Đăng nhập

View Full Version : Mở MU có bị C50 hốt ?????????????

TienOng_SocLo
24-11-15, 08:54 PM
MOD xóa hộ mình bài này . Đóng topic

huntersun
24-11-15, 08:56 PM
Ngày trước FPT giữ bản quyền MU Online, giờ thì hết rồi, nên cứ thoải mái đi bạn. :D

TruongNET
24-11-15, 08:58 PM
doanh số p lớn mới sợ bạn à. làm nhỏ nhỏ. vài chục mem thì k p lo. 1 máy chủ tĩnh thì dùng nh cách để giấu thông tin.2 là thuê máy chủ "1 số công ty dám khẳng định C50 không làm gì đc họ". 3 là thuê máy chủ đặt tại nc ngoài

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:02 PM
Ngày trước FPT giữ bản quyền MU Online, giờ thì hết rồi, nên cứ thoải mái đi bạn. :D

Vậy là thoải mái luôn hả bạn ? tại mình thấy nhiều MU bay giờ mở quá trời mà có thấy bị gì đâu.;;)

--- Chế độ gộp bài viết ---

doanh số p lớn mới sợ bạn à. làm nhỏ nhỏ. vài chục mem thì k p lo. 1 máy chủ tĩnh thì dùng nh cách để giấu thông tin.2 là thuê máy chủ "1 số công ty dám khẳng định C50 không làm gì đc họ". 3 là thuê máy chủ đặt tại nc ngoài

Bên Tlink.vn đc ko bạn ????????????????????

bthhhz
24-11-15, 09:02 PM
MU cũng như Jx thôi . Bắt béc cái ếu gì. Mở tràn lan cả ra. MU còn lớn hơn Jx gấp 3 4 lần . ( nghĩa là nhiều người mở gấp 3 4 lần Jx) mà có thấy ai bị tóm hay gì đâu
Chẳng qua làm mà quảng cáo vs server to bự quá thì bị nó mời tới tịch thu máy móc vs phạt tiền này nọ
Nhưng mà để tới khi nó phạt tiền thì thiết nghĩ cũng đã gop cả vài trăm triệu rồi đó bạn
phạt chưa tới 100 triệu =))

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:04 PM
MU cũng như Jx thôi . Bắt béc cái ếu gì. Mở tràn lan cả ra. MU còn lớn hơn Jx gấp 3 4 lần . ( nghĩa là nhiều người mở gấp 3 4 lần Jx) mà có thấy ai bị tóm hay gì đâu
Chẳng qua làm mà quảng cáo vs server to bự quá thì bị nó mời tới tịch thu máy móc vs phạt tiền này nọ
Nhưng mà để tới khi nó phạt tiền thì thiết nghĩ cũng đã gop cả vài trăm triệu rồi đó bạn
phạt chưa tới 100 triệu =))
Cở Muthiensu.vn có khi nào bị C50 nhòm ngó ko bạn?

PhamNinh
24-11-15, 09:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
24-11-15, 09:06 PM
Bên Tlink.vn đc ko bạn ????????????????????

Tlink được đó bạn. Nếu mu lớn thì bạn phải chung chi thì mới có sơ may sống được. còn nhỏ thì cứ vô tư. Còn bình thường thì ko sao :), Làm game mà ko lo lót thì sao lầm được bạn.

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:08 PM
Tlink được đó bạn. Nếu mu lớn thì bạn phải chung chi thì mới có sơ may sống được. còn nhỏ thì cứ vô tư. Còn bình thường thì ko sao :), Làm game mà ko lo lót thì sao lầm được bạn.

Vậy MU cở bao nhiu mem thì mới lạ MU lớn vậy bạn . Nếu mình mở MU Tầm 100 tới 150 người thì có gọi la mu lớn ko ?

PhamNinh
24-11-15, 09:08 PM
Vậy MU cở bao nhiu mem thì mới lạ MU lớn vậy bạn . Nếu mình mở MU Tầm 100 tới 150 người thì có gọi la mu lớn ko ?

> 500- 1k mem mới gọi là lớn

100-200 là bt

Van_Bom
24-11-15, 09:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

để mai ta đi bắt..................ai sẽ là người bị ta bắt đầu tiên đây......ta sẽ đi bắt MU lậu....he he he h êh....

TruongNET
24-11-15, 09:10 PM
tính chạy sever kiếm tiền hả :D:D.

PhamNinh
24-11-15, 09:12 PM
để mai ta đi bắt..................ai sẽ là người bị ta bắt đầu tiên đây......ta sẽ đi bắt MU lậu....he he he h êh....

muhl của thím toàn 1k, 2k mem , lúc đông gần 10k mem. sợ thật :)). khéo nào cũng bị tóm

tính chạy sever kiếm tiền hả :D:D.

chạy game dĩ nhiên để kiếm tiền rồi bạn. chả ai rỗi hơn làm k công :D

TruongNET
24-11-15, 09:14 PM
quá khiếp vs con sô 10k. bác có nhầm lẫn k đó. khéo bầm sang số lg proxy nó đâm vào sv :3

PhamNinh
24-11-15, 09:15 PM
quá khiếp vs con sô 10k. bác có nhầm lẫn k đó. khéo bầm sang số lg proxy nó đâm vào sv :3

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:15 PM
.....0, Cộng điểm mặc đồ nếu ko vào game là dis, Có thể dùng Firefox hoac IE với MU, Tắt Chrome và Coc Coc đi vì nó hay bị dis game...
......1, Admin chỉ khuyến khích dùng auto của MU Hạ Long ở chỗ tải game, các bạn dùng cái khác thì phải chịu hoàn toàn trách nhiệm...
......2, Bắt được ai vi phạm thì tạm thời sẽ trừ 1/3 RS và còn xem xét tình huống để có hình phạt chính thức hoặc block vĩnh viễn...
......3, Hãy nhớ kĩ điều số 1, không thì lúc đó lại kêu ka là em dùng cái này có làm sao đâu nghe mệt tai lắm...
......4, Nếu bạn có đồ Full hoặc Full thần thì có thể gọi đt yêu cầu đổi với Admin nhưng sẽ mất phí 20k 1 lần hoặc trừ 40RS nếu RS > 100...
......5, Thời gian Admin hay rảnh rỗi là lúc buổi tối, 1 lần đổi đồ sẽ được tính theo số lượng đồ mặc hết trên người...
......6, Phí đổi tên nhân vật, hoặc chuyển nhân vật từ acc này sang acc khác là 20k 1 phát, đổi thông tin acc thì miễn phí...
......7, Chuyển RS từ nhân vật cùng chủng tộc cũng sẽ tính phí 20k như trên, con này sẽ có RS = của con kia và con kia thì bị trừ RS đi...
......8, Cho nhân vật vào giữa trung tâm của màn hình lúc chọn nhân vật cũng tính phí 20k như trên...
......9, Thuê đồ full hoặc full thần là 50k 1 tháng cho 1 nhân vật, có thể gọi đt cho admin để hỏi...
.... 10, Trong game không có nhân vật nào là admin cả, chỉ có admin khi các bạn gọi đt trực tiếp và Admin vào game...
.....11, Trong vòng 1 tháng mà bạn không vào game 1 lần nào cả thì Acc của bạn sẽ toàn quyền cho Admin thanh lý...
.....12, Admin không cấm các bạn chửi bậy trong game, tuy nhiên các vấn đề liên quan đến Hack và phá Server thì Admin sẽ xem xét...
.....13, Còn vài quy định khác đang được nghiên kiu, sẽ công bố và cập nhật thường xuyên các bạn hãy chú ý theo dõi...

TruongNET
24-11-15, 09:19 PM
Bác có kinh nghiệm cho em hỏi... chung chi ở đây là sao bác

nghichtu91
24-11-15, 09:21 PM
c50 chờ hót những vụ lớn thôi :D
game chưa cấp phép điều bị c50 tóm nhé, cho dùng có nph hay không có.
như anh sgame.vn :v ...............................

