PDA

View Full Version : [JX] Linux: Share server Đức tự tổng hợp từ anh Đô share, cgalaxy và Yoken9x

minhduc_aa
19-02-16, 10:52 PM
Chào các bạn,
Nay đã quay lại với bản share được update mới này từ các ver của người đi trước

Đặc điểm của server mình share:
- Fix về IP jxser, IP CentOS, IP máy ảo chuẩn Yoken9x + ver3 tranminhdo: 192.168.1.100 và máy tính 192.168.1.200
- Chạy ổn 95% không roleback (cần tắt game đúng cách, 5% hên xui $-)
- Lỗi bang hội vẫn còn (Chơi off chắc cần gì bang nhỉ, bem boss thôi mà)
- Event vô hiệu hóa bớt (vô hiệu hóa chứ không có xóa, nên có thể bật lại)
- Droprate cao (tùy các bác mang thuốc trong KTC)
- Chức năng CTC, Vượt ải, Phong lăng Độ, Boss HK, Boss Sát thủ chuẩn (fix boss đại Hoàng kim tương đối trâu, mình tỏ ra quan ngại nếu pk tay với nó tay đôi khá mỏi)
- NPC Việt hóa, Đồ phổ hoàng kim Việt hóa, Trang bị Việt Hóa 90% (các trang bị tân thủ, hồi thành phù chưa việt hóa)
- Điểm kinh nghiệm giết quái, tiền rơi ra được giảm cho cân đối (theo ý tôi)
- Không biết fix cho hiện BXH.
- Auto VLBS 1.3 chạy tốt
- Chế tạo đồ tím các kiểu đà điểu.

Bản này "lượm lặt" rồi có gì ???
Trang bị trong game:
- Nhận toàn trang bị từ Kim Phong - An Bang - Định Quốc - Hiệp Cốt - Nhu Tình - Động Sát - Dương Thần - HKMP ở Ba lăng huyện
- Đổi trang bị từ Vân Lộc - Thương Lang - Huyền Viên ở Thợ rèn thần bí Lâm An
- Thêm res vài con ngựa bớt tàng hình hay không có opt trong ver Yoken (siêu quang thì chỉnh về 2d ở client là ok nhé)
- Add chức năng Hủy vật phẩm khóa
- Đã có bản update lên có phái Hoa Sơn với toàn trang bị, kỹ năng Hoa Sơn phái và không chọn được Nam hệ Thủy từ màn hình đăng nhập. Hạn chế nhiều lỗi tiềm ẩn từ ver2.1 của Cgalaxy. Link download ở dưới.

Skill:
- Skill theo SHXT hay CNTP (Cửu niên tương phùng) gì đấy
- Fix skill Thiên nhẫn tầng 2 của Thiên ngoại lưu tinh trong missiles.txt (lifetime Nghiệp Hỏa phàn thành = 66 nhé)
- Dame cổ điển tính chưa chuẩn xác (các phái mạnh bá đạo, nhất là Ngũ Độc (chưởng), nhưng cá nhân mình thấy ổn khi offline.:))
- Nhận skill phái Hoa sơn tại Hoa Sơn Trúc Ông, map Ba Lăng Huyện
Ba lăng Huyện:
- NPC nhận đồ, nhận điểm: Nam Cung Nhất Thiên, Chiến Tâm Tôn giả, Lễ Quan (gom hết các bản share vô)
- map load đủ
- nhận đồ xanh
- ... nhiều loại khác:P, KTC mã bài đã fix 2 con (chưa hoàn thiện)

Hướng dẫn nhận trang bị cho các bạn thích mì ăn liền không biết chỉnh không biết fix không biết và không biết:
- Đã add toàn bộ trang bị và có thể nhận đồ từ các NPC.
- Có chức năng cập nhật Bảng xếp hạng (không fix dấu ?) tại Lễ quan/Quản lý TOP
NPC Nam Cung Nhất Thiên

NPC Chiến Tâm tôn giả

NPC Lễ Quan:

[SIZE=5][SIZE=5][COLOR="#FF0000"]- Link:
Server đã trích xuất ra: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link die rồi sẽ update lên ver có phái Hoa sơn, bận nên chưa up. Khi nào rảnh mình sẽ up lên mediafire. Nhớ thanks mình nhiều mình share rộng rãi nhé =))
SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool tạo nhân vật, chỉnh sửa, chạy gameserver: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CentOS của Yoken9x: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy thư mục này giải nén đè vào client vng thu phí: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update fix lỗi crashgame bởi 5/10 trang bị Đằng Long phái Võ đang (Khí + Kiếm tông): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link die nốt. Sẽ upload lại bản update item hoa sơn nữa và fix Đằng Long opt tốt hơn bản cũ.
Hướng dẫn: chép đè thư mục item này vào home\jxser\server1\setting\ . Sau đó đồng bộ vào setting của client Volamtruyenky. Cái spr của Update này hơi xấu nhưng mình chỉ biết được thế, mình bỏ chơi game Vltk1 từ 2009 nên chả biết Đằng Long có option gì hình gì nhé. Các bác thông cảm

[SIZE=3]Hướng dẫn cài đặt:
Dễ lắm, vì cái khó mình đã đẩy cho các chuyên gia trong ngành giải phẫu ở clbgamesvn mần hết rồi, mình chỉ nhá lại một lần nữa để mấy bạn đỡ lục lọi
1. Download tất cả các .rar mình ghi phía trên
2. Cài đặt VMware 10 + SQL server 2000 (làm theo clip yoken9x chỉ trên clbgamesvn); Link xem chi tiết: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Attach database mình share vào SQL (làm theo clip yoken9x luôn)
4. Chạy CentOS của Yoken9x
5. Dùng WinSCP trong tool share log in vào, xóa cái thư mục jxser của yoken đi, giải nén jxser mới chép đè vào
6 Download VLTK của VNG về, cài đặt đi => xuất ra được thư mục Volamtruyenky (mặc định theo kiểu VNG) --còn gọi là client
7. Chép ClientVolamtruyenky đè vào thư mục Volamtruyenky mới cài xong ở bước 6
8. Mở WinSCP login vào, copy file home/jxser/scripts và home/jxser/setting qua thư mục Volamtruyenky đó và chạy server (chạy thế nào mấy bạn tìm hiểu ở clip yoken9x về thứ tự mở gần cuối clip)
9. Chép update fix lỗi trang bị đằng long Võ đang vào server và client Volamtruyenky theo hướng dẫn phía trên, ở link tải,
10. Chạy game server xong thì vô download cái auto VLBS 1.3 mà xài, có đầy bác upload trên clb
11. Vô game bằng game_y_linux.exe trong thư mục Volamtruyenky. Chơi offline OK, muốn chơi qua mạng LAN thì nên ghé các topic khác ở mục Võ lâm truyền kỳ (JX Server) trên clbgamesvn.com

