PDA

View Full Version : [Development] Bổ sung WebShop 0.9 .

bachcotsau
10-04-08, 10:17 PM
Dự kiến WebShop 0.9 mình sẽ phát triển thêm với nhiều tính năng và update thêm webshop gốc nếu có bản mới .Hiện tại mình đã thêm modules Đổi zen ra cash và đã tes kách phục tình trạng hack của modules Đổi zen ra cash với tính năng bảo mật sau .
+Check zen trên người đủ hay thiếu hay là thừa hay bị âm zen hay quá 2 tỷ zen trên người .
+Check nhân vật online hay không ,với tính năng check nhân vật từ joinserver chứ không phải từ Db nên đù có connect_stat của DB =0 hay = 1 không liên quan .(Với tính năng này đảm bảo 100% không thẻ dup)
+Yêu cầu nhân vật phải thay đổi sang nhân vật khác nếu sử dụng chức năng liên quan tới nhân vật
+Yêu cầu thoát acc nếu sử dụng chức năng liên quan tới acc.

Đã add thêm chức năng nạp thẻ từ web0.8 kết nối tới webshop 0.9 ,danh sách ban với thời gian ban là bao lâu,do ai ban,ban khi nào ,thời gian unban còn bao lâu .Danh sách vip .
Nhưng vì hiện tại đang dợi phiên bản muweb 0.9 ra nên chưa muốn phát triển thêm cho bản web0.8 vì có lẽ bản 0.9 sắp tới sẽ có những chức năng này rồi .
Dự kiến khi có bản muweb 0.9 ra thì mình sẽ thêm các modules sau vào webshop 0.9 .
+Sửa lại chức năng mua reset chỉ có nhân vật trong tài khoản mới được mua
+Thêm chức năng mua reset dành cho vip và có thể mua reset cho bất kỳ nhân vật nào.
+ Thêm chức năng bán reset
+ Sửa lại chức năng Đổi Cash ra zen của tài khoản thường
+Thêm chức năng Đổi Cash ra zen cho tài khoản vip có thể mua zen cho bất kỳ nhân vật nào không thuộc tài khoản .
+ Add chức năng bầu cua và bài cào trước kia vào webshop .
+ Chức năng ngân hàng zen có lẽ sẽ không add vì tôi chưa thấy an toàn lắm cho chức năng này .
+ Dự kiến việt hóa 100% .
Demo chức năng Đổi zen ra cash
và fix 100% đảm bảo đưa lên web online .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu nhân vật nào thiếu zen các bạn có thể mua zen cho nó .
use: admin
pass: admin

Olala
11-04-08, 07:38 AM
bạn share cái webshop đó lên đê mọi người test xem sao

sangang101
11-04-08, 10:48 AM
hoàn toàn ủng hộ bản 0.9 của Mod Bachcotsau

bachcotsau
11-04-08, 11:42 AM
bạn share cái webshop đó lên đê mọi người test xem sao

Mình đã có share bản này lên từ lâu rồi .Bạn xem chi tiết tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Olala
11-04-08, 01:05 PM
ý nói bạn share cái web đổi cash ra zen đấy

congacon
11-04-08, 01:12 PM
Olala chiều nay pm gặp chút nhé

LandOfPhi
11-04-08, 10:15 PM
Như nào cũng được.
Mình hok hiểu gì về web cả nhưng nóa giúp ích cho các Admin Mu Online là vui lắm rồi ^^!

anhnhuong
13-04-08, 10:20 AM
cái này mới ah2
tui sử dụng off ko bít hay hồng

Olala
16-04-08, 07:34 AM
bachcotsau ơi. mình có việc này muốn nhờ bạn giúp nếu được xin cám ơn rât nhiều,
hiện tại mình đang dùng web asp cũ và sử dụng đồng tiền Dzen để lưu hành mua bán trên webshop nay thấy cái webshop này hay quá nhưng không biết cách chỉnh các phần Cash về Dzen
hiện tại cái webshop này cấp Cash vào tale MEMB_CREDITS =>credits và toàn bộ mua bán phẫu thuật đều trừ trong này
nay muốn chuyển MEMB_CREDITS =>credits sang MEMB_INFO =>vip toàn bộ hình thức thanh toán hay cấp Cash sang tale này
bạn dảnh có thể giúp mình chuyển sang tale đó được không ?
cám ơn bạn trước nhé

MUNo1
16-04-08, 04:44 PM
em thấy cái web shop của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay ra phết . em muốn làm như vậy với phiên bản 1.02 N đc hem và làm như thế nào ở đâu . Mong các pác pro chỉ giáo

soncanh
19-04-08, 08:35 PM
sao em chỉ thấy co fille íntall.clock trong thư mục íntall chu ko có file install.php giúp em với....:(

congacon
27-04-08, 06:38 PM
cái web này hay bị sao nhỉ ? mỗi lần nhập lọa xạ là nó lock luôn hay sao ấy ? mà tìm cái phần lock ip đó chỗ nào không thấy ? ai bị như tui không ? đăng nhập là nó cứa báo loading rồi chờ hoài không vào được ?

bachcotsau
29-04-08, 01:28 PM
Vào = ip 127.0.0.1 là hết bị block :D .IP này chỉ có máy chru mới vào được ,đó là bảo mật .

congacon
02-05-08, 10:25 AM
Vào = ip 127.0.0.1 là hết bị block :D .IP này chỉ có máy chru mới vào được ,đó là bảo mật .
bác bachcotsau hoặc bác nào cao thủ về php add thêm một dòng thần cho cái web shop này được không ? shop thấy hay ghê mà thiếu 1 dòng thần.

thanhbuata
14-05-08, 01:01 PM
Cho hỏi cách đổi pass đăng nhập admin nằm ở dòng nào vậy

bachcotsau
14-05-08, 02:48 PM
Cho hỏi cách đổi pass đăng nhập admin nằm ở dòng nào vậy

Đăng nhập = nick lập acc Mu thì pass và các thông tin khác cũng sửa = web Mu hoặc phần mềm tạo tài khoản .

SCrystal
31-05-08, 01:31 PM
Anh bachcotsau ơi cái web này cài như thế nào ! Em giải nén vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chạy luôn không thấy đăng nhập được mà ở trên còn hiện :
Notice: Undefined index: REQUEST_URI in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 30
Anh giúp em với !

bachcotsau
31-05-08, 07:07 PM
bạn chạy IIS sử dụng bản php chưa có đầy đủ hỗ trợ ,tôó nhất là cài aperv hoặc xamp .

leminhphuoc55
02-06-08, 11:19 AM
sao kì vậy nè, nói là cài đặt giống 0.8 mà có thấy thế đâu? mình cho vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình vào install thì thấy ghi là install.lock chứ có phải install.php đâu bạn
mình gõ vào IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó hiện dòng
"Order Deny,Allow Deny from all Allow from 127.0.0.1"
vậy là sao đây??? (cái PHP thì mình cài rồi khỏi phải nói nữa)

ko biết bị lỗi gì nữa đây

bachcotsau
02-06-08, 12:27 PM
sao kì vậy nè, nói là cài đặt giống 0.8 mà có thấy thế đâu? mình cho vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình vào install thì thấy ghi là install.lock chứ có phải install.php đâu bạn
mình gõ vào IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó hiện dòng
"Order Deny,Allow Deny from all Allow from 127.0.0.1"
vậy là sao đây??? (cái PHP thì mình cài rồi khỏi phải nói nữa)

ko biết bị lỗi gì nữa đây

Chỉ cần gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ không phải là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:look_down:

norun
06-07-08, 09:37 PM
web này không phát triển thêm nữa à BCS ??? mình thấy nó cũng đựoc đấy chứ

bachcotsau
07-07-08, 02:24 AM
chưa có tiem nên phát triển chậm .=)) .Khi nào add xong item mới hỗ trợ SS3EP2 sẽ cho ra mắt .

