PDA

View Full Version : [Gunny] Làm sao để liên kết hai 2 sever lại với nhau

nmvuong
10-09-14, 11:19 PM
Ai biết liên kết 2 server lại với nhau không chỉ em vs!

thank!

trong0981
19-09-14, 11:00 AM
liên kết 2 server là gộp server đúng ko bạn?

cái đó không khó lắm nhưng tốn time và dễ sinh lỗi nếu ko hiểu rõ cấu trúc db.

dạng như bạn add 2 cái row vô sys_users_detait có chung một username nhưng khác nickname => vô game nó sẽ hỏi bạn chọn nick nào.

nhưng mà ko đơn giản như thế vì db A gộp vô db B thì UserID ở db A phải đổi khác db B. và tất cả các dữ liệu liên quan của pet, item, mail, vv.... phải đổi theo.

tùy từng phiên bản, từng source có db khác nhau thì có cách gộp khác nhau.

cơ bản là vậy còn chi tiết thì chịu mình chưa thử bao giờ =)) nhưng trên lý thuyết thì nó như thế.

bachugacon122
19-09-14, 11:22 AM
liên kết 2 server là gộp server đúng ko bạn?

cái đó không khó lắm nhưng tốn time và dễ sinh lỗi nếu ko hiểu rõ cấu trúc db.

dạng như bạn add 2 cái row vô sys_users_detait có chung một username nhưng khác nickname => vô game nó sẽ hỏi bạn chọn nick nào.

nhưng mà ko đơn giản như thế vì db A gộp vô db B thì UserID ở db A phải đổi khác db B. và tất cả các dữ liệu liên quan của pet, item, mail, vv.... phải đổi theo.

tùy từng phiên bản, từng source có db khác nhau thì có cách gộp khác nhau.

cơ bản là vậy còn chi tiết thì chịu mình chưa thử bao giờ =)) nhưng trên lý thuyết thì nó như thế.

Rối vật vã ra, query quá phức tạp để viết nếu người đó không thuần thục sql và không hiểu rõ về db gunny

lovehandle_12
19-09-14, 10:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong0981
21-09-14, 10:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái đó server phải support mới đc còn k thì add chung 1 fight có gì bắn liên thiên