PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Không Quyền Truy Cập Nbbweb V4

Domino9990
14-11-14, 12:13 AM
Mình xin đi thẳng vào vấn đề:

hiện tại mình đang cài phiên bảng nbbv4 clbgamevn share....

nhưng mình ko hỉu vấn đề này:

config.php

<?php
include('config/config_dongbo.php');
include('config/config_chucnang.php');
$opensite = 1;
$title = 'MU Online';
$description = 'Mu Online Season 6';
$keywords = 'Mu Online , MuOnline , MU Season 6, MuSeason 6, Season 6, Mu Season 5 , Season 4 , Season3 , MuOnline , MuVietNam , Mu Viet Nam , MuOnline , Mu Mien Phi , Mu Top Viet Nam , Game Online , Online Game, Game Hay';
$server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; Thì nó ko ko truy cap được.. nhưng để ip 127.0.0.1 thì chạy ok??
$passtransfer = 'domino';
$getcontent_method = 'POST';
$getcontent_curl = true;
?>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để ten mien này thì ko chạy dc. check port 80 vẫn hoạt động tốt.... config lại localhost thì chạy ok,,,

bạn nào gặp trường hợp này chỉ mình với nhé......

nhaodzo
14-11-14, 01:21 AM
Mình xin đi thẳng vào vấn đề:

hiện tại mình đang cài phiên bảng nbbv4 clbgamevn share....

nhưng mình ko hỉu vấn đề này:

config.php

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để ten mien này thì ko chạy dc. check port 80 vẫn hoạt động tốt.... config lại localhost thì chạy ok,,,

bạn nào gặp trường hợp này chỉ mình với nhé......
check lại xem xampp có cho ip đấy kết nối tới ko bác. có thể do xampp được config chỉ cho local kết nối tới thôi

lequangvu
14-11-14, 08:03 AM
Nếu dùng web kết nối từ host vào server và dùng xampp bản mình share thì phải config lại xampp mới được nhé.

Nhưng theo mình nghĩ chủ thớt đang test trên localhost, thì bạn chỉ dùng localhost thôi, còn nếu truy cập từ xa thì dùng bằng domain, muốn dùng được domain ở localhost phài config lại file host

mailovetm
14-11-14, 08:19 AM
bạn thử thêm dòng sau vào cuối cùng của C:\windows\system32\driver\etc\host xem
127.0.0.1 tunv.domi.zapto.org

Domino9990
14-11-14, 08:54 AM
có thể là do xamp chặn kết nối ip hay sao đó.. vì mình thử trên hosting cũng báo lỗi này.....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu dùng web kết nối từ host vào server và dùng xampp bản mình share thì phải config lại xampp mới được nhé.

Nhưng theo mình nghĩ chủ thớt đang test trên localhost, thì bạn chỉ dùng localhost thôi, còn nếu truy cập từ xa thì dùng bằng domain, muốn dùng được domain ở localhost phài config lại file host

chính xác là mình đang cần up lên hosting,,, nhưng ip nó ko cho ket noi den xamp,, bạn nói phải config lại host??? là config lai cai gi bạn?

lequangvu
14-11-14, 09:17 AM
nếu đưa lên hosting thì bạn phải mở port kết nối cho modem mới kết nói bằng domain vào server là máy tính của bạn đang trỏ domain đấy vào được

Domino9990
14-11-14, 09:28 AM
nếu đưa lên hosting thì bạn phải mở port kết nối cho modem mới kết nói bằng domain vào server là máy tính của bạn đang trỏ domain đấy vào được

vấn đề này mình đã mở port 80 check ok. rồi....:D

The Gamer
14-11-14, 08:45 PM
Cậu thủ kiểm tra hosting/checkconnect.php coi nó báo lỗi gì

Nếu config chỉ ip hosting kết nối thì kiểm tra lại đã chấp nhận ip chưa

Thời đại nào làm mu còn sài no ip :-/.

Domino9990
14-11-14, 09:17 PM
Cậu thủ kiểm tra hosting/checkconnect.php coi nó báo lỗi gì

Nếu config chỉ ip hosting kết nối thì kiểm tra lại đã chấp nhận ip chưa

Thời đại nào làm mu còn sài no ip :-/.

hhi. đã checkcoonecet báo ko kết noi dc với noip,,

sài ip động thì sài noip thôi, chứ sài cái nào bác :D.....

The Gamer
14-11-14, 09:49 PM
hhi. đã checkcoonecet báo ko kết noi dc với noip,,

sài ip động thì sài noip thôi, chứ sài cái nào bác :D.....

Tớ ko bao h chạy máy chủ ở mạng nhà nên ko rõ lắm nhưng nhưng cái mà ko kết nối dc thì no ip chắc đang có vấn đề

PhamNinh
14-11-14, 11:22 PM
làm đủ 3 bước này là ok nhé domi

1/ mở port80

2/ chạy no-ip

3/ mở file host chỉnh sửa : thêm vào cuối file

127.0.0.1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Domino9990
14-11-14, 11:42 PM
làm đủ 3 bước này là ok nhé domi

1/ mở port80

2/ chạy no-ip

3/ mở file host chỉnh sửa : thêm vào cuối file

127.0.0.1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3 cách này đã làm đủ rồi... mà vẫn ko dc hic....

phungbaphu
15-11-14, 12:03 AM
pm yahoo hotromulienminh xem mình giúp được gì không

PhamNinh
15-11-14, 12:06 AM
vậy là 98 phần trăm mở port chưa thành công

1 phần trăm là file host sửa chưa thành công

1 phần trăm là do no-ip có vấn đề

về chắc chắn mở port thành công hay chưa thì sau khi cài xamppp, mở tường lửa, truy cập vào website với noip : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với máy tính khác, IP khác. nếu hiện bảng điều khiển Xampp là thành công, còn hiện trang web hiện không có hoặc tương tự là k dc

nếu check ok vấn đề mở port thì lại xem lại 2 vấn đề còn lại

Domino9990
15-11-14, 12:47 AM
vậy là 98 phần trăm mở port chưa thành công

1 phần trăm là file host sửa chưa thành công

1 phần trăm là do no-ip có vấn đề

về chắc chắn mở port thành công hay chưa thì sau khi cài xamppp, mở tường lửa, truy cập vào website với noip : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với máy tính khác, IP khác. nếu hiện bảng điều khiển Xampp là thành công, còn hiện trang web hiện không có hoặc tương tự là k dc

nếu check ok vấn đề mở port thì lại xem lại 2 vấn đề còn lại

tất cả điều ko đúng.... lỗi nó là ip host ko thật... nhờ có bác phungbaphu xem giúp và đã thành công

mình xin cám ơn bác phungbaphu,, và các bạn sáng nay đã team wa xem cho mình...... :D

BladeKnight109
15-11-14, 12:53 AM
có vào được đâu mà giúp :3
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)