PDA

View Full Version : Rắc rối với SQL server 2000

ely2310
19-11-07, 03:21 PM
Mình đã mua đĩa này ở tiệm và khi cài thì nó hiện ra cái bảng này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vậy là sao hả các pa'c :embarrassed:

bachcotsau
19-11-07, 05:19 PM
SQL 2000 chỉ hỗ trợ win XP và Win server 2000 ,nếu bạn cái trên Win server 2003 và 1 số win khác sẽ có lỗi này .

HKDdev.team
19-11-07, 05:34 PM
SQL 2000 chỉ hỗ trợ win XP và Win server 2000 ,nếu bạn cái trên Win server 2003 và 1 số win khác sẽ có lỗi này .

win server 2k3 ai nói cài ko đc thế nhỉ?
với lại xem theme window ở hình trên thì đó chính là xp
cách khắc phục tốt nhất : format máy hoặc ghost lại!

bachcotsau
19-11-07, 06:35 PM
Mình có nói là nó không cài được đâu, bảng trên là nó thông báo không hỗ trợ thôi .Tuy nhiên mình chạy nó vẫn bình thường .

napoleon
19-11-07, 06:48 PM
cách tốt nhất là bạn nên cài lại máy . Đó la phương án tối ưu nhất

ely2310
21-11-07, 11:09 AM
Cụ thể là sao hả các bạn : Mik có đĩa win xp pack 2 tức là cài lại win hả bạn
Làm thế nào để format máy đây

bachcotsau
21-11-07, 03:01 PM
Cụ thể là sao hả các bạn : Mik có đĩa win xp pack 2 tức là cài lại win hả bạn
Làm thế nào để format máy đây

Trời ah format máy mà cũng không biết sao , vậy bạn nên tìm hiểu cách cài win và 1 số chỉnh sửa cho máy tính trước đi rồi hãy đi cài các thứ khác . Đi cài và tìm hiểu các thứ khác có lẽ sẽ còn phải cài win lại dài dài .

King-Gnik
25-11-07, 09:01 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình cũng giống cậu,chẳng biết bị lỗi gì nửa

itpro.com
25-11-07, 11:15 PM
bản SQL của bạn không hỗ trợ cho hệ điều hành đang sử dụng ,
trước khi mua đĩa thì nên hỏi chủ tiệm mua bản nào có thể chạy trên HĐH bạn đang dùng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này dùng cho hầu hết tất cả các HĐH hiện nay ,có cdkey sẵn trong đó rồi đấy.

bongma_2x
26-11-07, 01:03 AM
Bạn đang sử dụng phiên bản SQL 2000 Std. phiên bản này k0 thể cài được trên Windows bình thường (Pro hoặc Home). chỉ chạy trên phên bản Win Server

vì thế bạn có thể sử dụng bản SQL 2000 Ent, Eva hoặc Dev.
cách khác: hãy cài lại Windows Serrver (2000 hay 2003 đều được)

King-Gnik
26-11-07, 08:54 AM
Bạn đang sử dụng phiên bản SQL 2000 Std. phiên bản này k0 thể cài được trên Windows bình thường (Pro hoặc Home). chỉ chạy trên phên bản Win Server

vì thế bạn có thể sử dụng bản SQL 2000 Ent, Eva hoặc Dev.
cách khác: hãy cài lại Windows Serrver (2000 hay 2003 đều được)
WinXP xài được mà , em thấy quá trời người dùng đưc chắc số em nó đen thôi:after_boom: