PDA

View Full Version : [JX] 4 hướng đi mới cho ace về sever vl jx linux

tvnnam
04-09-15, 08:23 PM
Không biết ACE nào đã test chưa? cũng như tìm ra ưu nhược điểm và hạn chế của từng hướng .... để tìm ra giải pháp cũng như giúp ACE chúng ta đổi gió chút để chờ bão:-"

Sau đây mình xin mạn phép hoặc chỉ điểm cho ACE nào thích khám phá và yêu hoàn mỹ như mình :-* Đây là các nguyên liệu chúng ta cần có trong hành trang khám phá \m/

1. sever yoken : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. sever tranminhdo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. update 4 của Boynhay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. Update Linux cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã xong nguyên liệu giờ mình chỉ cho các bạn hướng đi nhé: có 4 hướng cho ACE lựa chọn và khám phá:
p/s: mình chỉ đánh theo số cho ACE đễ nhìn nhé:
Sau khi đã test thử xem có gì khác. Mình xin đưa ra ý kiến sau:

Hướng 1: 1+3+4 : mất tính năng đồng hành vân trung trấn, tính năng update 4 và lỗi chưa VH quest nvmp do sever
Hướng 2: 1+4+3
Hướng 3: 2+3+4
Hướng 4: 2+4+3

gia_muvn
04-09-15, 09:08 PM
Tổng hợp nhiều quá đến khi gặp lỗi ko biết ở đâu mà mò. Tự dev và tự việt hóa theo cách của riêng mình thú vị hơn nhiều :))

keo_ngot1418
04-09-15, 10:28 PM
hướng 5 cần chạy linux pải chuẫn bị 2 triệu bạc tiền vps host.....
hướng 6 khi up lên online gập rất nhìu bất trách tìm ẩn
hướng 7 cạnh tranh câu khách củng là 1 vấn đề
hướng 8 lạy bọn unpack setings lấy ip linux ( thằng nào không vốn thuê proxy thì coi như trong trứng )

kết hợp :

5 + 8 = gần 3 triệu

5 + 7 = khó kím lại vốn

7 + 6 = toàn lệnh bug tiềm ẩn có sẵn ( tìm 1 thời gian à )

kết

5 6 7 8 : 3 tháng rồi em chưa chuột máy ảnh và xe ra các bác ạ :( + cái lap top của em củng bị giang hồ nó nhập nha ghinh đi luôn

tvnnam
04-09-15, 10:36 PM
nói thật mình cũng ko ham mở online và điều kiện kinh tế và công việc cũng ko cho phép:))

cuongvh93
04-09-15, 10:50 PM
Mình thì đang sử dụng tranminhdo + Galaxy.. Chơi hỗm nay cũng mày mò sữa các câu nói của NPC cho nó hay hơn đồ tùm lum hehe... Giờ mình đang cố học viết script :D

ngoanhvu02
04-09-15, 10:52 PM
sao ko là 1+2+3+4 tổng luôn mà phải chia làm gì =))

bthhhz
04-09-15, 11:24 PM
Em dùng tranminhdo + cgalaxy thôi :v

Còn online thì em cũng ko ham. chủ yếu mang lên test lỗi vs pk vui

tvnnam
04-09-15, 11:35 PM
sao ko là 1+2+3+4 tổng luôn mà phải chia làm gì =))

mình khuyên không nên làm vậy sẽ xảy ra lỗi xung đột của 2 sever. ta chỉ nên update thêm vào thôi :Laluot_197: nhưng vẫn ra hướng 3 và 4 thôi ạ :-@

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em dùng tranminhdo + cgalaxy thôi :v

Còn online thì em cũng ko ham. chủ yếu mang lên test lỗi vs pk vui

thế cũng được nếu update 4 thì thêm được 1 số tính năng cũng hay :">

MrHarryPotter
05-09-15, 01:19 AM
thaks rồi "Để mai tính".................................................. ..

carotkhoaitay
05-09-15, 02:15 AM
hướng 5 cần chạy linux pải chuẫn bị 2 triệu bạc tiền vps host.....
hướng 6 khi up lên online gập rất nhìu bất trách tìm ẩn
hướng 7 cạnh tranh câu khách củng là 1 vấn đề
hướng 8 lạy bọn unpack setings lấy ip linux ( thằng nào không vốn thuê proxy thì coi như trong trứng )

kết hợp :

5 + 8 = gần 3 triệu

5 + 7 = khó kím lại vốn

7 + 6 = toàn lệnh bug tiềm ẩn có sẵn ( tìm 1 thời gian à )

kết

5 6 7 8 : 3 tháng rồi em chưa chuột máy ảnh và xe ra các bác ạ :( + cái lap top của em củng bị giang hồ nó nhập nha ghinh đi luôn

IP linux mà cũng phải cần unpack setting mới lấy dc ah

hoangcungclub
05-09-15, 03:17 AM

hơi đâu mà ông nói chuyện với cái thằng trẩu tre đó, nó không biết gì mà thích ta đây lắm.

f-fantasy
05-09-15, 06:59 AM
Server nào hay cái update nào cho quest 150 không lỗi vậy các bác, em hiện đang chơi nền tranminhdo ver3 chép update galaxy mà chả hiểu sao cái quest môn phái OK hết chỉ có đến nhận nhiệm vụ 150 là không nhận được mà thôi (mặc dù đã đủ điều kiện là lên cấp 150 chuyển sinh 2 lần các skill khác đều đã học và max, nhiệm vụ phái làm full cả rồi).

