PDA

View Full Version : Server + Client Yulgang v4.1

Alexandria
20-03-08, 08:58 PM
Hiện nay mình rất là ko có nhiều thời gian (đang ôn thi ĐH)
Server hiện tại chỉ mang tính tương đối ko có Việt hóa ( thông cảm)

Server bao gồm :
+ Tất cả các tính năng trước
+ Map full 1-1-2008 ( Bắc Hải Băng Cung...)
+ Skill full (vẫn ko hỗ trợ buff ĐP )
+ Items bổ sung có 10x
+ Pet đã có nhưng còn đang lỗi ( thông cảm)
+ NPC chưa về đúng vị trí

Hiện giờ mình share để mong các bạn góp sức
Ai có chỉnh sửa gì trong server nếu có kết quả tốt thì nên đem lên cho mọi người cùng xem xét

Chú ý :
+ Đã move được tới map Bách Võ Quán,Tụng Nguyệt Quán,Bắc Hải Băng Cung
+ Skill + Items level 100 đã có thể sử dụng được ( ko bug )

Ai có điều kiện gửi đĩa cho tui cái client HKGH phiên bản Bắc Hải Băng Cung (full) để tui chỉnh skin cho offline nhé

Okie !!! đúng hẹn nhé ! Sau đây là một số hình ảnh trong phiên bản mới này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Skill 10x nè !! (^_^) ko chụp được cái nào đẹp cả

Cập nhật 12/04/2008

Link patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Server v4.1 fixed : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cập nhâtj 18/04/2008

Link update table NPC BHBC nè : TBL_NPC (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Map mới đang test , 1 vài hình ảnh cho anh em góp ý

Upload thêm web đăng kí cho anh em ( chỉ có chức năng đăng kí thôi nhé,nếu thấy có phản ứng tốt mình sẽ làm típ ko thì thôi)

Link : Web Reg Acc HKGH (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chú ý: web chỉ phục vụ việc đăng kí ( ko banner hay các chức năng khác)
Cài đặt:
B1.Cài đặt IIS như bên Mu ( có thể qua đó tham khảo)
B2.Giải nén thư mục này vào trong thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ điều hành C:\Inetput\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B3.Mở trình duyệt gõ đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do thời gian hạn hẹp nên em sẽ share Client của em từ từ ( up từ 8h đến 11h mà được có 10 part)

Sau đây là link download client Bắc Hải Băng Cung cho server 4.1 trên:

01.HiepKhach.part01.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
02.HiepKhach.part02.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
03.HiepKhach.part03.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
04.HiepKhach.part04.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
05.HiepKhach.part05.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
06.HiepKhach.part06.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
07.HiepKhach.part07.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
08.HiepKhach.part08.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
09.HiepKhach.part09.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
10.HiepKhach.part10.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
11.HiepKhach.part11.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
12.HiepKhach.part12.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
13.HiepKhach.part13.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
14.HiepKhach.part14.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
15.HiepKhach.part15.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
16.HiepKhach.part16.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
17.HiepKhach.part17.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
18.HiepKhach.part18.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
19.HiepKhach.part19.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
20.HiepKhach.part20.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
21.HiepKhach.part21.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có một số bạn ko backup được dữ liệu vì lỗi thiếu đường dẫn,đây là các file attack (làm theo như hd trước đây để attack có thể tham khảo box MU)
Link: Attack Files Yulgang Server v4.1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cá mập xám
20-03-08, 09:27 PM
ok, thanks ông bạn nhìu, đang ôn thi đại học vẫn có time vào share cho anh em, ^^! cố gắng học và thi tối nha!^^
mấy topic khác tui nói hơi ... chỉ là lâu ko thấy ai vào giải đáp nên ... :D, ko có ý gì đâu nha !

khotudaisu
20-03-08, 09:29 PM
em la Kensu
mong dc anh chi giao' vài chiêu.
pm nick trn_loc dùm

cá mập xám
20-03-08, 09:30 PM
ko có Việt hóa nên dùng tạm, mong ông bạn sớm thi xong để còn giúp đỡ anh em^^! (may mà mình chơi HK rồi, nên ko sợ khoản China này lắm ^^!)

cá mập xám
20-03-08, 09:46 PM
thế còn cái bản nào ông share ảnh bên kia mà tiếng Việt full đẹp lắm ấy ? bao giờ thì anh em đc xài thử cái đó ??

Zenkira
21-03-08, 11:52 AM
Cái nì fix cái rì thế ???? data em chỉnh hết ùi =.=" đang down test xem đc hok :))

cá mập xám
21-03-08, 12:41 PM
Client thích hợp nhất hiện nay download theo cách này
Mở My Computer lên
Gõ dòng ftp://210.245.125.160/
Tiếp đó sẽ hiện lên các thư mục tương tự như hình dưới kia
Vô phần HKGH copy client vào máy tính của mình ---> Okie

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trời ơi, sao mình vào chả thấy phần nào là Client cả, có 1 file chay, còn lại 1 đống patch, part, hjk loạn hết cả lên, hay chính là cóp cái HKfull.exe 620MB ah ?:misdoubt:

Alexandria
21-03-08, 02:02 PM
Cái nào đề là full là được
Mấy cái còn lại là patch

DragonRuby
21-03-08, 02:41 PM
lau lam' rui` ko vao` 4rum, hok ngo*` bac' Tung` vi` 4rum den' the'. Chuc' bac' thi tot' nha'. Dang test server day.

khanhduy0193
21-03-08, 03:41 PM
Vậy tại sao em xài lúc đến phần chọn sv nó báo là sv đang bảo trì giúp em với

Zenkira
21-03-08, 08:37 PM
Ko hỉu cái Client của pác manhtung .... chẳng lẽ down cái file cài Hk 630Mb ??? rùi sau đó setup rùi lấy client của nó ???? =.="

nghiamt
21-03-08, 10:38 PM
Đúng đó phải có Patch client mới vô đc chứ nhỉ. Kia là Client của Asiasoft sao mà vô đc

Zenkira
22-03-08, 11:50 AM
Mà cái 4.1 này hình như nó ngốn RAM kinh hơn cả 2.2, 2.2 em chạy ko hề lag mà thằng này login sub cũng ko nỗi >"<, ko biết là do client hay do máy em nữa

boy9000
23-03-08, 08:54 AM
anh ơi em vào nó bảo sever bảo trì

Alexandria
23-03-08, 10:56 AM
Patch có đấy nhưng mờ mình chưa có USB mà lên upload được mong thông cảm
Client này của Asiasoft nhưng có patch thì vẫn login được
Sorry nghe , việc đăng nhập có thể ko thành vì ko có patch

Zenkira
23-03-08, 11:43 AM
Vậy cố gắng up patch nhanh dùm anh em nha manhtung !!! ^^!, đành dùng 2.2 tiếp vậy , hơi nản, mà hình như bản này chưa crack ??? ko có cái Waitingforzy.exe hỗ trợ luôn

cá mập xám
24-03-08, 03:29 PM
làm anh em mệt quá, làm đi làm lại vẫn ko đc, hóa ra quên mất 1 phần quan trọng, Thiếu Patch ^^!

KELAMAT
24-03-08, 05:54 PM
Patch Eng thì chưa có , patch china thì có rồi nếu sài tui up lên cho

Zenkira
24-03-08, 09:16 PM
KLM ông up dùm tui cái 4.0 cracked đc hok, hoặc cái chưa crack xong cũng đc, nghe nói dừng chiến dịch 4.0 rui` =.="

kienthehao
25-03-08, 04:49 PM
không đc mấy pác ơi
em đã cài giống như các phiên bản cũ roài nhưng không đc
các pác làm ơn chỉ giáo

cá mập xám
26-03-08, 01:31 PM
có lẽ em thui, dùng 2.2 đã đợi 4x ngon rồi xài ^^! hehe

anh7xd
26-03-08, 06:44 PM
Host của Box bị die rồi hay sao mà bác Tùng xài cai host mediafire đó em sợ cái host đó nhất đó

Zenkira
26-03-08, 08:17 PM
mediafire mà sợ ??? nó scan virus dùm files cho mình rồi thì an toàn mà ??? mediafire có chức năng đó mà bạn còn sợ thì mình cũng ko còn biết file up nào tốt hơn >"<

huynhhuuloc00
27-03-08, 10:14 AM
Bác manhtung cho em hỏi cái server 4.1 này xài có copy đè lên server 2.1 không thế? Rồi còn cái client xài patch engmix phải không thế, nếu không có patch seo mà chơi được? giúp em với.

