PDA

View Full Version : Tạo server L2CT1.5 Hellbound offline trong vòng 5 phút

Trang : [1] 2

beu20052
09-03-08, 12:41 AM
Phiên bản TC1 Kamael
Down clien 3.7 Gb ở đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down server ở đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

down 3 file về bỏ chung vào 1 thư mục trước khi setup các bạn nhớ remove hết APP, MYSQL , NAVICAT , JAVA đã cài sẳn trong máy để chương trình khỏi bị đụng port.

1 Chạy file server.part1.exe để setup. (Setup vào ổ đỉa D:\ để khỏi chỉnh sửa gì thêm)

2 Setup xong ra màng hinh Destop chạy Run server LineageII kamael - > Start Apache -> Run Server (để onserver) -> Go to Home page -> download -> Tải về bản pacth (system.exe) bỏ vào clien lineageII .

3 Vào clien LineageII chạy system.exe vừa down về để pacth

4 Đăng ký 1 acc trên trang web hoặc dùng acc: admin pass: gamesmaster

5 Vào thư mục system trong clien chạy file l2.exe hoặc ra màng hình chạy file LineageIICT1 để chơi

Trên thanh công cụ của Run server LineageII kamael có phần Config IP dùng để đổi IP của server và clien nếu bạn làm mạng lang hay up net.

Server này có đầy đủ NPCbuff , GMshop (bán đến đồ A) , ClassMaster , luxary Gatekeeper , Dynasty seller ở Giran.
Đã bổ sung được 99% skill của các môn phái. add quái và boss vào một số vùng đất của kamael riêng ở nhà ngục của kamael thì đã add được 100% quái
chúc các bạn thành công :byebye:
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Vì bận rộn quá nên đến bây giờ mới up được bản mới cho anh em SR nhiều nhé
Cập nhật phiên bản mới CT1.5 Hellbound

Down clien 3.8 Gb ở đây :
hoặc:
ftp://ftp.lineageworld.net/pub/lineage/client/L2_CT1_Hellbound-Live.zip (ftp://ftp.lineageworld.net/pub/lineage/client/L2_CT1_Hellbound-Live.zip)

Down server ở đây:

hoặc ở đây:

down 8 file về bỏ chung vào 1 thư mục trước khi setup các bạn nhớ remove hết APP, MYSQL , NAVICAT , JAVA đã cài sẳn trong máy để chương trình khỏi bị đụng port.
1 Chạy file server.part1.exe để setup. (Setup vào ổ đỉa D:\ để khỏi chỉnh sửa gì thêm)
2 Setup xong vào D:\server chạy runserver - > Start Apache -> Run Server (để onserver) -> Go to Home page -> Tải trò chơi -> Tải Pacth clien ( PacthFull) bỏ vào clien lineageII .
3 Vào clien LineageII chạy lampacthhell.exe vừa down về để pacth
4 Đăng ký 1 acc trên trang web hoặc dùng acc: admin pass: admin
5 Vào thư mục system trong clien chạy file l2.exe để chơi
Trên thanh công cụ của Run server LineageII kamael có phần Config IP dùng để đổi IP của server và clien nếu bạn làm mạng lang hay up net.
Server này có đầy đủ NPCbuff , GMshop (bán đến đồ S) , ClassMaster , luxary Gatekeeper , Dynasty seller ở Giran. Có cánh và một sổ áo giáp, vủ khí mới.
Đã bổ sung được 99,9% skill của các môn phái
Bản Pacth đã fix lổi VGA onboard không đăng nhập vào được.
chúc các bạn thành công

Vài tấm ảnh của server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nguyenvuson
09-03-08, 12:52 AM
Hix, sao ăn được nhanh vậy chứ, không biết có sao không nữa..

beu20052
09-03-08, 08:37 AM
Hix làm sẳng hết rồi giờ chỉ còn ăn sao không nhanh được chứ. ^^ đùa tí cho vui bạn cứ dùng thử đi có gì thắc mắt cứ post lên nhé

nguyenvuson
09-03-08, 09:24 AM
Cảm ơn nhé, mình không thích đò ăn nhanh đâu, ăn chậm mà chắc..

beu20052
09-03-08, 10:11 AM

nguyenvuson
10-03-08, 08:25 AM
Hi hi, cái đồ ăn nhanh này đâu có thấy ma nào vào download đâu, thấy có tôi à, bạn post hình lên mình xem nào

tngcphng
10-03-08, 08:46 AM
hay lém minh sẽ thử ngay,nhung cho minh hỏi client có phai cấu hình lai ji hem

zhuoheng
10-03-08, 09:36 AM
Link part 2 part 3 hình như die rồi , bạn test lại đi bạn ơi

beu20052
10-03-08, 11:44 AM
Hi hi, cái đồ ăn nhanh này đâu có thấy ma nào vào download đâu, thấy có tôi à, bạn post hình lên mình xem nào

Sax! sory bạn mình không trả lời bạn nữa nhé. Mình chỉ trả lời những bạn nói chuyện có văn hóa thôi ok

beu20052
10-03-08, 11:49 AM
hay lém minh sẽ thử ngay,nhung cho minh hỏi client có phai cấu hình lai ji hem

.Nếu bạn cài offline trên 1 máy thì không cần chỉnh sửa gì thêm.
.Nếu chơi mạng lang hay up net thi cần config lại IP server và clien
bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> log vào trang web vào phần download -> tải về configIP clien rồi setup vào sau dó dùng phần mềm này để đổi IP của clien.
chúc bạn thành công.

beu20052
10-03-08, 11:52 AM
Link part 2 part 3 hình như die rồi , bạn test lại đi bạn ơi

mình mới test lại ok mà bạn. chắt tại vì nhiều người open link cùng 1 lúc nên nó báo như vậy.
bạn đợi khi nào đường truyền tốt hảy down.

beu20052
10-03-08, 12:22 PM
hiện nay server đã fix xong một số lổi:

Thêm chức năng editNPC (admin) , Thêm buff cho newbie lv 10 den 40 và buff pro từ lv 40 đến max, sửa lổi even Medal (Orion the Cat), add đồ A và Ancient adena vào GM shop.

hiện tại còn đang script spawn list để admin tiện trong việc add quái và boss vào bản đồ.

zhuoheng
10-03-08, 12:45 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi là sao mình down xong link1,link2 thì ko thể nào down tiếp link 3, nó cứ báo là error, mình xài flashget down, down tới link 3 thì nó đứng luôn ko chịu chạy tiếp :(( , bạn có Ym ko, cho mình xin cái YM để nói chuyện cho dễ, cám ơn bạn nhiều

beu20052
10-03-08, 02:43 PM

zhuoheng
10-03-08, 06:25 PM
Alo bạn ơi, mình đã down hết 3 file rồi, và cài vào ổ D có tên là server. Và mình cũng down cái system.exe nhưng không biết cài nó để đâu. Bạn nói là bỏ vào clien lineageII mình kiếm hoài cái clien lineageII ko biết nó nằm đâu cả :((.

zhuoheng
10-03-08, 06:50 PM
Mình khởi động 2 file gameserver & gamelogin
Sau khi chạy xong 2 file đó , mình click vào cái L2CT ở ngoài thì nó báo lỗi này

beu20052
10-03-08, 08:26 PM
Hix! bạn setup cái system không đúng chổ rồi. Trong máy bạn đã cài clien Lineage II - 1st Throne Installer(KAMAEL) chưa vậy, nếu chưa có thì bạn vô trang web vào download
rồi nhấp vào đây<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(down cái này máy bạn phải có internet) để download clien về rồi setup vào.

Khi setup clien xong trong máy bạn sẻ có thư mục là LineageII bạn bỏ cái system.exe vào đó rồi chạy system.exe để pacht. khi bacth xong bạn có thể run server và chạy file LineageIICT1 ở ngoài màng hình để chơi.

Chúc bạn thành công.

zhuoheng
10-03-08, 08:30 PM
ọc, chưa có cái client đó ^^,
Có phải là cài xong cái client L2 CT1 rồi bung cái file system đó vô là chạy OK đúng ko bạn.
Mới tập làm server L2 nên hơi Noob tý. ^^
Cám ơn bạn nhiều nha. Nếu có vấn đề gì mình sẽ post hỏi bạn tiếp :)

beu20052
10-03-08, 08:45 PM
Tàm thời tớ up phiên bản L2CT1A1 ở đây

link trên vào thư mục beu20052 nhe.

nếu không được nữa bạn vào

rồi down trong thư mục beu20052

mạng cùi quá nên mổi lần up lên lâu quá. giờ đang up lên MEGAUPLOAD

beu20052
11-03-08, 06:16 AM
mới up lên megaupload phiên bản L2CT1A1
link

nguyenvuson
11-03-08, 10:46 AM
Nhìn Server của bạn good thật đấy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

no12345
12-03-08, 12:11 AM
Mình cám ơn bạn rất nhìu cuối cùng mình cũng đc chơi L2 Kamael rui` BEU muôn năm

no12345
12-03-08, 06:10 PM
BEU ơi mình muốn chơi LAN thì phải làm sao phải chỉnh sửa những gì; mong ban giúp đỡ! Mình cảm ơn trước nha:big_smile::big_smile::big_smile:

beu20052
12-03-08, 07:17 PM
BEU ơi mình muốn chơi LAN thì phải làm sao phải chỉnh sửa những gì; mong ban giúp đỡ! Mình cảm ơn trước nha:big_smile::big_smile::big_smile:

Muốn chơi mạng lang thì bạn phải chỉnh lại IP Server và IP Clien:

1.Muốn biết IP Server
-Bạn vào Start -> Run, nhập đòng: cmd nhấn OK
-Nhập dòng: ipconfig nhấn Enter
-IP Address. . . . . . . . . . . . : 192.168.1.3 là số IP

2.Chỉnh IP server:
- Vào D:\server\l2j\gameserver\config, open file server.properties bằng Notepad và thay 127.0.0.1 thành số IP đã tìm ra ở trên (192.168.1.3 là số IP của mình của bạn có thể lá số khác)
- Vào D:\server\l2j\login\config open file loginserver.properties và thay IP giống ở trên

3. Chỉnh IP clien:
- Open trang web (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) -> download -> Tải về config IP clien -> tải về rồi setup vào
- Start -> All Programs chạy L2Dat_EncDec -> File -> OpenFolder -> Browse đến thư mục system của clien rồi OK. Tìm dòng L2encdecTools -> Edit INI Files -> l2.ini
- Tìm dòng ServerAddr=127.0.0.1 thay số 127.0.0.1 thành IP của bạn -> Save

4. Chỉnh xong IP server và clien bây giờ bạn chỉ cần copy clien qua các máy khác trong mạng lang và có thể chơi.

Chúc bạn thành công

*Chuẩn bị cập nhật Server phiên bản L2CT1A2
- Thêm Quái và boss ở những vùng đất mới.
- Bổ sung thêm một số skill
- Cập nhật giá tiền cho armor và weapon (Kamael)
- Thay đổi giao diện runserver đơn giản dể sử dụng hơn

no12345
12-03-08, 09:27 PM
Tuyệt quá mình làm đc rồi, cám ơn bạn nhìu.
Cho mình hỏi thêm 1 tí về server bạn thiết kế nha : có buff nhưng mà có dance với sing kô vậy ^^! rùi Enchant grade S (Crystal Scroll S) tại sao kô xài đc nhỉ và làm sao để học đc skill cua Kamael nữa(Mình nhấn chữ K lên xem skill nhưng mà kô thấy gì hết TT_TT ). Ráng giúp mình nha. Cám ơn rất nhìu.:sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss: Hi Hi Hi

beu20052
13-03-08, 12:58 AM
Cám ơn bạn đã thông báo lổi. Mình vẫn còn đang fix lổi mình sẽ cập nhập trong vài ngày tới. Ý bạn nòi buff là NPC buff hay là class buff. NPCbuff thì có bên con buf Pro. Nhưng lv 40 trở lên mới buff được.

beu20052
13-03-08, 12:21 PM
:haha:! Mới viết thêm cái này để tiện trong việc open server. Bác nào thích thì dùng. Install chồng vào server là xong.
Ra Desktop chạy LineageIICT1 Server để run.
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

no12345
14-03-08, 05:31 PM
àh; ý mình là server NPCbuff có thể add thêm dance sing vào kô bạn ^^! Mình hơi gà nên kô rõ lắm. Còn loài Kamael chưa có skill cũng hơi tiếc nhưng mà server của bạn tuyệt lắm! Rất mong đc bạn hồi âm:embarrassed: ^^!

no12345
14-03-08, 08:28 PM
Mình muốn hỏi L2CT1A1 co' gì khác với cái đầu tiên bạn share kô ^^!:sweet_kiss:

tngcphng
14-03-08, 10:01 PM
beu ui, cho minh hủi có cmd nào clean hết quest hông? chứ làm Q lại phải dở hd = eng ra mệt lắm,kòn nữa bạn cho mình tât cả ID các item cuối nữa
cám ơn bạn nha!

beu20052
15-03-08, 12:29 AM
àh; ý mình là server NPCbuff có thể add thêm dance sing vào kô bạn ^^! Mình hơi gà nên kô rõ lắm. Còn loài Kamael chưa có skill cũng hơi tiếc nhưng mà server của bạn tuyệt lắm! Rất mong đc bạn hồi âm:embarrassed: ^^!

