PDA

View Full Version : [JX] Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp

minhduc_aa
04-03-16, 04:04 PM
Ảnh 18+ cho dân chơi Sài Thành và các dân chơi thích lắc và hút cỏ đập đá đến từ mọi miền Tổ quốc, và I-rắc xa xôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lăng Ba Vi Bộ

Cửu kiếm hợp nhất

Update và fix lỗi lần 1: Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp

Chào các bạn,
Công việc mình bận công tác nên chỉ có thể theo dõi a/e up bài với hỏi đáp chứ không mở lap lên giúp được gì hay nhờ ai được. Nay có bản update này "cây nhà lá vườn" tại Sài Gòn tháng 3/2016 mong anh em ủng hộ.

Mình share ở đây là để các bạn "develop & create", nghịch offline sau giờ làm việc, học tập và không khuyến khích thương mại hóa dưới bất kỳ hình thức game lậu nào biến tướng từ JX private tràn lan. Mọi hành động kinh doanh của các bạn hay khiếu nại Đức không can thiệp và không chịu trách nhiệm.

Bản Update giống bản cũ không?
- Giữ các code, các scripts và setting hay của những người đi trước như anh Đô, tvnam, cgalaxy, bil43n, ...
- NPC giữ nguyên trạng của các anh chị nói trên.
- Hệ skill nền thập đại phái các bản share giữ nguyên, ai bảo nó sai thì tự mày mò fix lại mình không có điều kiện đôi co.[-O<

Những cải tiến mới?
1. Version này Đức cải tiến trang bị trong hệ Thanh Câu - Đằng Long của Hoa Sơn, fix các lỗi làm dis cửa sổ game như ver 2.1 anh Cgalaxy, fix một số con ngựa tàng hình, mã bài kỳ trân các, việt hóa thú cưỡi hết õeẹý, ...
2. Tích hợp chức năng đổi đồ cấp thấp (Thanh Câu - Huyền Viên) Thợ rèn thần bí Lâm An
3. Chức năng nhận trang bị tiện lợi (Tử Mãng - Đằng Long) thập đại phái, option random đã fix, ấn, trang sức, phi phong hiển thị đủ các dòng thuộc tính, các trang bị Kim Phong, An Bang, Định Quốc, Hiệp Cốt, Nhu Tình, HKMP đủ set, ngựa 8x tại 3 NPC trung tâm Ba Lăng Huyện (chém gió tí: có tên vợ mình hehe)
4. Ép VK/Trang bị Huyền Tinh ngon lành A-Z
5. Vô hiệu hóa bớt vài event, có thể các developers cần tìm hiểu thêm để bật lại, mình không xóa khỏi server.
6. Tỉ lệ rơi vật phẩm mức khá, dành cho anh chị em thích đi cày cuốc
7. Danh hiệu, vòng sáng một vài cái
8. Các tính năng sự kiện như VNG khoảng 80% dành cho anh chị thích tìm hiểu
9. Chức năng hủy vật phẩm khóa, những vật phẩm không bán không vứt được
10. Chuyển sinh về cấp 100 và cập nhật BXH Quản lý TOP tại Lễ Quan.

ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ PHÁI HOA SƠN
+ Trang bị đi vào hệ Thanh Câu - Đằng Long, không có HKMP của Hoa Sơn, item đủ set đủ res đủ option.
+ Hệ thống kỹ năng: Việt Hóa hoàn toàn, chức năng các skill hỗ trợ như VNG.
+ Tách Lăng Ba Vi Bộ khỏi Huyễn Nhãn Vân Yên trấn phái thành skill mới chỉ có tác dụng tăng tốc + điểm huyệt (làm choáng)
+ Cửu Kiếm hợp nhất + Độc cô cửu kiếm có tỉ lệ xuất dựa trên né tránh.
+ Tỉ lệ giống bản này và VNG là 85%

Những tồn tại:
+ Bảng xếp hạng ?
+ Tống kim chưa test, ai thấy lỗi phải gì hay không có thì post lên dùm
+ Lập Bang hội có thể làm roleback gây mất nhân vật (còn tài khoản) hoắc mất đồ, hay gì gì đó. Nói chung mình chơi offline mình nghịch thế đủ rồi.
+ Đồ Hoa Sơn chưa kịp add trị số tài phú binh giáp đâu, anh chị em rảnh rỗi làm giúp thêm vậy.

Dưới đây là link jxser đã trích ra:
Patch của Đức chép đè vào client VNG đã cài bản mới nhất:

Hướng dẫn cài đặt cho người mới biết chơi, gọi là zombie:
1. Tải các thứ cần thiết và cài đặt SQL server 2000, VMware, attach database, tải bộ tool share, không tải patch của yoken như hướng dẫn dưới này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Cài server, config IP Vmware, card mạng như clip yoken luôn nhé.
3. Mở tool share, dùng WinSCP vào trong server xóa thư mục jxser (home\jxser) của yoken đi, chép cái jxser mình share vào.
4. Bấm chuột phải vào jxser mới chép đè vào, chọn Properties, set quyền root 7777. (Bạn nào không biết thì lục lại tìm thông tin mình từng trả lời cụ thể rồi hoặc tham khảo bài viết của tvnam và anh tranminhdo tổng hợp ver3)
5. Tải và cài đặt game Võ Lâm Truyền Kỳ volam.zing.vn, xuất ra thư mục Volamtruyenky (giang hồ "đồn là lời" client)
6. Tải Patch của mình chép đè vào các thư mục trong Volamtruyenky.
7. home]\jxser\server1, theo đường dẫn này trong WinSCP vào lấy hai thư mục script và setting nhưng không lấy cái thư mục npcres, copy nguyên bộ hai thứ này vào thư mục Volamtruyenky, trong file setting của client tuyệt đối không có thư mục npcres.
8. Chạy server theo hướng dẫn của Yoken (s3relay, paysys gì gì đó, vả secureCRT)
9. Vào game = Game.exe, game chạy mượt mà và có thể dùng với Auto VLBS 1.3

Máy tính cùi bắp vẫn chiến tốt bạn nhé RAM 4GB khỏe re, mình chỉ có 3GB thôi (1 cái 1GB và cái 2GB).
Hình ảnh chỉ có tính chất minh họa cho sản phẩm.

Cuối tuần vui vẻ.
Nhớ thanks mình để rảnh rỗi có động lực share với các anh chị em nhé. Đưa vợ đi chơi đây. =))

iiiuki
04-03-16, 04:54 PM
Bác xem thế nào chứ, Cái gamey_linux của Yoken, máy em ok, ko sao. Còn của bác toàn báo Virus, đến cùi bắp như window defender còn báo, hơn nữa mực high thì....

NhanVT
04-03-16, 05:26 PM
Chắc do máy bị nhiễm, post lên dính thui, thay exe khác là ổn

Kethanglang
04-03-16, 05:32 PM
Thanks cho 1 server game tiếp tục được cải tiến.\:D/

minhduc_aa
04-03-16, 06:11 PM
Bác xem thế nào chứ, Cái gamey_linux của Yoken, máy em ok, ko sao. Còn của bác toàn báo Virus, đến cùi bắp như window defender còn báo, hơn nữa mực high thì....

Mình lấy Game.exe của bản update ver2.1 cgalaxy, bạn tải update anh ấy xem sao. Chỉ giải nén ra lấy Game.exe thôi. Bản share trước của mình ko biết có virus, thông cảm nhe

Kethanglang
04-03-16, 06:16 PM
Hình như ông add thiếu skill độc cô cửu kiếm thì phải. :-"

NewbieJX1
04-03-16, 06:18 PM

minhduc_aa
04-03-16, 06:52 PM
Hình như ông add thiếu skill độc cô cửu kiếm thì phải. :-"

Độc cô cửu kiếm là skill phụ trợ cho cửu kiếm hợp nhất tầng 2 hay 3, nó ko có icon chứ mình ép đủ nhé

Kethanglang
04-03-16, 08:01 PM
Độc cô cửu kiếm là skill phụ trợ cho cửu kiếm hợp nhất tầng 2 hay 3, nó ko có icon chứ mình ép đủ nhé

Mới vừa xem lại thì đúng rồi, ông có thể nghĩ ra cách gộp cái Ba Lăng vi bộ với huyền nhãn vân yên thành 1 không.
giống vậy nè.:-?

minhduc_aa
04-03-16, 08:19 PM
Mới vừa xem lại thì đúng rồi, ông có thể nghĩ ra cách gộp cái Ba Lăng vi bộ với huyền nhãn vân yên thành 1 không.
giống vậy nè.:-?
Cái tô cơm mình múc ra hai bát, bạn đổ vào một tô được mà. Mình nhại tí trong tịch tà kiếm phổ hehe. Ver này mình cách tân theo ý mình rồi bạn thích có thể ngâm cứu theo vng, chừng hai ngày là ra mà. Mình làm hết hay mua hết về share nó mất đi giá trị của sự tìm tòi và văn hóa đọc. Bạn thông cảm.

bthhhz
04-03-16, 08:43 PM
em trích dùm em cái phần hoa sơn thôi giúp anh với.
Sv anh làm lại khá nhiều nên giờ đè bản em lên mất hết uổng :(

Kimyuna
04-03-16, 08:55 PM
Mình bị lỗi vào phái như phái hoa sơn là bị quay lại lv1 như mới lập nhân vật. Chủ thớt biết fix ko

thienybi
04-03-16, 09:04 PM
Diễn đàn có ai không giúp em với
4 ngày nay ngồi đọc mà vẫn không cài được
lúc đầu mình bị lỗi khi attack DB vào nó báo emty
bây giờ cài theo thì đến Vmware đến bước Virtual Network Editor thì không có VMnet0
không có 3 dòng như video mà chỉ có 2 dòng.
Có ai có lòng tốt cài đặt giúp tôi được không. Sẽ có cảm tạ. Thank tất cả anh em diễn đàn

--- Chế độ gộp bài viết ---

đã cài 5 lần trong 4 ngày nay mà không 1 lần thành công

bthhhz
04-03-16, 09:09 PM
Diễn đàn có ai không giúp em với
4 ngày nay ngồi đọc mà vẫn không cài được
lúc đầu mình bị lỗi khi attack DB vào nó báo emty
bây giờ cài theo thì đến Vmware đến bước Virtual Network Editor thì không có VMnet0
không có 3 dòng như video mà chỉ có 2 dòng.
Có ai có lòng tốt cài đặt giúp tôi được không. Sẽ có cảm tạ. Thank tất cả anh em diễn đàn

đã cài 5 lần trong 4 ngày nay mà không 1 lần thành công

win 7 thì pm facebook.com/LongNivinz

30 chả cá bò viên chiên

minhduc_aa
04-03-16, 09:28 PM
em trích dùm em cái phần hoa sơn thôi giúp anh với.
Sv anh làm lại khá nhiều nên giờ đè bản em lên mất hết uổng :(

50:50 hên xui nhe mình ko biết có đè lên code của anh không nhưng sẽ inbox cắt file hoa sơn trên Clbgamesvn.com. Ah mới kết bạn với anh trên fb đó xác nhận đi, hehe

bthhhz
04-03-16, 09:39 PM
50:50 hên xui nhe mình ko biết có đè lên code của anh không nhưng sẽ inbox cắt file hoa sơn trên Clbgamesvn.com. Ah mới kết bạn với anh trên fb đó xác nhận đi, hehe

oke. em cắt dùm anh. anh sẽ kiểm tra lại . cái này cũng dễ mà. :D

a1oneclick
04-03-16, 09:59 PM

minhduc_aa
04-03-16, 10:18 PM

Lần đầu tiên trong đời được thấy opt trang bị Đằng Long của vltk đấy. Thú thật ra mình là gamer của Phong Thần, phongthan.zing.vn. Nhưng bỏ game FS rồi hehe. Dev jx cá nhân hóa server offline khoe với vợ lúc rảnh thôi ạ.

Kethanglang
04-03-16, 10:21 PM
Ủa nhận trang bị HS ở đâu vậy ta ?:-/

minhduc_aa
04-03-16, 10:37 PM
Ủa nhận trang bị HS ở đâu vậy ta ?:-/

Chiến tâm tôn giả\Ta muốn nhận trang bị\Nhận trang bị Hoa Sơn Kiếm Pháp or Nhận trang bị Hoa Sơn Quyền Pháp.
Yêu cầu: hành trang trên 30 ô trống.:-*

NewbieJX1
05-03-16, 07:54 AM

Bác đức cho em hỏi cái này với :D

NewbieJX1
05-03-16, 04:57 PM
Mình lấy Game.exe của bản update ver2.1 cgalaxy, bạn tải update anh ấy xem sao. Chỉ giải nén ra lấy Game.exe thôi. Bản share trước của mình ko biết có virus, thông cảm nhe

Bác cho em hỏi
Em lấy game.exe update 2.1 của bác galaxy thay vào thì lại ko có nhạc game :(
Còn lấy của bác thì có nhạc game nhưng báo virus file game.exe ở mức cao
Cho em hỏi là làm sao cho nó có nhạc :D

minhduc_aa
05-03-16, 05:41 PM
Bác cho em hỏi
Lạ nhỉ mấy người khác đâu có ai bị sao đâu ta. Không lẽ cái antivirus của bạn đang để ở chức năng diệt không cần hỏi như bkav??? Trong autoupdate.exe của game Phong thần có đính con trojan vô hại gì đó. Khi cài game cũng bị bkav tóm ra. Mình là dân chơi FS Phong thần chứ vltk cũng không rành lắm. Hic
Bạn lên google tìm hiểu cách đưa file..exe vào vùng an toàn của cái software diệt virus mà đang dùng xem sao.

NewbieJX1
05-03-16, 05:53 PM
Lạ nhỉ mấy người khác đâu có ai bị sao đâu ta. Không lẽ cái antivirus của bạn đang để ở chức năng diệt không cần hỏi như bkav??? Trong autoupdate.exe của game Phong thần có đính con trojan vô hại gì đó. Khi cài game cũng bị bkav tóm ra. Mình là dân chơi FS Phong thần chứ vltk cũng không rành lắm. Hic
Bạn lên google tìm hiểu cách đưa file..exe vào vùng an toàn của cái software diệt virus mà đang dùng xem sao.

Có cách nào cho file exe update 2.1 có nhạc ko bác :D

NewbieJX1
05-03-16, 07:55 PM
Thớt cho em hỏi muốn vào phái đầy đủ skill 1x -> 6x thì làm sao ạ :D
Bản trước vào phái có bản này chỉ có 2 skill 1x :D

hinodl01
05-03-16, 08:22 PM
các bác cho mình hỏi có cách nào chỉnh luyện skill nhanh lên ko ạ ! ai byk chỉ mình với mình xin hậu tạ

KangGary
05-03-16, 08:34 PM
các bác cho mình hỏi có cách nào chỉnh luyện skill nhanh lên ko ạ ! ai byk chỉ mình với mình xin hậu tạ

Nhớ không lầm script/skill thì phải. Có mấy file lua đó cuiyan, kunlun, shaolin...

return floor(Exp0*(a^(Level-1))*Time*Range/2)

Sửa số 2 cao cao lên

minhduc_aa
05-03-16, 08:52 PM
Thớt cho em hỏi muốn vào phái đầy đủ skill 1x -> 6x thì làm sao ạ :D
Bản trước vào phái có bản này chỉ có 2 skill 1x :D
Nếu là phái hoa sơn: bấm tiếp vào hoa sơn trúc ông, nếu đã gia nhập hoa sơn thì sẽ có menu cho bạn nhận toàn 21 kỹ năng nền hoa sơn và các kỹ năng phân tầng chiêu thức. Sẽ có những skill mình cá nhân hóa cho đồng đều để bớt bá đạo như cgalaxy. nếu không vừa ý bạn tự dev lại mình không có ý kiến.
Nếu là thập đại phái: bạn nên vào phái và học kỹ năng 150, 180 mình đặt tại NPC Đức Hằng giữa ba lăng huyện. nếu trót lỡ vô phái bằng tiếp dẫn môn phái thì xem trong file skill.txt trong setting, gán lệnh nhận vào npc mà bạn muốn để lấy các skill còn lại. Theo ý kiến mình thì bạn xoá nhân vật bằng lệnh trong centos hết đi tạo lại rồi chơi.
Chuyện âm thanh ánh sáng trong game.exe mình không biết ạ. chờ chuyên gia xịn lên hội ý vậy hihi, thông cảm nhé

Kethanglang
05-03-16, 09:01 PM
B¸c §øc gióp m×nh ®i m×nh inbox bác rồi.[-O<

minhduc_aa
05-03-16, 09:13 PM
B¸c §øc gióp m×nh ®i m×nh inbox bác rồi.[-O<
mình ghi trên topic mình đi công tác và đưa vợ đi chơi xa rồi không có dùng máy tính để mở lên check được, cuối tuần sau mới về sài gòn cơ. share xong tối đi xa luôn rồi hic. bác nghiên cứu dồn hai chức năng trong skill trấn phái và lăng ba vi bộ của mình cho đó vào thành một skill ở dạng chủ động hỗ trợ, bỏ cái làm choáng đi, wait time bằng 0 để dung liên tục, xem chi tiết trong skill.txt đó. sorry mình tả theo cách mình hiểu thôi chứ ko có máy tính ở đây để giúp cụ thể

hinodl01
05-03-16, 09:25 PM
Nhớ không lầm script/skill thì phải. Có mấy file lua đó cuiyan, kunlun, shaolin...

return floor(Exp0*(a^(Level-1))*Time*Range/2)

Sửa số 2 cao cao lên

sao mình sữa lên 10 rùi mà nó vẫn chậm nhỉ :(

KangGary
05-03-16, 09:43 PM
sao mình sữa lên 10 rùi mà nó vẫn chậm nhỉ :(

2000000 thử xem(:|............

ztviet
05-03-16, 09:46 PM
đang chán linux tính về win dev chơi mà mấy bác cứ làm em vương vấn mãi :((:((
Thank thớt nha. test bản linux cuối xem;))

KangGary
05-03-16, 09:48 PM
đang chán linux tính về win dev chơi mà mấy bác cứ làm em vương vấn mãi :((:((
Thank thớt nha. test bản linux cuối xem;))

Dev lại Win hả? Dev bản của sv.vuotthoigian không? ;))

hinodl01
05-03-16, 09:49 PM
2000000 thử xem(:|............

vẫn như củ :( bạn có cách nào khác ko ?

tvnnam
05-03-16, 09:52 PM
Bác cho em hỏi

bạn chép path của Galaxy share chép đè vào path của Đức là được bạn nhé.....

ztviet
05-03-16, 09:56 PM
Dev lại Win hả? Dev bản của sv.vuotthoigian không? ;))

bác có sever có mã độc. nhưng không tự bug không. em đang tính dev lại win mà ngán mấy con em bé quá bác ạ

Kethanglang
05-03-16, 09:57 PM
mình ghi trên topic mình đi công tác và đưa vợ đi chơi xa rồi không có dùng máy tính để mở lên check được, cuối tuần sau mới về sài gòn cơ. share xong tối đi xa luôn rồi hic. bác nghiên cứu dồn hai chức năng trong skill trấn phái và lăng ba vi bộ của mình cho đó vào thành một skill ở dạng chủ động hỗ trợ, bỏ cái làm choáng đi, wait time bằng 0 để dung liên tục, xem chi tiết trong skill.txt đó. sorry mình tả theo cách mình hiểu thôi chứ ko có máy tính ở đây để giúp cụ thể

§ang nghiªn cøu cã g× em pm b¸c nhÐ :D

tvnnam
05-03-16, 09:58 PM
vẫn như củ :( bạn có cách nào khác ko ?

để tầm 100 thôi bạn nhé.....và đồng bộ script/skill này sang client nữa nhé

KangGary
05-03-16, 09:59 PM
bác có sever có mã độc. nhưng không tự bug không. em đang tính dev lại win mà ngán mấy con em bé quá bác ạ

Cái sv này mình mua đĩa gần 1 chục năm rồi, bác dev không em gửi link cho;)

tvnnam
05-03-16, 10:10 PM
đã test qua sever e share.... vẫn từ ver 3 mà tổng hợp lên .... nên việt hóa chưa hết..... đồng hành cũng thế...... vẫn giữ đc tính năng của ver 3.và fix đc 1 số lỗi cũng như cải tiến được phái hoa sơn....
Góp ý: nếu e đi từ ver 4 sau đó tổng hợp lên và thêm những thứ e đã fix và làm được như hoa sơn hay cải tiến mới chẳng hạn:

Những cải tiến mới?
1. cải tiến trang bị trong hệ Thanh Câu - Đằng Long của Hoa Sơn, fix các lỗi làm dis cửa sổ game như ver 2.1 anh Cgalaxy, fix một số con ngựa tàng hình, mã bài kỳ trân các, việt hóa thú cưỡi hết õeẹý, ...
2. Tích hợp chức năng đổi đồ cấp thấp (Thanh Câu - Huyền Viên) Thợ rèn thần bí Lâm An
3. Chức năng nhận trang bị tiện lợi (Tử Mãng - Đằng Long) thập đại phái, option random đã fix, ấn, trang sức, phi phong hiển thị đủ các dòng thuộc tính, các trang bị Kim Phong, An Bang, Định Quốc, Hiệp Cốt, Nhu Tình, HKMP đủ set, ngựa 8x tại 3 NPC trung tâm Ba Lăng Huyện (chém gió tí: có tên vợ mình hehe)
5. Vô hiệu hóa bớt vài event, có thể các developers cần tìm hiểu thêm để bật lại, mình không xóa khỏi server.

+ Trang bị đi vào hệ Thanh Câu - Đằng Long, không có HKMP của Hoa Sơn, item đủ set đủ res đủ option.
+ Tách Lăng Ba Vi Bộ khỏi Huyễn Nhãn Vân Yên trấn phái thành skill mới chỉ có tác dụng tăng tốc + điểm huyệt (làm choáng)

Những tồn tại:
+ Bảng xếp hạng ?
+ Lập Bang hội có thể làm roleback gây mất nhân vật (còn tài khoản) hoắc mất đồ, hay gì gì đó. Nói chung mình chơi offline mình nghịch thế đủ rồi.
+ Đồ Hoa Sơn chưa kịp add trị số tài phú binh giáp đâu, anh chị em rảnh rỗi làm giúp thêm vậy.

Nhưng như thế là tốt rồi e ah.....rất cảm ơn e vì tinh thần share bất diệt.....A chỉ góp ý nhỏ là nếu e đi từ ver 4 mà tổng hợp lên cùng các cải tiến của e thì a nghĩ sẽ tạo nên ver 5 thay cho ver 4 của a Đô cũng như update của Galaxy vì nó sẽ ưu việt hơn nhiều

ztviet
05-03-16, 10:15 PM
Cái sv này mình mua đĩa gần 1 chục năm rồi, bác dev không em gửi link cho;)

thank bác. cho em cai link ngâm thử :D

ztviet
05-03-16, 10:29 PM
em thây VH cũng không quan trọng ở những thứ không cần. cái nào cần ta dow rồi chép theo ý mình cũng được mà. chử yếu sever không bug chơi off hoac pk với ae là ngon roài. hehe

hinodl01
05-03-16, 10:46 PM
để tầm 100 thôi bạn nhé.....và đồng bộ script/skill này sang client nữa nhé

tks bác . mình đã chỉnh đc tks :-*:-*:-*:-*:-*

sanerhp
05-03-16, 11:41 PM
tại sao mình xóa jxser của yoken và chép jxser của minh duc vào và root thì ko đánh quái được .còn nếu ko xóa của yoken mà chép đè thì đánh quái được
Lúc trước mình cũng làm theo bác TVnam ver 3 cũng vậy có bác nao biết lỗi này ko
(mình đã làm thteo đúng hướng dẫn)

minhduc_aa
06-03-16, 12:05 AM
đã test qua sever e share.... vẫn từ ver 3 mà tổng hợp lên .... nên việt hóa chưa hết..... đồng hành cũng thế...... vẫn giữ đc tính năng của ver 3.và fix đc 1 số lỗi cũng như cải tiến được phái hoa sơn....
Góp ý: nếu e đi từ ver 4 sau đó tổng hợp lên và thêm những thứ e đã fix và làm được như hoa sơn hay cải tiến mới chẳng hạn:

Những cải tiến mới?
1. cải tiến trang bị trong hệ Thanh Câu - Đằng Long của Hoa Sơn, fix các lỗi làm dis cửa sổ game như ver 2.1 anh Cgalaxy, fix một số con ngựa tàng hình, mã bài kỳ trân các, việt hóa thú cưỡi hết õeẹý, ...

Những tồn tại:
+ Bảng xếp hạng ?

Nhưng như thế là tốt rồi e ah.....rất cảm ơn e vì tinh thần share bất diệt.....A chỉ góp ý nhỏ là nếu e đi từ ver 4 mà tổng hợp lên cùng các cải tiến của e thì a nghĩ sẽ tạo nên ver 5 thay cho ver 4 của a Đô cũng như update của Galaxy vì nó sẽ ưu việt hơn nhiều

Anh ạ, em và bthhhz đã test với ver4 của anh Đô share. Nó rất tuyệt ở tính năng lễ quan. có lẽ nổi trội nhất nhưng task timer theo anh bthhhz thì nó tồn lỗi nhiều hơn hẳn, trang bị ver này em cố hướng nó theo mẫu hiện đại với fix đằng long và hoa sơn, nếu có time em ngâm cái Long Tương của VL miễn phí nhưng khó uể luôn. Tính ra ver4 dành cho ai thích dev hoài niệm CTC & SHXT hay năm 2008 trở về trước và ver này em chơi hiện đại súng ống, skill chưởng kiếm chém...có đủ của thế kỷ 21. Nếu nền là ver4 thì em nghĩ ver4 bản free không đáp ứng đủ "gạch, xi măng, đá, ..." Anh Đô share có 1/4 thôi mà nếu lấy nó sẽ mất 3/4 còn lại. Thôi thà gom góp các bản cũ được một nửa, 1/4 sáng tạo, 1/4 để dành dev từ từ và hóng các anh chị em. ...

