PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn tạo spr động áp dụng cho kiếm thế, jx

accelan006
06-12-14, 06:26 PM
Như topic vote thì tool tạo spr đông người chọn nên mình sẽ share và hướng dẫn sử dụng.

Tải file về giải nén và bỏ vào ổ đĩa (nào thì tùy)

Copy các file .tga (hoặc 1 file nếu làm spr tĩnh) vào thư mục spr trong thư mục vừa giải nén.

Các file .tga nếu là spr động sẽ đặt tên là số từ 1 đến xx. (ví dụ: có 1.tga, 2.tga...)

sau đó chạy tools bằng file SPR.exe

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi báo thành công sẽ có 1 file jx.spr trong thư mục spr vừa copy các file .tga

Đổi tên file này thành tên bất kỳ và vào game test.

Download tool: Drive (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hết.

------------------------------------
Dành cho các bạn biết sử dụng photoshop để tạo file tga

Để làm spr động, tĩnh đẹp thì cần phải biết photoshop 1 chút nhưng lại có chút rắc rối là khi làm với photoshop thì các file tga sau khi save và convert ra spr sẽ không trong suốt (không có nền) hoặc phải làm qua các bước rất rắc rối.

Để đơn giản vấn đề này thì các bạn có thể tạo file .tga với photoshop 7.0 để background hide (trong suốt) và save định dạng .tga với thông số mặc định mà không cần rườm rà.

Nếu muốn sử dụng các tính năng cao cấp của bản photoshop mới để design thì sau khi tạo xong save lại thành dạng psd và sử dụng photoshop 7.0 portable mở file đó lên và save thành .tga.

------------------------------Thanks Jie

còn 1 cách khác cho các bạn lười cài.
Cứ chỉnh trong suốt xong save ra định dạn PNG vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> convert sang tga là được

assaa
06-12-14, 07:00 PM
chúng ta cùng hóng chờ nào.
Tks chủ topic đã share cho ae :D

__Jie__
06-12-14, 07:15 PM
Hóng link ^^ 30 chả cá ráng me

superman309
06-12-14, 07:50 PM
Vâng và chỉ còn ít lâu nữa thôi thì một cuộc cách mạng đổi mới sẽ ra đời ! Lót 2 chiếc dép hóng tiếp =]] 30 chả lụa kho tương

HoangTVT
06-12-14, 10:32 PM
up top, hóng lâu quá :D .

accelan006
06-12-14, 10:35 PM
update tạo tga để convert ra spr không nền bằng photoshop

superman309
06-12-14, 11:11 PM
Bóc tem khui hàng ! ngồi hóng mòn dép cuối cùng cũng có ! Cảm ơn bác nhiều lắm, không ngờ bõ KT vẫn còn người tâm huyết như bác :-bd

AlexKing
07-12-14, 12:59 AM

đã làm được. tks bạn nhiều

button auto :D

Long.MR
07-12-14, 01:48 AM
photoshop 7.0 ở đây là cs 2 7.0 hay cs 7 vậy :|

accelan006
07-12-14, 07:39 AM

đã làm được. tks bạn nhiều

button auto :D

hình như cái thanh skill, máu là cái ui mình share phải k nhỉ

photoshop 7.0 ở đây là cs 2 7.0 hay cs 7 vậy :|

nếu nhớ k nhầm thì là cs. bạn cứ search google photoshop 7.0 portable là ra ngay

AlexKing
07-12-14, 10:32 AM
hình như cái thanh skill, máu là cái ui mình share phải k nhỉ

ờ đúng rùi :( đang định vẽ lại uiplayerbar :(

__Jie__
07-12-14, 05:32 PM
còn 1 cách khác cho các bạn lười cài.
Cứ chỉnh trong suốt xong save ra định dạn PNG vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> convert sang tga là được

Lynk_KiD_HVA
13-12-14, 07:41 AM
Đúng là chỉ khi game này tàn các cao thủ mơi share bí quyết của mình ra nhưng dù sao cũng rất cảm ơn Chủ thớt này đã chia sẽ cho anh em. Chắc còn nhiều game sẽ dùng tới cái phần mềm này

visaothe123
13-12-14, 03:19 PM
em làm như chủ thớt mà nó báo lỗi thế này là sao vậy chủ thớt, giúp em với

visaothe123
13-12-14, 04:19 PM
h thì em đã biết cái lỗi đó rồi, em làm ảnh = pts, dưới dạng trong suốt, nhưng khi cover sang .tga, xong cover thành spr đc rồi, em bỏ vào game thi nó k có trong suốt đc mà nó hiện nguyên 1 bản trắng + hình luôn, la tại vì sao vậy các bác

na.ilusm89
13-12-14, 04:27 PM
h thì em đã biết cái lỗi đó rồi, em làm ảnh = pts, dưới dạng trong suốt, nhưng khi cover sang .tga, xong cover thành spr đc rồi, em bỏ vào game thi nó k có trong suốt đc mà nó hiện nguyên 1 bản trắng + hình luôn, la tại vì sao vậy các bác

Tại vì nó ko trong suốt còn nền thì nó sẻ trắng hoặc đen cái bảng đó thôi

assaa
13-12-14, 04:51 PM
em làm như chủ thớt mà nó báo lỗi thế này là sao vậy chủ thớt, giúp em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn giải nén lại thử xem. Mình mới bị lúc sáng thử giải nén lại và dùng bình thường.
Chúc bạn thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn dùng PTS 7.0 bạn chủ top đã đưa link đó về lưu hình trực tiếp dạng TGA là đc mà. Nhớ nền của ảnh đó phải màu đen nhé vào game nó sẽ trong suốt

visaothe123
13-12-14, 05:02 PM
đc rồi ạ tks 2 bác.. hihi.............................

visaothe123
14-12-14, 09:01 AM
chủ thớt ơi, nhân tiện topic cho em hỏi 1 chút về photoshop 7.0 với mới tập photoshop nên còn nhiều chổ k biết, bác cho em hỏi là cái mục nào tạo hiệu ứng cho hình ảnh vậy, như cái hiệu ứng lấp lánh ngôi sao như tên Avatar HoàngĐế Của bác đó. tks topic trước.

tuantep
03-01-15, 11:21 PM
Cảm ơn bạn. Minh doi mai cai tool nay :D

suntn96
14-10-16, 04:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9fbb310579e16f1721b454d28269&oe=58032E34
Mình bị ntn là sao vậy

JXDev
14-10-16, 06:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9fbb310579e16f1721b454d28269&oe=58032E34
Mình bị ntn là sao vậy

bạn lấy cái file mà bạn PTS ra dùng Format Factory và Côver nó thành đuôi file .tga thì mới dùng nén lại spr dk

dongmau
22-08-17, 05:56 PM
Link die rồi bạn nào còn giữ up cho mình với ạ!
Thank ae ! <3