PDA

View Full Version : [JX] Share Sever Kgame Phiên Bản HKMP Hút máu cực hót cho AE online!

ShareSever
29-01-15, 08:39 AM
Chẳng là có cái sever cũng gọi là tạm để anh em hút máu thấy hay thì like nhé các bạn

Vào thẳng vấn đề luôn mình ko biết khoa trương 500 hình cho ae. có gì từ từ bàn luận nhé

AI THÍCH CHẠY CÔNG THÀNH CHIẾN THÌ CHẠY THEO CÔNG THÀNH CHIẾN

AI THÍCH CHẠY HKMP THÌ CHẠY THEO HKMP KIỂU GÌ CŨNG CHƠI TUỐT.

Trước bản gianghotk share chỉ là bản cùi thôi nhé. bản này là bản hkmp nhé các bạn. đã từng online 3 tháng với 300 - 400 member online đều !

Doanh thu 1 tháng trung bình 10 cũ cho người cùi. Pro hơn thì vài chục củ =))

Sever online tiện cho AE hút máu đây ;))

SEVER: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PART : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

amosky
29-01-15, 08:54 AM
Bóc tem hóng link nhưng chưa có.

ShareSever
29-01-15, 09:06 AM
đã update link part + sever!

.................................................. .................................................. ...............................

carotyeuchuot
29-01-15, 09:35 AM
Không down nhưng cũng Like 1 Cái cho bạn có tinh thần !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=12e42bc93424b402b43e87f71362297b&oe=55571205&__gda__=1433279343_03158f20ab5587f33f7bf5684afdae4 4

Olala
29-01-15, 09:47 AM
Sv chạy thì được nhưng có 1 bugg chết người
1 phát cho 10000 xu, 1 vạn lương , mất đồ toàn sv

bualolu
29-01-15, 09:49 AM
- AE nào kéo về test cho ý kiến nha :-bd:-bd:-bd

thinhba
29-01-15, 09:52 AM

Không quan tâm :o3 vì mình chỉ chơi offline

na.ilusm89
29-01-15, 10:11 AM
THớt cho hỏi sửa chức năng Admin ở file nào với code nhận đồ Hoàng Kim môn phái ở đoạn nào nhỉ ... Sv này có minh phượng ko bác :D mới xem ko biết nhiều võ lâm nên hỏi ngu tý

ShareSever
29-01-15, 10:20 AM
THớt cho hỏi sửa chức năng Admin ở file nào với code nhận đồ Hoàng Kim môn phái ở đoạn nào nhỉ ... Sv này có minh phượng ko bác mới xem ko biết nhiều võ lâm nên hỏi ngu tý

Item 132

Quân địch ít ko bằng quân ta quá đông và hung hãn =))

azurciel79
29-01-15, 10:45 AM
Ăn không được nên phá game chứ ăn được, doanh thu khủng dễ gì đem share thế này =))

xomnhalalop12
29-01-15, 11:24 AM
Úp cho tinh thần hút máu của chú em đây haha

Mr.Quy
29-01-15, 02:53 PM
ko config dc
?????????????ko config dc
?????????????

bthhhz
29-01-15, 03:12 PM
Sv này là ATN bản sau của phiên bản Loving.. Số phận của loving ntn thì cái này cũng thế thôi à

bincute1
29-01-15, 05:08 PM
dù sao cũng thanks bạn vì tinh thần share.
share cho mấy bạn cài ofline chơi giải trí
còn riêng mình thì qua linux rồi. ai đang làm linux thì để lại yahoo trao đổi nhé :)

vanhiep79
29-01-15, 05:19 PM

bác cài dc sv ròi ..cài hộ e cái báo lổi DB ....làm hết ròi mà vản bị ...[-O<:((:((:((:((:((:((:((

bincute1
29-01-15, 05:35 PM
bác cài dc sv ròi ..cài hộ e cái báo lổi DB ....làm hết ròi mà vản bị ...[-O<:((:((:((:((:((:((:((

để lại yahoo tui coi hộ cho :)

hoangcungclub
29-01-15, 06:16 PM
Sv này là ATN bản sau của phiên bản Loving.. Số phận của loving ntn thì cái này cũng thế thôi à

Người đời thường nói câu, cái gì biết thì nói không biết thì ngồi đó mà nghe, dù cho biết nó là cái gì đi nữa im lặng là cách tốt nhất và hay nhất.
Dù người ta có share server cùi bắp đi chăng nữa cũng phải tôn trọng họ, vì họ có lòng chia sẽ đừng nên nói cái kểu GaTo như vậy.
Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi và trao đổi kiến thức về lập trình Game chứ ko phải cái nơi để vào GaTo.
Tôi cũng share Jx Cộng Đồng Việt, chính bạn cũng đã GaTo, nói thật có những thể loại như bạn tui thế không bao giờ share bất cứ thứ gì nữa cả.
Nói thì như thánh, thật sự mà nói thì nguồn góc Server đó từ đâu và đã fix được những gì, mang về Test trước khi phát biểu linh tinh.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn cái commet nầy, nói thật bạn ngu vãi mà tỏ ra nguy hiểm quá.

( linux hay win gì nó cũng vậy à . cũng 1 dòng cha nó ra chứ có khác gì ! )

Có nói gì sai xót Mod bỏ qua nhe.

ngogiahuy
29-01-15, 06:21 PM
Sever này ai mà fix được lỗi bug trả cho 10tr

Hút máu cho sướng :D =))

p/s: các bạn phải biết tôn trọng người share vì người share họ chả được cái vẹo gì cả. cho dù vì lý do nào đó VD: ko ăn được hay gì gì đó thì kệ người ta. người ta share chắc lỡ may người ta ko chạy được mà bạn chạy được thì sao =)).

Mặc dù sever này khá ok chứ k phải nói là cùi bắp. đối vs mình thì nó là ngon :)

cảm ơn vì tất cả chủ pic.

vanhiep79
29-01-15, 07:21 PM
để lại yahoo tui coi hộ cho :)

Slayer
29-01-15, 09:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn cái commet nầy, nói thật bạn ngu vãi mà tỏ ra nguy hiểm quá.

tui thấy cái comment này đúng mà nhỉ . Xóa mấy file database liên quan dữ liệu sv là mất sạch nhân vật chứ có gì đâu ! tui cũng làm mấy lần rồi đúng vậy mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

Kệ người ta, ông này kỳ nhỉ . của ai thì kệ có share ra là dc rồi !

bthhhz
29-01-15, 09:30 PM
Người đời thường nói câu, cái gì biết thì nói không biết thì ngồi đó mà nghe, dù cho biết nó là cái gì đi nữa im lặng là cách tốt nhất và hay nhất.
Dù người ta có share server cùi bắp đi chăng nữa cũng phải tôn trọng họ, vì họ có lòng chia sẽ đừng nên nói cái kểu GaTo như vậy.
Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi và trao đổi kiến thức về lập trình Game chứ ko phải cái nơi để vào GaTo.
Tôi cũng share Jx Cộng Đồng Việt, chính bạn cũng đã GaTo, nói thật có những thể loại như bạn tui thế không bao giờ share bất cứ thứ gì nữa cả.
Nói thì như thánh, thật sự mà nói thì nguồn góc Server đó từ đâu và đã fix được những gì, mang về Test trước khi phát biểu linh tinh.

Xin lỗi cười Vào mặt chú 1 cái nhé . Kgame là của anh em thằng này chạy đó chú . nguồn mua ở đâu còn ko biết hay sao cần gì phải xoắn vậy bạn .
Còn riêng về cái comment dưới nhé. xin phép cười vào mặt bạn 1 cái . Tôi xóa những gì liên quan tới dữ liệu nhân vật . réat lại là mất hết .
Còn bạn muốn nói gì thì kệ bạn .
ừ biết bạn Bro rồi ko cần phải giải thích chi . Còn cái Kgame này nhắc lại cho bạn 1 lần . Bản đầu tiên là CuuNienTuongPhung -->SongGioTruyenKy -->hgame4vn - > Kgame . ...... còn nữa nha bạn =]]z .

traugiautien
29-01-15, 09:38 PM
Xin lỗi cười Vào mặt chú 1 cái nhé . Kgame là của anh em thằng này chạy đó chú . nguồn mua ở đâu còn ko biết hay sao cần gì phải xoắn vậy bạn .
Còn riêng về cái comment dưới nhé. xin phép cười vào mặt bạn 1 cái . Tôi xóa những gì liên quan tới dữ liệu nhân vật . réat lại là mất hết .
ừ biết bạn Bro rồi ko cần phải giải thích chi . Còn cái Kgame này nhắc lại cho bạn 1 lần . Bản đầu tiên là CuuNienTuongPhung -->SongGioTruyenKy -->hgame4vn - > Kgame . ...... còn nữa nha bạn =]]z .

--====== cho mấy caí web sever chú nêu trên vào test ăn cắp ý tưởng tý :v

Hoang.JX1Team
29-01-15, 09:58 PM

Không thích thì đi ra, không ai bắt phải để lại cmt. Mấy kiểu cmt như vậy ng thường liên tưởng đến mấy ng sợ mất miếng ăn vào dìm hàng nhiệt tính đó hiểu không ?

huutuanbmtt
30-01-15, 02:07 PM

ờ bạn nói hay quá.... xin chế nhạo con người bạn =)) người ta send rồi thì kệ người ta, bạn đếu làm con mẹ jk thì lượn ra khỏi topic đi bình luận kiếm nhã chê bai ý này ý nọ làm jk.... thế bạn đã send jk cho CLB chưa, đã DEV jk chưa, đã giúp ích được gì nhiều chưa...
đủ hiểu nhân cách con người rồi....
nói nghe hay vãi nhưng mà toàn bị người khác chửi :))

bthhhz
30-01-15, 02:23 PM
ờ bạn nói hay quá.... xin chế nhạo con người bạn =)) người ta send rồi thì kệ người ta, bạn đếu làm con mẹ jk thì lượn ra khỏi topic đi bình luận kiếm nhã chê bai ý này ý nọ làm jk.... thế bạn đã send jk cho CLB chưa, đã DEV jk chưa, đã giúp ích được gì nhiều chưa...
đủ hiểu nhân cách con người rồi....
nói nghe hay vãi nhưng mà toàn bị người khác chửi :))

Chú có hiểu cái gì gọi là chê bai k ? kéo lên trên xem tôi chê cái gì . Tôi nói là nó nền ATN . bản sau loving . livong ntn thì phát triển nó cũng nt đó. tôi chê gì vậy bạn . Bộ bạn không biết đọc chữ à

hoangcungclub
30-01-15, 03:23 PM
Vân thánh pro quá, anh em nhà bạn Pro quá (mua luôn ) Bản đầu tiên là CuuNienTuongPhung -->SongGioTruyenKy -->hgame4vn - > Kgame . .....cái đó thằng member vào lật vài topic cũng biết, khổi cần đề xuất ra như thế nhé bạn.
còn nói mua bản quyền hay mua Server gì đó, xin cho tôi mạo mụi hỏi 1 câu, nếu mua bản quyền thì bên người bán sẽ fix cho bạn lỗi.
thứ 2 là bản nầy là bản của bạn kia share cho anh em tập DV.
Còn bạn mua Jxloving hay gì gì đấy cho tôi mạo mụi hỏi là Sky bán khi nào hay TranAnh88 bán khi nào vậy bạn, theo như tui biết thì Sky + trananh88 Team ATN chưa hề bán bản quyền bao giờ cả, chỉ có mở ra rùi bị đánh cấp thôi chứ chưa bao giờ mang công sức đi bán cả? cái đầu đã ngu nói chuyện còn ngu hơn, đúng là uy hiểm thật.
có bản lĩnh thì nên Dv hay build 1 Soucre rùi lên đây share cho anh em học hỏi như (Alex) lúc đó sẽ nhiều người nể phục và like bạn àh. chứ cái mòm nói cái tay gõ phím thì cũng là thằng cùi bắp mà thôi, ( tôi không nói tôi PRO nhưng nói thật chứ cũng đủ sài và nc với những thằng như bạn đó )

< Thời nào còn hỏi bảo chỉ cách config Server giờ thì thành Thánh cmnr đúng là Uy Hiểm thật )

( có nói gì sai bỏ qua nha Sky [-( )

trananh88vt
30-01-15, 05:48 PM
Sao topic nào share server để dev cũng thành 1 topic cãi nhau thế nhỉ :D. Còn bản jxloving với kgame bản nào trước bản nào sau thì nhìn cái post Item của 2 thằng là biết rùi. Chúng chỉ khác nhau về thời gian sống thui.

Kaka. Mấy tháng rùi mới được comment thật là đã quá đi. Hjhj

hoangcungclub
30-01-15, 07:25 PM
Sao topic nào share server để dev cũng thành 1 topic cãi nhau thế nhỉ :D. Còn bản jxloving với kgame bản nào trước bản nào sau thì nhìn cái post Item của 2 thằng là biết rùi. Chúng chỉ khác nhau về thời gian sống thui.

lâu quá mới thấy vào lại forum ;) dạo nầy còn build soucre không bác , nghe sky bảo có vợ con rùi phải ko nói cho anh em mừng nè.

keongot1418
30-01-15, 07:37 PM
cảm ơn người úp bài viết này nha !

yeumayluon
30-01-15, 07:41 PM
Chưa thấy bình luận về nội dung sever mà chỉ thấy bình luận về những người liên quan đến sever

trananh88vt
30-01-15, 09:21 PM
lâu quá mới thấy vào lại forum ;) dạo nầy còn build soucre không bác , nghe sky bảo có vợ con rùi phải ko nói cho anh em mừng nè.

Thanks bác còn nhớ người quá cố này. Hehe. Vợ con hết rùi nên quy ẩn giang hồ rùi hehe. Forum thì ngày vào vài chục lần :P mà không dám comment sợ bị ăn gạch :P

bincute1
30-01-15, 11:57 PM
cái topic sharre server hay là cãi nhau thế này. họ share các bác chả mất tí gì thì cãi nhau làm gì cho mệt.
người ta share xong thì nhấn thanks 1 cái không cần cmt cũng dc mà :)

photuong1994
31-01-15, 10:51 AM
cái topic sharre server hay là cãi nhau thế này. họ share các bác chả mất tí gì thì cãi nhau làm gì cho mệt.
người ta share xong thì nhấn thanks 1 cái không cần cmt cũng dc mà :)

Bác biết config Online linux không. Bao nhiêu tiền VPS tôi cũng chịu. Nếu được thì chỉ giúp tôi nhá. Đang rảnh dự là làm lại Tri Kỷ Tương Phùng bản 4.0. Tiếp tục free cho anh em vào PK chém giết, nói chuyện.

Về sever này, nghỉ bữa giờ, do bận không có thời gian. Giờ rảnh, ngứa tay định làm lại 1 bản FREE 100% cho anh em vào chiến tiếp. 8-}

hoangcungclub
31-01-15, 11:48 AM
Thanks bác còn nhớ người quá cố này. Hehe. Vợ con hết rùi nên quy ẩn giang hồ rùi hehe. Forum thì ngày vào vài chục lần :P mà không dám comment sợ bị ăn gạch :P

vậy chúc mừng bác nghe :P, hôm nào vợ đi vắng nhớ nt tui mua chai dầu ăn qua thông cho phát :))

maluxiro
31-01-15, 01:19 PM
nghe đến 10 củ nghe thấy mà ham. thank thím share đang down về mổ xẻ nghiên cứu 8->

vovanson1992
31-01-15, 06:11 PM
Các bạn cho mình hỏi ! sao mình copy cái setting từng sever qua patch thì vào game.exe toàn bị dis cửa sổ , các bạn giúp mình nhá

minhtuan11
01-02-15, 02:04 PM
Set quyền admin ở đâu vậy bạn, mò hoài ko ra :(

vovanson1992
01-02-15, 05:17 PM
Set quyền admin ở đâu vậy bạn, mò hoài ko ra :(

bạn chạy game.exe có bị dis ra không ? sao mỗi lần mình chạy là bị dis nhỉ

KhangFGT
02-02-15, 12:32 AM
bạn chạy game.exe có bị dis ra không ? sao mỗi lần mình chạy là bị dis nhỉ

Bạn thử add DEP Game.exe thử xem còn bị nữa không.

kluan86
06-02-15, 11:37 AM
Các bác cho mình hỏi, mình không start server được, mình start theo thứ tự rồi, đến Bishop mình nhập jxtx và pass là 1111 nó báo không đúng, help me

bincute1
06-02-15, 12:43 PM
Các bác cho mình hỏi, mình không start server được, mình start theo thứ tự rồi, đến Bishop mình nhập jxtx và pass là 1111 nó báo không đúng, help me

xem lại pass bishop trong sql.
còn không dc để lại yahoo tui coi cho :)

vovanson1992
10-02-15, 11:54 PM
Phiên bản này nếu muốn tăng TS lên như thế nào vậy các bạn ! giới hạn trùng sinh 1 à ! không biết cho lên ts

bincute1
11-02-15, 12:22 AM
Phiên bản này nếu muốn tăng TS lên như thế nào vậy các bạn ! giới hạn trùng sinh 1 à ! không biết cho lên ts

dùng chức năng admin thử xem ^:)^^:)^

Slayer
12-02-15, 11:39 AM
ko config dc
?????????????ko config dc
?????????????

bac lay cac file .ini tu cac sv khac mang qua nhe . sv nay` may file ini lien quan config co van de thi phai

manhdendaica
13-02-15, 11:07 AM
tui config bình thường mà
quá đơn giản
quan trọng là DB chính xác thì 3 nốt nhạc

Slayer
13-02-15, 12:08 PM
tui config bình thường mà
quá đơn giản
quan trọng là DB chính xác thì 3 nốt nhạc

quan trọng ở đây là nó vướng mắc ở thư mục database.ini đó bác. tui lấy file từ sv khác bỏ qua thì chạy dc còn chạy file gốc ko dc cho nên nó mới bị bác ạ

Slayer
14-02-15, 06:46 AM
task nhan xu sv nay la task bao nhieu vay may bac . to thay trong file GM la task 92. nhung ko nhan. dc :(

kenlucky2000
14-02-15, 12:57 PM
Bug Ở đâu thế pro !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Slayer
14-02-15, 05:24 PM
chơi hủm nay . mới để ý lại sv này ko có bảng xếp hạng . há há . ai biết làm sao có bảng xếp hạng ko ? xin hướng dẫn với ạ

suntn96
16-02-15, 11:09 PM
Sao mình chạy ok hết mà vào game k nói chuyện đc với NPC hay click vào item đc nhỉ

Slayer
17-02-15, 06:36 AM
Cái này nằm trong Settings , coppy sv khác bỏ vào save lại thôi. Mở sv nhớ cho mình bik tên nha :D

phải copy ở đâu ấy . có người bảo là trong Ui . có người bảo trong setting . nhưng mà khi dùng notepad seach dòng Thập đại cao thủ hay là gì gì . đều đâu có đâu

ShareSever
01-03-15, 08:04 AM
Coppy cái UI ở chỗ khác là sẽ có bảng xếp hạng thôi mà :D

HoangThaoBe
01-03-15, 09:19 PM
sv này có bug gì thế ae .

TS2GVN
01-03-15, 09:44 PM

Script của bác nào viết hay nhể đến cái tên file củng đủ hiểu rồi :Laluot_228:

bthhhz
02-03-15, 05:46 AM

Script của bác nào viết hay nhể đến cái tên file củng đủ hiểu rồi :Laluot_228:

phong cách viết script đó chỉ có thằng hero_it9x nó viết chứ còn ai vô :))

mrkarid1st
10-03-15, 09:08 PM
Item 132

Quân địch ít ko bằng quân ta quá đông và hung hãn =))

Sever chỉ có HKMP thôi , k có trang bị phải k bạn

kid2058
12-03-15, 04:32 AM
Ai biết làm Xếp Hạng CS tại Hỗ Trợ Tân Thủ thế nào ... chỉ giúp với...

chip2014
12-03-15, 07:58 PM
Nghe đến onl được cỡ 1000 - 2000 người là mừng rồi, nhưng lại thêm câu hút máu mà serverr thì BUG xu vs tiền vạn, vậy hút máu bằng kiểu gì vậy pác ???? :break_you:

kid2058
25-03-15, 11:46 AM
Mới fix lại chút ít... ai góp ý hộ vs...
UPdate Sever :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
UPdate Patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
script 132.lua Vật phẩm hỗ trợ của mình...
Ai xem hộ mình Cái mình thêm vào có ổn ko... lúc mình sử dụng dofile lỗi gamesever liền ...mình lại thấy BT

Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")
Include("\\script\\global\\tasklist.lua")
Include("\\script\\global\\chuyensinh.lua")
Include("\\script\\source\\timerserver.lua")
-- Include("\\script\\vuotai\\sugiabalang.lua")
Include("\\Script\\global\\GM.lua")
Include("\\script\\global\\npc\\banghoi\\addnpc.lua")
Include("\\script\\global\\npc\\banghoi\\open.lua")
Include("\\script\\global\\npc\\banghoi\\quyensohuu.lua")
Include("\\script\\global\\npc\\banghoi\\quy.lua")
Include("\\script\\source\\top.lua")
--dofile("script/item/132.lua")

function main()
main20()
end

function main20()
ThongKeLevel() --- Chỗ này có lỗi ko???
w,x,y = GetWorldPos()
play = PlayerIndex
SayNew("<bclr=red><color=yellow>T¸i XuÊt Giang Hå : <color><bclr>Chµo b¹n<color=yellow> "..GetName().."<color> !!\nID nh©n vËt : <color=red>"..play.."<color>\n§iÓm online: <color=red>"..GetTask(92).."<color>\nB¹n cÇn ta gióp ®ì g× - [ADM] Kh«ng cã ë Game cÈn thËnbÞ lõa !",6,11,
"NhËn m¸u hç trî/nhanmauzz",
"CËp nh©p th«ng tin nh©n vËt !!!/ThongKeLevel",
"Xem Top 10 Cao Thñ ChuyÓn Sinh/dsct2",
"Gi¶i kÑt nh©n vËt/gknv",
"Thæ §Þa Phï Free/tdpve",
"Tho¸t/no")
end

function ThongKeLevel()
Msg2Player("<color=yellow>[VIP] CËp NhËp th«ng tin nh©n vËt thµnh c«ng")
dofile("script/source/Top.lua")
for i = 1, GetPlayerCount() do
PlayerIndex = i
if GetName() ~= "" and GetName() ~= nil then
if GetLevel() ~= nil then
if GetLevel() >= 90 then
local check = 0
for j = 1, getn(Top) do
if Top[j][2] == GetUUID() then
check = 1
Top[j] = {GetName(), GetUUID(), GetLevel(), GetReBorn(), GetTask(TaskTimerOnline)}
break
end
end
if check == 0 then
Top[getn(Top) + 1] = {GetName(), GetUUID(), GetLevel(), GetReBorn(), GetTask(TaskTimerOnline)}
end
end
end
end
end

-- sap xep
if getn(Top) >= 2 then
for i = 1, (getn(Top) - 1) do
for k = i + 1, getn(Top) do
if Top[i][4] < Top[k][4] then
local temp = Top[i]
Top[i] = Top[k]
Top[k] = temp
elseif Top[i][4] == Top[k][4] then
if Top[i][3] < Top[k][3] then
local temp = Top[i]
Top[i] = Top[k]
Top[k] = temp
end
end
end
end
end

-- luu file
local luufile = TaoBang(Top,"Top","")
SaveData("script/source/top.lua",luufile)
end

function dsct2()
dofile("script/source/top.lua")
if getn(Top) == 0 then
Talk(1, "","Míi open server ch­a cËp nhËt danh s¸ch")
return
end
Msg2Player("<color=yellow>[VIP] H¹ng 1 : " .. Top[1][1] .. "<color> - level " .. Top[1][3] .. " - <color=yellow>ChuyÓn sinh : " .. Top[1][4],1)
Msg2Player("<color=cyan>[VIP] H¹ng 2 : " .. Top[2][1] .. "<color> - level " .. Top[2][3] .. " - <color=cyan>ChuyÓn sinh : " .. Top[2][4],1)
Msg2Player("<color=green>[VIP] H¹ng 3 : " .. Top[3][1] .. "<color> - level " .. Top[3][3] .. " - <color=green>ChuyÓn sinh : " .. Top[3][4],1)
Msg2Player("H¹ng 4 : " .. Top[4][1] .. " - level " .. Top[4][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[4][4],1)
Msg2Player("H¹ng 5 : " .. Top[5][1] .. " - level " .. Top[5][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[5][4],1)
Msg2Player("H¹ng 6 : " .. Top[6][1] .. " - level " .. Top[6][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[6][4],1)
Msg2Player("H¹ng 7 : " .. Top[7][1] .. " - level " .. Top[7][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[7][4],1)
Msg2Player("H¹ng 8 : " .. Top[8][1] .. " - level " .. Top[8][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[8][4],1)
Msg2Player("H¹ng 9 : " .. Top[9][1] .. " - level " .. Top[9][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[9][4],1)
Msg2Player("H¹ng 10 : " .. Top[10][1] .. " - level " .. Top[10][3] .. " - ChuyÓn sinh : " .. Top[10][4],1)

end

function maumana100()
SayEx({"Hæ Trî NhËn Thuèc MiÔn PhÝ D­íi Level 150 <",
"NhËn M¸u/nhanmanaz",
"NhËn Mana/nhanmauz",
"Tho¸t/no"})
end

function nhanmauz()
if GetLevel() < 120 then
for i=1,15 do AddItem(1,2,0,4,0,0,0) end
else
Msg2Player("Ng­¬i ®· v­¬i qu¸ giíi h¹n 150")
end
end

function nhanmanaz()
if GetLevel() < 120 then
for i=1,15 do AddItem(1,2,0,3,0,0,0) end
else
end
end

function tdpve()
w,x,y = GetWorldPos()
if w == 44 or w == 42 or w == 43 or w == 35 or w == 89 or w == 73 or w == 74 or w == 91 or w == 92 or w == 93 or w == 30 or w == 31 or w == 94 then
Talk(1,"","Kh«ng thæ ®Þa phï ë ®©y!")
-- capnhatxephang() --- cap nhat xep hang
return
end
if GetFightState() == 1 then
UseTownPortal()
-- capnhatxephang() --- cap nhat xep hang
else
Talk(1, "", "Kh«ng thÓ phï trong thµnh.")
end
end;

function gknv()
w,x,y = GetWorldPos()
if w == 30 or w == 31 or w == 73 or w == 74 or w == 94 then
Talk(1,"","Kh«ng thæ gi¶i kÑt account ë ®©y!")
else
if (GetFightState() == 0) then
nl = GetCash()
if (nl >= 0) then
SetTask(23,0)
SetTask(24,0)
SetTask(25,0)
SetTask(26,0)
SetPunish(1)
SetTask(27,0)
SetTask(28,0)
SetRank(GetTask(29))
SetTask(29,0)
SetTask(30,0)
SetPKState(0,0)
Pay(0)
if (GetCash() == (nl-0)) then
SetRevPos(19)
SetFightState(0)
NewWorld(1, 1596, 3199)
Msg2Player("§· gi¶i kÑt nh©n vËt thµnh c«ng !")
KickOutSelf()
else
Msg2Player("Hack µ !")
end
else
Talk(1,"no","Kh«ng cã ®ñ <color=red>1 l­îng<color>, kh«ng thÓ gi¶i kÑt")
end
else
Talk(1,"no","Nh©n vËt <color=red>kh«ng bÞ kÑt<color>, kh«ng thÓ gi¶i kÑt")
end
end
end

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

function maumana120()
SayEx({"Hæ Trî NhËn Thuèc MiÔn PhÝ D­íi Level 120 <",
"NhËn M¸u/nhanmana",
"NhËn Mana/nhanmau",
"Tho¸t/no"})
end

function nhanmauzz()
if GetLevel() < 150 then
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,3,0,0) end
else
end
end

function nhanmana()
if GetLevel() < 120 then
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,3,0,0,0) end
else
Msg2Player("Ng­¬i ®· v­¬i qu¸ giíi h¹n 120")
end
end

Mình đang cần ai pro Script hộ mình với........[-O<

CUOCDOIBUON84
25-03-15, 05:21 PM
Bác Kid2050 cần liên hệ mình giúp cho nhé ^^

lorick1
25-03-15, 05:28 PM
có ai biết add xu trong bá đồ bản 2 giúp với

thaiduong87nd
28-03-15, 09:44 PM
thánh nào cho e hỏi làm sao để add full set HKMP vào sv này dc ko ạ[-O<

kid2058
29-03-15, 12:55 AM
Bác Kid2050 cần liên hệ mình giúp cho nhé ^^

Thank bạn... mình mò ra rồi ...
H đã cho lên update 2 BXH cho 2 đợt đua top // song song nhau...
Haizz sao lúc mò ra lại thấy nó đơn giãn đến thế ko biết....

kikimi93
29-03-15, 10:10 AM
Thank bạn... mình mò ra rồi ...
H đã cho lên update 2 BXH cho 2 đợt đua top // song song nhau...
Haizz sao lúc mò ra lại thấy nó đơn giãn đến thế ko biết....

những lỗi bug của sv này là gì vậy bác Kid

HoangThaoBe
29-03-15, 01:54 PM
Fix xu thì dễ thôi còn fix cái mất đồ k fix đc chỉ có cách backup database thôi

094103
29-03-15, 05:13 PM
em cài bị lỗi db connect bác nào rãnh chỉ em với\
em xem pass sa ip
em mở jxconfig lên tháy nó để pass sa la ngoc1133 bấm theo nó vẫn bị lỗi là sao vậy mấy bác chỉ em với

kikimi93
29-03-15, 05:21 PM
Fix xu thì dễ thôi còn fix cái mất đồ k fix đc chỉ có cách backup database thôi

fix xu sao chĩ giao cái huynh......................................

Mất sạch đồ toàn SV , trở về cấp 10 , bug 10.000 XU toàn bộ những account đang onl :)

có biện pháp nào k huynh.........................................

kikimi93
29-03-15, 06:19 PM
ai biết fix bug chĩ giáo e cái cho e xin yahoo hoặc add yahoo chỉ e cái nha máy huynh

HoangThaoBe
29-03-15, 07:47 PM
gợi ý kiểm tra xu khi vào game ai lớn hơn 10k xu thì xu về 0 :|
làm ntn tự nghĩ nhé

kid2058
31-03-15, 06:42 PM
gợi ý kiểm tra xu khi vào game ai lớn hơn 10k xu thì xu về 0 :|
làm ntn tự nghĩ nhé

cái đó đơn giãn ...
Nhưng nên nhớ nó bug 1 lượt 3 điều kiện
10kxu + roll all sever + ve lever 10...
Thế fix 10k dc gì ko ban???
P/s mình nhớ Kgame có cả bày bán...
Nhưng tìm kiếm mãi chả có gì liên quan...
Ai có share hộ mình nhé...thank !!!
duc2058

HoangThaoBe
31-03-15, 07:57 PM
mở sv bug thì chịu bạn ạ :|
không fix được nhưng có cách khác nhé bạn :|

Slayer
31-03-15, 09:57 PM
cái đó đơn giãn ...
Nhưng nên nhớ nó bug 1 lượt 3 điều kiện
10kxu + roll all sever + ve lever 10...
Thế fix 10k dc gì ko ban???
P/s mình nhớ Kgame có cả bày bán...
Nhưng tìm kiếm mãi chả có gì liên quan...
Ai có share hộ mình nhé...thank !!!
duc2058

Thật sự là không có cách nào nha bạn. Mình là người trong nhóm đã mua và phát triển script của kgame. Mình biết chắc chắn là sẽ không fix dc .
Và dảm bảo với sự cam đoan . Nếu ai nói fix dc . thì cứ cho link server . đây( server được lấy từ bản share này nhé chứ ko phải là bản Chính phủ đâu heng ) . mình vào server chưa tới 20 giây toàn bộ server full item full cấp . và mình cũng có thể làm mất hết toàn bộ dữ liệu server cũng được .

Nhắc lại câu nói ở trên của 1 bạn : Server mà anti xịn và tốt thì ko ai bao giờ đem đi share để cho các bạn, họ phải giữ để hút máu chứ ngu gì share ra !

tới linux bản share còn bị bug một số lỗi đừng nói chi là server gốc mua từ ATN.

kid2058
02-04-15, 08:42 AM
Như tiêu đề mình có Script như sau :
Làm sao để cho nó lấy tọa độ chẵn chứ ko phải lẻ... VD 193/123 chứ ko phải 193,1123/123,1312
Nhớ là đã đọc qua mà h cần thì lại ko nhớ :-s

function OnDeath()
w,x,y=GetWorldPos()
Posx = x/8
Posy = y/16
c = random(1,420)
if c == 1 then
SetTask(351,GetTask(351)+1)
AddOwnExp(888888)
Msg2Player("<color=green>Ăn hiếp ta đi rồi ngươi sẽ hối hận !!! ")
elseif c == 2 then
SetTask(352,GetTask(352)+1)
AddOwnExp(888888)
elseif c == 3 then
SetTask(353,GetTask(353)+1)
AddOwnExp(888888)
elseif c == 4 then
SetTask(354,GetTask(354)+1)
AddOwnExp(888888)
elseif c == 5 then
SetTask(355,GetTask(355)+1)
AddOwnExp(888888)
elseif c== 6 then
Earn(7777)
AddOwnExp(888888)
elseif c== 9 then
toadox=x + random(-3,3)
toadoy=y + random(-3,3)
mm=random(127,132)
npcmapindex= SubWorldID2Idx(w)
zhboss=AddNpc(mm,90,npcmapindex,toadox*32,toadoy*3 2)
SetNpcSeries(zhboss,random(0,4))
SetNpcScript(zhboss, "\\script\\global\\kinhnghiem\\bosshkpld.lua")
Msg2SubWorld("<color=green>Thập Đại Ác Nhân : <color=red>"..GetName().."<color=yellow> Ngươi thật to gan dám sát hại thú cưng của ta !!!")
Msg2SubWorld("<color=green>"..GetName().." : <color=yellow>Help me !!! Tọa độ Phong Lăng Độ "..Posx.." "..Posy.." Bị Boss hiếp nek !!! ")
else
AddOwnExp(888888)
end
end

Demo
Các Bro đừng nghịch sever e tội ...Chỉ mở free thôi....