Server này mình config IP lại ok hết rồi nên đơn giản thôi nhé, khỏi fix IP gì gì đấy bishop, goddess, s3relay ,... nữa
Máy tính mình cùi bắp TOSHIBA Intel Pentium inside P6100 2ghz, Win 7, 32 bit, MS .NET framework 4.5, ram 3GB, chạy game 4 acc cùng lúc, 5 acc là giật giật rồi, 6 acc chưa test:-*
Những bạn có phần mềm diệt vi-dút nên tắt hoặc cho game_y_linux.exe vào vùng exception. Tắt firewall gì đó miễn sao chơi được thì thôi.
*** Mình share là share cái người khác làm được chứ mình không có tài cán gì cả ngoài việc đọc, copy, cut, paste, các bác chớ rầy mình,trân trọng các bác đã ghé qua topic và để lại lời cám ơn**

Vài tấm hình tham khảo:
Update lên Hoa sơn luận kiếm skill chuẩn VNG 80%, trang bị Thanh Câu -> Đằng Long full opt,
Hình nóng 18+ đây, nhớ thank và share nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lăng Ba Vi Bộ

Cửu kiếm hợp nhất

Thân ái!

tvnnam
19-02-16, 11:35 PM
mình không hiểu bạn tổng hợp như thế nào??? nhưng mình khuyên 1 chút cho bạn là nên tránh bị lỗi do tổng hợp quá nhiều sever...... mình nên biết chọn lọc và hiểu đc tính năng và update của từng sever..... nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã có tinh thần xây dựng và nhiệt tình giúp đỡ mọi người....:x

caochung
19-02-16, 11:42 PM
tks tinh thần share của bạn:Laluot_113:

khochet226
20-02-16, 12:32 AM
Bạn chỉ giúp mk cách chình tỉ lệ rơi đồ của boss sát thủ 9x ra nhiều đồ xanh (giá trị ) với.

Xin cám ơn bạn .

Thank cho tinh thần xây dựng của bạn

minhduc_aa
20-02-16, 12:35 AM
mình không hiểu bạn tổng hợp như thế nào??? nhưng mình khuyên 1 chút cho bạn là nên tránh bị lỗi do tổng hợp quá nhiều sever...... mình nên biết chọn lọc và hiểu đc tính năng và update của từng sever..... nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã có tinh thần xây dựng và nhiệt tình giúp đỡ mọi người....:x

Chẳng có lỗi mấy đâu anh ạ. Em chỉ lấy của các bác chắp vá vào và nhờ config lại cho ổn nhất có thể. Đọc comment bên ver4 anh tranminhdo thấy có người bảo không cài dc, hay set minh phượng không có tinh lực, đằng long không có opt, ... Đây em làm bậy một bản bê đê lai giải quyết tạm tạm, a e đóng góp sau cho hoàn thiện. Thanks:D

minhduc_aa
20-02-16, 12:43 AM
chỉnh ở settings\\droprate\\boss\\bosstask_lev90.ini ---> đây là đường dẫn file droprate của boss sát thủ 90

NewbieJX1
20-02-16, 01:43 AM
Nếu em muốn lấy mấy chức năng bác đã nêu trên ở sv này thì em chỉ cần copy 2 thư mục Settings và Scrips và sv ver 4 của bác minhdo là được phải ko chủ thớt :D

thjenvuongxh
20-02-16, 03:46 AM
có đồ Đằng Long như trong hình ver 4 luôn à chủ Top. Ai hướng dẫn mình mở thêm Map dc ko

minhduc_aa
20-02-16, 06:53 AM
có đồ Đằng Long như trong hình ver 4 luôn à chủ Top. Ai hướng dẫn mình mở thêm Map dc ko
có trang bị đằng long, đủ opt luôn bạn nhé. nhưng không giống của anh đô được vì mình không sáng tạo như anh đô được đâu ạ.

Kethanglang
20-02-16, 07:16 AM
có trang bị đằng long, đủ opt luôn bạn nhé. nhưng không giống của anh đô được vì mình không sáng tạo như anh đô được đâu ạ.

Bạn chỉnh option cho đồ đằng long fire nào vậy.

dytdyt
20-02-16, 08:35 AM
bác ơi pacth sao ko down đc thế nó yêu cầu quyền truy cập là sao hả bác

bthhhz
20-02-16, 08:41 AM
Đây mới chính là những gì mà những người cần và phải học hỏi .

Về vấn đề skill Ngũ độc thì nó ko được như xưa .
Lý do :
1. Tăng nội công lên lực tay vô hình độc cực kỳ bá đạo
2. Khi đánh bos kiểu săn bos ngủ đọc thì nó ko nảy dagame
Ví dụ : đánh 1k 2k 5k 50k 100k ví dụ như vậy. đó mới chính là ngũ độc thời xưa

Về căn nguyên thì mình cũng đang cố gắng unpak hết cái jxonline.pak ra để tét bộ skill . khi nào xong test ok mình sẽ cùng mọi người tham khảo

Tiếp về 1 lỗi của bang hội. Nếu thoe bản chuẩn share . mình chỉ có fix lại giá tiền của đăng cáp kiến thiết khi nâng.
Và khi đẳng cấp kiến thiết lên 2 sẽ không nâng lên 3 được vì nó cần khu vực bang hội riêng
Theo được biết thì 7 thành sẽ có 7 khu vực bang hội tương đương với việc mở được 7 Gameserver để phân biệt các kênh chát
Như vậy hiện tại vấn đề khu vực bang hội riêng vẫn chưa giải quyết đc vì cần 7 gameserver để chạy phần tạo khu vực bang hội
Bởi quy định 1 thành 1 gameserver = 1 khu vực. Trong khi share là 7 thành 1 gameserver --> ko tạo đc !!
Hiện tại đang còn những vấn đề này nữa thôi
Nếu mọi người tâm huyết cùng nhau giải quyết rồi bắt đau quay sang vọc cái Ui nhé !!

hoangthuyit
20-02-16, 09:21 AM
có bạn nào up lại cái link parth Client dc ko mình bấm vào mà ko dowload dc hic cám ơn nhiều

minhduc_aa
20-02-16, 11:28 AM
có bạn nào up lại cái link parth Client dc ko mình bấm vào mà ko dowload dc hic cám ơn nhiều

