PDA

View Full Version : [MU] SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT

Van_Bom
15-01-16, 11:47 AM
- Có lẽ không cần nói nhiều về sự ngon của bản SS2 VTM FPT này nữa rồi, giưới đây là file ngon chuẩn, các bạn có thể tự chỉnh sửa lại hoặc tự DEV thêm vào theo tùy ý của các bạn, File đã được quét qua BKAV bản quyền 2016

- Attack DB nhé, IP đã được config là 192.168.1.87, chép đè main.exe có trong MUSERVER vào client là chơi tệt bô

- Cái này là quà năm 2016 cho anh em chuẩn bị đón tết...chốt thêm 1 câu.... TA THỀ LÀ TA SẼ VÔ TÌNH....

Link dow có thể vào đây chọn cái thứ 7:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoặc dow ở đây:
Muserver: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*** Đính chính thêm đây là bản chuẩn và gốc, không hề có thêm custom gì cả, ví dụ không có lênh /post /add.....Vì vậy nó là 1 bản rất ngon để các bạn tha hồ DEV thêm custom vào theo tùy ý của các bạn......còn các bản MU khác dow trên mạng về đa phần là đã được add thêm custom vì vậy nó không phải là hàng ngon để DEV.........

hackluv
15-01-16, 12:06 PM
- Có lẽ không cần nói nhiều về sự ngon của bản SS2 VTM FPT này nữa rồi, giưới đây là file ngon chuẩn, các bạn có thể tự chỉnh sửa lại hoặc tự DEV thêm vào theo tùy ý của các bạn, File đã được quét qua BKAV bản quyền 2016

- Attack DB nhé, IP đã được config là 192.168.1.87, chép đè main.exe có trong MUSERVER vào client là chơi tệt bô

- Cái này là quà năm 2016 cho anh em chuẩn bị đón tết...chốt thêm 1 câu.... TA THỀ LÀ TA SẼ VÔ TÌNH....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoặc dow ở đây:
Muserver: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BK cùi vãi chưởng =))

lại còn bản quyền nữa =))

ko = KAS free =)))

hkluan
15-01-16, 12:08 PM

hoặc dow ở đây:

Dù thế nào đi nữa thì hàng của bác vẫn ngon và em tôn trọng việc bác share cho m.ng ngâm cứu, để đạp lại tấm chân tình cho clbgamesvn nói chung và em út nói riêng thì em sẽ...like 1 phát :D cảm ơn các bác đã tốn đầu tóc trí óc đọc 1 đoạn cmt dài ngoằng như này của em út như em :-*:-* :)):))

--- Chế độ gộp bài viết ---

BK cùi vãi chưởng =))

lại còn bản quyền nữa =))

ko = KAS free =)))

Mỗi chương trình diệt virus chỉ diệt được một số loại virus nhất định - (SGK TIN HỌC LỚP 9) :V ;));))

qcgameprivate
15-01-16, 12:27 PM
Anh em dạo này chán MU rồi sao share hết bí kíp ra rồi :D

loveoggy
15-01-16, 01:01 PM
a Bờm share luôn ngon ;)) ..........................

vancanh1991
15-01-16, 01:21 PM
thank vambom hàng ngon :))
30 charrrrrrrrrrrrrrr

loveoggy
15-01-16, 01:43 PM

Command /post... no active :(

vancanh1991
15-01-16, 01:46 PM
xem set thì ko kick hết còn xem thông tin tấm thứ 2 thì kick hết
move cũng ko dc luôn
đổi nhân vật cái là disconet

knight06
15-01-16, 02:12 PM
move cũng ko dc luôn

cài bkav vào máy đi bạn có lẽ sẽ hết

vancanh1991
15-01-16, 03:47 PM
cài bkav vào máy đi bạn có lẽ sẽ hết

máy em ko cài phần mềm virut luôn mà cài làm gì bác hỏi người khác thì ngon sao em cài là nó bị nhỉ chả hiểu

Van_Bom
15-01-16, 03:58 PM
... nó là GS gốc chuẩn để các bạn DEV vào, nó ko pack và không có custom gì cả...... thế còn đòi /post /add thì vãi các bạn..... các bạn có thể tự sửa lại hoặc tự DEV thêm các tính năng mà các bạn thích vào đó....chứ nó ko phải cái đã có custom, có custom thì ko phải là hàng ngon để DEV đâu....