TS2GVN
02-04-15, 04:45 PM
Server này còn bug về vấn đề gì đây nhỉ ... :D

Z1000
02-04-15, 06:33 PM
Server này còn bug về vấn đề gì đây nhỉ ... :D

Mất đồ :)))))))) Open rồi sẽ hiểu cảm giác :3

longryu
03-04-15, 10:12 AM
Mất đồ :)))))))) Open rồi sẽ hiểu cảm giác :3
ai chỉ dùm mình bishop pass là gì >? sao mình lấy bên sever khác gắn qua chay ok hết nhưng mở game sever lên là bị van8ng ra ngoài [-O

kikimi93
05-04-15, 03:31 PM
lỗi mỡ onl đc tầm 1h 2h là cả sv đứng hết tắt gs mớ lại mới chơi đc ai bik lỗi này chỉ giao e xin hậu tạ

094103
07-04-15, 10:58 AM
mấy pro exp dc chỉnh ở đâu vậy mấy pro

keo_ngot1418
07-04-15, 07:41 PM
mấy pro exp dc chỉnh ở đâu vậy mấy pro

cách 1 : Vào Script -> serverscript.lua chỉnh SetGlbMissionV(99,1)
99 là exp server
1 là exp mặt định mún x2 x5.... thì chỉ ở 1 ví dụ : SetGlbMissionV(99,20)

cách 2 : Vào Script -> quanly.lua

EXP = 1 --=1 la exp binh thuong,muon bao x bao nhieu thi ghi so vao

Cách 3 : vào settings -> player -> level_exp.txt ( level_exp.txt là quy định yêu cầu phải đạt đủ kinh nghiệm trong đó để lên cấp mún tăng giảm tùy ý )

hy vọng 3 cách trên sẽ giúp đở bạn :D

094103
08-04-15, 11:30 AM
cách đó rất hữu dụng nhưng e muốn chỉnh exp của quái ấy :D
mà sao sever nó k hỗ trợ hàm EarnExtPoint vậy
nó chỉ có GetExtPoint và PayExtPoint thôi vậy

keo_ngot1418
09-04-15, 06:52 AM
cách đó rất hữu dụng nhưng e muốn chỉnh exp của quái ấy :D
mà sao sever nó k hỗ trợ hàm EarnExtPoint vậy
nó chỉ có GetExtPoint và PayExtPoint thôi vậy

tại thằng build nó không mở earn point !

muốn chỉnh exp của quái thì vào dorpt
hoặc ở stting

094103
09-04-15, 04:49 PM
tại thằng build nó không mở earn point !

muốn chỉnh exp của quái thì vào dorpt
hoặc ở stting

xem ở drop k tính được
còn setting thì tôi k thấy file nào liên quan đến exp hết
vào npcs tính cũng k ra exp trong game :U
là sao vậy
trong game la 64k kn quai 10x

094103
10-04-15, 01:13 PM
tại sao trong sever có file mask mình làm thêm 1 cái mat na rồi add vào game nó k ra hình con mình muốn add vậy

amiskull
12-04-15, 07:04 PM
Mấy Pro cho hỏi add tên GM ở đâu vậy ? làm sao sử dụng lệnh GM ????? tìm hoài ko thấy file nào quản lý tên GM.
SR newbie

keo_ngot1418
12-04-15, 08:53 PM
Mấy Pro cho hỏi add tên GM ở đâu vậy ? làm sao sử dụng lệnh GM ????? tìm hoài ko thấy file nào quản lý tên GM.
SR newbie

iteam 230.lua nha bạn ............

Z1000
14-04-15, 10:35 AM
Buồn buồn show hàng chút chơi 8-}

keo_ngot1418
14-04-15, 12:31 PM

sếp hạng chuyễn sinh ! khìa bà con

kid2058
17-04-15, 07:21 AM
ai biết hàm nào check HP ko???
Chĩ giúp với tìm mãi ko có.....

kikimi93
17-04-15, 10:01 PM

lỗi onl 1 hồi nó bị khó đăng nhập fix sao Kẹo giúp mình phát

haw7k1
18-04-15, 01:17 AM
Bị lổi DB error . Ai chỉ mình fix dc ko . Đã để trống mật khẩu trong SQL + server . Mà ko thể nào cháy Sword3payss

keo_ngot1418
18-04-15, 09:47 AM
Bị lổi DB error . Ai chỉ mình fix dc ko . Đã để trống mật khẩu trong SQL + server . Mà ko thể nào cháy Sword3payss

ở databa.... .ini trong sv chưa chỉnh phù hợp đó ba !

lỗi onl 1 hồi nó bị khó đăng nhập fix sao Kẹo giúp mình phát

sever mở online thì chịu bạn à :D

server người ta share lên mà !

kid2058
18-04-15, 03:27 PM

sever mở online thì chịu bạn à :D

server người ta share lên mà !

Port bishop 55412 :-s .....................

haw7k1
18-04-15, 05:58 PM
Có thể chỉ mình ko :D
. Mình chỉnh database.ini mà thấy mấy cái port có số ko hiểu chỉnh sao

094103
18-04-15, 07:54 PM
mở database lên copy

[account]
Server=192.168.x.x
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=

[RoleInfo]
Server=192.168.x.x
Port=
DataBase=RoleInfo
User=sa
PassWord=

ebook có mấy cái này nên đọc ebook nhju thêm

mới kiếm dc vài res độc mà k res dc bùn

haw7k1
18-04-15, 08:17 PM
mở database lên copy

[account]
Server=192.168.x.x
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=

[RoleInfo]
Server=192.168.x.x
Port=
DataBase=RoleInfo
User=sa
PassWord=

ebook có mấy cái này nên đọc ebook nhju thêm

Mình đã làm + xóa pass SA trong Enterprise nữa . Mình ko phải gà nhưng đã làm mọi cách vẩn bị Connect DB error :) . Mình dùng win8.1 + win 7 cái nào cũng bị y chang hết

094103
19-04-15, 12:26 PM
Mình đã làm + xóa pass SA trong Enterprise nữa . Mình ko phải gà nhưng đã làm mọi cách vẩn bị Connect DB error :) . Mình dùng win8.1 + win 7 cái nào cũng bị y chang hết

dò ip chưa
mở mấy cái này lên coi đúng ip mấy k
ServerCfg.ini
DataBase.ini
Bishop.cfg

chỉ có 2 cách fix lỗi db thôi đổi pass sa là 1 cách coi ip mấy cái này xem database là cách thứ 2

094103
24-04-15, 06:26 PM

sin1992
25-04-15, 08:04 PM
Làm cái bảng xếp hạng sao vậy chĩ với

ttdat210789
27-04-15, 08:15 PM
Mình bị lỗi "không thể kết nối tới máy chủ" lúc chọn máy chủ chứ chưa hiện lên bảng đăng nhập. Server khởi động ok 5 dòng sucessful, client chép đè data gốc Vinagame.
Mà sao server này không có "file serverlist.ini" nhỉ ?

KhangFGT
27-04-15, 11:30 PM
Xin nhờ mọi người chỉ giáo giúp mình với.
Hiện tại Server cứ 1 lần trùng sinh thì tất cả các skill của môn phái lại có thể tăng thêm 1 điểm. Có cách nào ngăn chặn được việc này không vậy mọi người :(
Hóng cao nhân giúp đỡ.

KhangFGT
28-04-15, 04:52 PM
Mình có thể giúp bạn , nếu bạn có tài khoản forum.gameprivate.vn mình với bạn trao đổi , ngoài việc bạn cần giúp ở trên , mình còn biết nhiều hơn thế nữa.

Mình có tài khoản bên đó nhưng chỉ mới tạo cách đây 1 tháng mấy thôi. Làm sao để mình có thể liên lạc với bạn trên forum.gameprivate.vn vậy bạn ?

KhangFGT
28-04-15, 08:09 PM

vovanviet234
30-04-15, 05:15 PM
Cho hỏi lsf set quyền admin như nào vậy ? Mò cả ngày mà ko ra

ttdat210789
30-04-15, 09:07 PM
Cho mình hỏi cách chỉnh máu npc nhiều lên hay giảm xuống? Nếu mình muốn chỉnh một lần cho tất cả npc có đc ko (kiểu như giảm tất cả xuống còn 1 nửa thôi), thanks nhiều ?

gacon237
04-05-15, 04:13 PM

vovanviet234
05-05-15, 07:52 AM

Bác cho em hỏi chức năng admin ở đâu vậy ?

haw7k1
05-05-15, 03:49 PM

280113 . Người viết chức năng admin sv này chán đừng hỏi^:)^

simao
05-05-15, 10:39 PM
Trước bản gianghotk share chỉ là bản cùi thôi nhé. bản này là bản hkmp nhé các bạn. đã từng online 3 tháng với 300 - 400 member online đều !
sao mình online tầm 8-10 người thì có hiện tượng đơ gameserver nhỉ. ( thoát ra đăng nhập lại không được )

mrkutepro
05-05-15, 11:07 PM
sao mình online tầm 8-10 người thì có hiện tượng đơ gameserver nhỉ. ( thoát ra đăng nhập lại không được )

lỗi bung script ;)

dongmau
05-05-15, 11:37 PM
Cac Ban giup minh voi
edit sao de test chuc nang sv vay
p/s: moi hoc jx dc 3hom hien dang la 1 con ga 8-x8-x

simao
06-05-15, 12:54 AM
lỗi bung script ;)

Bug ở đâu - có thể HD sơ sơ cho mình dc ko

hocdevjx
08-05-15, 05:10 PM
Chẳng là có cái sever cũng gọi là tạm để anh em hút máu thấy hay thì like nhé các bạn

bác cho em hỏi sv này có kênh chat Bang Hội không thấy các sv trước ko có

nhoxduy003
10-05-15, 12:19 AM

Ai giup e loi nay voi không biet sua sao luon sever tsbd cung bi y chang ai giup e voi e cám ơn ạk!:((

094103
11-05-15, 09:12 PM

Ai giup e loi nay voi không biet sua sao luon sever tsbd cung bi y chang ai giup e voi e cám ơn ạk!:((
nó bị lỗi skill thì phải xóa thu muc skill trong setting di hoac xoa setting rồi mở rar sv lên lấy setting mới là dc tất nhiên là bên client cũng phải bỏ cái setting cũ lun :)

simao
16-05-15, 06:38 AM
pro nào hướng dẫn mình cập nhập BXH với

NightMareII
22-05-15, 02:58 PM
Chức Năng Admin ở đâu vậy ai hướng dẫn rõ 1 tí được không :-s:-s:-s

sharez
23-05-15, 09:02 AM
Chức Năng Admin ở đâu vậy ai hướng dẫn rõ 1 tí được không :-s:-s:-s

Chức năng admin ở item 230.lua .............................................

NightMareII
23-05-15, 12:46 PM
Chức năng admin ở item 230.lua .............................................

Đã đổi tên theo 230.lua rồi nhưng vẫn ko biết nhận lệnh bài ADM ở đâu :-s :-s :-s

sharez
23-05-15, 07:37 PM
Đã đổi tên theo 230.lua rồi nhưng vẫn ko biết nhận lệnh bài ADM ở đâu :-s :-s :-s

cái hỗ trợ người chơi ấy bạn có chức năng admin ấy :D

NightMareII
23-05-15, 10:57 PM
Ai giúp cho mình chức năng bảng xếp hạng với [-O<[-O<[-O<

hogiatrang
27-05-15, 04:09 AM
Đã đổi tên theo 230.lua rồi nhưng vẫn ko biết nhận lệnh bài ADM ở đâu

094103
27-05-15, 12:30 PM
dùng hàm AddItemEvent(230) gắn vào 1 npc đó rồi lại nhận lệnh bài

abu1192
28-05-15, 08:05 PM
MÌnh là mem mới trước tiên là muốn tự mở 1 sv để chơi và hơn thế nữa là 1 sv online :( nhưng mình chả bjk gì, có pro nào rãnh rỗi hướng dẫn mình từ cái căn bản ko? mình đam mê jx lắm muốn có 1 sv riêng của mình

sharez
29-05-15, 08:25 AM
MÌnh là mem mới trước tiên là muốn tự mở 1 sv để chơi và hơn thế nữa là 1 sv online :( nhưng mình chả bjk gì, có pro nào rãnh rỗi hướng dẫn mình từ cái căn bản ko? mình đam mê jx lắm muốn có 1 sv riêng của mình

pmm yahoo meto_war mình giúp cho

kuhoahb
29-05-15, 07:17 PM
Mn ơi làm GM trong sv này ở chỗ nào , hướng dẫn cụ đi ạ

094103
08-06-15, 07:02 PM
cho tôi hỏi là mấy item kim phong có mấy dòng chữ yêu cầu để kích hết tại sao trong phần hướng dẫn tạo item k có chỉ vậy pro nào biết hướng dẫn với
dev bữa h quên hỏi cái này :D

DAMMEMU
10-06-15, 09:13 AM
Hx mình bị lỗi PlayerDBLoading Failed mà không tài nào fix đựoc, fix được lỗi phuongtuong.lua thì lại bị lỗi này tạo nhân vật xong đăng nhập thì gs thông báo PlayerDBLoading Failed , ai giúp mình với, muốn test chức năng kgame xem khác gì ngạo kiếm mà khó wwe

tongtrangkin
12-06-15, 08:36 PM
Cái này xài trong máy chủ ảo được không hả thớt ơi :>

rioranso
12-06-15, 08:56 PM
Cái này xài trong máy chủ ảo được không hả thớt ơi :>

♫ Được nhé bạn .
♫ Bạn chạy trên máy chính cũng được .

longkandy
12-08-15, 09:31 PM
Bạn nào giúp mình add lệnh bài admin vao NPC suport với!!!
Thank!!!

longkandy
13-08-15, 12:04 AM
dùng hàm AddItemEvent(230) gắn vào 1 npc đó rồi lại nhận lệnh bài

Bạn ơi AddEvenItem hjx>>>> làm mình add không được >>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<

trongkha779
13-08-15, 01:53 PM
Học lại các Ebook Version 1 đến 4 đi bạn , có thể sẽ giúp đc bạn , mình có thể giúp bạn ngay và luôn , nhưng mình sẽ ko giúp.

ghê nhỉ :D:>

30 charrrrrrrrrrrrr

longkandy
14-08-15, 10:25 AM
Sever này
5 độc di ngựa tren 8x la dis game ah mọi người?

rioranso
22-08-15, 10:54 PM
♫ chủ thớt có src không nhỉ :)
♫ nếu có cho e xin cái file Game.exe không có Virus được không ạ :)
♫ tks chủ thớt trước :D

keo_ngot1418
22-08-15, 11:53 PM
♫ chủ thớt có src không nhỉ :)
♫ nếu có cho e xin cái file Game.exe không có Virus được không ạ :)
♫ tks chủ thớt trước :D

virus trong game.exe không có độc hại đâu nhé bạn !

sài bình thường :D

kyucvolam
25-08-15, 10:51 PM
Bác chủ topic ơi cho em hỏi!Cái nhiệm vụ sát thủ mình chỉnh làm sao để nhận nhiệm vụ đánh boss thì nó rơi đồ xanh ra còn khi không nhận nhiệm vụ thì nó không rơi ra gì hết?
Qua tìm hiểu trong file npcs.txt thì em thấy ở cột QuestId cuối cùng của mấy con boss sát thủ có QuestId là 98 và 99 (Chỉ có boss sát thủ mới có QuestId này còn các npc quái khác thì không). Vậy những cái Questid này ở đâu ra và thiết lập nó như thế nào vậy bác? Chả là em muốn khi nhận nhiệm vụ đánh con boss sát thủ A thì chỉ đánh con A mới rớt vật phẩm còn đánh con B thì sẽ không rớt gì hết! Mong bác chỉ giáo giúp em! Em cảm ơn bác nhiều! [-O<

rioranso
25-08-15, 11:36 PM
virus trong game.exe không có độc hại đâu nhé bạn !

sài bình thường :D

♫ con đó mình bị zính . phải cài lại win mới hết . máy hoạt động khoảng 2 3h là không vào được internet luôn :((

cuemlove
28-08-15, 10:25 AM
chạy game.exe bị diss ai giúp e fix cái đc không ???

taptanhjx
31-08-15, 01:53 AM
giúp mình với mọi người ơi, mình chơi offline ỡ nhà. nhưng mình vào để xem tên admin trong 230.lua thì thấy tên admin là TrongTu, mình đặt tên theo cũng ko set được admin, mình đổi tên cũng không được. Vậy giờ làm sao cho nó nhận tên admin đây mọi người. Mình là newbie, mới tập cài jx lần đâu mong mọi người hướng dẫn cụ thể giúp mình với :( . cám ơn mọi người trước.

niconut
31-08-15, 03:52 AM
..............................

taptanhjx
31-08-15, 10:40 AM
sao nhiều event bảo là đang đua top tạm khóa event là sao vậy mấy bạn? muốn mở event làm sao mọi người

sieuanhhungs60
16-11-15, 02:40 PM
tải part với sever về rồi sau chơi đc máy anh . e mới tập chơi thể loại này

nhoxduy003
16-11-15, 06:18 PM
tải part với sever về rồi sau chơi đc máy anh . e mới tập chơi thể loại này
cài SQL vao het chua..co cần giúp ko PM YH! boysock_nhocvip9000 mình giúp cho

vitdance
17-11-15, 02:07 PM
Cần người giúp lỗi này với, tạo nhân vật xong vào game là bị dis

binhhdt
22-11-15, 01:08 AM

Kenizzle
29-11-15, 07:16 PM
Lâu quá rồi không mò vào đây, nhiều cái thay đổi quá :(
bác nào giúp em vụ tạo nhân vật xong báo "Kết nối máy chủ thất bại" với

thandieums
30-11-15, 03:04 AM

Xóa cái SQL cài lại xem sao coi . ( acc từ năm 2006 tới h ;)))

tvnnam
30-11-15, 07:46 AM
Xóa cái SQL cài lại xem sao coi . ( acc từ năm 2006 tới h ;)))

xem lại IP xem config chuẩn chưa nhé bạn.... cụ thể:
- Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa

- Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

Cần người giúp lỗi này với, tạo nhân vật xong vào game là bị dis

Any520
07-12-15, 11:50 AM
sv này có thêm res kim ô đc k ạ ?

hkluan
08-12-15, 11:13 PM

Nó cứ hiện ra bảng kết nối máy chủ hoài à bác ơi. (Nhập xong phần đăng nhập)

viettrong
11-12-15, 04:13 PM
Chào mọi người!
cho mình hỏi một số vấn đề với
- Lúc mình tạo nhân vật xong vào game nó báo "server đầy hoạc máy chủ bảo trì" nhưng khi đăng nhập khoảng hơn chục lần thì lại vào đc :D là bị sao vậy mọi người ?
- Mình out game tắt server nhưng khi mở lên đăng nhập lại thì mất nhân vật ?
- Các bạn hướng dẫn chi tiết giúp mình xét chức năng ADMIN vơi :D
Thanks all :D

ai rảnh Sky chỉ mình với nha: trongnv0591

binhhdt
14-12-15, 12:41 PM

gacon237
04-02-16, 02:55 PM
sv này có bug biếc gì ko bác :))

assaa
04-02-16, 04:12 PM
sv này có bug biếc gì ko bác :))

Sv có mã độc cẩm thận nhé. 30charrrrdr

gacon237
04-02-16, 09:18 PM
Sv có mã độc cẩm thận nhé. 30charrrrdr

mã độc gì thế bác :(

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

assaa
04-02-16, 11:00 PM
mã độc gì thế bác :(

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
Mã độc để bug game đó, nên dùng để chơi off thì không sao

gacon237
04-02-16, 11:50 PM

tính tải về mở free chơi mà nghe mã độc :)) chán thế

gacon237
05-02-16, 08:10 AM

vậy mấy bug đó từ đâu ra hay bug ntn vậy bác :-" để thử xem có fix đc ko :))

Long.MR
05-02-16, 09:02 AM
vậy mấy bug đó từ đâu ra hay bug ntn vậy bác :-" để thử xem có fix đc ko :))

Một dạng backdoor của coder chèn vào phòng trường hợp Sever bị public , bạn nghĩ bạn tìm ra dc nó ư :v

gacon237
05-02-16, 01:17 PM
Một dạng backdoor của coder chèn vào phòng trường hợp Sever bị public , bạn nghĩ bạn tìm ra dc nó ư :v

oh :)) sv ngon v mà chán nhi

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

VoNguoiTa
05-02-16, 03:12 PM
oh :)) sv ngon v mà chán nhi

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác có thấy cái gì hàng cho không là hàng ngon ko mà chán với chả ko chán =))

gacon237
05-02-16, 08:29 PM
Bác có thấy cái gì hàng cho không là hàng ngon ko mà chán với chả ko chán =))

kkkkk :)) vậy giờ sv nào đc hả ông :))

dovietthai
05-02-16, 09:21 PM
mình cũng thích những version như này. cái linux full tính năng mà rất tiếc lại là bản 2012. Toàn những cái nhảm nhí ko >:P

ahbjnh015
06-02-16, 07:37 PM
mình cài toàn bị lổi bd ai giúp mình được không
yahoo nh0kbun_Tjmh0ney2011

gacon237
06-02-16, 07:47 PM
mình cài toàn bị lổi bd ai giúp mình được không
yahoo nh0kbun_Tjmh0ney2011

cho cái hình đi bạn :))

ahbjnh015
07-02-16, 06:37 PM
cho cái hình đi bạn :))

bạn có fb hay yahoo gì không cho mình có gì team view qua giúp mình yk :)
hay pm fb mình giúp mình đk k fb minh đây

ahbjnh015
07-02-16, 07:36 PM
ảnh đây ai giúp mình với

ahbjnh015
14-02-16, 05:37 AM
ai giúp mình với đk k
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

madness96
21-02-16, 08:59 AM
cho e hỏi sv Kgame có nâng cấp trang bị = thủy tinh không mà k phải điểm ngủ bá với mm k

ảnh đây ai giúp mình với
5 file
Bishop.cfg
DataBase
relay_config
ServerCfg
ServerList (trong SQL và pass sa)

trước khi chình thì bạn vào cmd xem ipconfig để xem ip :D

NightMareII
23-02-16, 02:08 AM
Server này mình treo vài tiếng là nó tự ngắt kết nối server , cứ phải tắt rồi mở lại. Có ai biết cách khắc phục không :(

NightMareII
23-02-16, 05:26 PM
ảnh đây ai giúp mình với

Đã fix xong chưa? Nếu chưa xong thì bạn vào file Database.ini rồi sửa lại là vào đc :)

tunkute10
23-02-16, 06:53 PM
Tuy chưa chạy được cứ báo lỗi ^_^ Nhưng vẫn cho 1 like

quaymatdi
07-03-16, 09:54 PM
da chay dc
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

keo_ngot1418
08-03-16, 12:33 AM

giống y

BladeKnight109
08-03-16, 12:53 AM
Nghe có backdoor nên thử debug CoreServer sơ sơ thấy đoạn này. :)

ASCII "{SQL Server}"
ASCII "select isnull(sum(nExtPoint),0) as nExtPoint from account_habitus where cAccName = '%s'"
ASCII "{SQL Server}"
ASCII "update Account_Habitus set nExtPoint = '%d' where cAccName = '%s'"
ASCII "{SQL Server}"
ASCII "update Account_Habitus set nExtPoint = nExtPoint - %d where cAccName = '%s'"
ASCII "DRIVER=%s; SERVER=%s; UID=%s; PWD=%s; DATABASE=%s;"

Theo nguyên tắc của JX thì core ko được phép kết nối trực tiếp đến database. :).

Thật là bất ngờ

for ( i = 0; i <= 800; ++i )
{
if ( dword_173CC4A8[28051 * i] > 0 )
{
KItemList::RemoveAll((KItemList *)((char *)&unk_173CC4B0 + 112204 * i));
sub_1002F248((char *)&unk_173BA428 + 112204 * i, 10000);
JUMPOUT(loc_100625B8);
}
result = i + 1;
}

SV này test off tự sướng thì được. Online thì cần phải remove backdoor.