Trong con NPCbuff pro hình như đã có Dance sing rồi mà. nếu muốn thì có thể add thêm vào được. Để mình kiểm tra lại rồi add vào.

beu20052
15-03-08, 12:32 AM
Mình muốn hỏi L2CT1A1 co' gì khác với cái đầu tiên bạn share kô ^^!:sweet_kiss:
Có đó bạn phiên bản L2CT1A1 có bổ sung thêm đồ A trong GMshop và Fix một số lổi của admin.

beu20052
15-03-08, 12:50 AM
beu ui, cho minh hủi có cmd nào clean hết quest hông? chứ làm Q lại phải dở hd = eng ra mệt lắm,kòn nữa bạn cho mình tât cả ID các item cuối nữa
cám ơn bạn nha!

.bạn nói rỏ hơn về clien hết quest mình không hiểu ý bạn muốn nói gì (dịch quest ra tiếng việt ?.).
. còn các Item cuối thì nhiều lắm bạn có thể đăng nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ->database chọn l2jdb. Tìm etcitem -> Browes nó sẻ hiện tên và IP của tất cả các item những item mới thường ở cuối danh sách bạn chọn trang bên Page number có hơn 200 trang. Bạn có thể Search theo tên (bấm vào name) rồi tìm. Chứ nhiều quá mình không biết hết tên và IP của từng item đâu.

beu20052
15-03-08, 12:57 AM
Mấy hôm nay bận quá nên cũng không fix được nhiều. Hiện tại mình đang làm bản đồ add quái và boss vào những vùng đất mới. Khi nào bản đồ tạm ổn tới úp lên bản update.

tngcphng
15-03-08, 07:44 AM
.bạn nói rỏ hơn về clien hết quest mình không hiểu ý bạn muốn nói gì (dịch quest ra tiếng việt ?.).
. còn các Item cuối thì nhiều lắm bạn có thể đăng nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ->database chọn l2jdb. Tìm etcitem -> Browes nó sẻ hiện tên và IP của tất cả các item những item mới thường ở cuối danh sách bạn chọn trang bên Page number có hơn 200 trang. Bạn có thể Search theo tên (bấm vào name) rồi tìm. Chứ nhiều quá mình không biết hết tên và IP của từng item đâu.

"Clean" chứ Ko phải "Client",i' mình hỏi là clean là cmd hoàn thành hết tât cả các Q mà ko phải làm cơ

beu20052
15-03-08, 12:31 PM
Ý bạn nói là nhân vật không cần làm quest nhưng cứ lên đủ lv thì quest của nhân vật tự động hoàn thành à???.

tngcphng
15-03-08, 04:50 PM
uhm, đúng rùi.
bạn có cach nào chỉ cho minh với

no12345
15-03-08, 07:05 PM
àh thì ra là vậy; trước giờ mình dùng cái server đầu tiên mà bạn share nên kô có dance sing ^^! hôm rồi mình mới down link server mới ; nó rất tuyệt! Nhưng mà làm sao để spam Antharas, Valakas, Van Halter, v.v.. ra (để đi săn ý mà hihihi ^^!) Thank bạn nhìu !!! ( Rất cám ơn bạn đã reply )

beu20052
15-03-08, 07:15 PM
Quest có hơn 400 cái nếu liệt kê ra rồi viết lại thì một mình mình làm không nổi. Nếu bạn không thích làm quest thì bạn không cần làm cũng được bạn chỉ cần train kiếm adena là ok. Những quest như change class nếu thích làm thì bạn làm nếu không thích làm bạn chỉ cần kiếm adena rồi đến con mèo ClassMaster là nó cho đổi class lần 2 . Đổi class lần thứ 3 thì bạn vào GMShop mua Ancient Adena rồi ra con mèo ClassMaster đổi. Không cần làm quest cũng được.

beu20052
15-03-08, 07:44 PM
àh thì ra là vậy; trước giờ mình dùng cái server đầu tiên mà bạn share nên kô có dance sing ^^! hôm rồi mình mới down link server mới ; nó rất tuyệt! Nhưng mà làm sao để spam Antharas, Valakas, Van Halter, v.v.. ra (để đi săn ý mà hihihi ^^!) Thank bạn nhìu !!! ( Rất cám ơn bạn đã reply )

Antharas, Valakas, Van Halter đây là tên quái hay là boss hả bạn? bạn thường thấy mấy con này ở đâu?
Trong database có ID nhưng không có tên của từng con quái.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào l2jdb - droplist - Browse -> ra danh sách modid la ID của quái, Boss ở mấy trang cuối. hoặc vào raidboss_spawnlist là đanh sách mấy con boss mới bạn có thể tìm trong đó.

hiepsihattao
15-03-08, 10:41 PM
ai có acc Mega cho em mượn download được không ạ/mod cho em mượn rồi đổi pass lại được không ạ

hiepsihattao
15-03-08, 11:22 PM
anh mod ơi ,link còn sống ko hay die rồi ạ ,em lấy link mà nó không chạy

no12345
16-03-08, 10:23 PM
Thank BEU nhìu mình search thấy muốn spawn con Raid Boss cứ dùng admin gõ //spawn "tên raidboss" Ex: mình đưa admin vào hang antharas rùi gõ //spawn antharas là có antharas hiện ra còn mấy con raidboss tên trên 2 chữ thì phài thêm "_" giữa các chữ(Ex: //spawn queen_ant là được 1 con Queen Ant ngay. Mấy con đó chết xong sẽ tự spawn sau 1 thời gian ngắn. Nhưng mà làm vậy server có sao kô BEU. :smile: Còn nữa mình rất mong chờ BEU sẽ fix xong để loài Kamael có skill:byebye: Bravo Bravo BEU!!!

beu20052
16-03-08, 11:52 PM
anh mod ơi ,link còn sống ko hay die rồi ạ ,em lấy link mà nó không chạy

Mấy link bên Mega mình mới úp mà nếu không có member thì sau khi download 1 file bạn phải đợi một buổi nó mới cho down tiếp.
hoặc bạn down ở đây cũng được:
vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào thư mục beu20052 down về hết 4 file. Install setup.part1.exe vào ổ D: trước rồi Install pacthserver.exe đè lên sau đó ra ngoài màng hình chạy LineageIICT1 Server.
đăng nhập vào trang web down pacth clien về Install đè lên clien.
sau đó run server và clien để chơi off.

Mấy hôm nay mình bận quá nên không fix được nhiều. Để mình add xong quái và boss ở những vùng đất mới rồi up lên 1 file update trước. Rồi sau đó fix skill kamael...

beu20052
16-03-08, 11:59 PM
Thank BEU nhìu mình search thấy muốn spawn con Raid Boss cứ dùng admin gõ //spawn "tên raidboss" Ex: mình đưa admin vào hang antharas rùi gõ //spawn antharas là có antharas hiện ra còn mấy con raidboss tên trên 2 chữ thì phài thêm "_" giữa các chữ(Ex: //spawn queen_ant là được 1 con Queen Ant ngay. Mấy con đó chết xong sẽ tự spawn sau 1 thời gian ngắn. Nhưng mà làm vậy server có sao kô BEU. :smile: Còn nữa mình rất mong chờ BEU sẽ fix xong để loài Kamael có skill:byebye: Bravo Bravo BEU!!!
Bạn muốn add bao nhieu quái vá boss cũng được không sao đâu

tngcphng
28-03-08, 08:16 AM
cho mình hỏi sao cái trò này chơi kì vậy,8x chạy loang quăng còn bị quái 5x đập chết hồn nhiên?

031599450
30-03-08, 03:02 PM
Ban có thể up lên trang khác ko trang Mega chỗ tui nó Block trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko vô được luôn !

beu20052
31-03-08, 02:35 PM
link mới đây:

Bận quá nên hôm nay mới up lên phiên bản L2CT1A2 cho các bạn.
phiên bản này đã bổ sung gần như đầy đủ 99% skill
add một số quái và boss ở bản đồ kamael (nhà ngục kamael)
chỉnh buff xuống cò 2 giờ
và đã fix một số lổi nhỏ khác.

hunter7890
09-04-08, 06:45 PM
Chắc làm thử cách này quá mấy cách kia hòan tòan pó tay ròai

kyo4000
17-04-08, 08:10 PM
3 File SVL2CT1A2.part1.exe , SVL2CT1A2.part2.rar và SVL2CT1A2.part3.rar thì thấy nhưng file patch thì ko thấy ở đâu cả bạn ơi ! Chỉ rõ cho mình đi

beu20052
17-04-08, 10:02 PM
3 File SVL2CT1A2.part1.exe , SVL2CT1A2.part2.rar và SVL2CT1A2.part3.rar thì thấy nhưng file patch thì ko thấy ở đâu cả bạn ơi ! Chỉ rõ cho mình đi

ý bạn hỏi la pacth clien hả. Pacth clien có trong bộ cài đó luôn đó bạn. Khi setup xong server bạn vào trong web down pacth về nó nằm trong trang web của bộ cài. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

philong
19-04-08, 03:39 PM
Hjz! Thấy trò này cũng khủng khủng vậy mà mình chưa chơi bao giờ. Nhục quá T_T

oe_oe1984
20-04-08, 11:29 AM
Bản server của bạn hình như lỗi quest của tộc Kamael. Mình tìm mãi mà ko thấy quái như trong quest chỉ ở đâu.

tinhhack
26-04-08, 12:04 AM
bị lỗi lên bảng này sao sửa<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danielt
26-04-08, 01:09 AM
hello beu ! ông giúp tui cái nha.
1. làm sao add đồ CT1 vào shop ?
2. làm sao add soul vao shop ?
3. làm sao tạo con buff có chọn lựa skill giống sever ông ?
4. làm sao tạo con buff dưới lvl 40 ? có lựa chon skill ?

ông hướng dẫn dùm, hoặc cho biết rõ file nào sửa như thế nào ! làm ơn huou1ng dẫn cụ thể, thanksssssssssssssss

vnseach
26-04-08, 08:52 PM
Bạn ơi mình đã cài servers SVL2CT1A2 của bạn . Nhưng mình ko thể nào mở được NPC bufer và GM shop giống như ở phiên bản SVL2CT1A1 . Bạn làm ơn chỉ mình cách config để gọi ra được NPC bufer và Gm shop + tự học skill

beu20052
27-04-08, 10:18 PM
Bản server của bạn hình như lỗi quest của tộc Kamael. Mình tìm mãi mà ko thấy quái như trong quest chỉ ở đâu.

nếu không có con quái đó thì bạn dùng chức năng admin spawn nó ra chổ vị trí mà quest chỉ. chú ý là khi spawn bạn nhớ de dấu _ nếu tên của quái co khoảng cách ví dụ như muốn spawn con scales halisha chẳng hạng bạn /spawn scales_halisha

lổi của bạn tinhhack la do clien bạn có thể đùng cái system của một server khác rồi chỉnh ip lại là được.

Danielt! add đồ CT1 vào GMshop thì bạn vào database tìm ID của shop muốn add đồ và tìm ID của món đồ muốn add rồi add vào. còn những shop thông thường thì chỉ cần nhấn shift và click chuột vào shop đó rồi chọn vào phần shop roi add id món đồ muốn bán và giá của nó vào.
Muốn có con buff có thể lựa chon chiêu thì bạn phải viết ra thôi muốn có chiêu nào thì viết thêm chiêu đó vào
bạn có thể vào \gameserver\data\scripts\custom\9999_NPCBuffer tìm file __init__.py dùng notepad mở nó lên bạn sẽ thấy
ví dụ : đây là code của một chiêu buff

#Chant of Victory
if event == "66":
st.takeItems(ADENA_ID,20000)
st.getPlayer().useMagic(SkillTable.getInstance().g etInfo(1363,1),False,False)
st.getPlayer().restoreHPMP()
return "7.htm"
st.setState(State.COMPLETED)

số 1363 là id của skill buf , số 1 là lv của skill đó.

đồng thời trên file .htm ví dụ là file 7.htm bạn dùng trình thiết kế web để open và bạn thêm dòng code sau:
<td><button value="Chant of Victory" action="bypass -h Quest 9999_NPCBuffer 66" width=75 height=21 back="L2UI_ch3.Btn1_normalOn" fore="L2UI_ch3.Btn1_normal"></td><br>

bạn chú ý số 66 mình để màu đỏ tức là ID của dòng code trong file __init__.py số này bạn có thể thay đổi sao cũng được nhưng phải trùng nhau.

muốn buff từ lv mấy thì bạn tìm dòng if count < 150000 or st.getPlayer().getLevel() < 20 trong file __init__.py . Dòng trên có nghĩ là nếu adena it hơn 150000 hoặc lv thấp hơn 20 thì không thể dùng buff được. Bạn có thể thay 20 thành 40 hoặc bao nhiêu tùy bạn.

beu20052
27-04-08, 10:57 PM
Bạn ơi mình đã cài servers SVL2CT1A2 của bạn . Nhưng mình ko thể nào mở được NPC bufer và GM shop giống như ở phiên bản SVL2CT1A1 . Bạn làm ơn chỉ mình cách config để gọi ra được NPC bufer và Gm shop + tự học skill

muốn gọi con buff ra thì bạn dùng chức năng admin rồi spawn ra thôi. ví dụ buff là /spawn 40006 còn GMshop là /spawn 7099.

muốn chỉnh autoskill thì bạn vào \gameserver\config open file altsettings bằng notepad rồi tìm dòng AutoLearnSkills=False bạn đổi chử False thành True là xong

tinhhack
28-04-08, 06:14 AM
đã chạy ok rồi!
thường thì các game đều có data là các file mdb hoặc phải cài SQL thế cái game này data thực chất là file nào vậy nơi lưu char, acc, exp ....
lần đầu tiên tiếp xúc L2
híc nhiều lúc đi lạc vô cái động thấy mấy con đeo cánh trắng tưởng NPC, a vô bị 1 hèo chết weo, tức thật,:ah:, mai mốt học nốt kill lên đập lại:big_smile:

beu20052
28-04-08, 10:33 AM
đã chạy ok rồi!
thường thì các game đều có data là các file mdb hoặc phải cài SQL thế cái game này data thực chất là file nào vậy nơi lưu char, acc, exp ....
lần đầu tiên tiếp xúc L2
híc nhiều lúc đi lạc vô cái động thấy mấy con đeo cánh trắng tưởng NPC, a vô bị 1 hèo chết weo, tức thật,:ah:, mai mốt học nốt kill lên đập lại:big_smile:
database nằm ở trong này D:\server\diskw\usr\data

kid1110
28-04-08, 10:50 PM
Bé ú 20052 ui, tình hình là L2 ra CT 1.5 rùi đoá, khi nào bạn cho ra Server CT1.5 thía, hình như L2J cóa rùi đoá. Bạn config nó lun đi rùi share cho mọi người, bản CT1 của bạn chạy ngon lắm. Thx bạn nhiều. :smile:

kid1110
29-04-08, 02:04 PM
Mình lục lạo trên các Website thì có nghe nói về Geodata và Pathnodes, nhưng không hiểu nó là gì, mình có tải về và chép vào folder: gameserver\data\geodata\ và gameserver\data\pathnode\, nhưng khi chơi ko thấy có gì thay đổi.

Pro nào biết về cái này ko, vui lòng giải thích cho mình hiểu nó là gì, làm sao config và run nó.

Thx alot.

beu20052
02-05-08, 12:28 AM
Mình lục lạo trên các Website thì có nghe nói về Geodata và Pathnodes, nhưng không hiểu nó là gì, mình có tải về và chép vào folder: gameserver\data\geodata\ và gameserver\data\pathnode\, nhưng khi chơi ko thấy có gì thay đổi.

Pro nào biết về cái này ko, vui lòng giải thích cho mình hiểu nó là gì, làm sao config và run nó.

Thx alot.

ok dạo này minh bận quá nên chưa làm kịp. mình đã tải phiên bản tc1.5 về rồi đợi vài này nửa làm xong mình up lên. cái Geodata và Pathnodes mình cũng chưa xem thử bạn có thể up lên để mình xem thử được không. Hiện tai mình đang tàm thêm cánh.

kid1110
02-05-08, 09:21 AM
ok dạo này minh bận quá nên chưa làm kịp. mình đã tải phiên bản tc1.5 về rồi đợi vài này nửa làm xong mình up lên. cái Geodata và Pathnodes mình cũng chưa xem thử bạn có thể up lên để mình xem thử được không. Hiện tai mình đang tàm thêm cánh.

Nguyên văn của bạn Hero1711

_Geographic Information được tạo ra bằng cách sử dụng Geographic/Spatial Data (thường được biết đến với tên rút gọn GeoData) trong một hệ thống được máy tính điều khiển. Các hệ thống có thể bao gồm những máy tính, những mạng máy tính, các tiêu chuẩn, cách thức sử dụng và trao đổi thông tin giữa những người dùng máy tính với nhau trong một phạm vi của nhiều ứng dụng khác nhau. Những ứng dụng tiêu biểu như đăng kí vùng, thủy học, các ngành địa chính, ước lượng vùng, dự trù hay quan sát môi trường. GeoData tồn tại dưới rất nhiều dạng khác nhau như là các bản đồ hay những hình ảnh được chụp từ không trung hoặc từ vũ trụ... GeoData có thể được lưu trữ trong cơ sở dữ liệu (database) với các phần mở rộng đặc biệt để lưu trữ, điều khiển, sử dụng các dữ liệu về khoảng không. GeoInformation là một sản phẩm hữu dụng, được tạo ra từ việc phân tích những dữ liệu với một loại chương trình máy tính tên là "Geographic Information System" (rút gọn là GIS). Môi trường mà GIS hoạt động (các máy móc, con người, các mạng lưới) gọi là "Spatial Information System" và được thiết kế để phản hồi những thông tin chiến lược về khoảng không cần thiết cho con người.

_Tóm lại, GeoData chứa những dữ liệu về địa hình, về khoảng không được sử dụng trong rất nhiều lĩnh vực.

_Về L2J, những developer đã phát triển một GeoEngine sử dụng GeoData tương tự như trên để phân tích địa hình trong game và tính toán quãng đường đi hợp lý dựa vào các dữ liệu đó. Lấy ví dụ như bạn đang đứng ở vị trí A, bạn click chuột đến vị trí B, theo bình thường, server sẽ tiếp nhận lệnh và phản hồi bằng cách cho bạn đi theo đường thẳng. Vậy thì, nếu giữa A và B là một chướng ngại vật to thì sao? Tất nhiên là bạn cũng sẽ đi thẳng (ví dụ nếu là tường thì cũng đi xuyên qua được). Nhưng với GeoEngine, khi tiếp nhận thông tin của từng điểm (A và B), các thông tin đó sẽ được đối chiếu vào GeoData để chọn ra lối đi đúng đắn nhất, tránh xa những chướng ngại (ví dụ nếu là tường thì sẽ đi vòng lối khác). Việc tính toán các lối đi sẽ dựa vào các PathNodes (Các nút đường). Thực ra thì vẫn là đi đường thẳng, nhưng mà là nhiều đường thẳng nhỏ nhờ có các nút (giữa A và B được tạo ra nhiều nút/điểm, giữa các nút là một đoạn thẳng nhưng nhiều đoạn thẳng nhỏ kết hợp với nhau sẽ ra nhiều hình dạng khác -> di chuyển theo các lối đi có hình dạng khác nhau tùy địa hình).

_Vì thế, khi sử dụng GeoEngine, sẽ không còn cảnh đi xuyên chướng ngại vật, bắn xuyên tường, lỗi địa hình,...

à, mình có lấy NPC Buff trong Server bạn, bỏ wa Server CT1.5 (mình export phần Custum NPC trong database ra, rùi import vào Server CT1.5), thì con buff lv 40 buff đc, còn con buff từ lv 10 - 39 nhấn vào nó vẫn hiện ra trang chọn buff, nhưng nhấn buff thì nó mất đi trang đó, và ko thấy buff gì cả, bạn có thể share mình các file Custum NPC của bạn đc ko, cụ thể NPC GM, Buff 10 - 39 và 40 -> max.

Thx.

beu20052
02-05-08, 07:06 PM
buff lv 10 ->39 thi bạn phải update database các phiên bản l2j free đều có bạn vào \optional\NPC_Buffer\sql add hai file buff_templates_delux và buff_templates_resist vào. Chúc bạn thành công

kid1110
02-05-08, 10:17 PM
Đây là link Server CT1.5 HellBound + C5 + CT1 Kamael. Đặc biệt có cả Geodata và pathnode, bạn nào thích thì tải về dùng.

kingtham
08-05-08, 12:13 PM
Bác beou ơi sắp có CT2 chưa, mong được test quá :P Class Kamel chưa có skin, chưa biết nó trông như nào :P. Mà cái CT 1 sao lv 80, weapon enchant 65 quánh baium mất có 120 hp à te :(. Còn rồng bay thì, bắn mấy cái thùng di động ấy, có mấy chục hp :|...
Mà giờ mình muốn cái system trở lại tiếng anh thì cần chép những file nào đè lên vậy :P. Sợ chép lung tung phải chạy lại system.exe nữa :P. Tks
Tks
Giá như L2 tạo được bot như Counter strike vào pk cho vui nhỉ :P
@kid1110: cái bản sv 1.5 có confic sẵng hết như beu chưa, Tks bạn :D.

kid1110
09-05-08, 07:58 AM
Bác beou ơi sắp có CT2 chưa, mong được test quá :P Class Kamel chưa có skin, chưa biết nó trông như nào :P. Mà cái CT 1 sao lv 80, weapon enchant 65 quánh baium mất có 120 hp à te :(. Còn rồng bay thì, bắn mấy cái thùng di động ấy, có mấy chục hp :|...
Mà giờ mình muốn cái system trở lại tiếng anh thì cần chép những file nào đè lên vậy :P. Sợ chép lung tung phải chạy lại system.exe nữa :P. Tks
Tks
Giá như L2 tạo được bot như Counter strike vào pk cho vui nhỉ :P
@kid1110: cái bản sv 1.5 có confic sẵng hết như beu chưa, Tks bạn :D.

Bản mới nhất đây, vừa update hum wa (ngày 08/05) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Config sẳn hết rùi, down về install database thui, nhưng chưa cóa NPC Buff, GM Shop (cũng add đơn giản thui) :P

kingtham
10-05-08, 12:48 AM
Đã test thành công, nhưng chơi 2 thằng chán quá, chờ mở sv vậy :D. Thx all

coolvn
12-05-08, 11:20 PM
chỉnh bán con rồng bay Wyvern trong GM shop ở Gigan thì add vào đó bắng cách nào vậy bạn hướng dẫn mình cụ thể nhé vì mình mới cài L2 lần đầu, thấy người khác cưỡi hoài mà ko bít cách lấy nó ra đc >.<

kid1110
14-05-08, 07:29 PM
chỉnh bán con rồng bay Wyvern trong GM shop ở Gigan thì add vào đó bắng cách nào vậy bạn hướng dẫn mình cụ thể nhé vì mình mới cài L2 lần đầu, thấy người khác cưỡi hoài mà ko bít cách lấy nó ra đc >.<

Bạn dùng lệnh //admin, sẽ thấy nút "Wyvern", nhấn vào nó sẽ cưởi đc rồng. Khi ko muốn cưởi thì dùng lệnh /unmount. Còn bán rồng trong GM shop thì mình hem biết :P

coolvn
14-05-08, 10:22 PM
thanks bạn nhìu !!! mình sẽ test thử xem. Mình đang test bản SV CT1.5 của bạn share nè ^_^

phonglp
17-05-08, 12:50 AM
Xin phép cho mình hỏi,

Mình không thể dùng các GM Command trong game như //spawn, //admin v.v ... Mình chưa hiểu tại sao, có thể là do mình không có tài khoản games master. Các bạn có thể giúp mình làm sao để kích hoạt các GM command trong game ko.

Xin cám ơn,

lehuylove
20-05-08, 01:56 AM
Link die hết rồi bác chủ topic ới

kid1110
20-05-08, 02:07 AM
Xin phép cho mình hỏi,

Mình không thể dùng các GM Command trong game như //spawn, //admin v.v ... Mình chưa hiểu tại sao, có thể là do mình không có tài khoản games master. Các bạn có thể giúp mình làm sao để kích hoạt các GM command trong game ko.

Xin cám ơn,

Bạn ko dùng đc các lệnh đó do bạn ko có quyền Admin, muốn có quyền Admin, bạn mở Internet Explorer lên, gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (có dấu "/" cuối cùng), rồi bạn chọn Database là l2jdb, tiếp đến chọn Table characters, rồi bạn chọn nhân vật muốn set quyền Admin, Edit, thay AccesLevel = 100.

bichhang
21-05-08, 08:46 PM
Bạn Beu20052 ơi mình đã làm theo cách bạn và đã chạy đc L2CT1 rồi nhưng đến phần login vào sever mình đánh ID va Pass đã đăng kí trên web localhost thế mà đến phần :" Bạn đang đăng nhập. Xin chờ trong giây lát." mà chờ cả tiếng rồi chả thấy nó vào nữa :( mà đã vậy trên web localhost phần status sever là:Login ofline
Sever offline làm sao cho status nó Online giờ. help mình với

lehuylove
21-05-08, 11:54 PM
Bạn Beu20052 ơi mình đã làm theo cách bạn và đã chạy đc L2CT1 rồi nhưng đến phần login vào sever mình đánh ID va Pass đã đăng kí trên web localhost thế mà đến phần :" Bạn đang đăng nhập. Xin chờ trong giây lát." mà chờ cả tiếng rồi chả thấy nó vào nữa :( mà đã vậy trên web localhost phần status sever là:Login ofline
Bạn xem khĩ lãi đã hex ip client với server có đúng kô.

kid1110
22-05-08, 06:50 AM

Có lẻ login server chưa chạy, giờ bạn đừng dùng công cụ ở ngoài desktop, mà hảy vào ổ đĩa cài đặt server, mặc định server Beu là ổ đĩa D: bạn chạy lần lượt:

- D:\server\start.bat
- D:\server\l2j\login\startLoginServer.bat
- D:\server\l2j\gameserver\startGameServer.bat

Sau khi bạn chạy starGameServer.bat, bạn chờ khoản 1, 2 phút, khi nào thấy nó hiện:

Registered on login as Server 1 : Bartz

là ok.

bichhang
22-05-08, 06:53 PM
thx bạn kid1110.mình đã làm theo bạn hướng dẫn nhưng khi đến đoạn chạy file startGameServer.bat chạy đc 1 hồi khoảng 2' thì nó cứ lập đi lập lại :
"Deconnecting to login on 127.0.0.1:9014
Deconnected from login,Trying to reconnect:
Java.net . Connect Exception: Connection refused connect"
nó cứ chạy như vậy hoài . cuối cùng mình tắt đi thì thấy dòng cuối nó hiện :
"sever terminated...."
và tất nhiên vẫn ko vào đc sever
hix vậy là sao mình làm sai gì ah :(

bichhang
23-05-08, 05:47 PM
ah mình vào đc server rồi thì ra là phải chạy 2 file Login va Server cùng 1 lúc ^.^
tiện cho mình hỏi làm sao để thay đổi rate server vậy,mình muốn tăng rate Adena drop và giảm rate exp???
Thx

kid1110
24-05-08, 06:33 AM
ah mình vào đc server rồi thì ra là phải chạy 2 file Login va Server cùng 1 lúc ^.^
tiện cho mình hỏi làm sao để thay đổi rate server vậy,mình muốn tăng rate Adena drop và giảm rate exp???
Thx

Mọi vấn đề về config server bạn wa đây nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenmanhlam
03-07-08, 03:21 AM
bạn cho mình link download client khác được kô
thanks bạn nha

justknow
30-07-08, 01:23 PM
beu20052 cho mình hỏi, làm thế nào để chỉnh lại hotkey từ F1 sang phím số 1 vậy? mình vào Enter Chat change F1 thành 1 thì ko đc thậm chí F1 cũng vô tác dụng luôn phải chỉnh Dèauulltt thì F1 sử dụng lại đc (trong game), xin bạn chỉ giúp mình thêm code hay gì để có thể Còniigg chỉnh đc F1 thành phím số với ỏ có cách nào chỉnh trong Server cho nó nhận luôn số 1 mỗi lần chơi khỏi phải chỉnh lại nữa thì càng tốt. Cảm ơn beu20052 rất rất nhiều. Nice day..!!!

dinhson87
07-08-08, 03:56 PM
sao minh chay 2 file gameserver & gamelogin nó báo thế này nhỉ
mặc dù mình copy system.exe trong máy vào clien Lineage II - 1st Throne Installer(KAMAEL) xong rùi nhưng mình chạy cái Lineage2CT1 hay cai L2.exe nhưng nó báo lỗi

tieubaobmt
31-08-08, 09:35 AM
sao mình ko enchant được đồ A và đồ S nhỉ. D-click vô cái enchant thì ko thấy đồ vật cần enchant trong danh sách ô, đồ b,c,d thì enchant được ngon lành. help!!!!!!!!!!!

hansik
13-10-08, 03:32 PM
sao minh chay 2 file gameserver & gamelogin nó báo thế này nhỉ
mặc dù mình copy system.exe trong máy vào clien Lineage II - 1st Throne Installer(KAMAEL) xong rùi nhưng mình chạy cái Lineage2CT1 hay cai L2.exe nhưng nó báo lỗi

bạn trở lại trang 1 hay trang 2 gì đó... có 1 người hỏi giống bạn rồi. và cũng có câu trả lời ở luôn chịu khó xem lại bạn nhá. nguyên nhân do cái patch System và Client ko cài đồng bộ thôi.

dungln_cntt
18-10-08, 11:26 PM
Mật khẩu myspl la gi the?dung avical de edit lv dc ko?

NS2341990
29-10-08, 09:34 PM
huhu link server die tren 4shere. còn rap thì em lạy anh ko bao giờ máy em xài đc. Bản kia thì ..... down đã rầu đứng luôn ác quá tốn công em ghê.

buonchanqua
29-11-08, 02:58 PM
đồ đạc quá ít ,spd hơi chậm , xóa acc mất 7 ngày , trang web đăng kí quyền admin khôg được nếu được xin chỉ dùm mình cách khắc phục những lỗi trên thank nhiều

boyboy1989
02-12-08, 08:49 AM
Có sẵn chỉ việc ngồi down rồi cài mất vài phút mà vẫn kêu . Thật là bó tí

w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
cmd368 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
happyluke (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
11bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

138bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

ltkandy
14-12-08, 08:39 PM
Mật khẩu myspl la gi the?dung avical de edit lv dc ko?

là mật khẩu lúc bạn cài đặt MySQL đấy bạn còn dùng Navicat bạn vào Table Character rồi ở cột lv bạn Edit lại thử xem có lẽ sẽ được

ltkandy
14-12-08, 08:50 PM
đồ đạc quá ít ,spd hơi chậm , xóa acc mất 7 ngày , trang web đăng kí quyền admin khôg được nếu được xin chỉ dùm mình cách khắc phục những lỗi trên thank nhiều

bạn có thể vào thư mục Sever/config rồi mở file Altsettings lên = Notepad rồi tìm dòng như sau :

# Limit attack speed (0 = disable)
MaxPAtkSpeed=1400
MaxMAtkSpeed=1600 <- sửa nó thành số cao hơn rồi Save lạicòn phần xoá acc thì vào Navicat ở Table Account bạn mở lên rồi chon Acc muốn xoá rồi Click xoá là xong ,còn việc set Admin có 2 cách
C.1 : vào thư mục của sever/data/config tìm file GMAccess rồi mở nó bạn NotePad sau đó tìm dòng sau :

EverybodyHasAdminRights = False <- đổi nó thành True là tất cả các Acc tạo đều là Admin hết

C.2 : vào Navicat ,mở Table Character lên ở dòng Char cần set Admin bạn tìm cột Access Lv rồi edit nó lên 200 sau đó save lại là Char đó sẽ trở thành Admin rồi đó

bestwishes
14-12-08, 09:58 PM
clien 3.7 Gb có trang wed nào khác ko, chứ trang wed đó mình down lâu quá, tốn đến 303 h, thx

ltkandy
14-12-08, 10:06 PM
clien 3.7 Gb có trang wed nào khác ko, chứ trang wed đó mình down lâu quá, tốn đến 303 h, thx

ngoài trang web chủ topic đưa mình xin góp thêm 1 link cho bạn Dow đây muôn Dow nhanh thì dơ vào sáng sớm đó :haha:

buonchanqua
15-12-08, 09:54 AM
very thanks you , cảm ơn bạn thiệt nhiều

ltkandy
15-12-08, 10:52 AM
very thanks you , cảm ơn bạn thiệt nhiều

hông có chi giúp được cho bạn là mình vui rồi có gì click thanks hay Rep cho mình là dc òi :haha:

buonchanqua
15-12-08, 07:12 PM
bạn có thể vào thư mục Sever/config rồi mở file Altsettings lên = Notepad rồi tìm dòng như sau :

Code:
# Limit attack speed (0 = disable)MaxPAtkSpeed=1400MaxMAtkSpeed=1600 <- sửa nó thành số cao hơn rồi Save lại
bạn ơi mình đã chỉnh lên cả 2 cái này luôn nhưng khi đăng nhập vào thì nhân vật của mình speed vẫn có 6xx thôi ah ???? theo mình nghĩ cái bạn chĩ ở trên là max cũa speed đúng hông vậy chắc mình mặc đồ chưa đúng rồi nhưng mình đã vào Gm shop để tìm hết những thứ có thễ tăng speed nhưng cũng chĩ được 6xx speed thôi _ _!! ( bộ áo s cuối nhẹ + xăm + buff )=6xx speed T_T mình không biết làm thế nào để tăng speed lên thêm nửa mong bạn nếu có thể chỉ giùm mình nha thanks bạn nhiều

ltkandy
15-12-08, 09:32 PM

Code:
# Limit attack speed (0 = disable)MaxPAtkSpeed=1400MaxMAtkSpeed=1600 <- sửa nó thành số cao hơn rồi Save lại
bạn ơi mình đã chỉnh lên cả 2 cái này luôn nhưng khi đăng nhập vào thì nhân vật của mình speed vẫn có 6xx thôi ah ???? theo mình nghĩ cái bạn chĩ ở trên là max cũa speed đúng hông vậy chắc mình mặc đồ chưa đúng rồi nhưng mình đã vào Gm shop để tìm hết những thứ có thễ tăng speed nhưng cũng chĩ được 6xx speed thôi _ _!! ( bộ áo s cuối nhẹ + xăm + buff )=6xx speed T_T mình không biết làm thế nào để tăng speed lên thêm nửa mong bạn nếu có thể chỉ giùm mình nha thanks bạn nhiều

đúng vậy nó là tăng Max ( giới hạn của nó lên ) , bạn cho mình biết class bạn đang chơi mình sẽ chỉ dẫn cách mặc đồ + xâm để len Atk.Speed lên

buonchanqua
16-12-08, 07:57 AM
mình chơi lùn tẹt hệ moi móc đã xâm đầy mình cái dex vói str rùi 5 dex , 4 str , mặc full set nhẹ để tăng speed , buff full speed chỉ được có 6xx speed thôi à , à ngoài ra mình thấy khi đánh quái ở 1 vài map có rơi ra mấy cái bình màu trắng (như map mới tạo acc xong đăng nhập vào ấy đánh quái rơi 1 đống bình ) mình tìm ra code của nó và tăng bình speed lên 9xxx nhưng khi vào game đánh quái văng mấy bình đó ra mình đã nóc vào nhưng chẳng thấy speed tăng lên miến nào _ _!! mình đang tìm code đồ để xem có món nào tăng speed mà bạn quên ép vào shop không thanks bạn nhé

buonchanqua
16-12-08, 08:16 AM
ah quên xin hỏi thêm về vụ buf tí nha buff orc , buff human tuyệt vời chỉ có dance và sing 30 phút T_T , trong game có vài con boss hình như bị lag đánh nó nó chẳng mắt miến máu nào ^^ mà nó cũng chẳng quýnh mình được cái nào ^_^ , hình như acc admin sup class hông dược thì phải ( mình chưa thử class thường ) , vã lại mình đang muốn tăng giới hạn mang nặng cho các class hôm bữa đi săn antharat đở buồn vào đánh nó 15 phút nó die ^_^ mình bặt kho đồ lên xem được gì thì thấy cái vát nặng của nhân vật lên 3xx đứng yên bất động luôn ( delete acc ) T_T , ngoài ra đánh boss nhỏ xong được mấy cục tròn tròn màu trắng với mấy cuốn sách màu đen chẳng biết làm gì với mấy thứ đó luôn , sau khi chuyển class đợt 3 được 1 cuốn sách gì đó cũng chằng biết làm gì vơi nó _ _!! mong bạn có thể giúp dùm mình thanks bạn nhiều

ltkandy
16-12-08, 08:34 AM
ah quên xin hỏi thêm về vụ buf tí nha buff orc , buff human tuyệt vời chỉ có dance và sing 30 phút T_T , trong game có vài con boss hình như bị lag đánh nó nó chẳng mắt miến máu nào ^^ mà nó cũng chẳng quýnh mình được cái nào ^_^ , hình như acc admin sup class hông dược thì phải ( mình chưa thử class thường ) , vã lại mình đang muốn tăng giới hạn mang nặng cho các class hôm bữa đi săn antharat đở buồn vào đánh nó 15 phút nó die ^_^ mình bặt kho đồ lên xem được gì thì thấy cái vát nặng của nhân vật lên 3xx đứng yên bất động luôn ( delete acc ) T_T , ngoài ra đánh boss nhỏ xong được mấy cục tròn tròn màu trắng với mấy cuốn sách màu đen chẳng biết làm gì với mấy thứ đó luôn , sau khi chuyển class đợt 3 được 1 cuốn sách gì đó cũng chằng biết làm gì vơi nó _ _!! mong bạn có thể giúp dùm mình thanks bạn nhiều

đây mình giải đáp cho bạn luôn muốn nâng time dance sing lên bạn vào sever/data/config tìm file atlsettings mở = notepad tìm code sau :

# Buff time rate
AltBuffTime = 10 <- thời gian buff để như thế time chuẩn của buff là 30 phút x10
AltDanceTime = 100 <- thời gian dance/sing time chuẩn là 30 giây x 100 lên muốn lâu thì để nó cao lên

Chắc sever bạn chưa mở chức năng sub class ,ban vào //admin trong phần Game bấm List chọn tên bạn rồi chuyển hẳng class sau đó Give All Skills cho nó là xong
Về mang nặng cũng trong file Altsettings tìm dòng sau :