truc1810
15-01-16, 04:40 PM
move cũng ko dc luôn

bạn bỏ 1 cây hyon đi xem 30ccch

PhamNinh
15-01-16, 05:53 PM
hàng VTM thì không có Command đâu các đồng chí

muốn thì add vào cũng dc, nhưng hơi khoai :D

Apolon17
15-01-16, 06:46 PM
Có ai hướng dẫn mình cài lên server không nhỉ, mình chưa biết cài sao ?

phungbaphu
15-01-16, 07:02 PM

hoặc dow ở đây:
Giữ link đấy anh dev cho ;));));));));));));));));))

Van_Bom
15-01-16, 07:43 PM
... nó là GS gốc chuẩn để các bạn DEV vào, nó ko pack và không có custom gì cả...... thế còn đòi /post /add thì vãi các bạn..... các bạn có thể tự sửa lại hoặc tự DEV thêm các tính năng mà các bạn thích vào đó....chứ nó ko phải cái đã có custom, có custom thì ko phải là hàng ngon để DEV đâu....
... nó là GS gốc chuẩn để các bạn DEV vào, nó ko pack và không có custom gì cả...... thế còn đòi /post /add thì vãi các bạn..... các bạn có thể tự sửa lại hoặc tự DEV thêm các tính năng mà các bạn thích vào đó....chứ nó ko phải cái đã có custom, có custom thì ko phải là hàng ngon để DEV đâu.

phiyeutuan08
15-01-16, 07:44 PM
Cho mình hỏi sao mình chơi bản 0.97 nó còn full screen được mà bản này nó không full được vậy.
Còn dính lỗi hiển thị này là sao?

Van_Bom
15-01-16, 08:13 PM
muốn full screen thì phải tìm cái mu.exe rồi bỏ cái mục option winmode đi là xong

phiyeutuan08
15-01-16, 08:38 PM
muốn full screen thì phải tìm cái mu.exe rồi bỏ cái mục option winmode đi là xong

Thế còn lỗi hiện thị chỗ mình khoanh đỏ đó là sao hả Bờm fix dùm với nhìn chuối quá!

Van_Bom
15-01-16, 10:01 PM
Thế còn lỗi hiện thị chỗ mình khoanh đỏ đó là sao hả Bờm fix dùm với nhìn chuối quá!

cho full screen đi xem còn không, nếu vẫn còn thì dùng pentiumtool mở file textw.bmd lên mà xóa nó đi nhé

caodangdanh
15-01-16, 11:12 PM
Mình Muốn Dev các lệnh Command /post /add .v.v có ai hướng dẫn mình không, hoặc cho mình 1 hướng đi cũng được đang tập Dev

Van_Bom
16-01-16, 10:34 AM
Mình Muốn Dev các lệnh Command /post /add .v.v có ai hướng dẫn mình không, hoặc cho mình 1 hướng đi cũng được đang tập Dev

học lập trình C++ thật giỏi, sau đó dow source trên mạng về là làm được ngay...chủ yếu là phải học giỏi C++ đã

loveoggy
16-01-16, 03:52 PM
Học C có được ko các proooooooooooooooooooooooooooooooooo

yb_ngoc
16-01-16, 04:43 PM

hoặc dow ở đây:

Tải hết về rồi , tạo máy chủ ảo thế nào vậy văn bờm ! chỉ mình với .

Van_Bom
16-01-16, 06:24 PM
Tải hết về rồi , tạo máy chủ ảo thế nào vậy văn bờm ! chỉ mình với .

máy chủ ảo nào, cái này chỉ cần cài card mạng ảo sét IP ảo ấy..........trong mục guide có hết rồi mà

yb_ngoc
17-01-16, 04:58 PM
máy chủ ảo nào, cái này chỉ cần cài card mạng ảo sét IP ảo ấy..........trong mục guide có hết rồi mà

Bạn có nicks skype ko vậy hay fabook cũng được cài giúp mình qua teamviewer 1 lần . cái vụ cài sever trên win 7 chưa thấy ai hướng dẫn cụ thể cả.

Van_Bom
17-01-16, 09:06 PM
Bạn có nicks skype ko vậy hay fabook cũng được cài giúp mình qua teamviewer 1 lần . cái vụ cài sever trên win 7 chưa thấy ai hướng dẫn cụ thể cả.

cài trên win 7 nó khác ở cái chỗ cài card mạng ảo và khi chạy các link thì phải run us administrator nhé

pofuafat
19-01-16, 11:15 AM
Dear Van_Bom.

