PDA

View Full Version : [TLBB] Help lỗi hiệu ứng.

doanlephuvinh9
05-02-15, 08:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình vừa add hiệu ứng,nhưng nó lại lỗi màu ,chỉ hiển thị 1 cục màu xám như các bác thấy,ai giúp mình với.

Sói Đẹp Trai
05-02-15, 08:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình vừa add hiệu ứng,nhưng nó lại lỗi màu ,chỉ hiển thị 1 cục màu xám như các bác thấy,ai giúp mình với.

File Effect.axp và Material.axp
Còn cụ thể thì khó để biết đc lắm. Tốt nhất lất file Effect mới nhất từ sohu qua

doanlephuvinh9
05-02-15, 08:44 PM
File Effect.axp và Material.axp
Còn cụ thể thì khó để biết đc lắm. Tốt nhất lất file Effect mới nhất từ sohu qua

Bác sói có không share cho mình với,à không thì mình có thể lấy Effect phiên bản 3.5 qua được không bác.?vì mình đang xài bản 3.0 của bác đấy.

doanlephuvinh9
07-02-15, 10:42 AM
Bác nào giúp mình với,cho mình hỏi là cái model của hiệu ứng con rồng khi cầm tk thì tìm ở đâu trong model,và cách add vào lại 1 model mà chưa có hiệu ứng đó thì làm như thế nào.mong giúp đỡ.

Sói Đẹp Trai
07-02-15, 09:57 PM
File đó rất nặng bạn định nghĩa từ share với file đó xem đc ko nhé. Tại sao bạn ko load client sohu về chép qua?

doanlephuvinh9
07-02-15, 11:54 PM
File đó rất nặng bạn định nghĩa từ share với file đó xem đc ko nhé. Tại sao bạn ko load client sohu về chép qua?

Client sohu mình có,nhưng khi chép qua thì nó bị lỗi hiện luôn 1 cái hình to tướng,toàn chữ hoa thôi,nên mình mới hỏi cách add cho đơn giản.

Sói Đẹp Trai
08-02-15, 08:53 PM
Client sohu mình có,nhưng khi chép qua thì nó bị lỗi hiện luôn 1 cái hình to tướng,toàn chữ hoa thôi,nên mình mới hỏi cách add cho đơn giản.À quên bạn còn phải khai báo các effect trong all.material nữa. Theo mình nhớ ko nhầm thì cái hồi mình add con niên thú lôi đình cũng phải làm việc này.

doanlephuvinh9
08-02-15, 10:40 PM
À quên bạn còn phải khai báo các effect trong all.material nữa. Theo mình nhớ ko nhầm thì cái hồi mình add con niên thú lôi đình cũng phải làm việc này.

Vậy là chỉ cần lôi cái đám model với material cùa sohu qua rồi add them effect nữa là ok phải không bác.

Sói Đẹp Trai
11-02-15, 09:37 PM
Vậy là chỉ cần lôi cái đám model với material cùa sohu qua rồi add them effect nữa là ok phải không bác.
Đừng có copy nguyên cả file axp của nó ko chạy đc đâu. Copy những cái gì cần thiết thôi. Cả cái all.material cũng hạn chế copy, chỉ thêm những cái gì của mình thiếu thôi nhé

doanlephuvinh9
12-02-15, 11:20 PM
Đừng có copy nguyên cả file axp của nó ko chạy đc đâu. Copy những cái gì cần thiết thôi. Cả cái all.material cũng hạn chế copy, chỉ thêm những cái gì của mình thiếu thôi nhé

mà hiệu ứng con rồng ấy làm sao biết file nào thiếu rồi xử lý hả bác,bác có từng add hiệu ứng con rồng vào lúc cầm tk thì chỉ mình với.

Lâm Ngọc Huy
13-02-15, 12:03 AM
R°ng bay phßþng múa n¢m trong 2 file all.obj và all.material.Mò 2 file ðó thêm thêm,b¾t b¾t là nó s¨ có

Sói Đẹp Trai
13-02-15, 06:06 AM
Con chim với rồng ở vk là nó add thêm vào tại all.obj tức là cố định cùng model thần khí. Thử search cái tên thần khí ( tiếng tàu ) xem kỹ mấy cái dòng gọi là effect=...