PDA

View Full Version : [TLBB] Xin tool encode file txt

makute7413
20-12-14, 10:33 PM
Mình đang add mấy con pet mới vào client thì đụng file CharModelEx.txt. Dùng txt_decode ra để thêm vào thì được nhưng khi nhét vô Config.axp thì client báo lỗi. Làm sao đây các bác?

[Mr.K]
20-12-14, 11:19 PM
Cú pháp của VNG khác với cú pháp của sever mọi người chia sẻ trên 4rum này bạn ạ... nếu bạn dập nguyên cái file đã decode từ VNG thì sẽ k dùng đc

makute7413
20-12-14, 11:35 PM
;894786']Cú pháp của VNG khác với cú pháp của sever mọi người chia sẻ trên 4rum này bạn ạ... nếu bạn dập nguyên cái file đã decode từ VNG thì sẽ k dùng đc

file CharModelEx.txt trong client của mình vốn đã bị mã hoá, có thể dùng txt_decode của huuduyen_05 để mở ra và chỉnh sửa. Nhưng vấn đề là ko biết encode trở lại để cho client đọc được nó.

songtu
20-12-14, 11:50 PM
file CharModelEx.txt trong client của mình vốn đã bị mã hoá, có thể dùng txt_decode của huuduyen_05 để mở ra và chỉnh sửa. Nhưng vấn đề là ko biết encode trở lại để cho client đọc được nó.
cái này có chút thú vị là mã hóa hay ko mã hóa thì client đều đọc đc (dĩ nhiên là mã hóa còn nằm trong khả năng đọc của client), quan trọng là cú pháp!! bạn có thể tham khảo cái strdic...txt hoặc một số file dạng mở rồi, làm đúng cú pháp là đọc đc hết!!
Thân!

[Mr.K]
20-12-14, 11:51 PM
HIện tại mọi người chỉ có thể decode = tool đó của huuduyen, nhưng k thấy có tool endcode.. chắc là huuduyen có nhưng k share để tránh rắc rối

songtu
21-12-14, 12:23 AM
;894801']HIện tại mọi người chỉ có thể decode = tool đó của huuduyen, nhưng k thấy có tool endcode.. chắc là huuduyen có nhưng k share để tránh rắc rối

có encode đó! nhớ ko lầm là so sánh bit thì phải. lâu rồi quên,

VTAngel
21-12-14, 02:57 AM
Mình đang add mấy con pet mới vào client thì đụng file CharModelEx.txt. Dùng txt_decode ra để thêm vào thì được nhưng khi nhét vô Config.axp thì client báo lỗi. Làm sao đây các bác?

cái này do khi decode ra nó thiếu mất 2 dòng ở trên đầu nên client báo lỗi

INT STRING FLOAT FLOAT FLOAT FLOAT INT INT INT STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING
INT STRING FLOAT FLOAT FLOAT FLOAT INT INT INT STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING STRING

Sói Đẹp Trai
21-12-14, 09:11 AM
Ko phải thiếu đâu mà cái tool đó nó sẽ mặc định là bỏ qua dòng đầu đó :3

makute7413
21-12-14, 03:46 PM
Đã giải quyết xong, cảm ơn mọi người :3

la_thuong
21-12-14, 05:26 PM
Đã giải quyết xong, cảm ơn mọi người :3

bạn share mình cái tôls bạn đàng sử dụng được ko
sao mình tải txt_decode.exe về mở lền là nó tất ak

skythienlong
21-12-14, 05:41 PM

bạn chưa xem hướng dẫn dùng txt_decode ak

makute7413
21-12-14, 05:42 PM

để txt_decode và file txt ở desktop, rùi chạy cmd txt_decode ten_file.txt file.txt

la_thuong
21-12-14, 05:43 PM
bạn chưa xem hướng dẫn dùng txt_decode ak

mình tìm ko thấy hướng dẫn ,bạn có link ko share mình với
mình mới mò tới nò nên ko biết

skythienlong
21-12-14, 05:51 PM
mình tìm ko thấy hướng dẫn ,bạn có link ko share mình với
mình mới mò tới nò nên ko biết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem #3 đoạn Cách giải mã một số file bị mã hóa: