PDA

View Full Version : [JX] [Quà tết] Share Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em !

Trang : 1 [2]

sharez
03-02-15, 02:04 PM
tranminhdo bạn có thể pm yahoo : meto_war ( giúp mình tí đc k mình có vài chỗ k hiểu ) ai rãnh pm yhaoo giúp mình với

huhahu92
04-02-15, 12:48 AM
các bạn cho mình hỏi đang chơi patch này mà muốn chép đè thêm cái patch của cgalaxy vào nữa thì phải đổi lại ip những chỗ nào vậy, mình không biết gì về jx nên mọi người thông cảm cho với nha :(

namqwer16
04-02-15, 05:06 AM
copy thư mục pacht vào client của VNG xong mình lấy serverlist của người # cho vào thì phát hiện ra lúc chạy cái game.exe nó tự biến mất foder setting , còn khi sử dụng patch của người # thì vào trong k nói chuyện đc vs các npc , chỉ đc vài con như long ngũ , dã tẩu vs con cưỡi ngựa và cả k đánh đc quái luôn

tvnnam
04-02-15, 06:34 AM
Mấy Huynh cho đệ hỏi cái file nào để chỉnh exp để lên cấp vậy. Híc exp nhìu như VNG train lâu quá mà lại k có event. :D

1. Chỉnh kinh nghiệm và số tiền :
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client để chuẩn %
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 500 để 100 như VNG
MoneyRate=100 để 20 như VNG
mình để thế này thấy hợp lý nhất , ko quá lâu cũng ko quá nhanh:-*

tvnnam
04-02-15, 07:22 AM
các bạn cho mình hỏi đang chơi patch này mà muốn chép đè thêm cái patch của cgalaxy vào nữa thì phải đổi lại ip những chỗ nào vậy, mình không biết gì về jx nên mọi người thông cảm cho với nha :(

xem lại bước 5 nhé.... dã có link down severlist ăn sẵn nhé chỉ cần thêm vào là đc bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

--- Chế độ gộp bài viết ---

copy thư mục pacht vào client của VNG xong mình lấy serverlist của người # cho vào thì phát hiện ra lúc chạy cái game.exe nó tự biến mất foder setting , còn khi sử dụng patch của người # thì vào trong k nói chuyện đc vs các npc , chỉ đc vài con như long ngũ , dã tẩu vs con cưỡi ngựa và cả k đánh đc quái luôn

bạn đừng chép linh tinh gì cả cứ làm theo các bước mình đã hướng dẫn sẽ ko bị lỗi .... mình vừa thêm severlist bước 5 cho các bạn dễ hiểu và xem lại nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn thư mục setting thì trong path của Galaxy nó có rồi mà... chép đè vào client bạn đang dùng là được... sau đó copy thư mục severlist vào setting là đc<):)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bincute1
04-02-15, 10:36 AM
xem lại bước 5 nhé.... dã có link down severlist ăn sẵn nhé chỉ cần thêm vào là đc bạn nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

pacth linux đều sài chung được chỉ khác ở settings thôi mà :)

niconut
04-02-15, 12:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

greentears
05-02-15, 10:03 AM
con Siêu Quang với con Đằng Vụ bị thế này thì fix như lào =.= ai có bộ rex hoàn chỉnh, cho xin với (:|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai help dùm cái vụ này với . . . :| :| :|

bincute1
05-02-15, 03:48 PM

ai help dùm cái vụ này với . . . :| :| :|

chắc sai res thôi. xem lại đường dẫn res nhé \:D/

id_nothing
05-02-15, 10:44 PM
ai bbiết mở Vi sơn Đảo chỉ dùm tí :D .............. NPC Tây sơn tiểu nhị lun .. bác nào biết cho xin cái link file;););)

greentears
05-02-15, 10:57 PM
chắc sai res thôi. xem lại đường dẫn res nhé \:D/

vậy giờ phải nàm thao #-o #-o #-o

id_nothing
06-02-15, 06:00 AM
VI SƠN ĐẢO ai mở đc rồi xin chỉ giúp. thanh cừu :D

niconut
08-02-15, 12:22 AM
cho mình hỏi là muốn chỉnh exp mình vào file nào

tvnnam
08-02-15, 06:15 AM
cho mình hỏi là muốn chỉnh exp mình vào file nào

1. Chỉnh kinh nghiệm và số tiền :
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 - như VNG
MoneyRate=20 - như VNG

namqwer16
08-02-15, 11:37 AM
Các bác cho e hỏi là mấy đồ xanh các bác lấy đâu ra thế e đánh mãi rơi có xíu đồ à ,
nếu mà add vào npc nào thì các bác share e cái file đc k chứ e làm theo add code vào con lễ quan là vào k đối thoại đc vs nó luôn

bincute1
08-02-15, 12:20 PM
Các bác cho e hỏi là mấy đồ xanh các bác lấy đâu ra thế e đánh mãi rơi có xíu đồ à ,
nếu mà add vào npc nào thì các bác share e cái file đc k chứ e làm theo add code vào con lễ quan là vào k đối thoại đc vs nó luôn

add vào đâu chả được. còn không đối thoại dc là code sai thôi :)

namqwer16
08-02-15, 03:48 PM
add vào đâu chả được. còn không đối thoại dc là code sai thôi :)
Bác có add r thì share e file npc của bác vs chứ e dân ngoại đạo có biết mấy cái câu lệnh đó như nào đâu
Với cả chỉnh drop nữa ạ

bincute1
08-02-15, 06:18 PM
Bác có add r thì share e file npc của bác vs chứ e dân ngoại đạo có biết mấy cái câu lệnh đó như nào đâu
Với cả chỉnh drop nữa ạ

có yahoo mình send qua cho :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

namqwer16
08-02-15, 06:27 PM
có yahoo mình send qua cho :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nammax.hl93 nhé , tks bác trước

tututu12
08-02-15, 08:27 PM
muốn bật/tắt event phải làm như thế nào.
có nhiểu event quá mà không biết dùng

id_nothing
08-02-15, 11:47 PM
VI SƠN ĐẢO ai mở đc rồi xin chỉ giúp. thanh cừu :D
Vi Sơn Đảo ---> lên

bincute1
08-02-15, 11:57 PM
muốn bật/tắt event phải làm như thế nào.
có nhiểu event quá mà không biết dùng

vào thư mục event chỉnh lại time và thư mục config trong activitysys :)

william_8x
09-02-15, 08:31 AM
Anh em chơi sever này ở nhiệm vụ hoàng kim lúc đánh con mạc sầu ý có thấy nó đánh skills ko? Mình chơi thấy nó chảy đánh jì cả ko biết do lởi đâu?

namqwer16
09-02-15, 09:02 AM
lỗi vứt đồ ra mà nó k hiện gì cả chỉnh sao các bác

vipbk
09-02-15, 09:16 AM
Anh em chơi sever này ở nhiệm vụ hoàng kim lúc đánh con mạc sầu ý có thấy nó đánh skills ko? Mình chơi thấy nó chảy đánh jì cả ko biết do lởi đâu?

Thực ra nó vẫn đang đánh và mình vẫn mất máu nhưng không hiện skill, bên võ lâm miễn phí cũng thế nhé

lỗi vứt đồ ra mà nó k hiện gì cả chỉnh sao các bác

Tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

william_8x
09-02-15, 08:02 PM
Thực ra nó vẫn đang đánh và mình vẫn mất máu nhưng không hiện skill, bên võ lâm miễn phí cũng thế nhé

thế ko biết nguyên nhân tại sao hả bạn và ko fix dc hả ban.?

vn123123
11-02-15, 10:37 PM
Tình hình là mình đã xài được event noen không bị tan chảy người tuyết nữa :D Giờ mình muốn xài các event khác nhưng nó không có kích hoạt NPC event. Có Huynh nao mở được them event nào chỉ làm với . Hi

hoangthuyit
13-02-15, 05:26 PM
Đã có bạn nào fix dc vụ trùng sinh còn nguyên cấp 190 ko chỉ giúp dùm mình với !!!

tradoanson2
13-02-15, 07:32 PM
Đã có bạn nào fix dc vụ trùng sinh còn nguyên cấp 190 ko chỉ giúp dùm mình với !!!

Bạn chép file fuyuan.lua và translife.lua từ server Alpha2.0 cua cgalaxy vào la được àh

souziru
13-02-15, 07:37 PM
ó bạn nào biị lỗi lên Vi Sơn Đảo xong chỉ có thể đứng nhìn, chạy tung tăng chơi thôi, chứ ko đánh đc quái và quái cũng ko đánh đc mình ko? =((

Slayer
13-02-15, 08:03 PM

mình nhớ bản share hiện tại chi đứng lại ở mốc 5 thôi hay sao đó bạn à

hoangthuyit
13-02-15, 08:27 PM
mình nhớ bản share hiện tại chi đứng lại ở mốc 5 thôi hay sao đó bạn à

òh cám ơn bạn hiền nhiều ! để nghiên cứu tiếp

souziru
13-02-15, 09:32 PM
sau khi cài mấy cái update (done bước 5) xong bị lỗi vầy nè, login vô tới đó đứng hoài luôn, bên SecureCRT thì hiện dòng "GetRoleListOfAccount(souziru2) fail", mình đã thử restart máy những rốt cuộc vẫn vậy, cao nhân nào giúp với 8-|

hoangthuyit
14-02-15, 08:36 AM
Có Pro nào chỉ mình cách fix lỗi lúc chuyển sinh ko trở lại cấp 10 mà khi trùng sinh xong vẫn còn cấp 190 kỳ là nhỉ hic

tradoanson2
14-02-15, 10:12 AM
Có Pro nào chỉ mình cách fix lỗi lúc chuyển sinh ko trở lại cấp 10 mà khi trùng sinh xong vẫn còn cấp 190 kỳ là nhỉ hic
Bạn chép file fuyuan.lua và translife.lua từ server Alpha2.0 cua cgalaxy vào server1/script/global/ đó

hoangthuyit
14-02-15, 10:13 AM
Bạn chép file fuyuan.lua và translife.lua từ server Alpha2.0 cua cgalaxy vào server1/sprict/global/ đó

Cám ơn nhiều nghe Bạn hi mò mãi mà file đó nằm ở trong thư mục nào bạn ???

tradoanson2
14-02-15, 10:17 AM
Theo cái đường dẫn mình ghi đó bạn tại giờ mình đang onl bằng đt nên k gửi file được

hoangthuyit
14-02-15, 10:21 AM
À mình làm dc rồi cám ơn bạn !

vn123123
15-02-15, 09:18 AM
sau khi cài mấy cái update (done bước 5) xong bị lỗi vầy nè, login vô tới đó đứng hoài luôn, bên SecureCRT thì hiện dòng "GetRoleListOfAccount(souziru2) fail", mình đã thử restart máy những rốt cuộc vẫn vậy, cao nhân nào giúp với 8-|

Mình cũng bị vậy. Không biết sửa thế nào. Có thể là do tường lửa chưa tắt. Mình phải xóa CenOs và cài lại thì hết bị. Không biết còn cách nào sửa nhanh hơn k. hi

tradoanson2
15-02-15, 07:45 PM
Các bạn nào chỉ mình chỉnh server về bản công thành chiến với mình tìm hoài trên 4rum mà vẫn không thấy

hoangthuyit
17-02-15, 12:25 PM
Anhem cho mình hỏi ngu tí là muốn tắt cái thanh thời gian trong vltk thì phải vào đâu vậy vì khi online đúng 8 tiếng nó ko lên EXP nữa :(

greentears
19-02-15, 09:42 AM
Anhem cho mình hỏi ngu tí là muốn tắt cái thanh thời gian trong vltk thì phải vào đâu vậy vì khi online đúng 8 tiếng nó ko lên EXP nữa :(

nó code trong source rồi . . . hình như là không tắt được ^^

ducthuan
19-02-15, 09:44 AM

Bạn chơi vltk thì fải vô box vltk để được hỗ trợ tốt nhất.

Slayer
19-02-15, 11:12 AM

Ơ thế cái bài viết này ko nằm trong mục võ lâm truyền kỳ hả bác !
hài vãi đái ra , Mới mùng 1 tết đã được cười rồi :3

hoangthuyit
19-02-15, 02:22 PM

Hình như bạn nhầm box rùi thì phải hi :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vậy bạn chỉ mình cách làm sao reset cây giới hạn giờ chơi đó dc ko bạn ? vì hình như thời gian của sever khác với máy tính mình đã chĩnh giờ trong máy thành 12h00AM mà cây đó ko chịu reset hic
=((

bincute1
20-02-15, 01:12 PM

bác này giỏi. đến mức e lạy bác luôn. thanh time tắt dc nhé bạn. trong settings của server :D
setting/player_limittime.ini :D

hoangthuyit
20-02-15, 09:15 PM
bác này giỏi. đến mức e lạy bác luôn. thanh time tắt dc nhé bạn. trong settings của server :D
setting/player_limittime.ini :D

Cám ơn bạn nhiều nha,bạn chỉ mình cách chỉnh thời gian của sever trùng với Máy tính dc ko bạn theo mình dc biết là giờ nó chạy ko đúng cho dù chỉnh trong máy tính cũng thế hic hay sao đó mình ko biết nữa

bincute1
20-02-15, 09:27 PM
Cám ơn bạn nhiều nha,bạn chỉ mình cách chỉnh thời gian của sever trùng với Máy tính dc ko bạn theo mình dc biết là giờ nó chạy ko đúng cho dù chỉnh trong máy tính cũng thế hic hay sao đó mình ko biết nữa

mỗi lần load 3s trong CRT nó sẽ load time của máy chính :)

hoangthuyit
20-02-15, 11:35 PM
mỗi lần load 3s trong CRT nó sẽ load time của máy chính :)

Vậy tại sao đồng hồ máy tính mình là 5h30AM mà lại có liên đấu với tống kim nhỉ híc

bincute1
21-02-15, 02:20 AM
Vậy tại sao đồng hồ máy tính mình là 5h30AM mà lại có liên đấu với tống kim nhỉ híc

xem lại task time nhé bạn :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

hoangthuyit
21-02-15, 05:42 AM
xem lại task time nhé bạn :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Là sao hả bạn. Ban có.the63 nào chỉ mình rõ hơn dc k bạn

Slayer
21-02-15, 09:06 PM
Là sao hả bạn. Ban có.the63 nào chỉ mình rõ hơn dc k bạn

có thể do thời gian trên máy ảo có vấn đề đó bạn . vì các TimeServer thường nó chạy đúng lịch trình cho nên có khả năng là do Múi giờ của máy và múi giờ của Máy ảo khác nhau . Mình nghĩ là vậy !

trungjx
01-03-15, 06:41 AM
Mình có vào s3relay sửa mở tk trung cấp và sơ cấp, nhưng khi vào điểm báo danh nó báo đây là khu vực 120, ae có ai biết fix chổ nào thông mình phát, tks, bỏ lâu wá wên sạch

ngotiendat
01-03-15, 07:52 AM
Mình có vào s3relay sửa mở tk trung cấp và sơ cấp, nhưng khi vào điểm báo danh nó báo đây là khu vực 120, ae có ai biết fix chổ nào thông mình phát, tks, bỏ lâu wá wên sạch
giờ chỉ có mở mấy file included ở mấy dòng đầu ra rồi ngồi dò thôi, lâu quá k động vào Jx cũng quên hết rồi :))

tagtag15
01-03-15, 08:01 AM

còn đam mê nhỉ ^^ . lâu quá không gặp bác trung ;)

bthhhz
01-03-15, 08:24 AM

Anh trung më JxEdit tim` may'' dong` doi thoai. la no ra den File Script do roi sua? anh

ntnh19_4
01-03-15, 10:13 AM
bạn nào có máy ảo đang chơi được của sv này không cho mình xin với :(

hoangthuyit
01-03-15, 01:00 PM
bạn nào có máy ảo đang chơi được của sv này không cho mình xin với :(

bthhhz
01-03-15, 01:44 PM

dung may'' ao? dev de~ ko ban . minh co can tat card mang khi dev ko nhi ?

vi minh dang cai` Pays vs SQL tren may'' that. nen luc dev hoac onl phai tat card mang bat tien. qua

bthhhz
01-03-15, 03:46 PM
Mọi người có tớ hỏi Cái lỗi chuyển sinh không Resat Level ( vẫn còn nằm ở 190 ) mình fix ở file nào vậy . hay là mọi người có file mẫu fix rồi cho xin với.
Vì trên Ver 3 thì chuyển sinh bị lỗi này -->Mình chép Ver update nhỏ của Galaxy ( 2.1) vào thì hết lỗi nhưng mà khổ cái là mấy cái script mình chỉnh sửa nó cũng bị đè lên mất .
cho nên bạn nào biết rõ là sửa ở file nào
hay là Chép File nào từ Update của Galaxy qua Ver 3 trần minh độ cho mình xin SUpport với !
Cám ơn !

traugiautien
01-03-15, 05:21 PM
Mọi người có tớ hỏi Cái lỗi chuyển sinh không Resat Level ( vẫn còn nằm ở 190 ) mình fix ở file nào vậy . hay là mọi người có file mẫu fix rồi cho xin với.
Vì trên Ver 3 thì chuyển sinh bị lỗi này -->Mình chép Ver update nhỏ của Galaxy ( 2.1) vào thì hết lỗi nhưng mà khổ cái là mấy cái script mình chỉnh sửa nó cũng bị đè lên mất .
cho nên bạn nào biết rõ là sửa ở file nào
hay là Chép File nào từ Update của Galaxy qua Ver 3 trần minh độ cho mình xin SUpport với !
Cám ơn !

jxser -> sever1 - > script -> global -> mở file translife.lua

Tìm đến dòng thứ 57 "local nBaseLevel = 190" thay cái số 190 thành cấp mà muốn chuyển sinh về. -- để 10 cho giống VNG

báo cáo em chỉ biết có thế.

bthhhz
01-03-15, 05:41 PM
jxser -> sever1 - > script -> global -> mở file translife.lua

Tìm đến dòng thứ 57 "local nBaseLevel = 190" thay cái số 190 thành cấp mà muốn chuyển sinh về. -- để 10 cho giống VNG

báo cáo em chỉ biết có thế.

Được. Mau về vị trí pháo thủ chuẩn bị Bắn :v !
Tks ông :v
Với lại cho mình hỏi thêm cái là mình thấy trong GameOption.ini trong settings có để nhân kinh nghiệm và luyện skill . liệu có phải chỉnh nhân exp vs skill trong đó ko .
Nhưng mình có thử để lên 10 cả server và trong Client nhưng nó ko nhân ( bắt chức làm theo Jxloving nhưng ko có hiệu quả )
liệu có cần khai báo hay là nhân exp ntn không vậy mọi người

ntnh19_4
03-03-15, 02:56 PM
Cho mình xin cái auto của server này được không mọi người ???

bthhhz
03-03-15, 03:12 PM
Cho mình xin cái auto của server này được không mọi người ???

bạn kiểm tra lại mấy cái tab có hướng dẫn nhé

ntnh19_4
03-03-15, 03:17 PM
Ok mình cảm ơn bạn nhé..................................

ntnh19_4
04-03-15, 03:00 PM
mình chạy centOS, tới phần nhập ID Pass vô nó đứng luôn vậy mọi người ???
Mình sài win8-64bit(vmware 10), cài thử máy ở cty thì chạy bt (cũng win8-64bit) :(

AlvinEdward
04-03-15, 09:54 PM
mình chạy centOS, tới phần nhập ID Pass vô nó đứng luôn vậy mọi người ???
Mình sài win8-64bit(vmware 10), cài thử máy ở cty thì chạy bt (cũng win8-64bit) :(

Win 8-64bit hình như không chạy được mấy cái Pays thì phải...
Trước mình cũng dùng Win8-64bit, VM10... không chạy Pays được( cái SQL 2k cũng vậy- không biết có liên quan tới Win8 hay không, nên dù bạn có chạy được cái CentOS cũng ko chơi được đâu !
Cài lại Win 7 chắc ok ... mình đang dùng Win7-64bit

Chúc bạn cài thành công
Thân ái !!!

bthhhz
05-03-15, 06:05 AM
Trước mình cũng dùng Win8-64bit, VM10... không chạy Pays được( cái SQL 2k cũng vậy- không biết có liên quan tới Win8 hay không, nên dù bạn có chạy được cái CentOS cũng ko chơi được đâu !

