PDA

View Full Version : [Gunny] Hỏi cách bán item đã cường hóa!

boydoptrai88
23-05-15, 09:51 PM
Hi all, bác nào biết cách xóa item đã cường hóa lên cấp cao trong game ko chỉ giúp em với, em cường hóa 1 vật phẩm bất kỳ nào đó lên cấp 8 là ko thể bán được, nó toàn báo lỗi

"Không thể bán được vật phẩm có giá trị cao này"

Xóa trong database thì em biết rồi, nhưng để xóa được trực tiếp trong game thì chưa, mong các tiền bối chỉ giáo. :D

Cám ơn các bác! ^^

hoang7625
24-05-15, 12:44 AM
Hi all, bác nào biết cách xóa item đã cường hóa lên cấp cao trong game ko chỉ giúp em với, em cường hóa 1 vật phẩm bất kỳ nào đó lên cấp 8 là ko thể bán được, nó toàn báo lỗi

"Không thể bán được vật phẩm có giá trị cao này"

Xóa trong database thì em biết rồi, nhưng để xóa được trực tiếp trong game thì chưa, mong các tiền bối chỉ giáo. :D

Cám ơn các bác! ^^

hình như mình ko nhầm thì do flash quyết định thì phải :v

boydoptrai88
24-05-15, 01:05 AM
hình như mình ko nhầm thì do flash quyết định thì phải :v

Nếu đúng như ý bác thì em mò mấy cái MSG.blabla trong source là ra.
Nhưng....
Em đang xài bản 5.5, ko có source để dev, có thread của bác share mà die mất rồi, bác inbox em link mới với. Thanks bác!:beauty:

be.cun.186
24-05-15, 09:34 AM
cái này nó check ở client

EquipType.as-> hàm isValuableEquip, true là ko bán được, false ngược lại
Đọc code trong đó sẽ hiểu

boydoptrai88
24-05-15, 01:28 PM
cái này nó check ở client

EquipType.as-> hàm isValuableEquip, true là ko bán được, false ngược lại
Đọc code trong đó sẽ hiểu

Em hiểu rồi, mà ko có code để vọc, bác có source 5.5 thì share em với, chỉ cần source có thể vọc dc, ko cần source xịn đâu bác.:adore:

be.cun.186
25-05-15, 10:36 AM
Em hiểu rồi, mà ko có code để vọc, bác có source 5.5 thì share em với, chỉ cần source có thể vọc dc, ko cần source xịn đâu bác.:adore:

Cái này sửa trong 2.png có phải trong server đâu mà cần source server làm gì

boydoptrai88
25-05-15, 12:35 PM
Cái này sửa trong 2.png có phải trong server đâu mà cần source server làm gì

Lạ nhỉ, e tưởng cái đó nằm trong source chứ lại nằm trong png? Png là định dạng ảnh mà nhỉ?