Khuyến mãi cho mấy bạn hướng dẫn để chạy lại 1 số hoạt động và event.
Các hoạt động vận tiêu, bật lại tại script\mission\challengeoftime\npc\dragon_boat ... gì đó: Vô đổi số EndDate đến 2018 hay 2020 cũng được
Vận tiêu: Chạy ra góc trên map Phượng Tường (ở bên phải Bến tàu) nhận NV, mình nhớ là thế. ngày dc 3 lần cũng dc kha khá kinh nghiệm cho việc train lv >150.
Event: bỏ mấy dấu -- trong file addspreadnpc gì đấy trong script\global, để hiển thị NPC sư kiện mà bạn muốn xài
Mở mấy file txt trong folder droprate ở setting tìm ID genre particular của Vật phẩm liên quan đến event, đặt lại số của nó cho tăng droprate lên 2000 hay 3000 chẳng hạn (đừng cho số quá to, vì nó lấn át hết mấy vk/trang bị xanh opt tốt)
Tìm bãi train và cho auto VLBS 1.3 giải quyết việc của nó.

Nhận dc inbox một bạn nói đánh boss HK rớt ba cái lễ bao 5 phi tốc hoàn chưa vh và nhấp chuột phải nó không ra 5 cái thì sửa lại thông tin của nó trong setting\item\magicscript.txt . ở cột thư mục tham chiếu thì sửa lại là \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua nhé. mấy cái nào mà ko nhấp chuột phải dc đều quất nó đường dẫn \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua chứ ko phải noscripts.lua.
Những hoạt động khác chắc các bạn dev lên tự tìm hiểu ở kho lưu trữ clbgamesvn nhé, mình hiện tại online trên đt, nhớ dc có nhiêu đó. Mọi người thông cảm vì em chú trọng đến Hoa Sơn nhiều hơn. hehe

minhduc_aa
06-03-16, 12:17 AM
em thây VH cũng không quan trọng ở những thứ không cần. cái nào cần ta dow rồi chép theo ý mình cũng được mà. chử yếu sever không bug chơi off hoac pk với ae là ngon roài. hehe

Chỗ NPC Nhận đồng hành mình chôm của yoken hay bản nào ấy ta =)) Bên ver4 anh Đô đã Việt hóa rồi nên bạn nào thích thì tải ver anh đô tìm thư mục chứa đồng hành chép đè vào. Newbie nghiên cứu dc cải tiến lên cho đẹp hơn là có 1 server ngon rồi hehe
Chứ ver nào mà Việt Hóa được hết có mà em lập một công ty cạnh tranh với VNG á à [-O<.

Có cái ver mà trước đây em up. Do em up game khác (diablo2, AOE, CSS, CS:GO, naruto shippuden ... ) trên drive với mediashare nhiều quá nên gỡ nó ra rồi. Ghé xài thì xài bản này vậy nhe.

Ducthinh682
06-03-16, 09:50 AM
Update này có đồ Thanh Câu - Đằng Long của phái hoa sơn ko vậy moị người

minhduc_aa
06-03-16, 10:28 AM
Update này có đồ Thanh Câu - Đằng Long của phái hoa sơn ko vậy moị người

Tất nhiên là có, mà opt tốt nữa là đằng khác. Nhấp vào Chiến Tâm Tôn Giả\Ta muốn nhận trang bị\Chọn trang bị Hoa sơn kiếm hoặc khí tông. có up hình ngay đầu topic mà không thấy sao bác?(:|

sanerhp
06-03-16, 11:23 AM
tại sao mình xóa jxser của yoken và chép jxser của minh duc vào và root thì ko đánh quái được .còn nếu ko xóa của yoken mà chép đè thì đánh quái được
Lúc trước mình cũng làm theo bác TVnam ver 3 cũng vậy có bác nao biết lỗi này ko

ztviet
06-03-16, 12:15 PM

tốt nhất nên xóa sách cái jxser đi . sao đó chép qua rồi set quyền root lại rồi chiến cho đở lổi phát sinh nha bạn

sanerhp
06-03-16, 12:26 PM
Thì mình đã xóa sạch và chép cái jxser của bạn qua và root kết quả là lỗi ko đánh quái đựoc. Lúc trước bác TVnam hướng dẫn cái ver3 + galaxy2.1 cũng vậy.
Nếu mình ko xóa mà chép đè thì đánh quái được .Cũng ko hiểu tại sao ko thấy ai bị lỗi đó còn mình thì bị.

ztviet
06-03-16, 01:20 PM
Thì mình đã xóa sạch và chép cái jxser của bạn qua và root kết quả là lỗi ko đánh quái đựoc. Lúc trước bác TVnam hướng dẫn cái ver3 + galaxy2.1 cũng vậy.
Nếu mình ko xóa mà chép đè thì đánh quái được .Cũng ko hiểu tại sao ko thấy ai bị lỗi đó còn mình thì bị.

chắc số bác nhọ giống em hehe. thôi thì chép đè vậy

Ducthinh682
06-03-16, 04:01 PM
mình lấy update nay úp vào ver 4 đc ko vậy mấy bác

Kethanglang
06-03-16, 05:38 PM
mình lấy update nay úp vào ver 4 đc ko vậy mấy bác

Dĩ nhiên bác có thể trích ra những cái bác thích để bỏ vào v4.8->

kuroo123
06-03-16, 05:42 PM
Cảm ơn bác minhduc_aa server tổng hợp các tính năng rất tuyệt, các comment hướng dẫn cũng rất hữu ích với mình \m/ Nhưng .... mấy cái file game.exe của bác làm em hãi quá, KIS nó báo virus rồi đành bỏ qua còn khi mở lên chơi tự nhiên nó mở cái explorer.exe lên ghê quá :-ss

ztviet
06-03-16, 06:09 PM
Cảm ơn bác minhduc_aa server tổng hợp các tính năng rất tuyệt, các comment hướng dẫn cũng rất hữu ích với mình \m/ Nhưng .... mấy cái file game.exe của bác làm em hãi quá, KIS nó báo virus rồi đành bỏ qua còn khi mở lên chơi tự nhiên nó mở cái explorer.exe lên ghê quá :-ss
bác qua yoken hoặc của tranminhdo dow pact về. có nhất định phải dung pact này không nhỉ. :-*

Kethanglang
06-03-16, 08:59 PM
Tắt cái đoán hoa đăng ở đâu vậy máy pro ?L-)

NewbieJX1
07-03-16, 02:19 AM
Nếu là phái hoa sơn: bấm tiếp vào hoa sơn trúc ông, nếu đã gia nhập hoa sơn thì sẽ có menu cho bạn nhận toàn 21 kỹ năng nền hoa sơn và các kỹ năng phân tầng chiêu thức. Sẽ có những skill mình cá nhân hóa cho đồng đều để bớt bá đạo như cgalaxy. nếu không vừa ý bạn tự dev lại mình không có ý kiến.
Nếu là thập đại phái: bạn nên vào phái và học kỹ năng 150, 180 mình đặt tại NPC Đức Hằng giữa ba lăng huyện. nếu trót lỡ vô phái bằng tiếp dẫn môn phái thì xem trong file skill.txt trong setting, gán lệnh nhận vào npc mà bạn muốn để lấy các skill còn lại. Theo ý kiến mình thì bạn xoá nhân vật bằng lệnh trong centos hết đi tạo lại rồi chơi.
Chuyện âm thanh ánh sáng trong game.exe mình không biết ạ. chờ chuyên gia xịn lên hội ý vậy hihi, thông cảm nhé

tks bác nhưng ý em hỏi là giờ em muốn khi click vào nhập môn phái thì tự động có skill 1x -> 9x như bản trước của bác share ấy ạ :D
Em đang theo hướng CTC chứ ko theo đồ đồng phục :P

minhduc_aa
07-03-16, 01:11 PM
tks bác nhưng ý em hỏi là giờ em muốn khi click vào nhập môn phái thì tự động có skill 1x -> 9x như bản trước của bác share ấy ạ :D
Em đang theo hướng CTC chứ ko theo đồ đồng phục :P

Tại lễ quan hay npc Đức Hằng đều có chứa chức năng cho gia nhập môn phái và tự nhận đủ skill nhập môn đến 150. Như mình có nói ở trang nào đó ver này mình cách tân hiện đại hoá giai đoạn 201x trở về sau chứ không hoài cổ ạ. Hihi. Bạn nghiên cứu dev lại theo ý bạn muốn cũng dc scripts có sẵn trong ver này hết đấy ạ. Thân ái.

trungjx
07-03-16, 07:15 PM
Mấy thánh cho hỏi hình như bảng skill này thíu skill 9x đường ngoại phải ko?
mình ko rành hoa sơn cho lắm
Ai có cho mình xin id full skill hoa sơn đc ko? ko biết skill gì để mò
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
07-03-16, 07:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn coi còn thiếu cái nào không:

tvnnam
07-03-16, 08:07 PM
Bạn coi còn thiếu cái nào không:

theo mình đc biết hoa sơn phái đến cấp 180 có tất cả 21 skill bạn nhé.... còn skill màu vàng kia là gì nhỉ??? :-B

Kethanglang
07-03-16, 08:21 PM
sao cái skill huyễn nhãn vân yên ko có bóng phía sau nhĩ, làm theo bác mình đức nhưng nó chỉ sự dụng khi nhấp chuột phải thôi.8-|

minhduc_aa
07-03-16, 08:58 PM

Theo hình của bạn đưa ra là đủ 21 skill chuẩn của Hoa Sơn rồi bạn nhé. Bạn có chèn thêm khinh công ở slot đầu tiên, nó ok thôi. Bạn yên tâm là nó đủ,
Đây là bằng chứng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> từ VNG ạ.

Điều thứ 2 là skill ngoại công .... cấp 90: Thưa bạn là không có bạn nhé, ngoại công Hoa Sơn dùng chính các skill dưới đây: Kim Nhạn Hoành Không, Thiên Thân Đảo Huyền, Thương Tùng Nghênh Khách, Hỗ trợ chủ động với 3 kiếm là Thái Nhạc Tam Thanh.

Skill 9x chỉ có Phá Thạch Phá Ngọc (nội công) ạ. Cũng dễ hiểu thôi nếu có ngoại công 9x thì 100% người chơi không ai theo khí tông cả. Ver Hoa Sơn của VNG ra đời trong bối cảnh "Cân bằng môn phái"

Các hình mà các bạn khác up lên có skill lạ là do:
1/ Chuyển môn phái từ hệ này sang hệ khác
2/ Dùng bản Hoa Sơn của vlmp, không phải vltk. Dù vậy mình không chắc giống hay không vì Đường Môn phi đao 15x VLTK có format chiêu thức tầng 2 khác hoàn toàn so với skill 15x VLMP.

Về Huyễn Nhãn Vân Yên, cố lên đi bạn.:Laluot_175::Laluot_175:

Kethanglang
07-03-16, 09:03 PM
Theo hình của bạn đưa ra là đủ 21 skill chuẩn của Hoa Sơn rồi bạn nhé. Bạn có chèn thêm khinh công ở slot đầu tiên, nó ok thôi. Bạn yên tâm là nó đủ,
Đây là bằng chứng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> từ VNG ạ.

Điều thứ 2 là skill ngoại công .... cấp 90: Thưa bạn là không có bạn nhé, ngoại công Hoa Sơn dùng chính các skill dưới đây: Kim Nhạn Hoành Không, Thiên Thân Đảo Huyền, Thương Tùng Nghênh Khách, Hỗ trợ chủ động với 3 kiếm là Thái Nhạc Tam Thanh.

Skill 9x chỉ có Phá Thạch Phá Ngọc (nội công) ạ. Cũng dễ hiểu thôi nếu có ngoại công 9x thì 100% người chơi không ai theo khí tông cả. Ver Hoa Sơn của VNG ra đời trong bối cảnh "Cân bằng môn phái"

2/ Dùng bản Hoa Sơn của vlmp, không phải vltk. Dù vậy mình không chắc giống hay không vì Đường Môn phi đao 15x VLTK có format chiêu thức tầng 2 khác hoàn toàn so với skill 15x VLMP.

Đã cố nhưng đành chịu.~o)

30 cục knb.

trungjx
07-03-16, 09:04 PM

tks bạn, ko chơi phái đó bao giờ ko biết
Bác nào biết cái lỗi, đồ của Hoa Sơn, chỗ yêu cầu Môn Phái : nó ko hiện ra ko?

minhduc_aa
07-03-16, 09:08 PM

Skill màu vàng này hình như là skill không phải của bản Hoa Sơn đời đầu. Sorry mình là gamer của FS Phong Thần chứ không thuần VLTK những năm trở lại đây nên không biết nó tên là gì.
Bản thân có mỗi phái Hoa Sơn được đưa vào hệ thủy. Có bạn nào giống mình cảm giác thấy nó sai sai sao ấy nhỉ? Phái Hành Sơn, Hằng Sơn, Tung Sơn, Thái Sơn, sao không cho luôn vô 4 hệ còn lại :( mất cân đối quá, mô phật.

trungjx
07-03-16, 09:29 PM
mấy thánh vào giúp mình cái này với

quannd
07-03-16, 09:54 PM
Bạn nào chạy đc SQL2000 trên win7 cho mình bản database attach được vào SQL2008R2 hay 2012 với. Máy mình ko cài đc SQL2000. :|

kuroo123
08-03-16, 11:55 AM
Lỗi kết nối tới server CentOS...
Tình hình là mình đã config đúng theo hướng dẫn thì vào game chơi bình thường nhưng sau một khoảng thời gian tắt máy PC rồi bật lại thì không vào game được nữa. Client thì báo lỗi kết nối thất bại, kiểm tra đường truyền, chạy SecureSRT thì cũng báo bình thường mà dùng WinSCP thì cũng ko kết nối được vào server CentOS. Để vậy một ngày sau bật lại thì lại vào bình thường. Vậy đây là lỗi gì và fix thế nào ạ?

sogintdemon
08-03-16, 01:04 PM
Mình bị nhứ thế này máy pác chỉ em với. Đã set quyền 7777 rồi nó vẫn báo chưa

bil4i3n
08-03-16, 01:11 PM
Mình bị nhứ thế này máy pác chỉ em với. Đã set quyền 7777 rồi nó vẫn báo chưa

Tích vào cái cuối cùng nữa "Set Group....." ;))

Kimyuna
08-03-16, 01:44 PM
Giúp mình với. Sao mình đeo kiếm của hoa sơn vào là tàng hình luôn nhỉ?

minhduc_aa
08-03-16, 02:55 PM
Giúp mình với. Sao mình đeo kiếm của hoa sơn vào là tàng hình luôn nhỉ?