Vẫn tải được bạn mà, click lại trên link client mình share xem

trtiendat
20-02-16, 12:28 PM
thím nào giúp khắc phục lỗi này với :3 cái phần magictype 139 ấy

thjenvuongxh
20-02-16, 12:31 PM
Nhận Đồng hành ở đâu vậy bác :">

NewbieJX1
20-02-16, 12:59 PM
Nếu em muốn lấy mấy chức năng bác đã nêu trên ở sv này thì em chỉ cần copy 2 thư mục Settings và Scrips và sv ver 4 của bác minhdo là được phải ko chủ thớt :D

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Kethanglang
20-02-16, 02:30 PM
Sao chọn nam thổ nó cho lên hoành sơn phái luôn nhĩ./:)

NewbieJX1
20-02-16, 02:56 PM
Cho em xin game_y_linux ko virus voi :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Kethanglang
20-02-16, 03:13 PM
Ồ ngon làm lại theo hd thì ok ngon rồi, có điều sao đồ Đằng Long nó bị các dòng option liên tiếp nhau nhĩ .:-?

tvnnam
20-02-16, 03:21 PM
Chẳng có lỗi mấy đâu anh ạ. Em chỉ lấy của các bác chắp vá vào và nhờ config lại cho ổn nhất có thể. Đọc comment bên ver4 anh tranminhdo thấy có người bảo không cài dc, hay set minh phượng không có tinh lực, đằng long không có opt, ... Đây em làm bậy một bản bê đê lai giải quyết tạm tạm, a e đóng góp sau cho hoàn thiện. Thanks:D

sever rất ổn định... nhưng vẫn còn 1 số lỗi nhưng cũng không ảnh hưởng lắm khi chơi off....... góp y chút với bạn.....
1. nên edit lại bài viết cho dễ hiểu......xem lại link down
2.ghi rõ nguồn và fix đc những lỗi gì ??? cho ace tiện theo dỗi và test cũng như xây dựng và phát triển thêm
3. nên copy cái video của yoken sang để cho một số bạn newbine tiện theo dõi khỏi phải mất công tìm kiếm

p/s: còn 6 lỗi cần ACE bắt tay vào nghiên cứu và fix giùm... để sever tương đối hoàn thiện

1. Bảng xếp hạng
2. Bang Hội
3. Hoa sơn Phái
4. Vẫn còn 1 số chưa việt hóa hết... tạm chấm 90%
5. skill 1 số phái chưa chuẩn( tình trạng chung của 1 số sever linux) vd: ngũ độc chẳng hạn
6. các op đằng long nhưng chưa thực sự chuẩn vẫn bị crash nếu mặc cho võ đang hay hoa sơn

Gợi ý: các bạn có thể tham khảo Ver 4 tranminhdo và update của Galaxy để fix hầu hết những lỗi trên nhé.
còn event thì mọi người tùy chỉnh theo ý mình nhé........... nếu fix được hết 6 ý trên thì theo bản sever linux này coi như ổn định và tốt nhất hiện nay
ACE nào có link khác thì share nên cho thớt tổng hợp nhé.............. mình nghĩ sever này ổn để tiếp tục dev lên đấy...........

--- THANK MỌI NGƯỜI ĐÃ ĐỌC VÀ CÓ Ý KIẾN ĐÓNG GÓP VÀ XÂY DỰNG ----

nguyeenxhair1
20-02-16, 04:17 PM
Hx, làm thế nào để nhận đc đồ Đằng Long vậy. Mình nhận đồ Đằng Long nó cho một đống đồ mà chưa có opt gì. Ko biết có ai bị lỗi nhận trang bị hiếm là bị Dis game ko chứ mình nhận trang bị hiếm như đồ Huynh Đệ hay mấy đồ hiếm toàn bị dis game ko vào đc acc đó nữa. Mong các cao nhân chỉ cách fix.

Kethanglang
20-02-16, 04:29 PM
Hx, làm thế nào để nhận đc đồ Đằng Long vậy. Mình nhận đồ Đằng Long nó cho một đống đồ mà chưa có opt gì. Ko biết có ai bị lỗi nhận trang bị hiếm là bị Dis game ko chứ mình nhận trang bị hiếm như đồ Huynh Đệ hay mấy đồ hiếm toàn bị dis game ko vào đc acc đó nữa. Mong các cao nhân chỉ cách fix.

coi lại hd cài đặt đi bác, cài ko đúng bị lỗi đó, còn nhận đồ ở Lễ Quan chọn một số trang bị nó ra set đó.:)]

nguyeenxhair1
20-02-16, 05:03 PM
coi lại hd cài đặt đi bác, cài ko đúng bị lỗi đó, còn nhận đồ ở Lễ Quan chọn một số trang bị nó ra set đó.:)]

Được rồi b à :) cảm ơn bác :v m thiếu bước "8. Mở tool share copy file home/jxser/scripts và home/jxser/setting qua thư mục Volamtruyenky đó và chạy server (chạy thế nào mấy bạn tìm hiểu ở clip yoken9x về thứ tự mở gần cuối clip)" chưa làm nên ko nhận đc đồ Đằng Long ^m^

NewbieJX1
20-02-16, 05:36 PM
Hiện có ai chuyển đổi môn phái đc ko?
Bước về phái mình xin phép xuất môn thì ok còn bước qua phái muốn gia nhập thì ko đc :D

minhduc_aa
20-02-16, 05:49 PM
sever rất ổn định... nhưng vẫn còn 1 số lỗi nhưng cũng không ảnh hưởng lắm khi chơi off....... góp y chút với bạn.....
1. nên edit lại bài viết cho dễ hiểu......xem lại link down
2.ghi rõ nguồn và fix đc những lỗi gì ??? cho ace tiện theo dỗi và test cũng như xây dựng và phát triển thêm
3. nên copy cái video của yoken sang để cho một số bạn newbine tiện theo dõi khỏi phải mất công tìm kiếm

p/s: còn 6 lỗi cần ACE bắt tay vào nghiên cứu và fix giùm... để sever tương đối hoàn thiện

1. Bảng xếp hạng
2. Bang Hội
3. Hoa sơn Phái
4. Vẫn còn 1 số chưa việt hóa hết... tạm chấm 90%
5. skill 1 số phái chưa chuẩn( tình trạng chung của 1 số sever linux) vd: ngũ độc chẳng hạn
6. các op đằng long nhưng chưa thực sự chuẩn vẫn bị crash nếu mặc cho võ đang hay hoa sơn

Gợi ý: các bạn có thể tham khảo Ver 4 tranminhdo và update của Galaxy để fix hầu hết những lỗi trên nhé.
còn event thì mọi người tùy chỉnh theo ý mình nhé........... nếu fix được hết 6 ý trên thì theo bản sever linux này coi như ổn định và tốt nhất hiện nay
ACE nào có link khác thì share nên cho thớt tổng hợp nhé.............. mình nghĩ sever này ổn để tiếp tục dev lên đấy...........

