PDA

View Full Version : [Gunny] Thật sự lỗi này chưa biết fix (có ảnh)

gunnyoff
21-12-14, 09:21 AM
Nản lắm các bác à, làm từng li từng tí y hệt video nhưng cứ chạy run.bat lại bị thế này không biết tính sao.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mong mọi người giúp đỡ ạ [-O<[-O<[-O<

DemonSlayer
21-12-14, 09:52 AM
Edit ip trong các file đó thành 127.0.0.1

gunnyoff
21-12-14, 01:06 PM
Edit rồi nhưng không được vẫn bị

huyvannet
21-12-14, 01:36 PM
Nhìn là biết không connect được database chứ không phải là do IP

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

hoang7625
21-12-14, 10:13 PM
Nản lắm các bác à, làm từng li từng tí y hệt video nhưng cứ chạy run.bat lại bị thế này không biết tính sao.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mong mọi người giúp đỡ ạ [-O<[-O<[-O<

tham khảo cái này nè, cài trên win 7 bản 5.5 đó.

gunnyoff
22-12-14, 01:09 PM
Đã xem qua video nhưng không có sever như bản đang làm, có thể share tớ cái rip sever 5.5 của bạn để tớ áp dụng theo được không

hoang7625
22-12-14, 03:32 PM
Đã xem qua video nhưng không có sever như bản đang làm, có thể share tớ cái rip sever 5.5 của bạn để tớ áp dụng theo được không

trungkien13796
22-12-14, 08:30 PM

be.cun.186
22-12-14, 08:34 PM

Phải build xml vì client lấy dữ liệu từ xml ko phải database

trungkien13796
22-12-14, 08:40 PM
Phải build xml vì client lấy dữ liệu từ xml ko phải database

Nếu như vậy thì data nó lưu mấy cái ấy làm gì hả bạn. với mình thấy cũng có nhiều bài hướng dẫn thay đổi 1 số thứ trong game từ data mà

be.cun.186
22-12-14, 08:53 PM
Nếu như vậy thì data nó lưu mấy cái ấy làm gì hả bạn. với mình thấy cũng có nhiều bài hướng dẫn thay đổi 1 số thứ trong game từ data mà

Lưu vào data để server truy xuất , còn xuất ra xml để client truy xuất, thay đổi cái gì trong data mà liên quan tới xml thì phải build lại cho đồng bộ

trungkien13796
22-12-14, 09:08 PM
Lưu vào data để server truy xuất , còn xuất ra xml để client truy xuất, thay đổi cái gì trong data mà liên quan tới xml thì phải build lại cho đồng bộ

Vậy có cái gì không liên quan đến xml trong data mà mình sửa được không bạn

hoang7625
22-12-14, 10:33 PM

client sẽ lấy dữ liệu trên file xml, còn sever lấy trên database, 2 cái đó phải giống nhau 100% ko sever sẽ lỗi, bạn ko thấy nhiệm vụ, vật phẩm thay đổi thôi chứ khi bạn làm nhiệm vụ đó hoặc vật phẩm lúc đó sever sẽ lỗi.

btbaotrung90
22-12-14, 10:54 PM

Người ta dạy thì ko nghe, thích tinh tướng thì mốt ai mà chỉ nữa.

trungkien13796
23-12-14, 11:07 AM
Người ta dạy thì ko nghe, thích tinh tướng thì mốt ai mà chỉ nữa.
Mình thắc mắc thì hỏi viết tiếng Việt có dấu đàng hoàng tinh tướng chỗ nào hả bạn =_=!

trungkien13796
23-12-14, 11:15 AM
client sẽ lấy dữ liệu trên file xml, còn sever lấy trên database, 2 cái đó phải giống nhau 100% ko sever sẽ lỗi, bạn ko thấy nhiệm vụ, vật phẩm thay đổi thôi chứ khi bạn làm nhiệm vụ đó hoặc vật phẩm lúc đó sever sẽ lỗi.
Thank mình biết cách sửa rồi :)
Cho mình hỏi thêm là sau khi mình xóa hết nhiệm vụ cũ đi và thêm nhiệm vụ mới vào thì nó hiện ra dòng "đang ủy thác" che mất chỗ nhận thưởng. Có cách nào bỏ nó đi không b?

vinh8c058
25-12-14, 08:08 PM
Sửa IP các file có đuôi .config trong thư mục server đi, mình bị 1 lần rồi nên đã sửa đc. sửa các địa chỉ thư mục cho đúng với server đi