PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn em fix 1 số lỗi trong SCF 11.70.52

jjmmjjohny
09-11-15, 01:12 PM
TH1:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi item bị nhảy khỏi ô.

TH2:

Lỗi auto ko bấm đc nút END trên bàn phím, và ko buf đc skill khi tăng điểm master. Lỗi này em đã tìm thấy trên 4rum nhưng chưa thấy cách giải quyết, mong anh nào có cách giải quyết thì giúp em với, em cám ơn.

TH3:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là code em add vào trong shop:

12 246 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 RF, DL
12 247 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 DK, MG
12 248 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 DW, MG, SM
12 249 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 ELF

Lỗi ko hiển thị op trên món đồ, em tìm trên 4rum mà ko thấy.

TH4:

Đây là list socket em đã add full vào shop từ item(new). Và nó còn thiếu khá nhiều thứ, xin các anh chỉ giúp em có thể add full socket và việt hóa socket ra đc ko ạ.

P/S: tất cả các trường hợp trên em đã search mấy ngày nay trên 4rum và google nhưng ko tìm ra cách giải quyết, anh nào biết thì giúp em với, em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ.

hackluv
09-11-15, 01:26 PM
TH1:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi item bị nhảy khỏi ô.

TH2:

Lỗi auto ko bấm đc nút END trên bàn phím, và ko buf đc skill khi tăng điểm master. Lỗi này em đã tìm thấy trên 4rum nhưng chưa thấy cách giải quyết, mong anh nào có cách giải quyết thì giúp em với, em cám ơn.

TH3:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đây là code em add vào trong shop:

12 246 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 RF, DL
12 247 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 DK, MG
12 248 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 DW, MG, SM
12 249 0 50 0 1 7 63 // Wing 2.5 ELF

Lỗi ko hiển thị op trên món đồ, em tìm trên 4rum mà ko thấy.

TH4:

Đây là list socket em đã add full vào shop từ item(new). Và nó còn thiếu khá nhiều thứ, xin các anh chỉ giúp em có thể add full socket và việt hóa socket ra đc ko ạ.

P/S: tất cả các trường hợp trên em đã search mấy ngày nay trên 4rum và google nhưng ko tìm ra cách giải quyết, anh nào biết thì giúp em với, em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ.

thím xin nhận của mình 1 lậy.
1, mình dậy thím fix từ sv cũ của thím rồi.

cái đấy do chưa add vào client.

2, cần fix từ src =))

3, thím ktra lại vị trí các wing trong game :v

4, ktra lại + trong từng cái

jjmmjjohny
11-11-15, 11:04 AM
TH2
em chưa thể giải quyết đc vấn đề này, như hackluv nói edit trong src thì anh nào cho em cái hướng dẫn hoặc clip em làm theo đc ko ạ.

TH3:
em đã kiểm tra trong các file item_eng, itemtooltip, ... nhưng vẫn ko thấy có gì khác cả, 3 dòng wing ko hiện op nào trong khi code em add vào shop là như v, chỉ có wing 2.5 EF là đủ op, và em cũng so sánh từ wing EF qua các wing còn lại ko thấy có gì khác, ai bít giúp em với.

TH4:
em đã edit lại shop theo bản thân em oke hết r, chỉ có phần việt hóa em chưa làm đc, anh nào bít edit các dòng trên socket thành tiếng việt thì chỉ giúp em với, em xin cảm ơn.

jjmmjjohny
12-11-15, 04:21 PM
Trường hợp 4 em đã edit chuẩn r.

Giờ chỉ còn trường hợp 2 và trường hợp 3, anh nào bít giúp em với, em mò mãi ko ra.

uppppppp

PhamNinh
12-11-15, 05:29 PM
đọc xong tốp bíc nhức hết cả đầu :D

lại phải nhờ cao thủ rồi