PDA

View Full Version : [MU] Lỗi lag mất đồ trong hòm chung của tài khoản

mrpems4
27-10-14, 01:15 PM
- Hiện mu của mình dạo này rất hay gặp tình trạng là lag mất đồ trong hòm chung. ví dụ nhưu đổi nv hay chọn máy chủ thì vào lại mất vài món hoặc mất sách cả hòm chung
- Cách xử lý là chia ra nhiều titanlink nhưng có vẻ vẫn bị . Ai có cách khắc phục cho mình xin yahoo mình xin hậu tạ . Cảm ơn :D

đây là cấu hình máy chủ riêng của mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
27-10-14, 01:58 PM
- Hiện mu của mình dạo này rất hay gặp tình trạng là lag mất đồ trong hòm chung. ví dụ nhưu đổi nv hay chọn máy chủ thì vào lại mất vài món hoặc mất sách cả hòm chung
- Cách xử lý là chia ra nhiều titanlink nhưng có vẻ vẫn bị . Ai có cách khắc phục cho mình xin yahoo mình xin hậu tạ . Cảm ơn :D

lỗi này từ trong source lỗi ra.
ví dụ: canh thời điểm lag, bỏ 1 món đồ vào thùng đồ, xong lấy ra, lại bỏ vào liên tục (dùng click phải) thì khi tắt hòm đồ bất ngờ, sẽ ko lưu dc item đó ==> mất
hoặc giải nén ngọc ở lahap, nếu mà bị lag là sẽ bị hiện tượng giải nén thành công nhưng ngọc lại ko add vào thùng đồ :)).
... còn nhiều vấn đề rất phát sinh mặc dù tôi có source nhưng tôi không phát triển nó. Những lỗi này tôi đã fix hết trong source zTeam mà tôi đang dev, còn titan tech, nhìn vào cách code của họ tôi cảm thấy nản :)).

mrpems4
27-10-14, 02:17 PM
lỗi này từ trong source lỗi ra.
ví dụ: canh thời điểm lag, bỏ 1 món đồ vào thùng đồ, xong lấy ra, lại bỏ vào liên tục (dùng click phải) thì khi tắt hòm đồ bất ngờ, sẽ ko lưu dc item đó ==> mất
hoặc giải nén ngọc ở lahap, nếu mà bị lag là sẽ bị hiện tượng giải nén thành công nhưng ngọc lại ko add vào thùng đồ :)).
... còn nhiều vấn đề rất phát sinh mặc dù tôi có source nhưng tôi không phát triển nó. Những lỗi này tôi đã fix hết trong source zTeam mà tôi đang dev, còn titan tech, nhìn vào cách code của họ tôi cảm thấy nản :)).

Bạn có thể cho mình xin yh được không . Mình sẽ trả phí nếu bạn giúp mình fix lỗi này :D

mrpems4
27-10-14, 02:39 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp . Ai fix được lỗi này mình xin hậu tạ

heroviet2301
27-10-14, 03:19 PM
Máy chủ CPU phải có tốc độ 3.0 GHZ trở lên thì may ra không bị mấy khoản lag vớ vẩn đó, tuy nhiên Titanlink chạy từ 5 ngày trở đi thì sẽ thi thoảng bị 1 người, ví dụ mất sạch rương đồ chung, mất sạch đồ trên người khi ra ngoài reset, mình cũng vẫn bị bình thường, thi thoảng bị 1 thằng thì chịu khó khôi phục cho nó thôi.

Nếu chạy VPS và máy chủ có Chip tốc độ thấp thì sẽ bị tình trạng vào game chậm, mở thủng đồ chậm, giải nén ngọc cũng chậm nốt, như vậy sẽ càng dẫn đến hiện tượng lag mất ngọc và lag mất đồ.

Lỗi mặc định của TitanTech rồi nên fix bằng niềm đau nhé bạn :)

Nếu có máy chủ Cpu E-1230 tốc độ 3.20 GHz trở lên và kèm theo ổ cứng SSD thì phải nói là giảm 99% mấy cái lỗi lag đó :)

mrpems4
27-10-14, 03:27 PM
Máy chủ CPU phải có tốc độ 3.0 GHZ trở lên thì may ra không bị mấy khoản lag vớ vẩn đó, tuy nhiên Titanlink chạy từ 5 ngày trở đi thì sẽ thi thoảng bị 1 người, ví dụ mất sạch rương đồ chung, mất sạch đồ trên người khi ra ngoài reset, mình cũng vẫn bị bình thường, thi thoảng bị 1 thằng thì chịu khó khôi phục cho nó thôi.

Nếu chạy VPS và máy chủ có Chip tốc độ thấp thì sẽ bị tình trạng vào game chậm, mở thủng đồ chậm, giải nén ngọc cũng chậm nốt, như vậy sẽ càng dẫn đến hiện tượng lag mất ngọc và lag mất đồ.

Lỗi mặc định của TitanTech rồi nên fix bằng niềm đau nhé bạn :)

Nếu có máy chủ Cpu E-1230 tốc độ 3.20 GHz trở lên và kèm theo ổ cứng SSD thì phải nói là giảm 99% mấy cái lỗi lag đó :)

mình dùng máy chủ riêng cấu hình như thế này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The Gamer
27-10-14, 06:26 PM
mình dùng máy chủ riêng cấu hình như thế này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko phải do lỗi máy chủ đâu. Hầu hết mu nào cũng bị lỗi này

quan trọng ít hay nhiều thôi ^^

heroviet2301
27-10-14, 07:31 PM
mình dùng máy chủ riêng cấu hình như thế này :

Vậy thì bạn dùng máy chủ giống tôi, vấn đề của bạn chỉ là do chạy lâu ngày không bảo trì đúng không. Phần lớn lỗi là do Titanlink đôi lúc ghi dữ liệu không kịp hoặc nó gây lỗi thì bị như vậy :| với tôi thì 1 tháng bị 1 đến 2 người thôi, còn bạn mà bị nhiều thì tôi chịu.

