PDA

View Full Version : [KT] Share Client full UI VNG 2015 dùng test offline cho bản 13 phái mới share

privi
06-05-15, 12:24 AM
Như tiêu đề đây là client full ui của VNG hiện hành dùng để test offline cho bản 13 phái mới share
Thông tin:
- Client chỉ có 1 file duy nhất (chỉ cần thư mục pak của VNG và file game_privi.exe)
- Version: 47
- Port: 5622
- IP: chạy client trong danh sách sv có tên sv là ip tương ứng (192.168.1.130; 192.168.200.3; 192.168.1.201)

link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một vày hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trên tinh thần học hỏi là chính, đã share thì share cho trót. Với lại tránh một số bạn xàm tiếu bảo tôi là nói mà không làm được. Tôi xin share link tải client đã unpack của chủ topic. Nghe bảo đây là công của 2 bạn kết hợp lại nên tôi sẽ đặt pass là: privi+na

Còn đây là link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không hiểu sao có một số file giống nhau mà chủ topic vẫn pack vào cho nó nặng là sao nhỉ: script=scriptex, setting=settingex, ui=uiex. Nói chung, hai bạn bảo share để cho mọi người deve, nhưng tôi ko đồng tình với cách nói của bạn. Bởi vì các file quan trọng như script, setting, ui cũng bị pack vào trong, thì người khác có sửa client khi deve nó cũng không load được cái mới sửa8-x8-x8-x8-x, bạn nào đã dùng bản share này, chắc điều tôi nói là đúng phải không.

nghichtu91
06-05-15, 07:57 AM
có mấy cái ui fake không dùng được đúng ko ta!

VNGameZoneVN
06-05-15, 08:33 AM
mung 10 thang 3 sao ko dùng ui của nó luôn mà lại dùng của VNG

tuananh1998
06-05-15, 09:53 AM
Như tiêu đề đây là client full ui của VNG hiện hành dùng để test offline cho bản 13 phái mới share
Thông tin:
- Client chỉ có 1 file duy nhất (chỉ cần thư mục pak của VNG và file game_privi.exe)
- IP: chạy client trong danh sách sv có tên sv là ip tương ứng (192.168.1.130; 192.168.200.3; 192.168.1.201)

Tks thớt :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

mrkutepro
06-05-15, 10:45 AM
Ai lấy ui không pack trong file exe thanks 10 cái mình lấy dùm share cho. Nói chung ui không pack các bạn tha hồ chỉnh sủa không bị giới hạn:))

newclbgamesvn
06-05-15, 11:06 AM
Ai lấy ui không pack trong file exe thanks 10 cái mình lấy dùm share cho. Nói chung ui không pack các bạn tha hồ chỉnh sủa không bị giới hạn:))

A ơi e xin 1 vé inbox cho e xin với nha thank 100 cái cũng ok =))

dongnguyen0510
06-05-15, 11:21 AM
Câu thank hả chú coi chừng nghỉ hưu dài hạn ngoải đảo hoang:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

na.ilusm89
06-05-15, 11:32 AM

Cái này 2 ae trao đổi mần mãi fix lỗi mới nôm na đc cái ui này ko biết thím bung ra như nào =)) Hơi đắng lòng

mrkutepro
06-05-15, 12:11 PM
Cái này 2 ae trao đổi mần mãi fix lỗi mới nôm na đc cái ui này ko biết thím bung ra như nào =)) Hơi đắng lòng

Thực ra không gì là không thể;)), nhưng tính mình không thích share cái loại pack trong đó cho lắm, có đụng chạm ai thì sory nhé:-s

--- Chế độ gộp bài viết ---

Câu thank hả chú coi chừng nghỉ hưu dài hạn ngoải đảo hoang:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Ai cần thì thank thôi chứ mình quan trọng gì, quan điểm của mình là "nói ko làm được thì đừng có nói":|

privi
06-05-15, 04:16 PM
mung 10 thang 3 sao ko dùng ui của nó luôn mà lại dùng của VNG