Trước tiên cảm ơn bạn đã có tấm lòng chia sẻ bộ code này.
Mình đã tải về và chạy thử.
Trước đây mình chỉ có chơi MU cũng rất lâu rồi, đây là lần đầu tiên cài đặt bản MU và rất vui là đã cài ok
Sau khi cài lên xong, chơi offline khá vui, tuy nhiên mình muốn add thêm Bles, soul, chaos vào shop để mua cho tiện. Vì máy mình chạy win7 64bit, sql2008, không thể nào chạy nổi mumaker.
Tuy nhiên sau khi add vào shop Thợ Rèn, mình đã add ok 3 viên ngọc đó, Nhưng không thể nào sử dụng được Ngọc, luôn có thông báo : Unable To Use, trên svgame hiển thị ANTI_HACK :(
Mình cài trên máy ảo thì dùng đc mumaker, ngọc add qua MUmaker dùng ok nhưng cũng ko thể nào dùng được ngọc mua trong SHOP.

Xin hỏi Van_Bom hoặc các cao thủ pro MU có ai biết cách fix lỗi này không ?
Mình đã tìm các topic nhưng chưa thấy có topic nào gợi ý fix cái này.

Code mình add vào shop0.txt

12 15 0 0 0 0 0 //Jewel of Chaos
14 13 0 0 0 0 0 //Jewel of Bless
14 14 0 0 0 0 0 //Jewel of Soul

Thank for read.

phungbaphu
19-01-16, 12:16 PM
Vâng lỗi đó là lỗi không được sử dụng item có serial 0 đây không phải là bug mà là lỗi đã được webzen quản lý server mặc định đã như vậy. Văn bờm đã nói rõ đây là phiên bản dùng để dev nên bạn phải hẽ đễ fix từng lỗi đấy:
-skill dk ef không đưa về level 1 được
-đồ nhiệm vụ không vứt hoặc bán được
-ngọc ko thể bán sử dụng hoặc sử dụng trên máy chao nếu mua từ shop (serial = 0)
-không có lệnh post được
-không có lệnh gm hoặc các lênh /str ,/agi.....
....và nhiều thứ khác

phiyeutuan08
19-01-16, 01:02 PM
Bờm ơi mình chơi fullscreen được rồi nhưng mà vẫn bị lỗi lệch khung này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/IMG]

Nếu dùng Pentium Tools 1.06 xóa đi như cậu bảo thì còn đâu là thông số khả năng phòng thủ này nữa.
Ai biết fix dùm hiển thị với nhìn chuối quá!

vancanh1991
19-01-16, 03:01 PM
Vâng lỗi đó là lỗi không được sử dụng item có serial 0 đây không phải là bug mà là lỗi đã được webzen quản lý server mặc định đã như vậy. Văn bờm đã nói rõ đây là phiên bản dùng để dev nên bạn phải hẽ đễ fix từng lỗi đấy:
-skill dk ef không đưa về level 1 được
-đồ nhiệm vụ không vứt hoặc bán được
-ngọc ko thể bán sử dụng hoặc sử dụng trên máy chao nếu mua từ shop (serial = 0)
-không có lệnh post được
-không có lệnh gm hoặc các lênh /str ,/agi.....
....và nhiều thứ khác

đã người ta nói là phải biết rành về C++ thì code thêm vào mới được bạn không đọc từng trang ah =))

tuonglun44
20-01-16, 12:11 PM

hoặc dow ở đây:

Bạn vanbom cho mình hỏi là nhưng file nào cần config ip lại, có cần đổi pass sa gì ko. Ip mạng LAN của mình là 192.168.1.144 thì mình config về ip này hay mình cài thêm cái lookpack adapter rồi config ip về 192.168.1.87 vậy bạn. Mình làm theo hướng dẫn trên mạng nhưng lúc chạy server thì cứ báo kết nối đến GSDBset ODBC Connect Fail. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách cài đặt server này ko. Mình cám ơn bna nhiều

phiyeutuan08
20-01-16, 12:22 PM
Hóng Bờm giúp mình vụ này quá!