Chúc bạn cài thành công
Thân ái !!!

xem cái hướng dẫn cài đặt thành công 100% Pays ở trong box võ lâm truyền kỳ trang 3 hay trang 4 gì đó . người ta vẫn wwin 8 . dung cách cài máy ảo chạy ầm ầm đó bạn à

ntnh19_4
05-03-15, 09:36 AM

Chúc bạn cài thành công
Thân ái !!!

mình qua được bước sql2000, vmware chạy centos rồi, trước mắt đang mở chạy thử mấy cái pays .... thấy nó lên hết mà

bincute1
05-03-15, 03:27 PM
xem cái hướng dẫn cài đặt thành công 100% Pays ở trong box võ lâm truyền kỳ trang 3 hay trang 4 gì đó . người ta vẫn wwin 8 . dung cách cài máy ảo chạy ầm ầm đó bạn à

đó là họ chạy 2 máy ảo, 1 centor os và 1 win 7 chứ không phải chạy pays trực tiếp trên win 8 b-)

bthhhz
05-03-15, 04:54 PM
đó là họ chạy 2 máy ảo, 1 centor os và 1 win 7 chứ không phải chạy pays trực tiếp trên win 8 b-)

thì có ai nói gì đâu bác ?
Máy của họ win 8. nhưng họ dùng máy ảo chạy
tôi chỉ nói là bạn ấy nói win 8 ko chạy dc . thì tôi kêu qua toppic đó xem thôi . có gì HOT :v

AlvinEdward
05-03-15, 05:11 PM

Tại mình nói chưa rõ nên chắc bạn hiểu sai ý :D
Win8 nhưng chạy kèm trên máy ảo, chứ không chạy trực tiếp được...

Còn 1 thắc mắt mong m.n giải thích hộ với ( cái chức năng GM mình kích hoạt theo cách này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi mà nó không hiển thị được
Sửa xong - load lại SecureCRT_ thì khi kích vào nó nhảy chúc năng lung tung...)

bthhhz
05-03-15, 09:32 PM
Tại mình nói chưa rõ nên chắc bạn hiểu sai ý :D
Win8 nhưng chạy kèm trên máy ảo, chứ không chạy trực tiếp được...

Còn 1 thắc mắt mong m.n giải thích hộ với ( cái chức năng GM mình kích hoạt theo cách này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi mà nó không hiển thị được
Sửa xong - load lại SecureCRT_ thì khi kích vào nó nhảy chúc năng lung tung...)

Tốt nhất tự làm 1 cái thẻ GM cho bản thân đỡ phải cực .
Code lệnh bài GM mình làm đây . share cho mọi người phát triển nhanh
Ưu điểm : mang theo bên người muốn dùng chỗ nào cũng được, có hàm dofile muốn test script nhanh cu'' dung winscp sửa trực tiếp rồi tét luôn tại chỗ
Nhược điểm : Chưa thấy nhược điểm =))

Cách add ntn thì cũng như add thêm 1 item vào nhé

Include("\\script\\lib\\awardtemplet.lua")
Include("\\script\\dailogsys\\dailogsay.lua")
Include("\\script\\global\\fuyuan.lua")
Include("\\script\\missions\\leaguematch\\npc\\officer.lua")
Include("\\script\\lib\\log.lua")
function main()
dofile("script/item/bthhh1995.lua")
local tbSay = {}
tinsert(tbSay,"Test lung lung./test")
tinsert(tbSay,"NhËn 20 cÊp ®é./capdo")
tinsert(tbSay,"Trang bÞ Cùc PhÈm/cucphkhac")
tinsert(tbSay,"Ta muèn lÊy vËt phÈm./show_item")
-- tinsert(tbSay,"Ta muèn nhËn tiÒn ®ång./moreitem")
tinsert(tbSay,"NhËn ®iÓm/hotro")
tinsert(tbSay,"Trang bÞ hiÕm/fifong")
tinsert(tbSay,"Thay ®æi tr¹ng th¸i/trangthai")
-- tinsert(tbSay,"LÊy ngùa/layngua")
-- tinsert(tbSay,"NhËn Skill 180/nhanskill180")
tinsert(tbSay,"Tho¸t/no")
Say(" LÖnh Bµi Hç Trî Test Game - By Bthhh1995", getn(tbSay), tbSay)
return 1
end

function test()
--AddGoldItem(0, 6)
for i=1,1 do
AddItem(6,1,1,0,0,0)
end
end

function capdo()
for i=1,20 do
AddOwnExp(1000000000000)
end

end
SKILL_180 = {1220,1221,1223,1222,1224,1225,1227,1226,1228,1229 }
local tbEquipFreeCell =
{
{2, 1}, {2, 2}, {1, 1}, {1, 2}, {2, 1}, --¾±´ø£¬¶¥´÷£¬ÉϽ䣬»¤Ýó£¬Ñ ü´ø
{2, 3}, {2, 4}, {2, 2}, {1, 2}, {1, 1}, --?¢ÎÎäÆ÷£¬Ñ¥×Ó£¬Ñü×¹£¬Ï� �½ä
}

local tbFactionSeries =
{
[1] = {1, 2},
[2] = {3, 4},
[3] = {5, 6},
[4] = {7, 8},
[5] = {9, 10},
}
function trangthai()
local tbSay = {}
tinsert(tbSay,"PK ChÝnh Ph¸i./mauvang")
tinsert(tbSay,"PK Tµ Ph¸i./mautim")
tinsert(tbSay,"PK Trung LËp./mauxanh")
tinsert(tbSay,"PK S¸t Thñ./maudo")
tinsert(tbSay,"Tho¸t/no")
Say(" LÖnh Bµi Hç Trî Test Game - By Bthhh1995 ", getn(tbSay), tbSay)
end
function mauvang()
SetCurCamp(1)
SetCamp(1)
end
function mautim()
SetCurCamp(2)
SetCamp(2)
end
function mauxanh()
SetCurCamp(3)
SetCamp(3)
end
function maudo()
SetCurCamp(4)
SetCamp(4)
end

function no()
end
local tbFreeItem =
{
{szName="Håi Thiªn T¸i T¹o CÈm Nang", tbProp={6,1,1781,1,0,0}, tbParam={60}},
{szName="Nh¹c v­¬ng kiÕm", tbProp={6,1,2340,0,0,0}},
{szName="Qu¶ huy hoµng cao cÊp.", tbProp={6,1,1075,1,0,0}},
{szName="Khiªu chiªn lÔ bao", tbProp={6,1,2006,1,0,0}},
{szName="-ThËp Toµn §¹i Bæ-", tbProp={6,1,1399,1,0,0}},
{szName="Viªm §ª ®å b¶o", tbProp={6,1,2805,1,0,0}},
{szName="Tèng kim bÝ b¶o", tbProp={6,1,2741,1,0,0}},
{szName="§¹i lùc", tbProp={6,1,2517,1,0,0}},
{szName="-H·n HuyÕt Long C©u-", tbProp={0,10,18,1,0,0}, nWidth=2, nHeigth=3},
}

function nhanskill180()
local nFaction = GetLastFactionNumber() + 1
if nFaction==0 then
Say("Kh«ng cã m«n ph¸i mµ ®åi nhËn skill thÊt truyÒn, ta kh«ng cã thêi gian ®ïa víi ng­¬i", 0)
return
else
for i=1,10 do
if (nFaction==i) then
if (HaveMagic(SKILL_180[i]) == -1) then
AddMagic(SKILL_180[i],20)
Say("B¹n häc ®­îc kü n¨ng cÊp 180 <color=yellow>"..GetSkillName(SKILL_180[i]), 0)
else
Say("Ng­¬i ®· cã kü n¨ng thÊt truyÒn råi, ®õng tham lam", 0)
return
end
end
end
end
end
function cucphkhac()
dohoangkim()
end
function bachkim()
local tbOpt =
{
{"ThiÕu l©m", bktl},
{"Thiªn v­¬ng", bktv},
{"®­êng m«n", bkdm},
{"Ngò ®éc", bk5d},
{"Nga mi", bknm},
{"Thuý yªn", bkty},
{"C¸i bang", bkcb},
{"Thiªn nhÉn", bktn},
{"Vâ ®ang", bkvd},
{"C«n l«n", bkcl},
{"Trë l¹i", dialog_main},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Chän m«n ph¸i?", tbOpt)
end
function bktl()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 6)
end
function bktv()
AddGoldItem(0, 16)
AddGoldItem(0, 21)
AddGoldItem(0, 26)
end
function bknm()
AddGoldItem(0, 31)
end
function bkty()
AddGoldItem(0, 46)
end
function bk5d()
AddGoldItem(0, 61)
end
function bkdm()
AddGoldItem(0, 71)
AddGoldItem(0, 76)
AddGoldItem(0, 81)
end
function bkcb()
AddGoldItem(0, 96)
end
function bktn()
AddGoldItem(0, 101)
end
function bkvd()
for i=4346,4355 do
AddPlatinaItem(3, i)
end
end
function bkcl()
AddGoldItem(0, 126)
end
function hacthan()
for i=3890,3894 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna1()
for i=4493,4523 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna2()
for i=4524,4554 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna3()
for i=4555,4585 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna4()
for i=4586,4616 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna5()
for i=4617,4630 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function nukim()
if GetSex() == 1 then
SetSeries(0)
KickOutSelf()
else
Talk(1,"","Ng­¬i lµ Pª §ª µ ?")
end
end
function hotro()
local tbOpt =
{
-- {"T¨ng kinh nghiÖm", kn},
{"LÊy 100 tiÒn ®ång", tiendong},
{"TiÒn", tien},
{"TÈy ®iÓm", clear_attibute_point},
{"Danh väng,Phóc duyªn", danhvongphucduyen},
{"Tµi l·nh ®¹o", lanhdao},
-- {"§iÓm Kü N¨ng", pointkynang},
-- {"§iÓm TiÒm N¨ng", pointtiemnang},
{"Trë l¹i", main},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Anh cÇn g×?", tbOpt)
end
function pointkynang()
AddMagicPoint(100)
CreateNewSayEx("<npc>B¹n nhËn ®­îc 100 ®iÓm kü n¨ng", tbOpt)
KickOutSelf()
end;

function pointtiemnang()
AddProp(1000)
CreateNewSayEx("<npc>B¹n nhËn ®­îc 10000 ®iÓm tiÒm n¨ng", tbOpt)
end;

function lanhdao()
for i=1,20 do
AddLeadExp(10000000)
end
end

function kn()
for i=1,80 do
AddOwnExp(1000000000)
end
end

function tien1()
Earn(1000000)
end

function tien()
Earn(100000000)
end

function danhvongphucduyen()
AddRepute(100000);
FuYuan_Start();
FuYuan_Add(100000);
CreateNewSayEx("<npc>B¹n nhËn ®­îc 10000 ®iÓm", tbOpt)
end
function conghien()
AddContribution(100000)
end

function trungsinh()
AddReBorn(10)
end
function gm_functionboss()
for i =1,10 do
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end
end
function moreitem()
local tab_Content = {
" LÊy 100 tiÒn ®ång /tiendong",
-- " LÊy VK HKMP /bachkim",
-- " LÊy 1000v l­îng /tienvan",
-- " LÊy Cùc PhÈm /tbcucph",
-- "LÖnh bµi gäi boss /goiboss",
"Vßng s¸ng danh hiÖu/vongsa",
" Th«i kh«ng lÊy g× n÷a hãt."
}
Say(" Muèn lÊy thªm c¸i g× nµo ? ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function tienvan()
Earn(10000000)
end;
function tbcucph()
cucpham()
end;

function tiendong()

AddStackItem(100,4,417,1,1,0,0,0) -- nhan 100 tien dong
end;
function goiboss()
AddItem(6,1,1022,0,0,0)
end

function vongsa()
n_title = 3000 -- S?a ID danh hi?u vào
local nServerTime = GetCurServerTime()+ 1728000; --20*24*60*60
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDay = floor(mod(nDate,1000000) / 10000);
local nMon = mod(floor(nDate / 1000000) , 100)
local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000
Title_AddTitle(n_title, 2, nTime)
Title_ActiveTitle(n_title)
end
function layngua()
local tbOpt =
{
{"Ngùa nhãm 1", vip1},
{"Ngùa nhãm 2", vip2},
{"Ngùa nhãm 3", vip3},
-- {"Ngùa nhãm 4", vip4},
-- {"Ngùa b¸ ®¹o", nguabadao},
{"Trë l¹i", dialog_main},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Anh cÇn g×?", tbOpt)
end
function nguabadao()
AddGoldItem(0, 4480)
AddGoldItem(0, 4366)
AddGoldItem(0, 5093)
AddGoldItem(0, 5097)

end
function vip1()
AddItem(0,10,6,10,0,0,0)
AddItem(0,10,7,10,0,0,0)
AddItem(0,10,8,10,0,0,0)
AddItem(0,10,9,10,0,0,0)
AddItem(0,10,10,10,0,0,0)

end
function vip2()
AddItem(0,10,11,10,0,0,0)
AddItem(0,10,12,10,0,0,0)
AddItem(0,10,13,10,0,0,0)
AddItem(0,10,14,10,0,0,0)
AddItem(0,10,15,10,0,0,0)

end
function vip3()
AddItem(0,10,16,10,0,0,0)
AddItem(0,10,17,10,0,0,0)
AddItem(0,10,18,10,0,0,0)
AddItem(0,10,19,10,0,0,0)
AddItem(0,10,20,10,0,0,0)

end
function vip4()
AddItem(0,10,21,10,0,0,0)
AddItem(0,10,22,10,0,0,0)
AddItem(0,10,23,10,0,0,0)
AddItem(0,10,24,10,0,0,0)
AddItem(0,10,25,10,0,0,0)

end

function level_up_to150()
local nCurLevel = GetLevel()
if nCurLevel >= 150 then
if ST_IsTransLife() == 1 then
Talk(1, "", "Ng­¬i ®· ®¹t cÊp 150 råi.")
else
Talk(1, "", "§i chuyÓn sinh tr­íc ®i råi trë l¹i th¨ng cÊp.")
end
return
end
local nAddLevel = 150 - nCurLevel
ST_LevelUp(nAddLevel)
end

function choose_faction()
if check_faction() ~= 1 then
Talk(1, "", "Ng­¬i ®· gia nhËp m«n ph¸i.")
return
end
local nSeries = GetSeries() + 1
local tbOpt = {}
for i=1, getn(%tbFactionSeries[nSeries]) do
local nIndex = %tbFactionSeries[nSeries][i]
tinsert(tbOpt, {%tbFaction[nIndex].szShowName, set_faction, {nIndex}})
end
tinsert(tbOpt, {"Trë vª", dialog_main})
tinsert(tbOpt, {"Kªt thóc ®èi tho¹i."})
CreateNewSayEx("<npc>Mét khi gia nhËp m«n ph¸i kh«ng thÓ thay ®æi, h·y suy nghÜ kü.", tbOpt)
end

function set_faction(nIndex)
local szTitle = format("<npc>X¸c nhËn muèn gia nhËp m«n ph¸i ?<color=yellow>%s<color> m«n ph¸i?", %tbFaction[nIndex].szShowName)
local tbOpt =
{
{"X¸c nhËn!", do_set_faction, {nIndex}},
{"Trë vª.", choose_faction},
{"Kªt thóc ®èi tho¹i."},
}
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end

function show_equip(nFactionId, nSubFactionId)
local tbEquip = %tbFaction[nFactionId]["tbEquip"][nSubFactionId]
local tbEquipName = tbEquip["tbEquipName"]
local nFirstEquipId = tbEquip["nFirstEquipId"]
local tbOpt = {}
for i=1, getn(tbEquipName) do
tinsert(tbOpt, {tbEquipName[i], get_equip, {i, nFirstEquipId + i - 1}})
end
tinsert(tbOpt, {"Trë vª", show_faction})
local szTitle = format("<npc>LÊy ®å %s Kim ¤", tbEquip.szFaction)
end

function get_equip(nIndex, nEquipId)
local nWidth = %tbEquipFreeCell[nIndex][1]
local nHeigth = %tbEquipFreeCell[nIndex][2]
if CountFreeRoomByWH(nWidth, nHeigth) < 1 then
Talk(1, "", format("CÇn Ut nhÊt 1 c¸i %dx%d tói ®eo l­ng", nWidth, nHeigth))
return
end
AddGoldItem(0, nEquipId)
end
function daithanhbikip15x()
AddItem(6,1,30446,0,0,0)
end
function show_item()
local tbOpt = {}
local nCount = getn(%tbFreeItem)
local szOption = ""
for i=1, nCount-1 do
szOption = format("NhËn %s", %tbFreeItem[i].szName)
tinsert(tbOpt, {szOption, get_item, {i}})
end
szOption = format("NhËn %s", %tbFreeItem[nCount].szName)
tinsert(tbOpt, {szOption, get_single_item, {nCount}})
tinsert(tbOpt, {"NhËn cùc phÈm giíi chØ...", get_normal_item})
tinsert(tbOpt, {"NhËn ®¹i thµnh bÝ kÝp 150", daithanhbikip15x})
tinsert(tbOpt, {"Trë vª.", main})
CreateNewSayEx("<npc>l·o phu n¬i nµy ca h¬i thë nham vËt phÈm nh­ng nhËn lÊy", tbOpt)
end

function get_normal_item()
local tbOpt =
{
--{"NhËn 5 viªn KNB.", cszb},
{"H­ng Bang Chi Giíi", xb_jz},
{"TrÊn Nh¹c Chi Giíi", zy_jz},
{"Th­îng Ph­¬ng Chi Giíi", sf_jz},
{"Thiªn Hµ Giíi", sh_jz},
{"§O Hoµng Chi Giíi", dh_jz},
{"Thiªn Tö Chi Giíi", tz_jz},
{"ThO Tóc Toµn Giíi", sz_jz},
{"Cµn Kh«n Giíi ChØ (Cùc phÈm)", jz08},
{"L·nh B¸ Nguyªn Méng Chi Giíi (Míi)", jz08x},
{"Trë vÒ.", main},
{"Kªt thóc ®èi tho¹i."},
}
CreateNewSayEx("<npc>L·o phu ca mét sè man cùc phÈm, ng­êi cÇn thøc g× ?", tbOpt)
end

function fifong()
local tbOpt =
{
{"Phi phong", phiphong},
{"Ên", an},
{"Trang søc", trangsuc},
-- {"Vò liÖt", vuliet},
-- {"Huynh ®Ö", huynhde},
-- {"Cè s¬n", coson},
-- {"D­¬ng thÇn", duongthan},
{"VËt PhÈm Kh¸c", huytinh},
{"Trë l¹i", main},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Chän item", tbOpt)
end
function trangsuc()
local tbOpt =
{
{"Trang søc 1", trangsuc1},
{"Trang søc 2", trangsuc2},
-- {"Trang søc 3", trangsuc3},
{"Trë l¹i", main},
{"Tho¸t"},
}
end
function an23()
local tbOpt =
{
{"Ên 1", an1},
{"Ên 2", an2},
{"Ên 3", an3},
{"Ên 4", an4},
{"Trë l¹i", main},
{"Tho¸t"},
}
end