Zenkira
27-03-08, 10:18 AM
Cái này tạo hoàn toàn 1 folder Server mới, ko chép đè !, còn patch thì dùng của KLM kìa ^^!

cá mập xám
27-03-08, 11:03 AM
Bác manhtung cho em hỏi cái server 4.1 này xài có copy đè lên server 2.1 không thế? Rồi còn cái client xài patch engmix phải không thế, nếu không có patch seo mà chơi được? giúp em với.
oho, tui nghĩ pác nên kiếm 2.2 mà chơi
Link đã có server mới fix lại lần cuối cho bản 2.2:
4.1 chỉ đưa ra để test và fixx thui, pác chưa có kinh nghiệm thì nên xài 2.2 là ngon!
với lại 4.1 china 100%, pác có mún thì cứ xài, heee:go:

KELAMAT
27-03-08, 03:07 PM
Tạm thời các bạn newbie nên sử dụng bản 2.2 chạy khá good update full chức năng của bản PTTT
còn BHBC còn khá đau đầu về Data và đồng bộ hóa dữ liệu
Mình thấy Sv 4.1 chạy ngốn khá nhiều ram còn 2.2 thì khá nhẹ , nếu add được data vào 2.2 để có map BHBC thì sẽ rất lợi

DuongHoangMan
28-03-08, 03:46 PM
Cám ơn bác Manhtung nha cứ mong 4.0 mãi giờ mới có. Bác cũng thi Đại Học sao tôi cũng chuẩn thi DH đây. Thôi thì chúc bác thi tốt miễn đừng là đối thủ của tôi.

Alexandria
28-03-08, 05:28 PM
Chắc ko gặp nhau đâu ,tui thi Hệ thống Thông tin mờ ( mã trường ko nhầm là KAH - mã ngành này hình như là 435)

CLAWRIDE
31-03-08, 07:05 PM
cái Clien HKGH new của ông dởm vãi > tớ dow về nhanh nhưng chạy setup thì được 30% rồi Treo luôn cái máy ( không hiểu lý do gì tớ tắt máy bật lại rồi > setup lại vẫn treo )

Alexandria
31-03-08, 08:16 PM
Sặc !!! Client mới của AS mà treo thế nào đc

Zenkira
31-03-08, 08:20 PM
Ui vời ơi =.=", dởm kái rì, tại máy ông chạy con C như thế thì ảnh hưởng cũng phải, có điều kiện mua lại chú CPU mới ná ! có ~~2mil 5 1 con P4 512Mb 64Mb VGA Onboard ngon ngon rùi =.=", mua tại Nhật Tảo ấy cho rẻ :D :D
Cái đó tui test setup bình thường mà ??? nhưng ko dùng vì đã setup server rùi , chỉ test thui :D

CLAWRIDE
01-04-08, 12:24 PM
em ở hà nội không thì đã mua rồi hehehehehhe >> tại HCM các ban bán rẻ thôi > hanoi cái gì cũng max > 1.8 mà mua mất 2m ac ac ac >>>

Alexandria
12-04-08, 03:20 PM
Đã fix thêm 1 số lỗi nữa mong anh em cho ý kiến

cá mập xám
13-04-08, 03:20 PM
Mở My Computer lên

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bên trong phần HKGH này có rất nhiều patch và part, cho mình hỏi, có cần cop những cái đó ko ?

chantrau
13-04-08, 03:41 PM

Server bao gồm :
+ Map full 1-1-2008
+ Skill full hỗ trợ buff ĐP
+ Items bổ sung có 9x

Ai có chỉnh sửa gì trong server nếu có kết quả tốt thì nên đem lên cho mọi người cùng xem xét

Mở My Computer lên

Chú ý :

Ai có điều kiện gửi đĩa cho tui cái client HKGH phiên bản Bắc Hải Băng Cung (full) để tui chỉnh skin cho offline nhé

Cập nhật 12/04/2008

Link patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Server v4.1 fixed : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch vào client cua VN hả pro !

cá mập xám
14-04-08, 08:36 AM
đấy là patch vào cái client mà cóp từ IP kia ra ấy, tui đã cóp đc, cài đc, login đc.
Nhưng 1 vấn đề xảy ra là tạo nhân vật xong > ấn đăng nhập > hiện ra 1 cái bảng đồng ý > out luôn. Cài trong môi trường TV.
Mà Zen ơi cho hỏi, cop cái data PTTT của ông rồi, 1 số nút đã đúng chỗ nhưng vẫn ko đc hết, đb biệt là màn hình login, ko biết cua tui làm sao ấy, với lại hiển thị tên nhân vật ko đủ.
Ví dụ lấy là camapxam thì nó chỉ hiện ra tầm đến camap... đoạn sau bị lỗi lệch đi, khó nhìn!

yuemnhyu
14-04-08, 08:51 PM

tonwind113
16-04-08, 06:51 AM
Mạnh Tùng ơi seo cái server 4.1 mình restore database ko được vậy hình như có nhiều người bị ko restore được vậy mà seo ko thấy ai nói gì cả mình restore như sau : new database => rxjhaccount . ùi click phải chọn restore => from device => select device => add đường dẫn vô . tiếp theo qua tab option chọn force restore over existing database ..... nhưng ở cái bảng logical file name và move to phycial file name lại ko có đường dẫn đến file rxjhaccount_data.mdf & rxjh account_log.mdf ?!?!?! mình đã đính kèm hình rùi đó Mạnh Tùng xem thử dùm nha mình restore ko đúng chỗ nào ????

tonwind113
16-04-08, 06:51 AM
Mạnh Tùng ơi seo cái server 4.1 mình restore database ko được vậy hình như có nhiều người bị ko restore được vậy mà seo ko thấy ai nói gì cả mình restore như sau : new database => rxjhaccount . ùi click phải chọn restore => from device => select device => add đường dẫn vô . tiếp theo qua tab option chọn force restore over existing database ..... nhưng ở cái bảng logical file name và move to phycial file name lại ko có đường dẫn đến file rxjhaccount_data.mdf & rxjh account_log.mdf ?!?!?! mình đã đính kèm hình rùi đó Mạnh Tùng xem thử dùm nha mình restore ko đúng chỗ nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hjx xin lỗi mình ấn nhầm định nhấp vô nút sửa nhưng nhầm xin lỗi nha ko phai spam hjx

Alexandria
16-04-08, 05:49 PM
Chụp hình bên table General để mình xem link

yuemnhyu
16-04-08, 11:45 PM
bác nào làm ơn chỉ dùm với! híc đợi câu trả lời giúp đỡ 2 ngày rùi.down về rùi sao nữa làm ơn chì giùm tui nốt đi tui gà hem bít làm thích chơi mà hok bít làm thế nào

tonwind113
17-04-08, 06:41 AM
hjx mỗi ngày chỉ lên mạng được vào buổi sáng thui.Hôm nay zô lai thấy Mạnh Tùng đòi tab General nữa hjx....chắc để về chụp lại sáng mai mới up lên được . Chả bít sao cái Database của server 4.1 ko Restore được

cá mập xám
17-04-08, 07:29 AM
chán, chả hiểu sao, cài mt TV, ko có bất cứ cái gì của Ofice, xài patch VH, + SV 2.2 mà chả hiểu tại sao Font hiện ra vẫn 60% là ô vuông mới chết chứ, đau đầu quá, mà cái 4.1 này bao giờ có VH vậy hả manhtung

ntconline
17-04-08, 01:59 PM
Mình đã cài thành công, đã vào chơi được (tuy khó đăng nhập), đã move Tụng nguyệt quán, Bách võ quán đều được nhưng không biết đường qua Bắc hải băng cung, không tìm thấy chổ nào bán phù qua Bắc hải cả, Mạnh Tùng giúp mình tý nhé. Thank nhiều

cá mập xám
17-04-08, 05:06 PM
mà hiện nay bản 4.1 vẫn font China chứ, có lẽ cài 4.1 thui, 2.2 giờ thấy chán quá >"<
Mà nhân tiện hỏi mt cái, patch của KLM có tác dụng ko vậy, có nhất thiết là phải có cái Patch đó ko thế ?

Alexandria
17-04-08, 07:20 PM
Đến BHBC từ Huyền Bột phái , ko dùng đc phù ở map này

ntconline
17-04-08, 09:15 PM
Mình đã tìm khắp huyền bột nhưng ko biết gặp npc nào để đưa qua Bắc Hải, trên chiếc thuyền không thấy NPC, hay MT set cho đi ở cửa nào khác chăng.
Nhân tiện cho mình hỏi MT có thường bị lỗi đăng nhập không, cú nhập tên và pass vào tới chổ chọn server thi hiện ra cái bảng, bấm đồng ý là thoát ra, đăng nhập nhiều lần mới vào được có khi hơn 30 phút mới đăng nhập được.

tonwind113
18-04-08, 06:31 AM
đây là link ben tab General của mình nè Mạnh tùng xem lại giùm mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexandria
18-04-08, 02:29 PM
Mình rất ít gặp lỗi đăng nhập
BHBC vẫn giữ nguyên vị trí cửa vào ( để mình xem lại vì mình chưa thay đổi cái này mà)

huynhtanvu
21-04-08, 09:08 AM
ở HBP sao 0 có ông thuyền phu để qua BHBC vậy?muốn qua BHBC đánh thì làm sao?còn các map Vô Thiên Các.Vạn Thọ Các vẫn bị lỗi load map texture failed,còn Chí Tinh Động thì vẫn 0 xuống được tầng 2,3 .cho hỏi thêm map mới đó đi từ đâu qua? ^^~,cho mình xin table exp lvl với mình đánh lên 113 99,99% thì 0 lên lvl được nữa,với lại đánh quái nữa cây máu thì nó chết queo ^^ làm sao khỏi bị đây?

Alexandria
22-04-08, 11:34 AM
Max level 140

Nếu dùng server của mình thì mình để EXP như online ( đánh quá lâu khoảng vài chục triệu điểm EXP mới lên cấp => 0.01% đóa tính ra cỡ vài chục ngàn điểm nhưng đánh quái được vài ngàn là hết rùi, lên chậm ko sao cả.)

nghiamt
22-04-08, 12:00 PM
Cho hỏi dow Client trên trang chủ HKGH và chép cái "Link patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" nè vào là đc ak

John_Rambo
22-04-08, 01:31 PM
Anh Manh Tung ơi,patch tren em up vào bản BHBC mới nhất hả anh,nhưng anh ơi em up vào ko có file sission anh ạ,vậy làm sao hả anh.

Alexandria
22-04-08, 07:06 PM
sesion bỏ được rùi ko ảnh hưởng gì đâu

@nghiamt: uhm, download client rùi chép cái patch mình share vô là được

nghiamt
23-04-08, 08:20 AM
Bác có thể viết 1 cái web đăng ký = PHP cho anh em đc ko ạ?

John_Rambo
23-04-08, 09:25 AM
Vậy em dùng bản BHBC cùng bản Patch trên và bản server 4.1 của anh là đc phải ko anh,hj hj,em cảm ơn.

meohen1989
23-04-08, 11:17 AM
bác ơi
em cài server ok rùi nhưng vô game thì ngọc không có dòng
nghe lời bác em đã cài font china nhưng không hề thấy
bùn nát rụt

KELAMAT
23-04-08, 01:20 PM
Cài front china thì khi mua ngọc sẽ ko bị crash server
thân !

nghiamt
23-04-08, 03:19 PM
Vậy phải cài font VN hả bạn!!!!!!!!!!!!!!

DuongHoangMan
23-04-08, 04:53 PM
Mình đang dùng server 2.2 rất tốt nhưng 4.1 thì xuất hiện hiện tượng đang nhập mất kết nối với server vậy thì phải làm sao? Đã cài Net.Framework 2.0 và server chạy không có lỗi gì cả y như 2.2.

Alexandria
23-04-08, 05:47 PM
Mình đã hoàn thành xong web rùi
Anh em thử tham khảo trang đăng kí ( ko hình ảnh, chỉ có chức năng đăng kí) nếu thấy đăng kí được thì báo lại nhé

nghiamt
23-04-08, 10:58 PM
Bác Tùng nói wa cách đăng nhập vô game cái. Chạy server ngon rùi nhưng chưa bik connect

KELAMAT
23-04-08, 11:41 PM
BHBC add Full NPC chưa manhtung
nếu list hôm trước tui đưa thiếu thì pm lại bổ sung nhé , chả biết nó đủ chưa nữa :(

Alexandria
24-04-08, 11:58 AM
Vẫn còn thiếu NPC ở Huyền Bột đưa người qua Bắc Hải ( tui ko biết tên *_* ko chơi online nữa mà)

Alexandria
24-04-08, 12:00 PM
Vô LaucherCreat chọn Creat rùi dòng thứ nhất điền tên server,dòng thứ hai điền IP ,còn lại ko điền cũng được

cá mập xám
24-04-08, 06:27 PM
thế là hôm qua mới lên để up cái WEB thui ah?
SV đợt này có gì new ko?
mà cố gắng nhé, làm ngon ngon cái SV đi roài VH nhé! hihi
Mà ko thì hướng dẫn anh em cách VH để anh em nếu đc thì sẽ giúp!

nghiamt
24-04-08, 06:45 PM
Cho hỏi trong bản này muốn test thì chạy acc nào vậy.

cá mập xám
24-04-08, 06:51 PM
Cho hỏi trong bản này muốn test thì chạy acc nào vậy.

Test để làm cái gì hả bạn, bạn vào SQL enterprise > vào database rxjaccount (ko nhớ rõ, nhưng đúng là cái Account) > TABLE > TBL_Account làm 1 cái acc mới, làm y như những cái có sẵn ở đó, hoặc dùng tạm cái ở đó cũng đc, có nick và pass luôn ở đó đó.
:haha:

nghiamt
24-04-08, 06:58 PM
MÌnh dùng patch đó vào cái Client mà download của ManhTung đó thì khi vô hình nó bị lệch lạc wa. Đăng nhập nick ok đến đoạn chọn server thì nó cứ đứng ở đó và hiên 1 bảng thong báo tiếng tàu

meohen1989
25-04-08, 06:10 PM
Cài front china thì khi mua ngọc sẽ ko bị crash server
thân !
ặc
em hỏi cách để đánh ra kim cương thạch và hàn ngọc thạch mà có dòng cơ mà bác :sexy_girl:

CLAWRIDE
25-04-08, 08:53 PM
Hix vừa mới cố đấm ăn xôi nâng tiếp con PIV 1.8 lên 2.33 ram 512 :(( không biết có chạy nổi không >>>> nhưng tớ nối 2 máy 1.8 và 2.33 1.8 chạy server còn 2.33 chạy clien >>>> :( hix vẫn laggg làm sao bây giờ

KELAMAT
26-04-08, 12:43 PM
ặc
em hỏi cách để đánh ra kim cương thạch và hàn ngọc thạch mà có dòng cơ mà bác
muốn đánh rơi ngọc có dòng thì cài Front China

khanhduy0193
26-04-08, 03:11 PM
Mấy anh cho em xin code thằng thuyền phu với em ko tìm được nó đâu trong HBP

khanhduy0193
26-04-08, 03:15 PM
ai cho em biết vị trí thằng thuyền phu hay code nó với<br>

031599450
26-04-08, 07:25 PM
Chùi bộ ko ai chơi online àh mà cả cu thuyền Fu cũng ko bít!
Em ko chơi Online nên chụi ! ( đang ôn thi 3 kỳ lận nên mệt bở hơi tai ! 1 học kỳ 2 - 2 thi chuẩn bị cho ngày 30/4 của Trường ! 3 là kỳ thi học Sinh giỏi vào tháng 6 nên ko co thời gian Online ! ).

Alexandria
26-04-08, 07:45 PM
Mình sẽ sớm Add thêm NPC này vô map HBP.Mong anh em chờ chút đang kiếm cái YGB 3.52 làm cho nhanh.AI có link xin cái

nghiamt
26-04-08, 07:47 PM
MÌnh dùng patch đó vào cái Client mà download của ManhTung đó thì khi vô hình nó bị lệch lạc wa. Đăng nhập nick ok đến đoạn chọn server thì nó cứ đứng ở đó và hiên 1 bảng thong báo tiếng tàu

Alexandria
26-04-08, 09:00 PM
Hoàn thành xong client cho anh em rùi đây !! Để tuần sau em upload lên cho anh em.

cá mập xám
26-04-08, 09:12 PM
mãi mới nghe đc 1 tin mừng như thế này, mong pác upup sớm lên cho anh em dzui dze nhé! Thanks pác nhìu nhìu!

thangxd2
27-04-08, 05:03 PM
hix!!!làm ơn up lên hót khác dùm em!!host mediafile jo` sao lõm was. download mãi hok dc

hangson3100
27-04-08, 05:48 PM
có thể share cho mình cái client luôn được kô mình đang tìm hiểu nên chua có cái client nao cả

John_Rambo
27-04-08, 09:57 PM
Mình bị lỗi mất kết nối khi vào chơi như bản 1.1 ai có file gì như của 2.2 ko ạ,hoặc có gì có thể khắc phục ko ạ.

hangson3100
28-04-08, 02:22 PM
Mong các bác giup cho:em cài server 4.1 thay ổn rồi nhưng khi vô tỷoong chỉ tao được có 1nv tạo nv khác nó cứ đè lên cái cũ và dặc biết là không vô trong chơi được.Minh đang sài client VN va patch 4.1 của bác manhtung.ai chỉ em fix cái

thanhdinh2
29-04-08, 01:57 PM
giúp em với . khi em đăng nhập tới phần chọn nhân vật xong thì nó báo lổi sao:" mesh loading...."

Alexandria
29-04-08, 02:45 PM
Lỗi đè nv có thể do bạn tạo nv trong SQL luôn, vô gaem để tạo nhân vật
Cách khắc phục lỗi đè nv: tìm char cần chỉnh, xem dòng TBL_INDEX điền số từ 0 đến 3 để thử, sau đó vô game để thấy kết quả

thehuy1987
29-04-08, 03:05 PM
Mình dùng bản 2.2 với bản 4.1 chơi cũng được lắm đó, khi cài thì cài bản 4.1 lấy mmotj số phần cảu bản 2.2 chép đè vào cliend cảu bản 4.1, trừ các file onterpat thì không lấy. Link thì mình đã post ở phần nào đó rồi mình không nhớ nữa.

thehuy1987
29-04-08, 03:06 PM
Àh còn một dặc điểm nữa là, bản 4.1 khi đánh rớt đồ thì đồ đã được ốp full, phòng thủ 20, công lực võ công 30. trang sức đều được ef cả rồi.