Chắc file nào quy định tọa độ hiển thị bị lỗi rồi! 8-x

tuonglun44
20-01-16, 01:05 PM

bạn ơi giúp mình cài MU qua teamviewer được ko

Van_Bom
20-01-16, 01:14 PM
Bạn vanbom cho mình hỏi là nhưng file nào cần config ip lại, có cần đổi pass sa gì ko. Ip mạng LAN của mình là 192.168.1.144 thì mình config về ip này hay mình cài thêm cái lookpack adapter rồi config ip về 192.168.1.87 vậy bạn. Mình làm theo hướng dẫn trên mạng nhưng lúc chạy server thì cứ báo kết nối đến GSDBset ODBC Connect Fail. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách cài đặt server này ko. Mình cám ơn bna nhiều

bạn cài card mạng ảo lookpack apdapter rồi cho về ip 192.168.1.87 là chơi offline tệt ga nhé, còn lại config chơi lan với online thì bạn phải qua mục guide đọc thêm các bài hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nó có 2 dòng đó là phòng thủ và khả năng phòng thủ....

nếu xóa dòng khả năng phòng thủ đi thì sẽ không còn hiển thị lỗi đó nữa, và nó vẫn còn dòng phòng thủ , ở trên hình kia thì là nó sẽ còn phòng thủ 6 (6)

còn lại bạn muốn fix ok để còn lại cả 2 dòng thì phải đi tìm offset ở main.exe..........sau đó edit lại asm thì mới được..........ít ra tìm offset đó có khi mất cả tháng hoặc nửa năm hoặc 1 năm.........không phải nói fix là fix được luôn đâu...

tuonglun44
20-01-16, 01:43 PM
bạn cài card mạng ảo lookpack apdapter rồi cho về ip 192.168.1.87 là chơi offline tệt ga nhé, còn lại config chơi lan với online thì bạn phải qua mục guide đọc thêm các bài hướng dẫn[COLOR="Silver"]
Mình làm theo bạn chỉ rồi nhưng đến khởi động server chạy các ok hết rồi đến cái cuối cùng thì nó trắng tinh, ko thấy hiện gì hết, bạn coi nó bị lỗi chỗ nào giúp mình với

Van_Bom
20-01-16, 01:46 PM
Mình làm theo bạn chỉ rồi nhưng đến khởi động server chạy các ok hết rồi đến cái cuối cùng thì nó trắng tinh, ko thấy hiện gì hết, bạn coi nó bị lỗi chỗ nào giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pm qua yahoo: vodanhkhongaibietden
minh xem cho

tuonglun44
20-01-16, 02:19 PM
pm qua yahoo: vodanhkhongaibietden
minh xem cho

Van_Bom
20-01-16, 04:17 PM

Đã xem OK cho thím này, bạn ấy đã chơi offline OK

minhhaiaa1
21-01-16, 09:43 AM
sever này vs sv của cuonglee ngày trước thì ko biết sv nào chuẩn nguyên thủy của webzen hơn hả bạn

Van_Bom
21-01-16, 09:48 AM
sever này vs sv của cuonglee ngày trước thì ko biết sv nào chuẩn nguyên thủy của webzen hơn hả bạn

đây là 2 GS gốc chuẩn được anh cuonglee save và may mắn là mình còn lưu nguyên xi và xịn rất OK chuẩn, còn lại các bản mà trước kia anh cuonglee save thì đều add custom hết rồi................hàng mà đã add custom thì nó không phải hàng ngon để DEV...........vì vậy cái mình chia sẻ là rất ngon....tha hồ DEV vào nhé

phiyeutuan08
21-01-16, 12:26 PM
Bờm ơi cho mình hỏi bản SS2 này thì khác nhiều so với SS1 bạn share không?
Mình đang chơi SS1 của bạn bị 1 lỗi rất kì cục là cho nhân vật ngồi xuống chỗ nào đó là nhân vật ngã lăn ra chết sau đó lại đứng dậy. Bạn biết sửa không?

Van_Bom
21-01-16, 12:34 PM
Bờm ơi cho mình hỏi bản SS2 này thì khác nhiều so với SS1 bạn share không?
Mình đang chơi SS1 của bạn bị 1 lỗi rất kì cục là cho nhân vật ngồi xuống chỗ nào đó là nhân vật ngã lăn ra chết sau đó lại đứng dậy. Bạn biết sửa không?