function huytinh()
dotim()
end

function matna()
local tbOpt =
{
{"MÆt n¹ 1", matna1},
{"MÆt n¹ 2", matna2},
{"MÆt n¹ 3", matna3},
{"MÆt n¹ 4", matna4},
{"MÆt n¹ 5", matna5},
{"Trë l¹i", main},
{"Tho¸t"},
}
end

function an4()
for i=5161,5197 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function an3()
for i=5131,5161 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function an2()
for i=5098,5130 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function coson()
AddGoldItem(0, 4441)
AddGoldItem(0, 4445)
AddGoldItem(0, 4449)
AddGoldItem(0, 4453)
AddGoldItem(0, 4457)
AddGoldItem(0, 4461)
AddGoldItem(0, 4465)
AddGoldItem(0, 4469)
end
function huynhde()
for i=4436,4437 do
AddGoldItem(0, i)
end
for i=4481,4482 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function vuliet()
for i=5208,5212 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function pro1()
for i=430,441 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function dongsat()
for i=494,497 do
AddGoldItem(0, i)
end
for i=378,379 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function duongthan()
for i=514,520 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function phiphong()
for i=3465,3490 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function an()
for i=3205,3234 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function trangsuc1()
for i=3542,3554 do
AddGoldItem(0, i)
end
for i=3491,3506 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function trangsuc2()
AddGoldItem(0,3506)
AddGoldItem(0,3880)
AddGoldItem(0,3881)
AddGoldItem(0,3882)
AddGoldItem(0,3883)
AddGoldItem(0,3884)
AddGoldItem(0,3885)
AddGoldItem(0,3886)
AddGoldItem(0,3887)
AddGoldItem(0,3888)
end

function cszb()
AddEventItem(343)
AddEventItem(343)
AddEventItem(343)
AddEventItem(343)
AddEventItem(343)
end
function xb_jz()
AddGoldItem(0, 508)
end
function zy_jz()
AddGoldItem(0, 509)
end
function sf_jz()
AddGoldItem(0, 510)
end
function sh_jz()
AddGoldItem(0, 511)
end
function dh_jz()
AddGoldItem(0, 530)
end
function tz_jz()
AddGoldItem(0, 531)
end
function sz_jz()
AddGoldItem(0, 498)
end
function jz08()
AddGoldItem(0, 3878)
end
function jz08x()
AddGoldItem(0, 3541)
end

function get_item(nIndex)
local nMaxCount = CalcFreeItemCellCount()
g_AskClientNumberEx(0, nMaxCount, "Xin mêi ®­a vµo nhËn lÊy", {get_item_back, {nIndex}})
end

function get_item_back(nIndex, nCount)
if nCount <= 0 then
return
end
if CalcFreeItemCellCount() < nCount then
Talk(1, "", format("CÇn Ut nhÊt <color=yellow>%d<color> tói kh«ng gian...", nCount))
return
end
local szLogTitle = format("[liguan]get_free_item_%s", %tbFreeItem[nIndex].szName)
tbAwardTemplet:GiveAwardByList(%tbFreeItem[nIndex], szLogTitle, nCount)
end

function get_single_item(nIndex)
local tbItem = %tbFreeItem[nIndex]
if CountFreeRoomByWH(tbItem.nWidth, tbItem.nHeigth) < 1 then
Talk(1, "", format("CÇn Ut nhÊt 1 %dx%d µÄ±³°ü¿O¼ä", tbItem.nWidth, tbItem.nHeigth))
return
end
local szLogTitle = format("[liguan]get_free_item_%s", tbItem.szName)
tbAwardTemplet:GiveAwardByList(tbItem, szLogTitle)
end

function clear_attibute_point()
local tbOpt =
{
{"TÈy ®iÓm kü n¨ng", clear_skill},
{"TÈy ®iÓm ti?m n¨ng", clear_prop},
{"Trë vÒ", main},
{"KOt thóc ®èi tho¹i."},
}
CreateNewSayEx("<npc>Ng­¬i quyOt u muèn tÈy tñy?", tbOpt)
end

function clear_skill()
local tbOpt =
{
{"X¸c nhËn", do_clear_skill},
{"§Ó ta suy nghÜ l¹i."},
{"Trë v?", clear_attibute_point},
}
CreateNewSayEx("<npc>Ng­¬i vÉn quyOt u muèn tÈy tñy?", tbOpt)
end

function do_clear_skill()
local i = HaveMagic(210) -- ÇṦ¸íÝâ²ï×÷
local j = HaveMagic(400) -- ¡°½ï¸»¼·Æ¶¡±¸íÝâ²ï×÷
local n = RollbackSkill() -- Çå³ý¼¼Äܲ¢·µ»ØËùÓм¼ÄÜ?ã£� �°üµ¨ÇṦµÈÌØÊâ¼¼ÄÜ£?
local x = 0
if (i ~= -1) then i = 1; x = x + i end -- Õ⸽¾äÅжÏÊÇÅųý´Óδѧ¹ýÇ á¹¦µÄÈË·µ»Ø-1´Ó¶øµ¼Ö¢µãÊý¼ÆËã´íÎóÇé¿ö
if (j ~= -1) then x = x + j end
local rollback_point = n - x -- °Ñ¼¼Äܵ㵱×ö¿ÕÏеãÊý·µ»¹£ ¬µ«ÏÈ?Û³ýÇṦµ?
if (rollback_point + GetMagicPoint() < 0) then -- Èç¹ûÏ´³É¸Ë¸ºÊý£¬Ôòµ±×÷0£¨� �ªÒԺ󶵴ÎÏ´µã±£?ô£?
rollback_point = -1 * GetMagicPoint()
end
AddMagicPoint(rollback_point)
if (i ~= -1) then AddMagic(210, i) end -- Èç¹ûѧ¹uÇṦÔ?¼Ó»ØÔ­Óеȼ¶
if (j ~= -1) then AddMagic(400, j) end -- Èç¹ûѧ¹u¡°½ï¸»¼Aƶ¡±Ý¬Ñù´¦ µí
Msg2Player("TÈy tñy thµnh c«ng! Ng­¬i ca "..rollback_point.." ®iÓm kü n¨ng ®Ó ph©n phèi l¹i.")
KickOutSelf()
end

function clear_prop()
local tbOpt =
{
{"X¸c nhËn", do_clear_prop},
{"§Ó ta suy nghÜ l¹i."},
{"Trë v?", clear_attibute_point},
}
CreateNewSayEx("<npc>Ng­¬i vÉn quyOt u muèn tÈy tñy?", tbOpt)
end

function do_clear_prop()
local base_str = {35,20,25,30,20} -- ÎåÐÐÈËÎïµÄÌìÉúÊôÐÔÖµ
local base_dex = {25,35,25,20,15}
local base_vit = {25,20,25,30,25}
local base_eng = {15,25,25,20,40}
local player_series = GetSeries() + 1

local Utask88 = GetTask(88)
AddStrg(base_str[player_series] - GetStrg(1) + GetByte(Utask88, 1)) -- ½«ÒÑ·ÖÅäDZÄÜÖØÖ·£¨task(88)ÊÇÈ ÎÎñÖÐÖ±½Ó½±µøµÄ¸¦¸¿¡¢Éí·¨ µÈ£©
AddDex(base_dex[player_series] - GetDex(1) + GetByte(Utask88, 2))
AddVit(base_vit[player_series] - GetVit(1) + GetByte(Utask88, 3))
AddEng(base_eng[player_series] - GetEng(1) + GetByte(Utask88, 4))
end