Bạn vui lòng xem lại trong client của bạn hẳn vẫn còn file npcres trong setting, xóa file npcres đi. mình có hướng dẫn trong trang đầu rồi

Kethanglang
08-03-16, 03:02 PM
Bác Đức ơi lµm ®­îc c¸i skill HOa S¬n ch­a b¸c, gióp em víi .=;

sogintdemon
08-03-16, 03:44 PM
Tích vào cái cuối cùng nữa "Set Group....." ;))

Không được pác ơi. Tick hết luôn rồi vẫn bị, pác nào rảnh xem hộ em cái

Kethanglang
08-03-16, 03:46 PM
Không được pác ơi. Tick hết luôn rồi vẫn bị, pác nào rảnh xem hộ em cái

xóa cái Centos củ đi, open cái mới rồi xóa jxser đó chép jxser của thớt vào set 7777 là ok.

sogintdemon
08-03-16, 04:08 PM
Làm sao chọn được Nam hệ thủy thế máy pác????????

caunho1x9x
08-03-16, 05:01 PM
Làm sao chọn được Nam hệ thủy thế máy pác????????

Bạn vào HS thì bạn tạo NV hệ Kim cũng đc. rồi vào ở HS. tự nó sẽ chuyển sang Nam hệ Thủy.

sogintdemon
08-03-16, 07:55 PM
Bạn vào HS thì bạn tạo NV hệ Kim cũng đc. rồi vào ở HS. tự nó sẽ chuyển sang Nam hệ Thủy.

Ah đựoc rồi. Mà máy cái nhiệm vụ của Hoa Sơn , pác có trang nào hướng dẫn làm không? lên zing tháy nó không giống như cái này ??

Kethanglang
08-03-16, 08:38 PM
Ah đựoc rồi. Mà máy cái nhiệm vụ của Hoa Sơn , pác có trang nào hướng dẫn làm không? lên zing tháy nó không giống như cái này ??

Quay lại Hoa Sơn trúc ông nhận skill mắc công làm nv làm cũng ko full hết skill đc đâu.

sogintdemon
08-03-16, 09:08 PM
Cái này đi train chổ nào thế máy pác? Lên máy chổ mà xa phu cho thì toàn boss vàng

minhduc_aa
08-03-16, 10:42 PM
Cái này đi train chổ nào thế máy pác? Lên máy chổ mà xa phu cho thì toàn boss vàng

Boss vàng là do trùng mốc thời gian boss hk xuất hiện cứ mỗi tiếng ấy. secureCRT nó có báo. vài địa điểm random ạ. Còn bãi train thì cũng như vltk ngày xưa chơi ấy mà. tùy level của bác thì bác lên google tìm thành lưu rương rồi ra cắm auto thôi. hehe. có vk HKMP hút hít thì cắm acc đỡ mệt hơn chút.
Thân ái.

KangGary
08-03-16, 11:38 PM

F11 thử xem, nhớ không lầm là vậy:-?

sogintdemon
09-03-16, 12:30 AM
F11 thử xem, nhớ không lầm là vậy:-?

Thử rồi pác ơi, f11 hay 12 gì cũng không chỉ luôn. Mò thì làm được cái nhiệm vụ lv10 đi hái thông, còn hơn nữa thì potay.
Pác nào có auto share em với

KangGary
09-03-16, 01:53 PM
Thử rồi pác ơi, f11 hay 12 gì cũng không chỉ luôn. Mò thì làm được cái nhiệm vụ lv10 đi hái thông, còn hơn nữa thì potay.
Pác nào có auto share em với

Vẫn có đây :-$

Kethanglang
11-03-16, 10:24 PM
các cao thủ đừng chém. [-O<

thanhlong_1
12-03-16, 10:11 AM
các cao thủ đừng chém. [-O<

bạn ơi mình làm sao để có được cái đuôi như skill bạn chỉnh trấn phái hoa sơn trong clip vậy ạ? Cám ơn bạn đã hướng dẫn ạ. Mình đang dùng bản này nên muốn dev một chút.

nguyeenxhair1
12-03-16, 01:57 PM
Làm thế nào để hiện Thần Hành Phù lên vậy mọi ng. Mình cài lại bản này thì thấy Thần Hành Phù trong túi hành trang ko hiện hình vật phẩm nhưng vẫn mất 1 ô trong túi hành trang

Kimyuna
12-03-16, 03:14 PM
Mình bị lỗi "đang lấy thông tin nhân vật" rồi đứng tại đó luôn. hic

.R.I.P.
12-03-16, 04:05 PM
Mấy bạn ơi cho mình hỏi bản nhà mình hình như bang sát nó ko có hay sao vậy? Mình đánh bang sát nga mi hay thúy yên hình như nó ko có ăn thua?

hungnha18
15-03-16, 12:20 PM
Bác Đức Hằng cho em hỏi sao em ép đồ tím , vũ khí dòng đầu sao toàn ra tỉ lệ chính xác bác ơi ...

sogintdemon
15-03-16, 01:33 PM
Mấy bạn ơi cho mình hỏi bản nhà mình hình như bang sát nó ko có hay sao vậy? Mình đánh bang sát nga mi hay thúy yên hình như nó ko có ăn thua?

Vẫn có mà pác . Mà bảng này boss hơi trâu với kháng cao nên ít tác dụng lắm, máy bảng khác ĐM cưa là boss đứng hình luôn, còn bảng nào giống VNG nên cưa nó chỉ chậm lại ít hà. Chới con Hoa Sơn đó xong chuyển sinh rồi vô Nga Mi dame đã, với lại 1 mình nó cân 4 con boss đại hoàng kim khỏe ra, khỏi bơm máu luôn
:Laluot_246::Laluot_131::Laluot_131:

minhduc_aa
15-03-16, 03:26 PM
Bác Đức Hằng cho em hỏi sao em ép đồ tím , vũ khí dòng đầu sao toàn ra tỉ lệ chính xác bác ơi ...

Không hiểu bạn ép kiểu gì. Bạn có thể đã chép đè vào ver4 hay sao ấy nên bị lỗi chứ nguyên gốc của mình check không có lỗi. Mình trích ra photo ép Hiện 1 trên VK tím nhé:
1. Chuẩn bị phôi hiện 1 ở đây là stvl ngoại công (tính %)

2. Huyền tinh và huyền thiết nguyên khoáng

3. Vũ khí tím nhận tại Lễ quan

4. Công đoạn lấy phôi chụp vào huyền thiết nguyên khoáng để lấy thuộc tính

5. Lấy phôi đã được ép xong ra được cái này

6. Khảm nạm VK tím, hiện 1, opt là stvl ngoại

7. Nhấn nút khảm nạm rồi nhận kết quả

Nếu bạn còn thắc mắc mình sẽ giải đáp trong tầm hiểu biết của cá nhân.

.R.I.P.
Ðề: Linux 1st Update : Bổ sung Hoa Sơn phái vào JX linux mà Đức tổng hợp

1. Hiệu ứng hình ảnh băng sát (thời gian làm chậm) phụ thuộc vào opt này trên trang bị của bạn và opt khang' thời gian đóng băng hay làm chậm của npc.
2. Băng sát = điểm sát thương thuộc tính là băng, không liên quan đến có gây ra hiệu ứng làm chậm, tái tái người trên màn hình mà bạn thấy.
3. Có thể các bạn đã chép đè bản này (nền ver3 tranminhdo) up ngược vào ver4 thì lỗi to đấy. vì npc 2 bản fix khác nhau, sát thương cũng khác nhau hay sao ấy. Trang bị hệ thanh câu ver3 sẽ khác hkm ver4 á. mình không chắc mình đúng không nữa hehe.

.R.I.P.
15-03-16, 03:34 PM
Không hiểu bạn ép kiểu gì. Bạn có thể đã chép đè vào ver4 hay sao ấy nên bị lỗi chứ nguyên gốc của mình check không có lỗi. Mình trích ra photo ép Hiện 1 trên VK tím nhé:

Nếu bạn còn thắc mắc mình sẽ giải đáp trong tầm hiểu biết của cá nhân.

1. Hiệu ứng hình ảnh băng sát (thời gian làm chậm) phụ thuộc vào opt này trên trang bị của bạn và opt khang' thời gian đóng băng hay làm chậm của npc.
2. Băng sát = điểm sát thương thuộc tính là băng, không liên quan đến có gây ra hiệu ứng làm chậm, tái tái người trên màn hình mà bạn thấy.
3. Có thể các bạn đã chép đè bản này (nền ver3 tranminhdo) up ngược vào ver4 thì lỗi to đấy. vì npc 2 bản fix khác nhau, sát thương cũng khác nhau hay sao ấy. Trang bị hệ thanh câu ver3 sẽ khác hkm ver4 á. mình không chắc mình đúng không nữa hehe.

Cảm ơn giải đáp của bạn. Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu là trong bản của bạn mình lấy Bosss từ npc mà gọi nó ko ra là nó bị làm sao vậy bạn? Chuột phải vào nó cứ trơ ra đó là sao nhỉ? ( mình xài bản thuần của bạn. Mới hoàn toàn,ko chép đè và chỉ chơi off thôi.)

NewbieJX1
15-03-16, 03:35 PM
Bác đức cho em hỏi id để add mảnh thiên thạch vào lễ quan là gì ạ
Hình em nó đây.
Đang ép đồ phổ thành mảnh hk mà thiếu em này, search thì thấy 1 cái cũng tên là mảnh thiên thạch nhưng ko phải :D

minhduc_aa
15-03-16, 03:42 PM
Cảm ơn giải đáp của bạn. Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu là trong bản của bạn mình lấy Bosss từ npc mà gọi nó ko ra là nó bị làm sao vậy bạn? Chuột phải vào nó cứ trơ ra đó là sao nhỉ? ( mình xài bản thuần của bạn. Mới hoàn toàn,ko chép đè và chỉ chơi off thôi.)

Xui quá, mới tắt máy tính thì nhận câu hỏi của bạn, đang tán dóc chơi với em lễ tân tí 4h30 mới về. Online đt góp ý bạn chút bạn tìm chính xác hơn nhé.
Trường hợp gọi boss bằng lệnh bài:

Vào script\item\bosscharm.lua tìm đoạn
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,
}
sử thành thêm ,53 nữa
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,53
}

Nếu chưa có lệnh add lệnh bài boss gì đó mà bạn muốn, chép cái này vô script của NPC hỗ trợ mà bạn muốn (Lễ quan, chiến tâm,...)
function lenhbaigoiboss()
for i =1,10 do
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end;

Thân ái

Hình em nó đây.
Đang ép đồ phổ thành mảnh hk mà thiếu em này, search thì thấy 1 cái cũng tên là mảnh thiên thạch nhưng ko phải

id nó hình như là 1308 đến 1310 hay sao ấy, bạn vào magicscript.txt tìm tất cả từ khóa "thiên thạch" rồi add vào, ví dụ

function tuihtbt()
AddItem(6,1,1308,1,0,0)
AddItem(6,1,1309,1,0,0)
AddItem(6,1,1310,1,0,0)
end

sogintdemon
15-03-16, 03:51 PM
bảng này phái Hoa Sơn vẫn lỗi khi chuyển sinh, nhưng bù lại nhờ cái lỗi này nên Hoa Sơn mạnh ghê gớm.
Mà pác Đức ơi, cái Tống Kim có cách fix không ? Vô TK cao cấp toàn chữ adasds...... Mà đánh npc không có điểm chiến công .

minhduc_aa
15-03-16, 03:54 PM
Làm thế nào để hiện Thần Hành Phù lên vậy mọi ng. Mình cài lại bản này thì thấy Thần Hành Phù trong túi hành trang ko hiện hình vật phẩm nhưng vẫn mất 1 ô trong túi hành trang

mở magicscript.txt = excel (trong file 004 của item nhé) chọn 1 cái spr mà có 1x1 ô mà bạn thích, rồi copy đè vô spr của thần hành phù. That's it.

bảng này phái Hoa Sơn vẫn lỗi khi chuyển sinh, nhưng bù lại nhờ cái lỗi này nên Hoa Sơn mạnh ghê gớm.

lỗi là sao bạn ạ?

nnnnnnnnnnnnnnnoooooooóiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiii

.R.I.P.
15-03-16, 04:21 PM
Mình đã thêm vào y như bạn hướng dẫn nhưng chuột phải vào lệnh bài boss nó cứ báo " ban hội bản đồ cấm chỉ sử dụng" là sao thế nhỉ? :((

P/s: Đã làm được!

NewbieJX1
15-03-16, 04:28 PM
Hình em nó đây.
Đang ép đồ phổ thành mảnh hk mà thiếu em này, search thì thấy 1 cái cũng tên là mảnh thiên thạch nhưng ko phải :D

up cái này ai biết chỉ em với :D
cái bác đức chỉ là Bổ Thiên Thạch không có dùng đc :D

themorzer
15-03-16, 05:30 PM
bạn ơi sao khi mặc áo HKMP Võ Đang, Nga My, Thúy Yên, Côn Lôn, thì k hiển thị đúng, vậy mình Fix như thế nào, bạn co thể hướng đẫn giúp mình không, mình chạy bản SV của bạn

kuroo123
15-03-16, 05:33 PM
Xin hỏi làm sao fix lỗi bị quái đánh chết mà ko bị điểm kinh nghiệm âm mà còn cộng thêm exp thì fix như thế nào ạ? 8-x

themorzer
15-03-16, 05:40 PM
bạn download patch của Yoken, vào data copy dmjx01.pak đến dmjx06.pak vào data patch của Client của Đức, nhớ khai báo trong package.ini, là nó sẽ hiện ra Thần Hành Phù đúng như của VNG

nguyeenxhair1
15-03-16, 06:58 PM

minhduc_aa
15-03-16, 07:58 PM

Skill TS 4: tìm trong skill.txt hay missles.txt đồng bộ hóa mà thêm vào. Topic mình ghi rõ là ADD Hoa sơn phái các bạn nhé, những điều ngoài luồng các bạn vui lòng tự nghiên cứu, nếu không được như cố gắng thì mới up lên.
Đồ Đằng Long Đường Môn: chỉnh thông số trong goldequip.txt khi đổi số với trang bị thiên vương hay thiếu lâm chẳng hạn
(tự nghiên cứu, nó rất rất dễ)
Đằng long võ đang khí: hiện tại trên máy tính mình thì khí ra khí mà kiếm ra kiếm. Bạn có bị lỗi thì xem script của npc hỗ trợ đổi lại function của nó là được.
Thân ái.

minhduc_aa
15-03-16, 08:10 PM
Xin hỏi làm sao fix lỗi bị quái đánh chết mà ko bị điểm kinh nghiệm âm mà còn cộng thêm exp thì fix như thế nào ạ? 8-x

Thưa bạn, bản này của mình không bị lỗi như bạn nói trên, đây là ảnh
1. Nhân vật mới up cấp 81, kinh nghiệm là 0

2. Chạy ra Phong Lăng Độ tìm niềm vui và đột quỵ, bảng f3 là kinh nghiệm 0, tab kinh nghiệm giao diện 0,00%

3. Hồi sinh tại Ba lăng H. không hề có dấu hiệu + kinh nghiệm như bạn chia sẻ.

Kết luận: Bạn dùng ver nào vậy?

minhduc_aa
15-03-16, 08:21 PM
bạn ơi sao khi mặc áo HKMP Võ Đang, Nga My, Thúy Yên, Côn Lôn, thì k hiển thị đúng, vậy mình Fix như thế nào, bạn co thể hướng đẫn giúp mình không, mình chạy bản SV của bạn

Mình đang chơi server này với kiểu cắm acc auto nên train mãi mới lên được 10x một con Nga my kiếm
Không bị lỗi như bạn nói nó hiển thị không đúng

So sánh với video youtube CTC đây

Những phái còn lại mình chưa check qua, khi nào mình luyện tới 10x sẽ quay lại nhe. ^^

kuroo123
15-03-16, 09:12 PM
Thưa bạn, bản này của mình không bị lỗi như bạn nói trên, đây là ảnh
1. Nhân vật mới up cấp 81, kinh nghiệm là 0

2. Chạy ra Phong Lăng Độ tìm niềm vui và đột quỵ, bảng f3 là kinh nghiệm 0, tab kinh nghiệm giao diện 0,00%

3. Hồi sinh tại Ba lăng H. không hề có dấu hiệu + kinh nghiệm như bạn chia sẻ.

Kết luận: Bạn dùng ver nào vậy?

À vâng, xin lỗi. Mình sử dụng bản jx chia sẻ của bạn nhưng lúc đó đang vọc vạch tăng tỉ lệ drop item nên chắc bị sai, bây giờ cài lại và vào test thì quả thực là quái đánh chết ko mất exp...#:-s (nhưng mà thiệt là lúc đó chết mà exp tăng lên, vào 4rum tìm cách fix ko có mới mạo muội hỏi í mà :">)

Kethanglang
15-03-16, 09:40 PM
Cao thủ biết đừng chém. :(

vÊn ®Ò lµ kh«ng biÕt lµm sao giíi h¹n thêi gian cho nã.

NewbieJX1
15-03-16, 10:56 PM
Mấy bác em hỏi id để add mảnh thiên thạch vào lễ quan là gì ạ
Hình em nó đây.

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppp

kuroo123
16-03-16, 10:27 PM

Mình mò được file skills.txt của minhduc là có thêm một số ID và tên skill của HS nhưng tiếc là chỉ có cái ID 1501 - Lăng ba vi bộ được quy định trong file missles.txt (file có quy định thời gian tồn tại của skill) các skill có ID khác ko dc định nghĩa trong đây nên cũng ko biết tăng thời gian tồn tại hoạt ảnh của cái skill Hạo Nhiên Chi Khí cho đẹp + chút gì đó HS. Vấn đề này mong ng code ra giải quyết thôi ;))

kuroo123
17-03-16, 01:23 PM
Tình hình là em tìm trên diễn đàn có cách khắc phục nhiệm vụ Dã Tẩu + Nhiếp Thí Trần ko hiện trong bảng nhiệm vụ khi nhấn F12 là tải file slistcache.pak về thay thế vào client VNG nhưng khổ cái là fix dc cái hiện nhiệm vụ thì nhân vật mặc đồ Hoa Sơn lại bị tàng hình... =(( Cao nhân nào có cách KHẮC PHỤC ko? ~X( (Ko hẳn là lỗi vì chép patch của cgalaxy thì đồ HS hiện bình thường chỉ khi thay thế cái file slistcache.pak mới ko hiện thôi)

nguyeenxhair1
18-03-16, 04:47 PM
Các bác cho e hỏi: e muốn tăng thêm số lần săn boss sát thủ thì sửa ở file nào .8-|

Ducthinh682
18-03-16, 10:36 PM
cho mình hỏi sao mình ko thấy chỗ nhận đồ xích lân hay minh phượng gì của phái Hoa Sơn vậy? đồ của phái hoa sơn nhận ở đâu vậy ạ ?

Kethanglang
18-03-16, 11:22 PM
cho mình hỏi sao mình ko thấy chỗ nhận đồ xích lân hay minh phượng gì của phái Hoa Sơn vậy? đồ của phái hoa sơn nhận ở đâu vậy ạ ?

Chiến tâm tôn giã > một số trang bị.

thanhlong_1
19-03-16, 12:06 AM

Vòng sáng này bác tìm id là bao nhiêu vậy ạ?

Ducthinh682
19-03-16, 12:02 PM
có ai biết làm sao cho nhận vòng sáng khi thoát ra vào lại ko bị mất ko ạ ?

kt2016
20-03-16, 12:47 AM
mọi người ơi cho em hỏi phái hoa sơn bị lổi ko hiễn thị hình ảnh nhân vật , skill.

ztviet
20-03-16, 06:26 AM
mọi người ơi cho em hỏi phái hoa sơn bị lổi ko hiễn thị hình ảnh nhân vật , skill.

Client kiểm tra nha bạn. Hình như client chưa update thì phải

lbduy123
20-03-16, 10:01 AM

Kethanglang
20-03-16, 11:32 AM
Client kiểm tra nha bạn. Hình như client chưa update thì phải

Chắc bác đó dùng client võ lâm miễn phí.

khanhhello9091
20-03-16, 12:50 PM
Hình như bản này thiếu cái khoáng thạch hệ kim thì phải..với cho mình hỏi mảnh thiên thạch làm sao có vậy

minhduc_aa
21-03-16, 07:01 AM
Hình như bản này thiếu cái khoáng thạch hệ kim thì phải..với cho mình hỏi mảnh thiên thạch làm sao có vậy

Lâu mới vào đây, khoáng thạch hệ kim lấy ở chiến tâm tôn giả có đủ mà.
Mảnh thiên thạch xem ở magicscript.txt có id nào thì dùng lệnh additem(....,....,...,) khai báo rồi add vào npc nào mà thích.

khanhhello9091
21-03-16, 08:14 AM
Lâu mới vào đây, khoáng thạch hệ kim lấy ở chiến tâm tôn giả có đủ mà.
Mảnh thiên thạch xem ở magicscript.txt có id nào thì dùng lệnh additem(....,....,...,) khai báo rồi add vào npc nào mà thích.

Vẫn thiếu bạn ơi ..:((((( ...khoáng thạch chỉ đủ 4 thứ..cái hệ kim k có

ztviet
21-03-16, 08:59 AM
Vẫn thiếu bạn ơi ..:((((( ...khoáng thạch chỉ đủ 4 thứ..cái hệ kim k có

Thì vào file add thêm hỏi gì ông.

khanhhello9091
21-03-16, 09:55 AM
Thì vào file add thêm hỏi gì ông.

add sao vậy bạn ..bạn hướng dẫn cho mình kĩ dc k

Kethanglang
21-03-16, 10:50 AM
add sao vậy bạn ..bạn hướng dẫn cho mình kĩ dc k

Mình nhớ file chiến tâm tôn giả có code add sẵn hết các khoáng thạch rồi mà nhĩ.

trungjx
21-03-16, 06:51 PM
làm sao gộp cái lăng ba vi bộ vào trấn phái lại nhỉ?
với sao vài skill ko hiện thuộc tính mọi ng?

yeuVLTK
21-03-16, 09:17 PM
cho mình hỏi bản này với bản của bạn tvnam share thì có khác nhiều ko?

trungjx
21-03-16, 09:18 PM

uppppppppppppppppppppppppppppppppppp

yeuVLTK
21-03-16, 09:43 PM
Ây da...sao cái patch này sau khi giải nén avast nó báo hơn 10 file...???

thanhlong_1
21-03-16, 11:03 PM

ong xai ban cua cgalaxy thi khong du skill dau. xai jxser cua chu thot' chep vao.

trungkhuyen
22-03-16, 09:44 AM
Minh giải nén patch này của bạn Đức ra có nhiều file exe báo bị nhiễm virus ...các bạn có bị như mình ko? Và có nguy hiểm ko? (Mình thấy sever của bạn Đô ko có như vậy)

Kethanglang
22-03-16, 10:11 AM
Minh giải nén patch này của bạn Đức ra có nhiều file exe báo bị nhiễm virus ...các bạn có bị như mình ko? Và có nguy hiểm ko? (Mình thấy sever của bạn Đô ko có như vậy)
Sài patch của tvnam xem, mình sài avast nó có báo đâu.

khanhhello9091
22-03-16, 12:11 PM
bạn giúp mình vơi

Tình hình là mình đang xài bản ver tổng hợp của bác minhduc_aa ..Mình có 1 vấn đề nho nhỏ là mình đang muốn mở cái chức năng ép mảnh trang bị HKMP ..mình cũng đã tìm được tới đường dẫn npc thần bí thương nhân rồi..nhưng mình vào bỏ mấy cái dấu -- thì lúc mình vào game thì bị lỗi không kích được vào NPC thần bí thương nhân..có ai tiện đường đi qua thì ném cho mình cách khắc phục k ạ..mình cũng đuối quá rồi (((

trungkhuyen
22-03-16, 12:28 PM

Sao kì vậy nè... patch của bạn tvnam thì bình thường, nhưng patch của bạn Đức thì avast báo cả đóng khi giải nén??
Vậy dùng patch của tvnam có ảnh hưởng gì ko bạn??

wermanhme1990
22-03-16, 12:35 PM
Sao kì vậy nè... patch của bạn tvnam thì bình thường, nhưng patch của bạn Đức thì avast báo cả đóng khi giải nén??
Vậy dùng patch của tvnam có ảnh hưởng gì ko bạn??

Bạn lấy file game.exe của tvnam thay vào file game.exe trong patch của bạc Đức.
Bạn Đức quét virus máy đi, hoặc cài lại windows. Máy gì làm 1 đóng virus.

trungkhuyen
22-03-16, 03:06 PM
Bạn lấy file game.exe của tvnam thay vào file game.exe trong patch của bạc Đức.
Bạn Đức quét virus máy đi, hoặc cài lại windows. Máy gì làm 1 đóng virus.
Không riêng file game.exe mà hơn 10 file khác của bạn Đức đều bị nhiễm.... mình chưa dám dùng!

wermanhme1990
22-03-16, 03:25 PM
Không riêng file game.exe mà hơn 10 file khác của bạn Đức đều bị nhiễm.... mình chưa dám dùng!
Cứ giải nén ra, cho avast quét, avast nó xóa file nào, thì copy file đó từ patch tvnam qua.

thjenvuongxh
22-03-16, 09:31 PM
sửa tên đồng hành cho hết ò ỷet ở đâu zay các bro

trungjx
23-03-16, 06:19 AM
ong xai ban cua cgalaxy thi khong du skill dau. xai jxser cua chu thot' chep vao.
thì chép vào đó, mà sao có mấy skill ko hiện op lên

vitdonal92
23-03-16, 07:22 AM
Mấy anh cho e hỏi npc chủ sòng bạc ở tương dương với npc tạp hóa đại lý là file nào cho e xin đường dẩn với ạ

themorzer
23-03-16, 03:08 PM
Đức ơi! mình có 2 điều muốn hỏi
1 - hỏi đường dẫn thần bí thương nhân và Thợ rèn thần bí nằm ở file nào vậy,
2- mình muốn thêm chức năng ghép mảnh hoàng kim thì như thế nào, mình biết chỉnh đồ phổ HK, nhưng k biết nếu đủ thì nó có ghép dc k

khanhhello9091
23-03-16, 06:57 PM
Đức ơi! mình có 2 điều muốn hỏi
1 - hỏi đường dẫn thần bí thương nhân và Thợ rèn thần bí nằm ở file nào vậy,
2- mình muốn thêm chức năng ghép mảnh hoàng kim thì như thế nào, mình biết chỉnh đồ phổ HK, nhưng k biết nếu đủ thì nó có ghép dc k

1.thợ rèn thần bí ( thần bí thương nhân ) : sever1- > scrip -> ½­ÄÏÇø -> ÁÙ°² > ÁÙ°² > npc->Ö°ÄÜ_ÉñÃØÌú½³.lua đó thím ( nhưng nếu có tắt -- mấy cái dấu đó thì vào kích npc k dc nhá ) ..đang chờ người hướng dẫn..nếu làm dc thì báo mính tiếng nha
2.mảnh thiên thạch thì chờ cao nhân :v

themorzer
23-03-16, 10:54 PM
1.thợ rèn thần bí ( thần bí thương nhân ) : sever1- > scrip -> ½­ÄÏÇø -> ÁÙ°² > ÁÙ°² > npc->Ö°ÄÜ_ÉñÃØÌú½³.lua đó thím ( nhưng nếu có tắt -- mấy cái dấu đó thì vào kích npc k dc nhá ) ..đang chờ người hướng dẫn..nếu làm dc thì báo mính tiếng nha
2.mảnh thiên thạch thì chờ cao nhân :v

Chào bạn. Mình k sử dụng script cua đức. Mà mình kết hợp với jx linux của yoken làm luôn cho thần bí thương nhân

khanhhello9091
24-03-16, 07:35 AM
Chào bạn. Mình k sử dụng script cua đức. Mà mình kết hợp với jx linux của yoken làm luôn cho thần bí thương nhân

Cũng vào đó đấy thím ..nằm luôn 1 file luôn thì phải

nguyeenxhair1
24-03-16, 09:19 AM
Hx ! Nhờ các cao nhân chỉ cho em cách tăng thêm số lần săn boss sát thủ với :(

themorzer
24-03-16, 09:56 AM
Cũng vào đó đấy thím ..nằm luôn 1 file luôn thì phải
File của mình đây, ban copy code vào và chạy

vikingnguyen
24-03-16, 12:32 PM
Mình làm y chang như chỉ dẫn thì bị tình trạng như vầy , nếu không xóa jxser mà chép đè thì lại không bị ! Xin cho mình hỏi hướng khắc phục đc ko ạ ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đã khắc phục đc vì quẹn stick dấu cuối cùng !

khanhhello9091
24-03-16, 01:12 PM
File của mình đây, ban copy code vào và chạy

là sao bạn ???..cái này có chức năng ép trang bị thiên tứ hay gì k bạn ..

vikingnguyen
24-03-16, 01:52 PM
Cho mình hỏi cách add thêm túi hành trang trong vesion này với ad ơi

khanhhello9091
24-03-16, 01:53 PM
up cái này ai biết chỉ em với :D
cái bác đức chỉ là Bổ Thiên Thạch không có dùng đc :D

bạn ơi ..cho mình xin cái id bố thiên thạch với ạ

tamdaugiay
24-03-16, 02:07 PM

E đã chép jxser và path đầy đủ... chạy tất tật oke.
nhưng nhấp vào game.exe thì không hiện gì .
cũng chả biết lỗi gì nữa đây a

Kethanglang
24-03-16, 02:36 PM

chắc do phần mềm diệt virus rồi.

nguyeenxhair1
24-03-16, 03:53 PM
Các bác cho em xin script lấy nguyên liệu ép trang bị bạch kim với :( Thank [-O<

minhduc_aa
25-03-16, 06:52 AM

Bạn down cái game.exe của cái ver khác cũng dc, xác nhận lại là máy tính mình có virus nên patch mình các file exe chắc ko dùng được các bạn vui lòng down tương tự như các ver khác. Jxser mình share thì xài tốt. Mình đang cứu dữ liệu công việc trước khi cài win lại rồi dev tiếp hay không tuỳ duyên số, loại virus trên máy mình nó làm tăng hoạt động RAM và ROM cao bất thường chứ không có ăn cắp dữ liệu gì cả, kể cả tool share các bạn dùng cái của yoken nhé, file đó sạch hơn của mình.
Về trang bị thiên tứ mình có đề cập là mình chơi game khác cơ, vltk mình mới biết khung nó vậy thôi gameplay của vltk mình đánh nhím khoảng time thi đại học 2010 dc hai tuần rồi bỏ, qua chơi phong thần đến giờ chứ nguyên liệu cách ép trong vltk mình không biết.
Về phần mảnh thiên thạch và bổ thiên thạch, các bạn mở magicscript.txt sẽ thấy các nguyên liệu nói trên trỏ về đường dẫn .lua quy định là noscripts.lua. Chứng tỏ bản này dc mấy người share ở forum china hoặc anh chị trước mình lược bỏ. Mảnh hoàng kim nó trỏ về goldpiece.lua, nhưng tìm trong scripts/item không có file này, do đó nguyên liệu mảnh bổ thiên thạch tiểu hay đại đều quy định ở một script trắng, mảnh hoàng kim là sản phẩm ép ra thì không có file .lua quy định. Mình nghĩ là ver CTC ở jx win các dev-ers bên đó có điều này các bạn tìm file goldpiece.lua của họ hoặc hỏi server win xem có nhiệt tình share giúp không nhé.
Nói thật một người làm một ver sẽ không thể nào hoàn hảo theo ý mọi người được nên sự đóng góp mỗi thứ một chút sẽ tìm được tiếng vang chung. Đến kingsoft hay vng cũng là một tập thể cơ mà. Hihi
Thân ái.

minhduc_aa
25-03-16, 07:02 AM
Cho mình hỏi cách add thêm túi hành trang trong vesion này với ad ơi

Hình như mình có add vào kỳ trân các rồi, bạn xem túi này xài dc không để mình tính tiếp. Thật sự hơn ba bốn năm ngàn vật phẩm và mấy trăm skill, test không hết được, tốn time lắm, nhiều a e cũng đi làm kiếm tiền nữa.
Thân ái.

vikingnguyen
25-03-16, 05:54 PM
Hình như mình có add vào kỳ trân các rồi, bạn xem túi này xài dc không để mình tính tiếp. Thật sự hơn ba bốn năm ngàn vật phẩm và mấy trăm skill, test không hết được, tốn time lắm, nhiều a e cũng đi làm kiếm tiền nữa.
Thân ái.

Không sử dụng đc bạn Duc ơi ! Túi hành trang mua đc từ KTC nhưng khi mở ra không hiện thông báo và ko có tác dụng !

kt2016
25-03-16, 07:07 PM
cho mình hỏi đường dẩn npc đánh bạc thành thị với mọi người ơi

tamdaugiay
25-03-16, 08:39 PM
chắc do phần mềm diệt virus rồi.

đã tắt tường lửa - và virus..
thậm chí là cài lại win .
nhưng vẫn không mở lên được
ức chế thật tới 99% rồi ...
khi không k mở được Game.exe sao vô :3

Bạn down cái game.exe của cái ver khác cũng dc, xác nhận lại là máy tính mình có virus nên patch mình các file exe chắc ko dùng được các bạn vui lòng down tương tự như các ver khác. Jxser mình share thì xài tốt. Mình đang cứu dữ liệu công việc trước khi cài win lại rồi dev tiếp hay không tuỳ duyên số, loại virus trên máy mình nó làm tăng hoạt động RAM và ROM cao bất thường chứ không có ăn cắp dữ liệu gì cả, kể cả tool share các bạn dùng cái của yoken nhé, file đó sạch hơn của mình.
Về trang bị thiên tứ mình có đề cập là mình chơi game khác cơ, vltk mình mới biết khung nó vậy thôi gameplay của vltk mình đánh nhím khoảng time thi đại học 2010 dc hai tuần rồi bỏ, qua chơi phong thần đến giờ chứ nguyên liệu cách ép trong vltk mình không biết.
Về phần mảnh thiên thạch và bổ thiên thạch, các bạn mở magicscript.txt sẽ thấy các nguyên liệu nói trên trỏ về đường dẫn .lua quy định là noscripts.lua. Chứng tỏ bản này dc mấy người share ở forum china hoặc anh chị trước mình lược bỏ. Mảnh hoàng kim nó trỏ về goldpiece.lua, nhưng tìm trong scripts/item không có file này, do đó nguyên liệu mảnh bổ thiên thạch tiểu hay đại đều quy định ở một script trắng, mảnh hoàng kim là sản phẩm ép ra thì không có file .lua quy định. Mình nghĩ là ver CTC ở jx win các dev-ers bên đó có điều này các bạn tìm file goldpiece.lua của họ hoặc hỏi server win xem có nhiệt tình share giúp không nhé.
Nói thật một người làm một ver sẽ không thể nào hoàn hảo theo ý mọi người được nên sự đóng góp mỗi thứ một chút sẽ tìm được tiếng vang chung. Đến kingsoft hay vng cũng là một tập thể cơ mà. Hihi
Thân ái.

Cám ơn anh...
e đã thử chép tất cả Game.exe của các ver khác nhưng lỗi vẫn tương tự.
đã xóa cài lại từ đầu vẫn k khắc phục được... ức chế quá

Kethanglang
25-03-16, 08:53 PM
đã tắt tường lửa - và virus..
thậm chí là cài lại win .
nhưng vẫn không mở lên được
ức chế thật tới 99% rồi ...
khi không k mở được Game.exe sao vô :3

Cám ơn anh...
e đã thử chép tất cả Game.exe của các ver khác nhưng lỗi vẫn tương tự.
đã xóa cài lại từ đầu vẫn k khắc phục được... ức chế quá

Lạ nhĩ, mấy cái driver hỗ trợ VGA cài chưa, kiếm directx9 cài thử xem.:-?

tamdaugiay
25-03-16, 09:16 PM
Lạ nhĩ, mấy cái driver hỗ trợ VGA cài chưa, kiếm directx9 cài thử xem.:-?

máy full hết mà....
thật sự k hiểu luôn ấy... bác chạy được k ?

kt2016
25-03-16, 09:25 PM

kt2016
25-03-16, 09:41 PM

trungjx
26-03-16, 09:27 PM
chủ thớt cho hỏi vấn đề này đc ko?.........

Kethanglang
26-03-16, 09:38 PM
chủ thớt cho hỏi vấn đề này đc ko?.........

Không gộp được skill này như VNG đâu.^:)^

minhduc_aa
27-03-16, 11:02 PM
Về việc skill không hiện thuộc tính thì qua ảnh của bạn show thì cái này không thuộc phạm trù ver của mình cái này bỏ skill khinh công ra là đủ skill rồi. vì mình không add nhiều skill hoa sơn đến như thế, kể cả khinh công. Bạn dùng lại bản share jxser của mình sẽ fix dc hết vụ này ạ. Chép đè bản cgalaxy vào là không hiện thuộc tính của skill đâu.

tvnnam
28-03-16, 08:20 AM
Về việc skill không hiện thuộc tính thì qua ảnh của bạn show thì cái này không thuộc phạm trù ver của mình cái này bỏ skill khinh công ra là đủ skill rồi. vì mình không add nhiều skill hoa sơn đến như thế, kể cả khinh công. Bạn dùng lại bản share jxser của mình sẽ fix dc hết vụ này ạ. Chép đè bản cgalaxy vào là không hiện thuộc tính của skill đâu.

em nên share lại cái path chuẩn cho mọi người tránh virut xóa mất file

trungjx
28-03-16, 07:44 PM

vẫn dùng bộ skill của bạn, nhìu skill là do mình add thêm thôi, cho mình hỏi bạn dùng client thu phí hay miễn phí z ?

Kethanglang
28-03-16, 08:14 PM
vẫn dùng bộ skill của bạn, nhìu skill là do mình add thêm thôi, cho mình hỏi bạn dùng client thu phí hay miễn phí z ?

thu phÝ.

30 cha - 1 cha = ? mụ để ra 30 charamu.

AlexKing
28-03-16, 08:22 PM

không biết gì về linux nhưng thử xem file liên kết vs skill xem, nếu có thì xem trong file lua đó có quy định thuộc tính mà skill diễn giải chưa :( T nghĩ thế, nếu skill hoa sơn thì hình như là hiển thị bằng skill_desc. Chào thân ái & quyết thắng

themorzer
29-03-16, 02:21 PM
Bác Đức cho hỏi làm nhiệm vụ câp 10 cua 5 độc như thế nào, (nó k giống như VNG), mình nhận nhiệm vụ no kiu tìm 10 chỉ nhện và 100 tỷ hương hay gì quên rồi. Tìm 10 chỉ nhện thì đánh ra còn cái kia mình mua 10 thạch tín cũng k giao được,

roianthit
30-03-16, 03:26 PM
mình muốn nhận đồ 1 số đồ như minh phượng , phi phong , ấn và một số món khác

mình có tìm đến file ·ÈË_Àñ¹Ù trong Winspc để bỏ những dấu -- trước nhưng cái mình muốn nhận
rồi save lại
nhưng đến khi vào game thì mình lại ko thể kick đc vào NPC lễ quan

mn cho hỏi là lỗi ở đâu vậy

Kethanglang
30-03-16, 05:21 PM
mình muốn nhận đồ 1 số đồ như minh phượng , phi phong , ấn và một số món khác

mình có tìm đến file ·ÈË_Àñ¹Ù trong Winspc để bỏ những dấu -- trước nhưng cái mình muốn nhận
rồi save lại
nhưng đến khi vào game thì mình lại ko thể kick đc vào NPC lễ quan

mn cho hỏi là lỗi ở đâu vậy

Bản này click vào thằng giống năm cung là có đồ bác muốn mà, đâu phải thằng lễ quan có thôi đâu.

___NHDL___
31-03-16, 02:30 PM
các bác giúp e về việc add tài phú vào đồ HS với. e làm theo hướng dẫn sửa trong file normal.txt ở server1 và gateway nhưng sửa xong thì vào game tất cả các đồ mất hết ko hiện tài phú luôn. các bác giúp e với.

Kethanglang
31-03-16, 03:08 PM
các bác giúp e về việc add tài phú vào đồ HS với. e làm theo hướng dẫn sửa trong file normal.txt ở server1 và gateway nhưng sửa xong thì vào game tất cả các đồ mất hết ko hiện tài phú luôn. các bác giúp e với.

đang nghiên cứu cái này, khi nào được mình chỉ cho :D

nguyeenxhair1
31-03-16, 08:58 PM
Các bác cho e hỏi: Muốn tăng số lần săn boss sát thủ trong ngày của 1 acc thì làm như nào vậy. Mong các cao nhân giúp đỡ. Bí mấy hnay mà ko biết làm thế nào rồi

Kethanglang
01-04-16, 10:06 PM
Theo mấy bác đây có phải lăng ba vi bộ không, nhờ cao thủ giúp em với, có hậu tạ.

thanhlong_1
02-04-16, 07:59 PM

Mày mò nghiên cứu ra chế tác được ít đồ HKMP Hoa Sơn với tài phú binh giáp bình thường mà, từ bản này:
Thanks chủ thớt minhduc_aa share ver hot này, có lẽ đầy đủ hơn cả ver4 dev đến nay trừ cái patch có virus ra phải nghiên cứu lại từ ver khác .

Hình ảnh minh họa cho sản phẩm
1. Tài phú binh giáp + tinh lực:

2. Hoàng kim môn phái Hoa Sơn tự chế:
Kiếm tông:

Khí tông:
Like và share

khanhhello9091
02-04-16, 08:20 PM
Mày mò nghiên cứu ra chế tác được ít đồ HKMP Hoa Sơn với tài phú binh giáp bình thường mà, từ bản này:
Thanks chủ thớt minhduc_aa share ver hot này, có lẽ đầy đủ hơn cả ver4 dev đến nay trừ cái patch có virus ra phải nghiên cứu lại từ ver khác .

Like và share

share đi bạn ơi :D

30 chả cá chà bông

Kethanglang
02-04-16, 08:53 PM

1. Tài phú binh giáp + tinh lực:

2. Hoàng kim môn phái Hoa Sơn tự chế:
Kiếm tông:

Khí tông:

Like và share

nghiên cứu file nào thế bạn ? :D

p/s: à trong file normal :D

kuroo123
03-04-16, 10:55 PM
Mọi người cho mình hỏi tí về mở rộng rương 2,3 ở NPC Thẩm Cửu tại 3LH với. Sao mình mở rộng được rương 1 rồi thì ko thể mua tiếp rương 2,3 nhỉ? Trong khi file script thì còn có lệnh mở rương 2,3 nữa mà.

thanhlong_1
04-04-16, 09:58 AM
Mọi người cho mình hỏi tí về mở rộng rương 2,3 ở NPC Thẩm Cửu tại 3LH với. Sao mình mở rộng được rương 1 rồi thì ko thể mua tiếp rương 2,3 nhỉ? Trong khi file script thì còn có lệnh mở rương 2,3 nữa mà.

đường dẫn đến script thẩm cửu có lệnh mở rương 2,3 là gì vậy bạn ơi? mình nghiên cứu với

kuroo123
04-04-16, 07:28 PM
đường dẫn đến script thẩm cửu có lệnh mở rương 2,3 là gì vậy bạn ơi? mình nghiên cứu với

À thì đường dẫn NPC Thẩm Cửu 3LH (script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏØ\npc\°ÍÁêÏØ _ ·ÈË10ÉÌÈ˶Ի°.lua). Trong file script có hàm #buy_addibox_yes(40) nè mà hình như hàm main thiếu điều kiện kiểm tra rương 2 mở hay chưa để có thể mua thêm. Mình cũng đang bó tay ko biết thêm điều kiện gì đây...

khanhhello9091
06-04-16, 09:57 PM
Cho mình hỏi đường dẫn Thợ rèn các thành được không...?? mình tìm lòi con mắt rồi mà k ra ...

wermanhme1990
06-04-16, 10:28 PM
Cho mình hỏi đường dẫn Thợ rèn các thành được không...?? mình tìm lòi con mắt rồi mà k ra ...

Tìm lòi mắt nó không ra đâu, tìm bình thường mới ra.

khanhhello9091
06-04-16, 10:35 PM
Tìm lòi mắt nó không ra đâu, tìm bình thường mới ra.

nó nằm đâu vậy bạn... giúp mình tí

kt2016
06-04-16, 10:54 PM
NPC này sửa tòa độ ở đâu vậy mọi người ơi !

tvnnam
07-04-16, 07:49 AM
nó nằm đâu vậy bạn... giúp mình tí

Thợ Rèn ở các thành thị ( file "global_tiejiang.lua" và "紫色及黄金装备铸造.lua" thì trong /script/global/ file "compound_header.lua" và "atlas.lua" thì trong /script/item/compound )

khanhhello9091
07-04-16, 12:46 PM
Thợ Rèn ở các thành thị ( file "global_tiejiang.lua" và "紫色及黄金装备铸造.lua" thì trong /script/global/ file "compound_header.lua" và "atlas.lua" thì trong /script/item/compound )

Cám ơn bạn ..với cho mình hỏi ..sv này nó có chức năng ép vân cương k bạn

tului
10-04-16, 05:12 PM
Xin hướng dẫn mình fix lỗi res như trong hình. Thks :D

P/s: Cho mình hỏi code Thiên Sơn tuyết Liên khi ăn lên lv 120 nằm ở đường dẫn nào vậy ?

ztviet
10-04-16, 05:14 PM
Xin hướng dẫn mình fix lỗi res như trong hình. Thks :D

Bạn chép setting từ sever qua client để đồng bộ đi.

ztviet
10-04-16, 05:50 PM
Script/item/tianshanxuelian.lua bạn

kimzonzon
11-04-16, 01:45 PM
:( máy chủ đầy hoặc đang bảo trì là sao bác

tului
11-04-16, 02:47 PM
Bạn chép setting từ sever qua client để đồng bộ đi.

Kethanglang
11-04-16, 03:05 PM
Kiếm dòng trang bị đó từ file chuẩn chép qua file của bạn.

ztviet
11-04-16, 03:21 PM
Tối mình share file của mình cho

kuroo123
19-04-16, 09:11 AM
Lúc nào rảnh rỗi đem tính năng của Hoa Sơn phái lên v4 của tranminhdo đi bác ơi :"> v4 có phần tối ưu hơn về việt hóa,... nhưng mà ko có HS phái :((

Kethanglang
19-04-16, 10:28 AM
Lúc nào rảnh rỗi đem tính năng của Hoa Sơn phái lên v4 của tranminhdo đi bác ơi :"> v4 có phần tối ưu hơn về việt hóa,... nhưng mà ko có HS phái :((

Bị lỗi tàng hình là do chưa đồng bộ hoặc là thư mục data client file.pak chưa update hết.

kuroo123
19-04-16, 11:19 AM
Bị lỗi tàng hình là do chưa đồng bộ hoặc là thư mục data client file.pak chưa update hết.

Mình đồng bộ hết rùi chớ, mà cái Client cũng lấy từ Client của galaxy share đó, xài tốt cho ver của Đức mà sao copy mấy file goldequipr es.txt bỏ qua thử v4 vẫn ko dc X_X À mà skill HS trong bảng skill thì có mà chọn skill để đánh ko có dc 8-} .

Kethanglang
19-04-16, 11:30 AM
Mình đồng bộ hết rùi chớ, mà cái Client cũng lấy từ Client của galaxy share đó, xài tốt cho ver của Đức mà sao copy mấy file goldequipr es.txt bỏ qua thử v4 vẫn ko dc X_X À mà skill HS trong bảng skill thì có mà chọn skill để đánh ko có dc 8-} .
Vui nhĩ, bác copy sai sao đó chứ mình đem qua v4 skill, trang bị hiện đủ.

tvnnam
19-04-16, 12:58 PM

chép update này vào ver 4 là đc mà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HungDevJX
19-04-16, 01:04 PM
chép update này vào ver 4 là đc mà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

A nam hàm delitem("ten item") e đã làm đúng ntn sao nó k dell dc item a. A bik lỗi ntn k :(. A có thể team qa jup e xem dùm cái hàm này với :(

tvnnam
19-04-16, 01:48 PM
A nam hàm delitem("ten item") e đã làm đúng ntn sao nó k dell dc item a. A bik lỗi ntn k :(. A có thể team qa jup e xem dùm cái hàm này với :(

có thể dùng code này xem:

function main(NpcIndex) dofile("script/global/banhang.lua");
local tab_Content = {
" B¸n Ve Chai/DisposeItem",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/onCancel"
}
Say(" B¹n muèn b¸n phÕ liÖu g× ? ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function DisposeItem()
GiveItemUI("Mua Ve Chai", "§¹i hiÖp cÇn b¸n g× xin ®Æt vµo «!", "DisposeConfirm", "onCancel", 1);
end
function DisposeConfirm(nCount)
for i=1, nCount do
local nItemIndex = GetGiveItemUnit(i)
local strItem = GetItemName(nItemIndex)
RemoveItemByIndex(nItemIndex)
--WriteLog(date("%Y%m%d %H%M%S").."\t".." GM Hñy Item "..GetAccount().."\t"..GetName().."\t".." Huû item "..strItem)
end--for
Msg2Player("Thao t¸c b¸n vËt phÈm thµnh c«ng")
Earn(1000)
Talk(1, "", "chóc mïng b¹n ®· b¸n ®­îc 10 c©n phÕ liÖu,b¹n nhËn ®­îc 1000 l­îng b¹c!");
end

hoặc

DelCommonItem(6,detailtype,parti,level,series,luck )
thêm 3 tham số là có thể del được rồi, ví dụ del item có detal 1, parti 10 thì truyền DelCommonItem(6,1,10)

HungDevJX
19-04-16, 03:35 PM
DelCommonItem(6,detailtype,parti,level,series,luck ) ham nay có del dc item quy định trong hourse không a

Hàm hủy vật phẩm thì e biết rồi . A có thể cho yahoo or fb để e tiện nói dc không:-?

Ví dụ: if nRan == 1 or nRan == 2 then
AddItem(0,10,8,1,0,0)
DelItem(0,10,5,5,0,0)
Talk(1,"","N©ng cÊp chiÕn m· thµnh c«ng")
Pay(10)

Đây là 1 ví dụ hàm nâng cấp ngựa e viết. Ví dụ khi nâng cấp thành công nó sẽ ADD Phi vân vào và del team chiếu dạ.

Nhưng khi e dùng Nâng cấp thành công thì nó lại k del item chiếu dạ. Hàm dell thì r sử dụng đúng r mà sao nó lại k dell mới kinh :(

wermanhme1990
19-04-16, 03:44 PM
Hàm hủy vật phẩm thì e biết rồi . A có thể cho yahoo or fb để e tiện nói dc không:-?

Ví dụ: if nRan == 1 or nRan == 2 then
AddItem(0,10,8,1,0,0)
DelItem(0,10,5,5,0,0)
Talk(1,"","N©ng cÊp chiÕn m· thµnh c«ng")
Pay(10)

Đây là 1 ví dụ hàm nâng cấp ngựa e viết. Ví dụ khi nâng cấp thành công nó sẽ ADD Phi vân vào và del team chiếu dạ.

Nhưng khi e dùng Nâng cấp thành công thì nó lại k del item chiếu dạ. Hàm dell thì r sử dụng đúng r mà sao nó lại k dell mới kinh :(

Bạn có thể tham khảo tính năng đổi lệnh bài lấy trang bị ở thợ rèn thần bí Lâm An rồi bắt chước làm theo tương tự với nâng cấp ngựa.

HungDevJX
19-04-16, 03:54 PM
Bạn có thể tham khảo tính năng đổi lệnh bài lấy trang bị ở thợ rèn thần bí Lâm An rồi bắt chước làm theo tương tự với nâng cấp ngựa.

Oke e đã làm dc rồi. TKs a nam. và TKS a bạn kia lun\m/

kuroo123
19-04-16, 06:25 PM
Vui nhĩ, bác copy sai sao đó chứ mình đem qua v4 skill, trang bị hiện đủ.

Bác copy sao hay vậy? :-o Có phải chỉ cần copy các file npchuash an.lua, skill/huash an.lua, sk ill.txt, settings\item\goldequipr es.txt qua rồi đồng bộ thôi hả bác. Bác làm thế nào chỉ em với [-O<

Hoa Sơn của minhduc_aa có cải tiến hơn bản của cgalaxy mà bác. Em làm ko dc mới hóng đó chứ :">

Kethanglang
19-04-16, 06:37 PM
Bác copy sao hay vậy? :-o Có phải chỉ cần copy các file npchuash an.lua, skill/huash an.lua, sk ill.txt, settings\item\goldequipr es.txt qua rồi đồng bộ thôi hả bác. Bác làm thế nào chỉ em với [-O<

Hoa Sơn của minhduc_aa có cải tiến hơn bản của cgalaxy mà bác. Em làm ko dc mới hóng đó chứ :">

chép các file skill.txt, goldequip.txt, huashanlua, goldequires.txt rồi thư mục huashan vào server mình đang dùng, đồng bộ các mục chứa item trong gateway,server1/setting và cả client nửa là xong.

kuroo123
19-04-16, 10:14 PM
chép các file skill.txt, goldequip.txt, huashanlua, goldequires.txt rồi thư mục huashan vào server mình đang dùng, đồng bộ các mục chứa item trong gateway,server1/setting và cả client nửa là xong.

Hic, em làm theo hướng dẫn của bác copy các file đó rồi đồng bộ client, gateway, server1 rồi mà vẫn ko dc :(( Hình như cấu hình mấy file đó xung đột với server v4 của bác tvnnam share hay sao ấy, nhận skill HS dc rồi mà chỉ xài dc các skill 9x trở xuống, các skill 9x, 12x, 15x ko xài dc. Nhận đồ HS thì GS bị treo, NPC tự dưng biến mất rồi đến nhân vật sau đó là kẹt acc luôn phải tắt GS bật lại. Thiệt buồn quá =((

Kethanglang
19-04-16, 11:19 PM
Hic, em làm theo hướng dẫn của bác copy các file đó rồi đồng bộ client, gateway, server1 rồi mà vẫn ko dc :(( Hình như cấu hình mấy file đó xung đột với server v4 của bác tvnnam share hay sao ấy, nhận skill HS dc rồi mà chỉ xài dc các skill 9x trở xuống, các skill 9x, 12x, 15x ko xài dc. Nhận đồ HS thì GS bị treo, NPC tự dưng biến mất rồi đến nhân vật sau đó là kẹt acc luôn phải tắt GS bật lại. Thiệt buồn quá =((
Mình làm phát là chạy cái một, còn của bác thì mình nghĩ nên xóa cenos đó đi rồi cài lại.

tvnnam
21-04-16, 02:02 PM
Mình làm phát là chạy cái một, còn của bác thì mình nghĩ nên xóa cenos đó đi rồi cài lại.

thế bác post ít ảnh lên cho ace xem nào? mà có làm đc nhiệm vụ môn phái và vào đc map hoa sơn để làm nhiệm vụ đc ko? khi chơi có bị lỗi gì ko? mình nghĩ bạn đồng bộ như vậy chưa đủ file đâu?

Kethanglang
21-04-16, 02:18 PM
thế bác post ít ảnh lên cho ace xem nào? mà có làm đc nhiệm vụ môn phái và vào đc map hoa sơn để làm nhiệm vụ đc ko? khi chơi có bị lỗi gì ko? mình nghĩ bạn đồng bộ như vậy chưa đủ file đâu?

Em không lấy hết của bản anh cgalaxy anh à, em chơi bản đó rồi ko làm nv 9x được, còn của em là do trước đó em sài bản minhduc rồi fix lại lấy full skill cộng item rồi mới cho qua v4 thôi vs cách em làm thì hd bác trên rồi.

tvnnam
21-04-16, 02:23 PM
Em không lấy hết của bản anh cgalaxy anh à, em chơi bản đó rồi ko làm nv 9x được, còn của em là do trước đó em sài bản minhduc rồi fix lại lấy full skill cộng item rồi mới cho qua v4 thôi vs cách em làm thì hd bác trên rồi.

đúng rồi... mình cũng đang nói lấy hoa sơn của bản của bạn minh duc qua ver 4 mà.... thế mình mới hỏi bạn có làm đc nhiệm vụ môn phái và vào đc map hoa sơn để làm nhiệm vụ đc ko?

Kethanglang
21-04-16, 02:32 PM
đúng rồi... mình cũng đang nói lấy hoa sơn của bản của bạn minh duc qua ver 4 mà.... thế mình mới hỏi bạn có làm đc nhiệm vụ môn phái và vào đc map hoa sơn để làm nhiệm vụ đc ko?
bản bác minhduc có add sẵn full skill rồi nhưng ko làm nv tới 6x được,lúc vào phái chỉ cần quay lại blh nhận skill, còn em chế quest lại, còn muốn làm nv mp vsvào map mới sài bản cgalaxy thôi.

tvnnam
21-04-16, 02:58 PM
bản bác minhduc có add sẵn full skill rồi nhưng ko làm nv tới 6x được,lúc vào phái chỉ cần quay lại blh nhận skill, còn em chế quest lại, còn muốn làm nv mp vsvào map mới sài bản cgalaxy thôi.

bản của minhduc chỉ làm đc đến 6x của hoa sơn thôi sao bạn? bạn đã test kỹ chưa? vì bản của minhduc cũng lấy quest nv hoa sơn của bản cgalaxy mà bạn.... vì mình đang muốn làm 1 bản update hoa sơn hoàn chỉnh cho ver 4 mà ngại test và bận công việc quá nên hỏi bạn.

wermanhme1990
21-04-16, 03:18 PM
bản của minhduc chỉ làm đc đến 6x của hoa sơn thôi sao bạn? bạn đã test kỹ chưa? vì bản của minhduc cũng lấy quest nv hoa sơn của bản cgalaxy mà bạn.... vì mình đang muốn làm 1 bản update hoa sơn hoàn chỉnh cho ver 4 mà ngại test và bận công việc quá nên hỏi bạn.

Viết nhiệm vụ cho Hoa Sơn phái cũng dễ mà, cái map Hoa Sơn mới không đủ dữ liệu, còn map Hoa Sơn cũ chỉ cần add thêm npc và quái vào.

tvnnam
21-04-16, 03:42 PM
Viết nhiệm vụ cho Hoa Sơn phái cũng dễ mà, cái map Hoa Sơn mới không đủ dữ liệu, còn map Hoa Sơn cũ chỉ cần add thêm npc và quái vào.

giờ muốn bóc tách hoa sơn sang ver 4 thì cũng mệt nhỉ? mà ver 4 test qua cũng thiếu file và có lỗi thì phải?

Kethanglang
21-04-16, 05:23 PM

không làm được tới nv 6x đâu em test rồi, còn map thì bị lỗi cái cổng không ra được long môn trấn, bản cgalaxy cũng vậy.Danh hiệu không đúng luôn.
cái chuỗi nv hoa sơn của bản cgalaxy là ổn rồi đó anh, chỉ cần sửa lại nv 9x đến 15x là ngon luôn.

xnickx82
06-05-16, 01:00 PM
Bác ơi cho em hỏi add trị số tài phú binh giáp ở file nào vậy? Mình muốn add để mang phi phong. Thanks bác

killer3000
07-05-16, 06:34 AM
còn nhiều thứ mà mình k biết sửa s cả
vd như set cố sơn, vũ liệt... bị tàng hình
sẵn tiện hỏi luôn mấy pro mặc full set cố sơn với vũ liệt tại sao không kích 2 dòng cuối nhỉ

tvnnam
10-05-16, 11:46 PM
Bác ơi cho em hỏi add trị số tài phú binh giáp ở file nào vậy? Mình muốn add để mang phi phong. Thanks bác

jxser-yoken\server1\rolevalueladder_setting
jxser-yoken\server1\itemexchange_setting

File Normal.txt
đồng bộ qua gateway luôn nhé

còn nhiều thứ mà mình k biết sửa s cả
vd như set cố sơn, vũ liệt... bị tàng hình
sẵn tiện hỏi luôn mấy pro mặc full set cố sơn với vũ liệt tại sao không kích 2 dòng cuối nhỉ

1. do thiếu res
2. chưa đồng bộ
3. do client của bạn cũ chưa update mới lên thu phí

cgalaxy
12-05-16, 05:26 PM
Linux vẫn có sức hút ghe gớm ta,anh em làm mình cứ bức rứt,, mới xúc được con máy thanh lý của công ty, hay nhảy vào phá phách dev tiếp với ae cho xom nhỉ 8->

dongmau
12-05-16, 05:29 PM
Like vì tinh thần jx bất diệt :)>-

tulakhach
13-05-16, 05:12 PM
Bản này có chơi được Tống kim không các bạn? Sao mỉnh vào Tống kim không được.
Có bạn nào hướng dẫn thêm chức năng Tống kim vào sever không?

Àh, cho mình hỏi còn có bản Sever nào chơi được autoVLBS không?

khang2013
19-05-16, 05:37 PM
Ai cho mình hỏi . Làm sao vào đc phái Hoa Sơn vậy . Không tạo đc nam hệ thủy thì dung nữ lại không đc . Ai giúp với...........:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

KangGary
19-05-16, 05:48 PM
Ai cho mình hỏi . Làm sao vào đc phái Hoa Sơn vậy . Không tạo đc nam hệ thủy thì dung nữ lại không đc . Ai giúp với...........:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

Chọn hệ khác, lại Hoa Sơn Trúc ông vào phái:-?

khang2013
21-05-16, 02:12 PM
Ai chỉ mình chỉnh đồ xanh rớt ra mắc ộp ở đâu với . Đánh hoài cũng chỉ ra đc 2 dòng là hết ah . Cày cuốc sài đồ xanh thích hơn =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

phjthjenngoa
06-08-18, 12:03 PM
Anh ạ, em và bthhhz đã test với ver4 của anh Đô share. Nó rất tuyệt ở tính năng lễ quan. có lẽ nổi trội nhất nhưng task timer theo anh bthhhz thì nó tồn lỗi nhiều hơn hẳn, trang bị ver này em cố hướng nó theo mẫu hiện đại với fix đằng long và hoa sơn, nếu có time em ngâm cái Long Tương của VL miễn phí nhưng khó uể luôn. Tính ra ver4 dành cho ai thích dev hoài niệm CTC & SHXT hay năm 2008 trở về trước và ver này em chơi hiện đại súng ống, skill chưởng kiếm chém...có đủ của thế kỷ 21. Nếu nền là ver4 thì em nghĩ ver4 bản free không đáp ứng đủ "gạch, xi măng, đá, ..." Anh Đô share có 1/4 thôi mà nếu lấy nó sẽ mất 3/4 còn lại. Thôi thà gom góp các bản cũ được một nửa, 1/4 sáng tạo, 1/4 để dành dev từ từ và hóng các anh chị em. ...

Khuyến mãi cho mấy bạn hướng dẫn để chạy lại 1 số hoạt động và event.
Các hoạt động vận tiêu, bật lại tại script\mission\challengeoftime\npc\dragon_boat ... gì đó: Vô đổi số EndDate đến 2018 hay 2020 cũng được
Vận tiêu: Chạy ra góc trên map Phượng Tường (ở bên phải Bến tàu) nhận NV, mình nhớ là thế. ngày dc 3 lần cũng dc kha khá kinh nghiệm cho việc train lv >150.
Event: bỏ mấy dấu -- trong file addspreadnpc gì đấy trong script\global, để hiển thị NPC sư kiện mà bạn muốn xài
Mở mấy file txt trong folder droprate ở setting tìm ID genre particular của Vật phẩm liên quan đến event, đặt lại số của nó cho tăng droprate lên 2000 hay 3000 chẳng hạn (đừng cho số quá to, vì nó lấn át hết mấy vk/trang bị xanh opt tốt)
Tìm bãi train và cho auto VLBS 1.3 giải quyết việc của nó.

Nhận dc inbox một bạn nói đánh boss HK rớt ba cái lễ bao 5 phi tốc hoàn chưa vh và nhấp chuột phải nó không ra 5 cái thì sửa lại thông tin của nó trong setting\item\magicscript.txt . ở cột thư mục tham chiếu thì sửa lại là \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua nhé. mấy cái nào mà ko nhấp chuột phải dc đều quất nó đường dẫn \script\item\xinnianlibao\xinniangift.lua chứ ko phải noscripts.lua.
Những hoạt động khác chắc các bạn dev lên tự tìm hiểu ở kho lưu trữ clbgamesvn nhé, mình hiện tại online trên đt, nhớ dc có nhiêu đó. Mọi người thông cảm vì em chú trọng đến Hoa Sơn nhiều hơn. hehe

Ai cho e hỏi sao e search hoài k thấy script vận tiêu ở đâu hết vậy?

dragonboat_main.lua trong đây là khiêu chiến thời gian gì mà đâu phải vận tiêu như chủ topic nói đâu?

minhduc_aa
19-08-18, 10:56 AM
Ai cho e hỏi sao e search hoài k thấy script vận tiêu ở đâu hết vậy?

dragonboat_main.lua trong đây là khiêu chiến thời gian gì mà đâu phải vận tiêu như chủ topic nói đâu?

Nó nằm trong mấy thư mục trong đó thôi bạn, :) lâu quá online lại quên nhiều rồi hihi