SS2 đương nhiên là khác nhiều với SS1 rồi, quái máp rồi sự kiện vân vân và vân vân......

còn việc bạn nói bản SS1 nào mà cho nhân vật ngồi xuống là chết..........quay cái video lên đây xem nào làm gì có kiểu đó........nó ngồi thì ngồi chứ có ai đời ngồi không mà chết bao giờ..........

phiyeutuan08
21-01-16, 01:07 PM
Cái lỗi này mình dùng bản SS1 của bạn cũng bị, cài bản của caothuphutho SS1 cũng bị y trang luôn!

wermanhme1990
21-01-16, 01:34 PM
Cái lỗi này mình dùng bản SS1 của bạn cũng bị, cài bản của caothuphutho SS1 cũng bị y trang luôn!

DK nó đứng quen rồi, cậu bắt nó ngồi thà nó nằm còn sướng hơn=))
cái lỗi giờ mới biết, chưa thử ngồi ở đó bao giờ. Để cài lại server 1.02h test xem.

phiyeutuan08
21-01-16, 01:53 PM
DK nó đứng quen rồi, cậu bắt nó ngồi thà nó nằm còn sướng hơn=))
cái lỗi giờ mới biết, chưa thử ngồi ở đó bao giờ. Để cài lại server 1.02h test xem.
Bản SS1 này mình ngồi đâu thì cũng như bị đau tim đột quỵ tại chỗ. 8-x

Van_Bom
21-01-16, 01:54 PM

cái này nó chỉ là hiệu ứng nhân vật nằm ngã chứ không phải là nhân vật bị chết............cái này do file player.bmd của nó bị lỗi đấy, lấy cái file khác mà thay vào.......hoặc dùng pentiumtool mở ra mà edit lại là xong nhé........ chứ làm gì có cái chuyện ngồi không là bị chết.....

phiyeutuan08
21-01-16, 06:42 PM
cái này nó chỉ là hiệu ứng nhân vật nằm ngã chứ không phải là nhân vật bị chết............cái này do file player.bmd của nó bị lỗi đấy, lấy cái file khác mà thay vào.......hoặc dùng pentiumtool mở ra mà edit lại là xong nhé........ chứ làm gì có cái chuyện ngồi không là bị chết.....

Cám ơn Bờm đã chỉ. Lạ cái mình chơi bản SS2 này thì ngồi xuống bình thường. Mình cop Player.bmd của bản này qua bản SS1 thì vẫn bị cái lỗi ngồi xuống là ngã lăn quay ra. Không hiểu kiểu gì nữa? Cop cái Player.bmd của bản 0.97 vào SS1 thì khi ngồi không ngồi được mà cũng không ngã. Vậy Bờm có cái Player.bmd chuẩn của bản SS1 không?

Van_Bom
21-01-16, 06:44 PM
Cám ơn Bờm đã chỉ. Lạ cái mình chơi bản SS2 này thì ngồi xuống bình thường. Mình cop Player.bmd của bản này qua bản SS1 thì vẫn bị cái lỗi ngồi xuống là ngã lăn quay ra. Không hiểu kiểu gì nữa? Cop cái Player.bmd của bản 0.97 vào SS1 thì khi ngồi không ngồi được mà cũng không ngã. Vậy Bờm có cái Player.bmd chuẩn của bản SS1 không?

cái client của thím đang sài là client nào, ss1 nó có 1 đống client biết client nào mà nói

phiyeutuan08
21-01-16, 07:32 PM
cái client của thím đang sài là client nào, ss1 nó có 1 đống client biết client nào mà nói
Lúc trước mình cài SS1 trong box Hàng Cũ Đảm Bảo Chất Lượng Cao của bác cũng bị lỗi không ngồi được này. Giờ mình lấy bản SS1 ở đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vẫn bị lỗi đó.
Không biết 2 bản của bác và bản này có khác nhau nhiều không. Bản nào ngon hơn, mà bác fix được cho bản nào thì mình xài bản đó thôi!

Van_Bom
21-01-16, 08:37 PM
Lúc trước mình cài SS1 trong box Hàng Cũ Đảm Bảo Chất Lượng Cao của bác cũng bị lỗi không ngồi được này. Giờ mình lấy bản SS1 ở đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vẫn bị lỗi đó.
Không biết 2 bản của bác và bản này có khác nhau nhiều không. Bản nào ngon hơn, mà bác fix được cho bản nào thì mình xài bản đó thôi!

