PDA

View Full Version : [MU] Cho hỏi về chống Ddos và Botnet vào port 44405

southrain1111
03-11-14, 10:18 AM
Hiện tại sever mình bị tấn công vào port 44405 nhiều quá khiến thành viên không kết nối được
TitanCS liên tục hiện thông báo lỗi : error -L ClientIndex = -1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai có cách nào chống được pm mình qua yahoo: remesouth
Mình sẽ trả công xứng đáng !

lequangvu
03-11-14, 10:22 AM
Bạn chặn hết ip không cho kết nối vào port đấy là hết bị

henesee
03-11-14, 10:35 AM
Bạn đóng hết port + thắp 3 nén nhang cầu nó là xong (%)(%)

southrain1111
03-11-14, 10:37 AM
Bạn chặn hết ip không cho kết nối vào port đấy là hết bị

Thế thành viên đăng nhập vào game ntn ???

vd_tt
03-11-14, 11:06 AM
Thế thành viên đăng nhập vào game ntn ???

niềm tin

;))

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Yahoo.com
03-11-14, 12:07 PM
pm yahoo : season2 ( 15h-17h) mình kiểm trả và trợ giúp
Lưu ý trước khi pm bạn cần biết và có thể làm :
- Có quyền thay đổi ip kết nối đến Server ( ip tại main và mu.exe )
- có quyền quản trị VPS Server

-> nếu 2 cái trên ko biết hoặc ko làm đc thì đừng pm vì mình cũng bó tay

hoangcungclub
03-11-14, 12:29 PM
Hiện tại sever mình bị tấn công vào port 44405 nhiều quá khiến thành viên không kết nối được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bật Tool lên anti port 44405 thế là xong chuyện. bữa có share cái anti rùi á

mrpems4
03-11-14, 03:03 PM
hehe cách này đơn giản thôi . Trước mình có bị nhưng thuê vps bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> họ có cái chống ddos hay lắm . 100% sẽ vào đựoc sau 2>3 phút.

hackluv
03-11-14, 03:09 PM
kiểu gì cũng chết

vì port CS và GS show 100% :)))

đắp chứng minh thư lên mặt để sống nhé

lenhcamvan
03-11-14, 04:49 PM
Sài vps nước ngoài tầm 1 -> 10gb/s để đặt Cs hoặc forwarding port về CS thì đừng nói là ddos, cỡ botnet cũng ok hết.

Contact ym: lobatpham nếu tôi rảnh :v

vipcuonghy
03-11-14, 05:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dùng UltraEdit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để sửa đổi nhé, chắc chắn đc

Dragon7x
03-11-14, 06:41 PM
dùng UltraEdit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để sửa đổi nhé, chắc chắn đc

thánh này post UltraEdit lên đây làm gì đây

baohungta
03-11-14, 08:03 PM
1000 ip mà bác chém 1000.000 làm em choáng

thangvtv
06-11-14, 01:29 AM
Các cách chống Doss hay botnet như sau:

Tuyệt đối 100% và đố thằng nào ở cái VN này đánh được. Đó là: Bạn lên tòa nhà của VDC ở khu vực cầu giấy Hà Nội hỏi thăm công ty: Bình Minh

Công ty Bình Mình là đơn vị cung cấp giải pháp an toàn nhất cho vấn đề chống Doss hay botnet

Chắc chắn thành công 100%. Đừng nói đến Doss lởm của mấy cậu quê mùa mà đến botnet tầm và trăm ngàn IP đổ liên tục ngày đêm bằng đường truyền 3 G băng thông lớn dội đến cũng chỉ gãi ngứa thôi.

Chất lượng đi đôi với chi phí thôi
Giá cả: 6.000.000vnd/tháng và phải đóng ngay liền 3 tháng = 6.000.000 x 3 = 18.000.000 Cộng tiền thue chỗ đặt máy chủ( vì máy chủ mang đến đặt tại trung tầm công nghệ cao của VDC còn công ty Bình Minh chỉ cung cấp dịch vụ chống botnet). Tổng đóng ngay lập tức: 20.000.000

Nếu cẩn thận nữa để tránh lag thì thuê thêm một máy ảo của họ nữa để riêng web và diễn đàn với giá: 4.500.000 x 3 tháng = 13.500.000

Nếu đầu tư như thế thì đố thằng nào phá được bạn
Tại trung tâm đấy toàn máy chủ server khủng của các đơn vị làm game đặt ví dụ như game: muviet trước kia nay đã đóng của hay muhanoi.net hay các game khác có tên tuổi cũng đang đặt tại đấy.

