PDA

View Full Version : [MU] Lỗi NWebMU mình cài NWebMUv5.14.0601

votan9111
19-11-15, 03:29 PM
Mình cài NWebMUv5.14.0601. mã nguồn từ trang chủ. khi cài cấu hình đi lại nhiều lần nhưgn hiện tại đang bị lỗi. như này. mọi người cho hỏi lỗi này nguyên nhân do đâu. Xin cảm ơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyen3008
19-11-15, 03:39 PM
Mình cài NWebMUv5.14.0601. mã nguồn từ trang chủ. khi cài cấu hình đi lại nhiều lần nhưgn hiện tại đang bị lỗi. như này. mọi người cho hỏi lỗi này nguyên nhân do đâu. Xin cảm ơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn chưa đồng bộ. Add access cho Hosting nên hosting ko thể kết nối đến serv. Có thể do IP hoặc folder hoặc transfer key. Ktra lại mí cái đó

gauyeutho
config.php in serverweb
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Domino9990
vào localhost/hosting/checkconnect.php xem nó báo lỗi gì............

PhamNinh
19-11-15, 03:53 PM
Websever/config.php chưa cập nhật thêm Ip host ý mà

votan9111
19-11-15, 03:57 PM
Tình trạng: Notice: Undefined variable: list_ip in /home/ebscxrer/domains/mu.com/public_html/id/checkconnect.php on line 47 Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi báo lỗi khi checkconnect. chả biết file nào nữa, Các bác chỉ em với. Có cái hướng dẫn thì Forum chết rồi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Websever/config.php chưa cập nhật thêm Ip host ý mà

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"123.230.121.125" // Hosting <<--- Cái IP Hosting cho vào cái này ầ bác. Em sửa lại thành IP Host vẫn bị.
);

PhamNinh
19-11-15, 04:04 PM
Tình trạng: Notice: Undefined variable: list_ip in /home/ebscxrer/domains/mu.com/public_html/id/checkconnect.php on line 47 Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi báo lỗi khi checkconnect. chả biết file nào nữa, Các bác chỉ em với. Có cái hướng dẫn thì Forum chết rồi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"123.230.121.125" // Hosting <<--- Cái IP Hosting cho vào cái này ầ bác. Em sửa lại thành IP Host vẫn bị.
);

ưm. thêm vào đó. nhiều nơi hosting cài firewall nhé, Ip quản trị cpnel là ip ảo đó. còn Ip gốc của nó phải tra ra :D

votan9111
19-11-15, 04:10 PM
ưm. thêm vào đó. nhiều nơi hosting cài firewall nhé, Ip quản trị cpnel là ip ảo đó. còn Ip gốc của nó phải tra ra :D

Lấy ip từ ping tới Hosting đc không bạn? Mình làm nhưng không được? Chả hiểu còn IP nào nữa :(

PhamNinh
19-11-15, 04:46 PM
Lấy ip từ ping tới Hosting đc không bạn? Mình làm nhưng không được? Chả hiểu còn IP nào nữa :(

bạn đang chạy websever trên vps hay máy nhà đấy :D

votan9111
19-11-15, 05:47 PM
bạn đang chạy websever trên vps hay máy nhà đấy :D

VPS Cloud của google bác ạ
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

votan9111
20-11-15, 05:47 PM
Bác nào rảnh. Hộ em quả này với ạ. E bí quá mò mãi mấy hôm không đc rồi. chưa xác định lỗi do đâu lên không thể xử lý đc. Config các kiểu rồi ko đc.

PhamNinh
20-11-15, 07:00 PM
Bác nào rảnh. Hộ em quả này với ạ. E bí quá mò mãi mấy hôm không đc rồi. chưa xác định lỗi do đâu lên không thể xử lý đc. Config các kiểu rồi ko đc.

hoho, web này của bạn share hay thuơng mại vậy

Domino9990
20-11-15, 07:20 PM

xem lai ip hotsting có bit FW ko??

votan9111
20-11-15, 08:17 PM
hoho, web này của bạn share hay thuơng mại vậy

Thương mại bạn.

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

votan9111
20-11-15, 09:40 PM
Song Host bên BKNS khống sử dụng đuọc cho NWebMu :(

PhamNinh
20-11-15, 10:02 PM
Song Host bên BKNS khống sử dụng đuọc cho NWebMu :(

bên host nó nói vậy à. thế thì đổi host thôi

còn k phải thì pm thằng sell web ấy, bảo nó fix :D

votan9111
20-11-15, 10:08 PM
bên host nó nói vậy à. thế thì đổi host thôi

còn k phải thì pm thằng sell web ấy, bảo nó fix :D

Đâu bác thử bên host khác thì chạy được luôn. thì còn gì để nói nữa? :(

phungbaphu
20-11-15, 10:52 PM
thông thường thì hệ thống hosting sẽ sử dụng ip login vào cpanel.và ip gateway cái đó sẽ gửi packet đến vps của bạn. vì vậy bạn cần phải lấy được ip bạn có thế dùng cmd netstat -an xem ai đang dùng port 80 ráp nó vào config.php là ok

PhamNinh
20-11-15, 11:43 PM
Đâu bác thử bên host khác thì chạy được luôn. thì còn gì để nói nữa? :(

thế thì ta biết do đâu rồi, 99% là ở chỗ này :))

DaTaBlue
21-11-15, 10:29 AM

ithink
21-11-15, 07:34 PM

Lỗi này rất đơn giản bạn nhé bạn mở sever/config.php tìm $list_ip = array(
Sửa lại ip Hosting là ok . Chúc bạn kiếm được nhiều xiền.

PhamNinh
21-11-15, 09:25 PM
Lỗi này rất đơn giản bạn nhé bạn mở sever/config.php tìm $list_ip = array(
Sửa lại ip Hosting là ok . Chúc bạn kiếm được nhiều xiền.

chỉ rồi, người ta kêu k dc bạn ơi. chỉ còn 1 đáp án :D