PDA

View Full Version : RIP file config Hồn Tam Quốc có phải là sai? Xin hỏi ý kiến AE

ctvwebgame
21-02-16, 10:26 AM
Chào các bạn trên clbgamesvn.com

Mình có rip file config.zip của Hồn tam quốc bên web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

< Và trong khi chat với thằng admin bên đó mình cũng có nói mình RIP , còn lưu nguyên lịch sử chat facebook nhưng thôi, chả cần bàn đến vấn đề đấy >

Mìh chỉ hỏi là bây giờ mình cũng mở sv hồn tam quốc và rip file config.zip của nó về làm có phải là sai không? Mình thật sự không thể hiểu nổi khi thằng trẻ con ad bên nó sang bên mình cắn bựa, nói đi ăn trộm nọ kia?

Mình làm game private mấy năm trời, từ ngày xưa có những sv mới ra share, bên mình cắm cúi dịch việt hóa để mở, mở xong vài ngày các sever khác rip về mở đầy? Mình chưa bao giờ lên tiếng, vì thực chất cái ngành này nó như vậy?
Thế mà bây giờ lại xảy ra việc như vậy? Vấn đề này mình muốn hỏi ae đi ngang qua comment cho 1 câu, nếu như đa số ae cùng bảo như thế là vi phạm bản quyền hay ăn trộm gì đó thì mình sẽ hạ file config đó xuống, cám ơn ae!

kik4567
21-02-16, 11:43 AM
Tôi thấy vấn đề đó chả có gì lớn lao cả, còn vi phạm bản quyền thì vốn dĩ mở game lậu đã là vi phạm nghiêm trọng đến bản quyền rồi vậy thì có lý do gì để nói bản quyền này, bản quyền nọ chứ. Với lại vốn dĩ game chạy là toàn lấy của tụi khựa, tụi nó cũng toàn "trộm" để có mà share hoặc bán thì tính ra cũng đều là trộm cả thôi.
Sống vì mình chứ đâu phải vì miệng lưỡi thiên hạ đâu mà bạn sợ!?

ctvwebgame
21-02-16, 12:07 PM
Tôi thấy vấn đề đó chả có gì lớn lao cả, còn vi phạm bản quyền thì vốn dĩ mở game lậu đã là vi phạm nghiêm trọng đến bản quyền rồi vậy thì có lý do gì để nói bản quyền này, bản quyền nọ chứ. Với lại vốn dĩ game chạy là toàn lấy của tụi khựa, tụi nó cũng toàn "trộm" để có mà share hoặc bán thì tính ra cũng đều là trộm cả thôi.
Sống vì mình chứ đâu phải vì miệng lưỡi thiên hạ đâu mà bạn sợ!?

Mình cũng có nói thẳng với nó, bảo là nó lên đây trao đổi, hỏi ae trên đây đi, nếu thực sự mình sai, mình hạ ngay lập tức, nhưng nó ko lên mà cứ vào game mình nhầy nói ăn cắp ăn trộm rồi kéo mem sang sv nó...
Thôi vậy chắc chiêu trò cả thôi...Cám ơn bác comment

kelalung
21-02-16, 12:52 PM
9 người 10 ý, thâu, ai nói gì mặc kệ, cứ làm đi

ochohieucac123
22-02-16, 02:12 AM
lấy dc thì lấy chả sao cả k giữ dc thì trách ai