PDA

View Full Version : Phương án việt hóa có dấu cho HKGH

realmanxxi
07-07-07, 05:24 PM
Hôm qua tui ngồi test 2 cái client của EngMix Và cái Vnclient thì phát hiện ra chỉ khác nhau ở một chổ là font chữ mà thội
Bạn dùng phần mêm hex hoặc utrradedit để mở 2 file đó ra ở client TQ bạn tìm chữ : Simsun còn Ở VN thì tìm chữ Tahoma(vietnamese) tôi định sửa cái TQ lại nhưng không được cứ lỗi hoài vậy anh nào sửa được thì up lên nhé
Trên đây chỉ là gợi ý cho anh em
Nếu anh m không hiểu thì đợi em posst hình lên xem rồi cùng làm

lilknight_lk
07-07-07, 09:17 PM
thế thì cậu post luôn hương dẫn đe với phần mềm hex hoặc utrradedit cho tui xài luôn cảm ơn

f-fantasy
08-07-07, 01:21 PM
1 ý kiến khá hay, không càn posst cái gì nữa đâu vì vấn đề này nếu ai hiểu được thì hiểu ngay còn ai chưa hiểu cái gì về nó thì có mà Hd bằng phim cũng chả hiểu, dù sao cũng cám ơn bạn đã cho 1 ý kiến rất hay tôi sẽ thử xem sao.

kenisen
08-07-07, 03:33 PM
2 file nào, tìm được chữ Tahoma rùi làm sao nữa??

minhhung999
08-07-07, 03:53 PM
ok ! de toi phu vọi xemco viet hoa co dau dươc ko!!!:haha:

thephuoc32
08-07-07, 03:54 PM
cai files đó trong client chứ gì tui copy rồi nhưng lúc vo thi dis ra à !!!!!!!!!!!

silverwolfzzz
08-07-07, 09:47 PM
việt hóa không khó nhưng rất mất thời gian tại vì có những hơn 2000
mes cơ copy từ client việt sang cũng mỏi tay đấy mà vị trí mỗi cái không giống nhau

killer238
08-07-07, 11:26 PM
Thế thì anh em mình chia nhau ra làm , làm đến đâu up lên đến đó. 1 người lười thì mệt chứ trăm người lười thì vẫn xong cơ mà

Alexandria
09-07-07, 07:25 AM
Nếu đã cài font China(PRC) thì khi mở các file như YBi.cfg... chằng hạn bạn sẽ gặp khó khăn khi nhìn các dòng để so sánh giữa 2 file của TQ và VN.Về vấn đề này các bạn muốn có thể nhìn dòng 1 cách cân đối đơn giản nhất là các bạn nén lại bằng Winzar chằng hạn sau đó bật chương trình nén đó lên thì các dòng sẽ ở vị trí ban đầu (chú ý : chỉ có thể xem mà không thể sửa chữa được ở dạng nén.

dtthinh
28-04-08, 11:17 AM
oh giup em voi em lam hoai cung chang dc ki thế chứ ghét nó ghê em làm thì chĩnh dc 1 số chữ nhưng lúc làm xong dang nhap zo thi chữ nó càng xấu hon trước khi việt hóa nữa là sao chời

anhtrungtdy
15-08-08, 08:06 AM
Tui thay phuong an do ko on. vi doi wa duoc chu tieng viet thi no van la ngon ngu tieng trung quoc

Zenkira
15-08-08, 02:54 PM
anhtrungtdy xin đánh TV nha ! Thân !
Vấn đề là xung đột chữ khi cài font China(PRC) và font Tahoma(Vnmese) ... cài cái này để chỉnh cái kia thì cái kia lại loạn xà ngầu cả lên nè :( ... giờ thì ai rãnh thì làm chứ Zen rút hoàn toàn khỏi vụ VH Client !

VipRose
17-08-08, 09:02 PM
VH không dấu chắc là ngon nhất. Vừa xài được ngọc có dòng vừa có tiếng việt. Dân online đọc chữ ko dấu có gì khó khăn đâu

giangleloi
03-09-08, 07:14 PM
uhm các bạn có khi phải chuẩnn bị font,thường là tahoma hoặc arial,ultraedit bên mu có hoặc lên
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

123123aa
20-12-08, 03:55 PM
ko dùng được cách này đâu... client của Vn ko dùng bảng mã Unicode đâu....

123123aa
20-12-08, 04:05 PM
Nếu đã cài font China(PRC) thì khi mở các file như YBi.cfg... chằng hạn bạn sẽ gặp khó khăn khi nhìn các dòng để so sánh giữa 2 file của TQ và VN.Về vấn đề này các bạn muốn có thể nhìn dòng 1 cách cân đối đơn giản nhất là các bạn nén lại bằng Winzar chằng hạn sau đó bật chương trình nén đó lên thì các dòng sẽ ở vị trí ban đầu (chú ý : chỉ có thể xem mà không thể sửa chữa được ở dạng nén.
Ông mạnh tùng làm được client việt hóa cho HK off mà... share hướng dẫn làm được ko vậy :D