PDA

View Full Version : [MU] Thiết lập đường dẫn đến Hosting Lỗi cần trợ giúp

antivirust
02-12-14, 01:59 AM
lỗi gì ai chỉ giùm với lần đầu tiên học cài đặt hosting mong cac bạn giúp ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khi vào web đăng ký :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
02-12-14, 07:59 AM
Thứ 1: Bạn chưa biết dùng và cài đặt web "đường dẫn đến web hosting không đúng nên báo sai" mà mình nhìn thấy có cả dấu cách ở đường dẫn là sao nhỉ :))
Thứ 2: Xem config cho chuẩn mục tự đồng bộ hosting đi là hết lỗi như vậy

The Gamer
02-12-14, 11:26 AM
bạn vào file hosting/config/config.php sửa đường dẫn ở đây

xong copy paste trong server là dc

antivirust
02-12-14, 08:46 PM
copy file hosting >sang sever hả các bạn ???:-" mình mới làm lần đầu không hiểu cho lắm mấy bạn nói chi tiết giùm mình được không ạ

Cafez
02-12-14, 08:50 PM
Bạn cứ config bình thường trên server cho đúng các đường dẫn,sau khi config xong hết thì chép nguyên cái config đó qua client cho nhanh

antivirust
02-12-14, 09:00 PM
có ví dụ nào đơn giản không ạ mình không hiểu cho lắm :D mong các bạn giúp đỡ

Domino9990
02-12-14, 09:03 PM
có ví dụ nào đơn giản không ạ mình không hiểu cho lắm :D mong các bạn giúp đỡ

ở phần hosting và Server điều có thư mục config.. bạn vào thư mục này. rồi vào config.php chỉnh đường dẫn nó lại.. vd thư mục Server bạn để ở xampp thì bạn để là localhost/Server xong thì copy đồng bộ hóa nó cho 2 bên hosting và Server

Cafez
02-12-14, 09:05 PM
Túm cái ống quần lại là cái web cài giờ đang bị lỗi chỗ nào ??
Còn bạn ko hiểu cái chỗ nào thì cứ chụp hình lên từng chỗ ko hiểu hoặc lỗi cụ thể,mình sẽ rep lại cho

antivirust
02-12-14, 09:09 PM
cảm ơn mọi người mình đang xem lại ạ

antivirust
02-12-14, 09:53 PM
vi du mục này sửa như nào là ok ạ

Cafez
02-12-14, 10:02 PM
$sever_url=" đây là đường dẫn đến thư mục bạn đặt web sever NBB"
thường là =" locahost (hoặc là địa chỉ IP server game)/thư mục web sever NBB
Nó sẽ ra thế này =" localhost/Server"
--Nhớ cài xampp cho server
--Quăng cái thư mục Server của NBB vào /xampp/htdocs

antivirust
03-12-14, 12:19 AM
ai còn thức không giúp mình với như này là nhu nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cafez
03-12-14, 07:09 AM
1/config/config_sync.php sửa cái đường dẫn này trong client
2/chạy các job của NBB

antivirust
03-12-14, 09:37 AM
bạn nói chi tiết giùm mình với mình đã kiểm tra file host + sever không có file như bạn nói à

antivirust
03-12-14, 10:21 AM
hepmy :-L pro đâu giúp mình với ạ

Kiểm tra connect to the server
Tình trạng: Lỗi truy vấn: SELECT FROM G_Name Guild THAM GIA Character ON Guild.G_Master chiếu DATABASE_DEFAULT = Character.Name chiếu DATABASE_DEFAULT THAM GIA MEMB_INFO ON Character.AccountID chiếu DATABASE_DEFAULT = MEMB_INFO.memb ___ id DATABASE_DEFAULT đối chiếu VÀ thehe IN (1)

antivirust
03-12-14, 11:23 AM
cảm ơn mod freepro921 trong những lúc khó khăn nhất :">