# Weight Limit multiplier - default 1
AltWeightLimit = 1000000. <- chỉnh nó thành 1 triệu là mang nặng của bạn lên 2 tỷ

còn về tốc độ dánh thì vì class lùn nó tốc dộ hơi thấp h bạn thử tạo 1 con dao cho max Lv xem lúc chưa mặc đồ Atk.Speed nó nhiu rồi khi mặc set Draconic Light +cầm dao S ,buf Mắt ,Haste,DAnce Fury, Chant Of Victory , Xâm +5 Dẽ xem Atk.Speed nó lên nhiu hoặc có lên hay ko

buonchanqua
16-12-08, 09:05 AM
thanks bạn nhé nhưng theo mình nghĩ chắc l2 này speed cao lắm chắc chưa tới 1k atk speed nhĩ ^^

ltkandy
16-12-08, 09:11 AM
thanks bạn nhé nhưng theo mình nghĩ chắc l2 này speed cao lắm chắc chưa tới 1k atk speed nhĩ ^^

tuỳ thôi àhh 1k chưa phải là cao mà đó chỉ là mức thường thôi nếu biết tạo ra nhiều đồ khủng thì vài K cũng có nữa đây thấy hay thì Click Thanks cho mình nhé cám ơn

buonchanqua
16-12-08, 09:14 AM
kick bạn 3 phát rùi nè , bạn nói tạo đồ khủng là thế nào bạn chĩ dùm mình nhé ^_^

ltkandy
16-12-08, 09:20 AM
cái đó ko dễ đâu bạn trước tiên là bạn vào data/stat/weapon tìm trong ấy cái code về cây dao Anger Slayer Haste đó rồi post code lên mình sẽ hướng dẫn cho

buonchanqua
16-12-08, 09:30 AM
_ _!! kiếm 1 cây trong 1 đống cây chóng mặt quá ^_^

ltkandy
16-12-08, 09:31 AM
_ _!! kiếm 1 cây trong 1 đống cây chóng mặt quá ^_^

có tên trong đó mà kiếm từ cuối kiếm lên á ^^

buonchanqua
16-12-08, 09:42 AM
mình thấy cây nào cũng giống cây nào chĩ khác tên thôi móc đại 1 cây được hem

buonchanqua
16-12-08, 09:47 AM
tìm thấy nó rồi nè hix

<item id='6592' name="angel_slayer__haste">
<for>
<set val='246' order='0x08' stat='pAtk'/>
<set val='132' order='0x08' stat='mAtk'/>
<set val='12' order='0x08' stat='rCrit'/>
<add val='-3' order='0x10' stat='accCombat'/>
<set val='433' order='0x08' stat='pAtkSpd'/>
<enchant val='0' order='0x0C' stat='pAtk'/>
<enchant val='0' order='0x0C' stat='mAtk'/>
<!-- Enhances damage to target during PvP -->
<mul val='1.05' order='0x30' stat='pvpPhysDmg'/>
<mul val='1.05' order='0x30' stat='pvpMagicalDmg'/>
</for>
</item>

buonchanqua
16-12-08, 09:50 AM
nhìn vào mấy dòng hiểu được 1 ít rùi ^_^

buonchanqua
16-12-08, 09:57 AM
nếu tạo thêm 1 cái vk với id mới thêm vào trong danh sách weapon thì sẽ ra 1 vk vô hình tùy theo số liệu thêm vào cho vk mà nó đánh antarat mấy hit die , nhưng vô hình giống đánh tay không chán _ _!! trong code trên mình không thấy code hình ảnh của vk được gán vào _ _?? ah hiểu rồi gán hình vào vk là sử dụng chung, id của tính năng và id của hình vk đó ghép lại với nhau tạo thành vk _ _

buonchanqua
16-12-08, 10:03 AM
ủa đâu rùi ta -.-?? mới còn ở đây mà đi đâu rùi itkandy ơi bạn hiệu chỉnh code đi mình muốn biết xem mình nghĩ có đúng hay còn thiếu ^_^

ltkandy
16-12-08, 10:17 AM
đây giải đáp liền dây khi bạn thêm 1 cai gì đó vào sever thì Items đó đã tồn tại nhưng nó ko có hình là tại bạn chưa thêm vào Client đó thôi ( mà người ta thường gọi là Patch ) nếu bạn Dow items đó về lúc nào cũng có 2 phần là 1 phần thêm vào sever và 1 phần thêm vào Client ,mà mình nghỉ trước hết bạn hảy thử Edit các Items có sẵn rồi hay tìm cách thêm Items mới vào khi đó sẽ dễ dàng hơn .Cám ơn bạn đã Click thnks cho mình tiếp tục Click nhé :haha:

buonchanqua
16-12-08, 10:44 AM
nè bạn xửa code mình vừa pót lên đi để mình sửa luôn mấy cái còn lại luôn nhé

buonchanqua
16-12-08, 11:00 AM
đây giải đáp liền dây khi bạn thêm 1 cai gì đó vào sever thì Items đó đã tồn tại nhưng nó ko có hình là tại bạn chưa thêm vào Client đó thôi ( mà người ta thường gọi là Patch ) nếu bạn Dow items đó về lúc nào cũng có 2 phần là 1 phần thêm vào sever và 1 phần thêm vào Client ,mà mình nghỉ trước hết bạn hảy thử Edit các Items có sẵn rồi hay tìm cách thêm Items mới vào khi đó sẽ dễ dàng hơn .Cám ơn bạn đã Click thnks cho mình tiếp tục Click nhé :haha:

đều này nói lên 1 bên là hình , 1 bên là code --> suy nghĩ của mình không hề sai :sure: ah bạn ơi code mình đem lên rùi đó bạn chỉnh lại dùm mình xem mình cũng đã past ra 1 chỗ khác trong máy mình rồi mình đã chỉnh sửa mình nghĩ là đúng rùi nhưng mình vẫn muốn xem bạn chỉnh xửa thế nào để xem mình sửa đúng hay còn thiếu chỗ nào không bạn chỉnh dùm nhé để mình còn copy past đại trà vào các code vk khác :haha: vậy là từ bi giờ anthara chết với mấy hit :beat_plaster: là do mình quyết định rùi kekeke :beauty: vui quá

ltkandy
16-12-08, 11:09 AM
đều này nói lên 1 bên là hình , 1 bên là code --> suy nghĩ của mình không hề sai :sure: ah bạn ơi code mình đem lên rùi đó bạn chỉnh lại dùm mình xem mình cũng đã past ra 1 chỗ khác trong máy mình rồi mình đã chỉnh sửa mình nghĩ là đúng rùi nhưng mình vẫn muốn xem bạn chỉnh xửa thế nào để xem mình sửa đúng hay còn thiếu chỗ nào không bạn chỉnh dùm nhé để mình còn copy past đại trà vào các code vk khác :haha: vậy là từ bi giờ anthara chết với mấy hit :beat_plaster: là do mình quyết định rùi kekeke :beauty: vui quá
bạn post lại code đi minh chả thấy nó đâu cả chắc bị lỗi òi

buonchanqua
16-12-08, 11:14 AM
<for>
</for>
</item>

ltkandy
16-12-08, 11:47 AM
<for>
</for>
</item>

đoạn code này khá nhìu nhung chỉ cần chứ ý vào dòng được đánh dấu đỏ thôi là P.Atk và M.Atk và Atk.Spd thôi rồi muốn thêm tốc độ đánh cho nó thì thêm vào như sau :

<for>
<mul val='1.06' order='0x30' stat='pAtkSpd'/> <- 1.06 nghĩ là thêm Atk.Speed 6% tương tự muốn nhiu thì bạn nâng số lên nhé
</for>
</item>
--------------------------------------------------------
thấy hay thì Click cho tớ nhé Thnks:haha:

buonchanqua
16-12-08, 12:01 PM
hay quá thì ra cùng chung kết luận bắt tay cái nào ^_^ ah nè cho mình hỏi vụ mấy cuốn sách tí nha mình chuyền class lần 3 cho 1 cuốn sách cuốn đó đi dâu để học , với lại lúc mình đanh boss văng ra cuốn sách màu đen có hình thánh giá với mấy cục tròn tròn màu trắng mấy cái đó để làm gì , và npc ép đồ nửa mình tiềm hoài không thấy _ _!! kick thanks 7 lần 1 ngài ltkandy oách ghê ^_^

ltkandy
16-12-08, 12:10 PM
hay quá thì ra cùng chung kết luận bắt tay cái nào ^_^ ah nè cho mình hỏi vụ mấy cuốn sách tí nha mình chuyền class lần 3 cho 1 cuốn sách cuốn đó đi dâu để học , với lại lúc mình đanh boss văng ra cuốn sách màu đen có hình thánh giá với mấy cục tròn tròn màu trắng mấy cái đó để làm gì , và npc ép đồ nửa mình tiềm hoài không thấy _ _!! kick thanks 7 lần 1 ngài ltkandy oách ghê ^_^

sách boss rơi ra là để hcọ skill clan còn sach sau khi chuyển class cho dùng để Enchant Skill (+ skill lên), còn NPC ép đồ là bạn cần ép đồ như thế nào

buonchanqua
16-12-08, 12:23 PM
npc nào cho phép ép kill , còn ép đồ thì mình thấy trong game đánh boss hay trong gm shop có mấy cục đá màu vàng ấy mình nghĩ là nó dùng cho việc ép đồ , mình không biết có thễ năng khã năng của kill buff lên không nhĩ ( kill buf speed bình thường mình chỉnh thêm speed cho kill đó để mỗi lần buff nó tăng thêm xxxxx speed )

ltkandy
16-12-08, 12:58 PM
npc nào cho phép ép kill , còn ép đồ thì mình thấy trong game đánh boss hay trong gm shop có mấy cục đá màu vàng ấy mình nghĩ là nó dùng cho việc ép đồ , mình không biết có thễ năng khã năng của kill buff lên không nhĩ ( kill buf speed bình thường mình chỉnh thêm speed cho kill đó để mỗi lần buff nó tăng thêm xxxxx speed )

được chứ tác dụng của skill mình có thể chinh hết ,còn việc em đồ thì Lineage có 1 class Lùn tạo đồ tạo đồ cần có Recipe (tạm dịch là khuôn) và các nguyên liệu và phân thành NL chính và NL phụ nữa ,còn về ép skills thì vào người dạy võ (Teacher) của bạn ở trong hội của mình để ép có dòng chữ là Enchant Skills ,tôi đang đăng ký tham gia BQT để có thể hiện giúp đỡ anh em hơn ranh thì thì Click thanks or Rep tôi (Click vào hình cái cân ở bài của tôi) nhé

buonchanqua
16-12-08, 01:12 PM
cái cục đá mình nói nó màu vàng phía cuối nó có ghi cả lv(76) nửa còn việc chỉnh tăng khả năng của kill buff thì nghiên cứu từ từ vậy hiện giờ acc của mình thấy speed nó co 8xx thôi nhưng đánh như cái máy toàn thấy giơ tay ( tốc độ quá nhanh chĩ nhìn thấy giơ tay lên thôi ) chắc bị lỗi rùi nhưng kệ speed đánh hoành tráng thế cũng tạm ^^

buonchanqua
16-12-08, 01:14 PM
kick thank từ sang giờ ^_^ khỏi nhắc

buonchanqua
16-12-08, 01:24 PM
khoảng 1 tuần trước tui chơi l2 nước ngoài cũng bản kamel tui thấy có 1 thằng npc chuyên ép mấy cục đó ép mấy cục đá màu vàng phía sau có ghi lv để ép vào vk để nó random thêm op cho vk ấy giờ kiếm chẳng thấy thằng đó trong l2 off _ _!!

ltkandy
16-12-08, 01:27 PM
đó là do sever người ta chỉnh để làm NL khác thôi chứ mình nói rồi sever biến đổi theo ý người dùng ko có cái nào giống cái nào hết cả bạn àh

buonchanqua
16-12-08, 01:29 PM
ừm vậy là nó tạo thêm rùi vậy chăc mấy cục đá với mấy cục tròn tròn màu trắng quăng luôn cho rùi ^^ khỏi ép

buonchanqua
16-12-08, 01:31 PM
chán thật không cho người ta ép vậy mà sever vẫn cho đánh rớt mấy cục đá đó hay là beu chưa ép npc đó vào nhĩ

ltkandy
16-12-08, 01:34 PM
chán thật không cho người ta ép vậy mà sever vẫn cho đánh rớt mấy cục đá đó hay là beu chưa ép npc đó vào nhĩ

đó đều là nguyên liệu để chế tạo Weapon hay Armor chẳng hạn

buonchanqua
16-12-08, 01:41 PM
bi giờ chĩ còn tăng tác dụng kill buff vơi add thêm item vào game thôi là coi như xong ^^

ltkandy
16-12-08, 01:54 PM
bi giờ chĩ còn tăng tác dụng kill buff vơi add thêm item vào game thôi là coi như xong ^^
ùh chúc bạn mau sớm thành công nhé

buonchanqua
16-12-08, 01:57 PM
thank ông bạn vài phát nữa nè ^_^

ltkandy
16-12-08, 02:04 PM
thank ông bạn vài phát nữa nè ^_^

lậy pác các bài hướng dẫn hãy thnks đừng thank lung tung thế người ta lại bào Spam thì khổ tôi

bestwishes
17-12-08, 11:05 PM
mình đã lam được mà sau khi đăng nhập thì lâu lắm vẫn chưa vô được

ltkandy
18-12-08, 11:59 AM

edit lại IP trong file l2.ini trong system của bạn ấy thường thì do ko trùng khớp IP

Lovepw
22-12-08, 04:31 PM

vào task manager >process>Click phải GamesServer chọn set priority>Hight chơi sẽ ko lag nữa nhưng 1 khảonngg thời gian server sẽ load 100%

Himylove
30-12-08, 09:57 AM
:( bạn ơi ! máy mình cài sẵn SQL server 2005 trước rồi , có buộc phải remove nó đi ko?
Hiện mình đang học sql nên có cách nào cho 2 cái sống chung ko ?
làm sao mình có thể add được thợ rèn Mammon , cái ông giám định đồ , tới trước mặt mình ? Mình ko thể sử dụng được lệnh //admin hay các lệnh khác mặc dù mình đã set lvl của acc là 100 ?
mình thấy có gới hạn adena cho 1 nhân vật , làm sao để sửa giá trị này ?

[pf]night
01-01-09, 05:17 PM
Cái cliend 3.7GB bự quá.... mấy anh có cái nào chia ra 2 > 3 phần dow cho nhanh ko ^^!

ElvenGirl
08-01-09, 10:15 AM
Beu20052 ơi, mình đang có Client Gracia PartII, nếu cái = những file mà bạn đã cho thì có được không ?

thanh_long1003
09-03-09, 02:25 PM

sao mình bị lỗi này vậy? Mình đọc từng trang trong forum và thấy cũng có ng bị lỗi này. Có bạn nói là chạy file System.exe trong thư mục Lineage2 sai, mình đã làm theo rồi, nhưng vẫn bị.

Bác nào hướng dẫn chi tiết dùm mình lại nhé. Tải lâu ròi mà đến giờ vẫn chưa chơi được, hix hix

hansik
16-03-09, 03:21 PM

sao mình bị lỗi này vậy? Mình đọc từng trang trong forum và thấy cũng có ng bị lỗi này. Có bạn nói là chạy file System.exe trong thư mục Lineage2 sai, mình đã làm theo rồi, nhưng vẫn bị.

Bác nào hướng dẫn chi tiết dùm mình lại nhé. Tải lâu ròi mà đến giờ vẫn chưa chơi được, hix hix

Up lại hình đi bạn, up ở trang photobucket ấy, chứ trang Zing mở ko lên hình nên ko biết bạn bị lỗi gì.

thanhdinh2
20-03-09, 11:06 AM
giúp em với em cung bị lổi như thanh_long1003 vậy.em làm nhiều cách rồi nhưng văng ko được.

hansik
24-03-09, 03:32 PM
đây là lỗi bộ nhớ ấy mà. thường thì khi CPU làm việc nhiều quá nên nó trở chứng và văng ra ngoài. Hồi trước mình cũng bị như thế, lúc chơi tắt bớt mấy cái trình chạy virus hay cái ứng dụng nào đó chạy ẩn đi. Như thế đỡ hơn.

gamegold
29-03-09, 01:34 PM
Đây là bản server chỉ cần chép vào là chơi được thôi hả . Tiện quá nhỉ?
Có bạn nào có file client chưa mình down mất 10 tiếng trời ơi! Ai có up lên mega.1280.com với trang wed của Việt nam đó down tốc độ 500 600 kb/s.
Ngưng mà cho hỏi tý mình có chơi quá bản Chronicle 5: Trong khi chới lượm đồ thường bị đứng vài giây mới đi được.
Đánh quái dùng skill có khi quái bị mất máu khi không nếu mất màu thì MP sẽ giảm còn không thì bình thường mà dùng skill mà không có tác dụng thì nó bị đứng mấy giấ nản?

torikachi87
29-04-09, 08:26 PM
Mình đang chơi bản của anh Beu nè bạn
Hoàn toàn ko lag , ko delay, chơi rất tuyệt
Có điều không hỗ trợ cho vài VGA

torikachi87
30-04-09, 08:12 PM
Anh ơi không down được part3 anh ạ !

nabito
01-05-09, 08:50 PM
bạn có đĩa k, bán cho mình đi, dơn hoài k được....
Mình ở HCM, bạn nào có share mình với

beu20052
01-05-09, 11:00 PM
bạn nói rỏ là down clien hay down server nếu down clien thì mình cho link bạn down, clien thì vào đây down nhanh hơn nè
ftp://ftp.lineageworld.net/pub/lineage/client/L2_CT1_Hellbound-Live.zip

torikachi87
01-05-09, 11:31 PM
Ai biết cách gọi boss trong sever offline không chỉ cho mình với

List boss gần 100 con mà ko biết cách gọi ra :(

Ofline
02-05-09, 01:39 PM
Cho hỏi mấy cửa hàng bán CD nó có bán bộ dĩa này không,gồm Client + server đủ bộ.Nếu có thì mình hỏi bán bộ CD L2CT1.5 Hellbound offline àh ,hay tên gì khác muốn mua mà tôi không biết hỏi bộ dĩa cài đó tên gì.

torikachi87
02-05-09, 09:01 PM
À đây là Client của Lineage Hellbound

Bạn ra hàng đĩa hỏi Client bộ đó là được
Nếu ở HN thì qua nhà mình mà copy miễn phí! Đem USB 4GB theo nhé vì mình đã nén bản này lại còn có 2.8G +sever có vài trăm MB thôi!
tedofu_torikachi <<<<<<<< nick yahoo

beu20052
02-05-09, 09:06 PM
Ai biết cách gọi boss trong sever offline không chỉ cho mình với

List boss gần 100 con mà ko biết cách gọi ra :(
em đánh lệnh //spawn ID cua boss hoặc tên boss
ví dụ //spawn baium để gọi boss baium
hoạc //spawn 10254 để gọi một con boss co id la 10254

anh đang fix Gracia khi nào xong anh up lên hình của nó nè

torikachi87
02-05-09, 10:38 PM
Thanks anh, em cũng mới tìm ra hôm qua ^^

Mà em vừa cài Hellbound anh lại Gracia thế này thì teo à :))

torikachi87
02-05-09, 11:17 PM
Anh Cát ơi chẳng hiểu sao tự nhiên em cứ teleport đến đâu là cũng được giảm nửa tiền , trong khi em không hề chỉnh sửa gì cả...

Cái con NPC TinkerBell ý, giờ em move đến đâu cũng chỉ mấy 7500 trong khi bình thường là 15000. Còn con kia thì bay đi đâu cũng chỉ mất 1 nửa ...
?_?

Tại sao vậy anh???

beu20052
03-05-09, 12:31 AM
Anh Cát ơi chẳng hiểu sao tự nhiên em cứ teleport đến đâu là cũng được giảm nửa tiền , trong khi em không hề chỉnh sửa gì cả...

Cái con NPC TinkerBell ý, giờ em move đến đâu cũng chỉ mấy 7500 trong khi bình thường là 15000. Còn con kia thì bay đi đâu cũng chỉ mất 1 nửa ...
?_?

Tại sao vậy anh???

không sao cái đó là do trong database và file htm không trùng nhau trong database để có 7500 mà ở file htm viết là 15000 nên nó như vậy mình có thể vào database sử lại là xong
* vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> l2jdb2 -> teleport (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chỉnh tiền chổ price.
* hoặc do em chỉnh giảm 1/2 giá tiền sử dụng trong mấy file config nên nó giảm đồng loạt mọi thứ còn một nửa em xã cái server gốc vào một thư mục khác rồi backup mấy file config lại.

hkngoc
03-05-09, 08:40 AM
beu20052 cố gắng fix sever Gracia nhanh nhé rồi up len cho anh em cùng chơi

torikachi87
03-05-09, 09:54 AM
không sao cái đó là do trong database và file htm không trùng nhau trong database để có 7500 mà ở file htm viết là 15000 nên nó như vậy mình có thể vào database sử lại là xong
* vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> l2jdb2 -> teleport (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chỉnh tiền chổ price.
* hoặc do em chỉnh giảm 1/2 giá tiền sử dụng trong mấy file config nên nó giảm đồng loạt mọi thứ còn một nửa em xã cái server gốc vào một thư mục khác rồi backup mấy file config lại.
Hóa ra em nâng drop rate adena lên 50 thế nên nó mới như vậy
:D
Mà em cũng chẳng rõ nữa, em hạ lại rate adena xuống còn 10 rồi lại nâng lên 50 lại thì giá tiền vẫn hồi phục ^^

Cho em phiền anh thêm xíu: Chỉnh giá mặt hàng của con Gian Thương GoHazn mà anh tạo ở Giran thì vào đâu hả anh?

Trong lúc chơi em còn phát hiện ra 1 số lỗi sau:
Buff của NPC lại có 1 cái làm mình stun 5s , may mà nó tự hết sau 5s ko thì đứng im
Phần đồ đạc cấp C của cửa hàng GM có thiếu mất cái giày của 1 set làm set đó không đủ bộ (em quên tên rồi, nhớ cái áo giá 9 triệu thôi)

Có cách nào để em tự add ko anh?

Một lỗi nữa là cho GM summon con boss gì ra rồi xài lệnh Kill thì nó lăn ra chết nhưng lại tự hiện lại nguyên si 100%.Chỉ có delete đi thì nó mới biến mất

doctaiymail
03-05-09, 05:20 PM

:(mình cũng bị lỗi này load vào là dis rồi hiện bảng thế. chạy kiểu gì cũng 100%dis rồi hiện bảng. remove cài đi cài lại vẫn bị :((^:)^

torikachi87
03-05-09, 06:14 PM
:(mình cũng bị lỗi này load vào là dis rồi hiện bảng thế. chạy kiểu gì cũng 100%dis rồi hiện bảng. remove cài đi cài lại vẫn bị :((^:)^

Bạn chụp ảnh cái cấu hình PC của bạn cho mình xem nào
Hơn nữa bạn cài sever nào, sever Kamael hay HellBound
Kamael thì 100% là bị nếu ko tương thích VGA đó...

Laptop của mình cài Kamael thì bị nhưng anh Beu gửi cái Hellbound thì chơi ngon lành ^^

vanvu25011
03-05-09, 08:09 PM
MÁY P4 RAM 256 CHƠI ĐƯỢC KHÔNG BẠN
MUA RAM TỐN TIỀN QUÁ CHỊU KHÔNG NỔI

e_e

torikachi87
03-05-09, 08:48 PM
MÁY P4 RAM 256 CHƠI ĐƯỢC KHÔNG BẠN
MUA RAM TỐN TIỀN QUÁ CHỊU KHÔNG NỔI

e_e
256 chơi không nổi đâu bạn :|............................

@Anh Beu: cả ngày hôm nay em cày , không hề động gì vào database .Tự nhiên giá tiền teleport lại tụt xuống 1 nửa (Chỉ teleport thôi anh nhé).Dù nó chả ảnh hưởng gì cả nhưng ko hiểu tại sao nên -,-' thấy khó chịu

Xem ở Htm thì bằng cách nào hả anh?

beu20052
04-05-09, 12:21 PM
Hóa ra em nâng drop rate adena lên 50 thế nên nó mới như vậy
:D
Mà em cũng chẳng rõ nữa, em hạ lại rate adena xuống còn 10 rồi lại nâng lên 50 lại thì giá tiền vẫn hồi phục ^^

Cho em phiền anh thêm xíu: Chỉnh giá mặt hàng của con Gian Thương GoHazn mà anh tạo ở Giran thì vào đâu hả anh?

Trong lúc chơi em còn phát hiện ra 1 số lỗi sau:
Buff của NPC lại có 1 cái làm mình stun 5s , may mà nó tự hết sau 5s ko thì đứng im
Phần đồ đạc cấp C của cửa hàng GM có thiếu mất cái giày của 1 set làm set đó không đủ bộ (em quên tên rồi, nhớ cái áo giá 9 triệu thôi)

Có cách nào để em tự add ko anh?

Một lỗi nữa là cho GM summon con boss gì ra rồi xài lệnh Kill thì nó lăn ra chết nhưng lại tự hiện lại nguyên si 100%.Chỉ có delete đi thì nó mới biến mất

Con giang thương là hình thức trao đổi em vào D:\server\l2j\gameserver\data\html\merchant xem 3 file 90001.htm , 90001-1.htm , 90001-2.htm bằng notepad em sẻ thấy nó nằm trong D:\server\l2j\gameserver\data\multisell gồm các file từ 144444.xml đến 444461.xml.
còn con GM shop là mua bán băng adena nó nằm trong database
merchant_shopids (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là địa chỉ của shop
merchant_buylists (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là danh sách món đồ được bán và giá tiền trong shop ...
làm con GM hơi mệt vì nhiều tìm lâu lắm em chịu khó tìm.

beu20052 cố gắng fix sever Gracia nhanh nhé rồi up len cho anh em cùng chơi
fix được 80% rồi còn con NPC buffer và vài lổi nhỏ nửa
send vài hình lên xem cho vui

hkngoc
04-05-09, 01:59 PM
Hay quá beu cố gắng lên nha=D>=D>=D>

torikachi87
06-05-09, 03:45 PM
Anh beu làm ơn chỉ em cách up server lên online để em chơi với 1,2 người bạn nhé. TKS anh!

beu20052
06-05-09, 09:15 PM
Anh beu làm ơn chỉ em cách up server lên online để em chơi với 1,2 người bạn nhé. TKS anh!

em vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký một tên miền free đi rồi sau đó anh bày cho cách mở port
rồi mới config server lại để up lên.

torikachi87
06-05-09, 11:23 PM
vào đây là vào đâu hả anh?
anh có đưa cái link nào đâu???

Hóa ra cần Host, cần tên miền...vụ này rắc rối đây..

beu20052
07-05-09, 04:37 PM
vào đây là vào đâu hả anh?
anh có đưa cái link nào đâu???

