PDA

View Full Version : [MU] hỏi cách sử dụng api nwebmu

sjthoj123
25-06-15, 09:14 PM
em đã làm theo như topic này rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng em ko biết cấu hình lúc cài đặt ntn nên ai có thẻ chỉ dẫn cho em đc k ạ

bk22zz
25-06-15, 09:22 PM
Dùng mucore hay linkos web đi cho đơn giản, NetBanBe mới chẳng ForestWeb nữa :(
Link thì từ 2013 rồi, đào gì đào ghê thế bạn

sjthoj123
25-06-15, 09:35 PM
hixx làm theo y nguyên rồi nhưng đến lúc cấu hình trong admin thì chả biết trỏ api về đâu :(

bk22zz
25-06-15, 10:18 PM
hixx làm theo y nguyên rồi nhưng đến lúc cấu hình trong admin thì chả biết trỏ api về đâu :(

Bạn sử dụng ss mấy? source titantech, zteam, webzen hay j j đó
để mình còn tư vấn

sjthoj123
26-06-15, 07:36 AM
ss6 titan ạ8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

tanlockgvn
26-06-15, 07:53 AM
tạo lic thì xem trong topic hướng dẫn.

xong thì vào cấu hình admin <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chọn Cấu hình License

AccLIC: mu-aulac (ví dụ thôi nhé)
Key: 1373252433 (ví dụ thôi nhé)

Liên kết đến API (nếu đặt thư mục api trên xampp và vị trí là htdocs/api thì cấu hình như này)
API chính: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
API dự phòng 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (nếu có upload api lên host thì thay domain/api vào đây )
API dự phòng 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (nếu có upload api lên host thì thay domain/api vào đây )

bk22zz
26-06-15, 09:25 AM
ss6 titan ạ8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Mình thấy nếu mà TitanTech aka SCF thì dùng Forest Web Fixed được share từ đầu năm 2015 ấy là tốt nhất đó bạn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ chạy những Table và Column còn thiếu, nếu ko web query tới database sẽ báo lỗi !

hoanmaster
26-06-15, 06:49 PM
Mình thấy nếu mà TitanTech aka SCF thì dùng Forest Web Fixed được share từ đầu năm 2015 ấy là tốt nhất đó bạn.

hoặc

Nhớ chạy những Table và Column còn thiếu, nếu ko web query tới database sẽ báo lỗi !

chào bạn mình chạy xammp 1.7.1 lỗi hàm ssql_connect() bạn có thể cho mình hỏi là lỗi do mình hay do xampp. mình dùng sql 2008 bản 286mb

bk22zz
26-06-15, 07:48 PM
chào bạn mình chạy xammp 1.7.1 lỗi hàm ssql_connect() bạn có thể cho mình hỏi là lỗi do mình hay do xampp. mình dùng sql 2008 bản 286mb
đã chọn giao thức OBDB hay mssql chưa ?

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

hoanmaster
26-06-15, 08:09 PM
đã chọn giao thức OBDB hay mssql chưa ?

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

mình dùng code này bạn ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>