PDA

View Full Version : [JX] Cấu hình để chơi được JX trên chế độ 32bit

Kai_it
09-04-15, 05:06 PM
Không biết có ai hỏi chưa, do chức năng search của diễn đàn rất khó dùng, search không ra, Google thì khó tìm kết quả của clbgamesvn.

Xin hỏi các bác là cần cấu hình patch ra sau để client có thể chơi được trên win7 32bit màu.
Đôi khi vì mở game mà phải hi sinh lướt web xem JAV các kiểu thì cũng tiếc, mình có thấy 1 số server chạy được bằng cách sửa file config,

Vậy ngoài chỉnh lại file config, làm sau để client có thể chạy được, phải build từ src hay có thể edit setting...

Xin cảm ơn

tuananhc1
09-04-15, 10:37 PM
Sửa Represent=2 thành 3 trong config.ini là được

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

Kai_it
10-04-15, 07:53 PM
Sửa Represent=2 thành 3 trong config.ini là được

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

Không biết là do đâu các server khác thì được, nhưng server mình tải vế thì sau khi chỉnh xong mở Game.exe nó vẫn báo thiếu DirectX9

vipprolc
10-04-15, 08:07 PM
Không biết là do đâu các server khác thì được, nhưng server mình tải vế thì sau khi chỉnh xong mở Game.exe nó vẫn báo thiếu DirectX9Represent=2 là dùng cho chế độ 16Bit, Represent=3 là dùng cho chế độ 32Bit. Chỉnh 2 cái này bạn phải chỉnh cả ở Windown nữa.

Kai_it
11-04-15, 03:45 PM
Represent=2 là dùng cho chế độ 16Bit, Represent=3 là dùng cho chế độ 32Bit. Chỉnh 2 cái này bạn phải chỉnh cả ở Windown nữa.

Vâng, cái bác nói chỉnh ở Window là chỉnh gì thế bác,

Vì mình có tải server khác thì mở lên chỉnh Represent=3 là chạy ok

Server mình dùng là sever CĐV: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
server này ko chỉnh ở file config.ini mà ở congd5.dll, chỉnh xong thì bị báo lỗi thiếu DirectX9, máy win 7 thì đã DirectX 11 rồi:-s

volamoffline2
11-04-15, 04:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kai_it
11-04-15, 05:11 PM
Sorry mình quên nói là trên win 7 nhé. Ý mình là để làm được như thế có phải can thiệp từ src không ấy [-O<