--- THANK MỌI NGƯỜI ĐÃ ĐỌC VÀ CÓ Ý KIẾN ĐÓNG GÓP VÀ XÂY DỰNG ----
đúng rồi mới test Võ Đang crash game ở Đằng Long.Bác nào dùng bản "lượm lặt" của em vui lòng nghiên cứu tải lại spr của các trang bị Đằng Long Võ Đang - bộ kiếm pháp và quyền pháp: các món Áo, nón, ngọc bội, kiếm, bao tay về spr của set HKMP Võ Đang như bản ver4 của anh Đô.
Về option có thể copy từ set minh phượng bum-bum nâng cấp số liệu cao hơn cho ra opt cao hơn là ok nhé.
Các trang bị Đằng Long của Võ Đang bao gồm: 2 cái nhẫn, Giày, Phù (Dây chuyền), Đai (Thắt lưng) không bị crash game.
Đây là cách né bệnh crashgame của đằng long võ đang.

Anh tvnam nếu có thời gian hướng dẫn các anh em khác nhé. Em cũng học từ anh và các anh pro khác mà thôi. em chỉ né chứ không trị bệnh spr Võ đang bị crash hết được.
Các bạn khác tìm hiểu vài giờ sẽ hiểu hướng dẫn của anh tvnam, cám ơn anh và các bạn đã phân tích.:x

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nhận Đằng Long tại Lễ quan
Chọn: chức năng thử nghiệm/một số trang bị/trang bị Đằng Long.

Đây là bản copy tích hợp từ anh Đô và Cgalaxy trên clbgamesvn. Do đó các bạn muốn nó gom lại cho gọn ở NPC Nam Cung Nhất Thiên thì tìm hiểu ở scripts/global/namcung nhé. Mình cũng bận nên chỉ làm được thế thôi.

NewbieJX1
20-02-16, 06:44 PM
thớt ơi mua ngựa trong KTC chuột phải có ra ngựa đâu :D
30 charrrrrrrrrrr

vunhutha
20-02-16, 07:14 PM
Bạn nào có lòng tốt làm cái server này máy ảo giúp với , mình sài win 10 không cài được SQL Server 2000 , cảm ơn nha

aloadsl
20-02-16, 07:16 PM
sao mình cài sqlserver tới chỗ default thì ko lick vô đó dc nhỉ,chỉ có cái isntace name thôi,cài xong thì mở lên nó báo lỗi ko có sever,ko attach data dc

Kethanglang
20-02-16, 07:26 PM
Bạn nào có lòng tốt làm cái server này máy ảo giúp với , mình sài win 10 không cài được SQL Server 2000 , cảm ơn nha

down cái centos của Yokn9x xong vào SCP xóa cái jxser đi chép cái jxser trên #1 rồi dùng.

vunhutha
20-02-16, 07:37 PM
down cái centos của Yokn9x xong vào SCP xóa cái jxser đi chép cái jxser trên #1 rồi dùng.

Máy ảo của Yoken9x phải không bạn

minhduc_aa
20-02-16, 07:41 PM
thớt ơi mua ngựa trong KTC chuột phải có ra ngựa đâu :D
30 charrrrrrrrrrr

Bạn có đã chép cái thư mục home/jxser/scripts và setting ở WinSCP vµ Patch mình share sang thư mục chứa Volamtruyenky chưa?

NewbieJX1
20-02-16, 07:54 PM
Bạn có đã chép cái thư mục home/jxser/scripts và setting ở WinSCP vµ Patch mình share sang thư mục chứa Volamtruyenky chưa?

Rồi bác. Em copy nguyên cái thư mục settíng và scripts ở sv qua client. Chỉ mở đc con phi vân và bôn tiêu :D

minhduc_aa
20-02-16, 08:16 PM
Rồi bác. Em copy nguyên cái thư mục settíng và scripts ở sv qua client. Chỉ mở đc con phi vân và bôn tiêu :D

mình add vội mã bài nên chắc nhầm con này với con khác hay sao ấy. Mình up lại topic để sửa cái trang bị Đằng Long của Võ Đang trước. mấy con ngựa mấy bạn vọc trong Nam Cung Nhất Thiên hoặc ngựa 8x nhận ở Lễ Quan đi. Cám ơn bạn đã phát hiện ra.

NewbieJX1
20-02-16, 08:22 PM
mình add vội mã bài nên chắc nhầm con này với con khác hay sao ấy. Mình up lại topic để sửa cái trang bị Đằng Long của Võ Đang trước. mấy con ngựa mấy bạn vọc trong Nam Cung Nhất Thiên hoặc ngựa 8x nhận ở Lễ Quan đi. Cám ơn bạn đã phát hiện ra.
Tks bác đã update. Bác có thể up mấy file đã fix lên luôn để ai đã cài sv đỡ phải tải lại toàn bộ ko :D

heikeri1
20-02-16, 08:44 PM
Ai giúp mình chỗ này với :( tới chỗ này mù tịt rồi

ztviet
20-02-16, 08:45 PM
Ai giúp mình chỗ này với :( tới chỗ này mù tịt rồi

bạn set quyên root cho jxser chưa

heikeri1
20-02-16, 08:50 PM
bạn set quyên root cho jxser chưa

Bạn có thể hướng dẫn mình được không ? newbie nên không hiểu lắm :(

Kethanglang
20-02-16, 08:54 PM

chọn folder jxser > properties check mấy cái ô thành 7777 check cái ô bên dưới nữa rồi nhấn ok cho nó chạy 1 tí xong.

ztviet
20-02-16, 08:55 PM

1.Mở WinSCP lên kết nối vào.
2. trở về Jxser bấm chuột phải chọn dòng cuối Tàu Khựa Không biết dòng gì ( P ) F9 Gì đó
3. có cái nào chưa chek V chek hết vô cho mấy con số thành 7777 xem
4. lưu lại vẫn không được thì
5.

trtiendat
20-02-16, 08:59 PM
thực ra thì phải set từng cái 1 chứ set cả folder nãy mình làm cũng không được >"<

bác nào sửa hộ lỗi này với cái dòng checknewitemmagic ấy :( không ra được đồ knvc

heikeri1
20-02-16, 09:39 PM
Mình set quyền root rồi mà lúc chạy nó báo như vậy :-ss

minhduc_aa
20-02-16, 09:57 PM
Chào các bạn,
Lời đầu tiên mình gửi lời cám ơn đến những điều độc đáo mà các anh tranminhdo, cgalaxy và CentOS của yoken9x tạo nên server.
Xin gửi lời cám ơn đến anh TVNAM, bthhhz và đặc biệt là bil4i3n giúp mình qua teamV cài đặt cái ver4 của anh Đô để test qua. (Trình độ mình có giới hạn thôi các bác đừng rầy):))

AI ĐI QUA VUI LÒNG CHỈ MÌNH CÁCH XÓA NHÂN VẬT HOÀN TOÀN KHỎI SERVER, MÌNH MUỐN XÓA VÀI ACC THÔI. XÓA TRÊN CENTOS LÀ MẤT HẾT NHÂN VẬT VỚI MẤY CÂY VK HKMP MAX OPT . HUHU. CÁM ƠN CÁC BÁC.

up cho các bác giải dùm câu cuối cùng bài viết của em. Nói chung chung bằng Navicat khó hiểu quá

traugiautien
20-02-16, 10:22 PM
up cho các bác giải dùm câu cuối cùng bài viết của em. Nói chung chung bằng Navicat khó hiểu quá

sử dụng Navicat cho lẹ bạn nhá, có thể tham khảo cách đăng nhập bằng navicat trên google. minh nhớ không nhầm lúc trước mình sét quyền bên máy linux cho nó là vào được.
chúc sức khỏe

NewbieJX1
20-02-16, 10:27 PM

thớt cho em xin cái giao diện này đc ko ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

ztviet
20-02-16, 10:31 PM
Xoa Du Lieu NV
dùng WinSCP kết nối vào theo đường dẫn
root/var/lib/mysql/sever1 ... del het nha
rồi qua Centos gõ service mysqld stop đợi xíu rồi gỏ service mysqld start

tvnnam
20-02-16, 11:05 PM

dùng pass 2 để xóa đi em .... còn nếu muốn xóa bằng navicat thì
dùng Navicat -->Login vào server linux
Nhấn vào database: server1
tiếp đến mở table: Role
Tìm dòng nào có tài khoản mà bạn muốn xóa thì xóa nó đi!
Ví dụ: tài khoản tvnnam
Thì tìm trong table Role, cái nào có Account là tvnnam thì xóa hết là ok

minhduc_aa
21-02-16, 08:33 AM
thớt cho em xin cái giao diện này đc ko ạ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Làm theo bước sau:
1/ Tìm trên google từ khóa: "Share UI Hoàn Mỹ Kiếm Hiệp, tranminhdo clbgamesvn.com"
2/ Tải bộ UI share đó về từ trang clbgamesvn.com, topic anh tranminhdo
3/ Giải nén UI ra 1 thứ mục
4/ Xem trong UI của anh Đô có gì, bạn vào trong client của bạn xóa hết file tương tự đi, sẽ có lại cái giao diện mà bạn muốn

Lí do mình xài Ui Hoàn mỹ kiếm hiệp: các thanh Tab trò chuyện, menu của NPC sổ ra một bảng có nền xám đen, các bạn thị lực không tốt lắm sẽ tiện lợi hơn khi đọc và chọn lựa so với giao diện bảng menu trong suốt, hay nền mờ mờ của các bản khác.:)

dùng pass 2 để xóa đi em .... còn nếu muốn xóa bằng navicat thì
dùng Navicat -->Login vào server linux
Nhấn vào database: server1
tiếp đến mở table: Role
Tìm dòng nào có tài khoản mà bạn muốn xóa thì xóa nó đi!
Ví dụ: tài khoản tvnnam
Thì tìm trong table Role, cái nào có Account là tvnnam thì xóa hết là ok

Em quất luôn xóa bằng lệnh trong CentOS, đang cắm acc lại :(( mất hết 7-8 cây HKMP max off với hơi max max.

bthhhz
21-02-16, 08:43 AM
anh nói thêm 1 lỗi nhé
Bug lực tay thiếu lâm quyền
Khi mang vũ khí có otp cao . rồi tháo vũ khí ra. không phân biệt loại .
Khi tháo ra thì lực tay vẫn còn nguyên !!

minhduc_aa
21-02-16, 08:46 AM
Mình set quyền root rồi mà lúc chạy nó báo như vậy :-ss

Bạn tắt theo thứ tự sau: secureCRT, Paysystem_,RelaySystem đi, sau đó Power off cái CentOS, khi tắt phải từ từ, không được vội quá
Restart máy tính lại. chạy lại server. Đây là cách anh tranminhdo có chỉ rồi nhé.=D>

minhduc_aa
21-02-16, 08:53 AM
anh nói thêm 1 lỗi nhé

Em xóa nhân vật hôm qua bằng lệnh Centos nên tạo lại hồi khuya, chơi đến Thiếu Lâm quyền đến set Vân Lộc (Triền thủ Vân Lộc Định Thiền) chưa thấy bug gì cả ạ. Anh mang vào triền thủ hay vũ khí gì nó bug thế ạ, em cũng thấy mấy cái giới chỉ (trừ Càn khôn giới chỉ ra) khi nhận ở NPC Nam Cung Nhất Thiên cũng bị bug hồi lâu mới nhận được điểm cộng vào nhân vật, không biết nó có chung dạng bug với nhau không, nếu em bị, thì ver3, ver4 của anh tranminhdo hẳn cũng sẽ bị ??!

tvnnam
21-02-16, 09:16 AM

ah.....anh hỏi chút..... bản này e đã tổng hợp từ ver 3 hay ver 4 của tranminhdo vậy? sao giao diện khác với ver 4 nhỉ? mà sao phải vô game bằng game_y_linux.exe mà không phải game.exe.......? mục đích để chạy đc auto VLBS ah?

minhduc_aa
21-02-16, 09:54 AM
ah.....anh hỏi chút..... bản này e đã tổng hợp từ ver 3 hay ver 4 của tranminhdo vậy? sao giao diện khác với ver 4 nhỉ? mà sao phải vô game bằng game_y_linux.exe mà không phải game.exe.......? mục đích để chạy đc auto VLBS ah?

À, em làm có cả chức năng ver3 và ver4 luôn, Việt hóa là ở ver3 chỉ dc 90%, thêm ít của cgalaxy là 95%, auto nhận .exe đó mà thôi

ztviet
21-02-16, 11:12 AM
Bạn tắt theo thứ tự sau: secureCRT, Paysystem_,RelaySystem đi, sau đó Power off cái CentOS, khi tắt phải từ từ, không được vội quá
Restart máy tính lại. chạy lại server. Đây là cách anh tranminhdo có chỉ rồi nhé.=D>

ôi cái đinh công mạnh. nảy giờ tưởng bị lỗi del mẹ nó cái centos đang phải cài lại . vãi tía

Kethanglang
21-02-16, 12:36 PM
Bác thớt ơi, có thể thêm danh hiệu trong lễ quan ko cho phong phú, có mỗi cái võ lâm minh chủ ở nam cung .:-?

NewbieJX1
21-02-16, 01:49 PM
anh nói thêm 1 lỗi nhé
bug này bên VNG bị từ năm đầu tiên cho tới năm 2014 mở bản tình trong thiên hạ người ta yêu cầu ko để thế nó mới fix :D
cái này chỉ cho thiếu lâm quyền bản CTC có lực tay cao đi train chứ bản HKMP em nghĩ là ko sao :D
P/S: Ai cho em xin file Game_linux_y ko có virus với :D

huhahu92
21-02-16, 03:05 PM
thích nhất hoa sơn thì lại không có :)

ztviet
21-02-16, 03:14 PM

chép của Glaxy qua bạn à . hoac dow v4 hay v3 gì đó chép vào.

nguyeenxhair1
21-02-16, 04:06 PM
Làm thế nào để hạn chế đồ "Không thể phá hủy" rớt ra vậy mọi ng :( hx :( Cắm train mặc set Động sát 1 lúc mà nhặt toàn thấy đồ "Không thể phá hủy"

Kethanglang
21-02-16, 04:12 PM

Hoa Sơn ko được như VNG đâu mà ham, skill Huyễn Nhãn Vân Yên ko có dị hình đâu, muốn có phải hỏi bác tramminhdo ấy.;))

minhduc_aa
21-02-16, 04:52 PM
Làm thế nào để hạn chế đồ "Không thể phá hủy" rớt ra vậy mọi ng :( hx :( Cắm train mặc set Động sát 1 lúc mà nhặt toàn thấy đồ "Không thể phá hủy"
Bạn xem trong text magicattrib.txt trong setting/item/004 mà tìm đến dòng không thể phá hủy để sửa theo ý thích nhé. Xong đồng bộ qua client cũng như thế.

NewbieJX1
21-02-16, 05:06 PM
Bạn xem trong text magicattrib.txt trong setting/item/004 mà tìm đến dòng không thể phá hủy để sửa theo ý thích nhé. Xong đồng bộ qua client cũng như thế.
bác thớt up lại cho em xin file game_linux_y không virus với. mang về avast kill, tắt avast thì vào sẽ bị lỗi không nhấn đc 1 2 3 4 5 6 7 8 9 để bơm máu và lỗi font 1 số chữ

ztviet
21-02-16, 05:12 PM
bác thớt up lại cho em xin file game_linux_y không virus với. mang về avast kill, tắt avast thì vào sẽ bị lỗi không nhấn đc 1 2 3 4 5 6 7 8 9 để bơm máu và lỗi font 1 số chữ

lạ nhể. cái đó do chep ui bị lỗi rồi. sài giao diện VNG phải hog. dow của bác đô hay cua glaxy chép vào nhớ chép cái package.ini và cái data. sẽ không lỗi font hay lỗi bơm máu.

NewbieJX1
21-02-16, 05:24 PM
lạ nhể. cái đó do chep ui bị lỗi rồi. sài giao diện VNG phải hog. dow của bác đô hay cua glaxy chép vào nhớ chép cái package.ini và cái data. sẽ không lỗi font hay lỗi bơm máu.

ok tks anh lát về em test :D
mà con game_linux_y đc avast báo là vi rọt :D
Khi mở game lên thì máy tính đồng thời mở ra 1 cửa sổ thư mục khác

bthhhz
21-02-16, 05:28 PM
Em xóa nhân vật hôm qua bằng lệnh Centos nên tạo lại hồi khuya, chơi đến Thiếu Lâm quyền đến set Vân Lộc (Triền thủ Vân Lộc Định Thiền) chưa thấy bug gì cả ạ. Anh mang vào triền thủ hay vũ khí gì nó bug thế ạ, em cũng thấy mấy cái giới chỉ (trừ Càn khôn giới chỉ ra) khi nhận ở NPC Nam Cung Nhất Thiên cũng bị bug hồi lâu mới nhận được điểm cộng vào nhân vật, không biết nó có chung dạng bug với nhau không, nếu em bị, thì ver3, ver4 của anh tranminhdo hẳn cũng sẽ bị ??!

có nghĩa là khi tháo vũ khí ra thi lực tay vẫn còn lưu lại . đây là trường hợp cho các sv bản không có đô thanh cau trở lên

ztviet
21-02-16, 06:31 PM
có ai làm được cái skill thiên ngoại không nhỉ. sao mình chỉnh cái Nghiệp hỏa phàn thành dòng lifetime lên 66 test thử mất tiu luôn cái hình ảnh skill

minhduc_aa
21-02-16, 07:27 PM
có nghĩa là khi tháo vũ khí ra thi lực tay vẫn còn lưu lại . đây là trường hợp cho các sv bản không có đô thanh cau trở lên

server yoken9x, ver3 + update của anh cgalaxy đều có hệ thống Thanh câu - đằng long cả mà, có ver4 là không có. Bản của em up lên cũng có Thanh câu mà ta:Laluot_248: nhận ở thợ rèn thần bí lâm an

có ai làm được cái skill thiên ngoại không nhỉ. sao mình chỉnh cái Nghiệp hỏa phàn thành dòng lifetime lên 66 test thử mất tiu luôn cái hình ảnh skill

Của tớ fix lại chỉ số = 66 thì ra dc tầng 2 (sau skill thiên ngoại lưu tinh là nghiệp hỏa phàn thành) vẫn bình thường mà. Bạn xem lại mở missile.txt = excel thay chỉ số của nó (mặc định ở cột lifetime là 33 hay 32 gì đó, sửa lại - tăng lên là 66) save lại. rồi đồng bộ qua client xem.
Bên máy tính mình xài ngon.\:D/

namqwer16
21-02-16, 07:52 PM
mình dùng v4 r xoá đi cho server của bác thớt vào có đc k hay phải là v3 yoken

minhduc_aa
21-02-16, 08:00 PM
mình dùng v4 r xoá đi cho server của bác thớt vào có đc k hay phải là v3 yoken

ver4 xoá đi chép server của mình vào cũng được. nhưng cái ip của centos ver4 khác của mình, cần config lại bằng lệnh trên centos gì đấy. cái yoken share cũng nhẹ mà nên mình tải yoken sẽ dễ hơn. bạn nào newbie quay lại xem video của anh yoken dễ hiểu hơn là config theo ver4.

nguyeenxhair1
21-02-16, 09:25 PM

ztviet
21-02-16, 09:36 PM
Của tớ fix lại chỉ số = 66 thì ra dc tầng 2 (sau skill thiên ngoại lưu tinh là nghiệp hỏa phàn thành) vẫn bình thường mà. Bạn xem lại mở missile.txt = excel thay chỉ số của nó (mặc định ở cột lifetime là 33 hay 32 gì đó, sửa lại - tăng lên là 66) save lại. rồi đồng bộ qua client xem.
Bên máy tính mình xài ngon.\:D/

đã sữa bằng excel và đúng cái skilll Nghiệp Hõa Phàn Thành dúng dòng cột K. có phải thêm côtk nào hay sữa cái Thiên Ngoại lên 66 không bạn.

namqwer16
21-02-16, 09:48 PM

b có ver4 thì lấy ra chuyển tiếng việt xem k thì down cái của mình r so vs cái bảng đấy mà thêm bớt

thjenvuongxh
22-02-16, 12:59 PM
ai chỉ mình khảm nạm cái. cho huyền thiết khoáng vào ô khóang thạch không duoc.

minhduc_aa
22-02-16, 02:40 PM
ai chỉ mình khảm nạm cái. cho huyền thiết khoáng vào ô khóang thạch không duoc.

mình thấy bạn cũng post vào topic ver4 tranminhdo. thế tóm lại là bạn dùng bản version nào thế ???. Vì trong bản của mình đã tích vào update của cgalaxy nữa. Mà mình test rồi không thấy lỗi. Bạn xem lại đặt đúng vị trí (hiện 1 - ẩn 1 ,...) và tính năng hút thuộc tính hay khảm nạm vào trang bị huyền tinh hay không nhé.

aloadsl
22-02-16, 03:30 PM
cho mình hỏi,cái lb gọi bos sao m ko xài dc ở map nào hết,h fai sửa ở file nào để xài dc

thjenvuongxh
22-02-16, 03:41 PM
mình thấy bạn cũng post vào topic ver4 tranminhdo. thế tóm lại là bạn dùng bản version nào thế ???. Vì trong bản của mình đã tích vào update của cgalaxy nữa. Mà mình test rồi không thấy lỗi. Bạn xem lại đặt đúng vị trí (hiện 1 - ẩn 1 ,...) và tính năng hút thuộc tính hay khảm nạm vào trang bị huyền tinh hay không nhé.

mình muốn khảm mấy cái đồ phổ của npc Tôn Giả. nó cho đồ 5 dòng chưa khảm nạm. bro biết khảm ntn chỉ mih với

Kethanglang
22-02-16, 03:51 PM
cho mình hỏi,cái lb gọi bos sao m ko xài dc ở map nào hết,h fai sửa ở file nào để xài dc

Vào script\item\bosscharm.lua tìm đoạn
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,
}
sử thành thêm ,53 nữa
local tbUseOnlyInMap =
{
586,587,588,589,590,591,592,593,594,595,596,597,59 8,599,600,601,602,603,604,53
}

53 là map ba lăng huyện.

NewbieJX1
22-02-16, 04:37 PM
ai cho em hỏi đây là lỗi gì ạ :D

minhduc_aa
22-02-16, 04:42 PM
mình muốn khảm mấy cái đồ phổ của npc Tôn Giả. nó cho đồ 5 dòng chưa khảm nạm. bro biết khảm ntn chỉ mih với

Bạn tạo nhân vật với nhận trang bị các kiểu, + skill theo ý bạn rồi lên ngựa tìm bãi train kiếm đồ xanh
- Nhận trang bị huyền tinh (chưa khảm nạm tại chiến tâm tôn giả)
- Nhận phôi chưa hút thuộc tính tại chiến tâm tôn giả
- Nhận huyền tinh cấp 10 tại đó luôn
Các bước: Đến thợ rèn các thành thị hay chiến tâm tôn giả để thao tác:
1. hút thuộc tính vào phôi: Cho trang bị xanh mà bạn săn dc có chứa dòng mà bạn muốn hút ra ép vào phôi đó (ví dụ dòng hiện 1 là tốc độ đánh ngoại công, bạn cho vũ khí xanh đó + huyền tinh + phôi (hiện 1, chưa có thuộc tính) vào ô thích hợp tại mục (hút)
2. Khảm: cho vũ khí huyền tinh (chưa khảm) và huyền tinh và phôi vừa ép thuộc tính vào ô thích hợp (tại mục khảm nạm)
3. bấm xác định. Ví dụ nãy bạn hút phôi hiện 1 là tốc độ đánh ngoại công thì vũ khí huyền tinh sau khi khảm sẽ có

Tốc độ đánh ngoại công 30%
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm

Tương tự bạn hút vũ khí xanh (ẩn 1, hệ thủy) thì phôi ẩn 1 cũng phải là hệ thủy. Vũ khí và trang bị cùng hệ với các phôi thuộc tính ẩn 1, ẩn 2, ẩn 3..
ví dụ bạn hút ra thuộc tính Thời gian choáng - xxx% đập vào phôi ẩn 1 hệ thủy. Sau khi khảm nạm bạn có vũ khí huyền tinh có các dòng thế này chẳng hạn:

Thời gian choáng -40%
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Làm tương tự với trang bị huyền tinh bạn nhé.

aloadsl
22-02-16, 04:54 PM
server này acc GM lúc nhận thì nó chuyển thành chữ màu tím,mình muốn bỏ chữ màu tím đi nhưng vẫn là GM thì làm thế nào.vì chữ tím ko đi train quái dc

NewbieJX1
22-02-16, 05:30 PM
Tống kim Hoàng Lâm Sa Ngạo Tuyết (cao cấp)
1: Vào trong tống kim đứng chưa tới 5s bị văng ra ngoài và có thông báo lưu lại trong doanh trại quá 5p
2: Ở thể thức này giết người không thấy có điểm
Còn các thể thức khác sẽ test sau :D

thjenvuongxh
22-02-16, 05:56 PM
Bạn tạo nhân vật với nhận trang bị các kiểu, + skill theo ý bạn rồi lên ngựa tìm bãi train kiếm đồ xanh
- Nhận trang bị huyền tinh (chưa khảm nạm tại chiến tâm tôn giả)
- Nhận phôi chưa hút thuộc tính tại chiến tâm tôn giả
- Nhận huyền tinh cấp 10 tại đó luôn
Các bước: Đến thợ rèn các thành thị hay chiến tâm tôn giả để thao tác:
1. hút thuộc tính vào phôi: Cho trang bị xanh mà bạn săn dc có chứa dòng mà bạn muốn hút ra ép vào phôi đó (ví dụ dòng hiện 1 là tốc độ đánh ngoại công, bạn cho vũ khí xanh đó + huyền tinh + phôi (hiện 1, chưa có thuộc tính) vào ô thích hợp tại mục (hút)
2. Khảm: cho vũ khí huyền tinh (chưa khảm) và huyền tinh và phôi vừa ép thuộc tính vào ô thích hợp (tại mục khảm nạm)
3. bấm xác định. Ví dụ nãy bạn hút phôi hiện 1 là tốc độ đánh ngoại công thì vũ khí huyền tinh sau khi khảm sẽ có

Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm

Tương tự bạn hút vũ khí xanh (ẩn 1, hệ thủy) thì phôi ẩn 1 cũng phải là hệ thủy. Vũ khí và trang bị cùng hệ với các phôi thuộc tính ẩn 1, ẩn 2, ẩn 3..
ví dụ bạn hút ra thuộc tính Thời gian choáng - xxx% đập vào phôi ẩn 1 hệ thủy. Sau khi khảm nạm bạn có vũ khí huyền tinh có các dòng thế này chẳng hạn:

Thời gian choáng -40%
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Chưa khảm nạm
Làm tương tự với trang bị huyền tinh bạn nhé.

cảm ơn bạn nhiều. hihi mình săn boss đay. à bạn cho hỏi chỉnh hút sinh luc, noi luc vũ khí ở file nào vậy. mình có cây thương HKMP hút sinh luc giờ add thêm hút nội luc vào cho nó

minhduc_aa
22-02-16, 07:00 PM
cảm ơn bạn nhiều. hihi mình săn boss đay. à bạn cho hỏi chỉnh hút sinh luc, noi luc vũ khí ở file nào vậy. mình có cây thương HKMP hút sinh luc giờ add thêm hút nội luc vào cho nó Thương hkmp của thiên vương bang và tất cả đồ hoàng kim, hệ thanh câu đến đằng long không ép sang tím huyền tinh được bạn nhé.

KangGary
22-02-16, 07:08 PM
Thương hkmp của thiên vương bang và tất cả đồ hoàng kim, hệ thanh câu đến đằng long không ép sang tím huyền tinh được bạn nhé.

Thương hkmp của thiên vương bang và tất cả đồ hoàng kim, hệ thanh câu đến đằng long không ép sang tím huyền tinh được bạn nhé.

Chắc bạn ấy nói, cây thương HKMP của TV có op HSL, bạn ấy muốn sửa op khác thành HNL hay sao ấy:D

ztviet
22-02-16, 07:23 PM
Chắc bạn ấy nói, cây thương HKMP của TV có op HSL, bạn ấy muốn sửa op khác thành HNL hay sao ấy:D

thiên vương kiếm nội lực . vãi tía

thjenvuongxh
22-02-16, 08:43 PM

ý mình thêm opt hút nội lực vào ko phải khảm nạm. vừa hút sinh vừa hút nội cho nó bá

minhduc_aa
22-02-16, 10:39 PM
Trang bị Đằng Long trong F3 rất là bóng bẩy mà mặc vô hơi thô kệch mấy bác dev thì fix lại thích kiểu gì tự hốt kiểu đó nghen. :>>:P:D
Up chơi khơi sự sáng tạo nhỏ

Server này cần phải thoát game và tắt secureCRT, Paysys, relaysys một cách đúng đắn nếu không sẽ bị roleback nhân vật (thớt bị dính òy và hậu quả là bị đơ BXH, mặc dù lv 190 đã chuyển sinh rồi cả ngày nay vẫn còn đơ đơ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> HicHicHic

aloadsl
22-02-16, 11:07 PM
]server này acc GM lúc nhận thì nó chuyển thành chữ màu tím,mình muốn bỏ chữ màu tím đi nhưng vẫn là GM thì làm thế nào.vì chữ tím ko đi train quái dc
.

minhduc_aa
22-02-16, 11:10 PM
]server này acc GM lúc nhận thì nó chuyển thành chữ màu tím,mình muốn bỏ chữ màu tím đi nhưng vẫn là GM thì làm thế nào.vì chữ tím ko đi train quái dc
.

Mình cũng không biết luôn vì chưa bao giờ động đến quyền GM. Bên box ver4 tranminhdo bạn thử xem vì bên này cũng tựa tựa. Bác nào biết giúp bạn này nhé. Thanks

thjenvuongxh
23-02-16, 12:24 AM
Đồ Đằng Long như hình bên ver4 thì ngon. hóng cao nhân share

NewbieJX1
23-02-16, 01:27 AM
Mấy bác cho em hỏi mấy file npcdroprate10 -> npcdroprate119 là nó quy định cho cái gì thế ạ?
map 1x cho đến map 9x phải ko?

Có ai bị thế này ko ạ :D

tvnnam
23-02-16, 07:59 AM
Mấy bác cho em hỏi mấy file npcdroprate10 -> npcdroprate119 là nó quy định cho cái gì thế ạ?
map 1x cho đến map 9x phải ko?

Có ai bị thế này ko ạ :D

quy định từ map 1x đến map 12x
lỗi vé xổ số hoàng kim

nguyeenxhair1
27-02-16, 01:49 PM
Các bác cho hỏi, mình muốn mở lại chức năng ép trang bị bạch kim ở Thợ rèn thần bí lâm an thì phải vào đâu để chỉnh :(

bthhhz
27-02-16, 02:05 PM
Các bác cho hỏi, mình muốn mở lại chức năng ép trang bị bạch kim ở Thợ rèn thần bí lâm an thì phải vào đâu để chỉnh :(

vao script con tho ren than bi . luc. lai :))

minhduc_aa
01-03-16, 04:41 PM
Hiện tại mình đã có update Hoa Sơn Phái tốt hơn bản của Cgalaxy, không bị lỗi skill hay trang bị dis gì hết nhé. Có thời gian sẽ up lên trong ít giờ tới =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

Hình tham khảo update ảnh nóng mới tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kethanglang
01-03-16, 05:16 PM
Hiện tại mình đã có update Hoa Sơn Phái tốt hơn bản của Cgalaxy, không bị lỗi skill hay trang bị dis gì hết nhé. Có thời gian sẽ up lên trong ít giờ tới =P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

Hình tham khảo update ảnh nóng mới tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngon mà sao có skill đường môn nữa thế kia.:-?

minhduc_aa
01-03-16, 07:02 PM
Ngon mà sao có skill đường môn nữa thế kia.:-?

Vốn có scripts chuyển Môn phái mà ai không thích thì dev scripts add hoặc delmagic theo ý thích, không ép ạ

Kethanglang
01-03-16, 07:09 PM
Vốn có scripts chuyển Môn phái mà ai không thích thì dev scripts add hoặc delmagic theo ý thích, không ép ạ

hungnha18
01-03-16, 09:31 PM
vao script con tho ren than bi . luc. lai :))

thợ rèn thần bí ở file nào bác btth ơi ? cảm ơn bác trước

Kakarot96
01-03-16, 11:52 PM
:P chà JX bao nhiêu kỷ niệm lâu ko vào đã dev tới mức này rồi