PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về phiên bản centos linux

nguoidacbiet
22-01-15, 09:19 PM
Các bạn cho mình hỏi phiên bản centos linux của bạn Edward_Newgate
share tại topic: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tại phần 1. Linux sử dung phiên bản dạng nào vậy. có link download thì càng tốt. thanks.

Nói rõ hơn là mình có thử mấy file centos 6.5 khi cài đặt xong đều hiện lên 1 màn hình giống destop wwindown. chứ k phải 1 màu đen như bạn ý.
Mình muốn sử dụng kiểu đó hơn.

Olala
22-01-15, 10:48 PM
tôi cài centos mãi mà không thể nào khởi động được sv chán vãi

toàn báo lỗi không thể open sv

error while loading shared libraries: libuuid.so.1: cannot open shared object file: No such file or directory

vipbk
22-01-15, 10:54 PM
Của bạn Edward và Yoken là máy ảo linux đã cài sẵn (bản rút gọn nên ko có giao diện đồ họa), bạn tải về open lên = vmware là dc ko cần cài linux từ đầu

tvnnam
22-01-15, 10:58 PM
sever bạn nói cũ rồi.... giờ các bạn có thể tham khảo sever link sau... mới nhất của linux VL và đọc topic có hướng dẫn cài nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và hướng dẫn cài ở cuối topic nhé

nguoidacbiet
23-01-15, 03:20 PM
Mọi người đều trả lời không đúng với bài viết mình hỏi?.
Mình chỉ hỏi là phiên bản centos mà 2 bạn ý sử dụng tên là gì thôi.
Mình muốn tìm bản gốc để cài những game khác.

NhanVT
23-01-15, 04:04 PM
Các bạn cho mình hỏi phiên bản centos linux của bạn Edward_Newgate
share tại topic: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tại phần 1. Linux sử dung phiên bản dạng nào vậy. có link download thì càng tốt. thanks.

Nói rõ hơn là mình có thử mấy file centos 6.5 khi cài đặt xong đều hiện lên 1 màn hình giống destop wwindown. chứ k phải 1 màu đen như bạn ý.
Mình muốn sử dụng kiểu đó hơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mirrors.vonline.vn/centos
Down mấy bản *-minimal.iso cài sẽ ko có gui

nguoidacbiet
23-01-15, 04:17 PM
mirrors.vonline.vn/centos
Down mấy bản *-minimal.iso cài sẽ ko có gui

thanks you very muck!..............