PDA

View Full Version : Giải đáp các thắc mắc liên quan đến ĐKVS2

ongchu485
02-11-14, 07:53 PM
Chào các bạn!
Trong thời gian vừa qua, tôi thấy ĐKVS vẫn còn khá "hot" và thấy có nhiều bạn vẫn còn tìm tòi, nghiên cứu về game này. Để tạo thêm "khí thế" cho một số bạn "nhập môn" hoặc những người muốn dev game nhưng còn thuộc dạng "gà mờ" nên hôm nay tôi mạn phép lập topic này để truyền thủ lại những gì tôi biết về game này. Nói "truyền thụ" thì có vẻ hơi quá những với một số kinh nghiệm ít ỏi của mình trong hơn gần 1 năm tìm hiểu về nó thì tôi nghĩ có thể giúp cho một số ít nhiều cũng có thể hoàn thiện một server mới cho riêng mình.
Tôi cũng sẽ cung cấp một số thứ khác nếu như các bạn cần như: Tools, map mới, thần binh mới, thú cưỡi mới, giao diện mới,... để tiện cho dev game.
*Thêm nữa là tôi sẽ không trả lời các câu hỏi cụ thể ở đây mà sẽ gửi tin nhắn nhé!
Cám ơn các bạn! ~o)

nhokdaik1102
02-11-14, 09:07 PM
Chào các bạn!
Trong thời gian vừa qua, tôi thấy ĐKVS vẫn còn khá "hot" và thấy có nhiều bạn vẫn còn tìm tòi, nghiên cứu về game này. Để tạo thêm "khí thế" cho một số bạn "nhập môn" hoặc những người muốn dev game nhưng còn thuộc dạng "gà mờ" nên hôm nay tôi mạn phép lập topic này để truyền thủ lại những gì tôi biết về game này. Nói "truyền thụ" thì có vẻ hơi quá những với một số kinh nghiệm ít ỏi của mình trong hơn gần 1 năm tìm hiểu về nó thì tôi nghĩ có thể giúp cho một số ít nhiều cũng có thể hoàn thiện một server mới cho riêng mình.
Tôi cũng sẽ cung cấp một số thứ khác nếu như các bạn cần như: Tools, map mới, thần binh mới, thú cưỡi mới, giao diện mới,... để tiện cho dev game.
Cám ơn các bạn! ~o)

m góp ý b thế này.thay vì bạn hướng dẫn từng người thì b biết vào 1 cái note hay ebook gì đó.tổng hợp tất cả các thứ bạn biết như vậy nó hay hơi
thanks for share

Banner
02-11-14, 10:27 PM
Bác cho hỏi Bảng Xếp Hạng Nằm Ở File nào ạ

ongchu485
03-11-14, 01:09 PM
m góp ý b thế này.thay vì bạn hướng dẫn từng người thì b biết vào 1 cái note hay ebook gì đó.tổng hợp tất cả các thứ bạn biết như vậy nó hay hơi
thanks for share
Cám ơn sự góp ý của bạn nhưng hiện tại mình ko có thời gian nhiều để viết một cái ebook như bạn nói nên chỉ trả lời những câu hỏi ngắn mà thôi!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chưa hiểu ý bạn lắm!
Bạn muốn biết file để Vh xếp hạng hay là file để chỉnh sữa xếp hạng!

macnganthan107
03-11-14, 02:16 PM
bạn cho mình hỏi làm thế nào để add sự kiên vào ingame, ví dụ như ở bản của bác "camxuc " co sẵn 1 file sự kiện. mình đã import vào nhưng nó vẫn không hiện trong game.

camxuc
03-11-14, 04:07 PM
bạn cho mình hỏi làm thế nào để add sự kiên vào ingame, ví dụ như ở bản của bác "camxuc " co sẵn 1 file sự kiện. mình đã import vào nhưng nó vẫn không hiện trong game.

File event của mình thi phải đồng bộ với server của mình + client nửa

bản xếp hạng và mội thứ năm trong file config.xml trong server đó coi mấy chổ refresh Rank * * *

Chào các bạn!
Cám ơn các bạn! ~o)

sorry nhé chỉ là góp ý , bạn nói thì cũng nên trả lời câu hỏi , chứ đừng nói mà không làm để anh em họ ném gạch, chào cả nhà

ongchu485
03-11-14, 05:38 PM
m bản xếp hạng và mội thứ năm trong file config.xml trong server đó coi mấy chổ refresh Rank * * *
Cũng xin bổ sung thêm là mục xếp hạng cũng nằm trong navicat nữa nhé! Nếu như muốn reset lại bảng xếp hạng (kiểu như vài tháng một lần giống mấy game online) thì cũng nên dùng nó!

nhokdaik1102
03-11-14, 06:07 PM
góp ý b nhé,hướng dẫn người ta như thế thì chi bằng đừng hd

ongchu485
03-11-14, 06:36 PM
góp ý b nhé,hướng dẫn người ta như thế thì chi bằng đừng hd
Nói thẳng bạn nhé! Cái đó mình đã hướng dẫn chi tiết qua tin nhắn trước rồi! :-w
Mà nếu vậy thì câu của camxuc:
"File event của mình thì phải đồng bộ với server của mình + client nửa"
chắc là cũ thể lắm nhỉ!? ^#(^
Bạn thấy ai HD từng ly từng chút không! nói qua loa thôi! Chủ yếu là teamviewer mới chi tiết được!

chip2014
04-11-14, 09:59 PM
Bạn ơi, mình đã có Map đồ họa đẹp rồi làm sao để cập nhật cho server phiên bản map cũ ( tức là mún thêm map đồ họa đó lên map cũ í ) thì làm sao thía ợ ?
à còn nữa cho hỏi lun xíu, làm sao để cho con BOSS thế giới A Bích đánh nó chết rồi nhặt đồ vào gương ko bị tình trạng nhặt xong rồi xếp gọn túi thì nó bị mất đi vài thứ :-L

khoctinhmhs
05-11-14, 03:36 AM
Bạn ơi, mình đã có Map đồ họa đẹp rồi làm sao để cập nhật cho server phiên bản map cũ ( tức là mún thêm map đồ họa đó lên map cũ í ) thì làm sao thía ợ ?
à còn nữa cho hỏi lun xíu, làm sao để cho con BOSS thế giới A Bích đánh nó chết rồi nhặt đồ vào gương ko bị tình trạng nhặt xong rồi xếp gọn túi thì nó bị mất đi vài thứ :-L

Dùng tools làm map để tạo file config.xml .... build swf ở phía client, chép config vào phía server ở BigMap.xml (hay gì đó quên tên chính xác) và MapConfig.xml ... clear cache và hưởng thụ

ongchu485
05-11-14, 12:37 PM
Mình trả lời cho bạn rồi nhé! ~o)

chip2014
20-11-14, 10:35 AM
em đang tìm hiểu cách add hình ảnh khi mang bộ trang bị 8-x , và hình ảnh thú cưỡi khi cưỡi chúng 8-x anh có thể chỉ em cách thêm được không ? với lại cái map mà anh chỉ em ko làm được :( mặt dù đã cố gắn nhưng vẫn không được gì

Dùng tools làm map để tạo file config.xml .... build swf ở phía client, chép config vào phía server ở BigMap.xml (hay gì đó quên tên chính xác) và MapConfig.xml ... clear cache và hưởng thụ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ongchu485
20-11-14, 06:52 PM
em đang tìm hiểu cách add hình ảnh khi mang bộ trang bị 8-x , và hình ảnh thú cưỡi khi cưỡi chúng 8-x anh có thể chỉ em cách thêm được không ? với lại cái map mà anh chỉ em ko làm được :( mặt dù đã cố gắn nhưng vẫn không được gì

