PDA

View Full Version : [MU] Mọi người cho e hỏi về web nbb

domanhtinh
01-12-15, 10:55 PM
e đang dùng web nbb do a YouTube crack. ko hiểu sao chức web rất lag. lúc thì rs đc lúc thì ko rs đc. mà load vào trang rất chậm. web tai khoản để cùng host với foru. forum vào thì ngon lành còn web thì lag kinh khủng. mọi người cho e biết lí do vì sao đc ko a

YouTobe
01-12-15, 11:05 PM
1. Lúc được lúc không và load chậm xem chất lượng host.
2. Không nên đặt chung trang quản lý tài khoản + forum.
3. Đường truyền mạng, tường lửa sẽ bật khi bạn thao tác liên tục một chức năng nào đó ( chặn IP )
4. Còn tuỳ trường hợp khác như bị người khác chọc phá.... bla..bla....

domanhtinh
01-12-15, 11:13 PM
1. Lúc được lúc không và load chậm xem chất lượng host.
2. Không nên đặt chung trang quản lý tài khoản + forum.
3. Đường truyền mạng, tường lửa sẽ bật khi bạn thao tác liên tục một chức năng nào đó ( chặn IP )
4. Còn tuỳ trường hợp khác như bị người khác chọc phá.... bla..bla....

Lúc đặt riêng 1 host ko đc.xong mình chuyển qua host đặt forum. forum vẫn hoạt động bình thường. có mấy người chơi chứ đông đâu mà lag hay phá phách gì

PhamNinh
01-12-15, 11:21 PM
Lúc đặt riêng 1 host ko đc.xong mình chuyển qua host đặt forum. forum vẫn hoạt động bình thường. có mấy người chơi chứ đông đâu mà lag hay phá phách gì

nếu có thì thay thử code web khác xem sao bạn.

nbb full. k cần API. chạy thử rs thường xem sao đã

domanhtinh
01-12-15, 11:36 PM
nếu có thì thay thử code web khác xem sao bạn.

nbb full. k cần API. chạy thử rs thường xem sao đã

rs thường cũng bi chậm bạn ạ. lấy đâu code khác bây giờ. chán quá

PhamNinh
01-12-15, 11:41 PM
rs thường cũng bi chậm bạn ạ. lấy đâu code khác bây giờ. chán quá

đây nè :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

domanhtinh
01-12-15, 11:56 PM
Đây là lỗi gì thế ạ

Lỗi :
IP Server gửi dữ liệu đồng bộ không cho phép trên Hosting <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Vui lòng sửa đúng IP hoặc NoIP rồi sử dụng phần mềm FTP UP file config_sync.php vào thư mục config trên Hosting <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thôi mình fix đc rồi nhé ........