PDA

View Full Version : [MU] Hỏi đáp. Ai thành thạo Add Item mới vào giúp mình chút nhé!

heroviet2301
07-05-15, 01:44 PM
Hi all!
Hiện tại mình có add cái kiếm thuộc set socket mới của Ex700 vào ss6, mình đang bế tắc ở cái % sát thương phép thuật của Kiếm MG.
Đao Sinh Mệnh có sát thương phép thuật còn Kiếm mình mới add lại không có sát thương phép mặc dù thông số như nhau!

Ở phía server mình copy mẫu là Đao Sinh Mệnh của MG ra một dòng nữa và sửa lại chút thông số như tên và sức đánh như sau

//Index ItemSlot Skill X Y Serial Drop ItemName ItemLvl DmgMin DmgMax Speed Dur MDur MPwr ReqLvl Str Agi Ene Vit Com Type DW/SM DK/BK Elf/ME MG DL SUM RF
0
21 0 56 2 4 1 1 1 "Dao Sinh Menh" 140 115 142 40 100 0 115 0 116 53 9 0 0 1 0 0 0 1 0 0 0
101 0 56 1 4 1 1 1 "Hoa Diem Kiem" 140 120 140 45 90 0 115 0 86 70 16 0 0 1 0 0 0 3 0 0 0
Chỉ số 115 ở đây là MPwr (tức là % phép thuật của Vũ khí giống như Gậy phép của DW và SUM)
Ở phía Client thì mình cũng lấy thông số giống Đao Sinh Mệnh và chỉ sửa lại sức đánh, rõ ràng là như vậy nhưng khi vào Game đánh quái thì chỉ Đao Sinh Mệnh có % phép còn Hỏa Diệm Kiếm thì lại không có, mình đang không hiểu là thiếu ở phần nào nên các bạn ai thành thạo việc add Item mới thì giúp mình xem là thiếu ở đâu nhé! Cảm ơn!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The Gamer
07-05-15, 04:28 PM
itemtooltip thử kiểm tra chưa cậu

heroviet2301
08-05-15, 06:20 AM
item_eng.bmd và itemtooltip_eng.bmd tớ đều kiểm tra kỹ rồi đều giống Đao Sinh Mệnh, có đưa cả cho Mod free mà bạn ấy cũng bảo bình thường, không hiểu là thiếu chỗ nào nữa :( kiếm MG mà không có dòng phép đó thì đúng là vứt đi, vì nó ko có damage skill Hỏa Diệm :(

lequangvu
08-05-15, 08:20 AM
Cái này có MOD free thì làm tốt trong việc này, mình không thích item mới custome nên chưa bao giờ vọc cả nên không biết :d

The Gamer
08-05-15, 09:26 AM
thực chất. Chả ảnh hưởng mẹ gì đâu.

Lực đánh với MG chiến chủ yếu dựa vào Str + % phép là nhiều

kệ nó. Ko hơn nhau là mấy đâu. Build cái kiếm Dame cao lên tí là ổn.

ko qua thằng muviet.com mà ăn trộm client của nó

heroviet2301
08-05-15, 09:46 AM
cái này theo tớ thì phải add ở gs và main
Thế thì bó tay thật :|

thực chất. Chả ảnh hưởng mẹ gì đâu.

Lực đánh với MG chiến chủ yếu dựa vào Str + % phép là nhiều

kệ nó. Ko hơn nhau là mấy đâu. Build cái kiếm Dame cao lên tí là ổn.

ko qua thằng muviet.com mà ăn trộm client của nó
Server cậu thì tớ ko biết, nhưng server của tớ MG nó thiên về năng lượng, nếu kiếm mà không tăng % phép thuật thì coi như cục sắt vụn rồi :v

The Gamer
08-05-15, 11:09 AM
Thế thì bó tay thật :|

Server cậu thì tớ ko biết, nhưng server của tớ MG nó thiên về năng lượng, nếu kiếm mà không tăng % phép thuật thì coi như cục sắt vụn rồi :v

build thế thì mg yếu lắm. build mẹ nó như dk ấy :))