PDA

View Full Version : các thánh cùng vào bàn luận dkvs 2 nào

boydtc
03-10-14, 11:21 PM
như trên tiêu đề mình lập topic nhằm kêu gọi các pro về dev game này vào giải quyết giúp các newbie như mình :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

trước tiên cho mình hỏi muốn sửa thương thành thì làm thế nào mình thay file config thì thấy đồ trong đó thay đổi ko biết cần chỉnh những dòng lệnh nào và cần sửa ở những file nào nữa ạ mong các pro chỉ giáo :(

kenjii
04-10-14, 01:04 AM
trước tiên cho mình hỏi muốn sửa thương thành thì làm thế nào mình thay file config thì thấy đồ trong đó thay đổi ko biết cần chỉnh những dòng lệnh nào và cần sửa ở những file nào nữa ạ mong các pro chỉ giáo :(

ShopConfig.swf và ShopConfig.xml ko biết dkvs 1 và 2 có khác nhau ko, nếu ko thì chắc vẫn sửa như cũ. Tìm lại mấy bài viết có hướng dẫn đấy.

boydtc
04-10-14, 12:45 PM
ShopConfig.swf và ShopConfig.xml ko biết dkvs 1 và 2 có khác nhau ko, nếu ko thì chắc vẫn sửa như cũ. Tìm lại mấy bài viết có hướng dẫn đấy.

mình cũng ko rành lắm nên lên đây hỏi mọi người mình thấy trong config ở data có mà mở ra ko biết chỗ nào để sửa nữa :(

langtuvn
05-10-14, 08:37 PM
Mà các bạn cho mình hỏi thay cái hình ảnh đầu tiên khi loading game là ở file nào nhỉ?
Và câu lệnh sql add KNB trực tiếp là sao nhỉ?

kenjii
06-10-14, 12:40 AM
Mà các bạn cho mình hỏi thay cái hình ảnh đầu tiên khi loading game là ở file nào nhỉ?
Và câu lệnh sql add KNB trực tiếp là sao nhỉ?

Muốn thay hình Loading game thì vào chỗ ui kiếm file loadingBg.swf, dùng Sothink SWF Decompiler thay đổi hình ảnh xong.
Không hiểu ý bạn có phải muốn nói về lệnh GM không, nếu phải thì google nó ra đầy.
Ví dụ: DKVS 1: gm golden 9999. DKVS 2: wuqing golden 9999

Google.com
06-10-14, 03:44 AM
chỉ cho 1 pác nhiệt tình và đang mở sever nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cùng nhau nghiêm cứu vs pác ấy nhé.
p/s : mình cũng đang nghiêm cứu, nên mời pác tham gia cùng hỏi đáp chia sẽ ( hiện đang chỉ có 5 đứa thôi ) ;;)