Nếu bạn thực sự cần thì để lại số điện thoại rồi mình sẽ nhắn tin số điện thoại bên đấy cho bạn nhưng phải xác định tầm tiền đó nhé vì: Đắt thì sắt ra miếng

Cách thứ 2: Chỉ chống được Doss thôi( tầm 1.000.000 IP đánh đến thì vô tư)
Đầu tiên bạn tải về máy tính phần mềm khóa địa chỉ Ip tên: beethink và tiến hành cài đặt bình thường
Tiếp theo bạn tải về phần mềm chong Dos tên: AntiDos by rocol

Tiếp theo chạy phần mềm chống Dos lên, nó sẽ tự nhận bắt các ip đánh đến và nó sẽ tự khóa các iP đó lại một thời gian( như hình)
Tuy rất hiệu quả nhưng nó chỉ có thể chịu được cuộc tấn công tầm gần 1000 IP mà thôi và cứ 8 tiếng phải tắt đi bật lại để nó hoạt động trơn chu

Nếu cuộc tấn công lớn hơn thì anti Dos sẽ bị treo

lúc này bạn phải dùng phần mềm beethibk để trỏ đến log lưu trữ các địa chỉ ip của phần mềm AntiDoss để khóa cả dải Ip đang đánh đến

Rất hiệu quả nhưng chỉ chống được các cuộc tấn công bằng Doss thôi nhé, nếu bị botnet thì chỉ còn cách như cách 1 ở trên hoặc cách nhanh nhất là đóng máy chủ lại. Đặc biệt nếu mà bị đánh botnet bằng công nghệ của TQ thì đừng bao giờ mở máy lên trong vài ngay cho hết bị đánh bởi nếu không thì máy tính bị treo ngay lập tức và chỉ cần 2 lần như thế hoặc hỏng ổ cứng hoặc hỏng ram( vụ này mình quen cậu có công nghệ đó nên mình biết)

Cách thứ 3: chống Dos cao và botnet vừa
Thuê bao đường truyền 1 G hoặc 3 G thì cái loại đổ băng thông lớm chẳng là cái gì cả

Chúc bạn thành công

Admin cựu từng 10 năm mở mu giờ bỏ vì làm mu không có lãi

Thần thánh hóa :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))

The Gamer
06-11-14, 01:42 AM
các cách chống doss hay botnet như sau:

Tuyệt đối 100% và đố thằng nào ở cái vn này đánh được. đó là: Bạn lên tòa nhà của vdc ở khu vực cầu giấy hà nội hỏi thăm công ty: Bình minh

công ty bình mình là đơn vị cung cấp giải pháp an toàn nhất cho vấn đề chống doss hay botnet

chắc chắn thành công 100%. đừng nói đến doss lởm của mấy cậu quê mùa mà đến botnet tầm và trăm ngàn ip đổ liên tục ngày đêm bằng đường truyền 3 g băng thông lớn dội đến cũng chỉ gãi ngứa thôi.

Chất lượng đi đôi với chi phí thôi
giá cả: 6.000.000vnd/tháng và phải đóng ngay liền 3 tháng = 6.000.000 x 3 = 18.000.000 cộng tiền thue chỗ đặt máy chủ( vì máy chủ mang đến đặt tại trung tầm công nghệ cao của vdc còn công ty bình minh chỉ cung cấp dịch vụ chống botnet). Tổng đóng ngay lập tức: 20.000.000

nếu cẩn thận nữa để tránh lag thì thuê thêm một máy ảo của họ nữa để riêng web và diễn đàn với giá: 4.500.000 x 3 tháng = 13.500.000

nếu đầu tư như thế thì đố thằng nào phá được bạn
tại trung tâm đấy toàn máy chủ server khủng của các đơn vị làm game đặt ví dụ như game: Muviet trước kia nay đã đóng của hay muhanoi.net hay các game khác có tên tuổi cũng đang đặt tại đấy.

