PDA

View Full Version : [MU] Chỉnh số lần reset khi tạo nhân vật và lỗi tài khoản bị tạm khóa ss6

thanh10101991
29-05-15, 07:14 AM
em đang dùng bản ss6.3 và sql 2005, cứ mỗi lần tạo nhân vật mới thì lại được cộng 5 lần rs vào nhân vật mới tạo.
và cái thứ 2 là khi em xóa hết nhân vật, chỉ trừ lại tài khoản thì tất cả tài khoản đều bị tạm khóa, kể cả tạo tài khoản mới, ai biết cách fix thì chỉ dùm em với ạ

lequangvu
29-05-15, 09:08 AM
Tài khoản bị tạm khóa xem có đúng bị khóa thật không hay là do titanlink

thanh10101991
29-05-15, 09:32 AM
theo em nghĩ là bị lỗi gì đó bác àk, chứ không phải bị khóa thật đâu, vào mu market mở khóa cũng không được, với cả tạo tài khoản mới cũng bị

hieunova
29-05-15, 10:39 AM
em đang dùng bản ss6.3 và sql 2005, cứ mỗi lần tạo nhân vật mới thì lại được cộng 5 lần rs vào nhân vật mới tạo.
và cái thứ 2 là khi em xóa hết nhân vật, chỉ trừ lại tài khoản thì tất cả tài khoản đều bị tạm khóa, kể cả tạo tài khoản mới, ai biết cách fix thì chỉ dùm em với ạ

Số lần reset khởi tạo nhiều guide rồi chịu khó tìm đi
Lỗi tạm khóa do titanlinkserver lỗi hoặc config sai

YouTobe
29-05-15, 10:48 AM
đăng nhập mà bị lỗi khóa tài khoản thì làm như sau:
vào TitanLinkServer
chọn Config.ini
vào Config.ini kéo xuống mục JoinServer
chép đoạn này thay đoạn gốc
Port=55970
ServerODBC=MuOnlineJoinDB
Name=Me_MuOnline
Login=sa
Password=654321 --->pass sa sao thì thay vô đây -_-
UseGoldChannelSystem=0
UseSpecialDisconnect=0
OnStartDisconnectAllInDB=0
UseSpecialMove=0
UseMD5=0
JSCaseSensitive=0

save lại là run được -_-

YouTobe
29-05-15, 10:54 AM
Cách tặng reset, lv và tiền ngay lần đầu tạo nhân vật:

Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó

Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn
(Lick vào khung hình phần màu đen để được phóng to hình xem cho rõ nhé ^^!)

Lần này khôn vào Table nữa mà bạn phải vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau:

begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trong đó hàng chữ Level là số lv để bạn cần có khi mới lập nhân vật ,bạn có thể sử thành 1 con số bất kỳ bạn muốn, vd là 350 chẳng hạn, khi đó nhân vật của bạn khi mới tạo ra sẽ có luôn chỉ số lv là 350
Còn con số 300 ở đây là con số mặc định của 1 số server thông dụng hiện nay, đây là số poin dư có sẵn khi mới lập nhân vật, bạn có thể thay đổi con số này theo ý bạn muốn, vd là 100 như server của Mu Nghiệp Dư hiện nay, khi đó nhân vật khởi tạo lúc đầu sẽ được thưởng 100 điểm dư

Hãy để ý con số phía cuối 200000 (tùy phiên bản mà có con số khác nhá), đây là số tiền khi tạo nhân vật sẽ được 200000 zen, bạn muốn chỉnh bao nhiu tùy thích :d
Bạn muốn thay đổi chỗ nào thì cứ làm tương tự

thanh10101991
29-05-15, 02:13 PM
Join server của em là thế này bác ạ
[JoinServer]

Port=55970
ServerODBC=MuOnline
Name=MuOnline
Login=sa
Password=a13071981b
UseGoldChannelSystem=0
UseSpecialDisconnect=0
OnStartDisconnectAllInDB=0
UseSpecialMove=0
UseMD5=0
UseCaseSensitive=0
vì db của em chỉ có mỗi MuOnline thôi
còn cái rs thì em dùng sql 2005 nên không biết chỉnh ntn

tanlockgvn
31-05-15, 02:06 PM
pm yahoo locphatkgg01 mình xem cho. bạn xài zteam ss6 thì phải.