Đăng nhập

View Full Version : [MU] Xin hỏi về cách tạo NPC bán đồ trong mu

ithink
30-11-15, 05:58 PM
Mình mới cài đặt con mu ở đây do bạn solokoku share
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào game chọn sv pvp tạo nhân vật thì không có NPC chỗ làm nhiệm vụ và NPC mua đồ ở lorencia thì phải làm sao đây các bác.
các bản khác chạy đến chỗ này là có npc mua đồ mà ở đây không có.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caoboivip
30-11-15, 07:31 PM
Mình mới cài đặt con mu ở đây do bạn solokoku share
vào game chọn sv pvp tạo nhân vật thì không có NPC chỗ làm nhiệm vụ và NPC mua đồ ở lorencia thì phải làm sao đây các bác.
các bản khác chạy đến chỗ này là có npc mua đồ mà ở đây không có.

pm yahoo vanmailacoay minh xem giup cho.

ithink
30-11-15, 07:34 PM
pm yahoo vanmailacoay minh xem giup cho.

Hì đã buzz chờ bạn pm tập chơi MU mà không biết thế nào

PhamNinh
30-11-15, 10:26 PM
thêm quái + npc vào file MonstersetBase.txt add nhé

lấy thông tin NPC từ file Monster.txt

ebook trong mục Guild hướng dẫn ấy

YouTobe
01-12-15, 09:46 AM
Chưa add được thì pm Yahoo mình giúp cho.

ithink
01-12-15, 12:00 PM
cảm ơn các bác nhé. À mà tiện thể hỏi luôn các bác cho con npc nó bán thêm đồ thì làm như thế nào. tìm mãi không có sách để học kỹ năng. :x:x Với lại cái sân vận động stadium nó chả có lỗi vào bên trong chỉ chạy được vòng quanh bức tường.

PhamNinh
01-12-15, 12:24 PM
cảm ơn các bác nhé. À mà tiện thể hỏi luôn các bác cho con npc nó bán thêm đồ thì làm như thế nào. tìm mãi không có sách để học kỹ năng. :x:x Với lại cái sân vận động stadium nó chả có lỗi vào bên trong chỉ chạy được vòng quanh bức tường.

add đồ vào shop thì file : data/Shops ấy. lấy index item từ file : data/lang/kor/item.txt

còn sân vận động lên google kiếm map arena mở rộng khác thay vào :D

ithink
01-12-15, 01:00 PM
add item vào shop thì Server/Data/Shops/
Cách add thì

Type Index Lvl Dur Skill Luck Opt Exc Name

Type (màu đỏ ) và Index (màu xanh) xem ở Server/Data/Lang/Kor/item(new).txt
Lvl ( + của item ) 0=>15
Dur ( Độ bền ) 0=>255
Skill ( Tuyệt chiêu ) 1
Luck ( May mắn ) 1
Opt : 0 => 28
Exc (Hoàn hảo ) 0 => 63
Name thì bỏ qua ko cần :v
6 0 13 255 1 1 0 0 //Small Shield
Còn Arena thì :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank bác sau khi coppy qua thì vào map stadium bị lỗi không vào được bác ạ.

ithink
01-12-15, 01:19 PM
Mình đã sửa được lỗi map stadium tiện thể post luôn link sửa lỗi cho bác nào đi sau gặp đúng lỗi này.

Link fix stadium

bluesky089
02-12-15, 09:25 AM
Hiếm khi thấy Topic có nhiều câu hỏi như thế này. >:)

Giống mình khi xưa quá :">

Dự là sẽ có hỏi nữa :x