Nếu bạn thực sự cần thì để lại số điện thoại rồi mình sẽ nhắn tin số điện thoại bên đấy cho bạn nhưng phải xác định tầm tiền đó nhé vì: đắt thì sắt ra miếng

cách thứ 2: Chỉ chống được doss thôi( tầm 1.000.000 ip đánh đến thì vô tư)
đầu tiên bạn tải về máy tính phần mềm khóa địa chỉ ip tên: Beethink và tiến hành cài đặt bình thường
tiếp theo bạn tải về phần mềm chong dos tên: Antidos by rocol

tiếp theo chạy phần mềm chống dos lên, nó sẽ tự nhận bắt các ip đánh đến và nó sẽ tự khóa các ip đó lại một thời gian( như hình)
tuy rất hiệu quả nhưng nó chỉ có thể chịu được cuộc tấn công tầm gần 1000 ip mà thôi và cứ 8 tiếng phải tắt đi bật lại để nó hoạt động trơn chu

nếu cuộc tấn công lớn hơn thì anti dos sẽ bị treo

lúc này bạn phải dùng phần mềm beethibk để trỏ đến log lưu trữ các địa chỉ ip của phần mềm antidoss để khóa cả dải ip đang đánh đến

rất hiệu quả nhưng chỉ chống được các cuộc tấn công bằng doss thôi nhé, nếu bị botnet thì chỉ còn cách như cách 1 ở trên hoặc cách nhanh nhất là đóng máy chủ lại. đặc biệt nếu mà bị đánh botnet bằng công nghệ của tq thì đừng bao giờ mở máy lên trong vài ngay cho hết bị đánh bởi nếu không thì máy tính bị treo ngay lập tức và chỉ cần 2 lần như thế hoặc hỏng ổ cứng hoặc hỏng ram( vụ này mình quen cậu có công nghệ đó nên mình biết)

cách thứ 3: Chống dos cao và botnet vừa
thuê bao đường truyền 1 g hoặc 3 g thì cái loại đổ băng thông lớm chẳng là cái gì cả

chúc bạn thành công

admin cựu từng 10 năm mở mu giờ bỏ vì làm mu không có lãi

cung thủ chém gió thế

làm cho công ty bình minh à

cả thế giởi này đéo ai dám nhận chóng đốt botnet 100% vậy mà thằng bình minh là thằng nào thế

sao vụ dantri.vn bị đánh ko thấy nó lên báo

PhamTieu91
06-11-14, 02:28 AM
người ta nói rõ dung lượng IP connect rồi mà. chỉ với dung lượng ip trong nước thì chống 100% cũng không khó, chỉ là vốn bỏ ra hơi lớn thôi

The Gamer
06-11-14, 12:51 PM
người ta nói rõ dung lượng IP connect rồi mà. chỉ với dung lượng ip trong nước thì chống 100% cũng không khó, chỉ là vốn bỏ ra hơi lớn thôi

người bị ddos hay botnet thường nói là họ sẽ giải quyết dc vấn đề. nhưng quan trọng là bao lâu

nói như bạn thì cũng bằng hòa. !

levishp
06-11-14, 01:41 PM
bonnet đi ngủ 1 giấc khi nào . mấy bác ấy ko chơi nữa thì open tiếp

heroviet2301
06-11-14, 03:18 PM
bonnet đi ngủ 1 giấc khi nào . mấy bác ấy ko chơi nữa thì open tiếp
Lúc đó mở lại thì liệu còn đc bao nhiêu mem :)) vậy là mục đích của hacker đã hoàn tất, như vậy cứ tiếp diễn thì làm ăn sao nổi ;;) hiện giờ chỉ có flood và ddos thôi chứ làm gì đã đến botnet đâu nhỉ

CanCaiTen
06-11-14, 04:04 PM
Lúc đó mở lại thì liệu còn đc bao nhiêu mem :)) vậy là mục đích của hacker đã hoàn tất, như vậy cứ tiếp diễn thì làm ăn sao nổi ;;) hiện giờ chỉ có flood và ddos thôi chứ làm gì đã đến botnet đâu nhỉ

Do ăn ở cả thôi. Chủ pic chính là ông nuker xin tư vẫn mở mu 300 - 500 memb online. Người ta tư vấn chân tình nghe không lọt tai thì ném gạch quăng bom xỉ vả. Giờ lộ tên Mu ra thì ở đó mà lĩnh hậu quả \m/
Này thì 500 online
Này thì chỉ cần một ngày thu 3 đến 6 triệu :-c

levishp
06-11-14, 11:31 PM
ông đó thì ko oan . nhiều bác dos vs bonet vơ đũa cả lắm. thấy ss2 hé ra cái chơi. ko đâu xa nhất bác ss2.vn. dạo này chơi kiêu hủy ss2 độc quyền hay sao. mở cái nào chơi cái đó . chăc hóng cao thủ nào mời về chơi nhà đó cho vui