TruongNET
24-11-15, 09:21 PM

Quá khiếp, em giờ máu chạy jx1 mà k có source.

nghichtu91
24-11-15, 09:24 PM
Quá khiếp, em giờ máu chạy jx1 mà k có source.

em máu chạy jx2 mà không có source :v

YouTobe
24-11-15, 09:25 PM
Chả cần C50 mà văn hóa thông tin họ vớ được cũng mất ối tiền.
Đừng nghĩ mu ở Việt nam không có bản quyền mà không sợ phạt. Lý do phạt : " Kinh doanh Game Online không phép "
Cấm cãi.

BladeKnight109
24-11-15, 09:26 PM
Bác có kinh nghiệm cho em hỏi... chung chi ở đây là sao bác

MU lớn mà bạn không lo lót thì nghĩ sao tồn tại được bạn? hiểu từ chung chi chưa.

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:28 PM
Vậy mở tầm 100-200 mem thì không sợ pố con thằng nào . =))

Đời là gì ........ Tình Là gì.......... Mà sao con người không thể đến với nhau ....................

MU lớn mà bạn không lo lót thì nghĩ sao tồn tại được bạn? hiểu từ chung chi chưa.

Là lo lót cho bên VPS để họ lo lót lại cho bên c50 hay sao bạn ?

skriptank
24-11-15, 09:31 PM

Đời là gì ........ Tình Là gì.......... Mà sao con người không thể đến với nhau ....................

Bên thông tin truyền thông nó xem như rẻ rách và đập thẳng mặt chữ don't care thôi, chứ làm ăn đàng hoàng thì phải biết bọn nó là ai.
Server ngoại quốc mà phang, nghe đâu bên Đức ko cần lo vụ này, tìm server Đức mà thuê ;))
Mà bố tính làm cái gì to tát lắm hay sao xoắn kinh vồn ?

YouTobe
24-11-15, 09:34 PM
Bên thông tin truyền thông nó xem như rẻ rách và đập thẳng mặt chữ don't care thôi, chứ làm ăn đàng hoàng thì phải biết bọn nó là ai.
Server ngoại quốc mà phang, nghe đâu bên Đức ko cần lo vụ này, tìm server Đức mà thuê ;))

Đặt Server MU bên Đức ở bên mình chơi được hả thánh ? kết nối được không.

skriptank
24-11-15, 09:35 PM
Đặt Server MU bên Đức ở bên mình chơi được hả thánh ? kết nối được không.

Mình chỉ nghe đâu bên đó như vậy thôi :)),

TienOng_SocLo
24-11-15, 09:35 PM

Ko to tát gì chủ yếu mở từ nhỏ tới vừa thôi bạn à ..............................................

skriptank
24-11-15, 09:37 PM
Ko to tát gì chủ yếu mở từ nhỏ tới vừa thôi bạn à ..............................................

Thế thì phang tới đi, lo gì, đến lượt mình thì mấy ông to to như MU 'Gái' Hà Nội sẽ bị hốt trước.

PhamNinh
24-11-15, 09:42 PM
thôi, mu h kiếm 100-200 mem còn khó.

tầm 500k - 1k mem thì khả năng có bị, nhưng bạn muốn bị phạt cũng chả dc, vì nếu có chắc cũng kiếm chục củ / ngày , 1 tháng 300 củ thì lo gì c50 :))

hoangtu_eck94
24-11-15, 10:46 PM
mở MU bị is đánh bom đấy. cẩn thận

heroviet2301
24-11-15, 11:02 PM
Xin nhắc cho các bạn biết là các Mu lớn đều đã bị tóm và phạt tiền rồi, C50 không tóm mấy vụ nhỏ, nhưng mấy vụ game nhỏ sẽ do Sở thông tin xử lý và phạt, bị tóm bị phạt xong thì muốn mở tiếp thì đóng 10%~15% doanh thu hàng tháng thì họ bảo kê cho mà mở tiếp và không sợ ai động vào, còn không thì đóng cửa Mu đó lại, Mu nhỏ 100~200 mem là bắt đẹp rồi =)) họ không tính số mem hiện tại của ông, nhưng chắc chắn ông sẽ làm nhiều Mu và làm lâu nên nó túm được doanh thu bấy lâu nay và xử phạt, bị bắt sớm hay muộn là do người giấu thông tin tốt, những nhà cung cấp hosting tại VN là nguy hiểm nhất, cho dù giấu thông tin thanh toán nhưng họ chỉ cần hỏi ra được IP remote vào cpanel quản lý là xong cmnr =)) sống hay chết là do nơi mình thuê Hosting và máy chủ, họ có biết đút nót để không tiết lộ thông tin khách hàng hay không thôi.

