PDA

View Full Version : [JX] Cần hướng dẫn fix bug quái đánh người không mất máu (Jx Cộng Đồng Việt)

rexviet
02-04-15, 07:39 PM
Tình hình là em có down server CĐV từ topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về nghịch thử thì gặp cái bug quái từ map 0x -> 6x đánh mình không mất máu, Chỉ có quái từ map 7x trở lên (quái từ map 7x thì đánh skill) đánh mình mới mất máu. Em đã chỉnh MinDamageParam với MaxDamageParam trong file NPCs.txt ở cả server và client rồi mà sao vẫn không được. Các bác chỉ em cách fix bug này với ạ :D

minhclub102
05-04-15, 01:05 PM
Tình hình là em có down server CĐV từ topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về nghịch thử thì gặp cái bug quái từ map 0x -> 6x đánh mình không mất máu, Chỉ có quái từ map 7x trở lên (quái từ map 7x thì đánh skill) đánh mình mới mất máu. Em đã chỉnh MinDamageParam với MaxDamageParam trong file NPCs.txt ở cả server và client rồi mà sao vẫn không được. Các bác chỉ em cách fix bug này với ạ :D

lúc đầu dowload server về có bị lỗi như thế không?
Nếu không thì coppy NPCs.txt lúc đầu đồng bộ với server và client hiện tại...Còn nếu lúc đầu dowload server về nó bị lỗi như thế thì dùng cách khác, nhưng cách khác hơi bị mệt nha !
Cách khác đây : từ 1x-6x lấy skill tay không thay vào , còn không biết thì móc cuốn bí kíp Ebook ra tra phần npcs coi cách thay skill cho NPC ! Chúc thành công !=P~