đây là client 1.02E VTM client này chỉ còn 1 cách là bạn dùng tool mở file player.bmd lên mà edit thôi, chứ không có file mà thay đâu, vì nó là client bản quyền .........còn edit thế nào thì phải tự đi mò thôi.....mình cũng chưa mở thử mò cái đó bao giờ...chúc bạn sớm thành công

phiyeutuan08
22-01-16, 03:07 PM
Cảm ơm Bờm. Cho mình hỏi luôn đổi tên Máy chủ đang nhập ở SS1 và SS2 nó nằm ở file nào thế?

Van_Bom
22-01-16, 03:08 PM
Cảm ơm Bờm. Cho mình hỏi luôn đổi tên Máy chủ đang nhập ở SS1 và SS2 nó nằm ở file nào thế?

vtm thi la file textw.bmd thi phai

phiyeutuan08
22-01-16, 04:34 PM
vtm thi la file textw.bmd thi phai

Bờm ơi mình tìm trong TextW.bmd nhưng không có mấy cái này để sửa:
Hay nó ở server Bờm biết chỉ dùm với!

Van_Bom
22-01-16, 04:49 PM
Bờm ơi mình tìm trong TextW.bmd nhưng không có mấy cái này để sửa:
Hay nó ở server Bờm biết chỉ dùm với!

dòng thông báo giữa màn hình là sửa ở custom của người ta, người ta add vào thì có file config riêng, mò trong sever mà tìm...còn cái chỉnh cụm server thì tìm mấy file bmd trong local ấy

kinzero
22-01-16, 07:38 PM
thánh nào fixx được lỗi ko move được ko ạ

Van_Bom
22-01-16, 07:47 PM
thánh nào fixx được lỗi ko move được ko ạ

config lại cái movereq ở client với server khớp nhau là move full máp........bản này là dành cho DEV mà, vì vậy các thím phải DEV thêm vào nhé, nó không phải là bản đã custom đâu

phiyeutuan08
24-01-16, 07:29 PM
Bạn Bờm cho hỏi sao bản VTM mà có chỗ nó nhận việt hóa có dấu của TextW.bmp có chỗ nó chỉ nhận việt hóa không dấu của Text.bmd thôi. Mà cái Text.bmd mình viết có dấu thì Clien nó không hiển thị được.

Van_Bom
24-01-16, 08:33 PM
việt hóa nó còn năm ở trong file messager.wtf nữa mờ thím.........cứ tích cực quay tay đê........vận may sẽ đến

pofuafat
24-01-16, 10:49 PM
Xin hỏi các Pro, khi mình setup cụm máy chủ thứ 2, hiển thị lên.
Login vào máy chủ 2 ok, thấy nhân vật, chọn nhân vật nhưng mãi ở màn hình loading, và treo luôn.
Đây có phải là lỗi do mình config không ?

Van_Bom
24-01-16, 11:55 PM
Xin hỏi các Pro, khi mình setup cụm máy chủ thứ 2, hiển thị lên.
Login vào máy chủ 2 ok, thấy nhân vật, chọn nhân vật nhưng mãi ở màn hình loading, và treo luôn.
Đây có phải là lỗi do mình config không ?

chuẩn rồi đó........config sai cái gì rồi....hoặc là máy chủ ram quá yếu không đủ nhiệt chạy 2 server

phiyeutuan08
25-01-16, 09:44 AM
việt hóa nó còn năm ở trong file messager.wtf nữa mờ thím.........cứ tích cực quay tay đê........vận may sẽ đến

Bờm ơi vấn đề là mình đã tìm ra cái đoạn "Dang ket noi o may chu" nó đúng là nằm ở Text.bmd. Mình chỉnh sửa ở đây là vào game thay đổi ngay. Nhưng mà trong file Text.bmd thì mình không thể việt hóa có dấu được. Lúc chạy hiện thị oằn tà là vằn ngay. Còn cái messager.wtf nó chứa việt hóa nữa à. Cái này mở bằng tool gì thế mình coi thử có gì không ^_^.

Van_Bom
25-01-16, 10:52 AM
Bờm ơi vấn đề là mình đã tìm ra cái đoạn "Dang ket noi o may chu" nó đúng là nằm ở Text.bmd. Mình chỉnh sửa ở đây là vào game thay đổi ngay. Nhưng mà trong file Text.bmd thì mình không thể việt hóa có dấu được. Lúc chạy hiện thị oằn tà là vằn ngay. Còn cái messager.wtf nó chứa việt hóa nữa à. Cái này mở bằng tool gì thế mình coi thử có gì không ^_^.

có nhiều tool lắm.........dow được cái nào sài được thì sài....thường thì thấy người ta hay sài pentiumtool

phiyeutuan08
25-01-16, 11:51 AM
có nhiều tool lắm.........dow được cái nào sài được thì sài....thường thì thấy người ta hay sài pentiumtool

Mình đang sử dụng pentiumtool để việt hóa rồi nhưng mà chỉ sửa ở file TextW.bmd tiếng việt có dấu là ok còn ý mình hỏi là cái hiển thị "Dang ket noi voi may chu" lúc vào game ấy là nó load từ file Text.bmd chứ khong phải TextW.bmd.
Mà thằng Text.bmd này không thể việt hóa có dấu vì khi vào game nó cứ lỗi font ngay.

Còn cái messager.wtf mở bằng tool gì vậy?

Domino9990
25-01-16, 12:00 PM
tool này full luôn bạn nhé muốn đáp ứng gần hết những yêu cầu đơn giản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phiyeutuan08
28-01-16, 06:15 PM
Bờm ơi mình đã chỉnh được move trực tiếp đến map CryWolf (Pháo Đài Sói) để train như các Map khác rồi
Giờ có cách nào mà chơi map CryWolf (Pháo Đài Sói) mà không cần chạy GameServer_CS cho đỡ nặng không?
Ngày xưa mình nhớ có chơi 1 bản chỉ chạy gameserver thôi cũng đã có map CryWolf train rồi!

Van_Bom
28-01-16, 10:55 PM
Bờm ơi mình đã chỉnh được move trực tiếp đến map CryWolf (Pháo Đài Sói) để train như các Map khác rồi
Giờ có cách nào mà chơi map CryWolf (Pháo Đài Sói) mà không cần chạy GameServer_CS cho đỡ nặng không?
Ngày xưa mình nhớ có chơi 1 bản chỉ chạy gameserver thôi cũng đã có map CryWolf train rồi!

move lên được rồi thì muốn chơi bình thường thì add quái vào mà chơi........còn lại bạn muốn chơi sự kiện pháo đài sói thực sự thì phải chạy cái GS_CS..............có server nó tích hợp sẵn GS_CS với GS làm 1 thì lại khác.........chỉ cần chạy GS không thôi là có công thành và có sự kiện pháo đài sói........

phiyeutuan08
29-01-16, 10:38 AM
move lên được rồi thì muốn chơi bình thường thì add quái vào mà chơi........còn lại bạn muốn chơi sự kiện pháo đài sói thực sự thì phải chạy cái GS_CS..............có server nó tích hợp sẵn GS_CS với GS làm 1 thì lại khác.........chỉ cần chạy GS không thôi là có công thành và có sự kiện pháo đài sói........
Mình move Map và add được add quái xong hết rồi. Mình chỉ hỏi là mình chỉ cần move lên map này và train quái thôi không cần tham gia hay mở sự kiện công thành chiến hay pháo đài sói thì có cách gì chỉ chạy GS là được không? Hiện tại mình không chạy GS_CS thì mình không move lên map này đánh quái được.

Van_Bom
29-01-16, 01:05 PM
"Mình move Map và add được add quái xong hết rồi"

câu này nói là làm được rồi, xong ở dưới lại nói là ko làm được..........thế thì ta chịu........

phiyeutuan08
29-01-16, 01:54 PM
"Mình move Map và add được add quái xong hết rồi"

câu này nói là làm được rồi, xong ở dưới lại nói là ko làm được..........thế thì ta chịu........

Có gì khó hiểu đâu bạn. Mình hỏi là có cách nào nào không cần chạy GS_CS mà nhân vật vẫn move đến map Pháo Đài Sói được không. (Mình chỉ vào map này train quái chứ không cần tham gia sự kiện Pháo Đài Sói).
Hiện tại nếu mình chỉ chạy GS mà ko chạy GS_CS thì nó không thể move đến đó được. Còn nếu chạy cả 2 thì mình move ok. Cơ mà mình không muốn chạy cái GS_CS cho nặng máy.

