PDA

View Full Version : [Gunny] Xin Hướng dẫn cách cài gunny bằng MySQL ( lưu ý: ko phải SQL server)

vinh8c058
05-01-15, 08:44 AM
Closeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

be.cun.186
05-01-15, 12:04 PM
Cài được ,nhưng khó vì :
-data của gunny trước giờ là dùng cho sql server,muốn chạy trên mysql thì phải convert data,mà đó ko phải chuyện đơn giản
-phải sửa nhiều trong source : Từ cách connect, query,... và server config chứ ko đơn giản như bạn nghĩ
-sao bạn muốn chuyển qua mysql trong khi sql server mạnh mẽ và hợp với .net app hơn?
Kết : Trình của bạn chưa đủ làm điều này đâu, nếu làm đc thì cũng ko ứng dụng đc

hoang7625
05-01-15, 01:59 PM
Như Tiêu đề em muốn cài gunny lên MySQL nhưng chỉ thấy cài đc trên SQL Server thôi
File config gunny ii có đoạn thế này
<add key="countDb" value="Data Source=VINH-PC;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
<add key="conString" value="Data Source=VINH-PC;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
có phải sửa 2 phần màu đỏ đó thành chữ Server là đc đúng ko ạ

MySQL chỉ dành cho các sever nhỏ, các forum, diễn đàn, chứ đối với 1 web game như gunny mình cũng không biết có trụ được không hay lại lỗi lưu đồ. Theo mình biết thì đã có người thử làm với MySQL rồi nhưng kết quả là đồ không lưu được.

romworld
05-01-15, 02:13 PM
Như Tiêu đề em muốn cài gunny lên MySQL nhưng chỉ thấy cài đc trên SQL Server thôi
File config gunny ii có đoạn thế này
<add key="countDb" value="Data Source=VINH-PC;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
<add key="conString" value="Data Source=VINH-PC;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
có phải sửa 2 phần màu đỏ đó thành chữ Server là đc đúng ko ạ

lúc xưa có bản gunny 3.0 cài trên mysql nhưng lỗi không lưu đồ khi thoát, nếu bạn muốn tìm hiểu thì lội page về quá khứ xem

vinh8c058
12-06-15, 01:32 PM
lúc xưa có bản gunny 3.0 cài trên mysql nhưng lỗi không lưu đồ khi thoát, nếu bạn muốn tìm hiểu thì lội page về quá khứ xem

đúng là lục đc bạn à nhưng k=die hết linkr, mình tính chạy gunny trên hosting giờ hiểu nguyên lí r, nếu mysql mà làm onl thì ko trụ đc vả lại rất khó

hoang7625
12-06-15, 06:28 PM
đúng là lục đc bạn à nhưng k=die hết linkr, mình tính chạy gunny trên hosting giờ hiểu nguyên lí r, nếu mysql mà làm onl thì ko trụ đc vả lại rất khó

vãi chạy trên host :-o:-o:-o:-o:-o:-o vậy xin hỏi trường hợp chạy okay 100% trên MySQL thì thánh đặt cái sever chỗ nào =))

CunConLonTon
12-06-15, 09:01 PM

Chả biết bạn hiểu nguyên lý gì mà phát biểu câu này