- ui của nó cũng dc nhưng lười vh với lại nó ko full, chủ yếu mở full ui để xem cái tính năng nào có và chưa có để phát triển script trên sv cho tiện.... :)

- Nhân tiện cho hỏi cậu đã VH sv đến đâu rồi, xong chưa?

p/s: client này ai bung dc hay ko cũng ko quan trọng, vì đây cơ bản là ui của VNG mình fix 1 số chổ cho phù hợp với client thôi...

tuananh1998
06-05-15, 08:38 PM
có cách nào đổi sang ip 192.168.200.128 ko thớt ????

mrkutepro
06-05-15, 09:54 PM
có cách nào đổi sang ip 192.168.200.128 ko thớt ????

Nếu mình share bản không pack của thớt thì sửa thoải mái:)

tuananh1998
07-05-15, 08:47 AM
Nếu mình share bản không pack của thớt thì sửa thoải mái:)

share di bạn :D :D :D : D :D :D

tututu12
07-05-15, 07:19 PM
Thông tin:

link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Port: 5622 này ở dâu ra vậy , sao tìm hoài không thấy

__Jie__
07-05-15, 09:37 PM
có 2 chổ liên quan đến port
1. Bishop trên sv vào phần bishop.ini tìm Player
[Player]
LocalIPAddress=
OpenPort=5622

mặc định nó lúc nào cũng 5622 rồi
2. Chỉnh ở setting\serverport.ini ( chủ thớt chỉnh rồi chỉnh trên sv là được )

tututu12
07-05-15, 10:19 PM
à mặc định hết rồi a,đâu còn sửa cái j nữa đâu

VNGameZoneVN
09-05-15, 02:59 PM

Cho mình xin cái link tải nha bạn. thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks.

mrkutepro
09-05-15, 03:11 PM
Cho mình xin cái link tải nha bạn. thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks.

Còn 3 tks nữa bạn ơi, để không mất lòng chủ topic, khi đủ 10 tks thì các bạn inbox mình share cho, ko share public

Lilies
09-05-15, 03:17 PM
Còn 3 tks nữa bạn ơi, để không mất lòng chủ topic, khi đủ 10 tks thì các bạn inbox mình share cho, ko share public

Hài hước :-|................................................. ............................................

mrkutepro
09-05-15, 06:36 PM
Hài hước :-|................................................. ............................................

Đời người cũng phải có khi "tụt quần" làm trẻ con thôi bạn;))

na.ilusm89
09-05-15, 07:21 PM
Bản này cũng chỉ là dựa theo ui VNG chưa fix full lỗi nên lấy được ra fix cũng là 1 vấn đề demo lên để anh em test tìm lỗi để thêm mắm thêm muối cho full thôi còn nếu lấy được phát triển full theo vng hiện tại thì cứ lấy fix bạn :)

mrkutepro
09-05-15, 08:45 PM
Client pack này chỉ chạy được trên win7, còn ai dùng xp thì bó tay nhé

na.ilusm89
09-05-15, 09:29 PM
file Config để là 2 nên nó phù hợp theo chế độ màn hình chứ ko phải do win nha ;))

mrkutepro
10-05-15, 12:31 AM
file Config để là 2 nên nó phù hợp theo chế độ màn hình chứ ko phải do win nha ;))

À có thể do máy ảo /:)

mrkutepro
10-05-15, 12:38 AM
Trên tinh thần học hỏi là chính, đã share thì share cho trót. Với lại tránh một số bạn xàm tiếu bảo tôi là nói mà không làm được. Tôi xin share link tải client đã unpack của chủ topic. Nghe bảo đây là công của 2 bạn kết hợp lại nên tôi sẽ đặt pass là: privi+na