Cafez
05-09-15, 07:33 AM
Không biết dùng netstat thì phải unpak settings ra chứ sao nữa ^^! ,nhưng lấy Ip linux rùi làm gì nó,đốt nó hở,hay lô cồ nó =.=

photuong1994
05-09-15, 08:02 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
05-09-15, 09:07 AM
Server nào hay cái update nào cho quest 150 không lỗi vậy các bác, em hiện đang chơi nền tranminhdo ver3 chép update galaxy mà chả hiểu sao cái quest môn phái OK hết chỉ có đến nhận nhiệm vụ 150 là không nhận được mà thôi (mặc dù đã đủ điều kiện là lên cấp 150 chuyển sinh 2 lần các skill khác đều đã học và max, nhiệm vụ phái làm full cả rồi).

ủa là nhỉ ? quest 150 hoa sơn bị lỗi ah bạn..... mình thì chưa test hết quest hoa sơn o:-) bạn thử cop cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
này bỏ vào sever1/script/huashan để fix quest xem. nếu vẫn ko được thì bạn vào quest của hoa sơn xem sever1/script/huashan/quest 150 xem có bị lỗi ở đoạn scrpit nào ko? bạn bị lỗi đoạn nào trong quest thì xem lại chỗ đó. và nếu ko fix được nữa thì bạn cứ đưa lên đây để a e cùng fix giúp nhé :)>-

tvnnam
05-09-15, 09:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thank ông..... có câu: " có công mà sắt có ngày lên kim" mà ông ;;) hjhj... mà ông bạn còn nợ tôi 1 câu hỏi đấy...... ông cho tôi hỏi làm sao có thể thêm op không thể phá hủy vào đồ tím thế ?? có gì ông thông não giúp phát vì chỉ mỗi đồ tím là mình làm ko được vì khi ép xanh sang tím hoặc thêm các thuộc tính vào là mất ông ạ ;;)

keo_ngot1418
05-09-15, 10:30 AM

thì mở online lên đi :D
tìm ip cho xem

bthhhz
05-09-15, 10:39 AM
thì mở online lên đi :D
tìm ip cho xem

Ý của người ta nói á . là không cần phải unpak ra mà vẫn lấy đc IP hiểu ko

Nhưng giờ làm linux nó toàn thuê proxy , làm sao mà biết được IP thật của nó :)) có ddos cũng gặp ip proxy đâu làm gì dc nó đâu

keo_ngot1418
05-09-15, 10:46 AM
Nhưng giờ làm linux nó toàn thuê proxy , làm sao mà biết được IP thật của nó :)) có ddos cũng gặp ip proxy đâu làm gì dc nó đâu

ừm cái này mới đúng nè :D

f-fantasy
05-09-15, 11:03 AM
ủa là nhỉ ? quest 150 hoa sơn bị lỗi ah bạn..... mình thì chưa test hết quest hoa sơn o:-) bạn thử cop cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
này bỏ vào sever1/script/huashan để fix quest xem. nếu vẫn ko được thì bạn vào quest của hoa sơn xem sever1/script/huashan/quest 150 xem có bị lỗi ở đoạn scrpit nào ko? bạn bị lỗi đoạn nào trong quest thì xem lại chỗ đó. và nếu ko fix được nữa thì bạn cứ đưa lên đây để a e cùng fix giúp nhé :)>-

Là quest 150 nói chung đó bác không phải Hoa Sơn, các phái nhận Q 150 không có được.

tvnnam
14-09-15, 11:19 AM
Là quest 150 nói chung đó bác không phải Hoa Sơn, các phái nhận Q 150 không có được.

ông xem yêu cầu : + danh vọng, phải làm nhiệm vụ ký danh, ngân lượng xem đủ chưa?

lzlsky301
14-09-15, 11:48 AM
Mình cảm nhận được sự thất bại và chán nãn của bạn khi viết comment này , bạn sẽ khiến cho những người tập tành Dev Server JX Linux sẽ đi theo hướng riêng , mất thời gian và tâm huyết của họ. Ai cũng mở JX Linux và rất rất nhiều , tại sao họ không viết ra các lý do như bạn vừa nêu , căn bản họ đã thành công và không rảnh như bạn comment như này. Có vất vả mới thành công.

Thánh đấy toàn chai mặt dựa hơi + fake người khác thì chẳng thất bại [-O<
Chính tả còn viết sai thì tự làm được gì 8-|

Long.MR
14-09-15, 11:57 AM
Thánh đấy toàn chai mặt dựa hơi + fake người khác thì chẳng thất bại [-O<
Chính tả còn viết sai thì tự làm được gì 8-|

hofa01
09-03-16, 03:20 PM
mấy bạn có ai bit cấu hình online sever linux hướng dẫn mình với .mình kiếm hoài mà ko thấy :(

Kethanglang
09-03-16, 04:58 PM
Anh Nam ơi biết chỉnh lại skill 6x của Hoa sơn ko, lúc buff nó không giống vng tẹo nào, bác minhduc có chỉ mà em chỉnh sao thành skill chủ động luôn rồi.

minhduc_aa
09-03-16, 10:50 PM
Anh Nam ơi biết chỉnh lại skill 6x của Hoa sơn ko, lúc buff nó không giống vng tẹo nào, bác minhduc có chỉ mà em chỉnh sao thành skill chủ động luôn rồi.

tunkute10
09-03-16, 11:02 PM
Có ai hướng dẫn em với
Mở database.ini lên chỉnh hết các IP = Name Server của SQL 2005 ( Name Server lấy từ đâu vậy mấy anh ) Hướng dẫn e với qa bên trang Releases \ [JX] Hướng dẫn cài JX bằng SQL 2005 thành công 100% ... Không thấy ai trả lời Chắc không ai quan tâm mượn Pic này có ai giúp em với