PDA

View Full Version : [JX] Có ai bị lỗi này.... a e vào giúp với

tvnnam
04-09-15, 12:38 PM
Mấy hôm nay mình bị 1 lỗi như thế này .. không biết a e nào bị chưa ... và nếu biết giúp mình fix với [-O<

khi mình xóa jxser yoken đi để chép jxser của ver 3 tranminhdo vào và sét quyền root 7777 xong đổi ip khi bật lại sever thì bị lỗi như màn hình và vào game thì không đối thoại được với NPC hiệu thuốc, tạp hóa,người tiếp dẫn môn phái và long ngũ,... ACE NÀO BIẾT THÌ GIÚP VỚI.... XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN !!!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangcungclub
04-09-15, 01:08 PM
giải nén life tar bị lỗi Nam ơi, nén = lệnh trên linux nha,

tvnnam
04-09-15, 01:11 PM
giải nén life tar bị lỗi Nam ơi, nén = lệnh trên linux nha,

là sao bạn mình ko hiểu? bạn nói rõ giúp với ~:> giải nén bị lỗi là sao bạn??

tvnnam
04-09-15, 02:11 PM
up.............. cho bạn nào chỉ mình cách fix lỗi này với L-)

MrHarryPotter
04-09-15, 02:44 PM
Chắc upload lên bị lỗi font chữ hay sao ... hãy lấy 1 file theo đường dẫn .. dùng jxstudio xem có lỗi font ko ?

tvnnam
04-09-15, 02:59 PM
Chắc upload lên bị lỗi font chữ hay sao ... hãy lấy 1 file theo đường dẫn .. dùng jxstudio xem có lỗi font ko ?

mình có upload gì đâu ... chỉ down về sau đó giải nén ra và chép qua máy ảo để chạy thôi bạn ah.......... chứ có chỉnh sửa gì trong đó đâu bạn mà lỗi font được:-o

MrHarryPotter
04-09-15, 03:55 PM
mình có upload gì đâu ... chỉ down về sau đó giải nén ra và chép qua máy ảo để chạy thôi bạn ah.......... chứ có chỉnh sửa gì trong đó đâu bạn mà lỗi font được:-o

cái khúc chép qua máy ảo đó.. là lúc font chữ bị lỗi liền ak

tvnnam
04-09-15, 04:55 PM
cái khúc chép qua máy ảo đó.. là lúc font chữ bị lỗi liền ak

thế phải lám sao để không bị lỗi font chữ vậy ông? lần trước làm có bị đâu... lần này thì lại bị ... haiz

lengoctuandng
04-09-15, 05:23 PM
Mấy hôm nay mình bị 1 lỗi như thế này .. không biết a e nào bị chưa ... và nếu biết giúp mình fix với [-O<

khi mình xóa jxser yoken đi để chép jxser của ver 3 tranminhdo vào và sét quyền root 7777 xong đổi ip khi bật lại sever thì bị lỗi như màn hình và vào game thì không đối thoại được với NPC hiệu thuốc, tạp hóa,người tiếp dẫn môn phái và long ngũ,... ACE NÀO BIẾT THÌ GIÚP VỚI.... XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN !!!

Cái này không liên quan gì đến quyền hết, chỉ là sai đường dẫn script thôi, tìm xem các file script đó đặt đúng đường dẫn chưa? có thể bị thiếu

gia_muvn
04-09-15, 05:34 PM
Trước mình cũng bị lỗi này. Bạn download winrar bản mới nhất về giải nén rồi up lên là được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Còn cách giải nén trên centos theo hoangclub nói thì bạn tham khảo nhé

-Trong hệ thống *nix tồn tại một số dạng nén cơ bản như: zip, tar.gz và tar.bz2. Dưới đây là một vài ví dụ về cách nén và giải nén với những định dạng đó.
1. Nén và giải nén file có đuôi .gz
1.1 Nén
#gzip [tên file]

1.2 Giải nén
#gunzip [tên file]

2. Gom và bung tập tin hoặc thư mục đuôi .tar
2.1 Gom
#tar -cvf [tênfile.tar] [file1] [file2] ...

2.2 Bung
#tar -xvf [file.tar]

2.3 Nén và Gom
#tar -zcvf [file.tar.gz] file1 file2 ...

2.4 Giải nén và bung
#tar -zxvf [file.tar.gz]

3. Giải nén file có đuôi .bz2
#tar xjvf [file.tar.bz2]

Các định dạng khác :

ZIP

-Nén một thư mục, sử dụng:
$ zip -r folder.zip folder
-Giải nén, sử dụng:
$ unzip file.zip

TAR.GZ

-Nén một thư mục dạng .gz, sử dụng:
$ tar -zcf folder.tar.gz folder
-Giải nén, sử dụng:
$ tar -zxvf file.tar.gz

TAR.BZ2

-Nén một thư mục dạng .bz2, sử dụng:
$ tar -jcf folder.tar.bz2 folder
-Giải nén, sử dụng:
$ tar -jxvf file.tar.bz2

tvnnam
04-09-15, 06:17 PM
Trước mình cũng bị lỗi này. Bạn download winrar bản mới nhất về giải nén rồi up lên là được

ok. cảm ơn các a e tối về test thử :">

tvnnam
04-09-15, 11:27 PM

vẫn không được a e ah:-s không biết lỗi do đâu???

bthhhz
04-09-15, 11:38 PM
Anh xóa hẳn cái jxser của yoken 9x đi rồi copy cái jxser của tranminhdo vao xem .
Em nghĩ là có thể do file font của yoken và tranmninhdo khác nhau . nên khi anh chép đè của tranminhdo vào thì font của yoken sẽ ko còn chính xác dẫn để lỗi
hoặc ngược lại là font của yoken ko nhận font của tranminhdo

MrHarryPotter
04-09-15, 11:39 PM
giải nén lại vnware và tất cả thử xem nào... bỏ hết mấy cái cũ..... :))

tvnnam
04-09-15, 11:43 PM
Anh xóa hẳn cái jxser của yoken 9x đi rồi copy cái jxser của tranminhdo vao xem .
Em nghĩ là có thể do file font của yoken và tranmninhdo khác nhau . nên khi anh chép đè của tranminhdo vào thì font của yoken sẽ ko còn chính xác dẫn để lỗi
hoặc ngược lại là font của yoken ko nhận font của tranminhdo

a xóa rồi mới chép ý chứ mà vẫn lỗi e ah ..... a đang định tính chép đè xem có bị lỗi ko nè8-|

giải nén lại vnware và tất cả thử xem nào... bỏ hết mấy cái cũ..... :))

lạ nhỉ ? giờ lại liên quan đến wnware nữa ah? mình nghĩ chắc do sever thôi chứ 8-| mình đã xóa centos và cài lại nhưng vẫn bị ~X(

bthhhz
04-09-15, 11:51 PM
a xóa rồi mới chép ý chứ mà vẫn lỗi e ah ..... a đang định tính chép đè xem có bị lỗi ko nè8-|

lạ nhỉ ? giờ lại liên quan đến wnware nữa ah? mình nghĩ chắc do sever thôi chứ 8-| mình đã xóa centos và cài lại nhưng vẫn bị ~X(

Thằng đó là thánh mà =))

Anh chưa gặp những pha hài hước của nó đâu =))
__________________________________________________ ___________

có thể do trong lúc giải nén của anh bị lỗi chăng . hay anh thử xóa cái jxser đó khỏi centos . sau đó tắt centos rồi mở lại . rồi tải lại giải nén bỏ zô coi .
Anh nên tải lại xem . nhiều lúc trong khi tải mạng có vấn đề cho nên bị lỗi từ khi tải rồi .
Em nghĩ vjaay . tại em thấy có nhiều lúc họ phải check MD 5 sau khi tải về !

tvnnam
05-09-15, 12:03 AM
Thằng đó là thánh mà =))

Anh chưa gặp những pha hài hước của nó đâu =))
__________________________________________________ ___________

có thể do trong lúc giải nén của anh bị lỗi chăng . hay anh thử xóa cái jxser đó khỏi centos . sau đó tắt centos rồi mở lại . rồi tải lại giải nén bỏ zô coi .
Anh nên tải lại xem . nhiều lúc trong khi tải mạng có vấn đề cho nên bị lỗi từ khi tải rồi .
Em nghĩ vjaay . tại em thấy có nhiều lúc họ phải check MD 5 sau khi tải về !

:D a mở qua sever yoken để chạy thì ok không báo lỗi nữa ;;) tí a thử chép đè ver 3 vào xem có đc ko? mà ko biết như thế có ảnh hưởng gì đến tính năng sever tranminhdo ko nhỉ? vì chép đè mà :-B

Cafez
05-09-15, 07:31 AM
Lỗi này thường là do bị lỗi font khi chép từ máy vào wm,để tránh lỗi này thì bạn download file ver3 tranminhdo về máy rùi chép thẳng gói nén vào wmsau đó giải nén trên wm thì sẽ không bị,đừng giải nén trên máy windows rồi chép qua wm[COLOR="Silver"]

tvnnam
05-09-15, 08:58 AM
Lỗi này thường là do bị lỗi font khi chép từ máy vào wm,để tránh lỗi này thì bạn download file ver3 tranminhdo về máy rùi chép thẳng gói nén vào wmsau đó giải nén trên wm thì sẽ không bị,đừng giải nén trên máy windows rồi chép qua wm[COLOR="Silver"]

ok thank bạn ;;) mình sẽ thử .... mà giải nén trên wm như bình thường hay có khác gì giải nén trên máy thật ko bạn?(*)

Anh2SiTinh
05-09-15, 10:47 AM
Yêu cầu các bạn chửi nhau thì ra YH FB mà chửi nhau hoặc cho số dt hẹn nhau mà xúc nhau đi còn 4rum dành cho thảo luận và Dev game :@