Alexandria
30-04-08, 02:10 PM
Đã fix xong lỗi đánh items full

AlexHiếu
30-04-08, 02:47 PM
Em chạy ODBC xong tới serverlogin rồi tới servergame
Rồi vào LaunchCreate New HK=>
Name:Nhiệt Huyết Giang Hồ
IP sever : 192.168.1.2
Mấy ô còn lại không điền
Rồi bấm Creat
Rồi vào ô Nhiet Huyet Giang Hồ bấm Start Up vô game nhưng bị đá ra ai giúp em khắc khục lỗi này với

Alexandria
30-04-08, 03:16 PM
Cho hỏi IP server bạn để là gì

AlexHiếu
30-04-08, 03:26 PM
Mình như là 10.00.100 hay 192.168.1.2 gì đó

Alexandria
01-05-08, 07:56 AM
Server + PC + LaucherCreat đều 1 IP giống nhau
Nếu lấy của mình lúc đầu thì ko phải chỉnh IP nữa ( nếu chơi 1 mình)

AlexHiếu
01-05-08, 10:16 AM
Hix , Lấy cái gì mới được chứ bạn

AlexHiếu
01-05-08, 10:29 AM
Server + PC + LaucherCreat đều 1 IP giống nhau
Nếu lấy của mình lúc đầu thì ko phải chỉnh IP nữa ( nếu chơi 1 mình)
Mình đã chỉnh sever + pc + laucherCreat là 192.168.1.2(IP máy mình) nhưng vẫn bị đá ra

AlexHiếu
01-05-08, 05:30 PM
Share các part còn lại đi anh ơi,em down về xong hết rồi

Alexandria
01-05-08, 05:32 PM
Không phải ko share được mà là chưa upload xong, mong anh em chờ vài hum từ từ em upload lên dần

AlexHiếu
01-05-08, 05:39 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi bao nhiêu part vậy

dungln_cntt
01-05-08, 06:18 PM
manhtung sao kô việt hóa có dấu như sever 2.2 vậy.Cho mình hỏi luôn làm sao Việt Hóa đc vậy.

thanhdinh2
02-05-08, 08:56 AM
anh Manhtung ơi giúp em với ! sao khi em chon nhân vật để vào game thì nó báo lổi :"mesh loding fail"

saudoi
02-05-08, 05:01 PM
MT giúp cái
sao xài cái SV4.1 của ong tui bi. cái lỗi này nè
login chay. 3dong là đơ... đơ
severgame chay. nguyên 1 dòng
???????????????????????????
cài lai. SV2.1 ....................SV2,2 đều ko chịu chay. nữa ?????

saudoi
02-05-08, 05:30 PM
hinh day ne`

saudoi
02-05-08, 05:33 PM
mong pac' trả loi` sớm
<bài pót 2 chỗ > xin lỗi trươc' nha !!

meohen1989
05-05-08, 05:43 PM
MT giúp cái
sao xài cái SV4.1 của ong tui bi. cái lỗi này nè
login chay. 3dong là đơ... đơ
severgame chay. nguyên 1 dòng
???????????????????????????
cài lai. SV2.1 ....................SV2,2 đều ko chịu chay. nữa ?????

hèm
ông phải coi lại ODBC của ông đi
xem có đúng server (local) chưa
IP trong các file .ini đã chỉnh đúng chưa
lỗi này quá bình thường mà :doubt:

dungln_cntt
07-05-08, 07:21 PM
Sever này quái thưa thớt quá, chạy mệt mới thấy con ah. Có map không hề có con quái nào luôn.

dungln_cntt
07-05-08, 07:25 PM
hinh day ne`
Sao cái sever này của ông toàn tiếng tàu vậy. Tui nhớ nó là tiếng việt không dấu mà.

thehuy1987
07-05-08, 08:50 PM
Híc, thì tiếng tàu một chút có sao đâu, cái hình của ông như vậy tui nghĩ chắc ông không vô gaem được đâu nhỉ???

Alexandria
08-05-08, 05:59 PM
Đã hoản thành cập nhật toàn bộ client của mình dùng
Các bạn download về dùng thử nếu có thắc mắc hay lỗi thì hãy báo lại cho mình nhé

Alexandria
09-05-08, 05:32 PM
Đã anh em nào download cả client dùng xong thì báo tui với

dungln_cntt
09-05-08, 07:06 PM
Tất nhiên là ko vào được thì mới thắc mắc chứ

thehuy1987
09-05-08, 09:36 PM
down ở chỗ nào mới được cơ chứ, có thấy link đâu.

BlackJack
10-05-08, 10:43 AM
update table NPC BHBC như thế nào hả bạn?

meohen1989
10-05-08, 10:54 AM
Đã anh em nào download cả client dùng xong thì báo tui với
nè bác sao không cho anh em cái path:choler:bắt anh em down mười mấy part thì chết à-
client có khác gì của Asia Soft không mà phải up cả client cho anh em thế--khiếp 1G chứ ít gì

Alexandria
11-05-08, 05:50 PM
Patch cho rùi mờ ai cũng lỗi tùm lum
Tui thấy client tui dùng ít bị lỗi thì share thôi

meohen1989
12-05-08, 08:09 AM
Éc
path của bác có TV đâu mà--chỉ toàn thấy file ở đâu đâu chứ có ybmg.cfg đã việt hóa đâu

mà server của bác đánh quái không ra tiền vậy.lạ hén.

nghiamt
12-05-08, 09:46 AM
"Link update table NPC BHBC nè : TBL_NPC" dùng sao vậy các bạn. Chỉ mình với

cá mập xám
12-05-08, 06:56 PM
Éc
path của bác có TV đâu mà--chỉ toàn thấy file ở đâu đâu chứ có ybmg.cfg đã việt hóa đâu

mà server của bác đánh quái không ra tiền vậy.lạ hén.
ko ra tiền, pó tay, ko ra tiền thì nó phải ra đồ, đồ bán còn đc nhiều tiền hơn mà.
Mà pác vào database chỉnh tí ra đầy tiền! hehe

cá mập xám
12-05-08, 06:58 PM
"Link update table NPC BHBC nè : TBL_NPC" dùng sao vậy các bạn. Chỉ mình với
bác vào SQL Enterprise > vào database nhé, > Tool > ...gì gì đó liên quan đến Query, viết dòng TRUNCATE table TBL_NPC rồi chọn database rxhjgame, rồi ấn nút như nút play ấy.
xong đó import cái file kia vào data rxhjgame, thế là xong!

nghiamt
12-05-08, 07:00 PM
Bạn nén lại cái DB rxhjgame của bạn rùi send qua mình đc chứ

nghiamt
13-05-08, 06:43 PM
Không hiểu Client nè đã có VH chưa nhỉ

meohen1989
14-05-08, 09:37 AM
ko ra tiền, pó tay, ko ra tiền thì nó phải ra đồ, đồ bán còn đc nhiều tiền hơn mà.
Mà pác vào database chỉnh tí ra đầy tiền! hehe

sorry
phải nói thế này nó có lúc ra có lúc không
tui mún chỉnh oánh con nào là ra tiền con í :sweet_kiss:
=>>>vậy chỉnh database thế nào vậy.
Mà path client của bác MT không del được nhân vật thì phải,rùi tạo nhân vật thỉnh thoảng lại bị lỗi( nháy vô tạo nhân vật thì nó báo tên nhân vật đã được sử dụng ,thoát ra thì nhân vật đã được tạo rùi--bó chuối) thế là phải lấy restone lại data:cold:

tuananh3112
14-05-08, 08:39 PM
manhtung ơi, làm sao di chuyển wa map BHBC vậy.

Alexandria
15-05-08, 03:06 PM
Đánh quái ra xiền bình thường ko có ảnh hưởng gì cả

cá mập xám
15-05-08, 03:40 PM
=>>>vậy chỉnh database thế nào vậy.

Bác cứ vào cái TBL_USER và TBL_WAREHOUSE mà xem (Cách xem là chuột phải, all tasks, return all rows...)
vào đó nhìn thấy cái cột money là xong ah, User là nhân vật, Warehouse là hòm đồ.
Bác muốn là sao thì làm!:sweet_kiss:
Thanks tui cái là đc!

tuananh3112
15-05-08, 04:06 PM
manhtung ơi, làm sao di chuyển wa map BHBC vậy
Ai chỉ mình cái coi.

BlackJack
15-05-08, 05:47 PM
Mình có vài câu muốn hỏi, mong mọi người trả lời giúp:
1 - Làm sao để move qua BHBC được
2 - Không hiểu sao, dùng cái client của manhtung với cả cái client mới nhất của hiepkhach.net.vn thì move vào Vô Thiên Các toàn bị báo lỗi "Texture Error" không load được map, nhưng dùng cái bản cũ hơn thì move vào bình thường
3 - Trong shop có bán ngọc tím, nhưng cứ mỗi lần mua thì máy mình lại bị đơ một lúc rồi báo mất kết nối, bay ra ngoài, đâm ra không add VK sáng được
Mọi người ai có kinh nghiệm rồi thì chỉ cho mình với nhé. Thanks

cá mập xám
18-05-08, 10:32 AM
anh nao ay ơi páte ban khac di côppy no met lam nhung tan 4h30phut cooo:hell_boy:em da tuc gian
Thằng cha này điên ah, đi đâu cũng gặp cái mặt nó ăn nói linh tinh là sao ?
điên ko chịu đc!:ah:
Anh em thông cảm hơi nóng!

cá mập xám
18-05-08, 10:35 AM
Mình có vài câu muốn hỏi, mong mọi người trả lời giúp:
1 - Làm sao để move qua BHBC được
2 - Không hiểu sao, dùng cái client của manhtung với cả cái client mới nhất của hiepkhach.net.vn thì move vào Vô Thiên Các toàn bị báo lỗi "Texture Error" không load được map, nhưng dùng cái bản cũ hơn thì move vào bình thường
3 - Trong shop có bán ngọc tím, nhưng cứ mỗi lần mua thì máy mình lại bị đơ một lúc rồi báo mất kết nối, bay ra ngoài, đâm ra không add VK sáng được
Mọi người ai có kinh nghiệm rồi thì chỉ cho mình với nhé. Thanks
BHBC thì tui chưa biết, cái đó đợi mt đi.
tui chỉ chỉ cho bác cách có VK sáng nè!
Mà bác thử cài Font china xem có xài đc ngọc ko, :big_smile: tui chưa thử nên chưa biết, nhưng bác cứ làm theo cái phần dưới đây chắc chắn có VK sáng hehe
Bài này cóp của 031, đấy nói rõ nguồn đấy nhé, ko lại bảo là steal!:amazed:
Để đáp lại sự mong mỏi khám phá HKGH offline , hôm nay 031 xin gửi đến anh em các Code add cho Item và ngọc !
Các thông số trên item tại Magic1 -> magic5 !

10000000 // Công lực tăng
20000000 // Lực phòng thủ tăng
30000000 // Điểm Hp tăng
40000000 // Điểm Mp tăng
50000000 // Trúng mục tiêu tăng
60000000 // Né tránh tăng
70000000 // Lực công kích võ công tăng %
80000000 // Toàn bộ khí công tăng
90000000 // May mắn tang % ( cường hóa và hợp thành )
100000000 // Tấn công tăng
110000000 // Uy lực phòng thủ tăng
120000000 // Gia tăng lượng tiền thu được %
130000000 // Giảm Exp khi tử vong %

Tại Magic1 của Vũ khí !

10000000 // Cường hóa vũ khí !
20000000 // Cường hóa trang bị phòng ngự !
1000001000 // Hỏa Chức tính % giai đoạn !
1000002000 // Thủy Chức tính % giai đoạn !
1000003000 // Phong Chức tính % giai đoạn !
1000004000 // Nội công % giai đoạn !
1000005000 // Ngoại công % giai đoạn !
1000006000 // Độc Chức tính % giai đoạn !

Nếu magic1 của item ghi 1020019010 = 20000010 + 1000019000 ( trong đó 20000010"Trang bị +10" và 1000019000"Hỏa chức tính +10%" ).
Ví Dụ :
1010059010 // Vũ khí Cường Hóa 10 Ngoại công tăng 5%
1010029010 // Vũ khí Cường Hóa 10 Thủy Tính tăng 10%
1010039010 // Vũ khí Cường Hóa 10 Phong tính tăn
1010019010 // Vũ khí Cường Hóa 10 Hỏa tính tăng 10%
1010049010 // Vũ khí Cường Hóa 10 nội công tăng 5%
1010069010 // Vũ khí Cường Hóa 10 độc tính tăng 10%
(Tui chưa có thời gian thử với Quần áo, bao tay và giày )

Các thông Số trên magic1 "của ngọc" tùy theo loại ngọc mà add dòng tương ứng !( tui chưa thử các loại ngọc khác )!

100000 // Công lực tăng
200000 // Lực phòng thủ tăng
300000 // Điểm Hp tăng
400000 // Điểm Mp tăng
500000 // Trúng mục tiêu tăng
600000 // Né tránh tăng
700000 // Lực công kích võ công tăng %
800000 // Toàn bộ khí công tăng
900000 // May mắn tang % ( cường hóa và hợp thành )
1000000 // Tấn công tăng !
1100000 // Uy lực phòng thủ tăng
1200000 // Gia tăng lượng tiền thu được %
1300000 // Giảm Exp khi tử vong %
2001000 // Hỏa Chức tính
2002000 // Thủy Chức tính
2003000 // Phong Chức tính
2004000 // Nội công
2005000 // Ngoại công
2006000 // Độc Chức tính

Đó là tất cả các Code mà 031 bít và tham khảo các nguồn từ Ragezone và RXJHChina
Thanks me plsssssss !:big_smile:

soiden_00
19-05-08, 01:19 PM
Cho mình hỏi tại sao cài đặt thành công... tạo nhân vật...chọn nhân vật ---> vào game thì nó hiện ra cái bảng không thể không nhấp : bạn hãy chọn chỗ an toàn trước khi thoát khỏi game ---> phải ok ---> và die... >"<
Vậy phải làm sao đây ?

tra_ung
20-05-08, 08:52 AM
BẠn ý cũng bị lỗi giống tôi rùi .huhu. chán . dơn 3h mà bi giờ ko chơi đc

nghiamt
20-05-08, 09:36 AM
Tui cũng bị lỗi đó chả hỉu do làm sao nữa!!!

thanhduyak
21-05-08, 07:30 PM
co the may ban cấu hình không đủ chạy server 4.1 cua MT

thanhduyak
21-05-08, 07:32 PM
truoc kia tui cung bi nhu ban (P4 3.0 ram 256) gio thi chay tot 4.1 MT (P4 3.0 ram 760)

thanhduyak
21-05-08, 07:33 PM
MT ơi chỉ giúp tui cách wa BHBC đi tui không thấy thằng Thuyền Phu

hahoang1
21-05-08, 07:38 PM
Em cài nó bị lỗi lệch nút ai cho em xin cái file inteface của Hiệp Khách Cũ với

AlexHiếu
31-05-08, 09:13 PM
Ặc , không biết client này có lỗi ko nhỉ nhân vật ko có tay chân ... chỉ còn đầu, vừa vào game là bị mất kết nối máy chủ và chỉ đi dc ko chạy dc

Zenkira
01-06-08, 07:09 PM
- Nếu ko log qua đc BHBC :
=> Bạn tìm code item phù BHBC ấy ! ( cá mập hay mt kiếm dùm nhé ! , tại giờ đang ở net ko có dữ liệu game nên ko share đc ), add vào kon nào cũng đc , rồi vào game mua là phù qua đc
=> Thuyền phu tìm mãi ko thấy code :|, ai tìm dùm :((
- Mất tay chân là ko data ko hợp, hoặc servergame chạy ko đủ , bạn nêu cấu hình của bạn lên đc ko Alex ???
- Chuyện " Texture Error " là do Data và Server chứ đâu phải Client ????, bạn thử lấy data BHBC chép đè lại, server thì dùng 4.1 hoặc 2.2, đừng có chỉnh gì trong SQL hết, rồi vào thử xem đc hok, nếu vào đc thì ok, muốn chỉnh gì thì chỉnh ^^!
- Ngọc tt mua bị treo là do bạn ko cài font China , nhớ cài font China nha !, dùng 2.2 thì phải add đúng code, có 1 số database cũ của CTT hoặc của ng` lạ post add sai code tt ( có 2 code ngọc tt lận, 1 cái có dòng, 1 cái là ngọc đặc biệt , ko mua đc , cũng ko hiểu tại sao ????? ), thế thui à !

KELAMAT
03-06-08, 09:23 PM
ủa người lạ là ai vậy :amazed:

cá mập xám
04-06-08, 12:45 AM
ko mua, ko kiếm, ko biết, ông kêu SV có Pet, ngon hả ??
Đưa ngay cái data có Pet (TBL_SELL) cho tui, tui mua xem có gọi lên đc ko?
Lừa tui hả, mt còn nói chả có! hừ hừ!
........................:!

lotosode
05-06-08, 05:51 PM
nếu bạn không log dc sang máp BHBC
bạn thủ vào SQL-->RXgame-->table-->Char:thay đổi mã của máp nhân vật của bạn
Mã của BHBC là 5001
Mã HBột là 101

KELAMAT
07-06-08, 10:13 AM
ko mua, ko kiếm, ko biết, ông kêu SV có Pet, ngon hả ??
Đưa ngay cái data có Pet (TBL_SELL) cho tui, tui mua xem có gọi lên đc ko?
Lừa tui hả, mt còn nói chả có! hừ hừ!
........................:!
cái này nói nhiều lần rồi mà
có pet nhưng mà ko làm được Quest gọi pet thì làm sao mà kêu nó lên được trời

saudoi
08-06-08, 10:52 AM
tôi đã bỏ dc. pet vào ô goi. thú rồi ma` vẩn ko kêu dc.
bo' tay

KELAMAT
08-06-08, 01:31 PM
hỏi 1 câu thôi
có bao nhiêu người ở đây đã từng chơi HK online
Muốn gọi pet bạn phải làm Quest , mà HKoffline thì chưa có Q gọi thú

Zenkira
09-06-08, 03:06 PM
=.=", Xin lỗi Cá mà =.=", xin lỗi xin lỗi >"<.... thành thật xin lỗi ....
Thì datas có Pet ..... còn gọi thì tui hok péc nữa =.="..... Cả mấy tháng nay toàn chạy onl lén ngoài Net, ko test đc tí gì Sv cả >"<

Alexandria
10-06-08, 08:20 AM
Chú ý:
Việc di chuyển map BHBC hiện giờ chỉ có một cách duy nhất là di chuyền = SQL ( đã nói)
Phù BHBC không có ( đã xem cả client của VN)
Pet đã có nhưng ko thể gọi được ( chỉ mới có cho đủ ô thôi

KELAMAT
10-06-08, 08:12 PM
ủa , cái này bên Private server TQ có phù BHBC đó
để KLM qua đó kiếm thử

mrhung111
16-06-08, 09:37 PM
sao lại có 2 phần clien vậy hả bác down trong sever cũng dc. và down link cũng dc. hả pác. bác post nhiều link quá em ko hiểu

huntersun
21-06-08, 09:05 AM
Cho hỏi TBL_NPC tải về rồi làm sao nữa pà con !

yendung321cn
25-06-08, 12:30 PM
manhtung ơi? sao Sv này chạy LAN mà lag quá!khó hiểu lúc nhanh lúc chậm!
do mình cài đặt hay là do Sv bị bug?

Alexandria
27-06-08, 06:16 PM
Tui chưa thử chạy Lan bao giờ ( thông cảm)
Tui chỉ làm thử trên 1 máy trc tới nay thui.Hì hì.ANh em nào test online hoặc Lan rùi thì chia sẻ cho anh em đi

DragonRuby
28-06-08, 06:34 PM
Phù BHBC có chứ, có điều add vào nó ko hiện giá nên ko mua được
id của nó nè: 1000000617

Alexandria
07-07-08, 08:12 AM
Được rùi !!! Hình như tui có xem qua cái ID này rùi nhưng cũng chưa thêm vô được
Anh em chờ tui thi xong nhé !!! Hì

trannhudit
07-07-08, 06:48 PM
Hiện tại có bạn nào làm ok chưa thì có thể up lại cho anh em lam đc không

sepultura
08-07-08, 07:55 PM
bro oi cho em hoi? lam` sao attack file tren dc zo?
ko thi` cho em link hd ben box mu cung~ dc
thanks.

trannhudit
10-07-08, 04:18 PM
Bác mạnh tùng còn ở Hà Nội không anh em qua copy cái nhé

siegwaight
10-07-08, 08:19 PM
Cái Client ở Mediafire có khác gì với client trong host + patch không vậy. Mediafire down mệt lắm:cry:

huntersun
10-07-08, 08:23 PM
Ái chài ! Mình thì thích Down = Mediafire !
Link Never Die, Leech dễ ... Còn không leech thì
buổi sáng Down tốc độ cũng tầm tầm 200k/s

siegwaight
11-07-08, 12:38 PM
Tùng ơi, có cách nào được tiếng việt mà ngon như trong ảnh không vậy

kiuem
12-07-08, 08:23 AM
bạn ManhTung ơi pots lại links client số 13 đi bạn ơi cái links đó ko download được !
Cảm ơn bạn trước nhé vì đã pots Server cho mọi người cùng Cày :D !

huntersun
12-07-08, 08:44 AM
Híc ! Có bạn nào biết đăng kí acc = tay không !
Mình vào web không được mới chết chớ !

nhatlinh_3737
12-07-08, 12:42 PM
Link ftp cái client nè bạn:
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part01.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part02.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part03.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part04.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part05.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part06.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part07.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part08.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part09.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part10.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part11.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part12.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part13.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part14.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part15.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part16.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part17.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part18.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part19.exe
ftp://210.245.125.160/HKGH/NewPart/HiepKhach.part20.exe

kiuem
13-07-08, 02:17 AM
sac:beat_plaster: links nào cũng ko download được bạn ơi cả links Server 4.1 cũng hỏng lun :beat_shot: bạn nào có làm ơn pots lên với :feel_good:.
cảm ơn trước nha :surrender: !

siegwaight
13-07-08, 05:08 PM
sao kì vậy nhỉ. mình chạy server được mấy lần vào chơi ok rồi thấy toàn bị thử lại, còn server vip thì không vào được

KiSsMe88
16-07-08, 02:27 AM
ông tùng ơi ! ông có SQL2008 cho cháu xin :D cháu kiếm mã không ra :D Đừng nói là ông quên cháu nhá. Cháu đá chít đó =))

Zenkira
18-07-08, 03:03 PM
Ông Đức à !, ông Tùng nghỉ hưu tạm thời rồi ạ !, cháu Hải nó lên thay nè :))

giangleloi
24-07-08, 02:59 PM

Server bao gồm :
+ Items bổ sung có 10x

Mở My Computer lên

Chú ý :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cập nhật 12/04/2008

Cập nhâtj 18/04/2008

Link update table NPC BHBC nè : TBL_NPC (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Upload thêm web đăng kí cho anh em ( chỉ có chức năng đăng kí thôi nhé,nếu thấy có phản ứng tốt mình sẽ làm típ ko thì thôi)

Link : Web Reg Acc HKGH (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cài đặt:
B2.Giải nén thư mục này vào trong thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong ổ điều hành C:\Inetput\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B3.Mở trình duyệt gõ đường dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do thời gian hạn hẹp nên em sẽ share Client của em từ từ ( up từ 8h đến 11h mà được có 10 part)

01.HiepKhach.part01.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
02.HiepKhach.part02.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
03.HiepKhach.part03.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
04.HiepKhach.part04.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
05.HiepKhach.part05.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
06.HiepKhach.part06.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
07.HiepKhach.part07.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
08.HiepKhach.part08.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
09.HiepKhach.part09.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
10.HiepKhach.part10.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
11.HiepKhach.part11.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
12.HiepKhach.part12.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
13.HiepKhach.part13.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
14.HiepKhach.part14.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
15.HiepKhach.part15.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
16.HiepKhach.part16.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
17.HiepKhach.part17.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
18.HiepKhach.part18.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
19.HiepKhach.part19.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
20.HiepKhach.part20.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
21.HiepKhach.part21.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có một số bạn ko backup được dữ liệu vì lỗi thiếu đường dẫn,đây là các file attack (làm theo như hd trước đây để attack có thể tham khảo box MU)
Link: Attack Files Yulgang Server v4.1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)mình mún xài sv6client 4.1 thì vô ftp đó down cái client nào?full hay newfull?rùi có cần cài font china ko?có việt hóa chưa

huntersun
30-07-08, 06:13 PM
Bạn Giang lấy 21 cái link của Manhtung mà down !
Đảm bảo link tốt không cần phải Patch gì hết ! Đã config sắn ^^!

Alexandria
02-08-08, 02:49 PM
Link trên cùng là share tạm thôi !!! Sau khi share hết 21 link thì các bạn nên download cái client ở dưới hơn vì sau này mình sẽ làm tiếp patch lên đó
Link mediafire ko die

yeuthantoc
06-08-08, 11:45 AM
anh zai có soft dịch thuật từ phiên âm tiếng trung sang tiếng việt ko, tiếng anh cũng đc
Nếu ai học tiếng trung rùi thì dịch giúp dòng này cái:
xiang yao ba ni wang ji zhen de hao nan...ting ni shuo sheng ai wo zhen de hao nan
Cảm ơn :D

hôm bữa làm lại với cái server mới này, ko hiểu sao ngọc của tui hiện ra dòng + ép vô tư luôn :dribble:

Alexandria
07-08-08, 02:36 PM
ẹc, server đã share thì phải có đủ các tính năng đã giới thiệu chứ lại
Hèm

thenhan1994
09-08-08, 01:23 PM
anh oi em vao mo duoc may cai sever rui` nhung vao bi vang ra lien la sau

VipRose
10-08-08, 07:03 PM
Xem lại cấu hình máy bạn đi. Có lẽ không đủ sức chạy. Máy tớ Pen IV 3.06 Ghz RAM 512Mb. Card MX4 4000 128 Mb mà còn chơi ko đặng. Thui ngậm ngùi cày 2.2 với 2.1 vậy

nhatlinh_3737
11-08-08, 09:25 PM
Em xài client full của ở IP rùi patch được ko?

Zenkira
13-08-08, 02:53 PM
Các bạn vui lòng đợi tới khoảng thứ 2 tuần sau, tớ sẽ up toàn bộ link và hướng dẫn setup các server 2.2 và 4.1 !, và 1 số mẹo để làm cho server nhẹ hơn rất nhiều !
@VipRose : thật sự cái máy của bạn chơi server 4.1 là ko lag lun đó ! ^^!

jbackup
14-08-08, 03:46 PM

Server bao gồm :
+ Items bổ sung có 10x

Chú ý :

Cập nhật 12/04/2008

Cập nhâtj 18/04/2008

Cài đặt:

Link: Attack Files Yulgang Server v4.1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

E. tải về ru'i mà chẳng chơi được mặc dù đã cài C + S :cry: hình như thiếu cái PATH :sexy_girl: bro nào có cho mình giùm :byebye:

Alexandria
14-08-08, 09:21 PM
Client share đã được patch nêu rõ lỗi để xem có giải quyết đc hem

VipRose
17-08-08, 08:40 PM
Các bạn vui lòng đợi tới khoảng thứ 2 tuần sau, tớ sẽ up toàn bộ link và hướng dẫn setup các server 2.2 và 4.1 !, và 1 số mẹo để làm cho server nhẹ hơn rất nhiều !
@VipRose : thật sự cái máy của bạn chơi server 4.1 là ko lag lun đó ! ^^!

Chậc. Hic. Đã phát hiện lý do. Trước tớ xài clien VN rồi patch lên nên vô hem đặng. Mới down 21 part của MT về chơi được rồi. Có điều lúc connect thì phải làm đi làm lại khoảng 3 , 4 lần mới vào được. Còn lúc chơi ko dám để max cấu hình vì lag. RAM ảo tớ set lên 6Gb lận rồi mà còn thế. Hem hiểu làm sao để conect phát được lun nữa. À có ai cho tớ cái toạ độ chính xác của BHBC được không. Đặng tớ còn move bằng SQL sang đó. Và cho tớ cả code của item 10x nữa ná. Cài bản kia chả thấy shop nào bán item 10x nữa. (Nếu ở BHBC thì chịu. Chưa move qua được ) ;):canny:

Alexandria
18-08-08, 09:59 AM
BHBC server này chưa có bán gì hết
Toạ độ bạn có thể ra Huyền Bột phái đi về phía cầu bắc qua sông ghi lại tọa độ
Tiếp tới vô SQL thay đổi chỉ số map nv đang đứng thành số của map BHBC

VipRose
18-08-08, 09:01 PM
Tớ làm rồi. Có cách đơn giản hơn là xem cái ảnh của cậu. Lấy toạ độ trên ảnh là ngon.
Hình như là 1801 -796 thì phải. Nhưng tớ làm như thế lúc load (chỗ màn hình loading ấy) nó báo lỗi ERORR ID MAP NOT EXITS 5001 (hình như thế thì phải tớ ko nhớ rõ lắm)
Nói chung là nó báo ko có map nào có ID 5001. Vậy lỗi này sửa ra sao hả cậu.

kjmkjm
19-08-08, 10:29 AM
anh tùng ui lam` cách nào để mở đc cái siêu thị hk vậy em mới tập làm gà lắm, với lại bà Kim hương ngọc bán ngọc tt với pvp bị sao ý em cứ vô mua ngọc tt là bị văng ra ngoài, em đã thử cái up date NPC nhưng dưa vào table rồi thì lỗi sv :(( ai giúp pé với gà woa1 :((

Alexandria
19-08-08, 12:49 PM
Từ đầu là vô game
Bật cửa hàng online lên ( dùngmấy cái nút phía dưới màn hình đoá)
Xem đường link của nó
Tiếp đó là change đường link đó thành ý mình mún
Bộ web thì config lại của china cũng đc

kjmkjm
21-08-08, 10:11 AM
Anh tùng ơi coa' cái update NPC nào có NPC ở huyen bột đưa wa BHBC hông, em add phù BHBC vô shop mà hem có giá tiền nên hem mua đc huhuhu ai làm ơn giúp pe' với :((

47cent
21-08-08, 10:17 AM
cái này chủa coas phù đâu
phù = cách chỉnh = tay thôi ( SQL )

kjmkjm
21-08-08, 01:46 PM
ủa sao em thấy anh cá mập dưa dc cái code của phù Bh mà em add vào dc muk day nè :100000617, mà anh bảo chỉnh = tay là sao em hem hỉu T,T, mà có thể chỉnh Quest để triệu hồi pet ở đâu , em add pet vô gòi mà hem cóa cách nào chỉnh gọi nóa lên dc T,T ( gà hỏi hơi nhìu mong mọi ng` thông cảm :(( )

kjmkjm
21-08-08, 01:48 PM
ý mà anh DUC_Thinh cũng ở bmt àh em cũng ở bmt nà anh ở đường nào dzị ?

huntersun
21-08-08, 02:21 PM
Bác nào có cái tool rhjx không !
Mình thấy bác Zenkira share cái hướng dẫn trong đó có chỉ cái rhjx tool mà không thấy ở đâu hết !
Bác nào up rồi share cho mình với !

kjmkjm
21-08-08, 03:49 PM
anh có cái hướng dẫn cài hkgh ofline 2.1 hông trong đó có mục tool hỗ trợ có cái rhjx tool đó đấy

kjmkjm
21-08-08, 03:50 PM
ai trả lởi câu hỏi của em đc hông dzay T,T

kjmkjm
21-08-08, 04:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link rhjx tool của anh hunter sun nè

xzfighter
22-08-08, 10:53 AM
ai co link down ban full cua HK2.2 ko cho em xin

gacon666
24-08-08, 08:47 AM
anh tùng ui lam` cách nào để mở đc cái siêu thị hk vậy em mới tập làm gà lắm, với lại bà Kim hương ngọc bán ngọc tt với pvp bị sao ý em cứ vô mua ngọc tt là bị văng ra ngoài, em đã thử cái up date NPC nhưng dưa vào table rồi thì lỗi sv :(( ai giúp pé với gà woa1 :((
cái vụ siêu thị thì mình k bít, mới tham gia 4rum gần đây thui, còn cái ngọc tt, k bít bạn có xem bài của DuongHoangMan ko, nên mạng phép trả lời.
Thứ nhất: bạn xem lại code ngọc tt mà bạn add vào shop, phải là 800000027: Chức tính nguyên thạch (đang ở net nên ko nhớ rõ code lém, thông cảm:beat_shot:) mới mua dc, còn 800000028 là chức tính thạch, add vô shop mua => đứng máy (ko bít đúng ko hay tại lúc đó mình chưa chuyển tên ngọc sang tiếng tàu)
Thứ hai: Bạn nên vô bài của HoangMan mà down cái TBL_ITEM về mà xài, mình thấy chạy dc đó, mới down về test hum qua. Cái đó chuyển tên của các loại ngọc về tiếng tàu, (anh tùng dịch sang tiếng việt hết), với lại cài font china thì mua ngọc với lại ngọc rớt mới có dòng.(Anh tùng thông cảm, em làm theo hướng dẫn của anh hoài mà ko làm seo ngọc có dòng dc, gacon hum nay mạo mụi đóng góp tí chút, anh bỏ quá cho:adore:)
Còn cái vụ mua phù thì bạn vào TBL_ITEM chỉnh giá cho nó, cột Money đó là mua dc liền à, còn xái phù dc hay ko thì chịu, máy mình yếu xìu, chạy server 4.1 hem dc nên chả hỉu gì về server 4.1 ráo, thông cảm nhá.

anhtrungtdy
25-08-08, 03:50 AM
Cái vụ này tui bít. Nguyên nhân là do dữ liệu của client không trùng với dữ liệu trên server nên gây ra hiện tượng tràn dữ liệu, tức do thao tác mua bị máy không hiểu nên lặp lại nhiều lần. trước khi bị văng ra máy bị đơ 1 chút là do nguyên nhân đó. Hãy tìm phiên bản Client tương thích thì sẽ không sao.:adore:

Zenkira
25-08-08, 02:49 PM
Bên phần release của tớ đã fix tất cả các lỗi về ngọc và item !, các bạn down về test thử đi ha :D

huntersun
25-08-08, 03:29 PM
Thanks Kjmkjm nhiều ! ^^!
Cho 1 cái thanks này

VipRose
26-08-08, 07:19 PM
Zen hướng dẫn giùm cách ép đồ sáng lên được hem. Xài cài Database của bồ thấy mấy nhân vật có vũ khí sáng lên trong nghiền quá. Cả cái kiếm công >20k nữa. Kiếm đâu ra thía ???

giangleloi
27-08-08, 08:48 AM
hic ai có thể share cái web php ko,mìnhko xài asp^^

Zenkira
27-08-08, 02:42 PM
@VipRose : Ops ngọc thì mua ngọc tím xong qua bên con bé bán đồ 1x 2x 3x của map đầu tiên á ! ( áo xanh ! ), tìm dòng chạy dài nhất chọn vào thì hiện ra bảng ops đồ ^^!
@giangleloi : vào phần release server 4.1 của Manhtung !

DuongHoangMan
27-08-08, 03:14 PM
ý mà anh DUC_Thinh cũng ở bmt àh em cũng ở bmt nà anh ở đường nào dzị ?

Mình cũng là dân BMT nè, chỉ có điều là mình ở phường Khánh Xuân chứ không ở trên phố đâu, còn hình như mình cũng biết Duc_Thịnh đấy, tuy không dám đảm bảo là nó vì quên chưa hỏi nhưng có lẽ nó là thằng ở gần nhà mình và là người được mình bày cho làm HKGH offline, nếu có gì khó khăn cứ liên lạc với mình mình sẽ giúp đỡ trong khả năng của mình. (không biếu bài này có bị coi là spam không đây).

VipRose
27-08-08, 07:52 PM
Thank nha Zen !!! .

hervehuynh
29-08-08, 06:58 PM
Anh Mạnh Tùng ơi, file patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (14/04/2008) là patch VH PIC của anh phải hok? Mình tải client của anh và bị lỗi skin. Mong Anh trả lời sớm!!!

anhnhuong
08-09-08, 12:48 PM
xin hỏi bản này việt hóa rùi ha?
cách cài bản này có giống với cách cài này ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks hem

emduy2006
08-09-08, 03:42 PM
cho cái link down client trực tiếp đi down từng part một mệt lắm :(

minhdangvnn
08-09-08, 05:45 PM
oh ong bạn pro vãi
.................................................. .................................................. .....

minhdung88
09-09-08, 09:33 AM
Sao khi vào được rồi mà chả thấy monter đâu cả ?
làm sao bây giờ các bạn

anhnhuong
09-09-08, 05:36 PM
tui DFl hết rùi mà zờ hem bít cài cách nào hít
cái như vầy àh

dautayngon
10-09-08, 01:13 PM
mình thấy HK ofline ko được giong HK OL lắm.Mình dùng nick HK ofline của mạnh tùng.SatMaDao (lv119) đao cuối của tc lần 5 full clvc 50% +10 .def full pt 50 +10 mà đánh quái quái nhện (lv 93 hay sao í ) ở TNQ co' 2k2.yếu hơn nhiều so với HK OL.Muốn dame va def nhu HK oL thì phải chỉnh ở đâu vậy?????