function write_info()
tbInputDialog:InputServer()
end
function dotim() local tab_Content = {
"Vò KhÝ/weapon",
"Y Phôc/shirt",
"§Ønh M¹o/hat",
"Hæ UyÓn/glove",
"Yªu §¸i/belt",
"Hµi Tö/shoe",
"VËt phÈm hæ trî/khoangth",
"MÆt n¹/manat",
"Trang bÞ b¹ch kim/bachkim",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function weapon()
local tab_Content = {
"KiÕm/kiem",
"§ao/dao",
"Bæng/bong",
"Th­¬ng/kick",
"Chïy/chuy",
"Song §ao/songdao",
"Phi Tiªu/phitieu",
"Phi §ao/phidao",
"Tô TiÔn/tutien",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function kiem()
AddQualityItem(2,0,0,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dao()
AddQualityItem(2,0,0,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function bong()
AddQualityItem(2,0,0,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kick()
AddQualityItem(2,0,0,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function chuy()
AddQualityItem(2,0,0,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function songdao()
AddQualityItem(2,0,0,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,0,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phitieu()
AddQualityItem(2,0,1,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phidao()
AddQualityItem(2,0,1,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tutien()
AddQualityItem(2,0,1,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,1,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function shirt()
local tab_Content = {
"ThÊt B¶o Cµ Sa/aothieulam",
"Ch©n Vò Th¸nh Y/aovodang",
"Thiªn NhÉn MËt Trang/aothiennhan",
"Gi¸ng Sa Bµo/sabao",
"§­êng Nghª Gi¸p/dng",
"V¹n L­u Quy T«ng Y/aocaibang",
"TuyÒn Long Bµo/longbao",
"Long Tiªu §¹o Y/daoy",
"Cöu VÜ B¹ch Hå Trang/hotrang",
"TrÇm H­¬ng Sam/huongsam",
"TÝch LÞch Kim Phông Gi¸p/kimphung",
"V¹n Chóng TÒ T©m Y/tamy",
"L­u Tiªn QuÇn/tienquan",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function aothieulam()
AddQualityItem(2,0,2,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aovodang()
AddQualityItem(2,0,2,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aothiennhan()
AddQualityItem(2,0,2,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function sabao()
AddQualityItem(2,0,2,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dng()
AddQualityItem(2,0,2,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function aocaibang()
AddQualityItem(2,0,2,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function longbao()
AddQualityItem(2,0,2,6,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,6,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function daoy()
AddQualityItem(2,0,2,8,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,8,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function hotrang()
AddQualityItem(2,0,2,9,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,9,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function huongsam()
AddQualityItem(2,0,2,10,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,10,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kimphung()
AddQualityItem(2,0,2,11,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,11,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tamy()
AddQualityItem(2,0,2,12,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,12,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tienquan()
AddQualityItem(2,0,2,13,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,2,13,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function hat()
local tab_Content = {
"Tú L« M·o/lomao",
"Ngò L·o Qu¸n/laoquan",
"Tu La Ph¸t KÕt/phatket",
"Th«ng Thiªn Ph¸t Qu¸n/phatquan",
"YÓm NhËt Kh«i/nhatkhoi",
"TrÝch Tinh Hoµn/tinhhoan",
"¤ Tµm M·o/tammao",
"Quan ¢m Ph¸t Qu¸n/quanam",
"¢m D­¬ng V« Cùc Qu¸n/amduong",
"HuyÒn Tª DiÖn Tr¸o/dientrao",
"Long HuyÕt §Çu Hoµn/longhuyet",
"Long L©n Kh«i/lankhoi",
"Thanh Tinh Thoa/tinhthoa",
"Kim Phông TriÓn SÝ/triensi",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function lomao()
AddQualityItem(2,0,7,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function laoquan()
AddQualityItem(2,0,7,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phatket()
AddQualityItem(2,0,7,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phatquan()
AddQualityItem(2,0,7,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function nhatkhoi()
AddQualityItem(2,0,7,4,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,4,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tinhhoan()
AddQualityItem(2,0,7,5,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,5,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tammao()
AddQualityItem(2,0,7,6,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,6,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function quanam()
AddQualityItem(2,0,7,7,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,7,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function amduong()
AddQualityItem(2,0,7,8,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,8,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function dientrao()
AddQualityItem(2,0,7,9,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,9,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function longhuyet()
AddQualityItem(2,0,7,10,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,10,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function lankhoi()
AddQualityItem(2,0,7,11,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,11,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function tinhthoa()
AddQualityItem(2,0,7,12,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,12,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function triensi()
AddQualityItem(2,0,7,13,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,7,13,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function glove()
local tab_Content = {
"Long Phông HuyÕt Ngäc Tr¹c/ngoctrac",
"Thiªn Tµm Hé UyÓn/houyen",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function ngoctrac()
AddQualityItem(2,0,8,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function houyen()
AddQualityItem(2,0,8,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,8,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function belt()
local tab_Content = {
"Thiªn Tµm Yªu §¸i/thientamyeu",
"B¹ch Kim Yªu §¸i/bachkim",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function thientamyeu()
AddQualityItem(2,0,6,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function bachkim()
AddQualityItem(2,0,6,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,6,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function shoe()
local tab_Content = {
"Cöu TiÕt X­¬ng VÜ Ngoa/cuutien",
"Thiªn Tµm Ngoa/thientam",
"Kim Lò Hµi/kimlu",
"Phi Phông Ngoa/phiphung",
"KÕt thóc ®èi tho¹i."
}
end;

function cuutien()
AddQualityItem(2,0,5,0,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,0,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function thientam()
AddQualityItem(2,0,5,1,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,1,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function kimlu()
AddQualityItem(2,0,5,2,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,2,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end

function phiphung()
AddQualityItem(2,0,5,3,10,0,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,1,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,2,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,3,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
AddQualityItem(2,0,5,3,10,4,0,-1,-1,-1,-1,-1,-1)
end
function khoangth()
local tab_Content = {
"HuyÒn tinh/huytin",
"kho¸ng th¹ch/kdb",
"S¸t thñ gi¶n/stg",
"Thñy tinh/thuyti",
"Phóc duyªn/phucd",
"KÕt thóc."
}
Say(" Muèn lÊy g× th× click ! ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function huytin()
AddItem(6,1,147,1,0,0,0)
AddItem(6,1,147,2,0,0,0)
AddItem(6,1,147,3,0,0,0)
AddItem(6,1,147,4,0,0,0)
AddItem(6,1,147,5,0,0,0)
AddItem(6,1,147,6,0,0,0)
AddItem(6,1,147,7,0,0,0)
AddItem(6,1,147,8,0,0,0)
AddItem(6,1,147,9,0,0,0)
AddItem(6,1,147,10,0,0,0)
end

function kdb()
AddItem(6,1,149,1,0,0,0)
AddItem(6,1,150,1,1,0,0)
AddItem(6,1,150,1,2,0,0)
AddItem(6,1,150,1,3,0,0)
AddItem(6,1,150,1,4,0,0)

AddItem(6,1,151,1,0,0,0)
AddItem(6,1,152,1,1,0,0)
AddItem(6,1,152,1,2,0,0)
AddItem(6,1,152,1,3,0,0)
AddItem(6,1,152,1,4,0,0)

AddItem(6,1,153,1,0,0,0)
AddItem(6,1,154,1,1,0,0)
AddItem(6,1,154,1,2,0,0)
AddItem(6,1,154,1,3,0,0)
AddItem(6,1,154,1,4,0,0)
end

function stg()
AddItem(6,1,400,90,1,0,0)
AddItem(6,1,400,90,2,0,0)
AddItem(6,1,400,90,3,0,0)
AddItem(6,1,400,90,4,0,0)
end

function thuyti()
AddEventItem(239)
AddEventItem(240)
AddEventItem(241)
end

function phucd()
AddItem(6,1,122,1,0,0,0)
AddItem(6,1,123,1,0,0,0)
AddItem(6,1,124,1,0,0,0)
end
function bachkim()
local tbOpt =
{
{"ThiÕu l©m", bktl},
{"Thiªn v­¬ng", bktv},
{"®­êng m«n", bkdm},
{"Ngò ®éc", bk5d},
{"Nga mi", bknm},
{"Thuý yªn", bkty},
{"C¸i bang", bkcb},
{"Thiªn nhÉn", bktn},
{"Vâ ®ang", bkvd},
{"C«n l«n", bkcl},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx("<npc>Chän m«n ph¸i?", tbOpt)
end
function bktl()
AddGoldItem(0, 11)
AddGoldItem(0, 6)
end
function bktv()
AddGoldItem(0, 16)
AddGoldItem(0, 21)
AddGoldItem(0, 26)
end
function bknm()
AddGoldItem(0, 31)
end
function bkty()
AddGoldItem(0, 46)
end
function bk5d()
AddGoldItem(0, 61)
end
function bkdm()
AddGoldItem(0, 71)
AddGoldItem(0, 76)
AddGoldItem(0, 81)
end
function bkcb()
AddGoldItem(0, 96)
end
function bktn()
AddGoldItem(0, 101)
end
function bkvd()
for i=4346,4355 do
AddPlatinaItem(3, i)
end
end
function bkcl()
AddGoldItem(0, 126)
end
function manat() local tab_Content = {
"MÆt n¹ /hacthan",
"MÆt n¹ 1/matna1",
"MÆt n¹ 2/matna2",
"MÆt n¹ 3/matna3",
"MÆt n¹ 4/matna4",
"MÆt n¹ 5/matna5",
"KÕt thóc."
}
Say("Chän lo¹i mÆt n¹", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function hacthan()
for i=3890,3894 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna1()
for i=4493,4523 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna2()
for i=4524,4554 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna3()
for i=4555,4585 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna4()
for i=4586,4616 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function matna5()
for i=4617,4630 do
AddGoldItem(0, i)
end
end
function dohoangkim()
local szTitle = "Hæ trîi t©n thñ - Test"
local tbOpt =
{
{"Trang BÞ Tö M·ng", tumang},
{"Trang BÞ Kim ¤", kimo},
{"Trang BÞ B¹ch Hæ", bachho},
{"Trang BÞ XÝch L©n", xichlan},
{"Trang BÞ Minh Ph­îng", minhphuong},
--{"Trang BÞ §»ng Long", danglong},
{"Thoi ta khong cÇn"},
}
end
function xichlan()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sexichlan(1)",
"Thieu Lam Bong/#sexichlan(2)",
"Thieu Lam Dao/#sexichlan(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sexichlan(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sexichlan(5)",
"Thien Vuong Dao/#sexichlan(6)",
"Nga My kiem/#sexichlan(7)",
"Nga My chuong/#sexichlan(8)",
"Thuy Yen Dao/#sexichlan(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sexichlan(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sexichlan(11)",
"Ngu Doc Dao/#sexichlan(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sexichlan(13)",
"Duong Mon No/#sexichlan(14)",
"Trang sau/xichlan2",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y lùa chon M«n Ph¸i", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function xichlan2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sexichlan(15)",
"Cai Bang Rong/#sexichlan(16)",
"Cai Bang Bong/#sexichlan(17)",
"Thien Nhan Kich/#sexichlan(18)",
"Thien Nhan Dao/#sexichlan(19)",
"Vo Dang Kiem/#sexichlan(20)",
"Vo Dang Quyen/#sexichlan(21)",
"Con Lon Dao/#sexichlan(22)",
"Con Lon Kiem/#sexichlan(23)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y lùa chon M«n Ph¸i", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function sexichlan(nId)
for i = 2515, 2524 do
AddGoldItem(0,10*nId+i-10)
end
end
function minhphuong()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#seminhphuong(1)",
"Thieu Lam Bong/#seminhphuong(2)",
"Thieu Lam Dao/#seminhphuong(3)",
"Thien Vuong Chuy/#seminhphuong(4)",
"Thien Vuong Thuong/#seminhphuong(5)",
"Thien Vuong Dao/#seminhphuong(6)",
"Nga My kiem/#seminhphuong(7)",
"Nga My chuong/#seminhphuong(8)",
"Thuy Yen Dao/#seminhphuong(9)",
"Thuy yen Song Dao/#seminhphuong(10)",
"Ngu Doc Chuong/#seminhphuong(11)",
"Ngu Doc Dao/#seminhphuong(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#seminhphuong(13)",
"Duong Mon No/#seminhphuong(14)",
"Trang sau/minhphuong2",
}
end
function minhphuong2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#seminhphuong(15)",
"Cai Bang Rong/#seminhphuong(16)",
"Cai Bang Bong/#seminhphuong(17)",
"Thien Nhan Kich/#seminhphuong(18)",
"Thien Nhan Dao/#seminhphuong(19)",
"Vo Dang Kiem/#seminhphuong(20)",
"Vo Dang Quyen/#seminhphuong(21)",
"Con Lon Dao/#seminhphuong(22)",
"Con Lon Kiem/#seminhphuong(23)",
}
end
function seminhphuong(nId)
for i = 2745, 2754 do
end
end
function danglong()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sedanglong(1)",
"Thieu Lam Bong/#sedanglong(2)",
"Thieu Lam Dao/#sedanglong(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sedanglong(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sedanglong(5)",
"Thien Vuong Dao/#sedanglong(6)",
"Nga My kiem/#sedanglong(7)",
"Nga My chuong/#sedanglong(8)",
"Thuy Yen Dao/#sedanglong(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sedanglong(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sedanglong(11)",
"Ngu Doc Dao/#sedanglong(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sedanglong(13)",
"Duong Mon No/#sedanglong(14)",
"Trang sau/danglong2",
}
end
function danglong2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sedanglong(15)",
"Cai Bang Rong/#sedanglong(16)",
"Cai Bang Bong/#sedanglong(17)",
"Thien Nhan Kich/#sedanglong(18)",
"Thien Nhan Dao/#sedanglong(19)",
"Vo Dang Kiem/#sedanglong(20)",
"Vo Dang Quyen/#sedanglong(21)",
"Con Lon Dao/#sedanglong(22)",
"Con Lon Kiem/#sedanglong(23)",
}
end
function sedanglong(nId)
for i = 2975, 2984 do
end
end
function bachho()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sebachho(1)",
"Thieu Lam Bong/#sebachho(2)",
"Thieu Lam Dao/#sebachho(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sebachho(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sebachho(5)",
"Thien Vuong Dao/#sebachho(6)",
"Nga My kiem/#sebachho(7)",
"Nga My chuong/#sebachho(8)",
"Thuy Yen Dao/#sebachho(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sebachho(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sebachho(11)",
"Ngu Doc Dao/#sebachho(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sebachho(13)",
"Duong Mon No/#sebachho(14)",
"Trang sau/bachho2",
}
end
function bachho2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sebachho(15)",
"Cai Bang Rong/#sebachho(16)",
"Cai Bang Bong/#sebachho(17)",
"Thien Nhan Kich/#sebachho(18)",
"Thien Nhan Dao/#sebachho(19)",
"Vo Dang Kiem/#sebachho(20)",
"Vo Dang Quyen/#sebachho(21)",
"Con Lon Dao/#sebachho(22)",
"Con Lon Kiem/#sebachho(23)",
}
end
function sebachho(nId)
for i = 2285, 2294 do
end
end
function kimo()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#sekimo(1)",
"Thieu Lam Bong/#sekimo(2)",
"Thieu Lam Dao/#sekimo(3)",
"Thien Vuong Chuy/#sekimo(4)",
"Thien Vuong Thuong/#sekimo(5)",
"Thien Vuong Dao/#sekimo(6)",
"Nga My kiem/#sekimo(7)",
"Nga My chuong/#sekimo(8)",
"Thuy Yen Dao/#sekimo(9)",
"Thuy yen Song Dao/#sekimo(10)",
"Ngu Doc Chuong/#sekimo(11)",
"Ngu Doc Dao/#sekimo(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#sekimo(13)",
"Duong Mon No/#sekimo(14)",
"Trang sau/kimo2",
}
end
function kimo2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#sekimo(15)",
"Cai Bang Rong/#sekimo(16)",
"Cai Bang Bong/#sekimo(17)",
"Thien Nhan Kich/#sekimo(18)",
"Thien Nhan Dao/#sekimo(19)",
"Vo Dang Kiem/#sekimo(20)",
"Vo Dang Quyen/#sekimo(21)",
"Con Lon Dao/#sekimo(22)",
"Con Lon Kiem/#sekimo(23)",
}
end
function sekimo(nId)
for i = 2055, 2064 do
end
end
function tumang()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setumang(1)",
"Thieu Lam Bong/#setumang(2)",
"Thieu Lam Dao/#setumang(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setumang(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setumang(5)",
"Thien Vuong Dao/#setumang(6)",
"Nga My kiem/#setumang(7)",
"Nga My chuong/#setumang(8)",
"Thuy Yen Dao/#setumang(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setumang(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setumang(11)",
"Ngu Doc Dao/#setumang(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setumang(13)",
"Duong Mon No/#setumang(14)",
"Trang sau/tumang2",
}
end
function tumang2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setumang(15)",
"Cai Bang Rong/#setumang(16)",
"Cai Bang Bong/#setumang(17)",
"Thien Nhan Kich/#setumang(18)",
"Thien Nhan Dao/#setumang(19)",
"Vo Dang Kiem/#setumang(20)",
"Vo Dang Quyen/#setumang(21)",
"Con Lon Dao/#setumang(22)",
"Con Lon Kiem/#setumang(23)",
}
end
function setumang(nId)
for i = 1825, 1834 do
end
end

function cucpham()
local tab_Content = {
-- "Set Hoµng Kim M«n Ph¸i /sethkmp",
-- "Set Xich L©n /setxl",
"Set Cùc PhÈm §éng S¸t /cpds",
-- "MÆt N¹ GM /matnagm",
-- "Set Minh Ph­îng /setmp",
-- "Set Song Long /setsonglo",
-- "Phi Phong /phip",
-- "Trang Søc /trangs",
-- "Kim Ên /kiman",
-- "Tæng Hîp /tongh",
-- "LÊy 100 ti?n ®ång /tiendong",
-- "LÊy 1000v l­îng /tienvan",
-- "M¹c b¾c th¶o nguyªn lÖnh /macblb",
"Th«i kh«ng lÊy g× n÷a h?t."
}
end;

function macblb()
AddItem(6,1,1448,1,0,0)
end
function kiman()
AddGoldItem(0,3214)
AddGoldItem(0,3224)
AddGoldItem(0,3234)
end
function tongh()
AddGoldItem(0,3506)
AddGoldItem(0,3530)
AddGoldItem(0,3541)
AddGoldItem(0,3880)
AddGoldItem(0,3881)
AddGoldItem(0,3882)
AddGoldItem(0,3883)
AddGoldItem(0,3884)
AddGoldItem(0,3885)
AddGoldItem(0,3886)
AddGoldItem(0,3887)
AddGoldItem(0,3888)
end

function phip()
AddGoldItem(0,3466)
AddGoldItem(0,3467)
AddGoldItem(0,3468)
AddGoldItem(0,3469)
AddGoldItem(0,3470)
AddGoldItem(0,3471)
AddGoldItem(0,3472)
AddGoldItem(0,3473)
AddGoldItem(0,3474)
AddGoldItem(0,3475)
AddGoldItem(0,3476)
AddGoldItem(0,3477)
AddGoldItem(0,3478)
AddGoldItem(0,3479)
AddGoldItem(0,3480)
AddGoldItem(0,3481)
AddGoldItem(0,3482)
AddGoldItem(0,3483)
AddGoldItem(0,3484)
AddGoldItem(0,3485)
AddGoldItem(0,3486)
AddGoldItem(0,3487)
AddGoldItem(0,3488)
AddGoldItem(0,3489)
AddGoldItem(0,3490)
end

function trangs()
AddGoldItem(0,3507)
AddGoldItem(0,3508)
AddGoldItem(0,3509)
AddGoldItem(0,3510)
AddGoldItem(0,3511)
AddGoldItem(0,3512)
AddGoldItem(0,3513)
AddGoldItem(0,3514)
AddGoldItem(0,3515)
AddGoldItem(0,3516)
AddGoldItem(0,3517)
AddGoldItem(0,3518)
AddGoldItem(0,3519)
AddGoldItem(0,3520)
end

function matnagm()
--AddItem(0,11,2,1,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day,mo nth,nam)
AddItem(0,11,0,367,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day, month,nam)
AddItem(0,11,0,368,0,10,10,10,10,10,10,10,gio,day, month,nam)
end

function cpds()
AddGoldItem(0,494)
AddGoldItem(0,495)
AddGoldItem(0,496)
AddGoldItem(0,497)
end

function setsonglo()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thi?u L©m quy?n/#setsonglo1(1)",
"Thi?u L©m c«n/#setsonglo1(2)",
"Thi?u L©m ®ao/#setsonglo1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#setsonglo1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#setsonglo1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#setsonglo1(6)",
"Nga My ki?m/#setsonglo1(7)",
"Nga My ch­ëng/#setsonglo1(8)",
"Nga My buff/#setsonglo1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#setsonglo1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#setsonglo1(11)",
"Ng? §éc ch­ëng/#setsonglo1(12)",
"Ng? §éc ®ao/#setsonglo1(13)",
"Ng? §éc bïa/#setsonglo1(14)",
"Trang sau/setsonglo2",

}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function setsonglo2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#setsonglo1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#setsonglo1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#setsonglo1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#setsonglo1(18)",
"C¸i Bang rång/#setsonglo1(19)",
"C¸i Bang bæng/#setsonglo1(20)",
"Thiªn NhÉn k?ch/#setsonglo1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#setsonglo1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#setsonglo1(23)",
"Vâ §ang kh? /#setsonglo1(24)",
"Vâ §ang ki?m/#setsonglo1(25)",
"C«n L«n ®ao/#setsonglo1(26)",
"C«n L«n ki?m/#setsonglo1(27)",
"C«n L«n bïa/#setsonglo1(28)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function setsonglo1(nId)
for i=2975,2985 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function sethkmp()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thi?u L©m quy?n/#sethkmp1(1)",
"Thi?u L©m c«n/#sethkmp1(2)",
"Thi?u L©m ®ao/#sethkmp1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#sethkmp1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#sethkmp1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#sethkmp1(6)",
"Nga My ki?m/#sethkmp1(7)",
"Nga My ch­ëng/#sethkmp1(8)",
"Nga My buff/#sethkmp1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#sethkmp1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#sethkmp1(11)",
"Ng? §éc ch­ëng/#sethkmp1(12)",
"Ng? §éc ®ao/#sethkmp1(13)",
"Ng? §éc bïa/#sethkmp1(14)",
"Trang sau/sethkmp2",

}
end
function sethkmp2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#sethkmp1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#sethkmp1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#sethkmp1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#sethkmp1(18)",
"C¸i Bang rång/#sethkmp1(19)",
"C¸i Bang bæng/#sethkmp1(20)",
"Thiªn NhÉn k?ch/#sethkmp1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#sethkmp1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#sethkmp1(23)",
"Vâ §ang kh? /#sethkmp1(24)",
"Vâ §ang ki?m/#sethkmp1(25)",
"C«n L«n ®ao/#sethkmp1(26)",
"C«n L«n ki?m/#sethkmp1(27)",
"C«n L«n bïa/#sethkmp1(28)",
}
end
function sethkmp1(nId)
for i=1,5 do AddGoldItem(0,5*nId+i-5) end
end

function setxl()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setxl1(1)",
"Thieu Lam Bong/#setxl1(2)",
"Thieu Lam Dao/#setxl1(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setxl1(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setxl1(5)",
"Thien Vuong Dao/#setxl1(6)",
"Nga My kiem/#setxl1(7)",
"Nga My chuong/#setxl1(8)",
"Thuy Yen Dao/#setxl1(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setxl1(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setxl1(11)",
"Ngu Doc Dao/#setxl1(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setxl1(13)",
"Duong Mon No/#setxl1(14)",
"Trang sau/setxl2",

}
end
function setxl2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setxl1(15)",
"Cai Bang Rong/#setxl1(16)",
"Cai Bang Bong/#setxl1(17)",
"Thien Nhan Kich/#setxl1(18)",
"Thien Nhan Dao/#setxl1(19)",
"Vo Dang Kiem/#setxl1(20)",
"Vo Dang Quyen/#setxl1(21)",
"Con Lon Dao/#setxl1(22)",
"Con Lon Kiem/#setxl1(23)",

}
end
function setxl1(nId)
for i=2515,2525 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function setmp()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Thieu Lam Quyen/#setmp1(1)",
"Thieu Lam Bong/#setmp1(2)",
"Thieu Lam Dao/#setmp1(3)",
"Thien Vuong Chuy/#setmp1(4)",
"Thien Vuong Thuong/#setmp1(5)",
"Thien Vuong Dao/#setmp1(6)",
"Nga My kiem/#setmp1(7)",
"Nga My chuong/#setmp1(8)",
"Thuy Yen Dao/#setmp1(9)",
"Thuy yen Song Dao/#setmp1(10)",
"Ngu Doc Chuong/#setmp1(11)",
"Ngu Doc Dao/#setmp1(12)",
"Duong Mon Phi Dao/#setmp1(13)",
"Duong Mon No/#setmp1(14)",
"Trang sau/setmp2",

}
end
function setmp2()
local tab_Content = {
"Roi Khoi/no",
"Duong Mon Phi Tieu/#setmp1(15)",
"Cai Bang Rong/#setmp1(16)",
"Cai Bang Bong/#setmp1(17)",
"Thien Nhan Kich/#setmp1(18)",
"Thien Nhan Dao/#setmp1(19)",
"Vo Dang Kiem/#setmp1(20)",
"Vo Dang Quyen/#setmp1(21)",
"Con Lon Dao/#setmp1(22)",
"Con Lon Kiem/#setmp1(23)",

}
end
function setmp1(nId)
for i=2745,2755 do AddGoldItem(0,10*nId+i-10) end
end

function tienvan()
Earn(1000000000)
end;

function tiendong()

AddStackItem(100,4,417,1,1,0,0,0) -- nhan 100 tien dong

end;

ntnh19_4
06-03-15, 09:51 AM
chơi kiểu 2 máy ảo làm hao ram và ổ cứng wá

bthhhz
06-03-15, 11:49 AM
chơi kiểu 2 máy ảo làm hao ram và ổ cứng wá

RAM 4gb thi bỏ máy cảo CentOS 1.5 . còn cái kia để 250mb thôi . nhiêu vậy là dc rồi . còn dư lại 2GBS . chơi chán bỏ chứ có gì đâu mà :v

AlvinEdward
06-03-15, 12:14 PM
Cái dofile("script/item/bthhh1995.lua") là sao bạn.
vậy có phải là cần dow thêm cái file .lua bthhh1995 vào không?
nếu vậy bạn có thể cho mình xin cái file đó, ( mỗi lần dev xong phải reset lại ) khổ quá..

Hoặc bạn có thể hd mình rõ hơn tí nha... Tks bạn

Có phải hàm add vào NPC nó khác vs hàm add vào vật phẩm không bạn?

ntnh19_4
06-03-15, 01:21 PM
RAM 4gb thi bỏ máy cảo CentOS 1.5 . còn cái kia để 250mb thôi . nhiêu vậy là dc rồi . còn dư lại 2GBS . chơi chán bỏ chứ có gì đâu mà :v

nghe có người nói để centos 1gb được fảii ko bác, mà bác nói 250mb là cái nào vậy ??? giải thích rõ dùm mình được không?
Àh mà mình cho 2 cái máy ảo chạy gì chạy, còn game thì chơi = win thật được không bác ??

vipbk
06-03-15, 08:47 PM
Cái dofile("script/item/bthhh1995.lua") là sao bạn.
vậy có phải là cần dow thêm cái file .lua bthhh1995 vào không?
nếu vậy bạn có thể cho mình xin cái file đó, ( mỗi lần dev xong phải reset lại ) khổ quá..

Hoặc bạn có thể hd mình rõ hơn tí nha... Tks bạn

Có phải hàm add vào NPC nó khác vs hàm add vào vật phẩm không bạn?

Theo mình thì bthhh1995.lua chính là tên file thẻ GM tự tạo, bạn có thể đổi thành tên khác.
Lưu ý tên file thẻ GM phải trùng khớp với tên file ở lệnh dofile và phải đặt file này vào đúng đường dẫn như ở dofile

game thì chơi = win thật được không bác ??

Được bạn nhé.

bthhhz
06-03-15, 10:01 PM
ũa ! Mọi người cho mình hỏi tạo bang rồi thì làm sao để có khu vực bang hội đây ta . ???

bincute1
08-03-15, 01:23 AM
ũa ! Mọi người cho mình hỏi tạo bang rồi thì làm sao để có khu vực bang hội đây ta . ???

ý bác là tạo khu vực bang để chiếm thành như thế này :D

bthhhz
08-03-15, 06:06 AM
ý bác là tạo khu vực bang để chiếm thành như thế này :D

cái đó thì dễ rồi . Ý nói là cái lãnh địa bang hội ấy.
QUa giờ cứ nghĩ nó như trước lấy thanh đồng đỉnh tìm tế tửu hoài .
té ra nó nằm trong tab sử dụng chức năng bang hội :v

bincute1
08-03-15, 10:16 AM
cái đó thì dễ rồi . Ý nói là cái lãnh địa bang hội ấy.
QUa giờ cứ nghĩ nó như trước lấy thanh đồng đỉnh tìm tế tửu hoài .
té ra nó nằm trong tab sử dụng chức năng bang hội :v

thế này cũng dễ thôi mà =))

hoangthuyit
08-03-15, 10:25 AM
Bincute có yahoo cho mình xin với dc ko bạn ?

bincute1
08-03-15, 12:21 PM
Bincute có yahoo cho mình xin với dc ko bạn ?

yahoo mình dưới tên nick ý :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

AlvinEdward
08-03-15, 02:51 PM
Mình muốn sửa thêm các trang bị hoàng kim đằng long, xích lân ... ( sever mình đang dùng nó không có opt)
Thì những file quy định các opt đó là ở file nào trong Client vậy các bạn? (vd như: Tài Phú Binh Giáp, đổi hồn thạch v.vvv...)

bthhhz
08-03-15, 03:13 PM
Mình muốn sửa thêm các trang bị hoàng kim đằng long, xích lân ... ( sever mình đang dùng nó không có opt)
Thì những file quy định các opt đó là ở file nào trong Client vậy các bạn? (vd như: Tài Phú Binh Giáp, đổi hồn thạch v.vvv...)

về thêm opt thì bạn dùng jxstudo để thêm hoặc sửa option trang bị nhé .
Quy định thì bạn vào trong Setting ->item -> 004 .. sẽ có nha .
Bạn có thể sử dụng phần mềm JxEdit seach tên món đồ đó --> nó sẽ ra 1 loạt từ đó bạn tìm đến file nào nằm trong mục trên thì sẽ là file đo . đem bỏ lên jxstudio fix nha !

ntnh19_4
09-03-15, 01:31 PM
về thêm opt thì bạn dùng jxstudo để thêm hoặc sửa option trang bị nhé .
Quy định thì bạn vào trong Setting ->item -> 004 .. sẽ có nha .
Bạn có thể sử dụng phần mềm JxEdit seach tên món đồ đó --> nó sẽ ra 1 loạt từ đó bạn tìm đến file nào nằm trong mục trên thì sẽ là file đo . đem bỏ lên jxstudio fix nha !

bạn ơi, hôm trước bạn nói cài 2 máy ảo trên win 8, bạn nói phân chia ram ntn nói lại giúp mình với

bthhhz
09-03-15, 02:08 PM
bạn ơi, hôm trước bạn nói cài 2 máy ảo trên win 8, bạn nói phân chia ram ntn nói lại giúp mình với

Contos 1.5 gbs
cái chạy pays vs sql thì để 256 mb

vipbk
09-03-15, 03:43 PM
Các bài viết không phù hợp với nội dung chủ đề, mang chuyện riêng tư vào box... đều bị xóa. Nếu có câu hỏi về server này (fix lỗi...) thì gửi bài vào box Hỏi đáp, close topic!