PDA

View Full Version : Cần một số thành viên của V.I.T và những ai rành IT giúp !

Zenkira
13-02-09, 08:15 PM
Hiện tại server 4.12 của anh manhtung share hiện tại đã tạm ổn định, Zen đã fix lỗi khá tốt rồi !
Nhưng lỗi lớn nhất, là liên kết của sv vẫn là lỗi ko ổn định về tên SQL.
Nó đôi khi lại đòi tên của các table là TBL_...
Đôi khi nó lại báo là TBL_XWWL_...

Nếu ai có thể làm cho Sv nhận dạng ổn định table là TBL_... hoặc TBL_XWWL_... thì tốt quá !

Ai setup thành công 4.12 thì giúp Zen nha !
Nếu fix đc lỗi này Zen sẽ tiến hành viết HD cho 4.12 và release sv của Zen cho !
Và tiếp tục upgrade SQL về item, class, pet item ... cho !:embarrassed::embarrassed::embarrassed:

Thân !
Zenkira - V.I.T team.

blablukura
13-02-09, 10:24 PM
mấy bác pro vô làm tiếp Zen đi em xin T.T

CLAWRIDE
14-02-09, 12:40 AM
Để rảnh anh xem lại cho ...

nếu nó lỗi thế thì có thể Primary key có chút vấn đề thôi

Zenkira
14-02-09, 12:34 PM
Anh xem dùm em, giờ còn mỗi cái đó là bực mình, đag fix ngon lành dtb cho XWWL, lúc bật cái client lên test thì nó hú ko tìm thấy tabl TBL_... :| ... nóng cả máu !

Mylove_Forever
15-02-09, 07:43 AM
Hay người nào đó giỏi lập trình thì làm lại một cái servergame và loginserver đi
Hoặc cũng có thể lấy cái bản servergame và loginserver portable kết nối khá tốt nhưng vấn đề là nó chỉ nhận MySQL chứ ko nhận SQL
Cuối cùng chỉ còn một cách là làm lại database viết lên cho MySQL (Như dzầy thì kết khỏi lo kết nối)

Zenkira
15-02-09, 09:44 AM
Hay người nào đó giỏi lập trình thì làm lại một cái servergame và loginserver đi
Hoặc cũng có thể lấy cái bản servergame và loginserver portable kết nối khá tốt nhưng vấn đề là nó chỉ nhận MySQL chứ ko nhận SQL
Cuối cùng chỉ còn một cách là làm lại database viết lên cho MySQL (Như dzầy thì kết khỏi lo kết nối)
MIỄN PORTABLE VÀ MYSQL !!! :amazed::amazed::amazed::amazed:

Mylove_Forever
16-02-09, 08:24 AM
Sao thế Zenkira ko ưa cái server đó ah?
Why?:embarrassed::embarrassed:

Zenkira
16-02-09, 05:08 PM
Thứ nhất :
Portable chỉ dành cho cấu hình máy build thấp, ko thể thể hiện đc full data game !
Thứ hai :
MySQLyog chỉ là một phiên bản tích hợp chạy nhiều thông số đa hợp của Microsoft ... ưu tiên SQL Server 2000~2005 vẫn trên hết !

Mylove_Forever
17-02-09, 06:58 PM
Thứ nhất :
Portable chỉ dành cho cấu hình máy build thấp, ko thể thể hiện đc full data game !
Hì hì cái này thì đúng

Thứ hai :
MySQLyog chỉ là một phiên bản tích hợp chạy nhiều thông số đa hợp của Microsoft ... ưu tiên SQL Server 2000~2005 vẫn trên hết !

hì hì cũng đúng
Theo Zenkira nói:

Hiện tại server 4.12 của anh manhtung share hiện tại đã tạm ổn định, Zen đã fix lỗi khá tốt rồi !
Nhưng lỗi lớn nhất, là liên kết của sv vẫn là lỗi ko ổn định về tên SQL.
Nó đôi khi lại đòi tên của các table là TBL_...
Đôi khi nó lại báo là TBL_XWWL_...

Nếu ai có thể làm cho Sv nhận dạng ổn định table là TBL_... hoặc TBL_XWWL_... thì tốt quá !
Vậy thì cái server 2.2 release tốt woá nhưng cần code lại thêm cái phần đăng kí serials cho các mem .
Nhưng cũng ko = cái bảng này vì khi dò code mình phát hiện nó thiếu cái phần connect với các TBL (Ko phải là thiếu mà do người tạo ra viết woá sơ xài chỉ cho phép kết nối với TBL nhất định ko giống như cái 4.12):confused::confused:
Đó là những gì mình bít thui. Ko dám nói cái server 4.12 chạy ko tốt đâu!:go::go:

Zenkira
18-02-09, 12:43 PM
Theo Zenkira nói:

Vậy thì cái server 2.2 release tốt woá nhưng cần code lại thêm cái phần đăng kí serials cho các mem .
Nhưng cũng ko = cái bảng này vì khi dò code mình phát hiện nó thiếu cái phần connect với các TBL (Ko phải là thiếu mà do người tạo ra viết woá sơ xài chỉ cho phép kết nối với TBL nhất định ko giống như cái 4.12):confused::confused:
Đó là những gì mình bít thui. Ko dám nói cái server 4.12 chạy ko tốt đâu!:go::go:

... 2.2 thì quá ít thông tin ! ... ko thích ...
Cần code thì dĩ nhiên, cái đó có serial key, hơi bực, trong HD của a tùng có hd tạo key rồi :) ...
"chỉ cho phép kết nối với TBL nhất định ko giống như cái 4.12" ... mình ứ hiểu câu nì =.=" ... bạn nói thêm xem, nói chung mình ko rành về SQL, mình chỉ rành edit và shout out nó ra thôi ... chủ yếu rành về config sv là 9 ... còn cái linker thì ngu quá xá :| ... tớ có học hành gì đâu >"<

Zenkira
21-02-09, 05:27 PM
Không ai giúp gì đc mình ? ... hoặc ai có dtb SQL chạy thành công của 4.12 ... send Zen ... tớ cần thế thôi ...

blablukura
21-02-09, 06:24 PM
Không ai giúp gì đc mình ? ... hoặc ai có dtb SQL chạy thành công của 4.12 ... send Zen ... tớ cần thế thôi ...

em chạy sevver rất ổn ( có chỉnh sửa cắt ghép vài thứ trong sell ) ko thấy lỗi gì như anh nói cả, chơi bình thường ko bị gì hết , bị báo lỗi igm fail luc vao game nhung ko bị ảnh hưởng gì hết, em xài client 21000

Mylove_Forever
25-02-09, 07:47 AM
Sorry Zenkira, mình mắc bận học nên ko rảnh để code.
Server 4.12 code mệt lắm khuyên bạn nên kiếm 1 cái server khác.(Hì hì trên mạng giờ chả có cái server mới nào)
Còn về server 2.2 có một số bạn hỏi mình làm key xong bỏ vào nó hiện lên cái bảng "NETBOX" khúc đó mình chịu.Zenkira chỉ mình được ko
Thông cảm nhé:sad::sad:

Zenkira
26-02-09, 02:38 PM
À ... cái đó thì là ver. uncrack rồi ...
Cái 2.2 nì mình chưa bao giờ xài lỗi cả =0=" ... bị đứng cái ô NETBOX cũng chưa bao giờ ... bạn thử add ID crack key của bạn vào xem ? ...
Dùng BINGO hay ZENKITA thế vào xem ...
Mình có cái server 5.0 ... chắc giờ dev cái 5.0 quá ...

blablukura
26-02-09, 03:56 PM
À ... cái đó thì là ver. uncrack rồi ...
Cái 2.2 nì mình chưa bao giờ xài lỗi cả =0=" ... bị đứng cái ô NETBOX cũng chưa bao giờ ... bạn thử add ID crack key của bạn vào xem ? ...
Dùng BINGO hay ZENKITA thế vào xem ...
Mình có cái server 5.0 ... chắc giờ dev cái 5.0 quá ...

dev cái nào có pet đi plz T.T :too_sad::too_sad::too_sad::too_sad::too_sad::too_ sad::too_sad: mà sao anh nói cái 5.0 cùi bắp mà T.T

Zenkira
26-02-09, 07:31 PM
Cùi pắp thật ! =.=" ... nhưng nó lại ít bug =.=" ... và giờ chưa có cái nào để dev cả ... đag tìm sv mới ... =.="

CLAWRIDE
03-03-09, 03:10 PM
Hiện thời hầu hết các lập trình viên , hoặc các mod trong Clbgamesvn đều đang học tập , hoặc giảng dạy ... Tuy nhiên họ chỉ phát triển được game server nếu như ...

Rảnh thời gian , thời gian hoạt động đồng đều , có đầy đủ
1 Team bao gồm :
Trưởng nhóm : 1 người biết cách tổ chức , biết code , vạch sẵn kế hoạch
đến mức có thể thực thi được , chứ không nói suông ...

Phó nhóm : người này luân phiên thay thế trưởng nhóm : anh ta có trách nhiệm giám sát .Thay thế trưởng nhóm , code

Thư kí nhóm : người này ghi chép lại các sự thay đổi trong dự án , các quyết định , các kết quả ..Những điểm sai và điểm tốt .

Cần 1 người chăm chỉ , để giúp cho nhóm có thể tránh mắc phải các vấn đề sai phạm ...

Còn lại là thành viên nhóm : dựa theo trưởng nhóm họ sẽ làm các công việc sau .

Phân tích : chuyên sâu phân tích hệ thống , cách phân tích , kiểm tra ( tester ) các đoạn code , ghi nhận các lỗi sai , đóng góp ý kiến sửa lỗi ...Có thể có 1 đoạn code sửa làm dẫn chứng ...

Thiết kế : 1 ông chuyên làm giao diện cho phần mềm , web đăng kí Chỉ nghe lệnh trưởng nhóm , và hỏi ý kiến ông phân tích ...Sau đó kết thúc công việc khi đã hoàn thành phần việc của mình

Developed : chuyên sâu ( nghe và làm ) , coding , coding ..Chỉ nghe lệnh trưởng nhóm ...Có thể trao đổi các lỗi cùng ông phân tích

Vậy công việc của trưởng nhóm và phó nhóm là gì : Coding cùng develop , đọc báo cáo phân tích , tìm hiểu thể loại phương thức coding mới

Có thể phân định rạch ròi ra như sau :

Trưởng nhóm và phó nhóm luân phiên thay thế 2 công việc :
Công việc 1:Điều khiển hướng dẫn nhóm
Công việc 2: kết nối các thành phần Client và cơ sở dữ liệu ...giao diện

:) hết

Chúc bất kì nhóm nào cũng thành công ...

Hiện tại các nhóm trong diễn đàn , hoạt động độc lập , vô tổ chức ...:)) cái đó thì miễn bàn

Zenkira
04-03-09, 05:12 PM
Giờ còn có mỗi em dev cái game này :( ... ai cũng bỏ hết rồi ... team thì chẳng bao giờ thấy liên kết lại bao giờ ... chủ team làm cái quái gì ấy !
[ Quyền hạn em = 1 member thôi, ko có thêm gì cả , chỉ có mỗi cái mác V.I.T team :| ]