PDA

View Full Version : [JX] [Quà tết] Share Anh em bản server Linux Ver4 đón giao thừa !

Trang : 1 [2] 3

Kethanglang
10-02-16, 11:28 AM
Bác nào có hảo tâm share cái huashan chuẫn nv không, thèm phái này quá mà làm nv lỗi hoài.:((

Kimyuna
10-02-16, 12:33 PM
cho mình hỏi ngu là đồng hành chết làm sao hồi sinh lại nhỉ

ztviet
10-02-16, 02:00 PM
mọi người cho hỏi làm sao đổi IP của centos vậy

sweetlove
10-02-16, 02:22 PM
mọi người cho hỏi làm sao đổi IP của centos vậy

ifconfig eth0 (IP cần đổi) netmask 255.255.255.0 up

iiiuki
10-02-16, 02:30 PM
Để nhận đồ Minh Phượng thế nào nhỉ. Chứ như thế này đánh off sau đánh đc boss to. Log 5 acc mà ko đánh dc con boss Võ Đang.

Kethanglang
10-02-16, 02:55 PM
Để nhận đồ Minh Phượng thế nào nhỉ. Chứ như thế này đánh off sau đánh đc boss to. Log 5 acc mà ko đánh dc con boss Võ Đang.

Lấy file namcung bỏ qua. Chắc thế.

ztviet
10-02-16, 02:55 PM
ifconfig eth0 (IP cần đổi) netmask 255.255.255.0 up

có nghĩa là đổi luôn á bạn. chứ không phải mỗi lần mở lại phải gõ lệnh á

Kenizzle
10-02-16, 04:38 PM
không có cao nhân nào giúp vụ hạng dấu ? nhỉ
thấy bác Đô up cái video demo mà hóng quá, thất vọng mỗi cái dấu hỏi chấm

bthhhz
10-02-16, 06:28 PM
có nghĩa là đổi luôn á bạn. chứ không phải mỗi lần mở lại phải gõ lệnh á

hình như là nằm trong /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0

vào đó chỉnh

congthanhchien
10-02-16, 07:55 PM
Ai biết server jx online nào hay hay ko hú chơi với

greentears
10-02-16, 08:34 PM
Ai biết server jx online nào hay hay ko hú chơi với

Tân Kiếm Hiệp của lão Thạch Long đấy :)) :)) :)) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đãm bảo hàng ngon chất lượng cao :)) :)) :))

thanh858036
10-02-16, 09:02 PM
ai giúp đưa onl có trả phí ko

ztviet
10-02-16, 09:06 PM
hình như là nằm trong /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0

vào đó chỉnh

Cảm ơn bác. 30 cục chả cá bò viên

cscd_hg
10-02-16, 09:41 PM
Thấy nhiều bạn khó khăn trong việc chạy Ver 4 này quá nên mình bớt chút thời gian làm tô mỳ ăn liền cho các bạn xơi ngày tết ạ ^^ kéo về cấu hình lại card VMnet trong VMWare rồi chạy là chiến ngon lành ^^

Bộ này mình dùng thêm máy ảo XP để chạy SQL nha, cho nhanh gọn lẹ cái Pays . . . ai muốn chạy 1 máy ảo thì tham khảo mấy pro kia nha, mình chạy windows 10 nên dùng 2 máy ảo ^^

+ Link:

- Jx Linux Server: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- XP SQL: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Patch Client : [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Máy ảo CentOS là kéo từ bộ chính chủ của Bác Đô (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), Link Tên Lữa luôn . . . Còn máy XP SQL là của yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . . . chỉ đổi IP lại chút thôi nên các bồ yên tâm nha . . .

Còn sửa card VMnet như nào thì . . . GG nha . . .

Bộ này dùng:
- VMnet 1
- Subnet Mask: 255.255.255.0
- IP CentOS: 192.168.1.111
- IP XP SQL: 192.168.1.200

Thanks bác Greentears nhiều lắm. Nhờ 2 cái máy ảo của bác mà e cài đc Ver4 trên con Lap win 10 rồi. Nhân đây cũng thanks bác Đô vì đã share cho ae server mới chơi Tết

.R.I.P.
10-02-16, 10:13 PM
Mấy bạn có biết cái lỗi " Server đã đầy hoặc đang được bão trì" là cái lỗi gì ko vậy ? Chạy bao server điều bị cái lỗi này. Tạo nhân vật thì OK nhưng vào thì nó lại báo thế chẳng làm được gì ráo. Tất cả các bản Yoken hay v3 v4 nó bị y chang vậy? Ôi số mình ko chơi được cái này hay sao vậy trời....

KangGary
10-02-16, 10:27 PM
Mấy bạn có biết cái lỗi " Server đã đầy hoặc đang được bão trì" là cái lỗi gì ko vậy ? Chạy bao server điều bị cái lỗi này. Tạo nhân vật thì OK nhưng vào thì nó lại báo thế chẳng làm được gì ráo. Tất cả các bản Yoken hay v3 v4 nó bị y chang vậy? Ôi số mình ko chơi được cái này hay sao vậy trời....

Teamv lại nào..................

.R.I.P.
11-02-16, 01:18 AM
SV này add lenh bài addmin vào nó ko đươc moi nguoi nhi?

vuduymanh
11-02-16, 01:40 PM
SV này add lenh bài addmin vào nó ko đươc moi nguoi nhi?

mình vẫn add lệnh bài bình thường mà
1 game 2 nền khác nhau :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

.R.I.P.
11-02-16, 01:49 PM
mình vẫn add lệnh bài bình thường mà
1 game 2 nền khác nhau :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cũng làm theo hướng dẫn trên 4rum nhưng nó lại bị ra cái phù....chẳn sử dụng chức năng admin được....

vuduymanh
11-02-16, 02:25 PM
Lệnh bài Admin cho các bạn nè
trong file mình có kèm hướng dẫn rồi làm theo là đc
link Lệnh bài Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tặng các bạn tắm ảnh

.R.I.P.
11-02-16, 04:30 PM
link Lệnh bài Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tặng các bạn tắm ảnh

Nhưng bạn ơi cái hàm add đó add vào chổ nào mới được. Mình mơi dùng cái này lần đầu mờ....

Kethanglang
11-02-16, 06:10 PM
tặng các bạn tắm ảnh
Giáo diện này có bị crash games hay lỗi font chữ ko?

bthhhz
11-02-16, 06:30 PM
cho mình mạn phép hỏi ngu phát. thấy trong setting/item gồm có các
foder 000 001 002 003 004
mà cấu trúc các file đều giống nhau.
mà mình thấy chỉ có dùng mỗi foder 004 vậy 4 cái còn lại kia để làm gì nhỉ.
Xóa được ko mọi người

--- Chế độ gộp bài viết ---

Giáo diện này có bị crash games hay lỗi font chữ ko?

Lỗi là do người dev chứ Ui nó ra thì cái đó là ngoài client người dev làm lỗi thôi chứ lỗi phải gì ở đây

bthhhz
11-02-16, 06:35 PM
Nhưng bạn ơi cái hàm add đó add vào chổ nào mới được. Mình mơi dùng cái này lần đầu mờ....

1. Xác định item được ad vào trong bảng quy định item chưa trường hợp của bạn thì item sẽ được quy định ở setting/item/004/magicscript.txt
+ Nếu trong bảng giao quy định bạn đã có item admin rồi thì hãy tìm tới đường dẫn Script của item đó ( Ngang hàng kéo qua sẽ thấy được đường dẫn script)
+ khi có đường dẫn script bạn hãy sử dụng script của lệnh bài admin. bỏ vào file đường dẫn của item admin là đc
2. Nếu chưa có quy định lệnh bài admin trong bảng giao thì bạn hãy tạo thêm và quy định đường dẫn lệnh bài admin cho nó
và thực hiện lại điều 1

Lưu ý : Khi cập nhật thêm item quy định trong bảng giao bạn nên đồng bộ nó vào setting trong server 1 và setting trong patch client để được cập nhật

NewbieJX1
11-02-16, 06:59 PM
1. Xác định item được ad vào trong bảng quy định item chưa trường hợp của bạn thì item sẽ được quy định ở setting/item/004/magicscript.txt
+ Nếu trong bảng giao quy định bạn đã có item admin rồi thì hãy tìm tới đường dẫn Script của item đó ( Ngang hàng kéo qua sẽ thấy được đường dẫn script)
+ khi có đường dẫn script bạn hãy sử dụng script của lệnh bài admin. bỏ vào file đường dẫn của item admin là đc
2. Nếu chưa có quy định lệnh bài admin trong bảng giao thì bạn hãy tạo thêm và quy định đường dẫn lệnh bài admin cho nó
và thực hiện lại điều 1

Lưu ý : Khi cập nhật thêm item quy định trong bảng giao bạn nên đồng bộ nó vào setting trong server 1 và setting trong patch client để được cập nhật

bạn cho mình hỏi
sv này có thể cài trực tiếp trên win 10 mà ko cần thông qua máy ảo ko?

.R.I.P.
11-02-16, 07:18 PM
Cho mình hỏi thêm cái nữa là cái này dùng auto nào vậy mn?

thanh858036
11-02-16, 07:18 PM
bạn cho mình hỏi

dc nếu có thể chạy paysys trên win 10

vuduymanh
11-02-16, 07:45 PM
Cho mình hỏi thêm cái nữa là cái này dùng auto nào vậy mn?

auto đây nè bạn
H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 update.agtool.net
127.0.0.1 update.agtool.net/*
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé

NewbieJX1
11-02-16, 07:47 PM
đã có ai chạy được trên windows 10 chưa ạ :D

bthhhz
11-02-16, 07:58 PM
bạn cho mình hỏi

win 10 hay win nào nó vẫn là windows. còn đây là sv chạy trên Linux
Nếu máy tính của bạn là hệ Linux thì bạn sử dụng
còn ko thì bạn phải sử dụng máy ảo để mô phỏng hệ linux mà dùng

vuduymanh
11-02-16, 08:24 PM
ép đc ái vũ khí :)

.R.I.P.
11-02-16, 09:29 PM
auto đây nè bạn
H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé

Mình àm y như bạn chỉ nhưng mà nó ko có hiện nhân vật lên auto bạn ơi....bị vậy là bị sao vậy bạn?

VoNguoiTa
11-02-16, 10:22 PM

Thanh niên vũ duy mạnh =)))
đổi tên cái pho tượng lại là sửu nhi DUY MẠNH đê

khochet226
11-02-16, 10:35 PM
Mình àm y như bạn chỉ nhưng mà nó ko có hiện nhân vật lên auto bạn ơi....bị vậy là bị sao vậy bạn?

mk cũng bị như bạn, bác nào cao thủ giúp với.