Còn đây là link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không hiểu sao có một số file giống nhau mà chủ topic vẫn pack vào cho nó nặng là sao nhỉ: script=scriptex, setting=settingex, ui=uiex. Nói chung, hai bạn bảo share để cho mọi người deve, nhưng tôi ko đồng tình với cách nói của bạn. Bởi vì các file quan trọng như script, setting, ui cũng bị pack vào trong, thì người khác có sửa client khi deve nó cũng không load được cái mới sửa8-x8-x8-x8-x, bạn nào đã dùng bản share này, chắc điều tôi nói là đúng phải không.

gameonline8866
10-05-15, 07:48 AM
muốn nó check ip 192.168.200.10 thì phải làm sao?
tools nào editor đc file này game_privi.exe ?

tieutu9x
10-05-15, 09:21 AM

không biết trong folder pak có cả script=scriptex, setting=settingex, ui=uiex để làm gì vậy bác thấy giống setting script với ui.pak mà

mrkutepro
10-05-15, 11:23 AM
không biết trong folder pak có cả script=scriptex, setting=settingex, ui=uiex để làm gì vậy bác thấy giống setting script với ui.pak mà

giống thì bạn xóa đi, mình cũng đã nói là không biết tại sao chủ topic lại pack 2 file như nhau vào cho nặng, hình như là có nhầm lẫn, vì pack như vậy client thành client chết, chứ người load về làm sao dev được nếu không unpack nó ra

tututu12
10-05-15, 07:49 PM
sstting, script, ui bê nguyên của VNG qua à, sao unpack ra thấy y nguyên bản 4.0.25 vậy nhỉ

trungjx
10-05-15, 09:19 PM
Sao đánh mật khẩu xong enter là dis luôn thế mọi người :3

mrkutepro
10-05-15, 10:15 PM
Sao đánh mật khẩu xong enter là dis luôn thế mọi người :3

\setting\versioncfg.ini đồng bộ giữa gs, cl, gc

royce2k2
11-05-15, 12:59 PM
\setting\versioncfg.ini đồng bộ giữa gs, cl, gc

bạn nói rõ giùm mình cách đồng bộ dc không?
Mình cũng bị nhập tài khoản xong ,enter phát thì cái game_pri.exe tự tắt.
Mình đã chép mục setting/versioncfg vào client ,gamecenter và gamesever rồi vẫn bị ??

mrkutepro
11-05-15, 01:45 PM
bạn nói rõ giùm mình cách đồng bộ dc không?
Mình cũng bị nhập tài khoản xong ,enter phát thì cái game_pri.exe tự tắt.
Mình đã chép mục setting/versioncfg vào client ,gamecenter và gamesever rồi vẫn bị ??

game_pri.exe là client đã pack, chỉnh sửa ko có tác dụng, bạn phải dùng client đã unpack link trên

trungjx
11-05-15, 07:58 PM
game_pri.exe là client đã pack, chỉnh sửa ko có tác dụng, bạn phải dùng client đã unpack link trên
thật sự thì đã làm như vậy nhưng vẫn dis, ai có lòng tốt chỉ hộ hoặc up cho mình xin cái patch với :3
tks

vipbk
11-05-15, 10:56 PM

Đã ok nhưng tạo nhân vật xong thì hiện "Lỗi chưa biết", bạn giúp mình với

trungjx
14-05-15, 10:03 PM
nói chung cái UI ngon nhưng mà bấm vào shop hiệu thuốc hay này nọ thì ko hiện lên đc :( buồn

tieutu9x
14-05-15, 11:04 PM
nói chung cái UI ngon nhưng mà bấm vào shop hiệu thuốc hay này nọ thì ko hiện lên đc :( buồn

bạn đã thử unpack cái setting và script.pak ra và đồng bộ từ server qua chưa mà cứ than hoài vậy bạn thử làm tất cả các cách mà bạn biết đi
ps: nếu các bạn chịu khó đọc những bài hỏi đáp và hướng dẫn trên diễn đàn thì sẽ tìm ra cách giải quyết

thienduy0937
22-05-15, 11:07 AM
Link Die rồi thớt hay ai up lại dùm e cái Thank Thới Thank=D>

vipbk
22-05-15, 11:54 AM
Link Die rồi thớt hay ai up lại dùm e cái Thank Thới Thank=D>

thienduy0937
23-05-15, 01:30 PM
đã đồng bộ versioncfg qua server vẫn bị văn ra khi đăng nhập :(( ai giúp với :((

nghichtu91
25-05-15, 04:29 PM
patch này bị lỗi không giao dịch được với các cửa hiệu,có đồng bộ từ server sang cũng không được,Chỉnh sửa script của patch này hay đồng bộ script từ server sang đều bị lỗi:"Phiên bản không phù hơp,hãy update lại client",bực cả mình.Có bác nào khắc phục được lỗi này xin vui lòng chỉ giáo với.Cám ơn nhiều

chép cái file [name].pak.txt vào thu muc name rồi pak lại!

name: script, setting,ui .

hoangyen522
26-05-15, 02:02 PM
Link dead rồi , có thể up lại được không? thanks

vipbk
27-05-15, 10:21 AM
Link dead rồi , có thể up lại được không? thanks

Bạn mrkutepro đã up bản unpack của bạn chủ topic, mình up lên đầu cho dễ tìm rồi đấy

hoangyen522
27-05-15, 10:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link này dead roi nay ban ơi [-O<

camdobaotin
31-05-15, 09:23 AM
bạn nào up lại cho mình cái link đc ko

linhhonbs
31-05-15, 10:42 AM
bạn nào up lại cho mình cái link đc ko
đọc hết cmt sẽ thấy điều bất ngờ

camdobaotin
31-05-15, 01:12 PM
đọc hết cmt sẽ thấy điều bất ngờ
điều bất ngờ ji vậy bạn mình thấy mõn link Unpack là tải đc thôi mờ

vipbk
31-05-15, 01:50 PM

Bản unpack không bị giới hạn IP như bản gốc nhé

linhhonbs
31-05-15, 05:35 PM
Bạn hỏi haizz ghê .. người ta unpak cho dùng lun mà chê à zz :( ggwp!

sysco
21-04-16, 05:40 PM
ai con giữ bản này share lại cho mình với ,thanks nhiều lắm

vipbk
21-04-16, 07:24 PM
ai con giữ bản này share lại cho mình với ,thanks nhiều lắm

Tải link mediafire của bạn mrkutepro ở cuối #1 nhé

sysco
21-04-16, 08:29 PM
Tải link mediafire của bạn mrkutepro ở cuối #1 nhé

minh tải rồi mà bị giới hạn ip ,của minh là 192.168.200.128 , không đổi đươc Vip ơi hixx

copday
25-04-16, 10:58 AM
:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

copday
25-04-16, 11:04 AM
minh tải rồi mà bị giới hạn ip ,của minh là 192.168.200.128 , không đổi đươc vip ơi hixx

unpak cái user.pak ra rồi sửa xong pak lại

copday
27-04-16, 04:09 PM
một vài kết quả sau 1 ngày: :-*:-*:-*:-*:-*đã fix hết lỗi của hắn

QUÁ NGON
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uot_113::Laluot_113::Laluot_113::Laluot_113::Laluo t_113:

amocthong1
27-04-16, 05:04 PM
một vài kết quả sau 1 ngày: :-*:-*:-*:-*:-*đã fix hết lỗi của hắn

QUÁ NGON
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uot_113::Laluot_113::Laluot_113::Laluot_113::Laluo t_113:

bạn có thể share đc ko ạ :( link die r

copday
27-04-16, 08:44 PM
bạn có thể share đc ko ạ :( link die r

link trang 1 cái unpack đó bạn, vãn còn mà đie đâu

TẢI VỀ FIX 1 NGÀY LÀ XONG HẾT LỖI THÔI MÀ

sysco
27-04-16, 09:09 PM
link trang 1 cái unpack đó bạn, vãn còn mà đie đâu

TẢI VỀ FIX 1 NGÀY LÀ XONG HẾT LỖI THÔI MÀ

bạn có thể share với .........................................

amocthong1
27-04-16, 09:35 PM
cho hỏi UI này màn hình login có hiệu ứng lá rơi như VNG k trước thay hình nền nhưng k có effect đó :-<

copday
27-04-16, 10:56 PM
cho hỏi UI này màn hình login có hiệu ứng lá rơi như VNG k trước thay hình nền nhưng k có effect đó :-<

đây bạn

amocthong1
28-04-16, 06:13 AM
là dùng UI link # 1 hả bạn mà sai UI cua bạn là KT2 nhỉ bạn có yahoo hay fb de minh lh cho tiện k ạ

copday
28-04-16, 05:25 PM
là dùng UI link # 1 hả bạn mà sai UI cua bạn là KT2 nhỉ bạn có yahoo hay fb de minh lh cho tiện k ạ

ui unpack đem về fix, kiếm thế 1 mà, 2 đâu

amocthong1
28-04-16, 07:31 PM
bạn onl yahoo chỉ giáo mình vs mình ms chuyển qua nên xin bạn giúp đỡ

satthupro95
28-04-16, 08:35 PM
đây bạn

quá đỉnh ................................................

copday
28-04-16, 08:53 PM
quá đỉnh ................................................

mới dev thử linux, sao bằng ae nhà ta đc

amocthong1
28-04-16, 09:22 PM
bác nào giúp mình chạy KT k ạ bỏ lâu nên k nhớ cách cài nữa :(

thupro
20-05-16, 07:47 PM
cho em xin link khác được không thớt link die rồi.

amocthong1
25-05-16, 08:44 AM
ai fix dc cho mình xin vs mò 1 tuần r k vào đc màn hình đen thui à :(

na.ilusm89
25-05-16, 08:57 AM
ai fix dc cho mình xin vs mò 1 tuần r k vào đc màn hình đen thui à :(

Lọ mọ mãi vẫn chưa làm dc à cưng =))

amocthong1
25-05-16, 04:37 PM
Lọ mọ mãi vẫn chưa làm dc à cưng =))

hôm nào rãnh onl yahoo giúp cái y bồ ;)

KangGary
25-05-16, 04:43 PM
Ai up client link khác được không? Link die rồ. Cảm ơn trước :">

amocthong1
25-05-16, 04:47 PM
Ai up client link khác được không? Link die rồ. Cảm ơn trước :">
nằm ngay ở dưới thui k thấy sao =;

Không hiểu sao có một số file giống nhau mà chủ topic vẫn pack vào cho nó nặng là sao nhỉ: script=scriptex, setting=settingex, ui=uiex. Nói chung, hai bạn bảo share để cho mọi người deve, nhưng tôi ko đồng tình với cách nói của bạn. Bởi vì các file quan trọng như script, setting, ui cũng bị pack vào trong, thì người khác có sửa client khi deve nó cũng không load được cái mới sửa, bạn nào đã dùng bản share này, chắc điều tôi nói là đúng phải không.

KangGary
25-05-16, 04:50 PM

Link đie rồi bác ơi, nên mới xin link khác đây :-s

amocthong1
25-05-16, 05:12 PM
Link đie rồi bác ơi, nên mới xin link khác đây :-s

amocthong1
25-05-16, 05:49 PM
UI này unpack k đc sao máy bạn :(

thupro
25-09-16, 10:43 AM

Cho xin link client full kiếm thế 13 lunix ofline việt hóa đc không?Mình không rành về máy tính cho mấy.Cám Ơn trước ạ!