PDA

View Full Version : vo game bi restart may'(help!!!)

balksina
19-06-08, 09:06 PM
sau 2 den 4 ngay` cuoi cung cũng chơi dc nhung khi log game dang nhap nhan vat xong , moi hien ra nv va khung canh thi bi restart may' lun .ko bik co fai dzo cau hinh may' em iu' hay la sever cua em nua~ . ai giup em voi:too_sad:
----------------------
cau hinh cua may em :ram 1gb, 2.00 ghz .... roi ji do ko nho'(online ngoai` wan net nen wen ^^)

balksina
20-06-08, 09:29 AM
oi trơi` ! đợi ng` khac tra lời nóng ruột wa ai giúp em cái nào

cá mập xám
22-06-08, 10:10 PM
90% là do Ram ko ổn, bạn nên cài SV2.2 thui, 4.1 hơi nặng so với máy bình thường thì phải, bạn đọc cấu hình máy lên xem nào, mà quét lại vả VR nữa đi nha.
PS: Chú ý tiếng Việt!

balksina
23-06-08, 08:31 AM
may' minh ram 1gb , 2.00 ghz, P(R) dual cpu nghe noi may nhu the nay la on roi ma

Zenkira
25-06-08, 07:46 AM
tình hình vậy là ổn, nhưng đem con RAM và cái card VGA ( nhất là cái card VGA đó ) ra check lại xem, có lẽ bị hư rồi đó =.=" .... chỉ do nguồn ko đủ nên mới như thế thôi, bộ cơ sở NSTL máy tốt lắm cơ mà :D

Alexandria
27-06-08, 06:24 PM
Có nhiều nguyên nhân về vụ này:
+Thứ nhất là lỗi vật lý: Máy quá nóng vì set Ram quá cao, ko ổn định điện áp... ( cái này ko chuyên )
+Thứ hai là lỗi phần mềm:
Do 1 số chương trình gây xung đột nhau khi cùng chạy trên 1 hệ thống ( cách khắc phục : tạo máy ảo hoặc ko chạy nhiều chương trình 1 lúc..)
Do các file dữ liệu đã bị lỗi hỏng hóc ko nhận được kết nối với nhau

balksina
01-07-08, 07:59 PM
anh manhtung co the huong dan em may' cai anh noi tren dc ko?
em dzot may tinh lam :sad:, em cai lai sv 2.2 nhung khi dang nhap lai bi dis ra va restart may lap tuc' , lau lau moi choi dc. anh co cach nao lam khoi bi restart may ko fai tat nhung chuong trinh nao ?

balksina
01-07-08, 08:29 PM
ah` em set ram ao len 3500 co dc ko? em lam theo hd cua than chet ben phut thu gian , lam sao de set ram tro lai nhu ban dau` ?
cho em xin link dowload sv 2.2 + patch clink nao` ma hoan thien cai nha, em dowload ben web phutthugian vao xem kòngu bi chinh lon. xon ca len hinh nhu ong than chet fix cai sv2.2 ay co van de

Alexandria
07-07-08, 08:09 AM
Set Ram max lên cao gấp 1,5 Ram gốc

bachcotsau
07-07-08, 10:48 AM
Chạm socket CPU là bị reset máy ngay .Vậy lúc đó trương trình của bạn ghồm những gì đang chạy trên máy ....

balksina
07-07-08, 09:50 PM
chang co j` ca , minh tac het tat ca cac chuong trinh phu chi con lai svgame svlogin va khi vao` game dang nhap nv thi` ko the vao sau dc va bi restart may
uhm`... hinh nhu moi lan vao bi restart may co 5 6 lan thi moi choi dc binh thuong
minh cung da chinh svgame len high roi` nhung cung bi restart .
co the la do card man hinh ko nhi?
ma minh choi 1 thoi gian thi sv cung it bi dis
bay jo minh chi can` lam sao de sv chay on dinh va it bi dis thoi
mong moi ng` giup do.thankkkkkkkkk

bachcotsau
07-07-08, 11:33 PM
Chế độ phân giải màn hình của bạn đang để mức bao nhiêu .Theo mình thì bạn thử để chế độ 800x600 và chế độ thứ 2 là 1028x768 .

balksina
08-07-08, 09:17 PM
uhm` thi may nha minh de nhu vay ma
ah` cho minh hoi sv 2.2 minh add ngoc thuoc tinh vao vk roi ma ko phat sang nhi , ma dong thuoc tinh tren vk cu chay veo` veo` du thu chu

CLAWRIDE
09-07-08, 08:55 PM
100 % là ram và VGA không ổn hơn nữa để nhẹ máy em lên BackUp dữ liệu vô 1 ổ và cài lại Window để xem Cài SQL2000+ Server + Client xem có Ok không

Hơn nữa em không cần Set Ram Ảo quá nhiều nếu bào chạy nhanh thì có nhưng có khi lại phản tác dụng em set ảo ram chỉ để mặc định thôi đừng ép nó ghê quá mà em nó tỏi

balksina
09-07-08, 09:30 PM
may' em moi mua chua dc 1 thang ma` , ma em cai lai win 2 lan roi` cai hk lai cung vay ha` .o ram ao cua em luc dau la 1076-3046
may' cua cac' anh sai gom`nhung~ chuong trinh j` va de tat chuong trinh nao de de dang vao sau dc hk

Zenkira
12-07-08, 05:20 PM
@balksina : Lưu ý Tiếng Việt nha bạn , thân !
- Bạn nên đem ra tiệm cho check lại RAM và CPU + Quạt đi !, máy bạn lỗi CPU chứ ko phải server !

sepultura
16-07-08, 08:50 AM
Máy mình cấu hình Ram 512 CPU 1.6 2 nhân card onboard 128M lúc đầu chơi bản 4.1 cũng bi vậy nhưng giờ đã khắc phục được rồi.Bạn thử cách này xem(dùng 1 chương trình có chức năng giải phóng Ram vd như framxpro):
.Set ram ảo(page file) lên khoảng 5000.
.Chạy servergames.exe, serverlogin.exe rồi Ctrl+Alt+Del lên ,chọn băng thông rộng nhất cho thằng servergames.exe.
.Chạy file Lauch HK, vào game bình thường, ngang đoạn chọn nhân vật thì Ctrl+Alt+Del lên giải phóng Ram(phải cho thằng frampro chạy nền trước), đợi nó chay xong thì vào lai game, lúc vào lại thì sẽ có thông báo đại loại như Chon nơi an toàn hoăc mất kết nối..... nhưng không sao, cứ đồng ý rồi thoát ra, xong vào lại sẽ được.
_Mình đã test thử và thành công khoảng 90%.

phuocnhan
16-07-08, 01:18 PM
giúp em với!Máy em cấu hình petium4 3.0 GHZ,RAM 1GB,sao vô game vừa hiện nhân vật và khung cãnh là restart máy lại hoài chọn hide cho sevvergame rùi mà vẫn ko được ,chạy server 4.1 vẫn restart phải làm sao đây mấy anh ơi có cần set RAM ảo ko.Phải làm sao giúp em với.

killwilliam
16-07-08, 01:38 PM
Không phải đâu, mình bị như vậy rùi. Mình tháo driver VGA ra rùi lấy Driver đúng của nó setup lại là ok. 100% không còn bị nửa.

CLAWRIDE
16-07-08, 03:05 PM
Máy mình cấu hình Ram 512 CPU 1.6 2 nhân card onboard 128M lúc đầu chơi bản 4.1 cũng bi vậy nhưng giờ đã khắc phục được rồi.Bạn thử cách này xem(dùng 1 chương trình có chức năng giải phóng Ram vd như framxpro):
.Set ram ảo(page file) lên khoảng 5000.
.Chạy servergames.exe, serverlogin.exe rồi Ctrl+Alt+Del lên ,chọn băng thông rộng nhất cho thằng servergames.exe.
.Chạy file Lauch HK, vào game bình thường, ngang đoạn chọn nhân vật thì Ctrl+Alt+Del lên giải phóng Ram(phải cho thằng frampro chạy nền trước), đợi nó chay xong thì vào lai game, lúc vào lại thì sẽ có thông báo đại loại như Chon nơi an toàn hoăc mất kết nối..... nhưng không sao, cứ đồng ý rồi thoát ra, xong vào lại sẽ được.
_Mình đã test thử và thành công khoảng 90%.