Mk chạy 2 máy ảo, 1 máy ảo Centos, 1 máy ảo SQL

kemcpr
11-02-16, 10:39 PM

hôm, nay mới chạy đk sv . lên rum thấy bác làm quả Tím phê quá...
nhân tiện mình xin cảm ơn bác( nh0xthien96:) đã giúp cày win và sv.nhờ bác mà học hỏi thêm nhiều thứ.. TKS bác

iiiuki
11-02-16, 10:48 PM

Bạn ơi, sao của tớ ko hút hít dc ạ, hút toàn ra ko đúng phẩm chất thôi.

kemcpr
11-02-16, 10:52 PM
Bạn ơi, sao của tớ ko hút hít dc ạ, hút toàn ra ko đúng phẩm chất thôi.

khả năng là bạn hút sai thuộc tính.bạn nên thử lại xem sao

iiiuki
11-02-16, 10:56 PM
khả năng là bạn hút sai thuộc tính.bạn nên thử lại xem sao

Hút hiện 1 là dùng đá hiện 1 đúng ko? Sai thế nào đc :3

bthhhz
11-02-16, 11:11 PM
Đồng bộ setting/item/004 giữa server1 và client. cùng các foder chứa foder 004
là sẽ ko bị lỗi hút
Nói bạch toẹt ra thì mấy bạn dẹp bỏ cái quy củ đi

Lấy patch yoken9x
Copy cái setting của server1 bên ver 4 vào.
Ném vò client của yoken 9x.
rồi xong. chạy phè phè.
Auto đồ gì đó là đc tát tần tật

Cứ lấy nguyên gốc của anh ĐÔ làm gì
ko thấy cái game.exe ổng hook file vào lên tới 8mb. trong khi cái chuẩn chỉ có 2.6 mb. thậm chí là chưa tới 1mb.
Cứ làm khó cho mình rồi sinh ra lỗi làm gì

Version mấy nó cũng là nền Jx Linux 6.0 lòi ra. Cứ có cái script vs Settings mới là sẽ có 1 version và 1 phiên bản khác nhau

khochet226
11-02-16, 11:19 PM
Anh em cho mk hỏi chút, cái auto mk dùng ản Auto 1.3 của auto VLBS ( Đã làm theo hướng dẫn chèn dòng trong host file và copy font ) nhưng khi khởi động auto thì ko hiện tên nhân vật. Ai pro giúp mk với. Xin cám ơn nhiều.

bomhanoi
11-02-16, 11:23 PM
bạn nào chỉ mình cách chỉnh tên GM với , trong file nào nhỉ

nguyenhuynhduc
11-02-16, 11:32 PM
Ai chỉ e cách add 1 NPC mới vào bản đồ nào đó với

NewbieJX1
12-02-16, 12:45 AM
ai cho em xin cai kỳ trân các full với :D

vailonchimen
12-02-16, 12:54 AM
trong /huashan/ có cái file Lequan.lua, các bạn mở lên copy toàn bộ script đó vào (/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua) là có tất cả ( Minh Phượng các thứ ... ), chỉ có ko có đồ mới ra sau này

.R.I.P.
12-02-16, 08:13 AM
Anh em cho mk hỏi chút, cái auto mk dùng ản Auto 1.3 của auto VLBS ( Đã làm theo hướng dẫn chèn dòng trong host file và copy font ) nhưng khi khởi động auto thì ko hiện tên nhân vật. Ai pro giúp mk với. Xin cám ơn nhiều.

Cùng câu hỏi trên. Bạn nào biết chỉ dùm với nha.

vuduymanh
12-02-16, 09:15 AM
bạn nào chỉ mình cách chỉnh tên GM với , trong file nào nhỉ
đường dẫn
server1\script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua
tìn đoạn này
local tbGMAccount = {"taikhoan", "taikhoan", "taikhoan", "taikhoan", ""}

thay acc cần vào
xong đến file nữa
server1\script\global\gmrole.lua
tìm đoạn này
tbGmRole.tbAccount =
{
["taikhoan"] =
{
"nhanvat"
},
["taikhoan"] =
{
"nhanvat"
},
["taikhoan"] =
{
"nhanvat"
},
["taikhoan"] =
{
"nhanvat"
},

}
tbGmRole.tbSkill =

save rồi khởi động server,vào lễ quan là có

vuduymanh
12-02-16, 09:29 AM
Ai chỉ e cách add 1 NPC mới vào bản đồ nào đó với

bạn vào
server1\script\global\
addspreadernpc.lua
addxishancunnpc.lua
autoexec.lua
có sẵn npc add rồi bạn thích add thêm thì coppy 1 dòng xuống dưới rồi thay
như này
{1576, 176,1408,3309, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Võ lâm - minh chủ"},

1576 là ID npc,176 là máp, 1408,3309 là tọa độ trong máp

muốn nấy tọa độ đang đứng thì dùng tạm hàm này add vào thần hành phù,ko thì tải cái lệnh bài của mình có sẵn hàm rồi dùng luôn cũng đc

function toado()
local w,x,y = GetWorldPos()
local nIdPlay = PlayerIndex
Say("M¸p sè <color=Green>"..w.."<color> täa ®é <color=Yellow>"..x..", "..y)
end;

link > lệnh bài admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

NewbieJX1
12-02-16, 09:30 AM
Ai cho em hỏi sao đồ đằng long ko có op vậy ạ :D. Với lại mấy đồ như xích lân, minh phượng mặc vào nhìn như là huyền viên :D
Ai có kỳ trân các đầy đủ cho em xin để test event với
em cảm ơn

gakfc1993
12-02-16, 10:18 AM

tim trong goldequit hoai ma ko thay set do nhu hinh nay....:Laluot_154:

.R.I.P.
12-02-16, 11:07 AM
Anh em cho mk hỏi chút, cái auto mk dùng ản Auto 1.3 của auto VLBS ( Đã làm theo hướng dẫn chèn dòng trong host file và copy font ) nhưng khi khởi động auto thì ko hiện tên nhân vật. Ai pro giúp mk với. Xin cám ơn nhiều

bthhhz
12-02-16, 11:12 AM
tim trong goldequit hoai ma ko thay set do nhu hinh nay....:Laluot_154:

Ver 4 có gì ? :

+ Việt Hóa chuẩn VNG 99.99% !

+ Xếp hạng TOP 10, môn phái , phú hộ !

+ Fix các lỗi tồn động ở ver3 !

+ Giữ nguyên các tính năng như bản linux góc không chỉnh sữa thêm bớt hay edit tầm bậy tầm bạ ! hệ thông boss và drop nguyên góc 2012 ( Đã edit về Sơn Hà Xã Tắt tương đối giống 98% giao diện và 75% nội dung )

Ducthinh682
12-02-16, 12:31 PM
Tham gia liên đấu ở thành nào vậy các bác ơi????????

sanerhp
12-02-16, 12:37 PM
Sao mình làm nhiệm vụ Hoa Sơn mở bảng Skill ko thấy hình skill , làm xong nhiệm vụ không thấy skill dưới tay trái tay phải để đánh??

namqwer16
12-02-16, 12:46 PM

mình cũng bị vậy nên chép cái patch của yoken r chép tiếp cái patch mới r dùng cái game_y_linux.exe thì có auto nhưng giao diện thì là của yoken chứ k phải là của bản v4

Kethanglang
12-02-16, 01:03 PM
Sao mình làm nhiệm vụ Hoa Sơn mở bảng Skill ko thấy hình skill , làm xong nhiệm vụ không thấy skill dưới tay trái tay phải để đánh??

Hoa Sơn để cho có thôi chứ ko toàn diện đâu bạn nhé, đợi v5 của bác tranminhdo đi có phái Hoa Sơn, đồ tinh sương nữa. Chắc sang năm mới có:-ss

namqwer16
12-02-16, 02:00 PM
có bác nào chỉ e chỉnh cái hút hít vs hồi sl nl k , e theo cái hd của bác tvnnam thì dóng nó chạy loạn lên vs nhau chả biết là dòng nào cả , bác nào có lòng giúp đỡ e vs

khochet226
12-02-16, 02:25 PM
mình cũng bị vậy nên chép cái patch của yoken r chép tiếp cái patch mới r dùng cái game_y_linux.exe thì có auto nhưng giao diện thì là của yoken chứ k phải là của bản v4

Mk đã làm theo cách của bạn nhưng bị mất cái phù đi các thành :(

A em nào có cách khắc phục auto cho ver 4 ko nhi ?

.R.I.P.
12-02-16, 03:17 PM
Mk đã làm theo cách của bạn nhưng bị mất cái phù đi các thành :(

A em nào có cách khắc phục auto cho ver 4 ko nhi ?

Cách của mình là chép patch này chép vào client (ko chep thư muc setting nhé). chay cái game_y_linux.exe là auto được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

iiiuki
12-02-16, 03:28 PM
Ai có file lễ quan full đồ HK ko, từ Kim Phong cho đến Minh Phượng......

kemcpr
12-02-16, 06:23 PM

bác choi đò minh phuong ak..
e chỉ thích đồ kim phong + Tím và AB, DQ, NT thôi :D

iiiuki
12-02-16, 06:25 PM
bác choi đò minh phuong ak..
e chỉ thích đồ kim phong + Tím và AB, DQ, NT thôi :D

Mình thích full set HK. Lập 1 acc mặc Minh Phượng để săn boss đại. Đánh off làm sao săn boss đại với an bang đc :v Hồi trước cả sv mới săn dc boss:-B

kemcpr
12-02-16, 06:27 PM
Mình thích full set HK. Lập 1 acc mặc Minh Phượng để săn boss đại. Đánh off làm sao săn boss đại với an bang đc :v Hồi trước cả sv mới săn dc boss:-B

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NewbieJX1
12-02-16, 06:35 PM
ai có file kỳ trân các đầy đủ cho em xin với, em test event :D

iiiuki
12-02-16, 06:40 PM

Tớ ko biết làm mới đi xin chứ.

kemcpr
12-02-16, 06:54 PM
Tớ ko biết làm mới đi xin chứ.

ờ hj.. minh dang ngoi nghich mấy acc tối cho di san bos xem thế nào..:D:D:D:D

kemcpr
12-02-16, 07:09 PM
thấy mọi người hỏi cài auto VLBS 1.3 mà k nhạn tên nhân vật,,mặc zu đã cài Net 4.5 vấn k đk..
pro nào đi qua chỉ với

vuduymanh
12-02-16, 09:22 PM

đồ minh phượng có sẵn trong file lễ quan rồi mà bạn

tìm dòng này

function menu_opentest()
Say("Ta lµ ng­êi phô tr¸ch c¸c sù kiÖn quang träng trong n¨m, cã viÖc g× cø ®Õn t×m ta \n HiÖn nay <color=red>Nam Cung NhÊt Thiªn <color> ®ang cho test c¸c chøc n¨ng cña Server, b¹n h·y chän chøc n¨ng cÇn Test.",30,
"Trang bÞ/zitem",
"NhËn Bé Kim Phong/nhan_kimphong",
"NhËn Trang bÞ tÝm/dotim",
--"Mét sè Trang bÞ/moreitem", ---- Dòng này nè xóa cái -- ở đầu dòng ,rồi vào lễ quan nhận nhé
"TiÒn ®ång /nhan_td",
"LÖnh bµi Boss /gm_functionboss",
"Mµu PK/trangthai",
"§æi N÷ Thiªn V­¬ng Bang/nukim",
--"Mét sè vËt phÈm kh¸c/moreitemvay",
"NhËn ®iÓm/hotro",
"Trang bÞ hiÕm/trangbihiem",
--"LËp bang héi/create_pay_yes",
"Up Level ®Õn 190/level_up_to190",
"Chän m«n ph¸i cÇn gia nhËp/choose_faction",
--"NhËn TÝn vËt Bang héi/dmcreatetong",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

.R.I.P.
12-02-16, 09:27 PM
đồ minh phượng có sẵn trong file lễ quan rồi mà bạn

tìm dòng này

function menu_opentest()
Say("Ta lµ ng­êi phô tr¸ch c¸c sù kiÖn quang träng trong n¨m, cã viÖc g× cø ®Õn t×m ta \n HiÖn nay <color=red>Nam Cung NhÊt Thiªn <color> ®ang cho test c¸c chøc n¨ng cña Server, b¹n h·y chän chøc n¨ng cÇn Test.",30,
"Trang bÞ/zitem",
"NhËn Bé Kim Phong/nhan_kimphong",
"NhËn Trang bÞ tÝm/dotim",
--"Mét sè Trang bÞ/moreitem", ---- Dòng này nè xóa cái -- ở đầu dòng ,rồi vào lễ quan nhận nhé
"TiÒn ®ång /nhan_td",
"LÖnh bµi Boss /gm_functionboss",
"Mµu PK/trangthai",
"§æi N÷ Thiªn V­¬ng Bang/nukim",
--"Mét sè vËt phÈm kh¸c/moreitemvay",
"NhËn ®iÓm/hotro",
"Trang bÞ hiÕm/trangbihiem",
--"LËp bang héi/create_pay_yes",
"Up Level ®Õn 190/level_up_to190",
"Chän m«n ph¸i cÇn gia nhËp/choose_faction",
--"NhËn TÝn vËt Bang héi/dmcreatetong",
"KÕt thóc ®èi tho¹i/no")
end

Bạn ơi còn mình muốn lấy hết cả HKMP thì làm sao bạn? Vì lấy được có 3 món à. Mà đa phần là cho ngoại công ko à....

Kethanglang
12-02-16, 09:31 PM
Bây giờ mình muốn add 1 NPC vô map cho đẹp thôi thì phải làm sao nhĩ ?^:)^

vuduymanh
12-02-16, 10:01 PM
Bây giờ mình muốn add 1 NPC vô map cho đẹp thôi thì phải làm sao nhĩ ?^:)^

quay lại trang 30 mình hướng dẫn rồi nhé bạn

vuduymanh
12-02-16, 10:10 PM
Bạn ơi còn mình muốn lấy hết cả HKMP thì làm sao bạn? Vì lấy được có 3 món à. Mà đa phần là cho ngoại công ko à....

trang bị trong file này nhé bạn
settings\item\004\goldequip.txt
mở goldequip.txt bằng Excel
rồi lấy ID dòng đầu tiên
hàm lấy Trang bị
function trangbihk()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 12)
AddGoldItem(0, 13)
AddGoldItem(0, 14)
AddGoldItem(0, 15)
end

NewbieJX1
12-02-16, 10:22 PM
rồi lấy ID dòng đầu tiên
hàm lấy Trang bị
function trangbihk()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 12)
AddGoldItem(0, 13)
AddGoldItem(0, 14)
AddGoldItem(0, 15)
end

bác mạnh cho em xin file kỳ trân các đầy đủ các thử để test chức năng đc ko ạ :D

Kethanglang
12-02-16, 10:23 PM
quay lại trang 30 mình hướng dẫn rồi nhé bạn

Càch của bạn là thay hay add ạ ?
mình muốn thêm, ví dụ 1 cái cây đào vào BLH thì hình theo danh sách trong npcs.txt trong topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này phải làm sao ạ ?

iiiuki
12-02-16, 10:49 PM
rồi lấy ID dòng đầu tiên
hàm lấy Trang bị
function trangbihk()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 12)
AddGoldItem(0, 13)
AddGoldItem(0, 14)
AddGoldItem(0, 15)
end

Bạn ví dụ cho mình đc ko ạ, Võ đang kiếm chả hạn. Vì mình không hiểu cho lắm.
Tớ có cho thử cái hàm của bạn (trong lệnh bài ad ) ý, vô file le quan thì chạy lại sv ko click vô lễ quan đc nữa. Xóa cái hàm ý đi lại click đc. Cái hàm

function quanlygame()
AddItem(6,1,4340,0,0,0)
End

dovietthai
13-02-16, 01:20 AM
cho mình hỏi cái cơ bản tí. Bản này đô fixx skill trấn phái 5 độc -kđ với các giá trị lần lượt như sau.

poisonenhance_p={{{1,12},{30,50},{33,53},{35,61},{ 38,64}},{{1,-1},{2,-1}}},

Cơ mà sao trong game hiển thị max chỉ đc -15% các bác nhỉ????
mà cộng 1 điểm đầu tiên cũng chỉ đc -1% kđ chứ ko đc 12 như script qui định là sao?

mong các bác chỉ giúp, tiện cho mình hỏi luôn phần ở cuối.

,{{1,-1},{2,-1}}}

tks so much

vipbk
13-02-16, 06:33 AM
Các bạn cần code nhận HKMP full thì chịu khó search lại nhé mình có share rồi

cho mình hỏi cái cơ bản tí. Bản này đô fixx skill trấn phái 5 độc -kđ với các giá trị lần lượt như sau.

Cơ mà sao trong game hiển thị max chỉ đc -15% các bác nhỉ????
mà cộng 1 điểm đầu tiên cũng chỉ đc -1% kđ chứ ko đc 12 như script qui định là sao?

mong các bác chỉ giúp, tiện cho mình hỏi luôn phần ở cuối.

tks so much

1. Sai lệch chỉ số: cái này mình ko rõ, bạn thử đồng bộ lại file script đó qua client nhé

2. {{1,-1},{2,-1}}}: -1 ứng với thời gian duy trì là vĩnh viễn, khác -1 thì thời gian hiệu lực sẽ có hạn

vuduymanh
13-02-16, 08:31 AM
Càch của bạn là thay hay add ạ ?
mình muốn thêm, ví dụ 1 cái cây đào vào BLH thì hình theo danh sách trong npcs.txt trong topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này phải làm sao ạ ?

uh lấy ID trong npcs.txt THAY VÀO là đc,

vuduymanh
13-02-16, 08:41 AM
bác mạnh cho em xin file kỳ trân các đầy đủ các thử để test chức năng đc ko ạ :D

kỳ trân các full phải add vật phẩm vào thì mới có chứ bình thường thì chỉ add 1 it thế ,ai thích add j thì add vào mới có chứ bạn

bạn làm theo hướng dẫn này là dc nhe

vuduymanh
13-02-16, 08:55 AM
Bạn ví dụ cho mình đc ko ạ, Võ đang kiếm chả hạn. Vì mình không hiểu cho lắm.
Tớ có cho thử cái hàm của bạn (trong lệnh bài ad ) ý, vô file le quan thì chạy lại sv ko click vô lễ quan đc nữa. Xóa cái hàm ý đi lại click đc. Cái hàm

bạn chép hết cái mình share vào server và client chưa,mình vẫn dùng bình thường có lỗi j đâu
còn phần lấy trang bị võ đang thì lấy từ ID 2936 > 2955 là id minh phượng võ đang

function tbvdk()
for i=2936,2945 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function tbvdk1()
for i=2946,2955 do
AddGoldItem(0, i)
end
end

ThanhVipLn
13-02-16, 09:40 AM
Ai bị lỗi gửi ngân sách kiến thiết không?

error: attempt to call global `Talk' (a nil value)
stack traceback:
1[0]: function `MONEY2BUILDFUND_R' at line 152 [string "/script/tong/tong_mix.lua"]
ScriptError 4:[1] (/script/tong/tong_mix.lua)

bthhhz
13-02-16, 09:59 AM

show hết script đó lên xem ông.
ái script tôi ko thấy có chỗ dòng đó

ThanhVipLn
13-02-16, 10:21 AM
show hết script đó lên xem ông.
ái script tôi ko thấy có chỗ dòng đó

Bản chất là không có dòng đó, kiếm cái hàm Talk cả file tong_mix ở server với s3relay đều không thấy :(
Bộ Setting\tong va Script\tong của ver4 quăng vô bị như vậy đó

bthhhz
13-02-16, 10:32 AM

ông coi cái script đó có đủ máy dòng thư viện chưa

Include("\\script\\tong\\workshop\\workshop_setting.lua")
IncludeLib("TONG")
Include("\\script\\tong\\contribution_entry.lua")
Include("\\script\\tong\\log.lua")
Include("\\script\\tong\\addtongnpc.lua")
Include("\\script\\maps\\checkmap.lua")
Include("\\script\\lib\\gb_taskfuncs.lua")

hoặc copy cái chô function lỗi từ bản khác xe. ví dụ như bản này

function MONEY2BUILDFUND_R(nTongID, nOffer)
local nTotalBuildfundAdd = floor(nOffer / 10000)
local nBuildfundAdd = 0
local nStoredAdd = 0
local nCurBuildFund = TONG_GetWeekBuildFund(nTongID)
local nWeekBuildUpper = tongGetWeekBuildUpper(nTongID, TONG_GetBuildLevel(nTongID))
if (nCurBuildFund >= nWeekBuildUpper)then
nStoredAdd = nTotalBuildfundAdd
nBuildfundAdd = 0
elseif (nCurBuildFund + nTotalBuildfundAdd >= nWeekBuildUpper)then
nStoredAdd = nTotalBuildfundAdd - (nWeekBuildUpper - nCurBuildFund)
nBuildfundAdd = nTotalBuildfundAdd - nStoredAdd
else
nStoredAdd = 0
nBuildfundAdd = nTotalBuildfundAdd
end
if (nBuildfundAdd > 0)then
TONG_ApplyAddBuildFund(nTongID, nBuildfundAdd)
TONG_ApplyAddWeekBuildFund(nTongID, nBuildfundAdd)
end
if (nStoredAdd > 0)then
TONG_ApplyAddStoredBuildFund(nTongID, nStoredAdd)
end
local szMember = TONGM_GetName(nTongID, ExecutorId);
local szMsg = szMember.." ®· ®ãng gãp "..(nOffer / 10000).." v¹n l­îng vµo ng©n s¸ch kiÕn thiÕt bang"
TONG_ApplyAddTaskValue(nTongID, TONGTSK_MONEY2BF, nTotalBuildfundAdd)
if (nOffer >= 1000000) then
TONG_ApplyAddEventRecord(nTongID, szMsg); -- °ï»áʼþ¼Ç¼
end
Msg2Tong(nTongID, szMsg);
cTongLog:WriteInfTB("FUND", "money2buildfund", nTongID, {money = nOffer, buildfund = nBuildfundAdd, storebuildfund = nStoredAdd})
return 1
end

kemcpr
13-02-16, 10:49 AM
Tinh hình là hôm qua Có bác team giúp add Thêm Khoáng thạch Hệ Kim để ép đồ tím.
nhưng khi chạy lại sv thì k mở đk NPC .. bác nào chỉ mình cái vụ đó với..

kemcpr
13-02-16, 11:29 AM
cho minh hỏi tí.. muốn vào file thăng NPC CHIẾN TÂM TÔN giả thì nó nằm chố nào ấy nhỉ

dovietthai
13-02-16, 12:00 PM
Các bạn cần code nhận HKMP full thì chịu khó search lại nhé mình có share rồi

1. Sai lệch chỉ số: cái này mình ko rõ, bạn thử đồng bộ lại file script đó qua client nhé

2. {{1,-1},{2,-1}}}: -1 ứng với thời gian duy trì là vĩnh viễn, khác -1 thì thời gian hiệu lực sẽ có hạn

cảm ơn bác, đã ok rồi bác ạ.

Mình hỏi thêm các bạn 1 chút cơ bản nữa.
Để chỉnh option và desc hiển thị của đồ xanh, tím, hkmp, đồ mới thì nằm trong các file nào?
hiện mình chỉ thấy option của đồ hkmp trong settings\item\goldequip.txt

ví dụ như mình chuyển chiếc nhẫn Lãnh bá từ +kháng dương sang âm thì phải xử lí ntn các bác, tks nhiều.

ThanhVipLn
13-02-16, 12:23 PM
ông coi cái script đó có đủ máy dòng thư viện chưa

Include("\\script\\tong\\workshop\\workshop_setting.lua")
IncludeLib("TONG")
Include("\\script\\tong\\contribution_entry.lua")
Include("\\script\\tong\\log.lua")
Include("\\script\\tong\\addtongnpc.lua")
Include("\\script\\maps\\checkmap.lua")
Include("\\script\\lib\\gb_taskfuncs.lua")

hoặc copy cái chô function lỗi từ bản khác xe. ví dụ như bản này

function MONEY2BUILDFUND_R(nTongID, nOffer)
local nTotalBuildfundAdd = floor(nOffer / 10000)
local nBuildfundAdd = 0
local nStoredAdd = 0
local nCurBuildFund = TONG_GetWeekBuildFund(nTongID)
local nWeekBuildUpper = tongGetWeekBuildUpper(nTongID, TONG_GetBuildLevel(nTongID))
if (nCurBuildFund >= nWeekBuildUpper)then
nStoredAdd = nTotalBuildfundAdd
nBuildfundAdd = 0
elseif (nCurBuildFund + nTotalBuildfundAdd >= nWeekBuildUpper)then
nStoredAdd = nTotalBuildfundAdd - (nWeekBuildUpper - nCurBuildFund)
nBuildfundAdd = nTotalBuildfundAdd - nStoredAdd
else
nStoredAdd = 0
nBuildfundAdd = nTotalBuildfundAdd
end
if (nBuildfundAdd > 0)then
TONG_ApplyAddBuildFund(nTongID, nBuildfundAdd)
TONG_ApplyAddWeekBuildFund(nTongID, nBuildfundAdd)
end
if (nStoredAdd > 0)then
TONG_ApplyAddStoredBuildFund(nTongID, nStoredAdd)
end
local szMember = TONGM_GetName(nTongID, ExecutorId);
local szMsg = szMember.." ®· ®ãng gãp "..(nOffer / 10000).." v¹n l­îng vµo ng©n s¸ch kiÕn thiÕt bang"
TONG_ApplyAddTaskValue(nTongID, TONGTSK_MONEY2BF, nTotalBuildfundAdd)
if (nOffer >= 1000000) then
TONG_ApplyAddEventRecord(nTongID, szMsg); -- °ï»áʼþ¼Ç¼
end
Msg2Tong(nTongID, szMsg);
cTongLog:WriteInfTB("FUND", "money2buildfund", nTongID, {money = nOffer, buildfund = nBuildfundAdd, storebuildfund = nStoredAdd})
return 1
end

Không khác 1 chút nào cả
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

NewbieJX1
13-02-16, 12:39 PM
Xin hỏi lỗi không thể tạo nhân vật tên gì cũng báo là có rồi hoặc ko hợp lệ.

ztviet
13-02-16, 12:49 PM
Xin hỏi lỗi không thể tạo nhân vật tên gì cũng báo là có rồi hoặc ko hợp lệ.

cái vụ này mới nghe . ông thử dùng winSCP kết nối vào đường dẫn root/var/lib/mysql/sever1 xóa hết rồi qua centos gõ service mysqld stop . rồi gõ service mysqld start xem coi sao

Kethanglang
13-02-16, 01:05 PM
Có cao nhân nào chỉ em cách gán lênh bại admin vào vật phẩm lấy trong lễ quan ko ?:-s

kemcpr
13-02-16, 01:07 PM
Có cao nhân nào chỉ em cách gán lênh bại admin vào vật phẩm lấy trong lễ quan ko ?:-s

ở mấy trang trước có HD rùi bạn .#30 thì pải

Kethanglang
13-02-16, 01:26 PM
ở mấy trang trước có HD rùi bạn .#30 thì pải

Mình cho nó vào NPC thì được mà ko biết cách cho vào vật phẩm bác ơi.:(

royce2k2
13-02-16, 01:58 PM
đồng chí nào cài được thành công cho mình xem ít hình với, có fix dc hạng dấu ? ko ?
Đang ở quê ko có máy

kemcpr
13-02-16, 02:00 PM

mình k ad vào nên cũng không biết cho lắm. vụ này bác hoi BÁC DUYMANH xem sao

vuduymanh
13-02-16, 02:00 PM

chép đúng theo thư mục mình share là dùng hàm lấy lệnh bài là đc mà
Link lệnh bài admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình add sẵn vào lệnh bài rồi
-------------------------------------------------------------
gắn hàm này vào menu lễ quan

{"lÖnh bµi qu¶n lý", lenhbaiadmin},
-------------------------------------------------------------
còn cái này chép vào file lễ quan

function lenhbaiadmin()
AddItem(6,1,4340,1,0,0)
end

kemcpr
13-02-16, 02:01 PM
đồng chí nào cài được thành công cho mình xem ít hình với, có fix dc hạng dấu ? ko ?
Đang ở quê ko có máy

vấn bị lỗi bác. đã sài pacth theo sv nhưng vấn dis game khi vào xem hạng . Giao dien UI cũng thay đổi

Kethanglang
13-02-16, 02:57 PM
Có cách nào add vũ khí xanh or đồ xanh con lại option ngon để mình lấy để ép đồ tím ko ạ, chứ trong Lễ Quan đồ xanh có 2 dòng à hix.:-s

vuduymanh
13-02-16, 03:06 PM
Có cách nào add vũ khí xanh or đồ xanh con lại option ngon để mình lấy để ép đồ tím ko ạ, chứ trong Lễ Quan đồ xanh có 2 dòng à hix.:-s

dùng hàm này

function laydoxanh()
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
AddItem(0,1,2,10,1,200,10)
end

Kethanglang
13-02-16, 03:33 PM
dùng hàm này

function laydoxanh()
AddItem(0,1,1,10,1,200,10)
AddItem(0,1,2,10,1,200,10)
end

sao nó ra toàn đồ vk hệ mộc ko nhĩ.=;

jackson2014
13-02-16, 03:57 PM
sao nó ra toàn đồ vk hệ mộc ko nhĩ.=;

AddItem(0,1,2,10,x,200,10) x từ 0 đến 4 tương đường các hệ

kemcpr
13-02-16, 04:31 PM
mình ad vũ khĩ đủ hệ rùi mà sao nó lại za có 3 dong ấy nhỉ các bác.. tiện cho e xin lại đường dấn luôn quên mất tiêu ùi:Laluot_170:

acqui3001
13-02-16, 04:53 PM

Kethanglang
13-02-16, 04:55 PM
Bị lỗi client hay sao mà con hãn huyết long câu nó ko bốc lửa là sao ạ. Cái này có phải do game hay server ạ, ai chỉ em fix với.

kemcpr
13-02-16, 05:02 PM

ý bác là khi phù về song nó chạy za xe phu thôi
chứ nó k đi đến nơi đã phù về chứ zif

acqui3001
13-02-16, 06:55 PM
ý bác là khi phù về song nó chạy za xe phu thôi
chứ nó k đi đến nơi đã phù về chứ zif

đúng rồi bác, và email của bác sai địa chỉ rồi thì phải, nó nói là ko có địa chỉ mail này <):)

vuduymanh
13-02-16, 07:01 PM
mình ad vũ khĩ đủ hệ rùi mà sao nó lại za có 3 dong ấy nhỉ các bác.. tiện cho e xin lại đường dấn luôn quên mất tiêu ùi:Laluot_170:

AddItem(0,1,2,10,1,200,10) tăng 200 cao lên là đc 6 dòng

na.ilusm89
13-02-16, 07:38 PM
Ai có setting - script - ui Bản VNG mới nhất đã unpack rồi cho mình xin với về ngâm cứu res để unpack mấy bộ HKMP mới nhất mà a đô show với nhỉ .. Tk trước :D

Kethanglang
13-02-16, 07:44 PM

Có cách nào thêm hút hít không ạ ? ra toàn sát thương vs sl thôi.:-s

vuduymanh
13-02-16, 08:25 PM
Ai có setting - script - ui Bản VNG mới nhất đã unpack rồi cho mình xin với về ngâm cứu res để unpack mấy bộ HKMP mới nhất mà a đô show với nhỉ .. Tk trước :D

ĐỒ BÁC ĐÔ show là bác ấy unpack từ kiếm thế 2 đó bác

na.ilusm89
13-02-16, 08:33 PM

Thánh xoáy Mùng 1 ăn gì em cúng Riêng KT2 có bộ này hiện tại tôi ko phải đi hỏi ... !

Kethanglang
13-02-16, 09:30 PM
file NPC đồng hành ở đâu vậy mấy bác ?

iiiuki
13-02-16, 11:31 PM
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tên file chứa thằng naỳ là gì thế ạ. Ai biết chỉ cái.

bthhhz
13-02-16, 11:35 PM
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tên file chứa thằng naỳ là gì thế ạ. Ai biết chỉ cái.

/home/jxser/server1/script/event/birthday_jieri/200905/npc/npc_zhanxin_zunzhe.lua

namqwer16
14-02-16, 01:16 AM
AddItem(0,1,2,10,x,200,10) x từ 0 đến 4 tương đường các hệ

bác share cho e cái file lễ quan add đồ r đc k , e làm thử mà chẳng đc j cả

bthhhz
14-02-16, 01:21 AM

Thánh phán của năm 2016 =))
Chỗ nào phán cũng đc =))
Đồ đó unpak từ kiếm thế 2 =)) Ôi thanh niên

kdcocodk
14-02-16, 07:31 AM
có anh nào giúp em teamviewer voi cai vao game ko dc
314 741 788
pas :4415

kemcpr
14-02-16, 07:32 AM

Chi cần add cái dòng đó thôi hả bác.

Kethanglang
14-02-16, 08:48 AM
file NPC đồng hành ở đâu vậy mấy bác ?

Quote lại phát, ai biết chỉ giúp em với.^:)^

ztviet
14-02-16, 09:15 AM
Quote lại phát, ai biết chỉ giúp em với.^:)^

đây nè bác /script /huashan / dongh.lua

taoaccts13
14-02-16, 06:10 PM

tagtag15
14-02-16, 06:35 PM
hàng ngon quá nhỉ ^^.........................

bthhhz
14-02-16, 07:30 PM

Cố gắng đợi ver 5 =))

30 chả cá bò viên

ztviet
14-02-16, 09:00 PM
Cố gắng đợi ver 5 =))

30 chả cá bò viên

cũng đang hóng. hehe
bác bthhhz híp em phát với, loay hoay mãi cái tên của mấy ông nội đồng hành mà vẫn chưa được. cái tên nó nằm ở đâu vậy bác

Kethanglang
14-02-16, 09:03 PM
cái hàm này AddItem(0,0,2,10,0,200,10) mà mình muốn đổi thành Nhẫn thì sửa thành bao nhiêu ạ ?:|

tvnnam
14-02-16, 11:22 PM
cái hàm này AddItem(0,0,2,10,0,200,10) mà mình muốn đổi thành Nhẫn thì sửa thành bao nhiêu ạ ?:|

cái này mình đã hướng dẫn rồi... bạn chịu khó lục lại sẽ hiểu rõ hơn... mình chỉ giải thích giúp bạn chút thôi
3 số đầu tiên là 3 cột đầu tiên trong settings/items/004/*.txt
số thứ 4 là cấp độ của đồ từ 1-10
số thứ 5 là hệ của đồ 0-4 lần lượt là kim mộc thủy hỏa thổ
200 ở đây là chỉ số may mắn khi món đồ đó ddc đánh rơi ra
10 hình như là phẩm chất món đồ. muốn ra đồ 6 dòng chỉ cần để 2 số cuối lần lượt là 200 10

thjenvuongxh
15-02-16, 02:47 AM
nhận đồ Vũ Liệt là bị diss. ai help me với. con ngựa siêu quang cũng bị vô hình

gakfc1993
15-02-16, 08:22 AM
nhận đồ Vũ Liệt là bị diss. ai help me với. con ngựa siêu quang cũng bị vô hình

chinh ve 16bit Sieu Quang se het tang hinh nha ban

kemcpr
15-02-16, 08:55 AM
đúng rồi bác, và email của bác sai địa chỉ rồi thì phải, nó nói là ko có địa chỉ mail này <):)

dung rui mà sao màk sai được.. buzicuson123.. bac add xem

thjenvuongxh
15-02-16, 10:08 AM
chinh ve 16bit Sieu Quang se het tang hinh nha ban

vẫn bị bác ạ. con ngựa Huy Du cũng vậy

kemcpr
15-02-16, 12:54 PM
bác nào giúp về nhân vk xanh cái toàn ngoại công.. không thấy nội công đâu cả

con nhân về mũ. ão. nó. giày. bao tay ..thì chỉ có 3 dòng ....và toàn ngoại công..

Kethanglang
15-02-16, 01:31 PM
bác nào giúp về nhân vk xanh cái toàn ngoại công.. không thấy nội công đâu cả

con nhân về mũ. ão. nó. giày. bao tay ..thì chỉ có 3 dòng ....và toàn ngoại công..

chỉnh trong magicattrib.txt ấy bác.

kemcpr
15-02-16, 01:54 PM

ve chinh ngoi cong voi noi cong ben vk la dk rui.. con vân đề ão + mua~+ giay này nọ chỉ có 3 dòng thôi. bác.. chinh 3 dong do ở hàng bao nhiêu nhiêu bác..

hungnha18
15-02-16, 01:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em bị lỗi như thế này , các Bác nào biết chỉ em với

___NHDL___
15-02-16, 02:12 PM
mn cho e hỏi e cứ chỉnh file lễ quan là vào game ko nhấn đc vào lễ quan. e chỉnh bằng notepad++ .chỉ xóa -- ở dòng nhận trang bị xong save lại vào game cũng bị lỗi file lễ quan.

kemcpr
15-02-16, 02:14 PM
mn cho e hỏi e cứ chỉnh file lễ quan là vào game ko nhấn đc vào lễ quan. e chỉnh bằng notepad++ .chỉ xóa -- ở dòng nhận trang bị xong save lại vào game cũng bị lỗi file lễ quan.

vụ này minh cũng y trang như thế.....................................

hoivegame
15-02-16, 02:15 PM
Có bác nào temw chỉ giùm cách khắc phục lỗi DB erro daytime khi chạy Sword3PaySys_Y với ạ help !!! ^:)^^:)^^:)^^:)^

Kethanglang
15-02-16, 02:18 PM
ve chinh ngoi cong voi noi cong ben vk la dk rui.. con vân đề ão + mua~+ giay này nọ chỉ có 3 dòng thôi. bác.. chinh 3 dong do ở hàng bao nhiêu nhiêu bác..

nếu bác add hàm nhận trang bị xanh thì (0,1,2,10,1,200,10) bác thay thành 2 là ra đồ. 2 dòng cuối là ra full option.

Mình đang ko biết làm sao đánh quái rớt ra đồ xanh ngon nữa, hix.:-ss

kemcpr
15-02-16, 02:19 PM
nếu bác add hàm nhận trang bị xanh thì (0,1,2,10,1,200,10) bác thay thành 2 là ra đồ.

Mình đang ko biết làm sao đánh quái rớt ra đồ xanh ngon nữa, hix.:-ss

thay thành 2 là chỉ số za số dong hay là sao bác

ý bác là chỉ số dánh quái za đồ ngon ý hả

JunWoo1
15-02-16, 03:18 PM

những cái dòng có
"tbTraoGiaiTop10.GetAward
tbTraoGiaiTop10_MonPhai.GetAward" v.v.v thì tốt nhất đừng động vào nó. để dấu -- thì game server sẽ load đc.

Ducthinh682
15-02-16, 09:01 PM
Ver 4 này có đồ Hoàng Kim Môn Phái ko vậy mấy bác ?
Với cho e hỏi Tham Gia Liên Đấu ở thành nào vậy ?

___NHDL___
15-02-16, 09:38 PM
các bác cho e hỏi e mới tải cái lenhbai admin của bác vuduymạnh về làm theo hướng dẫn chép client vào client, server chép vào server rồi. còn cái hàm này :

function quanlygame()
AddItem(6,1,4340,0,0,0)
End
thì chép vào đâu ạ. có phải chép vào cái ·ÈË_Àñ¹Ù.lua không ạ ?

kemcpr
15-02-16, 09:40 PM
Ver 4 này có đồ Hoàng Kim Môn Phái ko vậy mấy bác ?
Với cho e hỏi Tham Gia Liên Đấu ở thành nào vậy ?

co do HKMP nhé.. tham za lien dau o thanh PT 209/212

ztviet
15-02-16, 09:46 PM
các bác cho e hỏi e mới tải cái lenhbai admin của bác vuduymạnh về làm theo hướng dẫn chép client vào client, server chép vào server rồi. còn cái hàm này :

function quanlygame()
AddItem(6,1,4340,0,0,0)
End
thì chép vào đâu ạ. có phải chép vào cái ·ÈË_Àñ¹Ù.lua không ạ ?

bạn chép chuyên bản cái đó vào ·ÈË_Àñ¹Ù.lua nhớ cho nó cái hàm để gọi nữa nha.
{"Hæ Trî Quay Tay ", quanlygame}, chẳng hạn :D

Ducthinh682
15-02-16, 10:00 PM
co do HKMP nhé.. tham za lien dau o thanh PT 209/212

Có viêm đế với vượt ải không vậy bạn ?

namqwer16
15-02-16, 11:13 PM
ai chỉ e mấy cái dòng hút vs hồi đc k ,chỉnh ở đâu để đánh quái rơi ra cái loại đó

minhduc_aa
16-02-16, 07:10 AM

mình có chỉnh trong magicattrib.txt rồi bạn, mấy dòng công kích vật lý (ngoại công) còn có cả công kích vật lý nội công nữa. Như thế thì vô lý quá. Bạn nào biết tắt luôn cái nội công của công kích vật lý ( vũ khí xanh hệ kim) . Đó là ở dòng nào trong magicatttib vậy ạ?

JunWoo1
16-02-16, 10:00 AM
mình có chỉnh trong magicattrib.txt rồi bạn, mấy dòng công kích vật lý (ngoại công) còn có cả công kích vật lý nội công nữa. Như thế thì vô lý quá. Bạn nào biết tắt luôn cái nội công của công kích vật lý ( vũ khí xanh hệ kim) . Đó là ở dòng nào trong magicatttib vậy ạ?

có opt sát thương vật lý nội công mà :| nhưng mà opt ý theo điểm chứ không phải %
max là 200 điểm. như bên vng thì opt ý cho đường môn bẫy :|

family2806
16-02-16, 10:07 AM
Nhận phong vân chiêu binh lệnh ở đâu nhỉ, trong kỳ trân các không thấy bán?

JunWoo1
16-02-16, 12:33 PM
Ai cho mình xin code skill 12x các phái với :|
search trên 4r không thấy :(

Kethanglang
16-02-16, 01:35 PM
Ai cho mình xin code skill 12x các phái với :|
search trên 4r không thấy :(

Kiếm file namcung bỏ qua thôi bạn.

heorr
16-02-16, 02:19 PM
anh em cho mình hỏi sao add centos vào máy ảo WMware 7 thì mỡ lên chạy không đc

JunWoo1
16-02-16, 03:30 PM
anh em cho mình hỏi sao add centos vào máy ảo WMware 7 thì mỡ lên chạy không đc

sv chạy được từ vmware 9 -> 12 thì phải

acma_06
16-02-16, 08:49 PM
mấy bạn cho mình hỏi Ngọc bài,Kim Bài muốn gọi boss nhìu hơn 1 lấn/ngày thì làm ntn ah.Thanks.:)

-----------------
p/s: mình làm dc rồi.Thanks

bthhhz
17-02-16, 08:56 AM
Có bạn nào fix được skill Thiên ngoại lưu tinh cho nó rơi nứt đất lần 2 chưa

ztviet
17-02-16, 09:02 AM
Có bạn nào fix được skill Thiên ngoại lưu tinh cho nó rơi nứt đất lần 2 chưa
sao e thấy skill nó giống vi na gâu mà ta
. bác còn giữ v2.1 của glaxy mà đánh rơi đồ kỹ năng, với không thể phá hủy không. em nghiên cứu ít

bthhhz
17-02-16, 09:12 AM
sao e thấy skill nó giống vi na gâu mà ta
. bác còn giữ v2.1 của glaxy mà đánh rơi đồ kỹ năng, với không thể phá hủy không. em nghiên cứu ít

Chính xác của nó là nứt đất 2 lần nhé.
Hiện tại sv linux ở clb mình chỉ có nứt đất 1 lần là từ lúc skill 10 lên skill 11 thôi
Chứ đúng nó là sau 1 lần nứt. nó sẽ nứt 1 lần nữa

ngocdpt
17-02-16, 09:49 AM
Phần SecureCRT bị lỗi >>>Goddess connected
[ERROR]Failed to connect to Payys[192.168.200.1:5002]
đã config đúng hết mà bị lỗi này ạ... mọi người giúp với, e xài win 7 64bit

hoangthuyit
17-02-16, 10:01 AM
Chính xác của nó là nứt đất 2 lần nhé.
Hiện tại sv linux ở clb mình chỉ có nứt đất 1 lần là từ lúc skill 10 lên skill 11 thôi
Chứ đúng nó là sau 1 lần nứt. nó sẽ nứt 1 lần nữa
Bạn nói đúng hồi xưa của VNG là nứt đến 2 lần nhưng mình ko biết là từ lúc VNG nó cập nhật bảng nào mà 9 gốc của VNG giờ cũng chỉ nứt có 1 lần chắc do update mới mình có qua VNG test thử bảng Tình Trong Thiên Hạ thì cũng chỉ có 1 lần mà hồi trước đến 2 lần chã hiễu kakaka skill thiên ngoại nó tương tự như skill bão vũ lê hoa lúc 11 skill thì xoáy 1 cái bắn 1 lần tia lên 15 hay 16 skill gì ấy là bắn ra 2 lần

heorr
17-02-16, 10:09 AM
SecureCRTPortable nó hiện dấu ???? la sao thế anh em

ztviet
17-02-16, 11:39 AM
SecureCRTPortable nó hiện dấu ???? la sao thế anh em

tức là không kết nối được với ip của centos. kiểm tra ip của VMware là saif ip nat hay host only . tắt hết car mạng ảo chừa cái nào sài thôi bạn

sét quyền root cho jxser chưa bạn. nếu config đúng thì nó sẽ nhận chứ sao lỗi được bác

ngocdpt
17-02-16, 11:47 AM
set root rồi bạn, thử mọi ip trên máy nhưng cái Payss nó vẫn báo ERORR

trtiendat
17-02-16, 11:52 AM
bạn nào cho xin lại ảnh bài hướng dẫn với >"< nếu có thể thì hướng dẫn sơ qua giúp mình chạy sv thế nào mình tải hết về rồi bật vmware centos lên rồi không biết làm sao để tiếp

tvnnam
17-02-16, 03:19 PM
bạn nào cho xin lại ảnh bài hướng dẫn với >"< nếu có thể thì hướng dẫn sơ qua giúp mình chạy sv thế nào mình tải hết về rồi bật vmware centos lên rồi không biết làm sao để tiếp

trong topic có ít nhất 3 bài hướng dẫn cài ver 4 này rồi.... bạn chịu khó xem lại nhé.....kể cả trong list này

\còn đây là video hướng dẫn ver 3 ... ver 4 các bước làm tương tự

bthhhz
17-02-16, 07:22 PM
Anh nam vẫn là người nhiệt tình. Em thì hết mặn mà rồi :3

thjenvuongxh
17-02-16, 07:26 PM

ban tắt window firewall là dc:)>-

tvnnam
17-02-16, 07:29 PM

A cũng thỉnh thoảng vào thôi Kưng ah....giúp đc ai thì giúp...... đầu năm nên công việc cũng nhiều e ah

ztviet
17-02-16, 07:41 PM

sao lại hết mặn rồi . hehe. 10 cục + 20 chả cá

hoanghuan
17-02-16, 08:41 PM
Bạn nói đúng hồi xưa của VNG là nứt đến 2 lần nhưng mình ko biết là từ lúc VNG nó cập nhật bảng nào mà 9 gốc của VNG giờ cũng chỉ nứt có 1 lần chắc do update mới mình có qua VNG test thử bảng Tình Trong Thiên Hạ thì cũng chỉ có 1 lần mà hồi trước đến 2 lần chã hiễu kakaka skill thiên ngoại nó tương tự như skill bão vũ lê hoa lúc 11 skill thì xoáy 1 cái bắn 1 lần tia lên 15 hay 16 skill gì ấy là bắn ra 2 lần

Cái bản mình share cũng điều chỉnh nổ 2 lần đam rồi mà. bạn muốn chỉnh vào skilltemplate rồi đọc ebook qua là làm đc

acma_06
17-02-16, 09:29 PM
Có ai bị lỗi auto k,auto VLBS 1.3 k hiển thị tên nhân vật,ai bik chỉ giúp mình.

bthhhz
17-02-16, 09:53 PM
Cái bản mình share cũng điều chỉnh nổ 2 lần đam rồi mà. bạn muốn chỉnh vào skilltemplate rồi đọc ebook qua là làm đc

Hoàng huân có thể chỉ rõ giúp mình với.
Mình đang đau đầu cái này hủm rài
Mình cũng có nghiên cứu hết cuốn Ebook 4.1 của jx win nhưng chưa thấy hiệu quả

ngocdpt
17-02-16, 10:28 PM
ban tắt window firewall là dc:)>-

Cảm ơn bạn đã fix được lỗi...
Cho mình hỏi trong bản v4 này muốn giữ cái giao diện giống vng thì phải làm sao ạ ? tks

nguyenhuynhduc
17-02-16, 11:01 PM
cho e hỏi khi dùng lệnh đổi IP centos rồi.

wermanhme1990
17-02-16, 11:17 PM
cho e hỏi khi dùng lệnh đổi IP centos rồi.

___NHDL___
18-02-16, 12:38 AM
mn cho e hỏi NPC chiến tâm tôn giả có chế tạo đồ tím. e chế 1 lúc thì nó nói : "lão phu đã kiệt sức, đại hiệp ngày mai hãy trở lại". có cách nào để fix cho nó chế đc đồ tím mãi ko ạ. giúp e với ạ. 1 ngày chế đc 3 món là nó ko cho chế nữa !

ztviet
18-02-16, 07:05 AM
mn cho e hỏi NPC chiến tâm tôn giả có chế tạo đồ tím. e chế 1 lúc thì nó nói : "lão phu đã kiệt sức, đại hiệp ngày mai hãy trở lại". có cách nào để fix cho nó chế đc đồ tím mãi ko ạ. giúp e với ạ. 1 ngày chế đc 3 món là nó ko cho chế nữa !

bác sài bản nào mà nó chế đồ tím ở chiến tâm tôn giả vậy. chế thì qua npc thợ rèn ở thành cũng được mà

Cảm ơn bạn đã fix được lỗi...
Cho mình hỏi trong bản v4 này muốn giữ cái giao diện giống vng thì phải làm sao ạ ? tks
giao diện thì do cái UI ở client nha bác

___NHDL___
18-02-16, 10:51 AM
bác sài bản nào mà nó chế đồ tím ở chiến tâm tôn giả vậy. chế thì qua npc thợ rèn ở thành cũng được mà
ở thợ rèn nó cũng nõi tương tự bác ạ. qua ngày nó mới cho chế tiếp. mà e sài ver4 chiến tâm tôn giả có ép đồ tím mà. trong script của thg chiến tâm tôn giả cũng có hàm ép đồ tím hẳn hoi.

hoanghuan
18-02-16, 01:12 PM
Mình cũng không biết nhiều bạn pm zalo hoanghuanbn nhé để tiện chao đổi

nguyenhuynhduc
18-02-16, 01:13 PM

bác nói rõ hơn tí dc k ^^ 30 cục chả cá bò viên

william_8x
18-02-16, 02:31 PM
mih đang bị hiện tượng lỗi là các skill hệ thủy đánh ra không bị băng sát, trừ phi cộng điểm vào trấn phái. ai biết fix ko chỉ mình với.

trtiendat
18-02-16, 03:54 PM
bác nào cho mình hỏi muốn rớt nhiều đồ xanh thì chỉnh ở file nào vậy ah :( muốn chơi từ từ săn đồ xanh r ép đồ tím mà kiếm đồ xanh khó quá >"<

tvnnam
18-02-16, 04:06 PM
mih đang bị hiện tượng lỗi là các skill hệ thủy đánh ra không bị băng sát, trừ phi cộng điểm vào trấn phái. ai biết fix ko chỉ mình với.

bạn chỉnh và đồng bộ file skill trong setting từ sever qua client là đc nhé

bác nào cho mình hỏi muốn rớt nhiều đồ xanh thì chỉnh ở file nào vậy ah :( muốn chơi từ từ săn đồ xanh r ép đồ tím mà kiếm đồ xanh khó quá >"<

bạn đọc bài hướng dẫn này là hiểu bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dovietthai
18-02-16, 04:35 PM

bạn đọc bài hướng dẫn này là hiểu bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình xem sv linux này thì thấy nhiều loại quái chung nhau droprate.ini mà? kể cả boss hk luôn.
Vậy nên chắc còn chỗ nào đó qui định đồ rớt nữa phải ko bạn.

namqwer16
18-02-16, 04:43 PM
ở thợ rèn nó cũng nõi tương tự bác ạ. qua ngày nó mới cho chế tiếp. mà e sài ver4 chiến tâm tôn giả có ép đồ tím mà. trong script của thg chiến tâm tôn giả cũng có hàm ép đồ tím hẳn hoi.

khởi động lại sv là đc b ơi
30 charrrrrrrrrrrrrrr

namqwer16
18-02-16, 04:49 PM
mình xem sv linux này thì thấy nhiều loại quái chung nhau droprate.ini mà? kể cả boss hk luôn.
Vậy nên chắc còn chỗ nào đó qui định đồ rớt nữa phải ko bạn.

nó quy định theo lv quái thì phải
file droprate 1x 2x 3x ..... , b chỉnh magic rate lên

file npcs.txt cột Treasure (/home/jxser/server1/settings)
chỉnh số lượng món đồ rơi khi giết quái

file magicattrib.txt (/home/jxser/server1/settings/item/004)
b muốn có dòng nào xuất hiện nhiều khi đồ rơi thì chỉnh dòng cột 13 14 lên 500000 là xuất hiện liên tục

dovietthai
18-02-16, 05:14 PM
nó quy định theo lv quái thì phải
file droprate 1x 2x 3x ..... , b chỉnh magic rate lên

file npcs.txt cột Treasure (/home/jxser/server1/settings)
chỉnh số lượng món đồ rơi khi giết quái

file magicattrib.txt (/home/jxser/server1/settings/item/004)
b muốn có dòng nào xuất hiện nhiều khi đồ rơi thì chỉnh dòng cột 13 14 lên 500000 là xuất hiện liên tục

tks bác còn vấn đề đồ rơi của boss hk thì sao ạ?

william_8x
18-02-16, 05:38 PM

minh đã đồng bộ nhưng không được bạn ơi... bạn thử xem sever của bạn có bị như minh không? mình đã thử đủ mọi cách nhưng không được. bạn thử lấy nhân vật hệ thủy vào phái cộng đúng một skill thôi ko cộng phụ trợ đánh xem nó có bị băng sát vàng người ko?...nếu cộng phụ trợ có dòng băng sát nội công hoặc băng sát ngoại công thì đánh skill lại có băng bỉnh thường.

hoanghuan
18-02-16, 07:13 PM
Bạn mở file missles lên bằng excel tìm đến cột K có tên là LifeTime sau đó tìm đến skill Nghiệp hỏa phàn thành của thiên nhẫn tăng số càng cao thì tầng 2 của nó càng tồn tại lâu--> tương tự cho 1 số skill nào mà bạn muốn cho nó tồn tại lâu hơn.

ngocht
18-02-16, 09:07 PM

Cái này từ bên VNG nó đã thế rồi bạn à. Trong skill trấn phái có dòng kháng băng gì gì đó ấy. Cái đó là tính năng làm chậm của băng sát đó. Phải tăng vào trấn phái mới có làm chậm còn skill thường chỉ có damage băng sát thôi :) !!!

acma_06
18-02-16, 11:04 PM
Có ai bị lỗi auto k,auto VLBS 1.3 k hiển thị tên nhân vật,ai bik chỉ giúp mình.

quote lai bác nào giúp với.Thanks

kemcpr
18-02-16, 11:12 PM
Vấn đề cũ. mò 2 ngày rùi đã chỉnh trong file 004 file gi quên mất rùi tại onl bang điện thoại. Kiếm mãi mà không za được. Trang bị xanh vấn 3 dòng. Lâu lâu. Mới đuọc cái 5 dòng. Còn vũ khí thì 3,4,5,6 dòng Có đủ cả. Ai giúp vụ này với.

NewbieJX1
19-02-16, 01:23 AM
Mấy sư huynh cho hỏi sao mặc đồ MP vào nhìn như HV vậy và ko có điểm tài phú binh giáp để đeo phi phong :D

trtiendat
19-02-16, 07:43 AM

mình chỉnh được đồ xanh rớt như mưa rồi nhưng phần hút hít với kỹ năng vốn có thì không thể ra được mặc dù đã làm theo hướng dẫn >"< treo mấy tiếng không được 1 món nào dòng chạy sv nó ghi là beyond limit so renew item như kiểu là sv không cho ra đồ ấy í :( mình đang xài ver4 của bác Tranminhdo

bthhhz
19-02-16, 10:14 AM
Bạn mở file missles lên bằng excel tìm đến cột K có tên là LifeTime sau đó tìm đến skill Nghiệp hỏa phàn thành của thiên nhẫn tăng số càng cao thì tầng 2 của nó càng tồn tại lâu--> tương tự cho 1 số skill nào mà bạn muốn cho nó tồn tại lâu hơn.

Oke tks bác nhiều

Vậy là giờ còn chỗ sóc dagame của 5 độc nữa là xong

Mình vừa unpak file jxonline ra thấy có 1 điều là các file quy định skill của nó ko có dagame của skill 15x
Không biết có phải trong đó chính là bộ skill của CTC ko
vì theo như bản share là skill đc thiết kế theo skill 150x nên chú ý ở la hán trận phản đòn chỉ có 20 kỹ năng là 20
còn theo trong cái unpak ra là 20 thì 45 .
Mình nghĩ chắc giống
Bạn nào có chung suy nghĩ vs mình k

ngocdpt
19-02-16, 10:31 AM
ai giúp mình ái giao diện giống VNG được ko?
mình cop UI của Lunux gốc cũng không được, khi đăng nhập nó lỗi không hiễn thị chữ...

Kethanglang
19-02-16, 11:22 AM
Mấy sư huynh cho hỏi sao mặc đồ MP vào nhìn như HV vậy và ko có điểm tài phú binh giáp để đeo phi phong :D

ủa bạn sài client nào mà ngựa siêu quang chạy được vậy ?

ztviet
19-02-16, 11:44 AM
ủa bạn sài client nào mà ngựa siêu quang chạy được vậy ?
sever nào chẳng chạy được bác.

v3 hay v4 nhỉ. chép setting từ sever qua client đồng bộ xem

ai giúp mình ái giao diện giống VNG được ko?
mình cop UI của Lunux gốc cũng không được, khi đăng nhập nó lỗi không hiễn thị chữ...

là sao bác. giao diện nào bác cho em cái hình. chép ui vào chép thêm cái package.ini nữa

Kethanglang
19-02-16, 11:50 AM
sever nào chẳng chạy được bác.

là sao bác. giao diện nào bác cho em cái hình. chép ui vào chép thêm cái packer.ini nữa

Mình hỏi client chứ, mình cũng sài v4 chạy ngựa siêu quang tàn hình đây.L-)

ztviet
19-02-16, 11:53 AM
Mình hỏi client chứ, mình cũng sài v4 chạy ngựa siêu quang tàn hình đây.L-)
à. mở client lên tìm file config chỉnh 3d ve 2d la hết mà

NewbieJX1
19-02-16, 11:59 AM

đã copy qua client và vẫn thế :D

ztviet
19-02-16, 12:35 PM
đã copy qua client và vẫn thế :D
sài V mấy vậy

NewbieJX1
19-02-16, 01:03 PM
sài V mấy vậy

em dùng vẻ này luôn mà :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

ztviet
19-02-16, 05:00 PM
em dùng vẻ này luôn mà :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

nghe lạ nhỉ
bác dow cái này chép đè vào thử coi sao. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái này 2.1 của glaxy cung được đó

hoanghuan
19-02-16, 06:17 PM
quote lai bác nào giúp với.Thanks
Bạn phải lấy cái file game.exe ở bản khác cóp vào thì mới dùng dc. Hi vọng bác tranminhdo chỉnh lại cái game exe để chạy dc auto

NewbieJX1
19-02-16, 06:22 PM
Bạn phải lấy cái file game.exe ở bản khác cóp vào thì mới dùng dc. Hi vọng bác tranminhdo chỉnh lại cái game exe để chạy dc auto

Mình dùng auto này bình thường
pass: 123456

kemcpr
19-02-16, 06:23 PM
nghe lạ nhỉ
bác dow cái này chép đè vào thử coi sao. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái này 2.1 của glaxy cung được đó

cái này ver4 hả bác. có bị lỗi bảng xếp hạng không bác

ngocdpt
19-02-16, 07:02 PM
Giao diện như thế này nè, giúp mình với

ztviet
19-02-16, 07:11 PM

cho cái id team cho nhanh. chạy sever trước đễ test luôn nha

kemcpr
19-02-16, 08:03 PM

sao bac lai co hang nhi~ ben minh loi xem hang.. bac cho xin pacth di

minhduc_aa
19-02-16, 08:35 PM

đó là ảnh của bản bác đô thương mại hoá sang jx hiện đại hơn có res + spr trang bị mới, còn topic này các bác nên đọc kỹ đây là share server ver4 đã edit về bản sơn hà xã tắc và các lỗi anh em góp ý, trừ bxh.
Theo mình cứ gom cái hay cái tốt của yoken, cgalaxy, ver4, trên cái nền jxser của ver3, auto tvnam share là chơi off tẹt ga rồi.

ztviet
19-02-16, 08:35 PM

người ta chưa cài được cái UI đó lấy đâu ra cái giao diện đó thì láy đâu ra cái hang mà xin... cái hình này của bac tranminhdo đó
bác kia sao khôgn gởi cái team tớ giúp cho cái UI nhỉ. ngôi chờ nảy giờ. vãi tía

kemcpr
19-02-16, 08:40 PM
đó là ảnh của bản bác đô thương mại hoá sang jx hiện đại hơn có res + spr trang bị mới, còn topic này các bác nên đọc kỹ đây là share server ver4 đã edit về bản sơn hà xã tắc và các lỗi anh em góp ý, trừ bxh.
Theo mình cứ gom cái hay cái tốt của yoken, cgalaxy, ver4, trên cái nền jxser của ver3, auto tvnam share là chơi off tẹt ga rồi.

tks bác...tai mình cứ nhấp vao ? là bị dis game ;))

người ta chưa cài được cái UI đó lấy đâu ra cái giao diện đó thì láy đâu ra cái hang mà xin... cái hình này của bac tranminhdo đó
bác kia sao khôgn gởi cái team tớ giúp cho cái UI nhỉ. ngôi chờ nảy giờ. vãi tía

đã hiểu thưa bác :-*.......................................

acma_06
19-02-16, 09:33 PM

Mình dùng auto này bình thường
pass: 123456

Thanks 2 bác,đã làm dc rồi,có bác nào chỉ cách fix ép đồ tím 1 chút thì k cho ép nửa k ah.

aloadsl
19-02-16, 09:51 PM

minhduc_aa
19-02-16, 11:03 PM

Thử xem bản tổng hợp này dc không? Mình và các anh config lại ổn rồi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
19-02-16, 11:20 PM

1.Kiểm tra lại Paysys trên Server và port có thể do cấu hình ip sai dẫn tới k connect được với paysys...hoặc chưa chạy hoặc firewall đang chặn
2. kiểm tra mac ở trong serverlist phải có dạng aabb-ccdd-eeff và ở bên config của bishop vào s3relay thì phải có dạng aa-bb-cc-dd-ee-ff . Lỗi này 1 là do thế 2 là do IP ko trùng mac. nếu linux dùng 2 card thì IP nào đi cùng mac đó là được. và IP ở trong serverlist là IP của linux nhé

Nếu hai cách trên vẫn không được thì bạn cài thêm 1 card mạng ảo với ip x.x.x.x. mà bạn đang xài là chạy đc

tvnnam
19-02-16, 11:38 PM
Thanks 2 bác,đã làm dc rồi,có bác nào chỉ cách fix ép đồ tím 1 chút thì k cho ép nửa k ah.

dùng auto khác là đc các bạn nhé.... do cái game.exe của Ver 4 không chạy đc autoVLBS bạn nhé.... hoặc có thể lấy cái game.exe của ver 3 hoặc yoken hoặc update Galaxy là chạy đc... nhưng sẽ bị lỗi client khi thoát game

link tải auto cho bản ver4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đã test autopk (KidPkPlusVLBS1.5b): có đầy đủ chức năng của 1 autopro, dùng 1 thời gian chưa thấy khuyết điểm gì

chú ý khi cài đặt: nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được
127.0.0.1 agtool.net
127.0.0.1 agtool.net/*
127.0.0.1 */agtool.net
và bật nên trải nghiệm thôi

khochet226
20-02-16, 12:09 AM
mình chỉnh được đồ xanh rớt như mưa rồi nhưng phần hút hít với kỹ năng vốn có thì không thể ra được mặc dù đã làm theo hướng dẫn >"< treo mấy tiếng không được 1 món nào dòng chạy sv nó ghi là beyond limit so renew item như kiểu là sv không cho ra đồ ấy í :( mình đang xài ver4 của bác Tranminhdo

Bạn chỉnh đồ xanh ra nhiều ở file nào vậy. Chỉ mk với :)

ztviet
20-02-16, 09:34 AM

Máy ảo chinh 192.168.1.0
Máy thật ip 192.168.1.200
Test và thưởng thức hậu quả

trtiendat
20-02-16, 11:09 AM
Bạn chỉnh đồ xanh ra nhiều ở file nào vậy. Chỉ mk với :)

tăng randrate trong file npcdroprate với cả mấy file droprate 10 20 30.... tăng cả magic rate nữa bạn nhé
bạn nào biết sửa lỗi này không mấy cái dòng renew magic type 139 ấy :( hình như vì nó mà đánh mỏi auto không ra đồ knvc =))

___NHDL___
20-02-16, 02:15 PM
mọi ng cho e hỏi ver này có đồ HK cho Hoa Sơn ko ạ.

Kethanglang
20-02-16, 02:19 PM
mọi ng cho e hỏi ver này có đồ HK cho Hoa Sơn ko ạ.

ko có mà cũng chẳng lãnh ngộ được Hoa Sơn./:)

heorr
20-02-16, 02:25 PM
tắt tường lửa trong linux thì làm sao anh em

tvnnam
20-02-16, 02:54 PM
tắt tường lửa trong linux thì làm sao anh em

tắt tường lửa trong máy tính của bạn chứ ko phải trong linux bạn nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko có mà cũng chẳng lãnh ngộ được Hoa Sơn./:)

bạn dùng hoa sơn của Ver 4 hay update của Galaxy

Kethanglang
20-02-16, 03:20 PM
tắt tường lửa trong máy tính của bạn chứ ko phải trong linux bạn nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em dùng v4 này anh.

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tvnnam
20-02-16, 05:18 PM
em dùng v4 này anh.

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lấy hoa sơn của galaxy nghe chừng tốt hơn bạn ạ.... sever ver 4 của Bác TranminhDo cũng chỉ là tổng hợp nên ko tránh đc lỗi

ztviet
20-02-16, 05:32 PM
lấy hoa sơn của galaxy nghe chừng tốt hơn bạn ạ.... sever ver 4 của Bác TranminhDo cũng chỉ là tổng hợp nên ko tránh đc lỗi

bác nam cho e hỏi phát . quy định boss xanh ở file nào nhỉ.

Kethanglang
20-02-16, 06:22 PM

Ý anh là bê những cái liên quan của Hoa Sơn bên server cgalaxy qua v4 này hả anh ? làm được vậy em chịu.8-x

heorr
20-02-16, 11:12 PM
ai biết số port của linux nhiêu hem config ip wan thành công nhưng đánh TK vào thì kết nối thất bại kiểm tra đường truyền có ai bi giống mình hem

thjenvuongxh
22-02-16, 12:58 PM
ai chỉ mình khảm nạm cái. cho huyền thiết khoáng vào ô khóang thạch không duoc.

tvnnam
22-02-16, 01:11 PM
ai chỉ mình khảm nạm cái. cho huyền thiết khoáng vào ô khóang thạch không duoc.

đồng bộ giữa sever 1 với getway và client lại là đc bạn nhé

Ý anh là bê những cái liên quan của Hoa Sơn bên server cgalaxy qua v4 này hả anh ? làm được vậy em chịu.8-x

quá đơn giản sao lại chịu...... a đã có bài hướng dẫn rồi.... nhưng với ver 3 còn ver 4 cũng tương tự mà e

thjenvuongxh
22-02-16, 01:20 PM
sever1 với getway đồng bộ thư mục nào vậy bác

Kethanglang
22-02-16, 01:20 PM

quá đơn giản sao lại chịu...... a đã có bài hướng dẫn rồi.... nhưng với ver 3 còn ver 4 cũng tương tự mà e

cho em cái link bài anh cái để em tổng hợp rồi share cho mọi người luôn.:D

thjenvuongxh
22-02-16, 01:42 PM
cây thương khảm nạm ko dc các pro ơi. cho khoáng thạch vào ô ko dc8-x

nguyennhuloi
22-02-16, 04:42 PM
tình hình là em có cái lỗi này bác nào chỉ giúp em cách fix lại với xin chân thành cảm ơn các bác!:x

bình thường max kháng là 75 sao mặc đồ minh phượng vào phái nào cũng kháng hỏa 99-100% trong khi các cái khác vẫn 75%

NightMareII
22-02-16, 10:22 PM
Các bạn giúp mình lỗi "????" với tắt fire wall các kiểu mà vẫn bị "????" ở SecureCRT :(:(

ztviet
22-02-16, 10:31 PM
Các bạn giúp mình lỗi "????" với tắt fire wall các kiểu mà vẫn bị "????" ở SecureCRT :(:(

config cái máy ảo Vmưare Nat8 là 192.168.1.0
Ip cái car mạng Nat8 ở máy thật là 192.168.1.00
config Centos sài Nat. nếu vẫn bị thì...

z0nkazu04
23-02-16, 01:33 AM
Test khảm nạm thấy có gì đó sai sai nhỉ?
Nó tự Random thuộc tính vào đá khi lấy..

Có ai bị thế này không nhỉ?

hungnha18
23-02-16, 10:48 AM
Em đang bị lỗi Connect DB Error , thật sự là em cài phiên bản này 1 lần và thành công, xong em cài qua Update nho nhỏ của bác cgalaxy , em muốn qua lại server Linux Ver4 đón giao thừa nhưng em cứ bị lỗi ở Conect DB Error, chỉ mỗi server này bị thôi, em không hiểu nguyên nhân làm sao, làm từ hôm qua đêm nằm suy nghĩ , cũng bị lỗi chỗ đó , Bác nào có thể giúp em được không, nghiền bản này quá . Cảm ơn mọi người

NightMareII
23-02-16, 01:00 PM
Em đang bị lỗi Connect DB Error , thật sự là em cài phiên bản này 1 lần và thành công, xong em cài qua Update nho nhỏ của bác cgalaxy , em muốn qua lại server Linux Ver4 đón giao thừa nhưng em cứ bị lỗi ở Conect DB Error, chỉ mỗi server này bị thôi, em không hiểu nguyên nhân làm sao, làm từ hôm qua đêm nằm suy nghĩ , cũng bị lỗi chỗ đó , Bác nào có thể giúp em được không, nghiền bản này quá . Cảm ơn mọi người

Bạn thử Run as xem thế nào , mình bị lỗi như thế Run as cái là chạy đc nhưng bị lỗi ở phần SecureCRT

kemcpr
23-02-16, 05:13 PM
Bạn thử Run as xem thế nào , mình bị lỗi như thế Run as cái là chạy đc nhưng bị lỗi ở phần SecureCRT

lỗi ????? đúng k bạn.. bạn nên kiểm tra lại ip hoặc tắt car mạng thử lại xem

hofa01
26-02-16, 02:38 PM
tạo tài khoản đăng nhập vô chơi ở đâu zậy mấy bạn ??????????

ztviet
26-02-16, 08:52 PM
tạo tài khoản đăng nhập vô chơi ở đâu zậy mấy bạn ??????????
mấy cái tools của người ta fshare đó bạn. có cái GJXtools đó bạn.

bthhhz
26-02-16, 10:06 PM
cái Print timmer ở đâu mà nhiều thế vầy ta !
Nhớ là trước giờ các linux đâu có cái này đâu.

Kethanglang
26-02-16, 10:08 PM
Hỏi ngu copy file từ winscp thư mục jxser vào ổ cứng làm sao ?#-o

aloadsl
26-02-16, 10:08 PM
cho m hỏi file npc hiệu thuốc ba lăng huyện ở đâu vậy?

ztviet
27-02-16, 09:19 AM
Hỏi ngu copy file từ winscp thư mục jxser vào ổ cứng làm sao ?#-o
copy từ ổ cứng chỉ cần keó thả qua là được còn copy lại ổ cứng thì . bấm chuột phải vào cái cần copy có cái dòng tàu khựa có chứ ( C ) nhỏ là copy hiện cái bảng chọn đường dẫn để ổ cứng để luue chữ (T) là Cut còn (D) là xóa

bthhhz
27-02-16, 01:14 PM
Hơi thắc mắc 1 xíu là các Item vật phẩm của bản này lạ la ví dụ như viêm đế lệnh thí luyện thiếp... ở bản trước ko sử dụng đc mà bản này ấn chuột phải vào mất luôn :(
trong khi đó 2 dòng trên magicscript.txt ko hề khác gì . bác nào giải thích hộ với
Không có jxstudio cho Jxlinux nên ko mần đc mấy thứ này :(

------------------------------------ Đã hiểu được vấn đề ------------------------------
Vì trong cái đường dẫn đến script nó để đường dẫn của file Makepack.lua

___NHDL___
29-02-16, 02:04 AM
các bác ơi cho e hỏi cách fix skill 90 của Thiên Vương Chùy cho nó X2 or X3 damage như nào ạ.
e thử đứng các kiểu góc, dí gần thế nào thì skill 90 của TVC cũng dính đc có 1 tia :(

nguyennhuloi
29-02-16, 04:42 PM
Mấy bác có kinh nghiệm trong mấy vụ item chỉ giúp mình cái này.
Mình tạo 1 Item trên nền 1 item cũ (copy item cũ chỉ sửa opp thành Item mới), mình copy file goldequip.txt vào file 001,002,003,004 và trong file Item nữa, đã copy cả trong server lẫn client nhưng vào game trang bị lên là mất nhân vật opp thì vẫn bình thường.
Rất mong các bác chỉ giúp :adore:

LàmGìĐểCóTiền
03-03-16, 08:12 PM
:( Chà lâu rồi mới vào 4rum, mới ngày nào thằng nhóc lớp 9 giờ năm 2 rồi :D. Đang thi phân ngành , xong kì này sẽ dev jx lại