PDA

View Full Version : [KT] Share Tools Convert UTF-8 All File dùng cho anh em Việt Hóa

copday
09-04-16, 11:25 AM
- Nhìn chung lại, kiếm thế 13 phái hay kt 2 đã share lâu rồi, mình cũng bỏ đã lâu, từ cuối năm 2012, đến mấy ngày nay nhớ nhớ mò vào tải cái sv 13 phái, chữ tàu không mà muốn việt hóa chẳng may quên chuyển sang UTF 8 thì đi tong, mất công sức mà lại bực cả mình. Thế nên mình mò mò trên bác gồ thấy cái tools cực ngon này share cho anh em dùng, đã dùng rất ok, chỉ cần 1 cái nhấp chuột thì cả ổ cứng 1T cũng xong.
- Lưu ý: to ol chỉ cần cho những người đame mê, không dành cho những người đợi ăn sẵn nhé.
Sau đây là code:

import os;
import sys;
FilePath="E:\KIEMTHE\Linuxgoc"
for root, dirs, files in os.walk(FilePath):
for fn in files:
if fn[-4:] != '.jar' and fn[-4:] != '.gif' and fn[-4:] != '.jpg' and fn[-5:] != '.jpeg' and fn[-4:] != '.xls' and fn[-4:] != '.GIF' and fn[-4:] != '.JPG'and fn[-5:] != '.JPEG' and fn[-4:] != '.XLS' and fn[-4:] != '.PNG' and fn[-4:] != '.png' and fn[-4:] != '.cab' and fn[-4:] != '.CAB' and fn[-4:] != '.ico' and fn[-4:] != '.pak' and fn[-4:] != '.so':
notepad.open(root + "\\" + fn)
##console.write(root + "\\" + fn + "\r\n")
notepad.runMenuCommand('Encoding','Convert to UTF-8')
notepad.save()
notepad.close()
console.write(root + "\\" + fn + "\r\n")

lưu lại với tên file tùy ý: có thể đặt là Convert UTF-8.py

Cách chạy các bạn lên google nhé
Dùng Python scritp plugin của notepad++
mình sẽ làm cái video cho anh em sau. giờ đang làm cái pacth linux. Khổ quá:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*
Chúc anh em thành công! không ngừng học tập

TIỆN THỂ ANH EM CHO MÌNH XIN CÁI LINK BẢN GỐC KIẾM THẾ 2 VƠI,HIHI
update video:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sesshomaru
09-04-16, 02:17 PM
Kiếm thế đâu có load encode utf-8 :-??

copday
09-04-16, 02:20 PM
Kiếm thế đâu có load encode utf-8 :-??

mình chuyển nó load hết mà bạn, nếu bạn khong chuyển sang
Convert to UTF-8 thì bạn chuyển sang UTF-8 with BOM vẫn đc mà, chỉ cần thay

Convert to UTF-8-->Convert to UTF-8-BOM

NHỜ MOD CHUYỂN CÁI TIÊU ĐỀ THÀNH TOOLS CONVERT UTF-8 ALL FILE CHO ANH EM DỂ TÌM VỀ SAU