Hóa ra cần Host, cần tên miền...vụ này rắc rối đây..

lúc trả lời anh để trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao ai sửa lại vậy không biết em vào đăng ký đi rồi anh chỉ tiếp

beu20052
07-05-09, 06:13 PM
*Để up server lên online
Bước 1:bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký một acc free
*Đăng kí xong bạn đăng nhập vào rồi vào Manage Hosts, chọn Add a host, đặt tên host của bạn vào ô Hostname: . chẳn hạng alibaba123 rồi bấm Create Host bạn sẽ được 1 tên miền ví dụ cái mình vừa làm là alibaba123.no-ip.biz.
*Sau đó bạn vào phần Download Client vào Windows tải về,
*Bạn setup file vừa tải về vào máy. khi setup xong bạn dùng Email và password bạn đăng ký trên no-ip để đăng nhập vào No-IP DUC. Khi vào bạn đánh đấu chọn vào tên miền bạn đã tạo ở trên ( ví dụ của mình là alibaba123.no-ip.biz) xong bạn đóng lại.
Bước 2: Mở port cho router của bạn.
*Bạn đăng nhập vào router của bạn (ID và Pass tùy vào từng loại router khác nhau)*Bạn mở 5 port gồm 2106 TCP/UDP , 7777 TCP/UDP , 80 TCP
*Bạn tìm phần Dynamic DNS bạn add tên miền vừa đăng kí trên No-IP vào, (ví dụ của mình là alibaba123.no-ip.biz)
Bước 3: Config lại server
*Bạn run file runserver vào login để mở file loginserver.properties
- tìm dòng ExternalHostname= bạn thêm vào tên miền bạn vừa đăng ký sau dấu = . (ví dụ của mình là ExternalHostname= alibaba123.no-ip.biz)
- thay tất cả 127.0.0.1 bằng IP máy chủ của bạn (cách để biết ip máy chủ ban click chuột phải vào My Network Places chọn Properties -> Local Area Connection -> Support -> sau dòng IP Address: là IP máy của bạn)
*Tương tự run file runserver vào Gameserver mở file server.properties
- tìm dòng ExternalHostname= bạn thêm vào tên miền bạn vừa đăng ký sau dấu = . (ví dụ của mình là ExternalHostname= alibaba123.no-ip.biz)
- thay tất cả 127.0.0.1 bằng IP máy chủ của bạn (cách để biết ip máy chủ ban click chuột phải vào My Network Places chọn Properties -> Local Area Connection -> Support -> sau dòng IP Address: là IP máy của bạn)
*Run server ->Clien -> Brows đến thư mục system của clien -> ok ->L2encdecTools -> Edit INI File -> l2.ini bạn tìm dòng ServerAddr= sau đấu = bạn thay thành ip máy chủ nếu máy trong mạng lang, nếu náy kết nối qua internet thì thay thành tên miền bạn đã đăng ký ở trên (ví dụ của mình là ServerAddr= alibaba123.no-ip.biz)
vậy là bạn đã up server lên internet rồi đấy.
ví dụ của mình là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn chạy server binh thường là người khác có thể vào được.
Chú Y 1: Nếu chỉ cho bạn bè vào chơi thì bạn không cần đổi password root. Trường hợp cho nhiều người chơi bạn nên đổi password root để khỏi bị hack database.
Chú Ý 2: Mổi router có mổi cách mở port khác nhau mình chỉ có thể chỉ cách tổng quát bạn nên tự tìm hiểu thêm nhé
Chúc bạn thành công

torikachi87
07-05-09, 11:02 PM
Cám ơn anh beu nhé , em đã làm được rồi(mặc dù không vào web được nhưng kết nối sever thì hoàn hảo, ko lag ko giật)
Ai muốn đưa sever lên online thì làm như thế!
Những bài hướng dẫn của anh Beu luôn đơn giản, dễ làm mà lại hiệu quả.
Chẳng biết đền đáp gì anh -đã đem lại niềm vui cho em :(
Cũng xin lỗi anh vì kiến thức em hạn hẹp nên nhờ vả anh nhiều quá, thông cảm cho em anh nhé !

coolvn
08-05-09, 06:48 PM
thank nhưng cái link 1 sever ở rapid và mega1280 bi hư hết rùi ai down rùi up lại dùm mình nhe, thanks... hùi đó xài cái kamel của beu20052 rồi good lắm hok biết cái hellbound này như thế nào đây??? (up link 1 lên mega luôn đi cho tiện)

torikachi87
08-05-09, 07:53 PM
thank nhưng cái link 1 sever ở rapid và mega1280 bi hư hết rùi ai down rùi up lại dùm mình nhe, thanks... hùi đó xài cái kamel của beu20052 rồi good lắm hok biết cái hellbound này như thế nào đây??? (up link 1 lên mega luôn đi cho tiện)

hellbound mình test chán chê rồi, ngon lành lắm ^^
Link rapid mình vừa test vẫn ok mà, bạn xem lại xem?

coolvn
08-05-09, 10:15 PM
dùng gigaget down đc rồi nhưng bi bug về thành gigan là dis đang tìm cách fix

doctaiymail
08-05-09, 11:19 PM
@-)download cài lại xong .bị lỗi ping sever 9999 ai bít cách fix lỗi này hem:^o

beu20052
08-05-09, 11:50 PM
@-)download cài lại xong .bị lỗi ping sever 9999 ai bít cách fix lỗi này hem:^o
lổi này có thể do máy của bạn bị đụng port, bạn có thể cài thêm một hệ điều hành khác vào ổ cứng phụ để chạy riêng server l2.

beu20052
09-05-09, 11:36 AM
Hôm nay mình sẻ hướng đẩn các bạn cách add đồ vào GM Shop
*Bước 1 bạn phải biết được ID của món đồ cần add vào shop
bạn run server mở trang web đăng nhập vào database bằn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> chổ database bạn chọn l2jdb2 muốn xem ID áo giáp bạn vào armor -> Browse ; ID vũ khí bạn vào weabon ->Browse; ID các item khác bạn vào ecitem -> Browse.
ví dụ: mình vừa tìm được ID của Ice Crusader Plate là 71004
*Bước 2 Bạn phải biết ID của ô bán đồ bạn cần add vào GM shop (trong GMshop có rất nhiều ô bán đồ như áo giáp, vũ khí, đồ S80 ....)
1. Bạn vào server\l2j\gameserver\data\html\merchant mở file 7099.htm bằng notepad bạn sẽ thấy những đoạn code như sau:
<button value="S-GradeArmors" action="bypass -h npc_%objectId%_Buy 5029" width=75 height=21 back="L2UI_ch3.Btn1_normalOn" fore="L2UI_ch3.Btn1_normal">
bạn chú ý đến chổ mình để chử đậm nhé, tương ứng với ô bán đồ S-GradeArmos là ID 5029. có nghĩa là muốn bỏ đồ để bán vào ô S-GradeArmos thì bạn add ID món đồ vào ID của shop 5029.

Bước 3 Add đồ vào shop
mở trang web đăng nhập bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> l2jdb2 -> merchant_buylists -> Browse bạn sẽ thấy:
item_id - price - shop_id - order - count - currentCount - time - savetimer
bạn chỉ cần chú ý đến item_id (ID món dồ) ; Price (số tièn của món đồ) ; Shop_id (ID của shop ví dụ ở trên mình tìm được ID 5029 của ồ S-GradeArmos trong GM shop) ; order (số thứ tự của món đồ trong shop) các phần sau bạn để tương tự là được.

Chú ý: chổ other bạn phải điền đúng số thứ tự món đồ nếu không sẽ không có tác dụng
ví dụ: trong shop 5029 đã có 17 món đồ muốn add thêm một món đồ vào shop 5029 bạn phải để chổ other là 18.
Bây giờ mình thực hiện add Ice Crusader Plate vào S-GradeArmos trong GM shop bán với giá 1000000 như sau: Bấm vào Insert -> vào điền thông số như hình bên dưới
để hoàn tất mình bấm Go.
chú thích hình trên: bán món đồ có ID 71004 giá 1000000 vào shop 5029 vị trí thứ 18 trong shop
Chúc các bạn thành công :)

doctaiymail
10-05-09, 12:20 AM
lổi này có thể do máy của bạn bị đụng port, bạn có thể cài thêm một hệ điều hành khác vào ổ cứng phụ để chạy riêng server l2.
Mình đã cài hệ điều hành khác rồi vẫn bị tương tự :-&

beu20052
10-05-09, 10:22 AM
Mình đã cài hệ điều hành khác rồi vẫn bị tương tự :-&
bạn add nick yahoo của mình đi trong file runserver có đó tối minh online rồi vào giúp bạn

25tolife
15-05-09, 07:55 AM
có ai bít lỗi này là gì ko (bản C5)-làm ơn chỉ cách khắc phục

torikachi87
15-05-09, 05:13 PM
Đây là do VGA không tương thích. Bạn cài bản HellBound của anh Beu đi đảm bảo 100% ko bị!

thecongcntt
18-05-09, 09:08 AM
Mình muốn việt hóa có dấu SV lineage2 này.Nếu bạn nào hưởng ứng cùng mình thì pm nha. Để ra 1 bản LineAge2 hoàn thiện.:)

ntjna
18-05-09, 09:37 PM
Ai cho em hỏi cách học skill với ạ? Đủ lv, thừa sp mà không học được quyển nào, kích chuột phải vào nó cứ đơ ra, chẳng phản ứng gì cả

torikachi87
19-05-09, 09:18 AM
Muốn học skill thì bạn phải mua sách skill nữa thì mới học được :D

Bản HellBound của anh Beu còn 1 vài lỗi nhỏ như

Thỉnh thoảng giá tiền teleport giảm xuống còn 1 nửa .
Pet max lev là không mặc đồ,chứa đồ được nữa.

Còn lại là ok!
@ bạn muốn Việt Hóa l2 off: Mình đang chờ anh Beu làm xong Gracia Final,mình sẽ test rồi fix lỗi sau đó mới VH .

coolvn
21-05-09, 09:55 AM
sever hellbound này bug ghê quá, teleport thôi là đứng im luôn. Chơi lâu lâu cũng bị bug đứng im mà ko biết nỗi nguyên nhân luôn T_T.... co ai bị giống mình ko vậy?

thecongcntt
21-05-09, 10:14 AM
sever hellbound này bug ghê quá, teleport thôi là đứng im luôn. Chơi lâu lâu cũng bị bug đứng im mà ko biết nỗi nguyên nhân luôn T_T.... co ai bị giống mình ko vậy?
Mình chơi mấy hôm nay có bị làm sao đâu. Hay do cấu hình máy của cậu.Bản này cool nhất từ trước tới nay đó.

boy9000
04-06-09, 05:52 PM
sao tôi cứ login vào game thì nó báo chờ một lúc xong chờ mãi luôn còn vào web đăng ký xong thì lại báo ok rồi thế mà login thf không dc nó báo
[Lineage II - CT1] - Quản lý tài khoảnWarning: mysql_fetch_array(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in W:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 328

cấu hình máy tôi
Chip pen D 3 GHz
Ran 1 Gb
chjip on 128
ko bit chơi dc ko
tiện thể sevver chạy như thế này thì đã ok chưa
[Lineage II - CT1] - Quản lý tài khoản<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quan trọng nhất là ko tọa dc nick và ko vào dc game
máy tôi có cài thêm Norton antivirut 2k9 và COMODO Internet Security ko biết có ảnh hưởng tối server game ko

mong các bạn giúp gấp thank trước

blackangel113
05-06-09, 12:53 PM
Mình đã tạo 3 acc có accesslevel 100 mà vào game tạo nhân vật vẫn không thể dùng lệnh //admin , bạn nào có thể giúp mình giải quyết vấn đề dc ko ????

torikachi87
05-06-09, 07:51 PM
Không phải accesslevel cho acc mà là cho character cơ :D

blackangel113
06-06-09, 06:58 AM
để mình làm thử . cám ơn ban torikachi87 nhé

boy9000
07-06-09, 10:41 AM
trong game nay nhân vật có thể bay dc ko ? nếu muonn bay thì phải làm sao (dùng nick aim thấy cái canh rành đẹp nhưng tọi là ko bay dc)

torikachi87
07-06-09, 11:08 AM
Nếu bạn muốn bay thì cho nhân vật cưỡi rồng (Wyvern)
Còn không thì chỉ có cách là chơi loài Kamael

boy9000
07-06-09, 11:18 AM
thế trong khi chơi loài đo thì có phím tắt để kicks hoạt chức năng bay chứ hay phải diùng đến lệnh

Amuro
07-06-09, 03:22 PM
Các bạn giúp mình vấn đề này .....
KHi mình dùng NPC buff hoặc 1 số skill tự buff của mình thì ngay lập tức buff mất tác dụng...... :( giúp mình khắc phục bug này với......

torikachi87
07-06-09, 07:50 PM
thế trong khi chơi loài đo thì có phím tắt để kicks hoạt chức năng bay chứ hay phải diùng đến lệnh
Phải đạt đủ cấp độ mới bay được :D

boy9000
08-06-09, 08:45 AM
hx nói rõ hơn tý dc ko dủ là khi nào trong forum ko thấy hướng dẫn (tui chỉ chitchs game nào có nhân vật bay dc thui :D còn lại cứ 1 minh oánh quái cahns lắm)

torikachi87
08-06-09, 06:57 PM
hx nói rõ hơn tý dc ko dủ là khi nào trong forum ko thấy hướng dẫn (tui chỉ chitchs game nào có nhân vật bay dc thui :D còn lại cứ 1 minh oánh quái cahns lắm)
Bạn làm nhân vật có quyền admin đi
Cưỡi con Wyvern bay ầm ầm, phun lửa như điên

docthuthanlong
24-06-09, 09:00 PM
bạn ơi sao tui vào download client IDM ko bắt được link vậy ??

docthuthanlong
25-06-09, 01:48 PM
bạn ơi tui down xong rồi, làm như hướng dẫn xong đến đoạn chạy server với login nó báo lỗi này

Game Server :
Admin Restart ...
Starting l2jfree
'java' is not recognized as an internal or external command,operable program or batch file.