Zenkira
10-09-08, 02:38 PM
@dautay : bạn à , ko các item của Hkgh Offline đều tăng thuộc tính và sát thương cao , nên các mod của game ( như nhện lửa lv 93 mà bạn nói đó ) , đều đc tăng máu và def lên khoảng 1.5 lần :) ... và CSDL của Server TQ config các con quái khá khíp !

anmai
12-09-08, 06:34 PM
Các anh cho em hỗi cái này, sao khi em nhập ID và PASS rồi thi ok, nhưng khi
đến lúc chọn server(máy chủ) thì nó báo là các server đang "BẢO TRÌ"....
Vậy là em bị lổi gì vậy...

Zenkira
13-09-08, 03:13 PM
@anmai : vào SQL Analyze Manager , tìm thẻ rxjhaccount => TBL_ONLINE => Chỉnh thông số dòng 2 và 3 ( Min user và Max user ) , thành 0 và 190 là ok, cái bảo trì này fix giống full server =.="

anhnhuong
14-09-08, 11:38 AM
tui vào chưa thấy gì là bị đá vào và báo lỗi nhỉ
chán thế\
cái sai gì đâu

anhnhuong
15-09-08, 01:36 PM
tui ầi IIS ùi, vô đc http"//localhost ok dl web chép vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ok, vô
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> die

anmai
17-09-08, 10:55 PM
@anmai : vào SQL Analyze Manager , tìm thẻ rxjhaccount => TBL_ONLINE => Chỉnh thông số dòng 2 và 3 ( Min user và Max user ) , thành 0 và 190 là ok, cái bảo trì này fix giống full server =.="

khi em đỗi thành 0 va 190 rồi click next row thì nó ko update đc...

1 vấn đề nữa là...
khi em chạy serverlogin và servergame, đang nhạp id + passw rồi nó báo server "bao trì" khi em thoát ra ngoài và vô database tbl_online xem thì
tháy nó thêm vào đó máy cái servername NHGH như trong HD nầm ở dưới 10 cái servername tiếng Tàu đã có khi restore database, nhưng mà nowuser-10 còn maxuser-10...xem hình...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>/scrrjxhcj5.jpg

cho hổi luôn về cái 21 links cũa client, khi down về rồi thì chỉ cần giải nến ra ổ c: thôi ? ko cần cài đạt ? và chép patch vào ?

cám ơn nhiều...

Alexandria
22-09-08, 09:27 PM
Tất cả những gì trong table TBL_ONLINE ko đc chỉnh

anmai
23-09-08, 04:04 AM
em đã làm đc rồi, bay giờ ko biet tại sao nó đồi nhập số gì mà sao khi em bấm vào kết nối...rồi nó hiện lên 1 ô nhỏ để điền vào số gì đó mà em ko biết :)

Em có thử client china vào thì ok, nhưng khi vào xong rồi thì nó lại hiện ra ô nhỏ để điên vào số gì đó nhưng mà nhân vật vẫn đi đc trừ khi bấm ok hoạc đồng ý...thì mới bị disconnect....

có cách nào chữa ko vạy ? :)

anmai
23-09-08, 01:54 PM
em đã làm đc rồi, bay giờ ko biet tại sao nó đồi nhập số gì mà sao khi em bấm vào kết nối...rồi nó hiện lên 1 ô nhỏ để điền vào số gì đó mà em ko biết :)

Em có thử client china vào thì ok, nhưng khi vào xong rồi thì nó lại hiện ra ô nhỏ để điên vào số gì đó nhưng mà nhân vật vẫn đi đc trừ khi bấm ok hoạc đồng ý...thì mới bị disconnect....

có cách nào chữa ko vạy ? :)

sorry Em đã quên gì đã backup client.exe vào chổ khác nên patch ko có effect bay giờ đã xong hết và chơi đc rùi cám ơn nhiều :):beat_plaster:

anhvu1441
23-09-08, 02:35 PM
ai chỉ tui zô file nào để chỉnh tác sụng của ngọc
VD: tui ốp clvc 25% vào mà sao ko thấy đánh mạnh hơn cây vk chưa ốp ngọc ji cả

anhnhuong
23-09-08, 03:33 PM
Anh Mạnh Tùng help me
Em dùng client và server anh share. Đánh skill đầu mà sao mạnh quá, cứ 1 cái là quái lăn ra nằm, chơi mấy hồi max level mất. Còn đồ rì mà + phòng thủ cao quá mua 1 mòn deo ra quái đánh 1,2.., còn vụ làm sao để mặc đc giáp nhỉ?

KELAMAT
16-10-08, 06:12 PM
cái đấy có thể chỉnh trong Databse được , chắc do uy lực skill bị chỉnh lên cao quá
mục đích hiện tại vẫn là chỉ để test Server , bạn muốn chơi như online thì chịu khó tự chỉnh lại :D

hongtu1
30-10-08, 09:37 AM
Mạnh Tùng cho hỏi chút.Game nay có pk ,pt được không vậy?

zenymax
30-10-08, 09:48 PM
anh oi coi lại cái link sẻver do co víu thi phải dơn ve kaspersky cu hí hí hoài có con víu trên file.rar đó đó

Zenkira
09-11-08, 09:53 AM
Mấy cái link đều tốt, các con virus trong server thì cứ để yên, đa số là trojan login thôi , còn 21 patchs vẫn tốt ! .........
TBL_ONLINE nếu lỗi thì down cái update database vào .... attack lại ...

mrhung111
13-11-08, 10:03 PM
vẫn chưa có sever 4.2 à anh......

lonely171
16-11-08, 10:59 AM
chơi cái sever 4.1 ....BHBC....bị lệch hình tùm lum hết...ai bik cách sửa thj` jup' mình với nhez'...thanks nhìu

soiden_00
16-11-08, 02:15 PM
Cảm ơn nhé! Mình xài thấy cũng tốt...không có trở ngại gì lớn lắm ^^! Hi vọng lần sau ít lỗi hơn...mà mình ko move qua BHBC đâu...bị lỗi sao sao ấy...đánh ở nhà nhấm nháp vẫn lên cấp như thường ^^

kevodanh
26-11-08, 01:10 PM
sao em cài xong
vào chơi nó hiện ''can not connect sever'' vậy các bác
??????giải thích giùm em

minhdangvnn
25-01-09, 03:51 PM
trời ơi sao mình up nhanh dữ vậy
21 part ma` tốn có 2 tiếng à:haha:

Zenkira
25-01-09, 08:29 PM
up rồi thi share link cho ng` ta đi :| ... khoe mà ko làm à ? :|

huytaiba8
16-02-09, 09:18 PM
bác ơi mình xài MS SQL 2005 đc ko bác ???

Zenkira
28-02-09, 07:18 PM
bác ơi mình xài MS SQL 2005 đc ko bác ???
Được, nhưng khuyên là CHỈ SỬ DỤNG SQL 2000 cho Yulgang Offline :)

fancy90
30-03-09, 03:38 PM
sevver này có nhận nv lẻ tẻ ko thế

namppt123
08-05-09, 04:17 PM
mấy anh ơi link 18 die rồi up lại dùm em đi!

Alexandria
08-05-09, 04:22 PM
link vẫn dùng được
mediafire nó giới hạn truy cập theo h` mà :))

heoconlun
08-05-09, 11:19 PM
Anh Tùng Online Y!M em hỏi tý chuyện T_T

Alexandria
08-05-09, 11:38 PM
vẫn online 20/24 ^:)^ 30 char ^:)^

thangnaodam
12-11-09, 09:15 PM
link patch và server die hit rùi ai upload lại đi

07894561230
15-03-10, 06:43 PM
bài này có hơn 2 năm rồi à, hôm nay 15-3-2010 đến sau nên link bị xóa sạch hic hic

heoconlun
02-07-10, 01:10 AM
bài này có hơn 2 năm rồi à, hôm nay 15-3-2010 đến sau nên link bị xóa sạch hic hic
Vẫn còn sv 4.1 do Duc_thinh share kìa bạn xem de

47cent
02-07-10, 11:59 AM
Đậy thực ra là sever cũ mà thôi :) không phãi 4.x

canhenvn
12-11-15, 05:07 PM

Server bao gồm :
+ Items bổ sung có 10x

Chú ý :

Cập nhật 12/04/2008

Cập nhâtj 18/04/2008

Cài đặt:

Bạn cho mình hỏi, bạn còn lưu bản patch của server 4.1 này chứ. Mình rất thích bản này. Phiền bạn share với. Tks