^^ hi hi máy core duo ?...
mà em sét ram ảo lên max vậy 5000 có sao koh?
T.T
anh đang định mua con core 2duo 2.4Ghz E4600, main ESC945 Card on 224mb , Ram 1Gb .. HDD160Gb
^^
Anh em tư vấn cho cái cấu hình nào

balksina
16-07-08, 10:40 PM
ban killwiliam , ban co the huong dan tuong tan cho minh dc ko?
ban minh tunh bi restart may nhu minh ah`?
sever cua minh rat de bi dis va restart bay jo` no cang kho vao hon restart cai nhiu hon nua~ chu
hoi truoc ko hiu sao choi luc nao cung choi dc ( tuy van bi restart )
may minh ram kha la tot ma`

lotosode
17-07-08, 08:40 AM
+phương án 1:ra ngoài ngõ kiếm cục gạch cho cái máy tính ...1 phát ^^!
+phương án 2:ra ngoài cửa hàng máy tính đập ra khoảng chục Trịu làm kon khác về xài khà khà.
Mình nói đùa thôi.Mình nghĩ chính xác là do phần cứng của bạn có vấn đề.Bạn hãy thử chạy cái server của bạn trên một máy tính có cấu hình khác xem nó có bi restart không.Nếu vẫn bị ...thì sau tính típ.Máy mình chip C2.4 ram 512 chạy ngon à.cố găng lên nhá

balksina
17-07-08, 08:03 PM
minh da cai thu tren may nha anh ho minh nhung khi vao dang nhap nv roi man hinh den thui nhung van con tieng nhac , ko con cach nao danh` fai ctrl + alt + del de thoai ra ngoai` . sau khi bi vang ra ngoai` roi thi man hinh hien len trang den va con bu. hon man hinh binh thuong vao lai thi ko dc nen cung fai restart may
----------------------------------------------------
may anh cua minh cung gan ngang may cua minh chay cung rat tot

lotosode
17-07-08, 09:40 PM
ừm .Sever thì ngon rùi chỉ kòn cái client có vấn đề.Bạn xài client nào vậy.Mình dùng bản phá thiên thần tiẽn của VN.copy thêm patch chủa 4.1.chạy lauchCreat vô game bình thường.Bạn thử xài giống mình xem có được không?

balksina
17-07-08, 10:12 PM
minh da choi dc binh thuong roi` minh lam theo cach cua sepultura xai giai fong ram va dzo dc binh` thuong ^_^ hjx... hjx... mung wa di!
-----------------------------------------------------
thank tat ca moi ng` da giup do~ minh nhat la ban sepultura da goi y' cho minh`
chan thanh` cam om !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Zenkira
18-07-08, 03:05 PM
Thế thì thật là hạnh phúc !, chú này phá panh cái 4rum Hkgh =.="""", 4 5 cái topic đau bụng quá thể !, chúc mừng nhá !:D

balksina
18-07-08, 09:31 PM
ki la dza ne ..hjx hjx moi hom wa choi con dc jo dzo kho ba co
minh nghi dzo cai ram nha minh wa bo hk ngom du~ wa hay sao y'
minh tuong~ da choi dc ngon lanh roi` nen cai sv 4.1 thu cuoi cung cang kho dzo nua~
bi restart may nhiu wa jo ram cua minh di dut lun wa
jo moi lan dzo game ma bi restart la man hinh hien toan la chu va man hinh xanh dam dong cuoi thi` dang chay so ngoi doi mot lat nan lun nen danh an nut restart moi dc
hjxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

CLAWRIDE
21-07-08, 06:51 PM
thế Zen ơi Mod của Box này nhiệm vụ dọn rác đi đâu rôi nhỉ ...

Quét rác đi....

Zenkira
23-07-08, 02:40 PM
Mod topic này toàn chạy đi đâu hết rồi , nếu muốn dọn dẹp thì mọi người bầu tớ làm mod box này đi ^^!, tớ đảm bảo quét dọn thường xuyên ~.~

sepultura
23-07-08, 06:24 PM
hô hô
không sao anh à
máy ổ cứng 80G chia làm 3 ổ mỗi ổ cho 1 pagefile.
Nhưng test lại rồi, lỗi restar lại có thể do CPU lắm.
Bữa nay chơi lại bị dis nữa, tắt auto restar của Win để xem lỗi thì nó báo là ....non_page.._area.. gì gì đó.Chán
Mình nghĩ lỗi này do cả Ram cả CPU quá vì thỉnh thoảng vào chơi thấy Ram còn cả trăm M nhưng CPU thì chạy lút cán và a lê hấp, màn hinh xanh chết chóc hiện ra, phài restart máy.

sepultura
24-07-08, 04:53 PM
^^ hi hi máy core duo ?...
mà em sét ram ảo lên max vậy 5000 có sao koh?
T.T
anh đang định mua con core 2duo 2.4Ghz E4600, main ESC945 Card on 224mb , Ram 1Gb .. HDD160Gb
^^
Anh em tư vấn cho cái cấu hình nào

có điều kiện zayj thì tau luôn cái card rời mà xài cho sướng anh ơi.Dùng onboard làm gì?, mất sướng lắm.