PDA

View Full Version : [TLBB] Vấn đề Launch.ini

Intel
28-02-15, 03:04 PM
Cụ thể là mình đã đưa lên online và cùng chơi vs mấy đứa bạn..nhưng khi mỗi lần chạy là phải thay đổi IP trong SeverInfo và Loginserver.txt

mình muốn hỏi nếu muốn mỗi lần chạy mà ko phải thay đổi IP khi online thì phải dùng launch.ini để nó update đúng ko vậy?và cách tạo cái launch.ini đó là thế nào xin giúp đỡ

ps: nghe nói phải tạo web thì mới dc thì phải, ko bik có đúng ko

wermanhme1990
28-02-15, 04:32 PM
Cụ thể là mình đã đưa lên online và cùng chơi vs mấy đứa bạn..nhưng khi mỗi lần chạy là phải thay đổi IP trong SeverInfo và Loginserver.txt

mình muốn hỏi nếu muốn mỗi lần chạy mà ko phải thay đổi IP khi online thì phải dùng launch.ini để nó update đúng ko vậy?và cách tạo cái launch.ini đó là thế nào xin giúp đỡ

ps: nghe nói phải tạo web thì mới dc thì phải, ko bik có đúng ko

nếu chơi vui thì bạn vào bằng game.exe cho nhanh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Intel
28-02-15, 04:40 PM
nếu chơi vui thì bạn vào bằng game.exe cho nhanh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cách này mình biết rồi...nhưng mỗi lần mình đưa online là IP WAN nó sẽ thay đổi chẳng lẽ phải thay đổi theo nó và phải thay đổi các file cần thiết nữa sao?

wermanhme1990
28-02-15, 04:52 PM
cách này mình biết rồi...nhưng mỗi lần mình đưa online là IP WAN nó sẽ thay đổi chẳng lẽ phải thay đổi theo nó và phải thay đổi các file cần thiết nữa sao?
Không lẽ bạn restart model hay là đưa online bằng 3g. nếu chơi vui với bạn bè sao không dùng hamachi.

Intel
28-02-15, 04:58 PM
Không lẽ bạn restart model hay là đưa online bằng 3g. nếu chơi vui với bạn bè sao không dùng hamachi.

cả 32 đứa bạn à :D chả biết phong trào hay bị cái gì nữa...hamachi room thì máy chủ vs mình là hết 2 rồi còn 3 slot...mình hay dùng laptop để mở online và chính vì thế mình hay chuyển wifi và cap quang nên việc thay IP WAN là như vậy.

pikhjn
28-02-15, 05:44 PM
cả 32 đứa bạn à :D chả biết phong trào hay bị cái gì nữa...hamachi room thì máy chủ vs mình là hết 2 rồi còn 3 slot...mình hay dùng laptop để mở online và chính vì thế mình hay chuyển wifi và cap quang nên việc thay IP WAN là như vậy.

Thử dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem bạn :-?

vinhthamthao
28-02-15, 05:58 PM
hamachi thì 1 utubun . làm dk rất nhiều room. vẫn cùng 1 IP .
đây là onl luôn rồi

tienanhlxag
01-03-15, 02:16 AM
Mỗi lần đổi ip thì thay trong ServerInfo vs LoginServer

Kiếm cái Launch.ini của sv nào đó thay
LoginServer = Đường_Dẫn_File_Login_Server.txt

có thể dùng hosting free hoặc dùng google sites cũng đc

ví dụ: hostinger.vn hoặc sites.google.com

Intel
01-03-15, 03:36 AM
Mỗi lần đổi ip thì thay trong ServerInfo vs LoginServer

Kiếm cái Launch.ini của sv nào đó thay
LoginServer = Đường_Dẫn_File_Login_Server.txt

có thể dùng hosting free hoặc dùng google sites cũng đc

ví dụ: hostinger.vn hoặc sites.google.com

thanks bạn và mấy bạn kia nữa nha..
mình phải tạo site rồi up patch va login len moi lam dc cái launch.ini tự mò ko...còn cái no IP để làm trang web thì phải #3