Còn đây là danh sách hàm trong sv

Talk
GetTaskTemp
SetTaskTemp
GetByte
SetBit
SetByte
Include
PutMessage
AddGlobalNews
AddGlobalTimeNews
AddGlobalCountNews
AddLocal
News
AddLocalTimeNews
AddLocalCountNews
SayNew
GetNpcIdx
SetTimer
StopTimer
GetRestTime
GetTimerId
GetTask
SetTask
IsCaptain
GetTeam
GetTeamSize
LeaveTeam
Msg2Player
Msg2Team
Msg2SubWorld
Msg2Region
Msg2GM
Msg2IP
GetInfo
GetIP
SetPos
GetPos
GetWorldPos
NewWorld
DropItem
AddItem
AddEventItem
DelItem
HaveItem
GetItemCount
AddMagic
DelMagic
HaveMagic
GetMagicLevel
AddMagicPoint
GetMagicPoint
SubWorldID2Idx
AddLeadExp
GetLeadLevel
SetFightState
GetFightState
AddNpc
DelNpc
SetNpcScript
SetRevPos
SetTempRevPos
GetCurCamp
GetCamp
SetCurCamp
SetCamp
RestoreCamp
GetFaction
SetFaction
GetColdR
SetColdR
GetFireR
SetFireR
GetLightR
SetLightR
GetPoisonR
SetPoisonR
GetPhyR
SetPhyR
GetExp
AddExp
AddOwnExp
GetLife
RestoreLife
GetMana
RestoreMana
GetStamina
RestoreStamina
GetDefend
GetSex
GetSeries
SetSeries
GetName
GetUUID
GetLeadExp
GetLeadLevel
GetLevel
GetRestAP
GetRestSP
GetLucky
GetEng
GetDex
GetStrg
GetVit
GetCash
Earn
PrePay
ExeScript
AttackNpc
KillNpc
KillPlayer
Sale
UseTownPortal
ReturnFromPortal
SetNpcCurCamp
OpenBox
AddStation
AddTermini
GetStation
GetStationCount
GetCityCount
GetCity
GetWayPoint
GetStationName
GetWayPointName
GetPrice2Station
GetPrice2WayPoint
GetStationPos
GetWayPointPos
GetPlayerCount
GetRank
SetRank
SetPropState
GetServerName
GetWharfName
GetWharfCount
GetWharfPrice
GetWharf
GetWharfPos
GetTerminiFState
KickOutPlayer
KickOutSelf
GetSkillId
SetSkillLevel
SetChatFlag
AddNote
GetMissionV
SetMissionV
GetGlbMissionV
SetGlbMissionV
OpenMission
RunMission
CloseMission
StartMissionTimer
StopMissionTimer
GetMSRestTime
GetMSIdxGroup
AddMSPlayer
DelMSPlayer
GetNextPlayer
PIdx2MSDIdx
MSDIdx2PIdx
NpcIdx2PIdx
GetMSPlayerCount
RevivalAllNpc
SetPMParam
GetPMParam
Msg2MSGroup
Msg2MSAll
Msg2MSPlayer
SetDeathScript
Death
HideNpc
SetLogoutRV
SetCreateTeam
GetPK
SetPK
ShowLadder
OpenTong
SetPunish
SwearBrother
MakeEnemy
RollbackSkill
UpdateSkill
AddProp
GetProp
GetExtPoint
PayExtPoint
SetNpcSeries
SetNpcName
AddRepute
GetRepute
AddReBorn
GetReBorn
AddFuYuan
GetFuYuan
SetLevel
ResetBaseAttrib
DelBaseItem
HaveBaseItem
GetExItem
SetExItem
GetExBox
SetExBox
SetPKState
GetTongName
GetTongId
GetFigure
GetCharPW
GetPlayerAccount
AddExpNew
GetHonor
SetHonor
OpenQuestFinish
ShowEffect
GetIdPosItem
DelPosItem
GetInfomationItem
OpenAffairBox
GetExpPerLevel
SetTeamQuest
UseStackItem
GetBindItem
SetSkillRebornPoint
SaveDatabase
PlayMusic
FadeInMusic
FadeOutMusic
AddLocalNews
AddLoaclTimeNews
AddLocalCountNews
Msg2SubWorld
Msg2IP
SubWorldID2Idx
GetServerName
KickOutPlayer
KickOutAccount
SubWorld

quaymatdi
08-03-16, 04:45 PM
cho mình hỏi ngu phát mình thấy trong sv có file napthe mà mình chạy ở win 7 thì được mà chạy ở máy ảo win xp lại ko được là sao nhỉ
ai chỉ mình điểm ngũ bá và may mắn nằm ở file nào vậy

binhhdt
15-03-16, 04:39 PM

Vào thẳng vấn đề luôn mình ko biết khoa trương 500 hình cho ae. có gì từ từ bàn luận nhé

Server nay chinh vuot ai nhu the nao z thot ai chinh hoai ma bi loi script

quingo
18-03-16, 05:35 PM
Cho mình hỏi mình cài bản Thái sơn bắc đẩu thành công rồi !! giờ mình giữ lại Database ben sever và Data của VNG bên CLient !!Xong mình down Patch + Server này về để cài thì bị thiếu file ...mình có download lại sợ do mạng nhưng vẫn bị!! Đến khi mình lấy File bên bản kia qua rồi chỉnh IP lại các kiểu nhưng vẫn k dc !!
Ai pro giúp mình với ?? Mình thật sự rất thích chơi và thêm là kết nối qua Hamachi chỉnh giống Video hướng dẫn mà ko dc !!
Fb mình : facebook.com/ngolongqui
Mong mn giúp đỡ vì đam mê !!

thanh99
27-03-16, 05:07 PM

pass bishop là gì v bạn tìm mãi k ra :(

094103
28-03-16, 04:32 PM
pass bishop là gì v bạn tìm mãi k ra :(

id:txjx
pass:1111
or zo SQl để xem nó nằm trong serverlist

PeoKaKa
30-03-16, 11:52 PM
cho hỏi mình cài sao cứ bị connect DB Error ? (:|(:|(:|

094103
31-03-16, 12:41 AM
cho hỏi mình cài sao cứ bị connect DB Error ? (:|(:|(:|

thế này nhé bạn mở những file này xem ip trước khi xem bạn nên xem ipconfig
bishop.cfg
relay_config.ini
ServerCfg.ini
database.ini
vào SQL chỉnh lại serverlist
rồi xem lại pass sa nhá :D có giống database k
file database nếu chưa sữa thì bạn sữa giống vậy nha
[account]
Server=192.168.1.x
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=

[RoleInfo]
Server=192.168.1.x
Port=
DataBase=RoleInfo
User=sa
PassWord=
còn mà cài xog hoàn tất mà zo lúc đăng nhập kết nối thất bại (đây là khúc bắt đầu vào khung gõ id pass) thì bó tay lap tôi cũng đang bị thế chưa bik khắc phục hồi trước lap chạy được xog xóa chạy lại bị thế chả biết sao :D

ztviet
31-03-16, 12:00 PM
thế này nhé bạn mở những file này xem ip trước khi xem bạn nên xem ipconfig
bishop.cfg
relay_config.ini
=#ff0000]192.168.1.x[/COLOR]
Port=
còn mà cài xog hoàn tất mà zo lúc đăng nhập kết nối thất bại (đây là khúc bắt đầu vào khung gõ id pass) thì bó tay lap tôi cũng đang bị thế chưa bik khắc phục hồi trước lap chạy được xog xóa chạy lại bị thế chả biết sao :D
Chép nguyên cái setting bên sever qua client

PeoKaKa
05-04-16, 11:14 PM
Chép nguyên cái setting bên sever qua client
Sao mình vẫn vào ko được có pro nào chỉ cách hoặc cho em xin cai servelist bên clinet ko ?

Alzon
06-04-16, 01:00 AM
Sao mình vẫn vào ko được có pro nào chỉ cách hoặc cho em xin cai servelist bên clinet ko ?

pm yahoo mình kìa, mình xem thử cho

SIR.ThaiBinh
24-04-16, 07:25 PM
Ai biết cách BUG Sever này không Ạ chỉ em vs ạ !

SIR.ThaiBinh
25-04-16, 11:50 AM
up 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

SIR.ThaiBinh
22-05-16, 02:31 PM
Ai chỉ tớ đưa online cái Server này đc k !! Mở Port VPS k đc

SIR.ThaiBinh
23-05-16, 09:49 AM
Chức năng GM ở cái này ở đâu vậy Tìm hoài không ra !!

tinhhack
23-05-16, 10:05 PM
lâu rồi không nhớ, 132.lua thì phải, có thể tùy biến sang file khác, sv vẫn có người giật sập :D

trongduydn
25-05-16, 12:53 PM
Xin Script ép đồ HKMP sever này ai có cho em xin với

thanh99
28-05-16, 08:12 PM

bác ở Vũng tàu ah, thấy cái mùi :3

binhhdt
08-06-16, 12:14 AM

ledong198912
14-06-19, 10:52 PM
có ai bị lỗi như em không, cái gameserver mở lên cái nó tắt luôn, giờ chỉnh ntn đây mn ơi

lqthanh85bl
19-06-19, 07:39 PM
hút tiền người khác là tội ác, người ta toàn làm lương dưới 5 triệu đi hút máu thì người ta sống sao