PDA

View Full Version : [MU] Hỏi AE về Server + Web share trong forum

Nevermore
08-12-15, 08:05 AM
Cũng phải 4-5 năm mới có thời gian quay trở lại Box MU vì đam mê. Gần 3 ngày trong box sv, web thì gần như mình lội hết các bài đang hot, hay những sv share bị chìm. Nhưng hầu như bản nào cũng bình luận về bug và bug đếm ko xuể. Web thì có vẻ ko đc quan tâm lắm thì phải.. Có thể do mình gà, hoặc các bản share tốt hơn là chơi off. Nhưng mình vẫn muốn hỏi các bạn đã, đang online SV có bạn nào đang dùng bản trong forum mà vẫn ổn k? ^^ Cho mình xin ý kiến ạ.

Còn nữa là, thấy mấy bạn hoạt động ở Box Mu lâu năm đều đưa ra ý kiến là Onl thì mua sv. Cụ thể là sv của mấy a lớn như Tomatoes, ugk hay vietguard. Nhưng mình ko tìm thêm đc thông tin gì thêm của mấy a đó cả?? Bạn nào cho mình ít thông tin đc k ạ. Mình đang có ý định muốn mở 1 sv Onl cho khu vực mình, như trước đây từng làm.. Nhưng hồi đó ko có điều kiện gì nên chỉ dùng bản share trên forrum, và ngày ngày sửa lỗi ^^ (cũng vì thế mà biết nhiều hơn xD).. Cuối cùng thì nạn hack tràn lan, dẫn tới ae cũng như mình chán nản dẫn sv tới hồi kết. Còn bây giờ mình muốn thật nghiêm túc khi mở Sv, một sv chơi lành mạnh, yên ổn cho tất cả ae vào chơi. Tất nhiên là ko có gi là miễn phí, nên mình mới mong mọi ng góp ý ^^!

Hmm, hơi tế nhị chút nhưng mình muốn hỏi ai đã làm Sv onl có đầu tư, thì cần khoản tiền là khoảng bao nhiêu (bao gồm: web, sv, antihack, vps, domain). Thanks ạ :D

P/S: Ko biết có nhầm Box hay không, nếu sai thì Mod nhắc nhở và cho mình treo bài 1 chút ạ! Chỉ là vài dòng sau mấy năm mới có cơ hội quay trở lại để tiếp tục với đam mê làm MU.. Xin hết ạ.

bluesky089
08-12-15, 08:14 AM
Hiện tại 1 số dịch vụ Thuê VPS có tích hợp sẳn Server Mu luôn đó.

Mấy Server chạy theo Lic đấy chắc ngon hơn mấy bản share trên clb.

Vốn tầm 3 -> 5 triệu là chạy ngon lành rồi :">

Nevermore
08-12-15, 08:22 AM
Hiện tại 1 số dịch vụ Thuê VPS có tích hợp sẳn Server Mu luôn đó.

Mấy Server chạy theo Lic đấy chắc ngon hơn mấy bản share trên clb.

Vốn tầm 3 -> 5 triệu là chạy ngon lành rồi :">

Thankiu :D. Bạn có thể share mình tham khảo được ko. 3-5tr thì là mức hợp lý vì họ cũng mất công để dev thành một bản gần như hoàn chỉnh ko lỗi. Nhưng mà mình muốn tiền đặt vào đúng người đúng chỗ, nên cần nhiều hơn ý kiến của mấy bạn đã (đang) làm sv Onl trong thớt này. :p

Domino9990
08-12-15, 08:52 AM
qwebgame cũng tốt đó bạn ...........................

Nevermore
08-12-15, 09:09 AM
qwebgame cũng tốt đó bạn ...........................

Tớ thấy web này như mới được làm, và mấy server Mu giới thiệu có vẻ chung chung ko khác mấy bản trên đây share là mấy. Nên cũng chưa đủ thuyết phục lắm. Ý kiến cá nhân thôi. Dù sao cũng thanks cậu nha! ^^

Domino9990
08-12-15, 09:11 AM
Tớ thấy web này như mới được làm, và mấy server Mu giới thiệu có vẻ chung chung ko khác mấy bản trên đây share là mấy. Nên cũng chưa đủ thuyết phục lắm. Ý kiến cá nhân thôi. Dù sao cũng thanks cậu nha! ^^

qweb tồn tại cũng lâu rồi đó cậu,,, :D neu cau ko tin tuong sever bên đây,, thì có thể mua web cũng khá tốt....

ikenylee
08-12-15, 09:15 AM
Server tại: bladeknight109.com hoặc UGK vì giá thành rẻ + kèm anti hack
Web: chọn nwebmu.net 99k/1mont. tại sao phải đi tìm những thứ đều phát triển từ netbanbe để thuê?
VPS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chọn sao thì tiền quảng cáo luôn x2-3 lần tiền mua máy chủ + gameserver, vì vậy đừng tốn nhiều quá vào GS/VPS/Antihack/Web...etc

Domino9990
08-12-15, 09:18 AM
Web: chọn nwebmu.net 99k/1mont. tại sao phải đi tìm những thứ đều phát triển từ netbanbe để thuê?
VPS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chọn sao thì tiền quảng cáo luôn x2-3 lần tiền mua máy chủ + gameserver, vì vậy đừng tốn nhiều quá vào GS/VPS/Antihack/Web...etc

netbanbe web, có vài chức năng ko có ở các web khác,, ta cần các chức năng đó nên phải thuê,,...

Nevermore
08-12-15, 09:55 AM

Liệt kê chắc cũng tầm hơn 1tr/tháng. bladeknight nhìn cũng có vẻ ổn. Cậu cho mình link tham khảo UGK đc ko ^^

Nevermore
08-12-15, 05:27 PM
Uppp mọi người cho xin tiếp ý kiến ạ ^^

hoangtu_eck94
08-12-15, 05:41 PM
Uppp mọi người cho xin tiếp ý kiến ạ ^^
Server đây.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
WEB: NWEBMU.NET ---> 99k mở không lớn thì cần gì nhiều tính năng.
MÁY CHỦ: TLINK.VN hoặc Vietnix

kennyhoang
10-12-15, 09:26 AM
Mình xài Vietguard. Chi phí đầu tư server thui nhé . Tư vấn

Vietguard( 2m3 tháng đầu nếu mở lâu xài thì tháng sau cứ 1m 1 tháng )

Antihack vietguar đi kèm free( nếu xài UGK mất thêm 600k)

Web quản lý 100k 1 tháng ( Nhưng về phải tự dev giao diện nếu mún đẹp hơn)

1 điều chú ý nữa khi dùng vietguard phải sử dụng máy chủ vật lý

Tầm >3m tùy nhà cung cấp . Mình dùng vietnix chất lượng điểm 9.9

Còn Chi phí quảng cáo chưa tính nhé Vậy công lại đi