Van_Bom
29-01-16, 04:02 PM
vậy thì sửa lại file mapserverinfo.dat

cách sửa như thế nào thì mình nhớ có 1 bài hướng dẫn trong mục guide rồi đấy........chúc thím thành công

phiyeutuan08
29-01-16, 04:57 PM
vậy thì sửa lại file mapserverinfo.dat

cách sửa như thế nào thì mình nhớ có 1 bài hướng dẫn trong mục guide rồi đấy........chúc thím thành công

Đã làm được rồi ^_^. Thanks bác!
Tập tọe nghịch tí cho vui. Bác biết thì cho hỏi thêm chỉnh tọa độ chết hồi sinh tại các Map ở đâu vậy?
Và sau khi mình move chuyển từ map này qua map khác mà di chuyển ngay là nó như bị người khác kéo giật lại vị trí đầu ( gần giống Lag game ) có cách xử lý ko?

Van_Bom
29-01-16, 06:26 PM
Đã làm được rồi ^_^. Thanks bác!
Tập tọe nghịch tí cho vui. Bác biết thì cho hỏi thêm chỉnh tọa độ chết hồi sinh tại các Map ở đâu vậy?
Và sau khi mình move chuyển từ map này qua map khác mà di chuyển ngay là nó như bị người khác kéo giật lại vị trí đầu ( gần giống Lag game ) có cách xử lý ko?

tọa độ chết hồi sinh ở các máp thì là chỉnh mấy file att, còn việc move bị giật thì phải fix trong gs.... gs là gs gốc để dev vì vậy thím phải tích cực dev....cũng giống việc fix ngọc seri 0...... cứ tích cực mà khám phá nhá...mọi thứ đều có mục guide đấy....vào đó quay tay tiếp đê

phiyeutuan08
01-02-16, 01:21 PM
Bờm ơi cho mình hỏi thêm vấn đề này. Các loại ngọc Bless, Soul, Life đã chỉnh được giá mua ở GS như ý mình rồi nhưng khi add nó vào Shop thì nó vẫn hiện thị giá gốc 9.000.000, 6.000.000,.... Mình muốn sửa cái giá hiện thị đúng như ở quy định ở GS thì sửa ở đâu.

Van_Bom
01-02-16, 01:27 PM
Bờm ơi cho mình hỏi thêm vấn đề này. Các loại ngọc Bless, Soul, Life đã chỉnh được giá mua ở GS như ý mình rồi nhưng khi add nó vào Shop thì nó vẫn hiện thị giá gốc 9.000.000, 6.000.000,.... Mình muốn sửa cái giá hiện thị đúng như ở quy định ở GS thì sửa ở đâu.

client nhe............di tim va fix

Trong
28-03-16, 01:32 AM
bản này không chạy được trên win 7 hả bác ?

drabucin
09-05-16, 01:38 AM
Mình tải sever của bác về nhưng bị KIS 2016 xóa mất Gameserver.exe và Gameserver_CS.exe rồi. Bác xem lại giúp mình với, chân thành cảm ơn bác.

Van_Bom
09-05-16, 08:01 AM
Mình tải sever của bác về nhưng bị KIS 2016 xóa mất Gameserver.exe và Gameserver_CS.exe rồi. Bác xem lại giúp mình với, chân thành cảm ơn bác.

tắt kis đi nhé, không thì cài máy ảo mà ném vào đó nếu sợ có virut

bản này không chạy được trên win 7 hả bác ?

mình chưa thử cài trên win7 lần nào, bạn cài thử xem chạy được ko, nếu ko được thì sài win xp

mutaynguyen.tk
09-05-16, 11:26 AM
có main antihack ko anh???????????????????????

Van_Bom
09-05-16, 11:30 AM
có main antihack ko anh???????????????????????

đây là bản dùng để DEV tức là các bạn phải tự mày mò rồi tự add thêm những gì các bạn muốn, ví dụ như muốn có lệnh /post thì phải lập trình thêm vào........chứ nó không phải bản MU để mang đi online luôn.... vì thế main không có antihack đâu...

chuongphi0
24-05-16, 11:46 AM

Command /post... no active :(

Làm thế nào để ad đồ thần như bạn vậy. Mình đã thử xài Titan Editor với MU editor mà chẳng đc. Hix

Với cả Ver này ko có các map Kalima ad à.

SmileAngel
16-06-16, 10:30 PM
bác ơi. add đồ vào char thì làm thế nào ạ

dm20791
30-03-20, 11:34 AM
bản này có auto attack ko bác ơi