Phần Login Server :

Admin Restart ...
Starting L2J Login Server
'java' is not recognized as an internal or external command,operable program or batch file.

như vậy là sao ??bạn chỉ tui với

ghostdiamond
09-07-09, 10:41 PM
beu ơi chừng nào có server gracia part 2 vậy có client rồi cũng có server nhưng cofig thủ công vẫn ko kết nối client với server đc đang đợi server của ông nè

zunl0ve
07-08-09, 03:34 PM
em chơi được rồi nhưng chỉ chơi được khoảng 1 tiếng là nhân vật bị đơ không di chuyển được cũng không thoát được game ai biết chỉ dùm em cách khắc phục với :-??

tintin
09-09-09, 08:49 PM
wa day minh chep cho chi mat 1 ly tra sua ung ho wan minh thoi
42/9 huynh dinh hai f24 binh thanh 0906207345

kjngsoft
28-09-09, 02:11 PM
nản vừa download đủ cả bộ về , mỗi cái bộ server thì không run server được :|
tôi kiểm tra ở ngoài desktop thì là shortcut mà trong thư mục server nó cũng là shorcut
xin giúp tôi dùm =="

kjngsoft
28-09-09, 05:20 PM
nản quá còn mỗi bộ Client nữa download lâu quá IDM trả nổi đc :((

darklynx
07-10-09, 08:32 PM
cho hỏi muốn chỉnh enchant rate và level thì chỉnh ở đâu? muốn chỉnh scroll drop hoặc bán shop thì chỉnh thế nào? cảm ơn

clbach
31-10-09, 03:24 PM
Hình như cái link 1 của server bị hỏng rồi, ko download được.

longnhi1210
02-11-09, 04:19 PM
ai có client rùi thì làm ơn cắt ra từng phần nhỏ rùi post lên giùm em với chứ với 3.8g thì khó wa please hepl me

nqt9002
05-11-09, 05:46 PM
cho mình hỏi user và pas của trang web news là gì vậy ?

clbach
12-11-09, 03:04 PM
2 Setup xong vào D:\server chạy runserver - > Start Apache -> Run Server (để onserver) -> Go to Home page -> Tải trò chơi -> Tải Pacth clien ( PacthFull) bỏ vào clien lineageII .
Ai cho tớ xin cái link download cái này với. Máy nhà tớ ko có internet. Ra ngoài quan là không được.

tdrung
13-11-09, 12:23 AM
alo alo zake100 có ở đây ko vậy?? :(

tdrung
13-11-09, 12:27 AM
sry mọi người spam nha nhưng mình cần hỏi zake100 cái nì tí :( bạn cho mình nick Y!M được ko

clbach
13-11-09, 07:45 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái này có cần cài IIS trước không ?

hansik
20-11-09, 10:47 AM
Bạn ơi cho mình hỏi cái này có cần cài IIS trước không ?

ko cần IIS. Cứ làm theo hướng dẫn của BEU là xong. Nhìn kỹ Hướng dẫn là làm dc thôi. Nếu ko dc thì làm ơn Post cái hình để mọi người nhìn vào cho dễ giải quyết. Đa số người hỏi thì cứ nói chung chung nên khó biết dc vấn đề nằm ở đâu.

zhaozing
02-12-09, 01:35 PM
các bạn dơn cilent ở link nagyf nè: games.on.net/file/17024/Lineage_II_The_Chaotic_Throne_-_Hellbound_Client
speed tốt lắm!=D>=D>

zhaozing
02-12-09, 01:36 PM
ah đầu link nhớ thêm " h t t p:// " nữa nha! tại mình chưa đủ bài pót để pót link! yên tam là no Virus nhé!

titanok
24-12-09, 03:34 AM
Thanks for Shared ! Cố gắng phát huy nha bạn !

([000])
18-01-10, 10:10 PM
cái file server_part01.exe của sv Hellbound ở post đầu tiên bị sao ý, 1kb/s down nản thật o.0 ai hảo tâm up lại cho anh em nhé :)
cho mình hỏi là nếu lỡ cài 1 số thứ như apps, mysql, card mạng ảo, ... thì làm sao để gỡ hoàn toàn và làm sao để biết là đã gỡ hoàn toàn chưa :-??

SjTempo9x
18-01-10, 10:20 PM
cái hellbound này có khá hơn cái E final bên kia ko bác?
cái bản e final sao thấy bị chê lỗi tùm lum=>hoang mang

quangphong0904
19-01-10, 11:08 AM
hjx! client đến 3.7 GB thì thôi vậy. Ai Rip nó được còn khoảng 1.5GB thì chơi :D

ductrungst1
19-01-10, 08:54 PM
tình hình là ko vào dc acc
tạo vài cái rồi vẫn ko vào dc #-o

tridung12a10
29-01-10, 03:03 AM
Cảm ơn anh Beu nhé. Em đã test bản này và chạy rất tốt. Đặc biệt là ko cần phải cài đặt gì nhiều cả. Chỉ tiếc là phải chơi 1 mình, giá mà có thêm người chơi-npc cùng chơi như mấy game off thì quá mỹ mãn. Nhưng em vẫn chưa biết các quyền của admin game như thế nào. Anh giúp em với, cách add GMshop, cánh, cưỡi rồng.....

Thank anh nhiều nhiều

tridung12a10
29-01-10, 04:20 AM
Tình hình là thấy mọi người đown client Lineage II Hellbound khá vất vả vì dung lượng lớn với lại cái link direct ftp đã die, link down trên mmosite.com thì chậm. Bản thân mình đã down client trên trang mmosite và mới chỉ down được đến 60% thì ko down được nữa vì sever giới hạn session( ko thể resume được). Rất may mình đã tìm được link chia nhỏ client thành 18 part, tốc độ down rất tốt, toàn trên 400kb/s khi mình ngồi ngoài net. Mọi người down về dùng Winrar giải nén thành 1 thư mục là xong. Lưu ý, thư mục giải nén ra sẽ ko có file l2.exe(nếu cần thì down về vì nó cũng ko cần thiết)

Link(copy dán vào trình duyệt): w w w. foruml2cr.com/hb/
bỏ cái đoạn w w w. ra nhá, mình chưa đủ post để up link

tridung12a10
29-01-10, 04:25 AM
mọi người cho mình hỏi cách thêm adena vào character như thế nào vậy, mình tìm trong database ko thấy có

thank

thinhvnncom
04-02-10, 09:16 AM
Tình hình là thấy mọi người đown client Lineage II Hellbound khá vất vả vì dung lượng lớn với lại cái link direct ftp đã die, link down trên mmosite.com thì chậm. Bản thân mình đã down client trên trang mmosite và mới chỉ down được đến 60% thì ko down được nữa vì sever giới hạn session( ko thể resume được). Rất may mình đã tìm được link chia nhỏ client thành 18 part, tốc độ down rất tốt, toàn trên 400kb/s khi mình ngồi ngoài net. Mọi người down về dùng Winrar giải nén thành 1 thư mục là xong. Lưu ý, thư mục giải nén ra sẽ ko có file l2.exe(nếu cần thì down về vì nó cũng ko cần thiết)

Link(copy dán vào trình duyệt): w w w. foruml2cr.com/hb/
bỏ cái đoạn w w w. ra nhá, mình chưa đủ post để up link
thanks bác , bác cho mình hỏi thêm cái bản này la hellboy hay karmel vậy và dùng server của bản 3.7gb hay 3.8gb ở đầu trang 1

AcMals
12-02-10, 09:06 AM
hix,ai có patch sytem L2 Hellbound của Beu.. thì Up cho tớ với , nhà tớ không có mạng thì down kiểu gì:((:((:((
mà mình có thể sử dụng clien Hellbound này được ko?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Làm cách nào để không cần đăng kí trên wed mà mình dang nhập là nick pas lun thế

rage102
21-02-10, 11:54 PM
Ai up lại dùm mình file server part1 của hellbound ở trang 1 được không. Link rapid bị lõi mất rồi còn link mega1280 thì bị đơ khôg log vào được

xxVincent
26-02-10, 04:12 PM
link server hellbound die rồi chủ topic cho xin link # đi

baoden
27-02-10, 11:50 AM
3.8 part1 bị virus ai up lai dum cái

wowbiboy
10-03-10, 10:14 PM
anh boy9000 oi . cho em xin cai nick yahoo cua anh di ! em muốn hỏi anh chút chuyện cam on anh nhiều lám..... nick cua em la nhocbi1987 a nhan dc tn thi pm yahoo giup e nhe

xxVincent
17-03-10, 09:56 AM
Help làm sao vào game nhân vật của tui nó bị thế này vậy
ai biết giúp tui với

hainhipro
18-03-10, 09:56 AM
mọi người cho mình hỏi cách thêm adena vào character như thế nào vậy, mình tìm trong database ko thấy có

thank
vào database ,ở cột item ý , adena có mã là 57 :o) hay 56 j` đó ko nhớ nữa

hainhipro
18-03-10, 10:00 AM
Help làm sao vào game nhân vật của tui nó bị thế này vậy
ai biết giúp tui với
cái này chắc là do card màn hình hoặc sever , bạn thử cài lại sever xem , hoặc set 127 coi

hainhipro
18-03-10, 10:03 AM
hix,ai có patch sytem L2 Hellbound của Beu.. thì Up cho tớ với , nhà tớ không có mạng thì down kiểu gì:((:((:((
mà mình có thể sử dụng clien Hellbound này được ko?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Làm cách nào để không cần đăng kí trên wed mà mình dang nhập là nick pas lun thế
dùng dc , bạn thử qua <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem

xxVincent
21-03-10, 10:57 AM
dùng cái sv 1.5 đăng nhập đến chỗ chọn sv nhưgn lại ko vào được chỗ chọn nhân vật là sao ai giúp tui với

hainhipro
22-03-10, 07:26 PM
dùng cái sv 1.5 đăng nhập đến chỗ chọn sv nhưgn lại ko vào được chỗ chọn nhân vật là sao ai giúp tui với
sever pig , thử cài lại sever xem

Hianalyst
10-06-10, 02:33 PM
Vì bận rộn quá nên đến bây giờ mới up được bản mới cho anh em SR nhiều nhé
Cập nhật phiên bản mới CT1.5 Hellbound

link die hết rồi chủ thớt ơi !
Ai down về rồi up lại hộ Hi! Với, nếu dc thì up vô 4share.vn nha, host của Viettel mà tốc độ okie lắm ^^

110220
12-08-10, 11:43 AM
Anh ơi anh up hộ em lại cái Server CT1.5 hell dc k

o0Killer0o
07-09-10, 10:47 AM
ljnk dje hết rùi hjxhjx8-x pác up link mới dc hem huhuhu

anhtuan0117
07-09-10, 12:13 PM
hơ mới kiếm đc bản fix lại từ bản của bác Beu có bổ sung một chút nhưng mà ko thể post link dc do ko đủ bài ,bác nào cần thì pm tui send link cho vậy

110220
08-09-10, 07:48 AM

anhtuan0117
08-09-10, 02:57 PM
bản hellbound fix lại từ bản của bác Beu

h t t p ://my.opera.com/Cancery1987/blog/show.dml/3455535

cái này sưu tầm của người khác chứ ko phải tui làm nha

110220
09-09-10, 03:22 PM
Thank bạn nhiều nhá . .........................

btbaotrung90
19-09-10, 12:54 PM
Làm sao set GM và cho mình xin lệnh GM với các bạn

110220
20-09-10, 08:20 AM
Oh my god :O
Vào localhost/a/ ,chọn database là l2jdb2,chọn character,brower,edit,chỉnh accesslevel là 100,OK

btbaotrung90
20-09-10, 12:16 PM
vậy sao tạo đồ đc bạn, thank you

110220
20-09-10, 01:21 PM
nếu đã có charGM,vào game gõ //admin,đó là cửa sổ lệnhccuuar GM,còn nếu muốn mua đồ thì gõ //gmshop,đó là mở riếng GM shop,bạn cứ mở //admin mà mầy mò nhá

tunghb86
23-09-10, 05:51 PM
Lần Đầu cài L2 không biết bị lỗi gì rồi,mong mọi người chỉ cách khắc phục với.Thanks!
w w w.upanh.com/viewupload/id=tqlipn

doiphieubat
23-10-10, 11:55 PM
pác nào còn link hay up hộ em cái server lên lại được không... em tìm loi` mắt ra mà toàn DIE hết... hix hix

110220
27-10-10, 09:58 AM
://my.opera.com/Cancery1987/blog/show.dml/3455535 link này nè anh,mong là nó còn sống :D

doiphieubat
27-10-10, 01:11 PM
sống nhưng mà hướng dẫn cài sơ sài quá... mình không làm được... bạn có làm được thì giứp mình với..

Robo_ky
01-05-11, 01:48 PM
chủ topic ơi cậu up link sever lên Mediafire được ko :-s

gamevn400
12-03-12, 06:10 AM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr