PDA

View Full Version : [TLBB] Cần giúp đỡ về dbs mysql

mastersesin
05-12-14, 09:16 AM
Mình đang xài dbs trong file server 3.5 của tuan565 mình đọc 1 bài hướng dẫn trên mạng là sửa thông tin nhân vật tại t_char tại dbsname web nhưng mình kiếm k thấy table này.v làm sao để set tiền cho nhân vật hoặc xem id nv để set GM?

Sói Đẹp Trai
05-12-14, 10:38 AM
Theo mặc định thì cái t_char nằm trong trường tlbb cơ bạn. Còn cái web ko có thì xem trong billing nó khai báo thành trường nào thì chính cái trường đó là trường tên web trong video và nó dùng để creat account

zimbeo
05-12-14, 10:42 AM
Mình đang xài dbs trong file server 3.5 của tuan565 mình đọc 1 bài hướng dẫn trên mạng là sửa thông tin nhân vật tại t_char tại dbsname web nhưng mình kiếm k thấy table này.v làm sao để set tiền cho nhân vật hoặc xem id nv để set GM?

Bạn dùng Navicat để xem t_char nhé.

Set GM thi bạn vào server/Config mở GMList.ini điền id nv cần làm GM,

mastersesin
05-12-14, 11:49 AM
Bạn dùng Navicat để xem t_char nhé.

Set GM thi bạn vào server/Config mở GMList.ini điền id nv cần làm GM,

Bạn nói kĩ hơn dùm mình nha.Mình dùng navicat vô dbs nó chỉ có web và web chỉ có 3 table k có t_char

--- Chế độ gộp bài viết ---

Theo mặc định thì cái t_char nằm trong trường tlbb cơ bạn. Còn cái web ko có thì xem trong billing nó khai báo thành trường nào thì chính cái trường đó là trường tên web trong video và nó dùng để creat account
Sói nói kĩ hơn dùm mình nha trường tlbb ở đâu mình dùng navicat vô chỉ có 3 table k có T_char

zimbeo
05-12-14, 11:50 AM
Bạn nói kĩ hơn dùm mình nha.Mình dùng navicat vô dbs nó chỉ có web và web chỉ có 3 table k có t_char

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sói nói kĩ hơn dùm mình nha trường tlbb ở đâu mình dùng navicat vô chỉ có 3 table k có T_char

nằm ở tlbb không phải ở web bạn

mastersesin
05-12-14, 11:56 AM
nằm ở tlbb không phải ở web bạn
Bạn hướng dẫn cho mình được hk nó nằm ở đâu :) mình cảm ơn trước.

zimbeo
05-12-14, 11:59 AM
Bạn hướng dẫn cho mình được hk nó nằm ở đâu :) mình cảm ơn trước.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mastersesin
05-12-14, 12:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
À đúng rồi có 3 dbs nhưng k cái nào có t_char hết bạn à.

skythienlong
05-12-14, 06:01 PM
À đúng rồi có 3 dbs nhưng k cái nào có t_char hết bạn à.

thì bạn cho xem ảnh hoặc kể tên 3 dbs mọi người mới biết ntn để còn chỉ chứ

mastersesin
05-12-14, 08:12 PM
thì bạn cho xem ảnh hoặc kể tên 3 dbs mọi người mới biết ntn để còn chỉ chứ
Nè bạn :(.

skythienlong
05-12-14, 08:28 PM
cái đó không có đâu, t_char ở cái khác cơ

MySQL : root pass maomao
(thông tin tài khoản ở MySQL Localhost còn thông tin nhân vật ở MySQL 192.168.1.8)

không nhớ rõ .Như vậy nè............
192.168.1.8
root
maomao

localhost
root
maomao

mastersesin
05-12-14, 08:37 PM
cái đó không có đâu, t_char ở cái khác cơ

MySQL : root pass maomao
(thông tin tài khoản ở MySQL Localhost còn thông tin nhân vật ở MySQL 192.168.1.8)

không nhớ rõ .Như vậy nè............
192.168.1.8
root
maomao

localhost
root
maomao
Đăng nhập = navicat luôn hay sử dụng chương trình khác mình đăng nhập = navicat tại localserver thì kết quả dbs nó giống y chang thằng 192.168.1.8 :(.

skythienlong
05-12-14, 08:54 PM
navicat. 1 cái quản lý tk, 1 quản lý nhân vật

mastersesin
05-12-14, 09:05 PM
navicat. 1 cái quản lý tk, 1 quản lý nhân vật
À mình làm được rồi cảm ơn bạn nha do mình ngớ ngẫn quá mình nhầm giữa 2 dbs hèn chi nó giống hệt nhau.^^

skythienlong
05-12-14, 09:43 PM
2 cái khác nhau mà bạn

vocweb
10-12-14, 10:50 AM
Cái này phải thông kiến thức căn bản, đại khái như sau:

- Bự nhất là database
- Trong database có thể có nhiều table
- Trong 1 table có thể có nhiều field

Mình viết các khái niệm bằng tiếng Anh cho chuẩn, lý do là mỗi sách có thể có cách dịch khác nhau, nhưng dĩ nhiên cùng xuất phát từ 1 từ tiếng Anh.

Cái mà chủ thớt thắc mắc là t_char => đây là 1 table và nó phải thuộc 1 database nào đó, trường hợp này nó thuộc database tlbbdb.

Cho nên muốn kiếm được nó thì phải kiếm ra database tlbbdb trước.

Chấm hết.

doanlephuvinh9
02-01-15, 10:29 PM
các bác cho em hỏi là muốn chỉnh thông số cho nv thì ở db nào,vào trường nào,mình cũng vào trường dbtlbb chỉnh đc lv,máu,mana kể cả tên nv nhưng khi vào game thì chỉ set đc tên với lv,còn máu và mana vẫn như cũ khi nv cấp 1,các bác chỉ hộ em với ....

vocweb
03-01-15, 11:33 PM
các bác cho em hỏi là muốn chỉnh thông số cho nv thì ở db nào,vào trường nào,mình cũng vào trường dbtlbb chỉnh đc lv,máu,mana kể cả tên nv nhưng khi vào game thì chỉ set đc tên với lv,còn máu và mana vẫn như cũ khi nv cấp 1,các bác chỉ hộ em với ....

table t_char, bạn mở ra coi rồi đoán thử trong đó quy định những gì :)

Lưu ý: thoát game trước khi chỉnh sửa

shinno
04-01-15, 08:47 AM
Chỉnh trong phạm vi cho phép, chỉnh cao quá thi không có tác dụng lên máu, mana....