C50 mà tóm thì chỉ có đi tù chứ không có chuyện phạt xuông, có tiền thì nộp phạt nhiều thì may thoát tù.

TS2GVN
24-11-15, 11:12 PM
Mình củng đã từng , nhưng các bạn phải chú ý gằng không nên làm lớn quá nhé nếu kiếm miến cơm manh áo thì nên lựa cái game nào đó làm cho tốt vào đừng nên hống lên bỏ tiền quảng cáo to ra rồi bị súc , đợt mình mở sro bị tớm đó nhưng tới giờ tởn rồi chỉ là lên kiếm cái nào đó mở tầm 40 thằng chơi là được rồi [-O< ngày nạp 100k đủ tiền net về nhà ngủ

PhamNinh
24-11-15, 11:19 PM
Mình củng đã từng , nhưng các bạn phải chú ý gằng không nên làm lớn quá nhé nếu kiếm miến cơm manh áo thì nên lựa cái game nào đó làm cho tốt vào đừng nên hống lên bỏ tiền quảng cáo to ra rồi bị súc , đợt mình mở sro bị tớm đó nhưng tới giờ tởn rồi chỉ là lên kiếm cái nào đó mở tầm 40 thằng chơi là được rồi [-O< ngày nạp 100k đủ tiền net về nhà ngủ

thế này thì sống sao hả đồng chí.

đâu phải sinh viên tạm bợ mà theo kiểu này. :D

anhnhimd01
24-11-15, 11:33 PM
1 tháng kiếm 10000 chai ai làm ko :) :) :)
phét làm chó

PhamNinh
24-11-15, 11:55 PM
1 tháng kiếm 10000 chai ai làm ko :) :) :)
phét làm chó

1 ngày dc khoảng 1-2 củ thì ai cũng muốn làm rồi. sợ c50 đến mấy thì vẫn lao vào thôi :D

TienOng_SocLo
25-11-15, 03:51 AM
Xin nhắc cho các bạn biết là các Mu lớn đều đã bị tóm và phạt tiền rồi, C50 không tóm mấy vụ nhỏ, nhưng mấy vụ game nhỏ sẽ do Sở thông tin xử lý và phạt, bị tóm bị phạt xong thì muốn mở tiếp thì đóng 10%~15% doanh thu hàng tháng thì họ bảo kê cho mà mở tiếp và không sợ ai động vào, còn không thì đóng cửa Mu đó lại, Mu nhỏ 100~200 mem là bắt đẹp rồi =)) họ không tính số mem hiện tại của ông, nhưng chắc chắn ông sẽ làm nhiều Mu và làm lâu nên nó túm được doanh thu bấy lâu nay và xử phạt, bị bắt sớm hay muộn là do người giấu thông tin tốt, những nhà cung cấp hosting tại VN là nguy hiểm nhất, cho dù giấu thông tin thanh toán nhưng họ chỉ cần hỏi ra được IP remote vào cpanel quản lý là xong cmnr =)) sống hay chết là do nơi mình thuê Hosting và máy chủ, họ có biết đút nót để không tiết lộ thông tin khách hàng hay không thôi.

C50 mà tóm thì chỉ có đi tù chứ không có chuyện phạt xuông, có tiền thì nộp phạt nhiều thì may thoát tù.

Thế bác đã bị phạt chưa ? nghe đồn MU bác củng ko phải dạng vừa =)) .

heroviet2301
25-11-15, 05:52 AM
Thế bác đã bị phạt chưa ? nghe đồn MU bác củng ko phải dạng vừa =)) .

Thì mở Mu nhỏ đó, mem 100~200 và đã bị lên cmn thớt, vừa mới cưới vợ xong thì bị tóm gọn, phạt nhẵn túi =)) bị bắt một lần nên sẽ có thêm kinh nghiệm, tất nhiên là tôi sẽ không chia sẻ :)

TienOng_SocLo
25-11-15, 06:11 AM
Thì mở Mu nhỏ đó, mem 100~200 và đã bị lên cmn thớt, vừa mới cưới vợ xong thì bị tóm gọn, phạt nhẵn túi =)) bị bắt một lần nên sẽ có thêm kinh nghiệm, tất nhiên là tôi sẽ không chia sẻ :)

Nghe giang hồ đồn bạn củng sắp off mu rồi mà sao lại phải hù nhau như thế nhỉ . Để ng khác còn mở nửa :Laluot_138:

kehuydietUS
25-11-15, 06:14 AM

Biết thì chia sẻ cho Ae cách chống đi run vãi , sinh ra lúc nào cũng nơm nớp lo sợ , sợ 1 ngày đẹp trời và C50 vào hỏi thăm thật là thảm họa kinh hoàng tháng kiếm được vài triệu nó bắt thứ nhất phạt trả dưới 10tr tiền phạt lại còn dính dáng đến pháp luật rồi hàng xóm anh em họ hàng tính sao pa :-c

loveoggy
25-11-15, 06:16 AM
Haizzzzzzzzz . thấy mu mọc như nấm chả ai kêu ca gì

BladeKnight109
25-11-15, 06:28 AM

Không phải bạn, các nhà cho thuê VPS đã lo lót cho C50 rồi, chưa nói đến việc VPS dùng để chạy game. Nhưng nếu mu của bạn lớn, là bạn phải tự lo lót thêm. Nếu như không muốn bị sờ gáy.

heroviet2301
25-11-15, 07:05 AM
Mất 100tr tiền sương máu ra nộp phạt mới có thêm chút kinh nghiệm, phải các bạn thì liệu các bạn có chia sẻ hay không, kinh nghiệm nó đáng giá 100tr đó :-< thời buổi kinh tế khó khăn, hơn nữa các bạn lại là đối thủ cạnh tranh trực tiếp với tôi, vì vậy mệnh ai người ấy lo thôi.

kehuydietUS
25-11-15, 07:38 AM

PhamNinh
25-11-15, 09:47 PM
cố gắng ngày kiếm 5-10 triệu, là khỏi lo thôi.

lượng mem 500mem là có thể thu dc = đó :D

TS2GVN
25-11-15, 09:56 PM
Nếu các bạn đã tâm quyết thì bạn có thể giám còn muốn ăn tiền mem thì thôi bái by, chẳng có thằng nào mà dev game ko ăn thua nên bạn phải chú ý bài viết bạn đang viết ở đây cho anh em chú ý rồi lu bu công chiệng thêm

PhamNinh
25-11-15, 09:59 PM
chuẩn, clb cũng lắm sếp lâu lâu ghé qua. theo mình tốt nhất mấy bài này dẹp thôi

TienOng_SocLo
25-11-15, 11:08 PM
Mấy bạn nói đúng ghê . Close topic
MOD xóa bài giúm mình nha

heroviet2301
25-11-15, 11:29 PM
clbgamesvn này đầy người làm ở C.. và Sở thông tin theo dõi hàng ngày :v

YouTobe
26-11-15, 05:25 PM
Mấy bạn nói đúng ghê . Close topic
MOD xóa bài giúm mình nha

Chuyển bài viết sang tán gẫu, chát chít cho phù hợp nhé.

anhnhimd01
27-11-15, 03:15 PM

1 ngày dc khoảng 1-2 củ thì ai cũng muốn làm rồi. sợ c50 đến mấy thì vẫn lao vào thôi :D

10000 chai ý là đi lượn ve chai ý mà =)) đi lượn kiểu gì 1 tháng chả đc 10000 chai mà ko sợ c50 tóm :v :v hahahaha