Server tôi backup 1h/lần nên mấy vấn đề này không ăn thua :) khi nào bị thì đối chiếu dữ liệu cũ rồi dùng query add 1 phát thùng đồ như cũ cho mem là xong.

mrpems4
27-10-14, 08:15 PM
Vậy thì bạn dùng máy chủ giống tôi, vấn đề của bạn chỉ là do chạy lâu ngày không bảo trì đúng không. Phần lớn lỗi là do Titanlink đôi lúc ghi dữ liệu không kịp hoặc nó gây lỗi thì bị như vậy :| với tôi thì 1 tháng bị 1 đến 2 người thôi, còn bạn mà bị nhiều thì tôi chịu.

Server tôi backup 1h/lần nên mấy vấn đề này không ăn thua :) khi nào bị thì đối chiếu dữ liệu cũ rồi dùng query add 1 phát thùng đồ như cũ cho mem là xong.

ừ có lẽ do lâu mình ko bảo trì . Chắc giờ 1 tuần 1 lần .

CanCaiTen
27-10-14, 08:32 PM

Bạn hiền giải nghệ thì cho mình xin cái querry phục hồi item cho memb nhé. inbox giúp.

The Gamer
27-10-14, 09:40 PM
Bạn hiền giải nghệ thì cho mình xin cái querry phục hồi item cho memb nhé. inbox giúp.

nbb có chế độ lưu đồ query làm gì vậy :-/

BladeKnight109
27-10-14, 10:32 PM

có xin mà ko hiểu thì cũng để đó mà ngó.

tìm hiểu cấu trúc DB của Item ss6 đi rồi hãy tính đến việc phục hồi item = query.

Ví dụ: 1 dãy Item Code đó nhìn vào là biết byte nào có nhiệm vụ gì, có những option gi.
ko hiểu nhưng thứ đó thì bạn đừng mong đến việc phục hồi 1 item bất kỳ nào đó

vn55594555
27-10-14, 10:38 PM
Nếu bị lỗi này thường xuyên thì mình có 1 bản nếu bạn muốn dùng thì pm yh mình, cũng scf nhưng phải dùng main UGK cho chắc cú nha. Có thể bạn cần đấy :D

heroviet2301
27-10-14, 11:07 PM
có xin mà ko hiểu thì cũng để đó mà ngó.

tìm hiểu cấu trúc DB của Item ss6 đi rồi hãy tính đến việc phục hồi item = query.

Ví dụ: 1 dãy Item Code đó nhìn vào là biết byte nào có nhiệm vụ gì, có những option gi.
ko hiểu nhưng thứ đó thì bạn đừng mong đến việc phục hồi 1 item bất kỳ nào đó

mình vẫn dùng bạn à :) check DB cũ rồi dùng query lấy mã item, sau đó sang DB đang online rồi add 1 phát là xong :)
À mà phải yêu cầu dùng SQL 2008, vì SQL 2000 không lấy đủ mã, còn SQL 2005 thì chưa test được.

BladeKnight109
28-10-14, 01:14 AM
mình vẫn dùng bạn à :) check DB cũ rồi dùng query lấy mã item, sau đó sang DB đang online rồi add 1 phát là xong :)
À mà phải yêu cầu dùng SQL 2008, vì SQL 2000 không lấy đủ mã, còn SQL 2005 thì chưa test được.

cái đó là trường hợp bạn đã backup db cũ
còn trường hợp db backup ko backup dc lúc đó, mà chỉ có log GS, vậy nếu bạn không có tool add mà bắt buộc bạn dùng query hoặc viết 1 tool riêng để add
thì đằng nào bạn cũng phải hiểu rõ cấu trúc của DB item.
mà nếu bạn có DB cũ backup qua, nhưng 1 số lỡ nó bị lỗi ở 1 byte nào đó thì bạn cũng phải biết byte đó bị lỗi gì, và nó liên quan đến phần nào của item để tìm cách khắc phục.
Bản thân tôi khi viết tool cho zTeam, tôi cũng phải phân tích từng offset của DB 1 và cách lấy giá trị như type, index, các option...

lenhcamvan
28-10-14, 01:34 AM

nếu sài sql 2000 thì bạn phải viết đoạn mã php kết nối đến dữ liệu sẽ hiện đầy đủ mã.

Đây là query lấy dữ liệu item

Túi đồ + hành trang +...

SELECT CAST(Inventory AS image) FROM Character WHERE name='Admin'

thùng đồ chung

SELECT CAST(Items AS image) FROM Warehouse WHERE AccountID='admin'

Query update dữ liệu item

UPDATE Warehouse SET Items=0xmadulieu WHERE AccountID='admin'

còn code php bạn có thể tham khảo trên php.net nhé

ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Yahoo.com
28-10-14, 09:15 AM
nếu sài sql 2000 thì bạn phải viết đoạn mã php kết nối đến dữ liệu sẽ hiện đầy đủ mã.

Đây là query lấy dữ liệu item

Túi đồ + hành trang +...

SELECT CAST(Inventory AS image) FROM Character WHERE name='Admin'

thùng đồ chung

SELECT CAST(Items AS image) FROM Warehouse WHERE AccountID='admin'

Query update dữ liệu item

UPDATE Warehouse SET Items=0xmadulieu WHERE AccountID='admin'

còn code php bạn có thể tham khảo trên php.net nhé

ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nói nhiều ko bằng làm nhiều . like mặc dù chưa dùng đến