PDA

View Full Version : [TLBB] Xin giúp đỡ: Thay đổi chỉ số nhân vật khi khởi tạo

congacon8686
01-03-15, 04:59 PM
Xin các pro chỉ giáo giúp vấn đề này.
Nvat mới tạo có chỉ số như trong ảnh. Xin giúp e thay đổi chỉ số "Điểm" mặc định là 0 thành số 100, 1000...chẳng hạn ah.
E xin chân thành cám ơn :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinhthamthao
01-03-15, 05:01 PM
Nvat mới tạo có chỉ số như trong ảnh. Xin giúp e thay đổi chỉ số "Điểm" mặc định là 0 thành số 100, 1000...chẳng hạn ah.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

doanlephuvinh9
01-03-15, 08:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

của bạn đây..

skythienlong
01-03-15, 09:35 PM
sv bạn có tiềm năng chân đan hay tiềm năng quả thì sửa lại điểm cộng add vào cũng được

Sói Đẹp Trai
01-03-15, 10:24 PM
Dùng lẹnh lua là đc ngay. SetHumanRemainPoint(sceneId,selfId,So_diem).
Còn cái cũng quan trọng là lấy số điểm tiềm năng của nv. GetHumanRemainPoint(sceneId,selfId).
Trg hợp trên đang xét là selfId, có thể đổi sang một targetId khác cho phù hợp.

congacon8686
02-03-15, 08:10 AM
Cám ơn các pro đã chỉ giáo :).
Vấn đề của e thực ra là thế này: Làm sao với chung cả 1 server, khi các nhân vật khởi tạo thì số điểm Point có thể hiện thị là 100, 1000...thay vào cái số 0 tròn trĩnh ở trong hình :)
Nếu xử lý 1 nvat, có thể dùng navicat được, nhưng với tất cả thì lại không có thời gian r :).
Nếu dùng hàm lua, tạo 1 NPC nhận Point thì trình độ e chưa tới. hihi
E cũng đã thử tìm trong tất cả các file, không thấy hàm SetHumanRemainPoint ở đâu để chỉnh số. Hjk.
Rất mong các pro có thể giúp e vụ này được không ah? Tks! :)

skythienlong
02-03-15, 08:29 AM
ý của Sói là bạn code lại file để có điểm point đó, còn như cách của mình thì chỉnh lại điểm cộng của tiềm năng quả ( chân đan) ăn vào là có point cũng như thế

congacon8686
02-03-15, 09:17 AM
Mình cũng hiểu theo cách này. Mh nghĩ trong server sẽ có 1 file quy định điểm p nhân vật khi khởi tạo mặc định là bn cho cường lực, nội...và point, nhưng mh tìm không thấy file này.
Còn nếu tạo NPC để nhận point giống như NPC nhận vàng, điểm tặng thì khó quá, về cơ bản là mh k có tố chất làm về code này ^^!.
Tks pro có thể chỉ giúp file "Quy định điểm số, tư chất nhân vật khi khởi tạo" :)

skythienlong
02-03-15, 09:31 AM
Mình cũng hiểu theo cách này. Mh nghĩ trong server sẽ có 1 file quy định điểm p nhân vật khi khởi tạo mặc định là bn cho cường lực, nội...và point, nhưng mh tìm không thấy file này.
Còn nếu tạo NPC để nhận point giống như NPC nhận vàng, điểm tặng thì khó quá, về cơ bản là mh k có tố chất làm về code này ^^!.
Tks pro có thể chỉ giúp file "Quy định điểm số, tư chất nhân vật khi khởi tạo" :)

file quy định thì có nhưng các cái kia có còn point lại không có
DefaultChar.ini Server > Config

makute7413
02-03-15, 09:31 AM
File tlbb\Server\Config\AttrLevelUpTable.txt
dịch dòng thứ 2 ra là hiểu thôi.

congacon8686
02-03-15, 09:37 AM
:), đúng là có mặc định khi khởi tạo nhân vật và k có điểm P thật. Kiểu này phải cố học thêm tí LUA vậy. Tks các pro nhe!!!

akiem9x
02-03-15, 10:07 AM
:), đúng là có mặc định khi khởi tạo nhân vật và k có điểm P thật. Kiểu này phải cố học thêm tí LUA vậy. Tks các pro nhe!!!

Mình ko có điều kiện học LUA! Bạn vọc riết cũng viết ra dc mà :D (copy paste)
Theo mình nghĩ có cách là add ở scene.lua. Tìm ở hàm:
function x888888_OnScenePlayerFirstLogin( sceneId, selfId, nowtime )
....
....
add lệnh mà bác Sói hướng dẫn
and

Xong rs lại Server. Tạo thử 1 nhân vật xem kết quả sao :D

congacon8686
02-03-15, 10:34 AM
....
....
and

Tks bạn. Nhưng đến h mình cũng lại quên mất 1 điều là, khởi tạo nhân vật có nhận được điểm p, nhưng chưa nhận môn phái. Khi nhận phái thì điểm P lại về 0 rồi :). Bằng hòa. Hehe. Có lẽ nên tạo 1 NPC nhận thì là hay nhất :).

congacon8686
02-03-15, 02:54 PM
Mạo muội xin các pro code LUA 1 NPC nhận điểm p được không ah? Mh cám ơn rất nhiều :)
P/s: Nếu không yêu cũng đừng nói lời cay đắng nhé. hehe

sintriu
02-03-15, 04:51 PM

Nhận phái cũng mất à bạn ơi. :). bạn nên làm tiềm năng chân đan để ăn vào có point

sintriu
02-03-15, 04:56 PM
Mạo muội xin các pro code LUA 1 NPC nhận điểm p được không ah? Mh cám ơn rất nhiều :)
P/s: Nếu không yêu cũng đừng nói lời cay đắng nhé. hehe

đây là tiềm năng chân đan. CommonItem add vào client nữa. trong có đường dẫn tự sự nha bạn :)

Sói Đẹp Trai
02-03-15, 06:54 PM
....
....
and

Đang định nói đến phần đó he. Muốn gì lúc khởi tạo là có cái đấy ngay

congacon8686
03-03-15, 09:02 AM
Tks các pro đã nhiệt tình giúp đỡ. Không biết code mà chơi mấy cái này thì đúng là khó thật :))