PDA

View Full Version : Share Server Xuân Thu - Chunqiou Bản Original

Trang : 1 [2] 3

Pằng A Chíu
16-02-09, 08:09 PM
Sao tui vào chơi chỉ có 5 môn phái vậy, phái ngũ độc cần chơi chả thấy đâu

khungniit
17-02-09, 09:23 AM
cám ơn bạn nhiều nhé mình cũng đang tập tành thử xem kakakak :cool:

ntjna
22-02-09, 08:55 AM
Trước hết cảm ơn bác giangleloi từ lúc down mấy sản phẩm của bác về em cũng tập toẹ tí chỉnh sửa lung tung hết cả:burn_joss_stick: nhưng vẫn chỉ thấy có 5 phái ah, Map thì chưa mở hết dù làm theo hướng dẫn chỉnh sửa trong Maplist đó, đồ bạch kim thì ko trang bị được dù đã sửa như đc hướng dẫn, nhiều NPC ko hiện hình cưỡi Phiên vũ bôn tiêu như cưỡi ko khí hết:cry:. Em ko có ý j nhưng thông báo lỗi mong bác sửa hoặc bảo em cách sửa để hoàn thiện server hơn nữa. Thanks bác trước nha. Ah tiện bác share số di động đc ko có j tiện liên lạc luôn. chủ yếu để em hỏi thôi:look_down:. Ah quên cũng ko có ép trang bị huyền tinh nữa. có Pro nào giúp em với:cry:

quandat
22-02-09, 11:54 AM
Tạo acc xong vào chơi thì báo "Liên Kết máy chủ thất bại" , Gameserver thì báo lỗi "PlayerDbLoading Failed", có ai biết làm sao không chỉ tui với, đã chỉnh serverlist = ip server

Se7eN747
22-02-09, 11:57 AM
@quandat : xem lại bạn đang dùng sv cài font hay no font. Coi lại luôn là bạn đã mở map chưa

hoangmt
22-02-09, 12:11 PM
Đó là lỗi bạn chưa cài font China đó ra tiệm mà mua mấy cái đĩa Windown XP mà về cài font đi....
Thân bạn :smile:

quandat
22-02-09, 07:29 PM
Cám ơn bạn hoangmt và bạn Se7eN, thì ra đó là do chưa mở Map. Bây giờ lại thêm chuyện khác, mình vào được rồi nhưng không nhấp vào NPC được (không nói chuyện được gì hết), các bạn biết bị lỗi gì không?

sony3phai
24-02-09, 06:20 PM
mở sv lam sao de? mở chỉ cái .....................

0o0Hung0o0
24-02-09, 06:35 PM
Anh ơi cái sever này dơnload xòn rùi ạhh, em cài xong rùi , muốn chơi thì lấy client j` ạhh, anh cho em cái patch đy

giangleloi
24-02-09, 06:46 PM
đọc kĩ nhé hướng dẫn hết rồi bạn ạ!

161616
26-02-09, 09:31 AM
cam on nhe nhung khong biet xai co tot khong

duyluong08
26-02-09, 09:43 AM
:haha:cam on bac nhieu nhung ko biet nhap cho nao de cam on bac tren dd

0o0Hung0o0
27-02-09, 11:48 AM
Ai chả biết ông anh hướng dẫn rồi, cái file patch có đâu , ẹc ẹc, làm xong sever , download xong client trung quốc, được cái sever hoàn thiện , muốn chơi quá, chỉ giùm tui cái coi ông giang

tiencongaicon
28-02-09, 08:00 AM
rất muốn cảm ơn bạn nhưng ko nhìn thấy nút thanks

0o0Hung0o0
28-02-09, 08:26 AM
Có ai tìm thấy file patch ko huhu làm ơn giúp tui cái, cứu tui với huhu

161616
28-02-09, 12:17 PM
sao toi cai sever toan tieng china choi mot so map no bi dinh nhan vat vao trong do
nho chi giùm cach khac phuc

anhnhuong
28-02-09, 10:36 PM
ai bik lỗi này ko, ở cấp độ nào củng phan 1 kon heo là lên lv

anhnhuong
01-03-09, 10:12 AM
ai bik lỗi này ko, ở cấp độ nào củng phan 1 kon heo là lên lv

ai bik hem vậy, bản này và nghiamt đều lỗi vậy

anhnhuong
02-03-09, 06:17 PM
update xong bị vầy nè( patch việt hóa fantasi)
ai koi nha. Chơi bình thường.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
02-03-09, 07:40 PM
update xong bị vầy nè( patch việt hóa fantasi)
ai koi nha. Chơi bình thường.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameServer báo lỗi trong file station.lua của Server theo đường dẫn \Script\global\station.lua tại dòng 4 và dòng 175

Bạn nên lấy station.lua của Server ChunQiou nguyên gốc TQ Paste vào ! Mình nghĩ sẽ hết lỗi thui !

kpham
03-03-09, 04:49 PM
Cám ơn bạn đã chia sẽ bản SV này. Để cố gắng cài thử, gà mà!!!

lieuphongtinh
05-03-09, 02:11 PM
Cái này chuyển sang nofont dc ko bạn

lieuphongtinh
06-03-09, 02:09 PM
Bạn ơi cho mình hỏi path sever tên j vậy bạn, mình kiếm mà hok thấy cái nào path cho client cả

tulipking
07-03-09, 10:21 AM
Thanks Bác mà nè bác ơi chạy dễ ko?:doubt: tớ mua mấy cái đĩa của ông Minh Đăng bản SHXT chay ok hết đến bước cuối coppy 6 cái link của ỗng làm hoài ko đc mà sao đĩa của ống khi giải nén rar file JxStarup chỉ có 1KB mà mình nhớ là file này là 65-66MB thì phải ,còn thêm 6 cái Link cũng bi tình trạng như vậy có ai có thể giúp mình ko minh nóng lòng muốn biết VL Offline như thế nào lắm.thanks chủ topic đã cho mình bản mới

nuvo125
07-03-09, 01:30 PM
Các bác cho em cái hướng dẫn cài với! Down xong rồi mà không biết cài..........................................

chuduyanh
08-03-09, 10:32 AM
ai hướng dẫn em cài cái bản hoàn thiên nay với
em thich võ lâm ofline lắm nhưng không biết câch cài ai giúp với

tablo
08-03-09, 09:58 PM
bạn giangleloi ơi tớ dow cái part ở cái link bạn post ở bài đầu với cái client ở trang 2 xong là đủ để làm ofline ròi hả bạn hay là phải dow thêm part nào nữa

anhnhuong
08-03-09, 11:28 PM
bạn giangleloi ơi tớ dow cái part ở cái link bạn post ở bài đầu với cái client ở trang 2 xong là đủ để làm ofline ròi hả bạn hay là phải dow thêm part nào nữa

Sql 2000 tự search.
thnkas cái nào

cool_boy_9x
15-03-09, 08:31 PM
tình hình là pass + id bishop ko xài đc :too_sad:

Solve®
16-03-09, 05:07 PM
dịt cụ có virus con chó/?????????????????????????????????

thaihoa91
16-03-09, 06:00 PM
dịt cụ có virus con chó/?????????????????????????????????

Ko phải là Virus đâu ! Mà dù chúng là Virus thì cũng là Virus diệt dc và ko gây nguy hại gì cho máy cả ! Nó giống như vi khuẩn trong con người ! Trong sữa chua cũng có vi khuẩn nhưng nó ko gây hại mà nó giúp ta tiêu hoá dễ hơn ! Đừng nghĩ Virus nào cũng xấu chứ bạn ^__^

tuan95bn1
20-03-09, 04:51 PM
minh` doanload ve roi sau do lam gi`
ho mjnh cai
trả loi ngay nhe

thaihoa91
20-03-09, 07:34 PM
minh` doanload ve roi sau do lam gi`
ho mjnh cai
trả loi ngay nhe

Down đủ rồi thì cài --> Cách cài thì hướng dẫn có hình ảnh thì download thêm Ebook của Cubin về xem nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

0913679913
20-03-09, 08:16 PM
ai giúp với . sao không có chử gì hết vậy

thaihoa91
21-03-09, 01:38 PM
ai giúp với . sao không có chử gì hết vậy

Vào thư mục Client --> Xoá thư mục UI là Ok !

ntnh19_4
22-03-09, 08:58 AM
sao trong Ba Lăng Huyện có nhìu NPC chi? thấy tên mà ko thấy hình đâu hết vậy, có ai bít sưa? ko ??? thanksss 100 phát

ntnh19_4
22-03-09, 08:59 AM
à với lại trong Ba Lăng Huyện cũng ko thấy bác Dã Tâu? đâu ca? ko có vệ binh cấm địa...v..v..

hongtu1
22-03-09, 09:33 AM
à với lại trong Ba Lăng Huyện cũng ko thấy bác Dã Tâu? đâu ca? ko có vệ binh cấm địa...v..v..
chưa kick hoạt dc sv rồi.cậu cài font Chine chưa

ntnh19_4
22-03-09, 10:18 AM
mình cài rùi bạn à, mình hok bít bấm zô thằng nào đê? khơi? động nữa..:[

0913679913
22-03-09, 10:28 AM
trời server chôm bên TQ chứ share nỗi gì, chảnh quá pa ơi

ông biết gì mà nói . người ta tích cực vậy . còn ông ở đâu bay vô kêu người ta chảnh hả .tục quá đi.:beat_shot::beat_shot::beat_shot::beat_brick:

ntnh19_4
22-03-09, 11:13 AM
ko ai chi? mình hết ha? ???:too_sad::too_sad::too_sad:

ntnh19_4
22-03-09, 01:59 PM
với lại sao có 5 phái vậy mấy bác...TL, CB, 5d, TY, CL ko thấy đâu hjx hjx

toilabito
30-03-09, 07:24 PM
thak thak thak thak thak
cảm ơn cảm ơn

cutyne
01-04-09, 08:28 AM
Anh ơi cho em xin kái link down wed hoặc phần mềm đăng kí kái :L :L :L :L

nacalebo1987
01-04-09, 10:43 AM
cái này thì mình chỉ phải dơloadn thêm cái SQL 2000 là chơi đc luôn hả các bác.em chang bít làm thế nào cả

thaihoa91
01-04-09, 03:58 PM
cái này thì mình chỉ phải dơloadn thêm cái SQL 2000 là chơi đc luôn hả các bác.em chang bít làm thế nào cả

Down Ebook về xem (có cả hướng dẫn cài bằng hình ảnh và LinkDown các phần cần thiết để cài) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngoaho
01-04-09, 04:08 PM
server này tên gì thế, xuân thu à

ngoctai12345
03-04-09, 07:36 PM
tất cả là client TQ hết bạn ạ nếu ko sẽ hạn chế 1 số cái

cảm ơn cái sever nha
phiện bạn up cho mình cái client và patch của svver này với

thaihoa91
03-04-09, 08:54 PM
cảm ơn cái sever nha
phiện bạn up cho mình cái client và patch của svver này với

Client thì dùng Client Vinagame + Patch Client Full hoặc Client KingSoft + Patch Client Full

LinkDown Patch Client Full (Gồm 3 Part) :

mp3tuan
06-04-09, 05:02 PM
Client thì dùng Client Vinagame + Patch Client Full hoặc Client KingSoft + Patch Client Full

link down hok đc bạn làm ơn xem lại dùm tớ nha!:cry:

thaihoa91
06-04-09, 05:51 PM
link down hok đc bạn làm ơn xem lại dùm tớ nha!:cry:
Đã Test LinkDown vẫn bình thường ! Bạn thử Down lại xem ! Bạn dùng chương trình hỗ trợ Download nào vậy ?

nhungha87
06-04-09, 08:42 PM
đọc nãy giờ mà chẳng thấy cách tạo acc.cái startup có gì đâu ma tạo acc.mọi thứ điều ổn mà ko có acc để test.bó tay

thaihoa91
06-04-09, 09:14 PM
đọc nãy giờ mà chẳng thấy cách tạo acc.cái startup có gì đâu ma tạo acc.mọi thứ điều ổn mà ko có acc để test.bó tay

Bạn Down Patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file đã giải nén --> Paste vào thư mục Client --> Mở JxStartupClient.exe để tạo acc !

spmbm86
07-04-09, 12:13 AM
thanks nhiều nha, giờ mới để ý tới cái thread này :D

tuimundc
07-04-09, 08:32 AM
Cái server SaoPaulo1.rar em down hoài mà hok đc, bjờ em down cái server này về rùi làm y như HD bên bài Guide cài JX full cho server cubin nofont (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đc hok vậy các anh, rùi cũng chạy các link y như bên server SaoPaulo1 luôn hả ??? Em fân vân wá, các anh chị chỉ em với nha

thaihoa91
07-04-09, 02:20 PM
Cái server SaoPaulo1.rar em down hoài mà hok đc, bjờ em down cái server này về rùi làm y như HD bên bài Guide cài JX full cho server cubin nofont (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đc hok vậy các anh, rùi cũng chạy các link y như bên server SaoPaulo1 luôn hả ??? Em fân vân wá, các anh chị chỉ em với nha

Ừh ! Cài giống vậy thui ! Chừng nào cài giống vậy mà bị lỗi thì post hình lỗi + GameServer lên !

namkhapro
07-04-09, 09:36 PM
đồ gì mà yêu cầu thân pháp 99999 sao mặc được ai bít giúp em fix với:cry:
thanks nhìu:big_smile:

handoivt123
08-04-09, 12:22 PM
có ai ở vũng tàu hok vậy ..^^! cài dùm mình cái chả làm dc vậy (chắc tại mình gà hjx hjx...) ai o vũng tàu pm cái : anhchanglangtu_badboy.0224 "thanks"

namkhapro
09-04-09, 05:55 PM
chỉ em fix cái lỗi Yêu cầu thân pháp 99999 với :too_sad:

PLPT1900
10-04-09, 11:17 AM
anh chi oi em o nha co may nhung cach xa trung tam qua . anh chi giup em cai VL ofline nhe dc ko ! giup em voi :cry:

PLPT1900
10-04-09, 11:56 AM
ban oi hót bi loi~ roi`.ban THAI HOA 91 oi ban bao minh cach cai dat VL ofline dc ko

PLPT1900
10-04-09, 11:58 AM
minh vua moi down dc cai Jx voi 2 part tren con part 3 thi loi~ .ban THAI HOA91 oi pm nick minh : around_theworld1900 dc ko ?

thaihoa91
10-04-09, 01:46 PM
minh vua moi down dc cai Jx voi 2 part tren con part 3 thi loi~ .ban THAI HOA91 oi pm nick minh : around_theworld1900 dc ko ?

Part 3 vẫn bình thường (đã Test) --> Bạn thử Down lại Part 3 xem !

namkhapro
10-04-09, 01:49 PM
sao up cái path Việt hóa của ffantasy thì ko đi xa phu được ai giúp em với

PLPT1900
10-04-09, 05:15 PM
cac ban oi .! minh muon choi VL ofline minh vua down dc JXOFLINE .CLIENT trung quoc va jxonline
.vay minh co the lam theo ebook cua huong dan lam o trong nay` ko . minh lam the nao va con thieu gi nua . cac ban gip minh nhe !cam on cac ban nhieu` !

thaihoa91
10-04-09, 07:15 PM
cac ban oi .! minh muon choi VL ofline minh vua down dc JXOFLINE .CLIENT trung quoc va jxonline
.vay minh co the lam theo ebook cua huong dan lam o trong nay` ko . minh lam the nao va con thieu gi nua . cac ban gip minh nhe !cam on cac ban nhieu` !

Vẫn dc bạn àh ^__^ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

PLPT1900
10-04-09, 08:06 PM
ThaiHoai91 oi nick chat ban la gi .nick minh la around_theworld1900 .minh muon hoi ban them 1 chut

PLPT1900
10-04-09, 08:08 PM
nick chat minh la around_theworld1900 . minh muon hoi ban them 1` chut .please !

thaihoa91
10-04-09, 09:17 PM
nick chat minh la around_theworld1900 . minh muon hoi ban them 1` chut .please !

namkhapro
10-04-09, 10:42 PM
mấy pro ơi cho em hỏi tí
em up cái path Vh cua ffantasy h xa phu đi hem được:pudency:
cái gameserver nó báo thế nì
error : attempt to call nil value
Script Error 4 : [1] <\script\两湖区\巴陵县\npc\xaphu.lua>
cái phím ALT hư ko chụp được hình mấy anh thông cảm:surrender:THX

namkhapro
11-04-09, 12:43 PM
help meup path của ffantasy song là vầy đây
ai bít fix giúp em
thank trước:haha:

nhocyeuoi90
11-04-09, 06:23 PM
ai co link server xuan thu pót giup minh cai :P

thaihoa91
11-04-09, 06:25 PM
ai co link server xuan thu pót giup minh cai :P

Có 2 loại :

+ Server Xuân Thu có cài Font (nguyên gốc TQ, toàn chữ TQ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Server Xuân Thu No Font (đã dc Việt hóa) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namkhapro
12-04-09, 10:53 AM
help me up path của ffantasy song là vầy đây
ai bít fix giúp em
thank trước:haha:
ko ai giúp em hết àh:confuse::confuse::confuse:

nh0xTin
12-04-09, 04:40 PM
cóa virut hơi nhiều đấy nhỉ để xem lại coi

namkhapro
15-04-09, 06:09 PM
sao sv này đi vượt ải hem được nhỉ:cry:

luukhachoa
19-04-09, 05:50 PM
Help Me Please
Sau Khi Download server về mình làm như sau:
Chay jxonline12.13_2CD
Sau dó patch 2 cái update vào client là jxonline.fhzh và sword5.00-5.286
Tiếp tục mở jx_offline chép 2 cái forder theo hướng dẫn 1 vào client 1 vào data
Thế là xong phần cài client tới server mình làm như sau:
Vì server cứ báo lỗi Connect DB Eror! Khi mở 2 cái Sword3PaySys và S3RelayServer
Nên mình làm theo thaihoa91 copy maps, settings, script của server paste vlserver/multiserver sau khi test thử thì server chạy ok
Sau đay là những lỗi mình gặp
Vào chơi thì ok nhưng ko nói chuyện được với xa phu mình nghỉ là do chưa mở maps
Mình ra đánh thử thì tháy quái không hiện tên và máu đánh vẩn chết lên tới lv25 thì nó báo lỗi như hình sau (\script\...\...\npc\.......lua) rồi vẫn chơi được bình thường nhưng không lên lv được nữa cứ 25 dứng hoài.

Vào server thì mình tháy như sau

Mình muốn hỏi nếu bạn nào biết sửa server hoang chỉnh của gangleloi khỏi bị báo lỗi Connect DB Eror! Khi mở 2 cái Sword3PaySys và S3RelayServer thì chỉ cho mình còn nếu không thì chỉ mình sửa cái server vlserver/multiserver của tháihoa91 khỏi báo lỗi như trên và cuối cùng nếu trong các bước mình cài có gì sai thì coi lại giùm mình thành thật cảm ơn (à mình nhớ có bài chỉ cách sửa cách tính exp mà mình quên bạn nào có cho mình nha)

thaihoa91
19-04-09, 07:04 PM
Help Me Please
Sau Khi Download server về mình làm như sau:
Chay jxonline12.13_2CD
Sau dó patch 2 cái update vào client là jxonline.fhzh và sword5.00-5.286
Tiếp tục mở jx_offline chép 2 cái forder theo hướng dẫn 1 vào client 1 vào data
Thế là xong phần cài client tới server mình làm như sau:
Vì server cứ báo lỗi Connect DB Eror! Khi mở 2 cái Sword3PaySys và S3RelayServer
Nên mình làm theo thaihoa91 copy maps, settings, script của server paste vlserver/multiserver sau khi test thử thì server chạy ok
Sau đay là những lỗi mình gặp
Vào chơi thì ok nhưng ko nói chuyện được với xa phu mình nghỉ là do chưa mở maps
Mình ra đánh thử thì tháy quái không hiện tên và máu đánh vẩn chết lên tới lv25 thì nó báo lỗi như hình sau (\script\...\...\npc\.......lua) rồi vẫn chơi được bình thường nhưng không lên lv được nữa cứ 25 dứng hoài.

Vào server thì mình tháy như sau

Mình muốn hỏi nếu bạn nào biết sửa server hoang chỉnh của gangleloi khỏi bị báo lỗi Connect DB Eror! Khi mở 2 cái Sword3PaySys và S3RelayServer thì chỉ cho mình còn nếu không thì chỉ mình sửa cái server vlserver/multiserver của tháihoa91 khỏi báo lỗi như trên và cuối cùng nếu trong các bước mình cài có gì sai thì coi lại giùm mình thành thật cảm ơn (à mình nhớ có bài chỉ cách sửa cách tính exp mà mình quên bạn nào có cho mình nha)

Nguyên nhân việc nói chuyện NPC Xa Phu ko dc (GameServer.exe báo lỗi \Script\[][][][]\[][][].lua thì do Server ChunQiou có file .lua của Xa Phu có viết hàm IPWrite() nhưng nó thực hiện hàm này thì ghi trong file .log nằm trong thư mục DataFiles --> Bạn thiếu thư mục DataFiles trong thư mục Server nên mới bị lỗi đó mà !

Down cái DataFiles.rar về --> Giải nén ra --> Copy thư mục DataFiles vừa mới giải nén --> Paste vào thư mục Server (tức là Paste vào thư mục multiserver đó ! Thư mục mà chứa GameServer.exe đó là được àh)

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

neckoke
20-04-09, 09:05 AM
Cho mình hỏi mình mua 2 đĩa cài JX offline ngoài tiệm của Alextuan về cài nhưng các file nén bên trong có password không giải nén được, có bạn nào biết pasword là gì không chỉ mình với.
Thank you !

thaihoa91
20-04-09, 11:17 AM
Cho mình hỏi mình mua 2 đĩa cài JX offline ngoài tiệm của Alextuan về cài nhưng các file nén bên trong có password không giải nén được, có bạn nào biết pasword là gì không chỉ mình với.
Thank you !

Lâu quá ko nhớ ! Bạn thử gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc alextuan.net thử xem !

thanhtringuyen
22-04-09, 06:22 PM
Chào mọi người. Cho hỏi là cái này là sever của ai có phải của alextuan không. Mình đang download cái của alextuan nhưng không biết áp dụng mấy cách của mấy bạn có được không. Cho mình hỏi thêm nữa là có cái bản VL Offline không cần cài đặt fonts Trung Quốc không nhỉ? Thank

thaihoa91
23-04-09, 02:43 PM
Chào mọi người. Cho hỏi là cái này là sever của ai có phải của alextuan không. Mình đang download cái của alextuan nhưng không biết áp dụng mấy cách của mấy bạn có được không. Cho mình hỏi thêm nữa là có cái bản VL Offline không cần cài đặt fonts Trung Quốc không nhỉ? Thank

Server trong Topic Share Bản JX Offline Hoàn Thiện Nhất này là Server ChunQiou Xuân Thu lấy nguyên gốc từ TQ ! Ko phải của Alex đâu !

Mình khuyên bạn nên dùng Server có cài Font ! Nếu bạn ko cài Font thì rất khó trong việc chỉnh lại các thông số như thông số Skills, EXP khi lên mỗi cấp...

luukhachoa
23-04-09, 03:04 PM
ai chỉ cho mình cách chỉnh sửa exp trong jx đc không cảm ơn

LuongITvn
23-04-09, 03:05 PM
server XuânThu ko cần cài font
khá hay

McFly
24-04-09, 11:27 AM
giang cho tui link down client VL china voi pacth clien luôn

giangleloi
24-04-09, 11:51 AM
có bên topic "guide cài jx full cho server cubin"

luukhachoa
25-04-09, 07:59 AM
Nói Nè Sao Minh Chơi sever này đau có giống với lời đồn đau không có những thứ này

(công đầu của DNTMaster , tớ chỉ upload thôi)
các tính năng đầy đủ như của paladin đang online và thêm các tính năng sau
+Đám cưới
+Ép Trang Bị Huyền Tinh+ Hoàng Kim bằng bảng chọn ko cần thông wa NPC(như VNG)
+Liên Đấu
+phong Kỳ
+Skill 120 150 đầy đủ
+EVENT giáng sinh
+nhìu ev mới
+trang bị+ngựa đủ
+Tính năng CHECK IP
+map add đầy đủ
+số lượng map ban đầu là 70
và không có dã tẩu không có người bán ngượi mới không có phái ngủ đọc không có chiến trường... chỉ chơi bình thường thôi
à ai bost link down.. bản vlauto sài cho server này gium mình nha mình có auto nhưng sao ko dùng được
mong giúp đở

phanminhtan
25-04-09, 08:29 AM
ai có code tìm mac trong autoit cho mình xin với ví dụ mình mở nó lên sẽ hiện ra cái bảng nhỏ nhấp vo chu tim mac thi minh se hiên chỉ só mac lên rủi nhấp vô luu vno se luu lai ***.ini

mp3tuan
26-04-09, 10:51 AM
Nói Nè Sao Minh Chơi sever này đau có giống với lời đồn đau không có những thứ này

+Đám cưới
+Liên Đấu
+phong Kỳ
+Skill 120 150 đầy đủ
+EVENT giáng sinh
+nhìu ev mới
+trang bị+ngựa đủ
+Tính năng CHECK IP
+map add đầy đủ
và không có dã tẩu không có người bán ngượi mới không có phái ngủ đọc không có chiến trường... chỉ chơi bình thường thôi
à ai bost link down.. bản vlauto sài cho server này gium mình nha mình có auto nhưng sao ko dùng được
mong giúp đở

cho mìh xin link đown sever này đi bạn

thaihoa91
27-04-09, 08:09 PM
cho mìh xin link đown sever này đi bạn

Đây nè bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoivt123
28-04-09, 07:57 PM
có ai rảnh chỉ mình cách cài võ lâm of hok thế... mua đĩa về rùi mà cài hem dc......^^! ai giúp với

thanhtai1412
30-04-09, 09:10 PM
giangleloi oi còn đó hok mình cần hỏi cái này .

rockboys
03-05-09, 03:16 PM
cảm ơn bạn đả share để tớ về cài thử :D

[EL][M]
05-05-09, 01:27 PM
có anh nào bày em cách cài võ lâm offline ko em ở đà lạt nè nếu có anh nào ở dalat thì tôt quá hepl em với

giangleloi
05-05-09, 01:33 PM
nếu có mạng ở máy cài thì pm qua yahoo sẽ giúp!công lao tính sau
tui chỉ ở gần đà lạt thôi ko lên dc

Solve®
07-05-09, 05:04 PM
thanks cái.dkm cảm ơn anh trai rất nhiều nhiều

McFly
13-05-09, 06:20 AM
Giang! hom qua down sevver này về chơi đc nhưng sao tui ko thấy các tính năng mà ông bảo như:
+Ép trang bị Huyền Tinh ( nếu có thì vui lòng hướn dẫn giùm)
+Tui thấy chỉ có 5 đại môn phái
Tui ko có ý chỉ trích, nhưng vui lòng bạn hướng dẫn kỹ cho tui!!!
Cảm ơn trước!!!!!

giangleloi
13-05-09, 06:46 AM
bản đó full china nên bạn phải mod lại 1 it,1 còn nó tích hộp 10 phái chả qua chưa add npc thôi, trang bị thì tới npc gì tui ko rõ
thông cảm tui ko xài bản đó , đang phát triển sv cubin lên và add dc 1 số cái thú vị:)

McFly
13-05-09, 07:15 AM
Vậy bạn hãy cố gắng phát triển đi.
Bạn nhớ add đủ phái với Ép Huyền tinh nha.
Thân!!

haubo121
14-05-09, 02:11 AM
giang oi
co phan minh ko hieu giai thich dum dc ko :H

haubo121
14-05-09, 02:15 AM
giang oi cho tụ nick yahoo dj
:-B

giangleloi
14-05-09, 08:20 AM
ko support qua yahoo,có vấn đề gì cứ post ở forum!sẽ giải đáp nếu giải đáp dc

anhyt90
15-05-09, 12:16 AM
bạn ơi ! mình nhấn vào link bạn cho trên kia sao ko downnload được ! vào trang toàn tiếng anh ko bít nhấn vào chỗ nào để download nữa ! bạn chỉ mình cái

anhyt90
15-05-09, 12:18 AM
bạn giang ! nói mình với mình đang chờ bạn trả lời mình cái nhá

giangleloi
15-05-09, 06:53 AM

tuimundc
18-05-09, 06:49 AM
Em down về rùi, và cũng chạy đc server (load đủ 5 dòng successful như bản Sever cubin), em dùng Client TQ( cái Client bên Guide cài JX full cho server cubin nofont (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), cách làm Client y như vậy), xong em vào đến chỗ đăng nhập đánh ID và pass vào -> Enter thì nó để "Hien dang ket noi voi may chu" 1 hồi sau thì "Ket noi voi may chu that bai", em đã kiểm tra cái IP và thử Enable lại rùi nhưng cũng vậy, cả cái SQL server em cũng Stop rùi Start lại cũng vẫn thế. Ai júp em với :((

hervehuynh
20-05-09, 04:01 PM
Mình có một ý này. Bạn kiểm tra lại trên máy bạn có mấy card mạng (gồm lan onboard và loopack), chỉ chừa 1 cái mới chạy được.

tuimundc
21-05-09, 10:01 AM
Cám ơn bạn nhiều lắm, mình tìm ra đc vấn đề rùi, hình như là tại vì mình hok cài font Chinese PRC cho máy, vì đây là server có font mà. Nhưng mình bị mắc lỗi này khi chạy Sword3PaySys và S3RelayServer, ai bít thì júp mình với nha<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luatdinh
21-05-09, 07:20 PM
Mình cũng bị lỗi giống như của bạn tuimundc (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhưng không biết cách khắc phục.
Hi vọng anh em giúp cho bọn mình với.
Tìm mãi mà không thấy một cái server nào có điểm kinh nghiệm lên cấp giống như VNG cả. Chơi đến mấy lever đầu thì lên rất nhanh nhưng đến khoảng 20-27 thì chơi mãi mà chẳng thấy lên tí nào cả vì điểm kinh nghiệm tăng một cách kinh khủng mới cấp 25 mà điểm kinh nghiệm gần bằng cấp 100.
Cảm ơn anh em trước một cái nha!

giangleloi
21-05-09, 07:22 PM
rất nhiều người hỏi rồi,và 1 cái duy nhất:pass sa
xem trong topic"giải đáp thắc mắc về jx" sẽ rõ

kem_khong_tan
24-05-09, 07:19 AM
rất nhiều người hỏi rồi,và 1 cái duy nhất:pass sa
xem trong topic"giải đáp thắc mắc về jx" sẽ rõ

Sao ở nhà mình làm cái IP ảo mà nó ko cho dạng 127.0.0.1 Giống như cái server dow về. Bắt buộc phải chình cái IP khác còn trong phần client cần chỉnh sữa gì ko hả bạn? Cho xin bản hướng dẫn cài thành công cái server này giúp mình đi:((:((

nhoc1994
26-05-09, 12:35 PM
~:>Bạn ơi mình dùng client của VNG dc ko vậy ????~:>

giangleloi
26-05-09, 03:18 PM
Sao ở nhà mình làm cái IP ảo mà nó ko cho dạng 127.0.0.1 Giống như cái server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dow về. Bắt buộc phải chình cái IP khác còn trong phần client cần chỉnh sữa gì ko hả bạn? Cho xin bản hướng dẫn cài thành công cái server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này giúp mình đi:((:((Ip 127 hình như cái chỗ MAC có vấn đề
bạn có thể cài loopback adapter mà

~:>Bạn ơi mình dùng client của VNG dc ko vậy ????~:>Không Bạn à

Cracker
03-06-09, 02:48 PM
bản server tôi đã chơi qua nếu làm online thì khá good nhưng phải cài front china

yeukethu
03-06-09, 02:48 PM
kính gởi các member của clbgamesvn.com
sau 1 thời gian hoạt động JXTeam đã tìm dc nhiều sản phẩm hay
nhân đây tôi thay mặt team share bản SV GOOD nhất hiện nay
nhân đây cảm ơn DNTMASTER luôn
+Đám cưới
+Liên Đấu
+phong Kỳ
+Skill 120 150 đầy đủ
+EVENT giáng sinh
+nhìu ev mới
+trang bị+ngựa đủ
+Tính năng CHECK IP
+map add đầy đủ
+còn rất nhiều tính năng hay đang chờ member khám phá
SAU ĐÂY LÀ LINK DOWNLOAD
sv đã kèm patch
BẢN SV NÀY có cài font china PRC

Hi vọng khi team JX share bản này JX sẽ có những bước tiến xa hơn trong con đường dev JX
Thân
giangleloi
MEMBER DOWNLOAD nhớ thanks nha^_^:ops:
chao ban thanks truoc nhung cai nay dung lam gi minh ko bik cai nay dơn ve la de choi VLoffline ah ban huong dan xai cai nay nha thanks

yeumatuy
05-06-09, 07:33 PM
Alo, có ai không <:-P, Mình vừa tìm được trang này :D hình như ở đây có thể hướng dẫn cài volam offline thành công được. Mình vừa down cái svtqvip.ra. và cái clien của bạn Giang 1.385GB . Các bạn cho mình hỏi ở đây thì bài viết nào hướng dẫn cài thành công game off này cao nhất mà chi tiết nhất không. Mình cũng thử cài và có cả ra hàng mua đĩa nhưng đều lỗi và lỗi.

Hinh vọng có thể tìm được cách cài thành công. Mọi người đi trước có kinh nghiệm có thể hướng dẫn mình ko, trình độ tin của mình hơi kém , cacngf chi tiết càng tốt à . Cảm ơn mọi người nha

thaihoa91
05-06-09, 08:08 PM
Alo, có ai không <:-P, Mình vừa tìm được trang này :D hình như ở đây có thể hướng dẫn cài volam offline thành công được. Mình vừa down cái svtqvip.ra. và cái clien của bạn Giang 1.385GB . Các bạn cho mình hỏi ở đây thì bài viết nào hướng dẫn cài thành công game off này cao nhất mà chi tiết nhất không. Mình cũng thử cài và có cả ra hàng mua đĩa nhưng đều lỗi và lỗi.

Hinh vọng có thể tìm được cách cài thành công. Mọi người đi trước có kinh nghiệm có thể hướng dẫn mình ko, trình độ tin của mình hơi kém , cacngf chi tiết càng tốt à . Cảm ơn mọi người nha

Bạn thử Down Ebook của Cubin về xem thử nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yeumatuy
05-06-09, 09:15 PM
Bạn ơi nhà mình dùng mạng, có card mạng nhưng lại không có địa chỉ IP, hay là nói địa chỉ TP của mình là tĩnh hay động gì đó chứ ko cài theo 192.xxx.xxx.xxx .

Mà mình cài cái mạng ảo vẫn như hướng dẫn vậy mình có phải chỉnh lại như hướng dẫn của bạn Giang ko, nếu thế thì mình ko có địa chỉ điền vào rùi :|, à quên mất cái này là mình xem bên hướng dẫn cài topic khác nhưng nhân tiện hỏi bạn luôn nha, Giang bảo chia làm 2 trường hợp 1 là có mạng 2 là ko có , nhưng trường hợp có mạng nhưng mình ko biết địa chỉ TP như nói trên đó

pinlovew
06-06-09, 07:57 AM
em xạ cline cua vn dc ko chu down caj kia bao jo` mợ xong

thaihoa91
06-06-09, 08:28 AM
em xạ cline cua vn dc ko chu down caj kia bao jo` mợ xong

Xài Client nguyên gốc của Vinagame + Patch Client thì dc ! Nếu chỉ xài Client nguyên gốc Vinagame thì ko dc !

ketnoidb
07-06-09, 03:47 AM
anh huong dan nhu lon` the nay` em bit dc ah`
ngu tin hoc bo ba ma ko huong dan lam mai deo dc buc ca minh`

thaihoa91
07-06-09, 08:20 AM
anh huong dan nhu lon` the nay` em bit dc ah`
ngu tin hoc bo ba ma ko huong dan lam mai deo dc buc ca minh`

Bạn nói chuyện cho đàng hoàng 1 chút ! Kêu người ta hướng dẫn bằng cái giọng đó thì ko ai giúp là phải rùi !

eeeee616
07-06-09, 08:58 AM
Cho mình hỏi sever này đc việt hóa chưa hay là tiếng TQ ko ?

thaihoa91
07-06-09, 09:25 AM
Cho mình hỏi sever này đc việt hóa chưa hay là tiếng TQ ko ?

Đây là Server nguyên gốc TQ nên chưa dc việt hóa ! Mình nhớ trong 4rum cũng có Server Xuân Thu No Font (cũng là Server này) nhưng đã dc việt hóa 90% rùi !

dknyover
09-06-09, 03:39 PM
hix mình xài win vista nên chẳng biết làm ntn cả, ai chỉ với =((

nhoc1994
09-06-09, 04:15 PM
Bạn ơi cho hỏi server này toàn tiếng TQ ko hã
VD tui đối thoại với NPC toàn tiếng TQ sao hiểu được ???????????????

nhoc1994
10-06-09, 03:29 PM
Bạn ơi server này sài Client China ko có patch Client hã ????????????????????????????????????

thaihoa91
10-06-09, 05:43 PM
Bạn ơi server này sài Client China ko có patch Client hã ????????????????????????????????????

Patch thực chất là Copy thư mục Settings của Server sang Client ! (Ko copy thư mục NpcRes và Serverlist.ini sẽ dễ gây lỗi !)

dknyover
10-06-09, 07:48 PM
có bạn nào chỉ dùm mìh k vậy :-s, mình xài winvista thì phải làm ntn đây :((
thaihoa91 giúp mình đi, mới bỏ vl nên vẫn chưa wen đc cái mùi ghiền
giúp mình đi :((

mikuki
10-06-09, 08:32 PM
các bạn ui! giúp mình với mình cài rồi nhưng vào thì nó báo lá "Sever đã đầy hoặc đăng bảo trì" là sao vậy?
Chỉ em khắc phục đi!
cám ơn nhiều

thaihoa91
10-06-09, 09:17 PM
Các bạn cần Post hình GameServer.exe lúc vào game bị lỗi lên đây thì mới bít lỗi dc !

letruongchi
22-06-09, 10:44 AM
bị lỗi khởi động server rồi, fix dùm mình đi.!!!!!

thaihoa91
22-06-09, 10:53 AM
bị lỗi khởi động server rồi, fix dùm mình đi.!!!!!

Post hình bị lỗi và GameServer.exe lúc báo lỗi !

lovee90
22-06-09, 03:14 PM
ai giúp em với : em có 2 cái máy tính một máy chạy XP, một máy chạy VITA, máy chạy Vita em cài sever thành công và chơi rất ngon lành, cả 2 máy đều không nối mạng, và kết nối LAN với nhau qua dây cáp mạng. giờ em muốn kết nối 2 máy để chơi VL offline. Tức là máy Vita vừa chạy Sever vừa chơi bình thường, còn máy cai XP kia thì chạy client kết nối với máy chạy Vita. Em đã Copy client bên máy chạy VITA sang máy chạy XP, ở máy chạy XP em thay đổi IP của file severlic.inf thành 10.0.0.100 thi kết nối sever thất bại ngay từ đầu, thay đổi IP thành 192.168.1.0 ( là IP kết nối mạng lan của máy VITA đang chạy sever) thì vào được, tới chỗ tạo nhân vật tạo xong thì kết nối máy chủ thất bại, không thể nào vào được. Ai biết chỉ em em xin cảm ơn!

HuấnBéo
22-06-09, 11:19 PM

thaihoa91
23-06-09, 07:33 AM

Down Ebook của Cubin có hướng dẫn cài bằng hình ảnh --> LinkDown Ebook của Cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daucuhanh
23-06-09, 08:17 AM
Máy em cài Vista Home bản quyền khi cài SQL server 2000 thì nó ko cho cài, bác nào biết cách khắc phục chỉ em bit với.

lovee90
23-06-09, 10:02 AM
sao không ai giúp em hết dậy! Ai hảo tâm giúp em đi

thaihoa91
23-06-09, 10:26 AM
Mình khuyên các bạn muốn chơi Jx Offline thì nên cài Jx Offline trên máy Win XP vì Win XP tương thích hơn với SQL Server 2000 và Jx Offline Server ! Còn Win Vista thì nó ngốn RAM lắm và ko tương thích cho lắm cái Jx Offline Server cũng như SQL Server 2000

lovee90
23-06-09, 10:51 AM
cảm ơn bạn trả lời mình, nhưng mình cài thành công trên máy VITA rồi, còn máy XP cấu hình nó yếu không chạy được sever, giờ mình muốn hỏi làm sao kết nối máy chạy XP vào sever của máy VITA để chơi Lan với nhau

double50cent
23-06-09, 11:12 AM
set ip là ip cua card mạng lan là bạn chơi dc bình thường.

lovee90
23-06-09, 02:06 PM
mình set ip rồi đó mình có nói rõ ở trên kia đó bạn nhưng vào tạo được nhân vật được rồi nhưng đăng nhập game thì "kết nối máy chủ thất bại", thử nhiều lần lắ rồi đó

thaihoa91
23-06-09, 03:24 PM
mình set ip rồi đó mình có nói rõ ở trên kia đó bạn nhưng vào tạo được nhân vật được rồi nhưng đăng nhập game thì "kết nối máy chủ thất bại", thử nhiều lần lắ rồi đó

Bạn post hình GameServer.exe khi game báo lỗi "kết nối máy chủ thất bại"

heocon24689
23-06-09, 04:19 PM
set ip là ip cua card mạng lan là bạn chơi dc bình thường.
Chắc bạn chưa cài Font China rồi ...Coi lại cách cài đặt có sai bước nào không..

heocon24689
23-06-09, 06:27 PM
Tui có lỗi này mong Mod giúp
:(sao vào game rồi! click npc kô đc
đánh quái kô đc (quái 0 máu)
ko phải do lag! vj` vẫn chát BT:(
Sao không ai giúp vậy trời...Mod đâu giúp cái coi...Không giúp được thì Share hình mấy cái thư mịc như Client/Data cần cái gì cũng được với lại Packge.ini voi Config.ini ...Tui sợ là bị sai cái lỗi đó...Với đường dẫn thèn tạo NPC(Ve binh cấm địa) bị sai...Mod đâu giúp cái coi....^:)^

thaihoa91
23-06-09, 07:36 PM
Tui có lỗi này mong Mod giúp
:(sao vào game rồi! click npc kô đc
đánh quái kô đc (quái 0 máu)
ko phải do lag! vj` vẫn chát BT:(
Sao không ai giúp vậy trời...Mod đâu giúp cái coi...Không giúp được thì Share hình mấy cái thư mịc như Client/Data cần cái gì cũng được với lại Packge.ini voi Config.ini ...Tui sợ là bị sai cái lỗi đó...Với đường dẫn thèn tạo NPC(Ve binh cấm địa) bị sai...Mod đâu giúp cái coi....^:)^

RAM bạn bao nhiêu MB và bạn mở bao nhiêu maps ! Đối với máy RAM khoảng 386 MB trở xuống thì nên mở khoảng 27 maps là vừa !

nguyen_van003
24-06-09, 12:21 PM
anh ơi em xai client SHXT đc hok ah?

nguyen_van003
24-06-09, 12:24 PM
ah anh ơi cho em hỏi khi em vô thì nó báo là "Connect DB Error" là sao ah?

nguyen_van003
24-06-09, 12:41 PM
anh ơi cho em hoi em xài cái path Thai Hoa + client SHXT+sever của anh vậy em cài đc hok anh?

lovee90
24-06-09, 01:57 PM
mấy anh ơi skill (ID skill: 412,414,416,418,420,422,424,426,428,430) có hình ảnh và tác dụng kill giống như skill 120 của VINAGAME, nhưng skill nào cũng tác dụng lên nhân vật đang sử dụng nó cả (tức là kill có lợi hay có hại gì cũng buff lên là nhân vật nhận cả) ví dụ không ám bùa của cái bang hay thiên nhẫn cho quái được mà mình bị dính những cái bùa đó......, ai hảo tâm hướng dẫn em fix lại đi, em cảm ơn trước!:-??(xin đừng chửi em, em mới tập dev nên chưa biết gì cả, vì thế anh nào có hảo tâm thì xin hướng dẫn chi tiết chút xíu nha:))

thaihoa91
24-06-09, 02:35 PM
anh ơi em xai client SHXT đc hok ah?

Client SHXT cũng dc nhưng tốt nhất lấy cái Client Hùng Bá Thiên Hạ mới nhất của Vinagame xài thì tốt hơn đó !

thaihoa91
24-06-09, 02:37 PM
ah anh ơi cho em hỏi khi em vô thì nó báo là "Connect DB Error" là sao ah?

Đặt pass sa sai trong SQL Server ! Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xóa hết ô password --> Ok --> Nó kiu xác nhận PassWord 1 lần nữa thì cứ nhấn OK)

conbaihoa_01
24-06-09, 05:19 PM
Bạn ơi cho mình hỏi. Trước đây mình chơi bản của Alex. Nhưg sao giờ cài lại bản này thì chạy link 1,2 ko được, lỗi connect DB error, có thể nào mình chưa delete server cũ nên bị vậy không? Mình thử cách của bạn trên đây ko đc. vẫn connect db error!

hongtu1
24-06-09, 05:25 PM
Bạn ơi cho mình hỏi. Trước đây mình chơi bản của Alex. Nhưg sao giờ cài lại bản này thì chạy link 1,2 ko được, lỗi connect DB error, có thể nào mình chưa delete server cũ nên bị vậy không? Mình thử cách của bạn trên đây ko đc. vẫn connect db error!
Ý cậu là cậu cài riêng 2 SV hay là copy 3 folder map+settings+script từ SV này sang SV alex.Cái lỗi connect DB error thì Cậu xem lại use và pass sa nha và nhớ là SV alex là ko cài font còn SV này cần phải có font china

conbaihoa_01
24-06-09, 06:04 PM
anh em cho mình hỏi ở link thứ 4 (Bishop) khi mình mở ra thì AccSvr ID của nó là 127.0.0.1 song mình lại xài ID là 10.0.0.100, có cách nào để chỉnh tất cả các thông số của server sang 10.0.0.100 đc hok ạh. cám ơn các anh nhiều !

heocon24689
25-06-09, 11:40 AM
RAM bạn bao nhiêu MB và bạn mở bao nhiêu maps ! Đối với máy RAM khoảng 386 MB trở xuống thì nên mở khoảng 27 maps là vừa !
Ram cua em 1G với lại em cũng set Ram ảo lên 6G mà vẫn bị lỗi đó.Bây giờ em cài Sever 2.0 của Thach Long chơi được rồi nhưng Skill của phái này nhầm qua phái kia(Nga my co chiêu của ConLon...)Em fix lỗi này rồi nhưng bang hội em chưa fix được với lại skill 120 có cũng như không dùng không có tác dụng j hết... Nói chung là cần fix lại nhiều lắm....Thank anh Hòa trước... Hôm trước em pm yahoo anh mà chảng thấy anh trả lời em buồn ghê???

daucuhanh
25-06-09, 02:00 PM
cảm ơn bạn trả lời mình, nhưng mình cài thành công trên máy VITA rồi, còn máy XP cấu hình nó yếu không chạy được sever, giờ mình muốn hỏi làm sao kết nối máy chạy XP vào sever của máy VITA để chơi Lan với nhau

Bạn ơi cho mình hỏi, máy mình cài win vista home, sau khi cài SQL 2000 lên khi chạy SQL server service Manger thì ở mục sever và Service trống ko là sao vậy bạn. Help me Plzzz. :(( :-<

Alexandria
25-06-09, 02:02 PM
SQL 2k theo mình biết ko hỗ trợ win vista đâu

conbaihoa_01
25-06-09, 02:42 PM
Server của anh thật hay nhưng chỉ có điều là IP toàn là 127.0.0.1, mà tạo một thằg Loopback Adapter có IP 127.0.0.1 thì ko được (em chỉ tạo đc IP là 10.0.0.100 thoy). Vậy có cách nào đổi toàn bộ IP từ 127.0.0.1 sang 10.0.0.100 được không hả mấy anh. Mấy pro làm ơn giúp em với, em mất ăn mất ngủ với thằg võ lâm này cả tuần nay rồi. Hãy giúp một con người tâm huyết với JX đi mà mấy anh.
p/s: nếu ko ai giúp đc thì làm ơn cho em cái link game server khác hoàn thiện một chút có Ip là 10.0.0.100 nhé! TKS!

daucuhanh
25-06-09, 03:41 PM
SQL 2k theo mình biết ko hỗ trợ win vista đâu
Thế mình cài SQL 2005 liệu có cài đặt như SQL 2000 ko vậy??

vungocthuan.it
25-06-09, 04:00 PM
Cho hỏi?em mới vô nên ko biết ,ai có thể cho em link download vltk ofline trọn bộ mới nhất ko ạ!
gởi qua mail em với
Mong được các đàn anh và bạn bè giúp đỡ em rất muốn chơi thử
Em cài bản cũ mấy lần ma nó báo Error DB ko biết làm sao?
Nên xin bản mới nhất cho chắc ănL-)

thaihoa91
25-06-09, 04:28 PM
Cho hỏi?em mới vô nên ko biết ,ai có thể cho em link download vltk ofline trọn bộ mới nhất ko ạ!
gởi qua mail em với
Mong được các đàn anh và bạn bè giúp đỡ em rất muốn chơi thử
Em cài bản cũ mấy lần ma nó báo Error DB ko biết làm sao?
Nên xin bản mới nhất cho chắc ănL-)

Do đặt pass sa sai trong SQL Server !

Mỗi Server có 1 pass sa và 1 trong các pass sa đó là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xoá hết ô password --> nhấn OK --> Xác nhận password 1 lần nữa --> Nhấn Ok là xong)

thanh_pro
25-06-09, 09:17 PM
thanks ban nhiều nha. hj hj hj. ax mỉnh chả thấy chử thanks đâu cả? hjc1 chắc do mắt mình bj cận thị nặg tồi

[R]Federer
27-06-09, 11:06 PM
Cho hỏi xài bản client của Vn có được hok. Máy mình xóa client china roài

thaihoa91
30-06-09, 08:12 PM
Federer;216748']Cho hỏi xài bản client của Vn có được hok. Máy mình xóa client china roài

Xài Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) + Patch Client Full là dc !

mrkulkul
30-06-09, 08:39 PM
cái này đăng nhập vào thế nào anh nào chỉ cho em với

thaihoa91
30-06-09, 09:43 PM
cái này đăng nhập vào thế nào anh nào chỉ cho em với

Đây là bản Server Jx Offline chơi ở nhà mà ko cần nối mạng đó ! Chứ ko phải Server Online như Vinagame đâu !

giangleloi
01-07-09, 10:28 AM
nhắc lâi: tìm đọc các bài hd trước khi hỏi mấy câu vớ vẩn,thẻ đỏ đấy

Ku Trí
02-07-09, 08:32 AM
bài hướng dẫn anh giang để ở đâu sao đầu pài em tìm hok thếy. phiền anh chỉ chỗ zum em nhá tk nhìu :D

Ku Trí
02-07-09, 08:33 AM
à anh thaihoa đang online kài chỉ em với :((

thaihoa91
02-07-09, 08:36 AM
bài hướng dẫn anh giang để ở đâu sao đầu pài em tìm hok thếy. phiền anh chỉ chỗ zum em nhá tk nhìu :D

Tổng hợp các Topic cần thiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài Jx Offline : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ku Trí
02-07-09, 09:22 AM
thanks anh nhìu nhưng mà anh có thể cho em mấy kái link cần thiết để cài dc hem chẳng hạn như sql server game ấy :( em là newbie anh thông cảm :(

thaihoa91
02-07-09, 10:36 AM
thanks anh nhìu nhưng mà anh có thể cho em mấy kái link cần thiết để cài dc hem chẳng hạn như sql server game ấy :( em là newbie anh thông cảm :(

SQL Server thì mình ko rõ ! Mấy cái Link khác thì có thể giúp bạn !

Ku Trí
02-07-09, 01:46 PM
thế client & server nha anh ( client với server fù hợp với cái hướng dẫn hùi sáng anh share cho em ấy :D

stephen1993
02-07-09, 04:19 PM
Cho mình hỏi, mình dùng Win7 mà nó ko có cho cài microsoft lookback mà nhà thì mình có mạng nên mình định dùng Hamachi thì có được không, nếu không thì mình lấy ip của mạng bằng cách nào ??? và cách Set Ip của server này bao gồm file nào thanks

thaihoa91
02-07-09, 08:11 PM
thế client & server nha anh ( client với server fù hợp với cái hướng dẫn hùi sáng anh share cho em ấy :D

Muốn có Client good thì có cách đơn giản, làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Lấy Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ)

+ Bước 2 : Down Patch Client Full --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file trong thư mục vừa giải nén --> Paste vào thư mục Client của Vinagame và chỉnh sửa package theo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Trong này có LinkDown Patch Client Full lun rùi)

thaihoa91
02-07-09, 08:12 PM
Cho mình hỏi, mình dùng Win7 mà nó ko có cho cài microsoft lookback mà nhà thì mình có mạng nên mình định dùng Hamachi thì có được không, nếu không thì mình lấy ip của mạng bằng cách nào ??? và cách Set Ip của server này bao gồm file nào thanks

Mình khuyên bạn nên dùng Win Xp để cài JX OFFLINE ! Win Xp tương thích tốt hơn Win 7 và Vista !

emlasatthu10
02-07-09, 09:34 PM
cach zo choi lam sao vay minh zo hoai khong dc chi dc khong minh tk cho

thaihoa91
02-07-09, 09:36 PM
cach zo choi lam sao vay minh zo hoai khong dc chi dc khong minh tk cho

Bạn cần nói rõ lỗi của game và Post hình lỗi + hình GameServer.exe lúc game báo lỗi đó !

emlasatthu10
02-07-09, 09:46 PM

stephen1993
02-07-09, 10:37 PM
Mình khuyên bạn nên dùng Win Xp để cài JX OFFLINE ! Win Xp tương thích tốt hơn Win 7 và Vista !
Mình đang dùng Laptop, mà laptop của mình thuộc dòng đặc biệt, nó không cho phép cài Win XP or nếu có cài được thì không cho trở về Winvista, HP-DV4t, ko có máy bàn, với lại cái này Ram cũng khá mạnh nếu dùng máy ảo thì được không bạn, mình cũng có nghĩ tới trường hợp này nhưng Ram3GB, Nvida 512mb rời thì ok không bạn, sẵn cho mình hỏi sever này patch download ở đâu và cần sửa ip ở chỗ nào, nếu giống như trong mấy cái Tools config IP thì báo dùm mình 1 tiếng, thanks u

thitheokho
03-07-09, 12:28 PM
ko tao dc tai khoan, co' tai` khoản mặc định chưa zay?

Ku Trí
03-07-09, 06:48 PM
anh thaihoa cho em xin cái cd key của sql server 2000 nha anh em bị mất cái vỏ nên ko nhớ cd key :(

thaihoa91
03-07-09, 08:00 PM
anh thaihoa cho em xin cái cd key của sql server 2000 nha anh em bị mất cái vỏ nên ko nhớ cd key :(

Đây là số Cd key bạn thử xem nha : cpvyx-78m3j-28pcq-8hwr7-m9388

Ku Trí
04-07-09, 11:48 AM
cho em hỏi cái nữa nha :D server của anh anhtaidepzai có HD cài đặt ko , có cần cài font china ko
à tiện thể anh cho em xin địa chỉ yh lun nha anh thaihoa :))

Ku Trí
04-07-09, 11:55 AM
nếu có thì phiền anh post lên dùm hoặc cho em cái link cũng dc :$

thaihoa91
05-07-09, 04:39 PM
nếu có thì phiền anh post lên dùm hoặc cho em cái link cũng dc :$

Có lẽ bạn nên hỏi anhtai sẽ rõ hơn mình ! Mình chưa Test Server anhtai nên cũng ko rõ !

b0mloveRiri
05-07-09, 07:57 PM
Cho em hỏi là ở Ba Lăng huyện thì sứ giả thúy yên , cái bang , ngũ độc , thiếu lâm , côn luân ở đâu ạ. Em lục mãi ko thấy.

Mà sao nhân vật nữ hệ thủy gia nhập được cả Thiên vương bang là sao ạ ???

thaihoa91
05-07-09, 08:03 PM
Cho em hỏi là ở Ba Lăng huyện thì sứ giả thúy yên , cái bang , ngũ độc , thiếu lâm , côn luân ở đâu ạ. Em lục mãi ko thấy.

Mà sao nhân vật nữ hệ thủy gia nhập được cả Thiên vương bang là sao ạ ???

Ko nhất thiết là bạn phải lại đúng NPC đó thì mới gia nhập dc đâu ! Bạn thử đi khắp trong Ba Lăng huyện nói chuyện hết NPC sẽ bít dc NPC nào gia nhập môn phái thui àh !

stephen1993
05-07-09, 09:30 PM
Có vài điều xin bác giangleloi và bác thaihoa... giải quyết dùm e, post chục bài rồi mà không thấy rep T_T
+
Cho mình hỏi có topic nào hướng dẫn việt hóa không?? Việt hóa file nào từ NPC cho tới map, câu chữ trong game luôn ah(server toàn chữ tàu hix, xin giúp e mới vào nghề lại)
+
Patch nào là dùng tốt cho server này ah??
Có phải là Client Kingsoft+Patch JX5.00=>5.286+Patch JXline XHZH(ở trang 13 có 3 cái này)+Patch Việt Hóa hình như của bác f-fantasy dung lượng 1mb là ra 1 client hoàn chỉnh để chơi server này tiếng việt phải không
+
Máy cái win7 chơi ok server alextuan rồi nhưng khổ nổi toàn tiếng tàu, nhưng được cái là nofont, đổi qua đây chuyển wa tiếng tàu = cách nào, mà chuyển wa chắc nguyên win toàn tiếng tau lun hả???(nếu không chuyển thì bị playerDBloading failed) mà cái này hỉnh như là có cài font phải không
+
Cho mình xin cái tool add NPC dùm, tiếng việt càng tốt, và cách gán spirts nữa

Đại khái câu hỏi là vậy xin các bác trả lời giúp, nếu ai có lòng hảo tâm muốn giúp đỡ thì cho mình xin nick or là liên hệ nick mình Y!H: ga_con_hanquoc

Xin giúp em dùm!!! T_T đã lâu quá rồi không đụng đến nên không nhớ gì cả, mà hồi đó làm gì có nhiều tool tân tiến như bây h!!!~X(

thaihoa91
06-07-09, 08:16 AM
Có vài điều xin bác giangleloi và bác thaihoa... giải quyết dùm e, post chục bài rồi mà không thấy rep T_T
+
Cho mình hỏi có topic nào hướng dẫn việt hóa không?? Việt hóa file nào từ NPC cho tới map, câu chữ trong game luôn ah(server toàn chữ tàu hix, xin giúp e mới vào nghề lại)
+
Patch nào là dùng tốt cho server này ah??
Có phải là Client Kingsoft+Patch JX5.00=>5.286+Patch JXline XHZH(ở trang 13 có 3 cái này)+Patch Việt Hóa hình như của bác f-fantasy dung lượng 1mb là ra 1 client hoàn chỉnh để chơi server này tiếng việt phải không
+
Máy cái win7 chơi ok server alextuan rồi nhưng khổ nổi toàn tiếng tàu, nhưng được cái là nofont, đổi qua đây chuyển wa tiếng tàu = cách nào, mà chuyển wa chắc nguyên win toàn tiếng tau lun hả???(nếu không chuyển thì bị playerDBloading failed) mà cái này hỉnh như là có cài font phải không
+
Cho mình xin cái tool add NPC dùm, tiếng việt càng tốt, và cách gán spirts nữa

Đại khái câu hỏi là vậy xin các bác trả lời giúp, nếu ai có lòng hảo tâm muốn giúp đỡ thì cho mình xin nick or là liên hệ nick mình Y!H: ga_con_hanquoc

Xin giúp em dùm!!! T_T đã lâu quá rồi không đụng đến nên không nhớ gì cả, mà hồi đó làm gì có nhiều tool tân tiến như bây h!!!~X(

+ Vấn đề Việt hóa thì vào thư mục Script để việt hóa các đoạn hội thoại khi nói chuyện với NPC, trong thư mục Settings có MagicDesc.ini (các câu option của Item và Skills), SKills.txt, NpcS.txt, thư mục item (armor.txt, horse.txt.... dịch tên và mô tả Item trong game)).

+ Muốn có Client hoàn chỉnh thì lấy Patch Client Full đó !

+ Chuyển từ No Font qua có Font và ngược lại thì hơi lâu ! Phải ngồi dịch từng thư mục trong maps, Script và 1 số file trong Settings !

+ Ko nhất thiết khi cài Font China cho máy thì máy sẽ bị tiếng tàu lun đâu ! Có cách chỉnh mà !

Cách chỉnh nè trích từ Ebook của Cubin nhưng bài nguyên gốc là của mình ^__^

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

+ Tools Add Npc và hướng dẫn add NPC bằng hình ảnh : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Còn đây là Video Add Npc bằng tools của mình quay : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

n0em0
06-07-09, 12:32 PM
Em bung nén ra, vào mục settings thì không thấy serser list đâu cả. Như vậy phải làm sao ạh :(.

Không biết copy cái server list bên Client qua có được không:D.

giangleloi
06-07-09, 03:03 PM
tốt nhất unpack của vina mà coi mẫu VH của họ

Ku Trí
06-07-09, 07:56 PM
cho em hỏi : patch client của anh thaihoa dùng cho server anhtai dc kô nhở

thaihoa91
06-07-09, 08:30 PM
cho em hỏi : patch client của anh thaihoa dùng cho server anhtai dc kô nhở

Vấn đề này mình đã nói rùi mà ko ai xem Topic hết àh ! Mình nói lại 1 lần nữa là Patch Client Full đã gọi là Full thì hoàn toàn tương thích với tất cả các Server ! Chỉ trừ Server Vinagame là ko dc thui àh !

Ku Trí
06-07-09, 10:19 PM
anh thái hòa ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Bước cài đặt database JX vào SQL Server đó
em vào Start > Programs > Microsoft SQL Server > Enterprise Manager
nó hiện lên cái bảng em chọn đến phần SQL server Group thì nó bảo No items là sao vậy anh :(( HD em cái :((

Ku Trí
06-07-09, 10:21 PM
à tiện thể cho em xin lỗi cái zụ em làm biếng đọc quá nên hỏi hoài phiền anh thaihoa :D

rongdatbg
07-07-09, 10:51 AM
chỉ mình cách cài đặt cụ thể vơus,đọc mà thấy mê ghê

thaihoa91
08-07-09, 09:15 AM
anh thái hòa ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Bước cài đặt database JX vào SQL Server đó
em vào Start > Programs > Microsoft SQL Server > Enterprise Manager
nó hiện lên cái bảng em chọn đến phần SQL server Group thì nó bảo No items là sao vậy anh :(( HD em cái :((

Bạn kiểm tra cái SQL của bạn có Start chưa vậy !

abc999
08-07-09, 01:09 PM
Server này sử dụng bản client nào vậy bạn mình cài được hết rồi nhưng khi chạy nó báo không thể kết nối tới máy chủ....

abc999
08-07-09, 01:16 PM
Vấn đề này mình đã nói rùi mà ko ai xem Topic hết àh ! Mình nói lại 1 lần nữa là Patch Client Full đã gọi là Full thì hoàn toàn tương thích với tất cả các Server ! Chỉ trừ Server Vinagame là ko dc thui àh !

có nghĩa là lấy patch này chép vào client china phai hok bạn. Mình là newbie xin mọi người giúp dỡ thank :x:x

nhoc1994
08-07-09, 07:09 PM
đúng rùi
Download Patch Client Full ze giai~ nén = win Rar rùi côpy tất ca~ trong Patch Client Full rui` paste vào Client China cua bạn
Anh~ minh họa
Đây là Patch Client Full cua ThaiHoa91 Share

sodachanhda
09-07-09, 09:48 PM
Có bạn nào biết đây là lỗi gì ko giúp mình với, sau khi chạy tất cả chỉ còn gameserver.exe thì báo lỗi !!!!

Error:

The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to teminate the aplication

Còn Client thì ko hiện chữ gì hết trơn!!!!

bạn nào giúp mình xin cảm ơn nhiều!!!!!
vì chưa pót du? 10 bài nên hok pót ảnh đc thong cảm nha! mún Spam lắm mà hok dám :D

nhoc1994
09-07-09, 09:53 PM
gameserver báo lỗi ji bạn poss hình lên dc ko ?
Lỗi đó dịch ra tiếng việt là
Các ứng dụng không thể khởi tạo đúng (0xc000012d). Click chuột vào OK để teminate ứng dụng

sodachanhda
09-07-09, 09:57 PM
uh` mà hok bít mình làm sai chổ nào nữa!!:((

sodachanhda
09-07-09, 10:11 PM
sau khi chạy tất cả chỉ còn gameserver.exe thì báo lỗi !!!!
Error:
The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to teminate the aplication

Còn Client thì ko hiện chữ gì hết trơn!!!!:((

kimerajam
10-07-09, 07:54 AM
cái thư mục có npc ở đâu vậy, em làm = clien jxTQ nhưng thiếu mấy npc, mà đánh bos thì gặp thằng nào thế ,còn nữa đi xa phu quái từ 8x toàn thấy nó cho đi địa điểm giống nhau

thaihoa91
10-07-09, 03:01 PM
cái thư mục có npc ở đâu vậy, em làm = clien jxTQ nhưng thiếu mấy npc, mà đánh bos thì gặp thằng nào thế ,còn nữa đi xa phu quái từ 8x toàn thấy nó cho đi địa điểm giống nhau

Có nhiều Server ! Mỗi Server khác nhau ! Bạn hỏi như vậy ! Ai bít bạn xài Server nào mà chỉ nhỉ !

giangleloi
10-07-09, 03:14 PM
Npcs.txt
NpcRes
đó là quy định NPC
còn xaphu thì mò script của nó mà edit

Ku Trí
10-07-09, 08:54 PM
ủa sao em edit xog hết òy sql chạy binh thường mà mở server lên nó bao connect DB error là sao vậy anh giang em chơi server anhtai thì đc rồi h muốn chuyển sang server anh chơi thử :(

thaihoa91
10-07-09, 09:00 PM
ủa sao em edit xog hết òy sql chạy binh thường mà mở server lên nó bao connect DB error là sao vậy anh giang em chơi server anhtai thì đc rồi h muốn chuyển sang server anh chơi thử :(

Xem cái bài của mình trích từ Ebook của Cubin :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDBLoading Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

Làm cách trên cũng hết lỗi Connect DB Errors

meotihon
11-07-09, 01:36 AM
hix làm lần đầu khó hieu we có pác nào dùng temview làm hộ em được ko cám ơn trước YH : oovangem_hetcuocdoioo

sodachanhda
11-07-09, 05:44 AM
ai đó hướng dẫn mình làm wa TV di thank!!!!8->

sodachanhda
11-07-09, 05:53 AM
bị vầy là sao zda.!!! hỉu mà hok bik sai cái gì!!!:((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhoc1994
11-07-09, 07:03 AM
HD cài Vo lam offline server GHDS các bạn download về tham khảo xem

thaihoa91
11-07-09, 07:49 AM
bị vầy là sao zda.!!! hỉu mà hok bik sai cái gì!!!:((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do bạn xài GameServer.exe crack mà máy bạn đang xài chương trình tự động diệt virus nên file bị hư ko cho mở ! Nên xài GameServer Non Pack (ko cần crack) sẽ hết --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> IlAIVDZUF0cAQ0V/Cl9FYQRSDh8XUBc=

hahabkvd
11-07-09, 07:56 AM
Anh Thai Hoa oi anh cho em xin cai nick chat cua anh em nho ti viec :(

thaihoa91
11-07-09, 07:57 AM
Anh Thai Hoa oi anh cho em xin cai nick chat cua anh em nho ti viec :(

Yahoo : thaihoa91

30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

hahabkvd
11-07-09, 08:13 AM
Anh co online k a
neu onl thi anh add cai nick tauren_mooouren ho em voi :(

thaihoa91
11-07-09, 08:58 AM
Anh co online k a
neu onl thi anh add cai nick tauren_mooouren ho em voi :(

Đã dùng Team View ! 30 charrrrrrrrrrrrrr

abc999
11-07-09, 03:54 PM
Đã dùng Team View ! 30 charrrrrrrrrrrrrr

Team View llà gì vậy bạn minh mới làm quen nên con ga lắm :x

giangleloi
11-07-09, 04:05 PM
chương trình Remote PC từ xa

meotihon
12-07-09, 12:30 PM
a giangleloi anh sử dụng temview giúp e cài cái vl dùm hix làm hoài kô đc hix YH oovangem_hetcuocdoioo thanks

fujikato_kenji
14-07-09, 01:34 AM
hay wa,để thử xem sao thanks bạn

meotihon
14-07-09, 01:50 AM
id va pass bishop là gì thế mấy wuynh

daucuhanh
14-07-09, 05:36 PM
Em cài looback trên XP thì connect bình thường, còn khi cài trên Vista Home prenimum thì toàn bị limited, bác nào biết tại sao chỉ cho em với, thanks!

thaihoa91
14-07-09, 08:26 PM
Em cài looback trên XP thì connect bình thường, còn khi cài trên Vista Home prenimum thì toàn bị limited, bác nào biết tại sao chỉ cho em với, thanks!

Đơn giản vì Windows XP tương thích Jx Server tốt hơn Vista !

GooJoonPyo
19-07-09, 06:34 PM
Đown cái này rồi copy vào client là chơi được ah` 30 charrrr

thaihoa91
19-07-09, 07:05 PM
Đown cái này rồi copy vào client là chơi được ah` 30 charrrr

Server và Client khác nhau ! 30 charrrrrrrrrrrrrr

nhoc1994
20-07-09, 07:12 AM
chương trình Remote PC từ xa

Tui download về rùi mà hok bjk sử dụng <:-P<:-P<:-P

giangleloi
20-07-09, 03:48 PM
tan_vu646 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thành Viên

Ðề: Share Bản JX Offline Hoàn Thiện Nhất
may bac ui noi that la cai thi dc nhung moa hok thay cai sever nao hoan thien het lam on giup gium em chi cho cai sever nao hay hay rui gui wa nick tan_vu_20092009 thank nhieu nha mong cac pac' giup gium nguoi gap hoan nan
không dấu thì 7 ngày nhé!
thật sự thì làm gì có vẻ nào cho vừa lòng tham con người?
chỉ là share để các bạn dev lên
chứ mấy người down để chơi ...hết nói

linhvisa
21-07-09, 09:45 AM
mình tải hướng dẫn cài của NHOC1994 về làm theo,
bạn re-up lại hộ mình PATCH 1 (file not found)
link hướng dẫn của nhoc1994 ở page 47 !
mình ko quote đc do chưa đủ 10 post, thật là một sự củ chuối !

ấy vừa thử cả PATCH 2 cũng file not found luôn ! bạn sửa hộ mình 2 link với !

quan205199
21-07-09, 10:30 AM
bản này vẫn còn "Tàu" quá!!! Nản!!!

boy_playgames
21-07-09, 01:02 PM
Cho hỏi Client dow về rùi chỉnh sửa IP ở đâu zay

thaihoa91
21-07-09, 09:25 PM
Cho hỏi Client dow về rùi chỉnh sửa IP ở đâu zay

Client nguyên gốc của Vinagame hoặc KingSoft thì chưa có file IP ! Có Patch Client nữa thì mới có !

Nếu có Patch Client vô rùi thì vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini lên chỉnh IP rùi save lại là dc !

lbkhanh
22-07-09, 10:29 AM
ai giup minh huong dan cai jx off line

boy_playgames
22-07-09, 10:32 AM
Client nguyên gốc của Vinagame hoặc KingSoft thì chưa có file IP ! Có Patch Client nữa thì mới có !

Nếu có Patch Client vô rùi thì vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini lên chỉnh IP rùi save lại là dc !
Mình có dow patch của Giang Lẽ Loi rùi nhưng ko co thư mục Settings fải dow patch nào mới có pan

thaihoa91
22-07-09, 07:38 PM
Mình có dow patch của Giang Lẽ Loi rùi nhưng ko co thư mục Settings fải dow patch nào mới có pan

Settings của Client thực chất đem từ Settings bên Server qua thui !

linhvisa
22-07-09, 08:48 PM
vẫn ko ai up lại hộ mình bản PATCH 1 và PATCH 2 ở trang 47 của nhoc1994 post ah ?

nhoc1994
22-07-09, 09:22 PM
bạn chờ chút nữa tui đang upload đây :D:D:D

nhoc1994
22-07-09, 09:42 PM
Patch 1
Patch 2

nguyenkhoi_cm
23-07-09, 10:24 PM
Anh giangleloi oi! Mot ngay nao do neu da viet hoa sever thi share cho anh em nha! Nha em sai chung may tinh voi ba nen ko dam cai tieng TQ. Neu duoc em cam on nhieu.

nhoc1994
24-07-09, 10:12 AM
ko cài được tiếng TQ cũng đâu phải hok chơi dc VL đâu
Bạn sài server No font china ( ko cần cài tiếng TQ )

linhvisa
24-07-09, 02:26 PM
thằng mega1280 ngày càng cùi bắp, sao bây giờ down ở đó toàn
1-2kb/s, rồi tụt xuống 0kb/s một lúc lâu, rồi có lúc lại nhảy lên vài chục ??

linhvisa
24-07-09, 03:29 PM
ngồi 2 tiếng rồi cũng chỉ down đc 12% chán ko tả đc
ai down dc up hộ mình lên mediafire hoặc megaupload đi
mình cảm ơn !

nhoc1994
24-07-09, 03:34 PM
bạn cần file ji ? mình up len medifire dùm cho

linhvisa
24-07-09, 05:24 PM
2 bản PATCH 1,2 bạn vừa reup cho mình ở mega1280 ấy,
mình ko tài nào down đc ở đó, trước down ở đó nhanh lắm, bọn nó giờ cùi rồi

nhoc1994
24-07-09, 06:14 PM
Thôi nếu ko download được thì bỏ cái server đó đi
sài server mướp bản 3.0 pro hơn nek
HD có cả link download lun ( sài client VNG nhá )

raymond1978
24-07-09, 06:56 PM
Tks bạn nhiều mình bỏ VL được 2 năm rồi buồn lướt Web thấy VL Pri nên vào đọc thử thấy hay và down về cài thử để Text cái nha cám ơn bạn nhiều

linhvisa
24-07-09, 11:19 PM
@raymond1978: thanked = mồm thôi hả bạn ! có nút thanks kìa :T