muonline3k
25-07-08, 09:23 PM
bác bachcotsau ơi giờ cài được rồi nhưng mà.......admin quản lý sao đây bác mình thấy đâu có phần quản lý của admin đau bác giúp giùm với nha! thank! bác nhiều web rât đêp

bachcotsau
25-07-08, 10:42 PM
add admin trong file wshconf.php

muonline3k
25-07-08, 10:55 PM
add rồi có phải install lại ko anh bachcotsau mình add xong rồi đăng nhập nó toàn bóa tại khoàn ko tồn tại ko ah

bachcotsau
13-08-08, 05:58 PM
add rồi có phải install lại ko anh bachcotsau mình add xong rồi đăng nhập nó toàn bóa tại khoàn ko tồn tại ko ah

Không cần install lại,
+ Kiểm tra xem edit file .php = công cụ gì để không bị lỗi
+ Xem lại DB có chạy md5 hay không để cấu hình lại chế độ md5 on/off
+ xem trong Db đã có tài khoản đó chưa

norun
23-08-08, 06:15 PM
cái web này không hiểu sao bọn nó mua đồ mà khồn trừ tiền nhi? nó chỉ cần đủ tiền mua một món đồ nào đó là có thể mua nhưng không trừ tiền là sao vây ? có ai gặp lỗi này chưa? bachcotsau xem lại code xem có phát hiện được lỗi gì nữa không.

bachcotsau
23-08-08, 06:59 PM
Lỗi này không có chắc bạn tự gây ra lỗi, bạn tạo thử DB mới,restore DB mu và install webshop sau đó tes chức năng mua đồ sẽ rõ .

norun
24-08-08, 01:23 AM
mình tess thì chạy bình thường nhưng không hiểu bọn nó làm thế nào mà mua được nhiều thế co khoảng 500 cash nhưng mình xem log họ mua rất nhiều đồ mà không trừ tiền của họ

norun
06-09-08, 12:00 PM
mình tìm được nguyên nhân tại sao mua được nhiều đồ rồi, khi mua đồ có một số đồ khi mua xong họ bán nhưng khi bán tài khoản vẫn được cộng tiền mà đồ đó không bị xoá , tạm thời mình đang bỏ chức năng bán lại đồ trên siêu thị bạn nào tìm cách khắc phục được thì chỉ dùm. thank ........

vietpro8x
29-10-08, 06:05 PM
Ai giúp mình cài cái site này trên IIS với

vietpro8x
29-10-08, 06:09 PM
PHP Notice: Undefined index: REQUEST_URI in D:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 30

Geniuswar
07-01-09, 07:32 AM
share đi
cho cái hướng dẩn với
item trong webshop thế nào bác

gayluyxac
10-07-09, 12:13 PM
Bác nào có web giống skin của cái Mu24h được không
URL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

datvangiang
18-12-09, 01:07 PM
WWeb shop này tốt quá ! cảm ơn bạn nhé

guffyaka
04-02-10, 05:48 PM
nice work thanks so much it í coolll

adminlom
08-01-11, 04:28 PM
BachCotSau hay pro nào bít thì giúp mình với lúc đầu mình đã chạy ws này ngon lành rồi sau khi xóa db rồi chạy lại db thì nó kog có hiện items trong ws nữa
mình chạy query để cài lại web thì báo lỗi kog àh

Server: Msg 3701, Level 11, State 5, Line 1
Cannot drop the table 'WebShop', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_LOG', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_UI', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'MEMB_CREDITS', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the procedure 'XCredits', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Groups', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Feedback', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_IpBlock', because it does not exist in the system catalog.

rồi install lại web thì nó báo là
The installation has been locked!! Better luck next time
ai bít giúp mình nhé