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa map thì phải chỉnh thêm giới hạn map nữa! (Ví dụ như đi tới chỗ vực sâu thì ko đi được nữa) bạn chưa sửa nên nó vẫn còn giới hạn của map cũ! có nghĩ là khi bạn chạy tới đó đối với map mới thì hiện lên cái cầu đáng lẽ bạn đã đi qua được nhưng tới đó lại không đi được là do map cũ giới hạn chỗ đó là vực nên không bước qua được. Đó chỉ là ví dụ cho bạn hiểu thôi!
Nói chung là có làm mới nhớ còn nói không thì không nhớ rõ! >:D<

chip2014
27-11-14, 09:29 PM

ongchu485
28-11-14, 10:47 AM
Cái đó là do game chỉ quy định lv 100 là max cấp. Bạn lại chỉnh lên cấp trên 100 thì bạn phải chỉnh sửa bên server cho nó hiểu là cấp 101->500 là lớn hơn cấp 100 (vì khi bạn chỉnh như thế thì server tưởng là cấp 101 -> 500 còn nhỏ hơn cả cấp 1) vì thế bạn không thể vào chiến trường hoặc làm đc nv do "chưa đủ cấp".

chip2014
29-11-14, 06:59 PM
Cái đó là do game chỉ quy định lv 100 là max cấp. Bạn lại chỉnh lên cấp trên 100 thì bạn phải chỉnh sửa bên server cho nó hiểu là cấp 101->500 là lớn hơn cấp 100 (vì khi bạn chỉnh như thế thì server tưởng là cấp 101 -> 500 còn nhỏ hơn cả cấp 1) vì thế bạn không thể vào chiến trường hoặc làm đc nv do "chưa đủ cấp".

pác à, tui cờ mít lắm, hịc người ta bảo đồng bộ từ client với server để cho cấp độ như nhau, nhưng tui chỉ chỉnh được trong server còn client thì ko biét sửa file nào ? pác cho em pít file client cần chỉnh sửa để tăng level ở đâu không ạ ?

KaizKenny
29-11-14, 08:36 PM
Cho mình hỏi cách VH DKVS
Và Vh cần những zì và VH ở đâu?

ongchu485
30-11-14, 09:02 AM
pác à, tui cờ mít lắm, hịc người ta bảo đồng bộ từ client với server để cho cấp độ như nhau, nhưng tui chỉ chỉnh được trong server còn client thì ko biét sửa file nào ? pác cho em pít file client cần chỉnh sửa để tăng level ở đâu không ạ ?
File cũ thể thì ko nhớ! bạn thử xem file Main với config xem!

ongchu485
30-11-14, 09:08 AM
Cho mình hỏi cách VH DKVS
Và Vh cần những zì và VH ở đâu?
Vh thì tìm các file có đuôi .swf (chủ yếu tập trung trong mục ui và một số file khác như config.swf,...), và các icon hình ảnh của game + với một số file trong mục xml (chủ yếu là tên quái).
Phần mềm cần để vh file .swf thì có thể dùng Sothink.SWF Decompiler hoặc các phần mềm tương tự.
Vh file .xml thì dùng npp++.
Vh hình ảnh thì dùng phần mềm đồ họa.

chip2014
30-11-14, 02:33 PM
File cũ thể thì ko nhớ! bạn thử xem file Main với config xem!

anh có thể giúp em chỉnh cái level cho nó chạy được ko?

server thì chỉnh : RoleUpgradeConfig
còn Client thì chỉnh ở đâu ??? vì là DKVS 2 nên Config trong client ko bao gồm level :-s

kenlucky2000
02-12-14, 09:30 PM
bác cho hỏi đổi tọa độ nhân vật ở đâu dc ko ạ:))

theanh2013
05-08-16, 08:33 AM
Bác cho hỏi muốn bỏ gd knb thì làm sao?

kebactinhb
31-08-16, 09:57 AM
các pro cho hỏi, mình mở s1 rồi, và đã thử mở s2 config port với ip đúng nhưng vào sever lại đứng ở chổ đặt tên nhỉ, ai help phát