PDA

View Full Version : [JX] Giúp việt hóa Linux

carotkhoaitay
31-03-15, 12:19 AM
ai giúp mình vô đâu để việt hóa lại NPC lão nhân với thông báo giết boss hoang kim như hình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

motminhtao
31-03-15, 02:45 AM
tìm file NPC đó với boss HK rùi chỉnh sửa lại ko thì cop bản nào vào xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/S : Chạy được SV rùi nhưng giờ đang mắc ko cài đc driver VGA chán quá ông bạn à.

carotkhoaitay
31-03-15, 03:49 AM
tìm file NPC đó với boss HK rùi chỉnh sửa lại ko thì cop bản nào vào xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/S : Chạy được SV rùi nhưng giờ đang mắc ko cài đc driver VGA chán quá ông bạn à.

bạn biết file NPC đó tên gì ko

bthhhz
31-03-15, 05:54 AM
tui ko biết ông dùng ver mấy nhưng tôi nghĩ ông đã update bản của cgalaxy 2.1 vào server của ông
và tui tìm từ ver3 đến bản update 2.1 của cgalaxy
thì cái script này hình như nằm ngoài Client của Cgalaxy
với đường dẫn như sau
\PatchClient\Script\event\mid_autumn\mingyuelaoren .lua

về dâu công bố boss thì đường dẫn như sau . vào đó nhá
\jxser\server1\script\missions\boss\bossdeath.lua

còn cái cái có tính thời gian thì bạn xem lại trong thời gian đó bạn làm gì mà nó hiện lên thì mới biết chứ ko ai biết đâu !

P/s: nói thật mấy cái việt hóa này mấy bạn phải tự mò tự kiếm. chứ bây giờ Cao thủ thì ẩn danh hết. có đứa nào lên chỉ đâu . Mình cũng ngồi 4 ngày để đọc hết cái Ebook 4.1 rồi mới biết cách tìm ra file . Mình mong các bạn hãy đọc nguyên bộ ebook. 4.1 trước khi tham gia dev linux

carotkhoaitay
31-03-15, 01:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hướng dẫn mình đường dẫn sửa lại thông báo lại việt hóa như hình nốt dc ko :D, nó là hạt hoàng kim

bthhhz
31-03-15, 02:50 PM
cái đó bạn tự chỉnh sửa . còn không thì copy của ver3 bỏ vào là xong

vì đơn giản . ver 3 việt hóa rất nhiều . mình chỉ dùng mỗi ver 3 nên nói chung rất oke . còn mấy bạn dùng thập cẩm thì mình cũng bó phép. nhưng mà chức năng nó hoàn toàn giống nhau như đúc cho nên cứ chép qua chép lại là xong

carotkhoaitay
31-03-15, 03:13 PM
bạn có yahoo ko mình hỏi cái này

bthhhz
31-03-15, 04:28 PM
yahoo mình ấy hả

bảng tuần hoàn hóa học 1995

P/s: ghi tắt mấy chữ cái đầu + số 1995 là ra :))

carotkhoaitay
04-04-15, 03:56 PM

ai biết chỗ việt hóa mấy chữ màu vàng ở đâu ko giúp mình với, mình dùng sv jx linux