PDA

View Full Version : [JX] [Linux] Hướng dẫn cách xếp hạng nhân vật cũng gọi là được

ThanhVipLn
02-02-16, 06:07 PM
Nền linux không làm được cái xếp hạng nên mình hướng dẫn các bạn như sau.
- Mục đích xếp hạng là gì?
Cho mình và người khác biết được xếp hạng của mình hiện tại.
- Cách làm:
B1: Các bạn có 1 mãng danh sách xếp hạng 1000 nhân vật trong Server
B2: Sử dụng SetRank và Title_AddTitle để gán hạng nhân vật khi login
+ Cách 1: Set Title
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Cách 2: SetRank và xem tin tức của người khác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Như vậy, đả thỏa mản cái mục đích mà mình để ra. Cái ? bây giờ còn có giá trị gì nữa không?

Ai thấy hay và bổ ích thì Thanks nhé, còn cảm thấy nó quá đơn giản ai cũng nghĩ ra được thì không cần comment :)
Chúc các bạn năm mới vui vẻ.

Thân
Team VLTK

congthanhchien
02-02-16, 06:16 PM
Ý tưởng rất hay. Vì theo mình thấy cái XƯng danh kia ko có ý nghĩa gì mấy nên làm như vầy rất hợp lý :D

wermanhme1990
02-02-16, 06:26 PM
Cũng là một hướng để giải quyết dấu ?, thoáng 1 tý nữa chắc fix luôn dấu ?.

killer20099
02-02-16, 06:26 PM
bể học là vô biên :x
mấy anh mà vào đây cmnt linh tinh chẳng qua 1 là ko biết , 2 là đụng chén cơm mà thôi :))

gạch đá nào đang có kế hoạch xây nhà đây :))

hoangcungclub
02-02-16, 06:29 PM
mấy anh mà vào đây cmnt linh tinh chẳng qua 1 là ko biết , 2 là đụng chén cơm mà thôi :))

nói chung là hay á ( Quang Thái ) kakaka

ThanhVipLn
02-02-16, 06:45 PM

Theo mình biết chưa sv nào online làm cả.
@nhaodzo xin cái 30s nào :(

hoangcungclub
02-02-16, 06:57 PM

kaka, nội nó add tile từ 1>>1000 cũng muốn điên đầu rồi

ThanhVipLn
02-02-16, 07:08 PM
kaka, nội nó add tile từ 1>>1000 cũng muốn điên đầu rồi

Bỏ vô excel kéo cái rẹt 5 giây xong.

jackson2014
02-02-16, 07:51 PM
Bỏ vô excel kéo cái rẹt 5 giây xong.

Dung la 1 y tuong excel ba dao kaka chi co ban lam zay

nhaodzo
03-02-16, 06:59 PM
gợi ý nhé. dùng hàm SetTimer để làm. timer chạy 30s 1 lần. dùng notepad++ hoặc emeditor search hàm SetTimer rồi làm theo nhé là ok

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái rank trên đầu có vẻ hay nhưng khi có nhiều rank ví dụ như vlmc rồi liên đấu đệ nhất thì lại thành như thế nào .... dù sao ý tưởng cũng khá hay. Trước có nghĩ qua nhưng chỉ vì rank chồng rank nên lại bỏ :(

còn cái xem qua tin tức thì nó hơi bất cập 1 cái đó là phải công khai thuộc tính -> lộ cách cộng điểm ( điều mà ai cũng muốn giữ riêng cho mình ) -> nếu làm thì phải xóa bỏ hiển thị các cột điểm kia đi thì khi đó ko cần dấu ? làm j nữa cả :))

ThanhVipLn
03-02-16, 07:52 PM
gợi ý nhé. dùng hàm SetTimer để làm. timer chạy 30s 1 lần. dùng notepad++ hoặc emeditor search hàm SetTimer rồi làm theo nhé là ok

cái rank trên đầu có vẻ hay nhưng khi có nhiều rank ví dụ như vlmc rồi liên đấu đệ nhất thì lại thành như thế nào .... dù sao ý tưởng cũng khá hay. Trước có nghĩ qua nhưng chỉ vì rank chồng rank nên lại bỏ :(

còn cái xem qua tin tức thì nó hơi bất cập 1 cái đó là phải công khai thuộc tính -> lộ cách cộng điểm ( điều mà ai cũng muốn giữ riêng cho mình ) -> nếu làm thì phải xóa bỏ hiển thị các cột điểm kia đi thì khi đó ko cần dấu ? làm j nữa cả :))

Cái 30s tui làm được rồi
Server tui vừa cập nhật cái cách 2 chiều nay, mới để ý chưa công khai thuộc tính không coi được :)

Ông có Uistatus của phiên bản mới linux này không, tui chẳng biết nó nằm đâu mà unpack cả.
Chuyển cả cái danh hiệu qua chổ ? luôn và xóa mấy cái kia đi là ok

nhaodzo
03-02-16, 08:28 PM
Cái 30s tui làm được rồi
Server tui vừa cập nhật cái cách 2 chiều nay, mới để ý chưa công khai thuộc tính không coi được :)

Ông có Uistatus của phiên bản mới linux này không, tui chẳng biết nó nằm đâu mà unpack cả.
Chuyển cả cái danh hiệu qua chổ ? luôn và xóa mấy cái kia đi là ok
có cái đó thì t cũng viết xếp hạng kiểu này rồi :))

ThanhVipLn
03-02-16, 08:43 PM
có cái đó thì t cũng viết xếp hạng kiểu này rồi :))

Vậy thì xài cách 1 chắc ok rồi. làm cái Timer tự chuyển danh hiệu

Mr.Phát
03-02-16, 11:46 PM
làm cái script lại NPC mà xem :)))

ThanhVipLn
04-02-16, 08:00 AM

Mục đích xếp hạng là cho mình biết hạng của người khác hoặc hạng của người đang pk với mình
Đến NPC xem thì có gì khó nữa

killer20099
04-02-16, 08:28 AM

Lâu lâu nhảy vào xảm vãi ................

manhdendaica
04-02-16, 12:59 PM
ý tưởng hay
cảm ơn ý tưởng
thiết nghĩ ra cái ý tưởng đó đủ xếp xó cái xếp hạng dấu ? rồi :D

cabato
06-02-16, 09:59 AM
Nền linux không làm được cái xếp hạng nên mình hướng dẫn các bạn như sau.
- Mục đích xếp hạng là gì?
Cho mình và người khác biết được xếp hạng của mình hiện tại.
- Cách làm:
B1: Các bạn có 1 mãng danh sách xếp hạng 1000 nhân vật trong Server
B2: Sử dụng SetRank và Title_AddTitle để gán hạng nhân vật khi login
+ Cách 1: Set Title

+ Cách 2: SetRank và xem tin tức của người khác

Như vậy, đả thỏa mản cái mục đích mà mình để ra. Cái ? bây giờ còn có giá trị gì nữa không?

Ai thấy hay và bổ ích thì Thanks nhé, còn cảm thấy nó quá đơn giản ai cũng nghĩ ra được thì không cần comment :)
Chúc các bạn năm mới vui vẻ.

Thân
Team VLTK

Bạn cho mình hỏi chút nhé
khi mình đăng nhập vào game thì làm sao mà nó hiểu dc thứ hạng của nv là bao nhiêu để mà set title cho đúng và không set cho 2 nv trùng 1 title