PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách pack 1 dll vào main

loveoggy
18-11-15, 09:38 PM
hướng dẫn em dùng phần mềm gì để pack 1 dll vào main với
chỉ cách làm càng tốt ^^

BladeKnight109
18-11-15, 09:51 PM
Google search embedded dll

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
18-11-15, 10:09 PM
hướng dẫn em dùng phần mềm gì để pack 1 dll vào main với
chỉ cách làm càng tốt ^^
Theo mình biết có 2 dạng khi compile project để xuất ra file .exe là:
1, dùng thư viện động, tức là các file .dll:
khi chay bạn phải copy file đó vào cùng file .exe mới chạy được như zclient.dll của zteam ấy.
2. dùng thư viện tĩnh, tức là các file .lib:
khi compile ra file .exe thì nó đã kèm file lib vào rồi, khi chạy exe sẽ không yêu cầu thư viện đó nữa:
vd như zclient.lib nó sẽ nằm trong main.exe

còn một dạng nữa là nó nằm trong folder hoặc file nén đi với chương trình:
vd như mình có file zclient.dll, mình nén nó vào trong file data.pak, lúc chạy file .exe sẽ gọi zclient.dll trong file data.pak ra.

như bạn nói là dạng đóng gói cái file lại thành file .exe thì mình không rõ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn đọc cái này xem.

ikenylee
19-11-15, 12:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nén cả folder data vào main cũng được!

hackluv
19-11-15, 04:15 AM
cũng còn fai tùy xem pack đc ko :))
điển hình như main của exteam chỉ có thể pack main chứ ko thể pack thêm DLL vào main.

đã thử pack DLL vào trong = molebox nhưng ko đc :))) ( exteam ss5 )

BladeKnight109
19-11-15, 07:15 AM
Theo mình biết có 2 dạng khi compile project để xuất ra file .exe là:
1, dùng thư viện động, tức là các file .dll:
khi chay bạn phải copy file đó vào cùng file .exe mới chạy được như zclient.dll của zteam ấy.
2. dùng thư viện tĩnh, tức là các file .lib:
khi compile ra file .exe thì nó đã kèm file lib vào rồi, khi chạy exe sẽ không yêu cầu thư viện đó nữa:
vd như zclient.lib nó sẽ nằm trong main.exe

còn một dạng nữa là nó nằm trong folder hoặc file nén đi với chương trình:
vd như mình có file zclient.dll, mình nén nó vào trong file data.pak, lúc chạy file .exe sẽ gọi zclient.dll trong file data.pak ra.

như bạn nói là dạng đóng gói cái file lại thành file .exe thì mình không rõ:
bạn đọc cái này xem.

main ko có source hoàn chỉnh, nên ko sử dụng thư viện tĩnh được. chỉ sử dụng được thư viện động và inject nó vào thôi. Và cũng có 1 số thư viện tĩnh, khi sử dụng, vẫn phải cần DLL của thư viện đó nhé.

Khuyến khích ko nên pack main hoặc gộp nhiều thành phần vào main, vì pack càng nhiều, main load càng nặng. Mà gộp lại để làm gì, vẫn unpack ra được thôi. Muốn người khác ko unpack dc dll của mình hoặc ko sử dụng được dll của mình thì hãy tìm hiểu thêm kỹ thuật bảo vệ DLL thì sẽ hay hơn.